Jump to content

- - - - -

เพิ่งเห็นคำนิยามที่ชัดเจนของคำว่า "สลิ่ม"

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:06

*
POPULAR

จากเพจ Unfear Condition
นักรบไซเบอร์เสื้อสีแดง และ คนรักประชาชนธิปไตยอันมีเสียงประชาชนส่วนใหญ่เป็นประมุข ช่วยกันกระจายวิธีป้องกันตัว จากหน่วยงานสลิ่มทั้งหลาย 6 ระดับ ตามวิธีด้านล่างนี้คับ

Note -- >คำนิยาม ::
1.สลิ่ม = คนที่นิยมเจ้า คลั่งเจ้า คนที่ชอบการปกครองแบบอำนาจสูงสุดขึ้นอยู่กับ คน ๆ เดียว และยกย่องคลั่งจน กิจกรรมในชีวิตแทบทุกอย่าง ต้องอุปทานทำถวายคน ๆ นี้คนเดียว แม้กระทั่งเอาวันเกิดของคน ๆ นี้ เป็นวันชาติของคนไทยทั้งประเทศ
2.ระบบเจ้าและครอบครัวของเจ้า คือ ระบบที่ทำให้รถติด, วิจารณ์ไม่ได้แต่
ผลาญ กินภาษีประชาชนฟรี หลายพันล้านต่อปี และหลายหมื่นล้านเมื่อรวมทุกกระทรวง, ออกกฏหมายบังคับประชาชนให้รัก เคารพตัวเอง ออกกฎหมายห้ามวิจารณ์ พูดถึงไม่ได้, ประชาชนต่างอกสั่น หวาดกลัว เมื่อนึกคิดไม่ตรง แตกต่างกับระบบเจ้า, ครอบครัวที่ออกข่าวสองทุ่ม เอาภาษีไปสร้างโครงการต่าง ๆ ที่ตรวจสอบ วัดผลไม่ได้ และเอาภาษีของพวกเราไปโฆษณาตัวเอง โดยครอบงำ กรอกหู กรอกตา เช้าจดเย็น เช้าจดเย็น ทุกวัน ๆ ล้างสมองผู้คนอย่างฝังลึกให้กับสังคม และยังบังคับให้ประชาชนทุกคน ยืนเคารพในโรงหนัง

--------------------

คห.ส่วนตัว

บอกว่าจะช่วยให้คนตาสว่าง โดยที่ตัวคนบอกยังอยู่ในมุมมืดๆ มันคงเชื่อถือได้แหล่ะมั้ง
แสดงว่าผมและคนในนี้ ก็คงไม่ใช่ "สลิ่ม" เพราะไม่ได้คลั่งเจ้า ไม่ได้ชอบการปกครองแบบอำนาจสูงสุดอยู่กับคนๆ เดียว

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:27

ถึงวันนี้ เหล่าแดงธนู ยังกล้าหน้าด้านอ้างตัวเองว่า "คนรักประชาธิปไตย" อีกหรือว่ะเนี่ย
หน้าด้านที่สุดเลยทีเดียวเชียว -_-

นิยามได้ขาดความรู้ความเข้าใจและขาดปัญญาขั้นรุนแรง

Edited by MIRO, 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:28.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:00

พวกนี้มันก็พวกคลั่งดีๆๆ นี่เองล่ะ ครับ ฮาฮา คลั่งหนักด้วยล่ะ ถ้าผมเจอ ผมก็จะบอกได้ว่าเค้าคลั่งเลยล่ะ เราๆ ที่ชอบสถาบัน ยังไม่คลั่ง เท่าพวกนี้ อิอิ

นิยามมั่วๆ คนเชื่อก็นะ เฮ้อ คิดมาได้ไง

เพิ่มเติม

ใครรัก ขอบสถาบัน ก็จะถือเป็นสลิ่มครับ ฮาฮา ตรรกะโครตสุดยอด

Edited by nunoi, 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:01.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ปล่อยให้อยู่ในปลักต่อไปเถอะนะ พวกนั้นน่ะ

#5 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:01

แต่ก่อนมันอธิบายให้ฟังว่าหมายถึงพวกที่ต่อต้านควายแดงแล้วเปลี่ยนสีไปมาเป็นกลุ่มนั้นกลุ่มนี้นะคร่อออ

นิยามควายมันเปลี่ยนไปได้เรื่อยคร่อ

#6 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:09

แบบนี้เรียกเสื้อแดง เนรคุณ ประเทศได้เต็มปากหน่อย

ถ้าวันไหนทนไม่ได้ ผมจะเอาตีนยัดปากแม่มม เรียงตัวเลย

#7 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:28

เห็นพวกจาบจ้วงชอบเอาเรื่องสถาบันกินภาษีประชาชนมาพูดบ่อยๆ ผมก็อยากบอกกับท่านๆเหล่านั้นว่า

ขอให้คิดเสียว่าเงินภาษีที่ให้สถาบัน เป็นเงินภาษีส่วนของคนไทยที่รักสถาบันก็แล้วกัน เพราะเต็มใจให้แน่นอน
พวกท่านจะได้ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเหน็บแนม มาทวงบุญคุณ

#8 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:37

นักรบไซเบอร์เสื้อสีแดง และ คนรักประชาชนธิปไตยอันมีเสียงประชาชนส่วนใหญ่เป็นประมุข ช่วยกันกระจายวิธีป้องกันตัว จากหน่วยงานสลิ่มทั้งหลาย 6 ระดับ ตามวิธีด้านล่างนี้คับ

1.สลิ่ม = คนที่นิยมเจ้า คลั่งเจ้า คนที่ชอบการปกครองแบบอำนาจสูงสุดขึ้นอยู่กับ คน ๆ เดียว และยกย่องคลั่งจน กิจกรรมในชีวิตแทบทุกอย่าง ต้องอุปทานทำถวายคน ๆ นี้คนเดียว แม้กระทั่งเอาวันเกิดของคน ๆ นี้ เป็นวันชาติของคนไทยทั้งประเทศ
2.ระบบเจ้าและครอบครัวของเจ้า คือ ระบบที่ทำให้รถติด, วิจารณ์ไม่ได้แต่
ผลาญ กินภาษีประชาชนฟรี หลายพันล้านต่อปี และหลายหมื่นล้านเมื่อรวมทุกกระทรวง, ออกกฏหมายบังคับประชาชนให้รัก เคารพตัวเอง ออกกฎหมายห้ามวิจารณ์ พูดถึงไม่ได้, ประชาชนต่างอกสั่น หวาดกลัว เมื่อนึกคิดไม่ตรง แตกต่างกับระบบเจ้า, ครอบครัวที่ออกข่าวสองทุ่ม เอาภาษีไปสร้างโครงการต่าง ๆ ที่ตรวจสอบ วัดผลไม่ได้ และเอาภาษีของพวกเราไปโฆษณาตัวเอง โดยครอบงำ กรอกหู กรอกตา เช้าจดเย็น เช้าจดเย็น ทุกวัน ๆ ล้างสมองผู้คนอย่างฝังลึกให้กับสังคม และยังบังคับให้ประชาชนทุกคน ยืนเคารพในโรงหนัง

คห.ส่วนตัว

บอกว่าจะช่วยให้คนตาสว่าง โดยที่ตัวคนบอกยังอยู่ในมุมมืดๆ มันคงเชื่อถือได้แหล่ะมั้ง
แสดงว่าผมและคนในนี้ ก็คงไม่ใช่ "สลิ่ม" เพราะไม่ได้คลั่งเจ้า ไม่ได้ชอบการปกครองแบบอำนาจสูงสุดอยู่กับคนๆ เดียว

แค่อ่านดูก็รู้แล้วครับว่าบิดเบือนข้อเท็จจริง.อยากเห็นหน้าจริงๆว่าคนเขียนบทความนั้น..หน้าตาแบบไหน..ในสิ่งที่Unfear Condition..เขียนมาแสดงว่าไม่เคยได้ใช้สมองคิดว่ามันเป็นจริงอย่างเนื้อหาหรือไม่.ได้แต่คิดเองเออเอง..น่าเสียใจกับลูกๆๆเค้าที่จะต้องอยู้ในประเทศไทยต่อไป..

#9 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:49

เห็นด้วยกับคุณ กรกช
อย่างน้อยๆ สถาบัน ก็ยังรักเมืองไทย มากกว่าไอ้พวกชั่วทั้งหลายที่บริหารประเทศในเวลานี้
เพราะอะไร ประเทศไทยคือ บ้านอันอบอุ่นเพียงหลังเดียวของ สถาบันกษัตริย์
ไม่มี สถาบันที่ไหน กล้า เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง เหมือนกับสถาบันทักษิณหรอก
เมืองไทยมีกษัตริย์เป็นพ่อแม่และญาติผู้ใหญ่ ที่ "ไว้วางใจได้มากที่สุดแล้ว"
ท่านรักและห่วงใยประชาชนเหมือนลูกหลาน
ท่านเมตตา กรุณา ทศพิธราชธรรม ไม่เคยแบ่งแยก คนรักหรือเกลียดพระองค์
ไม่เหมือนพรรคเพื่อไทย ที่มีหน้ามีตาชูคอขึ้นมาได้ จากซากศพและความแตกแยกของคนในชาติ
นี่คือสิ่งที่แตกต่าง

รักในหลวง เราอยากจะทำแต่สิ่งดีๆถวาย

แต่พวกมันที่คลั่ง ทักษิณ มีแต่อยากจะ "ทำลาย โกงกิน เผาบ้านเผาเมือง ลากน้ำมาท่วมเมืองหลวงของประเทศ"
ถุย
พวกมัน ก็เผาบ้านเผาเมือง เพื่อ ทักษิณ คนเดียว ไม่รู้ตัวเลยรึไง
ทุกวันนี้ระบบการปกครองกำลังอยู่ภายใต้ระบอบ กึงประธานาธิบดีแล้ว
ถ้าไม่มี ทหาร และ ศาล
ก็ ประธานาธิบดีเต็มตัวแล้ว
ไม่พอหรือไง
ยังอยากจะทำลาย พ่อแม่และญาติผู้ใหญ่ของชาวไทยทั้งประเทศอีกเหรอ
ที่โกงกิน ภาษีของคนรักในหลวงทุกวันนี้
ไม่รู้สึกสำนึกมั่งหรือไง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#10 ryukendo

ryukendo

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:55

ดีนะที่มันไม่เอาเรื่องตอแหลของไอ่ซีบร้า (ม้าลาย) ที่ตอแหลว่าลุกมันตายเพราะรถติดมาลงด้วย เพราะนิทานเรื่องนั้น มันเหวงมากกกกกก :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#11 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ทำให้น้ำท่วม ซึนามิ แผ่นดินไหว

ด้วยมิใช่รึ

#12 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:59

ตกลงคนเสื้อแดงยังเชื่อว่า เมืองไทยปกครองด้วยระบบสมบูรณาญาสิทธิราชย์อยู่อีกเหรอ

แล้วอีนังที่บริหารประเทศอยู่นี่มันเป็น "เจ้า" เหรอ (หรือจะเป็นคนทรงของเทพ "เจ้า" แห่งศาสนาชินวัตร)

Edited by คนผ่านมา, 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:00.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:08

ถึงวันนี้ เหล่าแดงธนู ยังกล้าหน้าด้านอ้างตัวเองว่า "คนรักประชาธิปไตย" อีกหรือว่ะเนี่ย
หน้าด้านที่สุดเลยทีเดียวเชียว -_-

นิยามได้ขาดความรู้ความเข้าใจและขาดปัญญาขั้นรุนแรง

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:15

เราคบทุกกลุ่ม.ทุกสี ( ที่ทำเรื่องถูกต้อง )
ไม่คบทุกกลุ่ม.ทุกสี ( ที่ทำเรื่องผิดต่อแผ่นดิน )

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

คนที่ชอบการปกครองแบบอำนาจสูงสุดขึ้นอยู่กับ คน ๆ เดียว = แดงเชียร์ทักษิณ ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญตัวจริง

กินภาษีประชาชนฟรี หลายพันล้านต่อปี และหลายหมื่นล้านเมื่อรวมทุกกระทรวง = นักการเมืองหลายๆ คน

ประชาชนต่างอกสั่น หวาดกลัว เมื่อนึกคิดไม่ตรง = อย่าว่าแต่ประชาชนเลย นักข่าวโดนมาแล้ว ยุคที่ได้ชื่อว่า "สุนัขละครสัตว์" สมัยทักษิณมีนักข่าวโดนฟ้องเพราะการเสนอข่าวแง่ลบกับรัฐบาลนี่แหละ

เอาภาษีของพวกเราไปโฆษณาตัวเอง โดยครอบงำ กรอกหู กรอกตา = ทักษิณนี่หว่า ต้นตำรับการใช้การตลาดนำการเมือง พีอาร์บ่อยๆ คิดชื่อโครงการง่ายๆ

สำหรับใครที่บอกว่า ทักษิณใจดี มีเงินให้ใช้ นั่นน่ะ เงินที่ให้ก็ไม่ใช่เงินแก เป็นภาษีพวกกรูทั้งนั้น ...........

**แก้ไข เพิ่งนึกได้อีกอัน
ระบบที่ทำให้รถติด = ปิดถนนชุมนุม ยกพวกไปกดดันศาลเยอะแยะ ไม่แยแสคนใช้รถใช้ถนนเลยเนอะ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:32.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:06

หมายถึงทักษิณใช่ไหม
"อำนาจสูงสุดขึ้นอยู่กับ คน ๆ เดียว" รัฐบาลถึงรวมศูนย์อยู่ดูไบ ยกย่องคลั่งไคล้เชื่อฟัง ขนาดสาวกแดง ยอมนอนข้างถนน เผาบ้าน เผาเมืองตามคำสั่ง

คห.ส่วนตัว

#17 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ทุกวันนี้ผมมีความสุขที่ได้ดูข่าวพระราชสำนัก นอกนั้นไม่ดูเลยเห็นหน้าพวกนักการเมืองแล้วหัวใจผมมันทุกข์

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

คห.ส่วนตัว

ผมไม่ใช่สลิ่มและไพร่เสื้อแดง.....
เพราะผมไมยอมรับการใช้อำนาจเป็นธรรมโดยทักษิณคนเดียว.....
และไม่ปัญญาอ่อนไปกราบไหว้ ก้มเลียเป้าถึงฮ่องกงหรือพนมเปญ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ไอ้พวกที่ทำเวบกระจอกพวกนี้ พอทักษิณล้มสถาบันได้หมด ทักษิณมันก็ไม่เก็บไว้หรอก

เข้าไปอ่านตะกี้เเล้วขำ มีวิธีซ่อนไอพี เปลี่ยนเเมคด้วย เเจกโปรเเกรมเปลี่ยนไอพีด้วย ไอ้พวกชั่วเเละโง่ที่ถูกจับได้ สงสัยเคยเข้าไปอ่านเวบนี้เเล้วทำตาม :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:54

ว้าเสียดายจัง ดูจากคุณสมบัติแล้วผมไม่ใช่สลิ่ม
... ... ...
... ... เพราะผมรู้ว่าสิ่งที่ผมทำอยู่นั้น
... ผมทำเพื่ออะไร

นะครับพี่น้องสลิ่มทั้งหลาย ดีดดิ้นเร็วครับ :D

#21 ryukendo

ryukendo

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ไอ้พวกที่ทำเวบกระจอกพวกนี้ พอทักษิณล้มสถาบันได้หมด ทักษิณมันก็ไม่เก็บไว้หรอก

เข้าไปอ่านตะกี้เเล้วขำ มีวิธีซ่อนไอพี เปลี่ยนเเมคด้วย เเจกโปรเเกรมเปลี่ยนไอพีด้วย ไอ้พวกชั่วเเละโง่ที่ถูกจับได้ สงสัยเคยเข้าไปอ่านเวบนี้เเล้วทำตาม :lol: :lol:

ถ้ามีสมองรู้จักคิด รู้จักแยกแยะ เท็จ-จริง คงไม่หลงคารมไอ้พวกนี้หรอกครับ

Edited by ryukendo, 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57.

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#22 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ผมจะรักพ่อของแผ่นดินหนักหัวใคร.

แต่นักโทษหนีคุกและทำร้ายประเทศเละตุ้มเป๊ะนี่ อยากกระทืบให้แบนคา...

#23 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ดีนะที่มันไม่เอาเรื่องตอแหลของไอ่ซีบร้า (ม้าลาย) ที่ตอแหลว่าลุกมันตายเพราะรถติดมาลงด้วย เพราะนิทานเรื่องนั้น มันเหวงมากกกกกก :lol:

เคยอ่านที่พวกมันนิยามเหมือนกันครับ บางที่ก็แตกต่างกัน แต่ที่ผมอยากเถียงเรื่องระบบที่ทำให้รถติด อยากบอกพวกมันเหมือนกันว่าพ่องมึงทำให้ติดยิ่งกว่า แถมยังบางที่พวกญาติๆมันไปไหน ยังต้องมีรถนำหน้าขบวนคอยวิ่งเคลียทาง บางที่ไวแทบจะชนชาวบ้านก็มี แบบนี้พ่องมันไม่เอี้ยกว่าเหรอครับ อ่านแล้วเซ็งจิตจริงๆ ปล่อยให้มันจมปลักไปก็ดีเหมือนกัน

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#24 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:55

เคยอ่านที่พวกมันนิยามเหมือนกันครับ บางที่ก็แตกต่างกัน แต่ที่ผมอยากเถียงเรื่องระบบที่ทำให้รถติด อยากบอกพวกมันเหมือนกันว่าพ่องมึงทำให้ติดยิ่งกว่า แถมยังบางที่พวกญาติๆมันไปไหน ยังต้องมีรถนำหน้าขบวนคอยวิ่งเคลียทาง บางที่ไวแทบจะชนชาวบ้านก็มี แบบนี้พ่องมันไม่เอี้ยกว่าเหรอครับ อ่านแล้วเซ็งจิตจริงๆ ปล่อยให้มันจมปลักไปก็ดีเหมือนกัน

ต่างจังหวัดเห็นบ่อย เปิดหว๋อมาเลย รถติดไฟแดงแม่งก็ไล่อยู่นั่น

ปากคนไทยไปไกลถึงสามโลกนะท่าน ให้ระวังไว้ อิอิ

Edited by มานะ, 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:00.

#25 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:58

เห็นแล้วสมเพชมาก ถ้าคิดว่าทำแล้วดี จะอำพรางตัวทำไมล่ะ หัวหดนี่

#26 Konigsburg

Konigsburg

น้องเก่า

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ผมยังจำข่าวหนึ่งเมื่อปี 2547 ได้เลยครับ มีข่าวแท็กซี่ขับรถปาดหน้าขบวนของชัยสิทธิ์ ชิณวัตร แล้วมีทหารยศร้อยตรีเหล่าสารวัตรทหารในขบวนนั้นลงตบหน้าแท็กซี่
ใครพอจำข่าวนี้ได้บ้าง ขณะนั้นอ่านในเว็บ mthai ครับ

#27 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ผมยังจำข่าวหนึ่งเมื่อปี 2547 ได้เลยครับ มีข่าวแท็กซี่ขับรถปาดหน้าขบวนของชัยสิทธิ์ ชิณวัตร แล้วมีทหารยศร้อยตรีเหล่าสารวัตรทหารในขบวนนั้นลงตบหน้าแท็กซี่
ใครพอจำข่าวนี้ได้บ้าง ขณะนั้นอ่านในเว็บ mthai ครับ

วิญญาณของมันถูกเงินครอบครองแล้ว อาเมน.

#28 ด้อยความรู้

ด้อยความรู้

น้องใหม่

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48

อยากเป็นสลิ่มใจจะขาด แต่คุณสมบัติผมไม่ผ่านอ่ะ ทำไงดี -_-
ป.ล. ที่ผมรักและเทิดทูน ผมชื่นชมจากโครงการพระราชดำริต่างๆ ที่ได้ทำและศึกษาเพื่อให้เกิดประโชน์แก่ประชาชนจริงๆ รวมทั้งความเสียสละและทุ่มเทที่น้อยคนจะเทียบได้

#29 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:27

จัดให้ครับ เว็บแป๊ะลิ้ม

http://www.manager.c...D=9470000087990

ทหารฉาว ตบแทกซี่ขับปาดหน้า Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์
29 พฤศจิกายน 2547 00:14 น.

สีเขียวสร้างเรื่องอีกแล้ว โดยดังกล่าว เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 25 พ.ย.ที่ผ่านมา ร.ต.ท.ศุภชัย สีมุเทศ ร้อยเวรสน.นางเลิ้งรับแจ้งเหตุรถนำขบวน พล.อ.ชัยสิทธิ์ ชินวัตร ผู้บัญชาการทหารสูงสุด(ผบ.สส.) เฉี่ยวชนกับรถแท็กซี่ ที่บริเวณปากซอยหลานหลวง 5 ถ.หลานหลวง แขวงวัดโสมนัสวิหาร เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย ไปตรวจสอบพบรถแท็กซี่ยี่ห้อโตโยต้าสีเหลือง หมายทะเบียน 4380 กทม. จอดอยู่ในสภาพที่บริเวณกระโปรงหน้าด้านขวาพังยับ กระจกแตก มีนายสัญชัย นาหนองบัวอายุ 34 ปีเป็นคนขับ ใกล้เคียงกันพบรถจักรยานยนต์นำขบวนยี่ห้อบีเอ็มดับเบิลยู หมายเลขทะเบียน 498 กทม. ซึ่งมีจ.ส.อ.จรัญ น้อยศรี สารวัตรทหารบก สังกัดกองพันสารวัตรทหารบก เป็นคนขับ

นายสัญชัย กล่าวว่าขณะที่กำลังเลี้ยวเข้าซ.หลานหลวง5 เพื่อส่งลูกค้าปรากฎว่า ได้มีรถนำขบวนวิ่งสวนเลนส์มาชนเข้าอย่างจัง จากนั้นคนขับรถนำขบวนคันดังกล่าวลงมาจากรถ และกล่าววาจาด่าทอ ก่อนใช้มือตบหน้าตน 2 ครั้ง ตนตกใจจนมือสั่นพร้อมไหว้ขอโทษ อย่างไรก็ตาม จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สุดท้าย ต้องยอมความที่โรงพัก

วันเดียวกัน ตำรวจกองปราบปราม ได้จับกุมตัว ทหารและพลเรือนกลุ่มหนึ่ง บริเวณวินรถตู้ใต้ทางด่วนอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ประกอบด้วย สิบเอกปรีชา สิงห์ลา ,สิบตรีทวี ตะแสนลี และสิบตรีคมสัน มงคลศิริ ทหารสังกัดกองพลที่ 1 รักษาพระองค์ พร้อมพรรคพวกอีก 5คน ซึ่งเป็นพลเรือนอีก หลังจากได้รับการร้องเรียนว่า บุคคลกลุ่มนี้ มีพฤติกรรมเป็นผู้มีอิทธิพลข่มขู่และทำร้ายวินรถตู้ สายแม่กลอง-อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ โดยแอบอ้างว่า เป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์ในการจัดสรรรถตู้เส้นทางดังกล่าว จากการทางพิเศษแห่งประเทศไทย และพยายามขับไล่ผู้ประกอบการรถตู้กลุ่มเดิมทั้งหมด 26 คันออก เพื่อนำรถตู้ทีมใหม่เข้ามาเดินรถแทน

นางนุชนาถ บุญปัญเชื้อ หนึ่งในผู้เสียหาย ระบุว่า ทหารทั้ง 3 นาย เป็นลูกน้องของนายทหารยศพันตรี และพลโทเกษียณอายุราชการ โดยส่งหญิงคนสนิท เข้ามาติดต่อกับกลุ่มรถตู้ อ้างว่าสามารถติดต่อกับการทางพิเศษแห่งประเทศไทยได้ หลังหมดสัญญากับบริษัทเดิม โดยผู้เสียหายต้องจ่ายเงินให้ถึง 100,000 บาท เป็นการแลกเปลี่ยน

Edited by อู๋ ฮานามิ, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:34.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#30 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:14

จาก

คห.ส่วนตัว

เห็นได้ชัดว่า เจตนาของพวกนี้คือ การล้มล้างการปกครองในระบอบประชาธิปไตรอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

โดยอ้างสิ่งที่พวกเขาเรียกว่า"ประชาธิปไตร" แต่ในความเป็นจริง

สิ่งที่พวกเขากระทำมันคือการก่อกบฐต่อประเทศชาติและองค์ในหลวง หาใช่ดังที่พวกคนเหล่านี้กล่าวอ้างไม่

ทั้งๆ ที่ตลอดเวลาอันยาวนานของราชวงค์จักรีได้ทำคุณูปการต่อบ้านเมืองมานับไม่ถ้วน

แต่กลับมีกลุ่มคนโฉดชั่วกลุ่มนึงคิดล้มล้างพระองค์ โดยการหลอกลวงประชาชนให้แบ่งฝักแบ่งฝ่าย

เพียงเพื่อประโยชน์ส่วนตนโดยมิคำนึงถึงความเสียหายต่อชาติบ้านเมือง แล้วพวกท่านทั้งหลายยังจักมัวนั่งนิ่งเฉยได้อยู่อีกรึ

ปล.ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ขอเชิญลบได้เลย

Edited by yoshikiryuichiro, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:16.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน