Jump to content

- - - - -

รบกวน ช่วยเช็คข่าว ให้ด้วยครับ เจ้าอาวาส ธรรมกาย ?

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:49

เมื่อเช้าแม่ผมมาถามว่า เจ้าอาวาสวัดธรรมกาย มรณะ แล้ว เหรอครับ เห็นรูปที่นอนในโลกแก้วด้วย? ผมพยายามหาจากข่าว สื่อหลัก ไม่มีมีข่าวเลย?

หรือว่า แอบแกล้งตาย แล้วหอบเงินไปแล้ว?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#2 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ธรรมโกย ไปแล้วเหรอ....

#3 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:53

โอ๊ย...เชื่อได้ว่าออก "Events" อีกชุดหนึ่งแน่ๆ
ตายจริงป่านนี้ สาวกร้องระงม(เอาเงินกรูคืนมาๆๆๆๆๆๆ)

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:07

ท่านเจ้าอาละวาดไม่มีวันตายครับ ... ท่านแค่ถอดกายเนื้อกลับขึ้นยาน บินไปสู่ดาวแม่ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:12

แค่แอบไปดูชีวิตความเป็นอยู่ของ ตีฟ จ๊อบ ที่วิมานมั้ง :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

โอ๊ย...เชื่อได้ว่าออก "Events" อีกชุดหนึ่งแน่ๆ
ตายจริงป่านนี้ สาวกร้องระงม(เอาเงินกรูคืนมาๆๆๆๆๆๆ)

Event ตายแล้วฟื้นป่ะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:27

ถ้าตายคงต้องข่าวใหญ่มากๆๆๆครับ

#8 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:31

ทำพิธีสะเดาะเคราะห์ ลงไปนอนในโลงรึเปล่า

#9 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:35

Event ตายแล้วฟื้นป่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=0F5BeMwUVnA

ต้องติดตามดูตอนต่อไป 55555555555

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ช่วงนี้กระแสมันเงียบไปหน่อย

เลยต้องหา เรื่อง จัด Event ใหม่ นะจ๊ะ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ไม่เห็นได้ยินข่าวนี้เลยครับ เห็นแต่ข่าวที่ลัทธินี้จะไปฮุบที่ดินที่สกลนครน่ะครับ ไม่ทราบว่าไปถึงไหนแล้ว

แต่ถึงเป็นตามข่าวข้างบนจริงนี่ผมว่าคงไม่ถึงกับต้องใช้คำว่ามรณภาพหรอกครับ เขาขาดจากความเป็นพระไปนานแล้ว

#12 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ตายจริงข่าวดังแน่นอนระดับนี้แล้ว อย่างน้อยต้องมียานบินจากห้วงจักรยานอื่นมาร่วมพิธี แต่ละจานบินนั้นจะประดับด้วยเพชรรูปปู พลอยรูปไข่ห่าน และรับประทานอาหารด้วยสลัดหนอนดาวอังคารเป็นของว่าง

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:11

รอค่ำๆๆ เดี๋ยวผมเอารูปที่แม่ เอามาให้ดู ลงให้ดูครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ฮือๆๆๆ
ฮาๆๆๆ
อิอิ
อิิอ

#15 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:49

เห็นทางวัดออกมาให้ข่าวแล้วนี่ค่ะ ว่าภาพตัดต่อ

http://www.posttoday...ก้วสะพัดเฟซบุ๊ก

Now!  Restart Thailand  

#16 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ตายมั้ยจ๊ะ

#17 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:08

ขอบคุณ ใจดีแจังข่าว

#18 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:36

ไม่เห็นได้ยินข่าวนี้เลยครับ เห็นแต่ข่าวที่ลัทธินี้จะไปฮุบที่ดินที่สกลนครน่ะครับ ไม่ทราบว่าไปถึงไหนแล้ว

แต่ถึงเป็นตามข่าวข้างบนจริงนี่ผมว่าคงไม่ถึงกับต้องใช้คำว่ามรณภาพหรอกครับ เขาขาดจากความเป็นพระไปนานแล้ว

กำลังดำเนินการออกโฉนดให้เป็นที่ธรณีสงฆ์
และบอกว่าหากใครมีความประสงค์จะคัดค้าน
ขอให้ยื่นภายในวันที่ ๖ กันยายนนี้
หากไม่มีผู้คัดค้าน จะดำเนินการออกโฉนดให้ภายในวันที่ ๙ กันยายนนี้

ส่วนเรื่อง ตายโหวตายห่าน นี่ คงยังมั้ง ประเภททุศีล ต้องรอ ธรณีสูบ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#19 plunk

plunk

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:55

ว้า รูปตัดต่อ เหรอครับ หลงดีใจ

#20 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:56

อาจจะเป็นโลงที่สั่งทำพิเศษเพื่ออบโอโซนหรือ O2 เพิื่อกระตุ้นคอลลาเจน หน้าจะได้ใสกิ๊ง ผิวพรรณสดใส

#21 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:16

7กันยายน หมอดูบอกดวงเมืองจะแตก ถ้าไม่เหตุอะไร ก็จะได้บอกว่า ธรรมกายช่วยไว้ได้ทีเดียวเชียว นะจ๊ะ

#22 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:20

อาจจะเป็นโลงที่สั่งทำพิเศษเพื่ออบโอโซนหรือ O2 เพิื่อกระตุ้นคอลลาเจน หน้าจะได้ใสกิ๊ง ผิวพรรณสดใส

หรือเป็นเครื่องทำผิวสีแทน :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#23 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:20

กุดอุบาย นะจ๊ะ! :P

#24 โรบินจัง

โรบินจัง

น้องใหม่

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:56

น้องใหม่ฮ้า ยังแปะรูปไม่เป็น :lol:

ไม่แน่ใจว่าใช่หลวงพ่อสนอง วัดสังฆทาน หรือเปล่า เพราะท่านเพิ่งมรณะภาพเมื่อวันที่ 25 สิงหาคม 2555 ทางวัดบรรจุท่านไว้ในโลงแก้ว

#25 โรบินจัง

โรบินจัง

น้องใหม่

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:25

เพิ่มเติมรูปจ้า ;)

Attached Images

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน