Jump to content

- - - - -

อยากทราบว่า เมษา 52... ที่เห็นตาย และ หายสาปสูญเป็นร้อยๆ ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยเหรอครับ?

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ปักหมุดได้ไหมคร่อออออออ

#52 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:35

หลักฐานภาพตัวใหม่ ทหารยิงประชาชนที่หัว !!

-เหตุการณ์เริ่มขึ้น เวลาเช้ามืดวันที่ 13 (มั่ว ครับ - -' )

[ทหารได้รับอาวุธ คาดว่าเป็นปืน M16 เพื่อยิงใส่ประชาชน]

[ทหาร ตั้งแนวรบ เตรียม สลายการชุมนุม พร้อมอาวุธครบมือ]

[เหตุความรุนแรง เริ่มจากเด็กเสื้อสีแดงเปิดฉากยิงทหาร ในมือถือขวดสีม่วงบรรจุอะไรบางอย่าง
แล้วตามด้วยประชาชนรุมเข้าทำร้ายทหาร]

[ทหาร เปิด ฉากยิงใส่ประชาชน]

[ประชาชนยิงสวน ทันควัน]

[ประชาชน รุมเข้า ตบหน้า ทหาร]

[ประชาชน รุมเข้า ตบหน้าทหาร เลือดแตก ( หรือเปล่า !)]

[ทหาร รุมตบประชาชน]

[มีทหารนายนึงถูกยิงที่ศรีษะ] (ท่าจับยังกะปืนจิง สงสัยซ้อมมาดี)

[วิธีกระสุน อาจจะมาจากทหารด้วยกันเอง]

[ทหารยิงใส่ตากล้อง เพื่อปิดข่าว]

[เหตุการสงบ ลง ทหารยังคงตรึงกำลัง ในสถาณะการ พรก ฉุกเฉิน]

แล้วคนกวาดขยะก็มา ทหารก็ยิงใส่คนกวาดขยะอีก ( กำ) จบข่าว

ขอขอบคุณที่ช่วยให้เกิดความสงบ ขึ้นอีกครั้ง

ภาพทหารยิงประชาชน ช่วงสงกรานต์ ทักษิณฟ้องสื่อต่างชาติ

เป็นตรั้งแรกที่เห็นทหารกับประชาชนยิงกัน.ดูแล้วมีความสุขยกเว้นรูปสุดท้ายครับ..

#53 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:39

สงสัยศพมันเก่า หมดอายุเหมือนปลากระป๋อง
เสื้อแดงเลยไม่กล้าเอามาแดรก :huh:

It's us against the world

#54 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

upๆ ขอให้ สิงหนามหลวง และ 5m มาตอบด่วน....

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#55 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

upๆ ขอให้ สิงหนามหลวง และ 5m มาตอบด่วน....

อย่าให้มาเลยครับ กลัว จิ้น กับ จริต อ้ะ แล้วอีกอย่าง scroll ผมเสีย :( :D :D

Edited by กีโฆเต้, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#56 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

ดีครับจขกท เอามาแก้ง่วงช่วงเช้าวันจันทร์

ไอ้พวกรับจ้างโพสท์ โลกสวย สุดกลาง ฯลฯ หายหัวหมดเลย

#57 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ขุด
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#58 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

เอ๊ะ คุณเดวิดนี่ยังไง? ยังจะขุดขึ้นมาอีก
ก็บอกแล้วว่ามาร์คใช้เทคโนโลยีจากนอกโลก นี่ๆ ดูเลย มีสื่อมวลชนถ่ายเอาไว้ได้ด้วย ผมไปสืบเสาะหามาอย่างยากลำบากเทียว

เนี่ย ดูซะ พอโดนแสงปั๊บ ร่างกายก็สลายกลายเป็นฝุ่น เหลือแต่เสื้อผ้า ทำให้ไม่สามารถหาศพได้
โ่ด่ คนเค้าเห็นกัน "ทั่วโลก" เลยนะ เรื่องเนี้ยะ

รับรอง มาร์คกับเทพเทือก โดยประหารเห็นๆ
อะไร ไม่เชื่อเหรอ? แน่ละ ก็คุณมันสลิ่ม!
:angry:

หา? อะไรนะ? ผมโพสวิธีการของมาร์ค ไม่เหมือนเดิม คราวก่อนมีรถตามดูดศพเหรอ?์
ไม่จริงหรอก อย่าจิตนาการไปเองซิ มีหลักฐานอ๊ะป่าว อะโ่ด่เอ๊ยย

Edited by ดาร์ค สวอน, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:13.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#59 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

มาดันด้วยคนคับ ฝูงหางแดงต้องไม่ตายเปล่า :angry:

#60 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ทำไมจะไม่มีครับ ก็เมื่อไม่กี่เดือนก่อน ที่บอกว่า ขุดเจอศพแดงเพียบเลย (มีศพเดียวที่ใส่เสื้อแดง) น่ะครับ เอ แต่ข่าวนั้นก็หายไปแล้วนี่นะ :wacko:

#61 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

เห็นบอกว่าขนศพใส่รถทหารไปทิ้งลพบุรี

เรื่องไปถึงไหนแล้ว

เผลอจอดติดรถไฟที่ ศาลพระกาฬ ลิงมาแย่งศพท้ายรถเอาไป

ใช่เลย...ลิงปัจจุบันชอบกินศพคนด้วยนะ....ข้อมูลจากสารคดีBBC :P

#62 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

มีปล่อยตัวลงจากรถขนศพด้วยนะ

สรุปว่าที่ไม่มีศพ เพราะทหารปล่อยให้ศพกลับบ้านกันหมด :P

#63 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

สงสัยศพมันเก่า หมดอายุเหมือนปลากระป๋อง
เสื้อแดงเลยไม่กล้าเอามาแดรก :huh:

#64 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

ขนาดให้ 7 ล้านกว่า ยังไม่มีญาติออกตามหาหาศพเลย -_-
We love fender.

#65 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

จำตอนที่ไอ้แม้วมันให้สัมภาษณ์ CNN ปี 52 แบบลิงโลดใจ ออกอาการชื่นชมยินดีที่(มันคิดไปเองว่า)มีคนตาย

รู้แก่ใจเลยว่าเดี๋ยวปี 53 มันต้องต้อนควายมาให้คนชุดดำของมันฆ่าทิ้งกลางกรุงแน่นอน แล้วก็เป็นจริงๆ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน