Jump to content

- - - - -

ตำรวจนครบาลนับพันนายตบเท้าให้กำลังใจบิ๊กแจ๊ด ผบช.น. กรณีที่ตกเป็นข่าวเวลานี้

• Please log in to reply
134 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:19

ตำรวจดีของประชาชน...เป็นได้แค่รูปปูนปั้น..เท่านั้น

จ่าเฉยอีกคนครับ

Edited by Solidus, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#52 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ไม่ทำงานกันเหรอคะมะเขือ

#53 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:37

เหอ เหอ เหอ มันเป็นธรรมดาของสัตว์โลก 555555555555

"ดูกรภิกษุทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลายย่อมคบค้ากันย่อมสมาคมกันโดย ธาตุ ทีเดียว
ฯลฯ
แม้ในอดีตกาล แม้ในอนาคตกาล แม้ในปัจจุบันกาล"

ห้ามคนประเภทเดียวกันคบกันคงไม่ได้หรอก 5555555555555555
  • sun likes this

#54 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ทำงานอยู่นี่ครับ ดูตัวอย่างสิครับ "มีวันนี้เพราะพี่ให้" ฉะนั้นต้องทำงานช่วยเหลือพี่ ๆ ก่อน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#55 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ทำงานอยู่นี่ครับ ดูตัวอย่างสิครับ "มีวันนี้เพราะพี่ให้" ฉะนั้นต้องทำงานช่วยเหลือพี่ ๆ ก่อน

ออ เป็นหนึ่งใน job discriptions ของเค้า

#56 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

เลียยยไข่กันตามลำดับขั้น

น่าขยะแขยง

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:55.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#57 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ณ มุมมืดในฮ่องกง

แม้ว : แจ๊ดน้องรัก เป็นไงบ้าง พี่ติดยศกะอวยพรน้องไป ก้าวหน้าขึ้นไม๊

แจ๊ด : พี่ครับ ลูกน้องผมมันมาให้กำลังใจผมเป็นพันๆเลยครับ

แม้ว : เป็นไงล่ะน้องรัก นี่ขนาดยังไม่ได้เอาตีนเจิมหน้านะ ยังมีคนรักเป็นพันๆ แล้วคนเกลียดล่ะ

แจ๊ด : ทั้งประเทศครับพี่

แม้ว : ........................................

#58 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ดีน่ะว่ามันไม่ถือป้ายชเลียร์ ถือรูป "นาย" มาโชว์ด้วย...
ไม่งั้น มีฮา หรือไม่ก็หนาวขี้ กันบ้างแหล่ะ... -_-

Edited by Suraphan07, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01.

#59 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ถ้าติดตามการเมืองมาตลอด ก็ไม่แปลก.. ที่ตำรวจรวจจะอยู่ตรงกันข้ามกับ ปชป. และ กลุ่มเหลือง..
ผลงานของ สนธิ ลิ้ม ล้วนๆ เลย...

อ้อ แล้วที่แดงยิงตำรวจตายที่ สีลม กับปาระเบิดใส่บ้านพักตำรวจ ตำรวจมันไม่โกรธเลยเนอะ ถ้าติดตามข่าวการเมืองมาตลอด จะรู้สึกแปลกกับความคิดคุณ

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

เสนอหน้าออกมาพันกว่านาย หลังจากชุมนุมให้กำลังใจ ก็บอกกับ โจรหนีคุก กับเจ้านายโจร ว่า นายจ๋า อย่าลืมติดยศเพิ่มให้นะ :lol:

#61 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:04

นักโทษชายสัญชาติมอนเตฯ อวยยศให้ตำรวจไทย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#62 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:06

พยานหลักฐาน พร้อม แต่ขาดหลักฐานที่ว่า ใครเป็นคนขับ ตำรวจก็ต้องตามสืบครับ และ เห็นว่า พ่อบ้านมีพิรุธ จึงเป็นที่มาของเรื่องนี้
ที่ต้องทำให้ถูกต้อง ตำรวจมีหน้าที่จับผู้กระทำผิดครับ ไม่มีหน้าที่ หาใครมาแทนผู้กระทำผิด
เฉกเช่นเดียวกัน ตำรวจมีหน้าที่จับผู้กระทำผิดครับ ไม่มีหน้าที่ตัดสินว่า บุคคลนั้นโดนกลั่นแกล้ง
ก็เลยให้ติดยศให้และไม่จับกุมครับ .............
ปล.อย่างนี้ครับท่าน คือ ทำตามหน้าที่ ไม่สนใจหมู่จ่า ตำรวจท่านนั้นอาจจะรู้จัก สนิทสนมกับ คนที่บ้านหลังนั้น
เฉกเช่นเดียวกัน กับท่าน อาจจะรู้จัก สนิทสนม กับ คนที่ติดยศให้ท่านครับ

#63 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:09

คนดีมักแก้ไข คน***ชอบแก้ตัว
ถูกใจแล้ว · 2 นาทีที่แล้ว

พวกตำรวจเนี่ย... ถ้าจะโกง...
โกงเก่งกว่าพวกอาชญากรซะอีก...

CR.ภาพบางส่วนจากเพจ::คำคมจากภาพยนตร์และการ์ตูน

กูรู้ ๆ กันอยู่
ผลประโยชน์อันไหนรับแล้วไม่เดือดร้อน
ตะกวดรับหมด
มีเหรอที่จะไม่รู้เรื่อง หวยเถื่อน โต๊ะบอล ค้าประเวณี ค้าขาย จะจับหรือไม่เท่านั้นแหละ

#64 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:19

อาจารย์เจิมฯ เขียนตั้งคำถามไว้น่าคิดว่า...

ถ้ารูปนี้ถ่ายในประเทศไทย แสดงว่าทักษิณลักลอบเข้าประเทศโดยผู้มีหน้าที่ไม่จัดการให้เป็นไปตามกฎหมาย
ถ้ารูปนี้ถ่ายต่างประเทศ
สะท้อนความคิดของตำรวจไทยว่าอย่างไรบ้าง
"ได้ดีเพราะพี่ให้" สะท้อนไม่คิดว่าได้ดีเพราะความสามารถ และความดีของตนใช่ไหม

ถ้ายังเชื่อว่า "สายโลหิต ศิษย์ข้างเคียง เสบียงหลังบ้าน กราบกรานสอพลอ ล่อไข่แดง" ทำให้ตำรวจไทยและข้าราชการมหาดไทยได้ดิบได้ดี เป็นกรรมของคนไทยทั้งชาติใช่ไหม ?
http://www.facebook....181318038626087

Edited by Suraphan07, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20.

#65 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:29

ถ้าติดตามการเมืองมาตลอด ก็ไม่แปลก.. ที่ตำรวจรวจจะอยู่ตรงกันข้ามกับ ปชป. และ กลุ่มเหลือง..
ผลงานของ สนธิ ลิ้ม ล้วนๆ เลย...

งั้นถ้าติดตามมาตลอด ก็ไม่แปลก.. ที่ทหารของพระราชาจะอยู่ตรงข้ามกับ นปช. และกลุ่มเสื้อแดง..

ผลงานของ ทักษิณ ล้วนๆเลย ....

ละถ้าชนกันคิดว่าใครชนะ??? ^^" อย่าซ่าให้มาก โดนปฏิวัติทีนึง เห็นวิ่งลงรูกันแทบไม่ทัน
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#66 notcomeng

notcomeng

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

งั้นถ้าติดตามมาตลอด ก็ไม่แปลก.. ที่ทหารของพระราชาจะอยู่ตรงข้ามกับ นปช. และกลุ่มเสื้อแดง..

ละถ้าชนกันคิดว่าใครชนะ??? ^^" อย่าซ่าให้มาก โดนปฏิวัติทีนึง เห็นวิ่งลงรูกันแทบไม่ทัน

#67 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

"มี(ความเฮี่ย)วันนี้ เพราะพี่(ตัวเฮี่ย)ให้"

#68 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:45

เห็นแล้วจะอ๊วก!!!!

ประชาชนคงจะวังเวง ว้าเหว่าอีกแล้วคับท่าน เพราะภาษีที่พวกมรึงแดรกนี่ตรูจ่าย

เพื่อให้พวกมันมาทำหน้าที่รับใช้โจร อืม!!! กรรม.............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#69 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

น่าอนาท "ตะกวดไท" ***ไร้สามัญสำนึกในหน้าที่ไม่พอ ยังทำเรื่องทุเรศๆ ได้ไม่เว้นแต่ล่ะวัน <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#70 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ก็ว่าแล้วตำรวจไทย ต่างกับโจรแค่เครื่องแบบ หน้าที่คือจับโจรแต่เจือกไปเลียไข่นักโทษถึงที่ เหมือนเด๊ะๆที่ไปเลียเจ้าพ่อในหนังไทย

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#71 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:18

บัดนี้รู้แล้วล่ะว่าไอ้หมาตัวไหนกลุ่มไหน...ช่วยไอ้กี้ร์หนีจากเวทีราชประสงค์ไปโผล่เขมร...ฟันธงต้องมีที่ทำงานอยู่แถวๆนั้นเอง....

Edited by ปลายแสง, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19.

#72 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:23

:lol: :lol:
  • sun likes this

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#73 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:24

"มี(ความเฮี่ย)วันนี้ เพราะพี่(ตัวเฮี่ย)ให้"

:D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#74 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25

Posted Image ความคิดเห็นที่ 81 +898Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
ผมโชคดี มีวันนี้ เพราะพี่ให้
พี่รายำ หรือจาญไร ผมไม่สน
ให้เลียตรีน ให้กินขรี้ ผมก็ทน
ผมไม่บ่น เพื่อตำแหน่ง ไม่แบ่งไคร
จะให้ผม ทำอะไร บอกเลยครับ
ให้เลื้อยคลาน เข้าไปกราบ ก็ยังไหว
สิโรราบ ยืนกุมหำ กำ(ไข่)สองใบ
(เอาตรีน)ชี้ให้ผม ทำอะไร ได้ทันที (คับผ๊ม)
ถรุย..ชีวิต

http://www.manager.c...D=9550000108865

#75 idecon

idecon

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:33

เปลี่ยนเครื่องแบบเป็นสีแดงหรือสีดำไปเลยดีกว่ามั๊ง

#76 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ตำรวจของประชาชน ปะทะ ทหารของป๋า ฝ่ายอำมาต ปชป

สนุกดี ออก

5 5 5

#77 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:37

ตำรวจของทักษิณ เพื่อไทย ปะทะ ทหารของป๋า ฝ่ายอำมาต ปชป

สนุกดี ออก

5 5 5

ตามจริงต้องเป็นแบบนี้

ปะทะกันไป ประชาชนไทย ซวย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:37.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#78 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:40

เหตุการณ์ คล้ายๆ กัน

#79 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

:lol: :lol: :lol: :lol:

#80 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:46

http://www.manager.c...D=9550000110376

Posted Image Posted Image ความคิดเห็นที่ 8 +163Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image อย่างที่เขาว่าจริงๆ "โจรในเครื่องแบบ" เลวยิ่งกว่าโจรเสียอีก ดีชั่วยังแยกไม่ออก เอาแต่พวกพ้องและกราบไหว้รับใช้ทรราชเพื่อประโยชน์ส่วนตน
ขอให้มันแน่อย่างนี้ไปตลอดได้ละกัน

#81 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:50

Tingtang Valyasevi

ถูกใจแล้ว · 4 นาทีที่แล้ว

ขอเสียงหน่อย

#82 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ถึงเวลาแล้วหรือยังที่ต้องปฏิรูปตำรวจขนานใหญ่

#83 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

งานการไม่ทำ

ประชาชนดูแลตัวเองเน้อ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#84 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:20

ยังเรียกที่มากันเป็นฝูงนั้นว่าตำรวจหรือ?

ตำรวจจะไม่ทำแบบนี้ครับ
น่าจะเป็นพวกที่มาหาหญ้ากิน หรือมาหาปลักพักร้อน
พอดีพบหัวหน้าฝูง เลยส่งเสียงร้องตามธรรมเนียมฝูง
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#85 nnnn43

nnnn43

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:38

ระหว่างผู้บังคับใช้กฏหมายกับผู้กระืทำผิดกฏหมายบ้านเมือง เอวังปรเทศไทย
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#86 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ขอหยาบๆ หน่อยนะ โคตร....เลย เจอนักโทษหนีคดีแล้วไม่จับ แถมให้มันประดับยศให้อีก โคตรๆๆ

#87 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

ถ้าคุณเป็นสามล้อ กรรมกรไปเคารพรักใครผมไม่ว่า

แต่นี่กินภาษีของพวกผมเพื่อเป็นเงินเดือน
ที่หวังจะให้มาดูแลสังคม ปราบคนไม่ดีตามอาชีพของคุณในสังคม
คุณเป็นตำรวจแต่ไปเจอผู้ร้าย(ที่ ศาลตัดสินแล้ว)
ไม่จับแล้วยังให้ความเคารพนับถือ
ผมว่าลาออกไปกินเงินเดือนคนที่คุณรักดีกว่า
แยกหน้าที่กับบุญคุณ ความถูกต้องยังไม่ออก

#88 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ไงบอกว่าถ้าเจอเมืองไทยจะจับไง อย่างนี้มันก็...ไว้ลายตำรวจไทย...แอ่นๆแอ้น

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#89 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:01

นามสกุลแก อาจจะเหลือ แค่ ธูปดอกเดียว

#90 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:15

ไม่แปลกหรอกครับ เพราะปกติก็แยกไม่ค่อยออกว่าคนไหนตำรวจ คนไหนโจร ส่วนมากจึงอยู่ตรงข้าม ปชป. :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#91 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:19

เงินภาษีของตู ถ้าใครรับไปทำชั่วแก่ประเทศชาติแห่งนี้
ขอให้สำนึกตัวโดยเร็ว

เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#92 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ไม่แปลกหรอกครับ เพราะปกติก็แยกไม่ค่อยออกว่าคนไหนตำรวจ คนไหนโจร ส่วนมากจึงอยู่ตรงข้าม ปชป. :lol:

:lol: :lol:

#93 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:17

ถ้าผมมีอำนาจนะ จะสั่งยุบ สตช.ไปเป็น สยม. (สำนักงานยามหมู่บ้าน) จัดให้มี 1หมู่บ้าน 1สนย.เลย
เอาคะรวยวิทย์ไปนั่งเฝ้าตู้ยามแถวอนุสาวรีย์ชัยฯ เอาเพียวเพียวไปนั่งเมาที่ตู้ยามสนามหลวง -_-

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#94 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:29

มิน่า... รถติดฉิกหาย..
เอาเวลาราชการไปเลียกันนั่นเอง... :mellow:

#95 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:35

ถ้าตอน ปชป เป็นรัฐบาล จับหน้าเหลี่ยมมายัดคุก (อย่าบอกว่าตามจับไม่ได้ ไม่ติดจะจับต่างหาก) เหตุการแบบนี้ก็คงไม่เกิด

และ ตอน ปชป เป็นรัฐบาล ก็ไม่เคยคิดปฏิรูป ตร มิหนำซ้ำ ตร ชั่วยังอยู่ในตำแหน่งสำคัญๆ

Edited by Reds_killer, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38.

#96 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52

ตำรวจของประชาชน ปะทะ ทหารของป๋า ฝ่ายอำมาต ปชป

สนุกดี ออก

5 5 5

ไม่ได้ดูถูก ดูถุยตำรวจนะ ....แต่มีปัญญารึ?? จะชนกับทหารน่ะ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#97 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:07

Tingtang Valyasevi

ถูกใจแล้ว · 6 นาทีที่แล้ว

-- ยืนยันแน่นอนจากฝ่ายการข่าวที่เชื่อถือได้ ว่าสถานที่ในภาพคือ ประเทศไทย --

#98 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:08

เคยบอกแล้วตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นตำรวจดีสักคน ตามคำนี้ "ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่ตำรวจไทยทำ(ชั่ว)ไม่ได้"
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#99 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:19

อ่านกระทู้นี้แล้วเกิดอาการคลื่นเหียรวิงเวียนศรีษะมากมาย คล้ายจะอ้วก ตะกวดเหี้...อะไรจะมาเกิดในเมืองไทยจนใหญ่โตขนาดนี้ อยากจะบอกว่า มันจะรักทักษิณยิ่งกว่าพ่อมันก็ไม่มีใครว่า มันจะอ้างว่าเจอนักโทษในต่างประเทศจับไม่ได้เพราะมันไม่ใช่ผู้บัญชาการตำรวจนครบาลแห่งประเทศไหน ก็แล้วแต่มัน แต่มันเป็นถึงนายพลตำรวจไทยเสือกบินไปพบนักโทษหนีคดีให้ติดยศให้ (ยศน่ะเป็นเกียรติยศนะ ไม่ใช่อาจม) แค่นี้ก็น่าจะลาหมาแก่ตายได้แล้ว ยังมีหน้าให้สัมภาษณ์ว่า "ถ้าการเมืองเปลี่ยนผมลาออกเลย ไม่รอให้มันมาย้ายผมหรอก" จบ รร.นายร้อยสามพรานมาเข้ารับราชการเป็นตำรวจนะไม่ใช่ให้มาเล่นการเมือง จะได้มาประกาศเลือกข้าง โอ พระเจ้าช่วย ตะกวดตัวนี้น่าจะลาออกหรือถูกไล่ออกแล้วไปเป็นแกนนำ นปช. รุ่นใหม่ หรือไม่ก็เข้าไปเลียอีโง่ขอเป็นรัฐมนตรีหรือรองนายกไปเลย ไม่มีสามัญสำนึกแถมยังจัดให้ลูกน้องตะกวดมาให้กำลังใจอีก เห็นมีโพลบอกว่า คนไทยเกลียดอาชีพตำรวจมากที่สุด แทนที่จะสำนึกทำหน้าที่ให้เป็นที่รักของประชาชนตามที่นักโทษที่มันรักเคารพให้โอวาทไว้ มันยังหน้าด้านได้อีก

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#100 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:38

Veteran Thailand

7 ชั่วโมงที่แล้ว

logo นี้ เหมาะที่สุด ของพวกมัน

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน