Jump to content

- - - - -

---------------มีคนเขาบอกว่า ผมถูกหลอก-----------

• Please log in to reply
77 replies to this topic

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 September 2012 - 20:06

บางคนรู้แม้กระทั่งผมโง่ ปราศจากความคิดของตัวเอง เลยเถิดถึงขั้นโดนจูงจมูกเลยทีเดียว

ผมมาคิดๆดูแล้ว ผมยอมรับว่าผมอาจจะโง่อยู่บ้าง แต่ๆไม่ใช่คิดไม่เป็นอย่างเด็ดขาด จะโง่ก็คงเป็นเพราะด้อยการศึกษาเท่านั้นเอง และผมขอค้านเรื่องโดนจูงจมูก ซึ่งผมคิดว่าไม่มีทางเป็นไปได้อย่างเด็ดขาด เพราะถึงแม้ผมจะตัวใหญ่เกินกว่ามาตรฐานชายไทยก็ตาม แต่จมูกผมก็ไม่ได้ใหญ่จนใครๆจะมาจูงจมูกได้ง่ายๆนะครับ

ที่ผมยอมรับว่าโง่นั้น อาจเป็นเพราะว่า
ผมเกือบหลงเชื่อว่า การขายหุ้นของคุณทักษิณจะต้องเสียภาษี เพราะจริยธรรมของนายกฯต้องมากกว่าคนอื่น
ผมเกือบหลงเชื่อว่า การขายดาวเทียมเป็นการขายความลับของชาติ
ผมเกือบหลงเชื่อว่า หวยบนดินเป็นความผิดที่มีเค้าส่อในทางคอรัปชั่น
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ประชานิยมสมัยทักษิณจะทำให้ประเทศล่มจม
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ปฏิญญาฟินแลนด์นั้นมีอยู่จริง
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการคอรัปชั่นสูงสุด
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณมีการทุจริตโครงการกล้ายางอย่างมโหฬาร
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการแทรกแซงองค์กรอิสระ
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการแทรกแซงสื่ออย่างมากมาย
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคแห่งการรวบอำนาจ จะกลายเป็นเผด็จการรัฐสภา
ผมเกือบหลงเชื่อว่า คุณทักษิณเป็นคนทำให้สังคมเกิดความแตกแยกอย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน
และผมเชื่อไปกับเขาด้วยว่า มีแต่รัฐประหารเท่านั้นจึงจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในเวลานั้น

แต่หลังจากรัฐประหารผ่านพ้นไป
ผมเริ่มรู้ว่า ที่แท้การขายหุ้นในตลาดหุ้นไม่ต้องเสียภาษี ดังนั้นเขาจึงเอาจริยธรรมมาเพื่อให้ร้าย
ผมเริ่มรู้ว่า ดาวเทียมที่ขายไปนั้น เป็นแค่ดาวเทียมสื่อสาร ดังนั้นรัฐบาลต่อๆมาจึงไม่มีใครคิดซื้อคืน
ผมเริ่มรู้ว่า หวยบนดินไม่เกี่ยวกับการคอรัปชั่น เพียงแต่ผิดระเบียบ
ผมเริ่มรู้ว่า ประชานิยมนั้น ถ้าทำให้ประเทศชาติล่มจมจริง ทำไมทุกรัฐบาลยังคงไว้ซึ่งประชานิยม
ผมเริ่มรู้ว่า ปฏิญญาฟินแลนด์เป็นเพียงการใส่ร้าย เพื่อหวังผลทางการเมือง
ผมเริ่มรู้ว่า หลังยุคทักษิณ การคอรัปชั่นกลับทวีความรุนแรงมากกว่าเก่าเสียอีก
ผมเริ่มรู้ว่า เพียงแค่สลับขั้ว ผู้ร้องถึงกับไปเป็นพยานให้กับจำเลยเสียเอง
ผมเริ่มรู้ว่า องค์กรอิสระหลังยุคทักษิณ แม้ไม่ถูกแทรกแซง แต่กลายเป็นถูกครอบงำเลยทีเดียว
ผมเริ่มรู้ว่า สื่อฯต่างๆไม่ใช่ถูกแทรกแซง แต่เป็นเพราะสื่อฯไทยขาดจรรยาบรรณกันมากกว่า
ผมเริ่มรู้ว่า เผด็จการรัฐสภาเป็นเพียงวาทกรรมของเสียงข้างน้อยที่ไม่เคารพกติกาเท่านั้นเอง

เลยทำให้ผมรู้ว่า ความขัดแย้งที่เกิดขึ้นไม่ใช่เพราะคุณทักษิณแล้วล่ะ เพราะประเทศในช่วงนั้นกำลังไปได้สวยในสังคมโลก อีกทั้งประชาชนก็กำลังมีความสามัคคีกันอย่างมาก
ดังเห็นได้จากการพร้อมใจกันใส่เสื้อเหลืองกันทั้งประเทศ เพื่อแสดงความจงรักฯ
ดังเห็นได้จากการพับกระดาษนก เพื่อให้เกิดสันติภาพทางภาคใต้
ดังเห็นได้จากความร่วมมือร่วมใจกันช่วยเหลือพี่น้องที่กำลังมีทุกข์จากภัยสึนามิ จนได้รับคำชมจากนานาประเทศ

อย่างนั้นแล้วความแตกแยกเริ่มเกิดขึ้นตอนไหน เพราะถ้าเกิดจากการบริหารของคุณทักษิณ การเลือกตั้งครั้งที่สองคงไม่ได้เสียงถึง 377 เสียง มากที่สุดตั้งแต่มีพรรคการเมืองมา และยังเป็นนายกฯคนเดียวที่มาจากการเลือกตั้ง แล้วสามารถอยู่จนครบวาระ ตอนนี้ผมเริ่มคิดด้วยตัวเอง จนพบว่า

ความแตกแยกเริ่มขึ้นเมื่อมีการแอบอ้างสถาบัน แล้วชุมนุมปลุกระดมให้สังคมแบ่งพวกแบ่งฝ่าย
ความแตกแยกเริ่มขึ้นเมื่อมีความพยายามกล่าวหา ใส่ร้าย รัฐบาลดังที่กล่าวมาข้างต้น
ความแตกแยกเริ่มมากขึ้นเมื่อมีความพยายามปลุกกระแสรักชาติกันอย่างบ้าคลั่ง

และยิ่งแตกแยกจนแทบจะอยู่ร่วมสังคมกันไม่ได้ในสองฝ่าย หลังจากมีรัฐธรรมนูญปี 50
เพราะเกิดปรากฎการณ์บังคับใช้กฎหมายกันสองมาตรฐานอย่างเห็นได้ชัด
พวกหนึ่งทำอะไรก็ไม่ผิด ส่วนอีกพวกทำอะไรก็ผิดตลอด

จนถึงวันนี้ ความพยายามที่จะแย่งอำนาจของปวงชนชาวไทยยิ่งชัดเจนมากยิ่งขึ้น ไม่ต้องใช้กำลังทำรัฐประหารกันอีกแล้ว แต่อาศัยช่องทางทางตุลาการภิวัฒน์นี่แหละทำกันรัฐประหาร แย่งชิงอำนาจของประชาชนโดยไม่คำนึงถึงความถูกต้อง

ดังนั้นผมจึงอยากบอกว่า ถึงผมจะโง่ แต่ก็เป็นความโง่ที่ไม่รู้ความต่างหากครับ แต่ถึงวันนี้เมื่อผมหูตาสว่างขึ้น มองเห็นเหตุการณ์ชัดเจนขึ้น ผมจึงคิดว่า ผมเริ่มฉลาดแล้วครับ เป็นความฉลาดที่ไม่ต้องพึ่งแกนนำสักนิดเลยครับ นอกจากตาดู หูฟัง สมองคิด เพียงเท่านี้จริงๆครับ

จากคุณ : ทวดเอง

Edited by 19 มงกุฎ, 8 September 2012 - 09:04.

เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 September 2012 - 20:09

:lol: :lol: :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#3 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 20:22

เหอะ เหอะ เขียนซะยาวเรย ถ้าน้ากุด เชื่อแต่แรกก็ไม่ โง่ แล้ว
มัวเกือบเชื่ออยู่ เลยต้องมา หัดฉลาดใหม่เรย 55555555555

#4 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 September 2012 - 20:31

พี่น้องเกือบหลงเชื่อว่า.... อะไรไปบ้างหรือเปล่าครับ :lol: :D :lol:

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 7 September 2012 - 20:37

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 September 2012 - 20:38

บางคนรู้แม้กระทั่งผมโง่ ปราศจากความคิดของตัวเอง เลยเถิดถึงขั้นโดนจูงจมูกเลยทีเดียว

ผมมาคิดๆดูแล้ว ผมยอมรับว่าผมอาจจะโง่อยู่บ้าง แต่ๆไม่ใช่คิดไม่เป็นอย่างเด็ดขาด จะโง่ก็คงเป็นเพราะด้อยการศึกษาเท่านั้นเอง และผมขอค้านเรื่องโดนจูงจมูก ซึ่งผมคิดว่าไม่มีทางเป็นไปได้อย่างเด็ดขาด เพราะถึงแม้ผมจะตัวใหญ่เกินกว่ามาตรฐานชายไทยก็ตาม แต่จมูกผมก็ไม่ได้ใหญ่จนใครๆจะมาจูงจมูกได้ง่ายๆนะครับ

ที่ผมยอมรับว่าโง่นั้น อาจเป็นเพราะว่า
ผมเกือบหลงเชื่อว่า การขายหุ้นของคุณทักษิณจะต้องเสียภาษี เพราะจริยธรรมของนายกฯต้องมากกว่าคนอื่น
ผมเกือบหลงเชื่อว่า การขายดาวเทียมเป็นการขายความลับของชาติ
ผมเกือบหลงเชื่อว่า หวยบนดินเป็นความผิดที่มีเค้าส่อในทางคอรัปชั่น
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ประชานิยมสมัยทักษิณจะทำให้ประเทศล่มจม
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ปฏิญญาฟินแลนด์นั้นมีอยู่จริง
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการคอรัปชั่นสูงสุด
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณมีการทุจริตโครงการกล้ายางอย่างมโหฬาร
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการแทรกแซงองค์กรอิสระ
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการแทรกแซงสื่ออย่างมากมาย
ผมเกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคแห่งการรวบอำนาจ จะกลายเป็นเผด็จการรัฐสภา
ผมเกือบหลงเชื่อว่า คุณทักษิณเป็นคนทำให้สังคมเกิดความแตกแยกอย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน
และผมเชื่อไปกับเขาด้วยว่า มีแต่รัฐประหารเท่านั้นจึงจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในเวลานั้น

แต่หลังจากรัฐประหารผ่านพ้นไป
ผมเริ่มรู้ว่า ที่แท้การขายหุ้นในตลาดหุ้นไม่ต้องเสียภาษี ดังนั้นเขาจึงเอาจริยธรรมมาเพื่อให้ร้าย
ผมเริ่มรู้ว่า ดาวเทียมที่ขายไปนั้น เป็นแค่ดาวเทียมสื่อสาร ดังนั้นรัฐบาลต่อๆมาจึงไม่มีใครคิดซื้อคืน
ผมเริ่มรู้ว่า หวยบนดินไม่เกี่ยวกับการคอรัปชั่น เพียงแต่ผิดระเบียบ
ผมเริ่มรู้ว่า ประชานิยมนั้น ถ้าทำให้ประเทศชาติล่มจมจริง ทำไมทุกรัฐบาลยังคงไว้ซึ่งประชานิยม
ผมเริ่มรู้ว่า ปฏิญญาฟินแลนด์เป็นเพียงการใส่ร้าย เพื่อหวังผลทางการเมือง
ผมเริ่มรู้ว่า หลังยุคทักษิณ การคอรัปชั่นกลับทวีความรุนแรงมากกว่าเก่าเสียอีก
ผมเริ่มรู้ว่า เพียงแค่สลับขั้ว ผู้ร้องถึงกับไปเป็นพยานให้กับจำเลยเสียเอง
ผมเริ่มรู้ว่า องค์กรอิสระหลังยุคทักษิณ แม้ไม่ถูกแทรกแซง แต่กลายเป็นถูกครอบงำเลยทีเดียว
ผมเริ่มรู้ว่า สื่อฯต่างๆไม่ใช่ถูกแทรกแซง แต่เป็นเพราะสื่อฯไทยขาดจรรยาบรรณกันมากกว่า
ผมเริ่มรู้ว่า เผด็จการรัฐสภาเป็นเพียงวาทกรรมของเสียงข้างน้อยที่ไม่เคารพกติกาเท่านั้นเอง

เลยทำให้ผมรู้ว่า ความขัดแย้งที่เกิดขึ้นไม่ใช่เพราะคุณทักษิณแล้วล่ะ เพราะประเทศในช่วงนั้นกำลังไปได้สวยในสังคมโลก อีกทั้งประชาชนก็กำลังมีความสามัคคีกันอย่างมาก
ดังเห็นได้จากการพร้อมใจกันใส่เสื้อเหลืองกันทั้งประเทศ เพื่อแสดงความจงรักฯ
ดังเห็นได้จากการพับกระดาษนก เพื่อให้เกิดสันติภาพทางภาคใต้
ดังเห็นได้จากความร่วมมือร่วมใจกันช่วยเหลือพี่น้องที่กำลังมีทุกข์จากภัยสึนามิ จนได้รับคำชมจากนานาประเทศ

อย่างนั้นแล้วความแตกแยกเริ่มเกิดขึ้นตอนไหน เพราะถ้าเกิดจากการบริหารของคุณทักษิณ การเลือกตั้งครั้งที่สองคงไม่ได้เสียงถึง 377 เสียง มากที่สุดตั้งแต่มีพรรคการเมืองมา และยังเป็นนายกฯคนเดียวที่มาจากการเลือกตั้ง แล้วสามารถอยู่จนครบวาระ ตอนนี้ผมเริ่มคิดด้วยตัวเอง จนพบว่า

ความแตกแยกเริ่มขึ้นเมื่อมีการแอบอ้างสถาบัน แล้วชุมนุมปลุกระดมให้สังคมแบ่งพวกแบ่งฝ่าย
ความแตกแยกเริ่มขึ้นเมื่อมีความพยายามกล่าวหา ใส่ร้าย รัฐบาลดังที่กล่าวมาข้างต้น
ความแตกแยกเริ่มมากขึ้นเมื่อมีความพยายามปลุกกระแสรักชาติกันอย่างบ้าคลั่ง

และยิ่งแตกแยกจนแทบจะอยู่ร่วมสังคมกันไม่ได้ในสองฝ่าย หลังจากมีรัฐธรรมนูญปี 50
เพราะเกิดปรากฎการณ์บังคับใช้กฎหมายกันสองมาตรฐานอย่างเห็นได้ชัด
พวกหนึ่งทำอะไรก็ไม่ผิด ส่วนอีกพวกทำอะไรก็ผิดตลอด

จนถึงวันนี้ ความพยายามที่จะแย่งอำนาจของปวงชนชาวไทยยิ่งชัดเจนมากยิ่งขึ้น ไม่ต้องใช้กำลังทำรัฐประหารกันอีกแล้ว แต่อาศัยช่องทางทางตุลาการภิวัฒน์นี่แหละทำกันรัฐประหาร แย่งชิงอำนาจของประชาชนโดยไม่คำนึงถึงความถูกต้อง

ดังนั้นผมจึงอยากบอกว่า ถึงผมจะโง่ แต่ก็เป็นความโง่ที่ไม่รู้ความต่างหากครับ แต่ถึงวันนี้เมื่อผมหูตาสว่างขึ้น มองเห็นเหตุการณ์ชัดเจนขึ้น ผมจึงคิดว่า ผมเริ่มฉลาดแล้วครับ เป็นความฉลาดที่ไม่ต้องพึ่งแกนนำสักนิดเลยครับ นอกจากตาดู หูฟัง สมองคิด เพียงเท่านี้จริงๆครับ

:lol: :lol: หลงเชื่อว่าเสียงปืนแตกจะกลับมานำทัพด้วยป่าว
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#7 butadad

butadad

Posted 7 September 2012 - 20:39

ผมเชื่อเรื่อง 2 มาตรฐานครับ
เพราะว่า มี คนที่โดนศาลตัดสิน ให้จำคุก แต่เที่ยวไปนู่นมานี่ได้ ผิดกับคนที่ไม่มีปัญญาหนีติดคุกลูกเดียว
เรื่องไหนศาลไม่ตัดสิน เรายังพอบอกได้ว่า จำเลย ยังเป็นผู้บริสุทธิ์
แต่เรื่องที่ตัดสินว่าผิดแล้วละครับ
จริงๆแล้วหลายคดีที่ยังไม่ตัดสินทักกี้ ก็เพราะ มันหนีไง เขาถึงต้องจำหน่ายคดีไว้ก่อน ไม่ใช่มันถูกนะครับ
ทักกี้ ไม่เชื่อศาล แต่ก็ฟ้องชาวบ้านไปทั่ว อะไรกันฟร่ะ ไม่เชื่อก็ไม่ต้องมายุ่งดิ

#8 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 September 2012 - 20:41

:angry: :angry:

#9 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 20:42

*
POPULAR

ตอนนี้ผมเกือบหลงเชื่อครับ ว่า คุณไม่โง่

#10 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 7 September 2012 - 20:48

ควายยังไงก็เป็นควาย ไม่มีทางรู้หรอกว่าตัวเองโง่และถูกหลอก
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 7 September 2012 - 20:49

"ทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรีที่ดีที่สุด เท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา"

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 21:01

*
POPULAR

หลงเชื่อว่า..นารีขี่ม้าขาว...ที่แท้ดีแต่กู้.....

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#13 Ixora

Ixora

Posted 7 September 2012 - 21:04

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#14 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 7 September 2012 - 21:08

ผมเชื่อว่าความโง่นั้นแต่งตั้งกันไม่ได้
ไม่เหมือนตำแหน่งผู้บัญชาการตำรวจนครบาล
ซึ่งรัฐบาลแต่งตั้งได้

คนโง่ที่รู้ตัวเองว่าโง่นั้น มีทางแก้ไข
แต่คนโง่ที่ไม่รู้ว่าตัวเองโง่ และมีตำแหน่งใหญ่โตนั้น
น่ากลัวกว่าสึนามิครับ

และผมก็ไม่เชื่อว่าท่านโง่
เพียงแต่ท่านพบคนโง่บ่อยเกินไป
และโง่เกินมาตรฐาน
จึงทำให้ท่านคิดเช่นนั้น แบบรำคาญๆ
:ph34r:

Edited by THE THIRD WAY, 7 September 2012 - 21:17.

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#15 me999

me999

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 21:11

ยาวอ่ะครับ เกินสามบรรทัดไปเยอะ
อันนี้ก๊อปมาหรือเขียนเองครับ เห็นมีอยู่ในอีกหลายบอร์ดเลย
ให้เครดิตคนเขียนเขาตัวเข้มๆหน่อยซิครับ

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 7 September 2012 - 21:14

วันนี้ โพสเยอะเลยนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 21:29

---------------มีคนเขาบอกว่า ผมถูกหลอก-----------

"อุทกภัยในปี 2554 ไม่ใช่เกิดจากสภาพอากาศที่รุนแรงที่สุดในรอบหลายสิบปีเท่านั้น
แต่ยังมีปัจจัยภายในประเทศ อีกหลายปัจจัยที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ซึ่งปัจจัยเหล่านั้น
เกิดและสะสมมาตั้งแต่ก่อนที่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ เข้ามาบริหารประเทศ"

"ภัยแล้งในปี 2555 ไม่ได้เกิดจากการสั่งปล่อยน้ำในเขื่อนต่าง ๆ อย่างมากมาย ในช่วงเดือน มี.ค.-มิ.ย. 55
แต่เกิดจากฝนตกหลังเขื่อน และฝนฟ้า ไม่ตกต้องตามฤดูกาลต่างหาก"

"ของแพง เพราะคิดไปเอง"

"ยอดส่งออกของไทยปี 2555 เติบโต 15%"

"ข้าวที่รับจำนำไว้ ไม่ขายก็ไม่ขาดทุน"

"เสียงส่วนใหญ่ เสียงข้างมาก ทำอะไรก็ถูกต้อง"

------------------- ฯลฯ ------------------------

#18 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 21:57

เชื่อว่า....คนเสื้อแดงฉลาดพอๆกับนางยกเลย ^_^

Edited by ต้นหอม, 7 September 2012 - 22:41.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#19 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 22:23

พี่น้องเกือบหลงเชื่อว่า.... อะไรไปบ้างหรือเปล่าครับ :lol: :D :lol:

โชคดีที่ได้เจอ..วันนี้ผมหูตาสว่างเพราะ19 มงกุฎจริงๆๆนะครับ..

ความขัดแย้งที่เกิดขึ้นไม่ใช่เพราะคุณทักษิณแล้วล่ะ เพราะประเทศในช่วงนั้นกำลังไปได้สวยในสังคมโลก อีกทั้งประชาชนก็กำลังมีความสามัคคีกันอย่างมาก
ดังเห็นได้จากการพร้อมใจกันใส่เสื้อเหลืองกันทั้งประเทศ เพื่อแสดงความจงรักฯ ต่อพระเจ้าอยู่หัวของปวงชนชาวไทยนะครับ...อย่าคิดเป็นอื่น...ทำเนียน....

#20 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 23:21

เพราะฉลาดไม่โดนจูงจมูก ผมเลยเกือบโง่ไปเผาบ้านเผาเมืองซะเอง ถ้าไม่อยู่บ้านก็คงไม่ได้มาฉลาดอยู่ที่นี่

#21 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

Posted 7 September 2012 - 23:43

เออ..เชื่อแล้วว่าโง่
ตอนนี้ก็ยังโง่
พรุ่งนี้ก็ยังโง่
ก็โง่ต่อไปแล้วกัน...เฮ้อไปกินหญ้าได้แล้วไป

#22 Anavel_Gato

Anavel_Gato

น้องใหม่

Posted 8 September 2012 - 08:28

หลงเชื่อว่า..นารีขี่ม้าขาว...ที่แท้ดีแต่กู้.....

ฮ่าๆๆ คิดได้ไงอะ สุดยอด

#23 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 08:32

ผมเชื่อว่า
เอี่ยแม้ว
ระยำจริง

#24 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 8 September 2012 - 08:46

เกือบเชื่อว่าไม่มีชายชุดดำในเหตุการณ์เมษาควายอาละวาดอ่ะ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#25 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 8 September 2012 - 08:49

แล้วไอ้น้องเชื่อมั้ยว่า
อำมาตย์ปล่อยน้ำแกล้งอีปู
อำมาตย์ยิงจรวดทำฝนแกล้งเสื้อแดง
ไอ้แม้วเป็นแฟมิลี่แมน
ไอ้แม้วเป็นนักธุรกิจสุดเก่ง รวยจากธุรกิจแข่งขันเสรี
ไอ้แม้วมีอุดมการณ์ รักประชาธิปไตย
ไอ้แม้วบกพร่องโดยสุจริตคดีซุกหุ้น
ไอ้แม้วคนเดียวใช้หนี้ไอเอ็มเอฟจนหมด
ไอ้แม้วเป็นคนต้นคิดระบบหลักประกันสุขภาพ
สมัยไอ้แม้วคนไทยรวยขึ้น
สมัยไอ้แม้วยาเสพติดลดฮวบ แม้แต่ไอ้เด็กโกงข้อสอบรามก็หาเสพไม่ได้
คดีที่ดินรัชดาเป็นเรื่องแค่ผัวเซ็นเมียซื้้อ
คดีไอ้หมักเป็นแค่เรื่องทำกับข้าว
ไอ้หมักเด้งเพราะอำมาตย์กลั่นแกล้ง แม้กระทั่งตอนสมัครไปสภาเก้อ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#26 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 09:02

อ้อ!
เกือบฉลาด

Now!  Restart Thailand  

#27 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 8 September 2012 - 09:18

ยาวอ่ะครับ เกินสามบรรทัดไปเยอะ
อันนี้ก๊อปมาหรือเขียนเองครับ เห็นมีอยู่ในอีกหลายบอร์ดเลย
ให้เครดิตคนเขียนเขาตัวเข้มๆหน่อยซิครับ

คุณก็ถามแปลกๆ เหมือนไม่คิดก่อนถาม ยังไงยังงั้น
ถ้าผมเขียนเอง จะมีชื่อคนเขียนไว้ให้คุณท้วงติงให้ใช้สีเข้มๆเหรอ
ตรงจุดนี้รับทราบครับ แก้ไขแล้ว แดงเข้มเลย ขออนุญาตท่านทวดเอง มา ณ. ที่นี้จร้า :D

#28 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 8 September 2012 - 09:22

กระทู้แบบนี้ สไตล์เสื้อแดงบ้านราด

ผมเชื่อว่า...

เริ่มรู้ว่า...

ในที่สุด...
ในที่สุด...
ในที่สุด...

สำเร็จรูปมากมาย -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#29 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 8 September 2012 - 09:26

เกือบหลงเชื่อว่า การขายหุ้นของคุณทักษิณจะต้องเสียภาษี เพราะจริยธรรมของนายกฯต้องมากกว่าคนอื่น
เกือบหลงเชื่อว่า การขายดาวเทียมเป็นการขายความลับของชาติ
เกือบหลงเชื่อว่า หวยบนดินเป็นความผิดที่มีเค้าส่อในทางคอรัปชั่น
เกือบหลงเชื่อว่า ประชานิยมสมัยทักษิณจะทำให้ประเทศล่มจม
เกือบหลงเชื่อว่า ปฏิญญาฟินแลนด์นั้นมีอยู่จริง
เกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการคอรัปชั่นสูงสุด
เกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณมีการทุจริตโครงการกล้ายางอย่างมโหฬาร
เกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการแทรกแซงองค์กรอิสระ
เกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคที่มีการแทรกแซงสื่ออย่างมากมาย
เกือบหลงเชื่อว่า ยุคทักษิณเป็นยุคแห่งการรวบอำนาจ จะกลายเป็นเผด็จการรัฐสภา
เกือบหลงเชื่อว่า คุณทักษิณเป็นคนทำให้สังคมเกิดความแตกแยกอย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน
และเชื่อไปกับเขาด้วยว่า มีแต่รัฐประหารเท่านั้นจึงจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในเวลานั้น

:unsure: ^^ มีท่านใดเกือบหลงเชื่อที่ว่ามา เหล่านี้บ้างครับ รายงานตัวด้วย ยกมือขึ้นไม่ต้องแอ๊บไม่ต้องอายคร้าา :ph34r:

#30 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 09:37

มรึงฉลาด -_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#31 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 8 September 2012 - 09:41

ผมฟังจนชิน ได้ยินจนเบื่อแล้วครับ ^_^

#32 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 09:50

จริงๆแล้วไม่มีใครหลอกคุณเลยจริงๆนะครับ..แต่ตัวคุณเองนั้นแหละกำลังหลอกตัวเองอยู่..ไม่เชื่อถามตัวเองคุณดู...ว่าจริงหรือเปล่า..แต่มันอาจจะยากเสียหน่อย.เพราะคุณหลอกตัวเองอยู่ทุกวันจนมันกลายเป็นความจริงในความคิดของคุณ..วิธีที่จะแก้ให้หายได้..ก็คือความจริงครับ..พอวันนึงความจริงได้เปิดเผยออกมาแบบที่คุณรับไม่ได้..คุณต้องตั่งสติให้ดีนะครับ..ผมเป็นห่วงคุณจริงพอถึงวันนั้น.ผมกลัวว่าคุณ 19มงกุฎจะรับไม่ได้.ไปฆ่าตัวตายพร้อมกะใจดี20..ผมเป็นห่วงจริงๆเมื่อถึงวันนั้น. :rolleyes:

#33 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 10:02

ผมฟังจนชิน ได้ยินจนเบื่อแล้วครับ ^_^

เขาประชดมรึงนะนั่นน่ะ

โอ๊ยตายแล้ว Real Stupid

#34 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

Posted 8 September 2012 - 10:06

หลงเชื่อท่านจตุพรว่า จะปฎิวัติคร่ออ จับอีปูไปขังคุกVIPทาสีโฟซีซั่น ด้วยนะค่อออ

Edited by ทักษิณี ปี้หมาวัด, 8 September 2012 - 10:06.

#35 ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

Posted 8 September 2012 - 10:08

"ทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรีที่ดีที่สุด เท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา"

แอร๊ยย เดี๊ยนก็หลงเชื่อเหมือนกันนะ คร่ออ

#36 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 8 September 2012 - 10:09

ผมเชื่ออันเดียว....ไอ้แม้วกลับไทยได้ก็ต่อเมื่อตายห่านแล้วเท่านั้น............มั่นใจว่ะ -_-

#37 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 8 September 2012 - 10:09

คุณ kon_thai คงรับสภาพเหตุการณ์และผ่านเรื่องเหล่านั้นมาแล้วแน่ๆ การหลอกและสะกดจิตตัวเอง
ถึงได้บรรยายได้เนียนออกรสชาติซี๊ดซ๊าด เหมือนเคยเป็นมายังไงยังงั้น ไม่ผ่านประสบพบเจอมาเล่าไม่ได้อย่างนี้นะเนี้ย

และคงหลงเชื่อว่า....
1-
2-
3-
4-
5-
6-
7-
ไปเยอะอักโขเลยสิท่า วันนี้ค้นพบความจริงยัง เชื่อแต่ศาสดาแป๊ะลิ้มก็งี้ล่ะ :lol: :lol:

#38 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 8 September 2012 - 10:14

ข้อคิดข้อเขียน ท่านทวดเอง เจ๋งเป้ง โดนสุดๆ หลายคนไปไม่เป็น ออกนอกเรื่อง ไม่ตอบที่ถามไว้เลย # 29 :rolleyes: :rolleyes:

#39 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 8 September 2012 - 10:18

เพิ่มเติม ให้ จขกท ครับ

เกือบหลงเชื่อว่า ... ของแพง
เกือบหลงเชื่อว่า ... น้ำมันโลกลด แต่น้ำมันในประเทศขึ้น
เกือบหลงเชื่อว่า ... การทดสอบน้ำท่วม โดยการปล่อยน้ำจากเขือนให้ท่วมเป็นวิธีที่นานาประเทศเค้าทำกัน
เกือบหลงเชื่อว่า ... ปี 53 ไม่มีชายชุดดำ
สุดท้ายเกือบหลงเชือว่า ... ปูกี้จะเป็นตลกค่าเฟ่ ที่ไปไหนมีแต่คนหัวเราะ

คิดเอาเองนะ ว่า ควรจะเชื่อหรือไม่เชื่อ

:)

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#40 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

Posted 8 September 2012 - 10:18

แอร๊ยย เดี๊ยนก็หลงเชื่อเหมือนกันนะ คร่ออ

มีเท่านี้หรือ ที่พากันหลงเชื่อศาสดาแป๊ะลิ้ม ผมว่ามันน่าจะเยอะอยู่นา บอกหน่อยจิ
หลงเชื่ออะไรไปอีกบ้าง ที่เมพลิ้มเล่าให้ฟังอ่ะ :lol: :D :lol:

#41 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 8 September 2012 - 10:19

แล้วท่านรู้ได้ไงครับว่าที่ท่านเชื่อในวันนี้ไม่ได้ถูกหลอกอีก ไม่แน่นะ โง่ๆแบบนี้อาจจะถูกหลอกอีกก็ได้ :rolleyes:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#42 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 10:19

เกือบเชื่อว่า ไอ้มงกุฏทั้ง 18 รวมทั้งที่เพิ่มมาทีหลังอีก 1
ไม่ใช่ เขา แน่ะ
แนะนำไปหาปศุสัตว์ ให้หมอ ทำศูนย์เขาให้ซะนะ
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#43 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 10:21

ทวดเอง หนึ่งในล็อคอินขวัญใจไพร่แดงเขาละ

เขียนบทความมายาวๆ ใช้ความเท็จ ผสมผสานความจริง ไม่บอกให้เชื่อ แต่ให้คิดเองตามเป้าที่มันกำหนด

แล้วชักนำให้ควายที่คิดว่าตัวเองเป็นราชสีห์ หลงไหลได้ปลื้ม ว่าสิ่งที่ตัวเองเป็น

สิ่งที่ตัวเองเชื่อ นั้นถูกต้องแล้ว ลักษณะการเขียนผ่านการกลั่นกรองอย่างดี

เข้าลากดำนาเมื่อไหร่ ก็มองหาอีตาทวดเองนี่แหละ ก่อนใคร

แล้วชี้จุดโกหกให้คนอื่นๆเห็น ครับ...

แต่ที่ผมชมเชยอย่างหนึ่งที่หายากในไพร่แดงทั้งหลาย

พอเข้าไปชี้ว่า "เอ็งโกหก" พวกก็ยอมรับความผิด แบนตัวเองเจ็ดวัน เลยละ...

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ผมว่าผมไม่ได้คิดไปเองนะครับ
http://www.pantip.co.../P12520427.html

Edited by ศรอรชุน, 8 September 2012 - 14:30.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#44 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 8 September 2012 - 10:21

ไอ้แม้ว มันมีอยู่ 2 อย่าง คือ

1.มันไง่ ที่ไม่สามารถ ทำให้บัณฑิต 11 ล้านเสียง เชื่อตามมัน

2.มันฉลาด ที่ทำให้พวกควาย เชื่อว่า ทุกสิ่งทุกอย่างมันไม่ผิด
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#45 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 10:23

ถ้าจะบอกว่านายกรัฐมนตรีที่ดีที่สุดเท่าที่ไทยเคยมีมา คนนั้นต้องเป็น......พลเอก เปรม ติณสูลานนท์

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#46 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 8 September 2012 - 10:24

มีเท่านี้หรือ ที่พากันหลงเชื่อศาสดาแป๊ะลิ้ม ผมว่ามันน่าจะเยอะอยู่นา บอกหน่อยจิ
หลงเชื่ออะไรไปอีกบ้าง ที่เมพลิ้มเล่าให้ฟังอ่ะ :lol: :D :lol:

เรื่องโกเต๊กว่ะ :D :lol: :D

#47 ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

Posted 8 September 2012 - 10:25

แอร๊ยย นี่เดือนอะไรแล้วคร่ออ เดี๊ยนนึกว่าพฤศจิกาคม :wub:

#48 HWD

HWD

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 10:26

ดูเหมือนโลกที่มังกุดเห็นเนี่ยมีสองด้านเท่ากับตาสองดวงเลยนะ ไม่ทักกี้ก็แป๊ะลิ้ม ไม่ขาวมันก็ดำล่ะวะ มังกุดถึงต้องวิ่งวนอยู่ในอวิชชา แล้วก็ลุ่มหลงในความงมงายระหว่างความรู้กับไม่รู้ โง่กับไม่โง่ มังกุดลองลืมสองด้านนี้แล้วมองโลกอย่างที่มันเป็นนะ

#49 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

Posted 8 September 2012 - 10:28

อุยตายนึกว่า ไปอ้างอิงจากไหน เอามาจาก

แห่งราชดำนานี้หว่า

ฝากไปถามหน่อยซิ ว่า คำถามที่มีบางคนถามไปทำไมยังไม่ตอบละ

อออย่าลืมละ การเขียนแบบนี้คือการสือสารทางเดียวไม่เอาข้อมูลมาใส่

หุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุหุ

แน่จริงลงให้ครบ อย่าลงครึ่งเดียวดิ ชอบนักใส่ครึ่งเดียวไว้หลอกควาย

Edited by kingkong059, 8 September 2012 - 10:28.

• -3- likes this

#50 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 8 September 2012 - 10:34

กระทู้เเบบนี้เขาไม่เรียกถูกหลอก เเต่เป็นโษณาชวนเชื่อตัดเเปะของพวกรับจ้างโพส :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users