Jump to content

- - - - -

อยากสละสิทธิ์ ไม่เสียภาษีได้มั้ยครับ

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ถ้าเรารู้สึกว่ารัฐบาลใช้เงินภาษี ไม่ตรงกับเจตนารมณ์ของผู้เสียภาษี

เราขอสละสิทธิ์ไม่เสียภาษีได้มั้ยครับ?

สละสิทธิ์ไม่เสียภาษี...ผิดกฎหมายหล่ะค่ะ...คงทำไม่ได้
ก็เสียภาษีอย่างประหยัดซิค่ะ...มีให้เลือกตั้งหลายวิธี
ใช้สิทธิ์ให้ครบทุกวิธี...ทุกกรณี...แค่นี้ก็...OK แล้วค่ะ :)

#52 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:26

เราไม่ด่าคุณหรอก...เห็นไต๋.. เพราะรู้ว่า เดี๋๋ยวต้องมี ( คิวยาว )
รอเล่นคุณอยู่แล้ว คุณก็เหลือเกินนะ ยังมีอารมณ์ มาพูดยั่ว
ให้เขาด่า สนุกเหรอ..?? เป็นน้อง เป็นนุ่ง ( บ้องหู ซักฉาด )
จะมายั่วเขาหา ( แม้ว ) อะไรไม่รู้.. ฝนฟ้า พายุ วันนี้อากาศเย็น
ระวังสุขภาพกันบ้างเน๊อ.... :D :lol: :o :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ผมยั่วยุใครครับ... เค้าอ่านความเห็นผม... ไม่ถูกใจ... ก็ด่า..

ถามว่า นักเรียน ป3 จะทำอย่างไรเมื่อเจอความเห็นที่แตกต่าง..
1) ด่ามันเลยว่า ปัญญาอ่อน แล้วสะบัดตูดจากไป.. อย่างคนเหนือกว่า.. :D
2) ลองเอามาคิดดู ว่าเป็นไปได้ไหม แล้วตั้งคำถามอย่างสรางสรร..
3) ไม่ต้องสนใจ เพราะ ความเห็นต่างเป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องอยู่แล้ว... :D
4) ถูกทั้ง 1 และ 3

ท่านไม่ว่าคนด่า ไม่ว่ากัน คนคอเดียวกัน... แต่ กลับมาหาว่าคนถูกด่า ว่ายั่วยุ... ไม่ฮาวันนี้จะฮาวันไหน...
ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูบ้างนะครับ...

คุณฤาษี ที่ว่ามันปัญญาอ่อน

ก็เพราะมันเหมือนจะตอบดูดีมีหลักการซึ่งเป็นสิ่งที่ถูก

แต่ไอ้ที่รับไม่ได้ก็แถแถลงคูคลองไปเรือ่งเลือกตั้งแล้วอ้างสิทธิคนส่วนใหญ่ แก้กฏหมาย ให้เป็นไปตามอย่างที่ต้องการ

แค่คำตอบที่ได้อ่าน ก็รู้ว่าขัดแย้งกันแค่ไหน

เวลาทู้อื่น คนๆ นี้จะตอบโดยเอาคำตอบของคนอื่นมาลักลั่นย้อนแยงข้างๆ คูๆ เถียงคืนใส่เขา

เป็นแบบนี้แทบทุกครั้งสำหรับคนที่อ้างว่าตัวเองเป็นกลาง แต่เข้้าข้างรัฐบาล แล้วก็จิกกัด ปชป

คนอย่างเนี่ย มันเป็นกลางตรงไหน? แค่จุดยืนของมัน มันยังไม่มีเลย

จะไม่ให้ว่าปัญญาอ่อนได้ยังไง

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ถ้าเรารู้สึกว่ารัฐบาลใช้เงินภาษี ไม่ตรงกับเจตนารมณ์ของผู้เสียภาษี

เราขอสละสิทธิ์ไม่เสียภาษีได้มั้ยครับ?

ได้ครับ
ถ้าท่านเปลี่ยนนามสกุลเป็น ชินวัตร
ท่านจะได้สิทธิ์เลี่ยงภาษีตลอด 7 ชั่วโคตร
gladiator 1.jpg

#54 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ถ้าคิดว่าชนะเลือกตั้งแล้วทำได้ทุกอย่าง ก็ออกจะสมองน้อยไปหน่อย
เพราะก็เห็นอยู่ทนโท่ว่าคนชนะเลือกตั้งก็ยังไม่สามารถออกกฎหมายได้ตามใจ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน