Jump to content

- - - - -

ใครพอที่จะบอกสาเหตุว่า.. ทำไม ตร เลือกข้าง พท

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

ผมงาน สนธิ ลิ้ม ล้วนๆ เลยครับ...

#52 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

จากนโยบายรัฐบาลในสมัยท่านแม้วเล่อร์ ทำให้โครงสร้างรำตวจไทยดูคล้ายกับโครงสร้างบริษัทชินวัตรกำหนัดมหาโจร ^_^ รำตวจมีหน้าที่บำบัดทุกข์บำรุงสุขแก่คนให้ตำแหน่งเท่านั้น ... มิใช่เพื่อประชาชนที่เปรียบดังผู้จ่ายเงินเดือนอันน้อยนิด (แต่ต้องจ่ายติ๊บเพิ่มเมื่อเจอด่าน) :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#53 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ใครพอที่จะบอกสาเหตุไหมว่า.. ทำไม ตร เลือกข้าง พท
ทั้งๆที่ ปชป ก็ดีต่อ ตร มิใช่น้อย

ตอน ปชป เป็นรัฐบาล ก็ไม่ได้ย้าย ตร ชั่วคนใดให้พ้นทาง

ช่วงแดงเผาเมือง ..ตร เกียร์ว่าง ปชป ก็ไม่ว่า
ตร กระทืบ ประชาชน ที่เชียร ปชป ....รัฐบาล ปชป ก็ไม่สน

แล้วเหตุใด ตร ยังไม่เอา ปชป...

ใครทราบ ????

ฮ่าๆๆๆๆๆๆขำอีกและ ก็ขนาด ปชช ยังไม่เอา แล้วจะให้ตำรวจเอาได้อย่างไรละครับ เพราะถ้าเอาก็คงได้เป็นรัฐบาน ไปแว้วนิ โง้ หรือฉลาด ถึงถามแบบนี้เนีย
ทหาร ของ ปชช
ตำรวจ ก็ของ ปชช
และ ปชป ของใคร หว่า ฮ่าๆ

#54 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ใครพอที่จะบอกสาเหตุไหมว่า.. ทำไม ตร เลือกข้าง พท
ทั้งๆที่ ปชป ก็ดีต่อ ตร มิใช่น้อย

ตอน ปชป เป็นรัฐบาล ก็ไม่ได้ย้าย ตร ชั่วคนใดให้พ้นทาง

ช่วงแดงเผาเมือง ..ตร เกียร์ว่าง ปชป ก็ไม่ว่า
ตร กระทืบ ประชาชน ที่เชียร ปชป ....รัฐบาล ปชป ก็ไม่สน

แล้วเหตุใด ตร ยังไม่เอา ปชป...

ฮ่าๆๆๆๆๆๆขำอีกและ ก็ขนาด ปชช ยังไม่เอา แล้วจะให้ตำรวจเอาได้อย่างไรละครับ เพราะถ้าเอาก็คงได้เป็นรัฐบาน ไปแว้วนิ โง้ หรือฉลาด ถึงถามแบบนี้เนีย

เอ่อ อีก 11 ล้านเสียงที่เลือก ปชป รวมทั้งผมด้วย คุณเห็นเป็นอะไรครับ อย่าตอบว่าไม่ใช่ประชาชนนะ เพราะคุณก็คุยกับพวกผมรู้เรื่องนี่

#55 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:56

เอ่อ อีก 11 ล้านเสียงที่เลือก ปชป รวมทั้งผมด้วย คุณเห็นเป็นอะไรครับ อย่าตอบว่าไม่ใช่ประชาชนนะ เพราะคุณก็คุยกับพวกผมรู้เรื่องนี่

แล้วไงต่อครับ

#56 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:00

แล้วไงต่อครับ

ไม่มีอะไรครับก็แค่เห็นคุณบอกว่าประชาชนไม่เอา ปชป ก็เท่านั้น ก็เลยเตือนสติสักนิด

#57 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:02

15 ล้านเสียง หึหึ ก็เห็นแพ้เสียงรถถังในกรุงเทพไม่กี่คันทุกที นึกว่าแน่

Edited by นารายณ์สังหาร, 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:03.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#58 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:55

ตำรวจถูกซื้อไปตั้งแต่ไอ้แม้วเป็นนายกฯสมัยแรกราวๆปี 44 - 45 เป็นต้นมาครับ

กรณีตัวอย่างที่เห็นชัดๆก็เช่นการยกเลิก ศอบต.ในสามจังหวัดชายแดนใต้ แล้วให้อำนาจตำรวจล้นฟ้าเข้าไปทำหน้าที่แทน อันทำให้เกิดปัญหาไฟใต้ลุกโชนมาจนทุกวันนี้ หรือกรณีสงครามปราบปรามยาเสพติดจนมีการฆ่าตัดตอน 2500 ศพเป็นต้น

คนค้าขายยาเสพติด ถือกฏหมายในมือ แล้วยังได้อำนาจเพิ่มล้นฟ้า ใครจะไม่เอา ใครจะไม่ชอบ เป็นธรรมดา

#59 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:12

ที่เลือกข้าง พท. เพราะตำรวจหลายคนที่เลือก

มีจิตใจรักความยุติธรรมและความเท่าเทียม

:unsure: :unsure: ความ ถ่อย สถุล ไร้ปัญญาจะโต้แย้งความจริง อาการเป็นกันอย่างนี้ นี่เอง <_< <_<

ควรค่าแก่การดัน นำขึ้นมาโชว์ :huh: :huh:

Edited by 19 มงกุฎ, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:15.

เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#60 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:33

ผู้มีบุญคุณใหญ่หลวงครับ
ใครเลยจะออกเงินซื้อช่อง iTV
แล้วยกเลิกข่าว spy ตำรวจรับส่วย

ม๊าก เต๊บ เคยยื่นมาปิดมั๊ยรายการนี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน