Jump to content

- - - - -

ถามตัวเอง ใจลึกๆ เราให้ปู 8 ปีเพราะอะไร?

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

จริงๆใครก็รู้ครับ ที่ ปากว่า ปู แปดปี... เป็นเพราะ... ไม่รู้จะทำอย่างไร เลือกให้ตายก็แพ้ทุกที... ก็ประชด คนเลือกมันซะก็เท่านั้น..
โดยมีความฝันไว้ว่า.. ถ้า อยู่นานๆ คนจะเบื่อไปเอง หรือ ความไม่ดีเริ่มปรากฏ แล้ว คนจะเปลี่ยนใจ...

ที่ผมเรียกว่าความ ฝันเพราะว่า... โอกาศที่คนจะเบื่อแทบไม่มีครับ... รัฐบาล น้องแม้ว.. เค้าเจ้าแห่งการ diversion ...
รับรองครับ.. มีอะไรมาให้ พวกท่าน ด่า และ พวกแดง ชมได้ เรื่อยๆ.. ไม่ซ้ำ...

ไอ้ที่ว่าอยู่นานๆจะไม่ดี... เอาเป็นว่า น้ำท่วมขนาดนั้น ... เป็นคนอื่น.. โดนถีบออกจากเก้าอี้ไปแล้ว..
ส่วน.. สก สข ไม่ใช่ตัววัดเพราะ ผมก็เลือก สก สข ปชป .. :D

อีกอย่าง... เรามี ฝ่านค้าน ที่มีคุณภาพ คับแก้ว ทำหน้าที่ ตรวจสอบอยู่ไม่ใช่หรือ..
ฝ่ายค้านนี้แหละ จะทำให้ การโกงกิน ทำได้ลำบาก มากขึ้น.... ประเทศก็เดินไปได้ เรื่อย...

ผมว่า ทำหน้าที่ดีๆ จับโกงให้ได้เยอะๆ... ประชาชนจะเห็นเอง ตัดสินใจเอง... อย่าพยายาม ยัดอะไรใ้ห้ประชาชน..
คนเค้ารู้ครับ... แล้ว เค้าจะ anti ซะงั้น... :D

อยากให้อยู่ 16 ปี จะได้รวย พวกไพร่จะได้เอาทอง เอาที่นามาจำนำ ๕๕๕

#52 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

คืออยากเห็น พวกเดือดร้อนลงมากระชาก เอง จริงๆ ไม่ต้องถึง แปดปีหรอก ปีหน้า อยู่ให้รอดก่อนเถอะ พวกรากหญ้า แต่ก็เอาใจช่วยให้ปูอยู่ถึงแปดปี

รับรอง ทักษิณ ก็ยังไม่ได้กลับบ้าน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน