Jump to content

- - - - -

นักลงทุนชี้ หากน้ำท่วมนิคมฯลาดกระบัง รัฐบาลต้องลาออก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
90 replies to this topic

#51 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 21:17

อ้าง 15 ล้านเสียงอีกแล้ว พูดครั้งที่ร้อยแล้วว่า 15 ล้านเสียงแต่ด้อยคูณภาพเหมือนผู้นำพวกมันนั่นละ

#52 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 21:18

เบื่อพวกเสียงส่วนน้อยจริงๆครับ มีแค่กระหยิบมือจะมาสั่งรัฐบาล
ไปหามาให้ได้มากกว่า 15 ล้านเสียงแล้วค่อยคุยกันดีกว่า :D

ก็เพราะเมืองไทยมีเสียงส่วนมากแบบคุณนี่แหละครับ ถึงได้นายกโง่ๆแบบนี้
และคนเก่งคนดีต้องมาตักทราย คนโง่ คนพาล คนเลว มาสั่งงาน

ขอเชิญคุณภูมิใจกับรัฐบาลพร้อมกันเสียงส่วนใหญ่ของคุณต่อไปเถอะ
"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#53 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

Posted 20 October 2011 - 21:19

ริดกุน โดนซะแล้ว 55555555555
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#54 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 20 October 2011 - 21:27

รอลุงเย็น ไม่รู้ว่ากลับมาหรือยัง คนนี้แดงผ่านคิวซี

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#55 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 20 October 2011 - 21:35

ดักดานทางความคิดจริงๆ :angry:
Posted Image ความคิดเห็นที่ 9 Posted Image Posted Image Posted Image

คน ตจว. ที่เป็นคนเลือกนายกฯ . เขายังไม่ว่าสักคำ เพราะเห็นว่านายกฯตั้งใจทำงาน . แต่ไม่ได้รับความร่วมมือจาก กทม. ในการระบายน้ำครับ . Posted Image

จากคุณ : สุKanยา Posted Image

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#56 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

Posted 20 October 2011 - 21:42

แค่ยิ่งลัก ส่งเป็ดเหลิม มาคุย นักลงทุนพวกนี้ก็ใบ้แดก กันหมดแล้ว

#57 orogaros

orogaros

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 21:42

Posted Image ความคิดเห็นที่ 9 Posted Image Posted Image Posted Image

คน ตจว. ที่เป็นคนเลือกนายกฯ . เขายังไม่ว่าสักคำ เพราะเห็นว่านายกฯตั้งใจทำงาน . แต่ไม่ได้รับความร่วมมือจาก กทม. ในการระบายน้ำครับ . Posted Image

555555 ถ้า กทม ท่วมอีกที่ ไอ้ที่ท่วมก่อนหน้าอดตายแน่นอน เพราะสิ่งของส่วนใหญ่จะลำเลียงจาก กทม กระจายไปตามที่ต่างๆ

แต่อย่างว่า คนที่เลือกรัฐบาลนี้มาก็ไม่ต่างอะไรจากผู้นำรัฐบาลนี้หรอกครับ

#58 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 21:58

ลองนักลงทุนพูดแบบนี้แล้ว ผมว่าคนที่สปิริคแรงกล้า ที่จะแอ่น อก ลาออกก่อนคนแรก คงไม่ใช่รัฐบาล แต่น่าจะเป็นท่านชายสุขุมพันธ์ มากกว่าครับ

#59 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 20 October 2011 - 22:06

555555 ถ้า กทม ท่วมอีกที่ ไอ้ที่ท่วมก่อนหน้าอดตายแน่นอน เพราะสิ่งของส่วนใหญ่จะลำเลียงจาก กทม กระจายไปตามที่ต่างๆ

แต่อย่างว่า คนที่เลือกรัฐบาลนี้มาก็ไม่ต่างอะไรจากผู้นำรัฐบาลนี้หรอกครับ

สรุปว่ารัฐบาลไม่มีปัญญาระบายน้ำ ต้องมาขอร้อง กทม ให้ช่วยระบายรึ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#60 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 20 October 2011 - 22:12

ลาดกระบัง มองมุมไหนก็ไม่น่ารอดครับ

ประเด็นคือ "รัฐบาลแบบนี้ มันน่าจะลาออกไปเลี้ยงควาย นานแล้วครับ!"

อย่าเลยครับ สงสารควาย โตขึ้นมาจะเป็นควายที่ไม่มีคุณภาพ

คุณก็เกินปายยย

แต่ผมเห็นด้วยนะ

#61 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 20 October 2011 - 22:14

ลองนักลงทุนพูดแบบนี้แล้ว ผมว่าคนที่สปิริคแรงกล้า ที่จะแอ่น อก ลาออกก่อนคนแรก คงไม่ใช่รัฐบาล แต่น่าจะเป็นท่านชายสุขุมพันธ์ มากกว่าครับ

ผมก็ว่างั้น... เพราะไม่มีนักลงทุนพูดแบบนี้กันหรอกครับ ถ้าไม่เหลืออดกันจริงๆ
เมื่อก่อนผมยอมรับว่าผมมองคุณชายไม่ค่อยดี แต่ตอนนี้ผมมองคุณชายใหม่แล้ว...ผมว่าคุณชายทำงานดีกว่ารัฐบาลอีกนะครับเนี่ย...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#62 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 22:17

สงสารบริษัท ฮอนด้า และบริษัทญี่ปุ่นอีกหลายๆ แห่ง ที่โดนน้ำท่วม มีนายกสมองควาย โง่แล้วยังอยากจะมานายก ประเทศนี้ไม่ใช่ที่สำหรับฝึกงานของคนตระกูลชิน มันไม่เหมือนที่ลูกไอ้แม้วไปฝึกขายแม๊คนะ
บ้านเมืองเป็นแบบนี้ ต้องโทษไอ้สิบห้าล้านตัว ที่คิดว่า ประเทศนี้ เป็นที่ฝึกงานของคนตระกูลชิน มันถึงได้ชิบ...หาย ย่อยยับขนาดนี้

สงสารนักลงทุนเหมือนกัน แต่สงสารคนงานมากกว่า จะรอให้ รบ หรือ ประกันสังคม มาเยียวยาจะได้ พอเลี้ยงครอบครัวเหรอ
กว่า น้ำจะลด กว่าจะบูรณะ ต้องใช้เวลาอีกกี่เดือน นายจ้างจะจ่ายเงินเดือนให้ตามปกติเหรอ
ที่เคยเห็น เยอะไปที่ สามี-ภรรยา ทำงานอยู่ใน โรงงานเดียวกันหรือ ไม่ก็อยู่ในนิคมเดียวกัน แล้วไอ้ 5 นิคมที่จมไป จะมีครอบครัวแบบนี้เท่าไหร่ แล้วจะเอาที่ไหนกินกัน
อย่าไปคิดเลยว่า นิคมเหล่านั้นจะเป็นเสื้อแดงทั้งหมด มันมีคนไม่เห็นด้วยอยู่ในนั้น เผอิญเสื้อแดงส่วนใหญ่ กุ๊ยทั้งนั้นแหละ เสียงเลยดังกลบชาวบ้าน
ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่สงสาร
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#63 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 20 October 2011 - 22:18

ปูเน่า : รัฐบาลไม่ผิด น้ำมันมากจริงๆ รัฐบาลทำเต็มที่แล้วนะคะ

ควายแดง : รัฐบาลกำลังแก้ปัญหาอยู่ พวกมือไม่พาย อย่าเอาเท้าราน้ำ ไปช่วยเขาบรรจุกระสอบทรายดีกว่าไหม ?
แต่กรูไม่ไปหรอก กรูไม่ว่าง กำลังด่าไอ้พวก..............ที่กำลังโจมตีรัฐบาล

ส.ส. : ลาออกไม่ได้นะ เราไม่ผิด เราต้องสู้ ถ้าลาออกก็แสดงว่าเราผิด
แล้วรีบๆ อนุมัติงบเยียวยา น้ำท่วม ซ่อมถนน อุดหนุนอุตสาหกรรม SML ก่อน

#64 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

Posted 20 October 2011 - 22:19

เบื่อพวกเสียงส่วนน้อยจริงๆครับ มีแค่กระหยิบมือจะมาสั่งรัฐบาล
ไปหามาให้ได้มากกว่า 15 ล้านเสียงแล้วค่อยคุยกันดีกว่า :D

เอาไปก่อน สิบสองล้าน
ที่เหลือไว้ค่อยผ่อนให้นะครับ ท่านริดกุน

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#65 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 20 October 2011 - 23:08

รัฐบาลมันคงบอกว่า..นักลงทุนเป็นอำมาตย์
15 ล้านเสียงได้เลือกแล้ว เมริงเป็นใคร มีสิทธิไรมาล้มรัฐบาลพวกตรู

นักลงทุนคงบอกว่า..ก็กรูเป็นนายจ้างพวกเมริง ซ่านักตกงานไป!
gladiator 1.jpg

#66 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 20 October 2011 - 23:12

รัฐบาลมันคงบอกว่า..นักลงทุนเป็นอำมาตย์
15 ล้านเสียงได้เลือกแล้ว เมริงเป็นใคร มีสิทธิไรมาล้มรัฐบาลพวกตรู

นักลงทุนคงบอกว่า..ก็กรูเป็นนายจ้างพวกเมริง ซ่านักตกงานไป!

เออ คือว่าแดงยินดี ลอยคอ ตกงาน ....................................มั่ง

#67 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

Posted 21 October 2011 - 17:29

สรุป อำมาตย์ = เจ้าของโรงงาน???

ควายแดงเข้ามาฟันธงที!
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 21 October 2011 - 17:36

ก็เพราะเมืองไทยมีเสียงส่วนมากแบบคุณนี่แหละครับ ถึงได้นายกโง่ๆแบบนี้
และคนเก่งคนดีต้องมาตักทราย คนโง่ คนพาล คนเลว มาสั่งงาน

ขอเชิญคุณภูมิใจกับรัฐบาลพร้อมกันเสียงส่วนใหญ่ของคุณต่อไปเถอะ

ขอเฉลยได้ปะครับเพื่อนๆ
เห็นใจเพื่อนใหม่ท่านนี้ง่า...

ในสรท.จะมีกลุ่ม "แดงผ่านคิวซี"
เป็นแดงฉบับคัฟเวอร์ที่ตั้งขึ้นมาล้อกลุ่ม "กาสรสีชาดฉบับออริจินัลเวอร์ชั่น" ครับ
ท่านต้องอาศัยความเชี่ยวชาญในการแยกแยะหน่อยว่าใครเป็นออริจินัล ใครเป็นคัฟเวอร์ครับ
เพราะหลายเมนท์...กลุ่มคัฟเวอร์เล่นกันเนี้ยนเนียน
อิอิ
gladiator 1.jpg

#69 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 17:48

ข่าวด่วน

เม๊ยสั่งแป้งทาหน้าตัวใหม่ ฉาบได้หนา และทนทาน เพื่อต้านนักลงทุน

#70 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 18:04

รัฐบาลของประชาชน 15 ล้านเสียงนะ นักลงทุนรายใหนกล้าหือเดี๋ยวไม่ดูแล แล้วจะหาว่าไม่เตือน

#71 Thailand lover

Thailand lover

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 18:24

สงสารบริษัท ฮอนด้า และบริษัทญี่ปุ่นอีกหลายๆ แห่ง ที่โดนน้ำท่วม มีนายกสมองควาย โง่แล้วยังอยากจะมานายก ประเทศนี้ไม่ใช่ที่สำหรับฝึกงานของคนตระกูลชิน มันไม่เหมือนที่ลูกไอ้แม้วไปฝึกขายแม๊คนะ
บ้านเมืองเป็นแบบนี้ ต้องโทษไอ้สิบห้าล้านตัว ที่คิดว่า ประเทศนี้ เป็นที่ฝึกงานของคนตระกูลชิน มันถึงได้ชิบ...หาย ย่อยยับขนาดนี้

สงสารนักลงทุนเหมือนกัน แต่สงสารคนงานมากกว่า จะรอให้ รบ หรือ ประกันสังคม มาเยียวยาจะได้ พอเลี้ยงครอบครัวเหรอ
กว่า น้ำจะลด กว่าจะบูรณะ ต้องใช้เวลาอีกกี่เดือน นายจ้างจะจ่ายเงินเดือนให้ตามปกติเหรอ
ที่เคยเห็น เยอะไปที่ สามี-ภรรยา ทำงานอยู่ใน โรงงานเดียวกันหรือ ไม่ก็อยู่ในนิคมเดียวกัน แล้วไอ้ 5 นิคมที่จมไป จะมีครอบครัวแบบนี้เท่าไหร่ แล้วจะเอาที่ไหนกินกัน
อย่าไปคิดเลยว่า นิคมเหล่านั้นจะเป็นเสื้อแดงทั้งหมด มันมีคนไม่เห็นด้วยอยู่ในนั้น เผอิญเสื้อแดงส่วนใหญ่ กุ๊ยทั้งนั้นแหละ เสียงเลยดังกลบชาวบ้าน
ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่สงสาร

แสดงว่า 15 ล้านเสียงนั่นเป็นสัด เพราะเรียกเป็นตัว ใช่มั๊ยครับ

#72 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 21 October 2011 - 19:13

เจอมาแบบนี้จริงๆ ครับ คนเสื้อแดงแถวบ้านเค้าด่า ผู้ว่า กทม ใหญ่เลย

#73 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 19:27

ไม่รู้สิ แรงงานหาทางหนีทีไล่ให้ดีๆละกันครับ อาจตกงานยาวนะงานนี้

ค่าแรง 300 เลิกคิดกันไปได้เลย

#74 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 20:44

ในสรท.จะมีกลุ่ม "แดงผ่านคิวซี"
เป็นแดงฉบับคัฟเวอร์ที่ตั้งขึ้นมาล้อกลุ่ม "กาสรสีชาดฉบับออริจินัลเวอร์ชั่น" ครับ
ท่านต้องอาศัยความเชี่ยวชาญในการแยกแยะหน่อยว่าใครเป็นออริจินัล ใครเป็นคัฟเวอร์ครับ
เพราะหลายเมนท์...กลุ่มคัฟเวอร์เล่นกันเนี้ยนเนียน
อิอิ

เออ .... ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ก็......

แต่ผมมองไม่ค่อยเห็นประโยชน์ในการทำแบบนี้เท่าไหร่นะครับ หรือว่าแก้เครียด
"...ใน บ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คน ทุกคนเป็นดีได้ทั้งหมด การทำให้ บ้านเมืองมีความปรกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ ทุกคนเป็นคนดี หาก แต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ ปกครองบ้านเมืองและควบคุมคนไม่ดีไม่ให้ มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่ยวายได้..."พระบรมราโชวาท ในพิธีเปิดงานชุมชุมลูกเสือแห่งชาติ ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ จังหวัดชลบุรี 11 ธันวาคม 2512

#75 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 21 October 2011 - 20:53

รู้ว่าน้ำท่วมอยากดักปลา

#76 koong

koong

Posted 21 October 2011 - 20:56

อิอิ

เออ .... ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ก็......

แต่ผมมองไม่ค่อยเห็นประโยชน์ในการทำแบบนี้เท่าไหร่นะครับ หรือว่าแก้เครียด

ถ้าคุณเพิ่งมา และ ยังไม่เจอแดงผ่าน QC กับ ISO เรามาลุ้นกันว่าพวกเขาจะมามุขไหน :lol:

#77 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 21 October 2011 - 21:03

...ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมคนที่นี่ ต้องพยายามยัดเยียดว่าผมเป็นแดงปลอม แดงเทียม
หรือว่าโต้แย้งที่ผมพูดไม่ได้ จึงต้องมาใส่ร้ายกันแบบนี้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#78 nokkrapood

nokkrapood

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 21:04

โอเคครับ ก็ยอมรับว่าเพิ่งมามีเวลาติดตามข่าวสารช่วงนี้ครับ

ยังไม่รู้ว่าบอร์ดนี้มีอะไรกัน ถ้าคุณ koong จะช่วยอธิบายก็ดีครับ ว่ามันคืออะไร

แต่อย่างน้อยบอร์ดนี้ก็ดีกว่าพันธ์ทิพย์มากๆครับ ไปพันธ์ทิพย์ นี่พูดอะไรไม่ถูกใจนี้ถูกแบนทันทีครับ
ไม่น่าเชื่อ แสดงตัวชัดเจนมาก ในพันธ์ทิพย์นี่ผมเข้าอ่านทุกบอร์ดครับยกเว้นราชดำเนิน

#79 guxkung

guxkung

Posted 21 October 2011 - 21:10

...ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมคนที่นี่ ต้องพยายามยัดเยียดว่าผมเป็นแดงปลอม แดงเทียม
หรือว่าโต้แย้งที่ผมพูดไม่ได้ จึงต้องมาใส่ร้ายกันแบบนี้

ใบรับรองอยู่ไหนล่ะครับ
ไม่มีผมไม่เชื่อหรอกนะว่าคุณเป็นแดงแท้
เอาบัตรประจำตัว นปช มาดูเลย

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#80 JIMMIE

JIMMIE

น้องใหม่

Posted 21 October 2011 - 21:11

อ้างอยู่นั่นแหละ 15 ล้านเนี่ย คนโง่ 15 ล้านคนยังไม่พอ ผู้นำก็ยังโง่อีกนะ แต่ก็นะ คนพวกเดียวกันก็คงโง่เหมือนกัน

เบื่อๆๆๆๆๆๆ

#81 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 21 October 2011 - 21:15

โชคร้ายของประเทศไทยที่คนโง่15ล้านคนเลือกเอาคนโง่ที่สุดมาเป็นผู้นำ อาเมน,,,

#82 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 21 October 2011 - 21:17

ใบรับรองอยู่ไหนล่ะครับ
ไม่มีผมไม่เชื่อหรอกนะว่าคุณเป็นแดงแท้
เอาบัตรประจำตัว นปช มาดูเลย

แดงระดับผม ไม่จำเป็นต้องมีบัตร นปช. ระดับแกนนำทุกคนรู้จักสนิทสนมผมดี
พวกเสื้อแดงก็ให้ความเคารพ มีโอกาสคุยกับเสื้อแดงที่ไหน บอกเลยคุณเป็นเพื่อนตุ้ม
รับรองยกมือไหว้ทุกคน
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#83 guxkung

guxkung

Posted 21 October 2011 - 21:20

แดงระดับผม ไม่จำเป็นต้องมีบัตร นปช. ระดับแกนนำทุกคนรู้จักสนิทสนมผมดี
พวกเสื้อแดงก็ให้ความเคารพ มีโอกาสคุยกับเสื้อแดงที่ไหน บอกเลยคุณเป็นเพื่อนตุ้ม
รับรองยกมือไหว้ทุกคน

อ้าว คุณตุ้มเอง หรอกเหรอครับเนี่ย
วันก่อนเห็นคุณตู่พูดถึงอยู่ ไม่นึกว่าจะมาเจอบนบอร์ดแมงสาปแบบนี้ได้
ว่าแต่คุณลูกสบายดีมั้ยครับ เห็นคุณตู่บ่นพึมพำๆว่า ลูกตุ้มๆ ตอนอยู่ในเรือนจำ

#84 koong

koong

Posted 21 October 2011 - 21:22

โอเคครับ ก็ยอมรับว่าเพิ่งมามีเวลาติดตามข่าวสารช่วงนี้ครับ

ยังไม่รู้ว่าบอร์ดนี้มีอะไรกัน ถ้าคุณ koong จะช่วยอธิบายก็ดีครับ ว่ามันคืออะไร

แต่อย่างน้อยบอร์ดนี้ก็ดีกว่าพันธ์ทิพย์มากๆครับ ไปพันธ์ทิพย์ นี่พูดอะไรไม่ถูกใจนี้ถูกแบนทันทีครับ
ไม่น่าเชื่อ แสดงตัวชัดเจนมาก ในพันธ์ทิพย์นี่ผมเข้าอ่านทุกบอร์ดครับยกเว้นราชดำเนิน

บอกไม่ได้ค่ะ ถือเป็นการรับน้อง อย่างหนึ่งของที่นี่
คือคุณแสดงเห็นต่างได้ แต่ต้องมีหลักฐานที่ชัดเจนแต่เป็นเรื่องจริง จะมาตัดต่อโน่นนี่มาบิดเบือนข้อมูลตายคาบอร์ด เผากันแทบไม่ทัน
ที่สำคัญ ที่นี่เทินทูนสถาบัน ไม่นิยมคนโพสหมิ่น
เสื้อแดงก็มี แบบฮาๆ ก็มีเยอะ
พันทิพเราก็มีล็อกอิน แต่ไม่ค่อยเข้า เข้าบอร์ดราชดำเนินที่ไร สมองมันล้า เพราะมันต้องคิด ต้องค้น กับข้อมูลที่แดงมันโพส ว่าเฮ้ย จริงอ่ะ ใช่เหรอ

#85 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 21:27

น้ำท่วมลดแล้ว นังปูเตรียมปวดกบาลได้เลย ปัญหาเยอะแนะ

#86 koong

koong

Posted 21 October 2011 - 21:27

นี่ๆ อยากกดไลท์ได้แบบไม่จำกัดอ่ะ บอกมอดๆต่อให้ที

#87 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 21 October 2011 - 21:57

นี่ๆ อยากกดไลท์ได้แบบไม่จำกัดอ่ะ บอกมอดๆต่อให้ที

มันมีจำกัดด้วยเหรอครับ

#88 Apichai

Apichai

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 22:02

:D :D :D :D :D :D :D

#89 Apichai

Apichai

ขาประจำ

Posted 21 October 2011 - 22:04

อิอิ

แดง QC อวยแบบเนียน ๆ
แดงกาสร ก็ด่ากลับไม่ได้
:P :P :P

#90 koong

koong

Posted 21 October 2011 - 22:08

มันมีจำกัดด้วยเหรอครับ

อ้าวกดไลท์ เพิ่ม ได้แล้ว แต่เมื่อเย็นกดไม่ได้

#91 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

Posted 21 October 2011 - 22:21

แปลงโหมด ไปตรวจสอบ แล้วจัดมา ตา ridkun
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล