Jump to content

- - - - -

ถ้าพรรคการเมืองที่ผมสนับสนุนแพ้เลือกตั้งแบบซ้ำๆซากๆ ผมคงต้อง

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:13

ไปโดดสะพานเปรม ติณสูลานนท์ ตาย หนีความอับอาย
ที่อุตส่าห์ใช้ เล่ห์ กล สาระพัด ยังแพ้ ราบคาบ โกงอุตลุด
ก็ยังควานหาคำว่าชนะไม่เจอ

นี่ยังดีนะที่พรรคการเมืองที่ผมสนับสนุนสะกดคำว่าแพ้เลือกตั้ง
ไม่เป็น ไม่งั้น สะพานเปรม คงเป็นที่สุดท้ายขอตายหนีอายเพราะใจไม่ด้านพอ ......... :( :(

ไกร เมืองแคน
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ช่ายเลย เราต้องไม่ไปปรองดองกับคนขี้แพ้อย่างพวกแมงสาบ

เราต้องเอาอภิสิทธิ์เข้าคุกให้ได้ เราต้องถีบไอ้เหวงทิ้งไป

เพราะขนาดเสธแดงตายห่านไป มันยังบอกว่าไม่รู้จักเลย

ไอ้กีร์พูดถึงแก้วสามประการ ควายแดงได้ยินกับหู ไอ้เหวง

แม่มกลับโยนขี้ให้ไอ้กีร์รับผิดชอบเองเลย

ไอ้พวกไม่มีอุดมการณ์แบบพวกแมงสาบ ต้องไปโดดน้ำโขงตาย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#3 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

หึ.. หึ...
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#4 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:20

ถึงแพ้ ก็แพ้ตามกติกาที่บ้านเมืองกำหนดมา ไม่ใช่ถูกยุบพรรคเพราะโกงซ้ำซากนะครับ

#5 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:20

กระทู้ดีมากๆครับถูกใจผมจริงๆ ปิดกระทู้ประกาศชัยชนะเลย เพราะชนะเลือกตั้งแล้ว ดีใจด้วย :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

เจ้าของกระทู้ใจห้าวหาญมากเลยครับ
นี่ขนาดแพ้เลือกตั้ง ยังจะโดดสะพานตาย

ถ้าพรรคที่เลือกโดนยุบแล้วยุบอีก ไม่กระโดดตึกใบหยกตายเลยหรือเนี่ย !

:mellow:

Edited by MIRO, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:37.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ถ้าพรรคผมถูกยุบเพราะโกงเลือกตั้ง 2 ครั้ง ผมคงไม่หน้าด้านบอกว่า ตัวเองเป็นนักประชาธิปไตยจริง ๆ

ผมอาย...

#8 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:22

อับอายจัง คนขี้แพ้

#9 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ชนะแล้ว พ่อแม้วกลับมาได้หรือเปล่า :lol:

#10 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:26

เริ่มเข้าโหมด ปชป แพ้เลือกตั้ง อีกแล้ว.......แปลว่าไม่มี function อะไรอย่างอื่นจะเล่นแล้วใช่รึเปล่าคะ หรือว่า.....เสพติดเฉยๆ

#11 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:27

โทมัส อัลวา เอดิสัน กล่าวว่า "ผมถูกเพื่อน ๆ ถามว่า ทำไมยังพยายาม ค้นคิด หลอดไฟ อยู่ ทั้ง ๆ ที่ ทดลองทำมา กว่า 1000 ครั้งแล้วล้มเหลวหมด"
เอดิสัน ตอบว่า "ผมไม่ได้ล้มเหลว 1000 ครั้ง แต่ผมค้นพบวิธีทำสิ่งอื่นที่ไม่ใช่วิธีผลิตหลอดไฟ 1000 วิธี ต่างหาก"

Edited by mongdoodee, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:05.

#12 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:28

อัพยา เฮ๊ยอับอาย ตรงไหน อย่ามาเนียน ไอ้หนูหลอกด่าแมงสาป

โกงไม่โกงไม่รู้แต่ที่รู้ควายมันเยอะตั้ง 15 ล้านตัว

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:28

อยากให้แพ้ ซ้ำซาก ไปตลอดแบบนี้แหละดี
แหม พวกทำเป็นพรรคผู้ดี โกงไม่เป็น แล้วอยากจะชนะ
มีที่ไหน ไม่โกงแล้วจะชนะ ดูอย่างมวยโอิมปิกสิ ทั้งโลกรู้ว่าโกง ก็ทำไรไม่ได้

อย่างสมัยขึ้นโรงเรียน เราทำการบ้าน เพื่อนลอก แต่มันประจบครูเก่งกว่า เลยได้คำชมจากครูเกือบทั้งโรงเรียน
แต่พอวันไหนเราทำการบ้านผิด ครูก็ด่ากระทบเรา ว่าทำการบ้านผิด โง่ แต่ไม่ด่าคนที่ลอกเราเลย

ครูอำมาตย์ ชัดๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอนแพ้เลือกตั้งที่ปทุม โดดน้ำแล้วหรือยัง :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:31

ถึงแพ้ ก็แพ้ตามกติกาที่บ้านเมืองกำหนดมา ไม่ใช่ถูกยุบพรรคเพราะโกงซ้ำซากนะครับ

ใช่ครับ บางพรรคแพ้โหวตเลือกตั้งนายกในสภา ไม่ยอมรับว่าแพ้ ไปเกณฑ์์ชาวรากหญ้าแพรก มาขับไล่อ้างไม่เป็นประชาธิปไตย.....

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:36

แปลกมนุษย์มนา ดีครับ
คนอื่นที่เขาเลือกพรรคที่แพ้การเลือกตั้ง เขาก็เฉยๆไม่ได้บ้าบออะไรมากมาย
เพราะความเป็นมนุษย์เขามี สิทธิ์การตรวจสอบการใช้ภาษีเขาก็มี ก็ทำหน้าที่รักษาสิทธิ์ของเขาไป

แต่ที่แปลกมนุษย์มนาคือ เลือกพรรคที่ชนะเลือกตั้ง
แต่ดัน

ไปเช็คประสาท หน่อยเถอะนะ
เริ่มเพี้ยนแล้ว :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:37

คริๆๆ ต้องยกให้เค้าค่ะ
เพราะการชนะเลือกตั้ง คือสิ่งภูมิใจเดียวที่ยังเหลืออยู่ที่ทำให้ฟายแดงมีความสุขได้จนทุกวันนี้
แต่การชนะเลือกตั้งโดย พท คือจุดเริ่มต้นของหายนะประเทศชาติที่รออยู่ข้างหน้านะคะ

สำหรับดิฉัน จะซื่อสัตย์และเลือกพรรคที่ตัวเองคิดว่าเป็นพรรคที่บริหารเก่ง เลวน้อยที่สุด
แม้ว่าพรรคนั้นจะพ่ายแพ้หรือชนะก้ตาม

คงไม่ไปตามกระแสที่บอกว่า เลือกไปทำไม ยังไงก็แพ้...
แพ้แล้วไงค่ะ พรรคที่แพ้ก็ยังอยู่ในระบบรัฐสภา ในระบบประชาธิปไตยอยู่ดี

Edited by ช่อมัลลิกา, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:38.

#18 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39

ไปโดดสะพานเปรม ติณสูลานนท์ ตาย หนีความอับอาย
ที่อุตส่าห์ใช้ เล่ห์ กล สาระพัด ยังแพ้ ราบคาบ โกงอุตลุด

นี่ยังดีนะที่พรรคการเมืองที่ผมสนับสนุนสะกดคำว่าแพ้เลือกตั้ง
ไม่เป็น ไม่งั้น สะพานเปรม คงเป็นที่สุดท้ายขอตายหนีอายเพราะใจไม่ด้านพอ ......... :( :(

อ้าว เห็นแพ้ใน กทม ซ้ำซาก ไหงไม่ไปโดด สะพานพระราม 8 กันหา?

ยิ่งผู้ว่า กทม ตั้งแต่ตั้งพรรค สักคนยังไม่ได้เลย

Edited by sigree, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:40.

#19 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:39

ง่ายๆนะจ๊ะ.........ก็เรื่องของเมิง :D

#20 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ใช่ค่ะ....อายจัง ยิ่งเวลามีคนขอเข้าพบหัวหน้าฝ่ายค้าน แถมเชิญไปพูดที่นั่นที่นี่อีก ..... โอ๊ย อายแทบมุดดินหนีเลยค่ะ..... อายแทน

#21 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

อ้าว เห็นแพ้ใน กทม ซ้ำซาก ไหงไม่ไปโดด สะพานพระราม 8 กันหา?

ยิ่งผู้ว่า กทม ตั้งแต่ตั้งพรรค สักคนยังไม่ได้เลย

ทีงี้ไม่โดด :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#22 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ใกล้เลือกตั้งผู้ว่ากทม.แล้วนะ
ลงมากี่ครั้งก็ยังไม่เคยชนะ...ซ้ำๆซากๆเหมือนกันไม่ใช่เหรอ
แพ้งวดนี้อีก...ก็โน้นเลยนะ...สะพานพระปิ่นเกล้าสนามหลวงเลย
วันไหนจะโดดก็บอกด้วยละจะไปถ่ายคลิปมาลงที่ สรท.

#23 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:56

CQ CQ CQ

QC QC QC

ฮ่าๆๆๆๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#24 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

เห็นด้วยครับ แล้วถ้าพรรคที่ผมเชียร์ถูกยุบเพราะโกงเลือกตั้งถึง 2 ครั้ง ผมคงให้สส.พรรคไปโดดสะพานเปรม ติณสูลานนท์ ตาย หนีความอับอาย
ที่อุตส่าห์ใช้ เล่ห์ กล สาระพัด โกงอุตลุด ก็ยังถูกจับได้ถึง 2 ครั้ง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#25 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:25

อืม ทำไมคิดได้แค่นี้ล่ะครับ มีชีวิตอยู่เพื่อฆ่าตัวตายเหรอครับ
นี้แค่อาย ก็ยังจะไปฆ่าตัวตายแล้ว

บุคคลท่านนี้นับว่าเสียชาติเกิดจริงๆ
ถ้าเป็นแบบที่ท่านว่า ผมไม่สงสัยเลยที่คนอื่นเค้าเรียกหาพวกท่านว่า ค.......แดง!!!

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:26

เข้ามาฮา

ว่างๆ ไปขุดคุณงามความดีของรัฐบาลของเอ็งมาอวดกันหน่อยสิ
ไอ่้เรื่องแพ้เลือกตั้งมันเก่าไปแล้ว ไอ้หนู
ไม่มีประเด็นอะไรจะอวยนางปูรึไง

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

น่าสมเพชรเวทนาพวกกากๆ ดมขี้
ปัญญาหาอะไรมาอวดเกทับกันไม่ได้แล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:28

จันไรจัง พรรคขี้โกง :D :D :D

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#28 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36

ลอยแพ ธรรมรักษ์ ลอยแพ เสธแดง หึหึหึ มิน่าช่วงน้ำท่วม ถึง มี ความคิด แพไม้ไผ่

สมองพวกนี้ วนเวียน เรื่อง มาร์คชั่งไข่ มาร์คหนีทหาร ปชป แพ้เลือกตั้ง กู้มาโกง แพงทั้งแผ่นดิน กู้อย่างเดียวไม่หารายได้ บลา ๆ ๆๆๆๆๆๆๆ

หึหึหึ งั้นเป็นรากหญ้าต่อไปเถอะ ถ้าสมองคิดได้ แค่นี้

#29 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36

เริ่มเข้าโหมด ปชป แพ้เลือกตั้ง อีกแล้ว.......แปลว่าไม่มี function อะไรอย่างอื่นจะเล่นแล้วใช่รึเปล่าคะ หรือว่า.....เสพติดเฉยๆ

ต่อไปก็ตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร มาร์คไม่ได้อยู่ในรถ มาร์คชั่งไข่ มาร์คสั่งปล่อยน้ำท่วม (มาร์คดีแต่พูด กับ มาร์คกู้มาโกง ตอนนี้ใช้ไม่ได้) บลา บลา ๆๆๆ แล้วก็วนมาที่แพ้เลือกตั้ง

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#30 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:37

ลอยแพ ธรรมรักษ์ ลอยแพ เสธแดง หึหึหึ มิน่าช่วงน้ำท่วม ถึง มี ความคิด แพไม้ไผ่

สมองพวกนี้ วนเวียน เรื่อง มาร์คชั่งไข่ มาร์คหนีทหาร ปชป แพ้เลือกตั้ง กู้มาโกง แพงทั้งแผ่นดิน กู้อย่างเดียวไม่หารายได้ บลา ๆ ๆๆๆๆๆๆๆ

หึหึหึ งั้นเป็นรากหญ้าต่อไปเถอะ ถ้าสมองคิดได้ แค่นี้

ใจเดียวกัน

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#31 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:40

วนครบรอบแล้ว

เอ้า ป้ายต่อไป

"15 ล้านเสียงเลือกมาแล้ว ประชาติ๊บเตยแสรดๆ"

#32 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

เหอ เหอ เหอ

โถ โถ โถ น้ากุดฮับ ใจเย็ล ๆ ฮับ แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก ใครเขาโดดสะพานกัน
5555555555555555555555555

สะพานเขามีไว้ให้พวก โกงซ้ำโกงซาก พวกหน้าด้านหน้าทน มันโดด เวลาถูกจับได้
เท่านั้น แต่ที่ผ่านมาถูกจับได้ ***หนี อีก ก็เหลือไอ้พวกหน้าด้านหน้าทนนี่แหละที่
ประชาชนรอดูอยู่ว่า เมื่อไรมันจะยกพวกไปโดดกันซะที 55555555555555555

น้ำกุด ช่วยไปบอกไอ้พวกนี้หน่อยซีฮับ 555555555555555555

#33 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

อยากชนะก็ชนะแล้วนี่นา ชนะแล้วทำอะไรเป็นชิ้นอันบ้าง

แต่บางครั้ง หมาที่แอบไปเอาหนังเสือมาใส่ตอนที่เสือไม่อยู่
ตอนนี้มันคงคิดว่ามันเป็นเสือ
(แต่ความจริงทำอะไรไม่เป็นสักอย่าง)
เลยมาคำรามว่ากรูนี่ละ
ชนะแล้ว
แต่เสียงที่ออกมาแม้อยู่ภายในหนังเสือ
มันก็แค่เสียงหมาเห่าตัวเดิม

#34 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:11

เขตเลือกตั้งบ้านผม พรรคที่ผมเลือกชนะทุกครั้ง
ไม่เห็นมีอีกฝ่าย ใครไปโดดสะพานตายสักคน

ตั้งกระทู้ได้ ป ญ อ มาก .....ขอบอก :D :D

#35 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:45

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#36 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:40

ผมไม่เคยเลือกทั้งสองพรรค นี่ผมต้องไปตายที่ไหนอ่ะ T^T

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#37 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:30

แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมาร..จำไว้นะครับ
(เอ..เห็นแว๊บๆกระทู้นี้มีคู่แฝดป่าวครับ)

#38 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:35

คิดว่า เล่นเรื่องแพ้เลือกตั้ง แล้วจะเล่นเรื่องไรต่ออีก

#39 idecon

idecon

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:40

ถ้าสอบได้ที่2ทุกครั้ง ถึงกับต้องฆ่าตัวตายเลยเหรอ
มันแค่บอกว่าเรายังพยายามไม่มากพอ ดูหนังสือไม่ทั่วถึงทุกวิชา
ก็พยายามทำครั้งต่อไปให้ดีขึ้น ก็เท่านั้น
ไม่จำเป็นต้องเผาบ้านให้คนในบ้านเดือดร้อน

#40 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ไปไม่ถึงสะพานแค่ใต้สะพาน ไม่ถึงวัด ตายอยู่นอกวัดเลยลากๆกันเข้าวัดไป แล้วก็ได้เอาไปเผาในตึกข้างวัดสุกๆดิบๆดำปื๋อ

#41 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:52

เผาเลยครับ ผมจะได้เป็น นายก ซะที

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#42 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:56

วันนี้ท่าจะว่าง มาโพสแต่หัววัน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#43 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ถ้าประเทศไทย ยังยอมให้ คนส่วนใหญ่ที่เป็นเป็นคนโง่ ไปลงคะแนน ก็คงต้องยอมให้พรรคการเมืองดี ๆ แพ้ซ้ำซากไปเรื่อย ๆ นั่นแหละครับ เดี๋ยว เสียงส่วนใหญ่ หายโง่ เมื่อไหร่ ก็ชนะเอง มันน่ากังวลตรงไหน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#44 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ชนะเลือกตั้งเพื่่อตรวจสอบฝ่ายค้าน นี่แหละสุดยอดพรรคในอุดมคติของตัว 100 login :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#45 ryukendo

ryukendo

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ขอแนะนำสะพานสำหรับไพร่ครับ

ภาพจากอินเตอร์เนต
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#46 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ถามจริงความระทมขมขื่นที่พ่ายแพ้ต่ออิระสตรีนามว่า.. ยิ่งลักษณ์

พากันจางหายดีแล้วหรือยัง เห็นหลายคนยังหาทางเข้าเว็ปยังไม่ถูก รับสภาพความจริงยังไม่ได้

ถ้ายังละก็ การชนะเลือกตั้งผู้ว่าถ้ามันพอที่จะประโลมใจให้ความขมขื่นบรรเทาบางเบาได้บ้าง

ผมจะขอเอาใจช่วย สู้ๆคร้าาา ^_^

#47 nnnn43

nnnn43

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:15

มีนายกโง่ๆน่าอายกว่ามั้ย :lol:

Edited by nnnn43, 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:52.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#48 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ถามจริงความระทมขมขื่นที่พ่ายแพ้ต่ออิระสตรีนามว่า.. ยิ่งลักษณ์

พากันจางหายดีแล้วหรือยัง เห็นหลายคนยังหาทางเข้าเว็ปยังไม่ถูก รับสภาพความจริงยังไม่ได้

ถ้ายังละก็ การชนะเลือกตั้งผู้ว่าถ้ามันพอที่จะประโลมใจให้ความขมขื่นบรรเทาบางเบาได้บ้าง

ผมจะขอเอาใจช่วย สู้ๆคร้าาา ^_^

ผมเฉย ๆ นะ นางยกโง่ๆ หายากอ้ะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#49 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:17

มีนายกโง่ๆน่าอายกว่า

55555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#50 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:22

ระหว่าง ขี้โกง! กับ ขี้แพ้!

คุณเลือกอะไร?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน