Jump to content

- - - - -

ทนไม่ไหว สารเลวทั้งกรมเลยนะเนี่ย

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:43

*
POPULAR

เห็นรูปนี้แล้วทนไม่ไหว แห่กันไปให้กำลังใจ ผบชน ที่ไปถ่ายรูปกับผู้ร้ายหนีคดีที่มีหมายจับ

ถ้าถูกผิดเหมาะสน แค่นี้มึงยังแยกแยะไม่ได้ได้ก็ยุบกรมตำรวจแม่งไปเหอะ ค๊วยยยยย

"ผบช.น. ยังกล่าวด้วยอีกว่า ตนเป็นตำรวจไทย ไม่ใช่ตำรวจต่างประเทศ ที่จะได้ไปดำเนินการจับกุมผู้ต้องหาในต่างประเทศได้ "

*คุณ*ไม่ต้องไปจับ แต่มึงไม่ควรไปถ่ายรูปทำตัวสนิทสนมกับผู้ร้ายหนีคดี เพราะมึงเป็น"หัว"ของตำรวจ ถ้าหัวไปทำตัวสนิทสนมกับผู้ร้าย แล้วมันจะส่งภาพออกไปสู่ภายนอกยังไง

ถ้าแค่นี้มึงยังแยกไม่ออกก็อย่าเป็น ผบชน เลย ไม่งั้นเด๋วอีกหน่อยจะเผลอตัวไปถ่ายรูปกับพวกค้ายาแล้วจะมาอ้างนั่นนี่อีก

อ้อ ไอ้พวกที่มาให้กำลังใจก็ด้วย สมควรแล้วที่คนแม่งไม่เคารพตำรวจเพราะแม่งกะโหลกกะลาแบบนี้ไง

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:47

อันนี้เห็นด้วยกับลุงเย็น

อย่างสุดๆ !!!

#3 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:48

ปู่เย็นลืมประเด็นสำคัญอีกอย่างคือ ที่พวกมันมาชุมนุมให้กำลังใจนายกันเนี่ยมันเป็นเวลาราชการซะด้วย

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:52

*
POPULAR

ประเทศไทย ตำรวจเลิกเฮี่ยซะหน่วยงานเดียว หน่วยงานอื่นก็ไม่มีใครกล้าโกงกินหรอก

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:55

เ หี้ ย ใ น เ ค รื่ อ ง แ บ บ

#6 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:58

เลีย แผลบๆ เข้าไปพวกนี้
จะได้ตำแหน่งๆ ดีในอนาคตกัน

#7 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ประเทศชาติจะล่มจมก็เพราะไอ้พวกนี้ล่ะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#8 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:37

เห็นตรงนี้

ถ้าแค่นี้มึงยังแยกไม่ออกก็อย่าเป็น ผบชน เลย ไม่งั้นเด๋วอีกหน่อยจะเผลอตัวไปถ่ายรูปกับพวกค้ายาแล้วจะมาอ้างนั่นนี่อีก

ลุงเย็น

#9 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:43

นี่แหละ มะเร็งของชาติ ฟันธง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#10 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:52

อย่าพูดไป
ให้โจรประดับยศให้ยังมาให้แรงใจกันขนาดนี้

ต่อไปถ้าเห็นภาพไปนั่งกินข้าวกับเจ้ามือบ่อน พ่อค้ายาเสพติดแล้วบอกว่าไม่มีอะไรก็ได้

#11 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:57

ผมมีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง สมัยเรียนมหาวิทยาลัยด้วยกัน ซี้กันมาก เป็นเพื่อนตายกันเลยทีเดียว
พอตอนหลังต่างคนจบแยกย้ายไปทำงาน ไม่ได้เจอกัน พอเจอกันอีกที พระเจ้าจอร์จ... มันกลายเป็นตำรวจไปแล้ว

หลังจากนั้นเพื่อนผมคนนี้ก็กลายเป็นคนพูดคุยไม่รู้เรื่อง ชอบเบ่ง ชอบข่ม กินเหล้ากันชักปืนมาขู่เล่น (ผมไม่ชอบอยู่แล้ว สไตล์อย่างนี้) เคยถึงขั้นจะดวลปืนกันเลยทีเดียว
เพราะผมก็มี... พอเมาก็เล่าความเลวระยำของมันออกมาหมด ไปเก็บส่วยตรงนั้นบ้าง ตรงนี้บ้าง ตอนนี้ก็ห่างๆ ไปแล้วครับ ไอ้กรมเอี้ยๆนี่ มันเปลี่ยนเพื่อนผมไปเป็นคนละคนเลย
แต่มันยังมีดีอยู่ตรงที่มันบอกผมว่ามันเป็น "ตำรวจสัปปะรด" รักในหลวงยิ่งชีพ...

#12 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:08

กรมตำรวจ = องค์กรโจร อาชญากร และผู้มีอิทธิพลที่ถูกต้องตามกฎหมาย

Edited by Bourne, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#13 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:13

มู้นี้ลุงเย็นตบะแตก
แอ๊บแดงไม่ไหวแร้วววว
:lol: :lol:

#14 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:19

ที่เขาว่า
ตำรวจไทย เลว ไม่แพ้ โจร ชาติใดในโลก
ไม่เกินเลยไปจริงๆ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#15 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:24

ประเทศไทย ตำรวจเลิกเฮี่ยซะหน่วยงานเดียว หน่วยงานอื่นก็ไม่มีใครกล้าโกงกินหรอก

ที่มันแย่ก็คือกรมตำรวจนี่แหละเป็นหน่วยงานที่รวมความเฮี่ยมากที่สุดในเมืองไทยน่ะสิ

ก็ลงตำรวจกับโจรมันเป็นพวกเดียวกันแล้ว บ้านเมืองship หายแน่นอน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:24

ต้องแยกประเด็นให้ออกก่อนนะครับ เค้ามาให้กำลังใจเรื่อง ดาบดำรวจโดนรถหรูชน ไม่ใช่เหรอครับ ไม่ได้มาให้กำลังใจที่เอารูป วรนุส ไว้ในห้องทำงาน

เค้าออกมาให้กำลังใจ เพราะนายออกมาปกป้องลูกน้อง(แต่ตัวเองนาย กราบไข่นักโทษ)

Edited by plunk, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:26.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:25

แม้แต่ญาติที่เป็นตำรวจผมยังไม่เคารพและคบหาเลย เพราะผมเชื่อว่าถ้าไม่เลวก็เป็นตำรวจไม่ได้

#18 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:32

ยุบแม่งมารวมกับมหาดไทยเหมือนเดิมดีกว่า

#19 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:48

โพสภาพคนละงานเดี๋ยวโดนพวกกระแป๋งแม้วมาวีนใส่เด้อตาเย็น

แต่เห็นด้วยแฮะ โยกไปอยู่กับผู้ว่าดีที่กว่า

#20 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:13

ต้องแยกประเด็นให้ออกก่อนนะครับ เค้ามาให้กำลังใจเรื่อง ดาบดำรวจโดนรถหรูชน ไม่ใช่เหรอครับ ไม่ได้มาให้กำลังใจที่เอารูป วรนุส ไว้ในห้องทำงาน

เค้าออกมาให้กำลังใจ เพราะนายออกมาปกป้องลูกน้อง(แต่ตัวเองนาย กราบไข่นักโทษ)

อ๋ด ลูกน้องมาให้กำลังใจ เกี่ยวกับเรื่อง ที่ ตร. ถูกรถชน ผบชน เข้าใจผิดไปเอง
เพราะ เห็นพูดกับลูกน้อง่ (ตามข่าว) ว่า รูปที่ปรากฎในเสื่อ เป็นความชอบส่วนบุคคล และทำโดยบริสุทธิ์ใจ

อย่างงี้ ก็แสดงว่า การข่าว ของ ผบชน ใช้ไม่ได้จริง ๆ นะเนี่ย

#21 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:20

เวลาผมขับรถไปต่างจังหวัด ผมรำคาญที่จะเจอตำรวจ
มากกว่า กลัวที่จะเจอโจร.....................

#22 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:20

นี่แหละ มะเร็งของชาติ ฟันธง

:( :( :(

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:46

อ๋ด ลูกน้องมาให้กำลังใจ เกี่ยวกับเรื่อง ที่ ตร. ถูกรถชน ผบชน เข้าใจผิดไปเอง
เพราะ เห็นพูดกับลูกน้อง่ (ตามข่าว) ว่า รูปที่ปรากฎในเสื่อ เป็นความชอบส่วนบุคคล และทำโดยบริสุทธิ์ใจ

อย่างงี้ ก็แสดงว่า การข่าว ของ ผบชน ใช้ไม่ได้จริง ๆ นะเนี่ย

ตำรวจไม่ได้เลวทุกคนครับ แต่ตำรวจเลวอยู่และบูชาทักษิณทั้งหมดครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

http://www.oknation....9/01/03/entry-2

Edited by อู๋ ฮานามิ, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#25 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:14

http://www.oknation....9/01/03/entry-2

คงไม่ใช่กำลังจะปลดซิปใช่ไหมคับ :wacko: :wacko: :wacko:

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#26 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16

โจรในเครื่องแบบ หนุนหัวหน้าโจรในเครื่องแบบ

แต่ยังหน้าด้าน กินเงินเดือนที่มาจากภาษีประชาชน

แล้วก็เป็นประชาชนที่ต้องให้มันเอาอำนาจมาบังคับข่มขู่ด้วย

ต่อไปกฎหมายบ้านนี้เมืองนี้ก็แท้งตั้งแต่แจ้งความ หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#27 lichen

lichen

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:24

ตำรวจดี คือ ตำรวจที่ตายแล้ว.....

#28 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:40

เอ้า ! ท่านอนาจารย์ ผมนึกว่าท่านเห็นนังปู แล้วทนไม่ไหว ต้องไป ฟรี๊ดดดด ซะอีก..

:D

#29 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:29

ท่านเชื่อว่าพวกตำหรวดที่ขนกันมาตามรูปมันแยกแยะได้หรือครับ หัวเด็ดตีนขาด ผมไม่เชื่อ

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42

เอ่อ ตำรวจเค้าเข้าใจอะไรผิดกันหรือเปล่า ที่ท่านคำรณ โดนว่าอยูื่นี่ไม่เกี่ยวกับเรื่อง ตำรวจชั้นผู้น้อยเลยนะ อันนั้นมีแต่คนชื่นชม แต่ไอ้ที่เค้าว่ากันนี้มันเรื่องรูป ไม่ใช่เหรอ ตำรวจเข้าใจอะไรผิดกันยกกรมเลยหรือนั้น เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ดูในทีวีขณะที่ให้สัมภาษณ์เรื่องถ่ายรูปคู่กับเหลี่ยม รอบๆมีพวกตำหนวดเชียร์สู้ๆ ด้วยครับเซ็งจริงๆ

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#32 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:04

เป็นคำสั่งเร่งด่วนหรือเปล่าครับ ที่ให้ทุก สน.ในกรุงเทพต้องจัดคนไป -_- (เอามาให้คิดกัน แต่ผมไม่รู้เรื่องนะ) :lol:

#33 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

ตั้งแต่เกิดมาจากท้องพ่อท้องแม่นี่ ก็ร่วมๆ สามสิบกว่าปี

ขอบอก เจอตำรวจดีๆ นี่นับได้เลยว่าไม่เกินสิบ

#34 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:30

ตำรวจดีๆมีตั้งเยอะแยะ แต่พวกแมงวาปกลับไม่เคยเอามาพูดถึง
เฮ้อ.. อคติมันบังตาก็แบบนี้แหละ -_-

Edited by MIRO, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:30.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#35 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:43

สงสัยมันกำลังไหว้ขอพรมะเร็งที่อยู่ในกางเกงว่าอย่ามาเบียดเบียนกรูเล๊ย.....

#36 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:04

ตำรวจเลี้ยงโจร โจรเลี้ยงตำรวจ สุดท้ายแยกไม่ออก โจรทำตัวเป็นตำรวจ ตำรวจทำตัวเป็นโจร
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#37 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:15

เวรกรรมมันมีจริงนะครับ ไอ้พวกเนี้ย มันไม่ค่อยได้ใช้ชีวิตอย่างสุขสงบร่มเย็นนักหรอก

#38 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:37

วันนี้ดูข่าวช่อง 7 ตอนเย็นเจอโพยบอกประชาชนร้อยละ 65% คิดว่า ผบตร. ไม่ผิดเพราะไม่มีกฎหมายบัญญัติไว้(แถมไม่ผิดจริธรรมด้วยนะ)
ฟังข่าวนี้แล้วปิดทีวีทันทีกลัวได้เครื่องใหม่ ไม่ทราบว่า ถ้าบ้านพวกคุณเอ็งเจอโจรปล้นละบังเอิญไปเจอตำรวจยืนจับมือทักทายกับโจรอยู่
คุณเอ็งจะคิดอย่างไร รบกวนขอความเห็นแดงๆ สักข้อที

#39 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:59

โพลชี้ ปชช.73.8%พอใจผลงาน"คำรณวิทย์" ถ่ายรูปคู่ทักษิณ ไม่ผิด ความชอบส่วนตัว

คณะผู้วิจัยยังได้สอบถามความคิดเห็นของประชาชนต่อ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ที่ถ่ายรูปคู่กับ พ.ต.ท.ดร.ทักษิณ ชินวัตร พบว่า ส่วนใหญ่หรือ

ร้อยละ 60.4 ระบุว่า ไม่ผิด เพราะ เป็นความชอบส่วนตัว เป็นความรักความศรัทธาส่วนตัว ทั้งสองคนเป็นคนดี ความเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันระหว่างทั้งสองคน และไม่มีกฎหมายห้ามทำ เป็นต้นในขณะที่

ร้อยละ 25.1 คิดว่าผิด เพราะเป็นเรื่องความไม่เหมาะสม ไม่ทำหน้าที่ เป็นต้น และ
ร้อยละ 14.5 ไม่มีความเห็น

และเมื่อสอบถามถึงความพอใจโดยภาพรวมต่อ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล พบว่า ส่วนใหญ่หรือ

ร้อยละ 73.8 พอใจ เพราะมีความเป็นผู้นำ กล้าตัดสินใจ ช่วยเหลือชาวบ้าน มีความจริงใจ ไม่เสแสร้ง ไม่เกรงกลัวอิทธิพล ตรงไปตรงมา และเข้าถึงประชาชน เป็นต้น ในขณะที่

ร้อยละ 26.2 ไม่พอใจ เพราะถ่ายรูปคู่กับอดีตนายกรัฐมนตรี ประกาศตัวชัดเจนเกินไป และจะรักใครชอบใครน่าจะเก็บไว้ในใจ เป็นต้น

#40 plunk

plunk

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:06

โพลชี้ ปชช.73.8%พอใจผลงาน"คำรณวิทย์" ถ่ายรูปคู่ทักษิณ ไม่ผิด ความชอบส่วนตัว

คณะผู้วิจัยยังได้สอบถามความคิดเห็นของประชาชนต่อ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ที่ถ่ายรูปคู่กับ พ.ต.ท.ดร.ทักษิณ ชินวัตร พบว่า ส่วนใหญ่หรือ

ร้อยละ 60.4 ระบุว่า ไม่ผิด เพราะ เป็นความชอบส่วนตัว เป็นความรักความศรัทธาส่วนตัว ทั้งสองคนเป็นคนดี ความเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันระหว่างทั้งสองคน และไม่มีกฎหมายห้ามทำ เป็นต้นในขณะที่

ร้อยละ 25.1 คิดว่าผิด เพราะเป็นเรื่องความไม่เหมาะสม ไม่ทำหน้าที่ เป็นต้น และ

และเมื่อสอบถามถึงความพอใจโดยภาพรวมต่อ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล พบว่า ส่วนใหญ่หรือ

ร้อยละ 73.8 พอใจ เพราะมีความเป็นผู้นำ กล้าตัดสินใจ ช่วยเหลือชาวบ้าน มีความจริงใจ ไม่เสแสร้ง ไม่เกรงกลัวอิทธิพล ตรงไปตรงมา และเข้าถึงประชาชน เป็นต้น ในขณะที่

ร้อยละ 26.2 ไม่พอใจ เพราะถ่ายรูปคู่กับอดีตนายกรัฐมนตรี ประกาศตัวชัดเจนเกินไป และจะรักใครชอบใครน่าจะเก็บไว้ในใจ เป็นต้น

งานยุ่งเหรอ พึ่งจะมาโพสเอาป่านนี้?

#41 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

พรุ่งนี้เอาโพล ข้าวของไม่แพงมาลงหน่อย

ทุกวันนี้ไม่ดูแล้วความจิง กฏหมาย
ดูแต่โพล อย่างเดียว 5555++

เหมือนพวกควายไปรวมตัวหน้าศาลบอก เจ๋งดอกจิก ไม่ผิดใช่ป่ะ
นั้นจำนวนเยอะกว่า ศาลหลายสิบเท่า ทำไมยังติดคุกวะ

ฟัก Logic ควายแดง

หรือตรรกะเสื้อแดงคือ กฏหมู่เหนือกว่า เชื่อถือกว่ากฏหมาย
OMGGGGGGGG

Edited by gears, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:17.

#42 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:15

เหอ เหอ เหอ ไอ้ป้ายที่เขียนว่า "ต่อสู้เพื่อความถูกต้องให้ข้าราชการผู้น้อย" น่ะ

ต่อสู้กับใครกันว้า ?

ลูกน้องตัวเองหรอ 555555555555555555555555

#43 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:19

เอ่อ พี่ครับ คำขึ้นต้นนี่มันคนล่ะโพลกันไม่ใช่เหรอ ไมเอาตัวเลขอีกอัน ไปใส่อีกอันอ่ะ

นี่คือคุณภาพของแท้นะเนี่ย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#44 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:51

มันไปถามใครมาวะ เข้าข้างพวกแดงตลอด

#45 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:13

โห....น้าเช คราวนี้มาแรงเลยนะ

แต่ขอบอก โดนสุดๆ ;) ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#46 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ใกล้แล้วมั้ง ถึงยุคประชาชนปลดแอกจากตำรวจ

แดกก็แดกเงินกู ***มากร่างใส่กูอีก

ใกล้เข้าไปเรื่อยๆ แล้ว

#47 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:23

เอ่อ!!! คุณฮะ เค้าไม่ได้ถามว่าผิดหรือไม่ผิดว่ะ เค้าถามว่ามันผิดจริยธรรมไหม???

ตำรวจไปเลียโจร ยกย่องเชิดชูโจร บ้านนี้เมืองนี้โจรเป็นใหญ่เหรอ...........

ถ้าว่างมากก็ย้ายตัวเองไป3จว.ชาวแดนใต้ซะ ชาวบ้านจะยกย่อง ไม่ต้องพึ่งโพลหรอก

และไอพวกที่ออกมาเชลียร์ เสนอหน้าเพื่อให้เป็นข่าว

กรูขอให้คำที่พวกมรึงถวายสัตย์ปฎิญาณย้อนเข้าตัวและให้เป็นจริงตามนั้นด้วย สาธุ..............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน