Jump to content

- - - - -

เทพเทือกปราศรัยทางการเมืองที่อุบล ถือเป็นการปราศรัยที่ดีที่สุดในชีวิตของเทือก

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

เมื่อวานดูการถ่ายทอดสด ของเวทีผ่าความจริงที่อุบลราชธานี

ติดใจวิธีการนำเสนอและหลักฐานของสุเทพ เทือกสุบรรณ

โดยเฉพาะคนรักในหลวง กลุ่มปกป้องสถาบันน่าจะนำมาใช้ประโยชน์ได้

ใครมีคลิป ช่วยจัดให้หน่อยครับ จะนำไปขยายผล

#2 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ไม่ได้ดูอะพอดีไม่ได้อยู่บ้าน ใครมีคลิปบ้างช่วยอัพให้ดูหน่อยจะขอบพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#3 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

*
POPULAR

หลักฐานคือการอ่านคำพิพากษาของศาลอุทธรณ์

ชัดเจนว่า ทักษิณอยากเป็นประธานาธิบดี มีขบวนการอยากเปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นระบอบประธานาธิบดี

เหตุนี้จึงต้องคัดค้านการขอแก้ไขรัฐธรรมนูญ

การที่ทักษิณผู้มีบารมีนอกประเทศ ไม่ห้ามปรามหรือจัดการพวกหมิ่นฯเบื้องสูงอย่างเด็ดขาด จึงคิดเป็นอื่นไม่ได้ว่าทักษิณมีจิตใจไม่จงรักภักดี

ศาลได้อ้างถึงหลักฐานการพูดและการกระทำของทักษิณ โดยหลักฐานพยานจากจำเลย

อ้างคำพูดของหลวงตามหาบัว อ้างข้อเขียนของพล.ต.อ. วศิษฐ์ เดชกุญชร อ้างคำทัดทานจอง พลเอกพิจิตร กุลวนิช ( องคมนตรี )

หรือแม้แต่นายมีชัย ฤชุพันธุ์ ก็เชื่อว่า ปัจจุบันมีกลุ่มการเมืองชื่นชอบระบอบประชาธิปไตยเฉยๆ

โดยไม่สนใจ ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

เมื่อได้วิเคราะห์จากหลักฐาน พฤติกรรม เหตุการณ์ ที่ผ่านมา

นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ซึ่งเป็นนักการเมือง มีหน้าที่ทำตามรัฐธรรมนูญ ย่อมสามารถพูดและคิดหรืออนุมานได่ว่า...

ทักษิณอยากกลับมาเป็นประธานาธิบดี เป็นการแสดงความคิดเห็นโดยบริสุทธิ์ใจ

ไม่่ถือเป็นการหมิ่นประมาท..พิพากษายืนตามศาลชั้นต้น...ยกฟ้อง

0000

ประสาประชาชนคนไทยที่รักระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

ย่อมสามารถคิดและพูดได้ว่า ทักษิณและลิ่วล้อ มีความพยายามที่จะเปลี่ยนแปลงการปกครองไปสู้ระบอบสาธารณรัฐ

นอกจากการปูนบำเหน็จพวกเวื้อแดงล้มเจ้าให้ได้รับตำแหน่งทางการเมือง ยังมีความพยายามเปลี่ยนแปลงแก้ไขรัฐธรรมนูญ โดยให้มีการเลือกตั้ง สสร.

ทั้งๆ ที่รัฐธรรมนูญกำหนดให้แก้ไขรัฐธรรมนูญได้ในสภาอยู่แล้ว

นั่นหมายความว่า ทักษิณพยายามจะใช้การเลือกตั้งเป็นเหตุผลที่จะขนคนของระบอบทักษิณเข้ามาเขียนรัฐธรรมนูญ โดยที่สภาผู้แทนราษฎรได้แต่ทำตาปริบ ๆ

เราจึงต้องคัดค้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ 2550 ทุกรูปแบบ

#4 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:42

http://www.democrat....il.php?ID=12881
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#5 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ลืมไปว่ามีดูย้อนหลังได้

ขอตัดเฉพาะเทพเทือกได้มั๊ยครับ

ขอบคุณ

#6 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:04

หลักฐานคือการอ่านคำพิพากษาของศาลอุทธรณ์

ชัดเจนว่า ทักษิณอยากเป็นประธานาธิบดี มีขบวนการอยากเปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นระบอบประธานาธิบดี

เหตุนี้จึงต้องคัดค้านการขอแก้ไขรัฐธรรมนูญ

การที่ทักษิณผู้มีบารมีนอกประเทศ ไม่ห้ามปรามหรือจัดการพวกหมิ่นฯเบื้องสูงอย่างเด็ดขาด จึงคิดเป็นอื่นไม่ได้ว่าทักษิณมีจิตใจไม่จงรักภักดี

ศาลได้อ้างถึงหลักฐานการพูดและการกระทำของทักษิณ โดยหลักฐานพยานจากจำเลย

อ้างคำพูดของหลวงตามหาบัว อ้างข้อเขียนของพล.ต.อ. วศิษฐ์ เดชกุญชร อ้างคำทัดทานจอง พลเอกพิจิตร กุลวนิช ( องคมนตรี )

หรือแม้แต่นายมีชัย ฤชุพันธุ์ ก็เชื่อว่า ปัจจุบันมีกลุ่มการเมืองชื่นชอบระบอบประชาธิปไตยเฉยๆ

โดยไม่สนใจ ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

เมื่อได้วิเคราะห์จากหลักฐาน พฤติกรรม เหตุการณ์ ที่ผ่านมา

นายสุเทพ เทือกสุบรรณ ซึ่งเป็นนักการเมือง มีหน้าที่ทำตามรัฐธรรมนูญ ย่อมสามารถพูดและคิดหรืออนุมานได่ว่า...

ทักษิณอยากกลับมาเป็นประธานาธิบดี เป็นการแสดงความคิดเห็นโดยบริสุทธิ์ใจ

ไม่่ถือเป็นการหมิ่นประมาท..พิพากษายืนตามศาลชั้นต้น...ยกฟ้อง

0000

ประสาประชาชนคนไทยที่รักระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

ย่อมสามารถคิดและพูดได้ว่า ทักษิณและลิ่วล้อ มีความพยายามที่จะเปลี่ยนแปลงการปกครองไปสู้ระบอบสาธารณรัฐ

นอกจากการปูนบำเหน็จพวกเวื้อแดงล้มเจ้าให้ได้รับตำแหน่งทางการเมือง ยังมีความพยายามเปลี่ยนแปลงแก้ไขรัฐธรรมนูญ โดยให้มีการเลือกตั้ง สสร.

ทั้งๆ ที่รัฐธรรมนูญกำหนดให้แก้ไขรัฐธรรมนูญได้ในสภาอยู่แล้ว

นั่นหมายความว่า ทักษิณพยายามจะใช้การเลือกตั้งเป็นเหตุผลที่จะขนคนของระบอบทักษิณเข้ามาเขียนรัฐธรรมนูญ โดยที่สภาผู้แทนราษฎรได้แต่ทำตาปริบ ๆ

เราจึงต้องคัดค้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ 2550 ทุกรูปแบบ

ถ้าแก้ไข ในสภา ยังไงก้ทำได้อยู่แล้วครับ แต่.ความรับผิดชอบ มันมุ่งตรงมาสู่ สมาชิกสภาผู้แทนราษฏร เต็มๆ สสร.คือทางเลือกที่จะ ป้ายความผิดไปทางอื่น

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

นั่นซีครับ จะแก้ไขในสภาก็ทำได้ มีการถ่ายทอด ตรวจสอบกันทุกขั้นตอน

แม้ในสภาฝ่ายค้านก็น้อยกว่าอยู่แล้ว ทำไมไม่กล้าทำในสภา?

มองในมุมการเมือง การเลือกตั้ง สสร. ก็เพียงเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจของประชาชน

ไม่ให้สนใจความล้มเหลวของรัฐบาลลิ่วล้อ

อีกทั้งยังสามารถตกรางวัลให้กับแกนนำนอกสภาที่ยังไม่มีตำแหน่งแห่งที่

คนในสภาร่างชุดนี้ ก็จะออกมามีบทบาทในการแสดงความคิดเห็นเรื่องรัฐธรรมนูญ

ทำเสมือนว่า รัฐธรรมนูญคือปัญหาของการบริหารราชการแผ่นดิน

นั่นคือยุทธศาสตร์ของทักษิณกับพวก พยายามสร้างขึ้นเพื่อรองรับการก้าวไปสู่การเปลี่ยนแปลงระบอบการปกครอง

เมื่อเร็วๆ นี้ ทักษิณก็ให้สัมภาาณ์ทำนองว่า "รัฐธรรมนูญจ้องล้มรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง"

ฟังแล้วหัวร่อมิออก ร่ำไห้มิได้ ได้แต่ด่าว่า "***"

Edited by Can Thai, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20.

#8 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:31

อ่านแล้ว ชัดมากครับ เนื้อ....ๆ

#9 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ปชป. มีของดี แต่หาคนที่มีฝีมือคัดส่วนที่ดีออกมาไม่ได้

ดีแต่ไปเล่นประเด็นปลีกย่อย ตอบโต้ไอ้ขี้ยา ไม่เข้าท่า

#10 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ลาง ออกแล้ว คำพูดสุดท้าย ของชีวิต มักจะดีและน่าจดจำเสมอ ไม่ว่าจะดูดี หรือไม่น่าฟัง

ต่อให้มีคอนเนคชั่น กับข้างบน ก็ไม่ปะกันว่าจะรอด นะเทือก

#11 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ลาง ออกแล้ว คำพูดสุดท้าย ของชีวิต มักจะดีและน่าจดจำเสมอ ไม่ว่าจะดูดี หรือไม่น่าฟัง

ต่อให้มีคอนเนคชั่น กับข้างบน ก็ไม่ปะกันว่าจะรอด นะเทือก

หมายถึงอะไร "คอนเนคชั่น กับข้างบน" ถ้าขี้ขลาดไม่กล้าเขียน ก็อย่าเขียน.

#12 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ลาง ออกแล้ว
หมูสนาม คุณแช่งเขาเหรอ
จิตใจ....
ไม่แน่นะ อาจมีคนแช่งคุณก็ได้

#13 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

เทพเทือกยังเป็นนักการเมือง ก็สู้ไปตามวิถีทางของคนที่ตั้งใจรักษาระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

ผมไม่ใช่พวกนักการเมือง แต่ถ้าใครมาทำงานปกป้องสถาบันด้วยใจจริงผมก็สนับสนุนไปสุดฤทธิ์

คดีถอดถอนเทพเทือก ผมว่าเป็นไปได้ยากหากสว. 90 คนจะลงคะแนนไปแบบนั้น

ส่วนคดีที่ปฏิบัติงานในฐานะรองนายกรัฐมนตรีฝ่ายความมั่นคง

ผมยังไม่เห็นมีใครฟ้องร้องให้เป็นคดี หรือให้เป็นจำเลยในศาลเลยนะครับ

ที่ไปให้การก็ไปในฐานะพยาน ไม่ได้เป็นจำเลยใด ๆ กับดีเอสไอ

แต่พวกแกนนำเสื้อแดงนั่นเป็นผู้ต้องหาในคดีก่อการร้ายไปแล้ว

คดีอยู่ที่ศาล คงต้องขึ้นศาลกันอีกนาน

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:41

เมื่อวานดูการถ่ายทอดสด ของเวทีผ่าความจริงที่อุบลราชธานี

ติดใจวิธีการนำเสนอและหลักฐานของสุเทพ เทือกสุบรรณ

โดยเฉพาะคนรักในหลวง กลุ่มปกป้องสถาบันน่าจะนำมาใช้ประโยชน์ได้

ใครมีคลิป ช่วยจัดให้หน่อยครับ จะนำไปขยายผล

อดีตรองนายกฯสุเทพยิ่งออกรายการสดผ่าน Blue sky ยิ่งดีขึ้นตามลำดับ....ฮา
นายกฯยิ่งลักษณ์พูดถ่ายทอดสดผ่าน Free TV ยิ่งนานยิ่งแย่ลงตามลำดบ....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:46

หมายถึงอะไร "คอนเนคชั่น กับข้างบน" ถ้าขี้ขลาดไม่กล้าเขียน ก็อย่าเขียน.

"ข้างบน" ที่ว่านี่คืออะไรว๊ะ ไอ้หมู***

มาสำรากอะไรไว้อีกเนี่ย........ :angry: :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:50

เวลาผมไปเขียนบล็อคด่าพวกล้มเจ้า มักมีคนบางคนเข้าไปถามหาหลักฐาน

กรณีคดีหมิ่นทักษิณคดีนี้ ถือเป็นหลักฐานชิ้นเอก ที่ศาลตีตรารับรองว่า

"ขบวนการล้มเจ้ามีจริง" การด่าลิ่วล้อทักษิณคิดล้มเจ้าก็ไม่เกินความจริง

ด่าขบวนการแก้ไขรัฐธรรมนูญเพื่อเปลี่ยนแปลงระบอบการปกครองก็มีน้ำหนักขึ้น

#17 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:53

เทพเทือกยังเป็นนักการเมือง ก็สู้ไปตามวิถีทางของคนที่ตั้งใจรักษาระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข

ผมไม่ใช่พวกนักการเมือง แต่ถ้าใครมาทำงานปกป้องสถาบันด้วยใจจริงผมก็สนับสนุนไปสุดฤทธิ์

คดีถอดถอนเทพเทือก ผมว่าเป็นไปได้ยากหากสว. 90 คนจะลงคะแนนไปแบบนั้น

ส่วนคดีที่ปฏิบัติงานในฐานะรองนายกรัฐมนตรีฝ่ายความมั่นคง

ผมยังไม่เห็นมีใครฟ้องร้องให้เป็นคดี หรือให้เป็นจำเลยในศาลเลยนะครับ

ที่ไปให้การก็ไปในฐานะพยาน ไม่ได้เป็นจำเลยใด ๆ กับดีเอสไอ

แต่พวกแกนนำเสื้อแดงนั่นเป็นผู้ต้องหาในคดีก่อการร้ายไปแล้ว

คดีอยู่ที่ศาล คงต้องขึ้นศาลกันอีกนาน

แค่ไปในฐานะพยาน แต่ก็ทำให้เสื้อแดงชุ่มฉ้ำหัวใจกันได้ครับ
เพราะแกนนำไปหลอกว่า เทพเทือก กับมาร์ค ก็ขึ้นศาล
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#18 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00

เสื้อแดงนี่มันหลอกง่ายจริง ๆ

#19 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

แต่ก่อนเห็นมี ค-าย
วันนี้มีหมูด้วย
:D :D :D :D

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:11

ถุย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:11

เอาง่ายๆแบบนี้เลยนะประมาณนี้เลยนะแบคทีเรียอวกาศ....เต็มๆเลยนะเพราะมรึงเป็นหมู***

#22 Tango

Tango

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:59

หมูสกปรก คำว่า..ข้างบน..นาย...หมายถึงใคร... :angry: :angry: :angry:
:angry:

Edited by Tango, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:00.

#23 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:03

เทือกสั่งเสียแล้ว เราก็ขออนุโมทนา ให้ไปที่ชอบๆ

#24 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:12

เทือกสั่งเสียแล้ว เราก็ขออนุโมทนา ให้ไปที่ชอบๆ

เทือกเขาก็แค่พูดความจริง
ว่าทักษิณอยากเป็นประธานาธิบดี
ไม่เห็นต้องแค้นเคืองกันขนาดนั้นนี่นา ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#25 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:15

แล้วทำไมไม่ฟ้องแม้ว ข้อหาล้มล้างสถาบันละครับ :lol:

แล้วถ้าฟ้อง ศา่ลท่านบอกแม้วไม่มีพฤติกรรมเช่นนั้น จากนั้นก็เอาที่ศาลตัดสิน มาฟ้องสุเทพ ข้อความกล่าวเท็จ ชั้นฎีกา

คงมันไม่น้อย กฎหมายประเทศสาระขัน ๕ ๕

#26 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:41

หากฝรั่งเกลียดหรือโกรธใครมาก ๆ จะเรียก คนนั้นว่า ไอ้หมู หรือไอ้หมูตัวเมีย

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:32

สารเลว
gladiator 1.jpg

#28 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:26

นั่นซีครับ จะแก้ไขในสภาก็ทำได้ มีการถ่ายทอด ตรวจสอบกันทุกขั้นตอน

แม้ในสภาฝ่ายค้านก็น้อยกว่าอยู่แล้ว ทำไมไม่กล้าทำในสภา?

มองในมุมการเมือง การเลือกตั้ง สสร. ก็เพียงเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจของประชาชน

ไม่ให้สนใจความล้มเหลวของรัฐบาลลิ่วล้อ

อีกทั้งยังสามารถตกรางวัลให้กับแกนนำนอกสภาที่ยังไม่มีตำแหน่งแห่งที่

คนในสภาร่างชุดนี้ ก็จะออกมามีบทบาทในการแสดงความคิดเห็นเรื่องรัฐธรรมนูญ

ทำเสมือนว่า รัฐธรรมนูญคือปัญหาของการบริหารราชการแผ่นดิน

นั่นคือยุทธศาสตร์ของทักษิณกับพวก พยายามสร้างขึ้นเพื่อรองรับการก้าวไปสู่การเปลี่ยนแปลงระบอบการปกครอง

เมื่อเร็วๆ นี้ ทักษิณก็ให้สัมภาาณ์ทำนองว่า "รัฐธรรมนูญจ้องล้มรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง"

ฟังแล้วหัวร่อมิออก ร่ำไห้มิได้ ได้แต่ด่าว่า "***"

ตรงตัวหนังสือสีแดงด้านบนในข้อความ
ขอย้ำว่า รัฐธรรมนูญเป็นสิ่งที่ มนุษย์กำหนดขึ้น(ต้องโทษคนที่กำหนด หรือ โทษคนที่เสียประโยชน์กับกฏหมายนั้นๆ)
และอาจจะต้องปรับเปลี่ยน ปรับปรุงแก้ไข ไปตามยุค ตามสมัย แต่ให้พึ่งสำนึกว่า กฏหมายที่แก้ไขปรับปรุงนั้น
"ทุกคนต้องมีสิทธิในกฏหมายที่ตราขึ้นมานั้น อย่างเท่าเทียมกัน มิมีฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดได้ประโยชน์เพียงฝ่ายเดียว"
ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกต้องไหมครับ มีใครค้านไหมอะครับ ในระบอบประชาธิปไตยที่ทั่วโลกยอมรับและใช้กัน
แต่นี้ อะไรของรัฐบาลชุดนี้ที่อ้าง ประชาธิปไตย แต่ การกระทำ มันแตกต่างอย่างสิ้นเชิง มีแต่การกระทำเพื่อพวกพ้องทั้งนั้น

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:30.

#29 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54

ลองไปตั้งสเตตัสในเฟซบุ๊คว่า "ผมเชียร์ปชป. เพราะ ปชป. ปกป้องในหลวง"

ใช้เนื้อหาในกระทู้นี้ ปรับแก้นิดหน่อย คนชอบเยอะเหมือนกัน

#30 Ballbk

Ballbk

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:45

ชีวิตมืง มันต่ำอยู่แค่นี้แหละ ไม่มีสูงไปมากกว่านี้แล้ว

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#31 กรกช

กรกช

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:24

จากที่ผ่านๆมา พรรคการเมือง ต่างก็พยายามช่วงชิงอำนาจเพื่อให้ได้อำนาจมาครอบครอง
และจะทำเพื่อคะแนนเสียงตัวเอง มากกว่าความบริสุทธิ์ใจ

กรณีของสุเทพ ถึงแม้จากหลักฐานจะบ่งชี้ว่านี่คือความจริง
แต่ผมคิดว่า แค่ต้องการดิสเครดิตทางการเมืองฝ่ายทักษิณ มากกว่าทำด้วยความบริสุทธิ์ใจเพราะรักในหลวง

สมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ FB ยูทูป เว็บ วิทยุ ทีวีจาบจ้วงเกลื่อนเป็นดอกเห็ด
จนถึงขนาดฟ้าหญิงองค์เล็ก ต้องมาออกทีวีขอความเป็นธรรมให้ในหลวง
แต่ถึงกระนั้น ก็ไม่ได้มีนโยบายการแก้ไขปัญหาตรงนี้อย่างจิงจังเป็นรูปธรรมจากรัฐบาล

เหตุผลตรงนี้ก็น่าจะพอบ่งบอกอะไรได้

เพราะถ้าเรารักในหลวง แล้วมีใครมาจาบจ้วง เราก็ต้องปกป้อง
สมาชิกหลายๆท่านในนี้ยังปกป้อง ยังไปตอบโต้กับพวกนี้ตามเว็บ FB หรือตั้งกระทู้พูดคุยตอบโต้กันในนี้

และการทำดี นำพระราชดำรัสไปประพฤติปฎิบัติ ไม่ทุจริตคอร์รัปชั่น ตรงนี้คือเจตนาของในหลวง

ถ้าใครรักในหลวงจริง ก็ต้องทำตามเจตนาของพระองค์

แล้วสุเทพฯทำได้อย่างนั้นหรือเปล่า ?

#32 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

นายพูดได้ดีว่ะหมู สงสัยจะเป็นลางช่วงสุดท้ายในชีวิตนายแล้ว สาธุ

#33 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:55

แต่ก่อนเห็นมี ค-าย
วันนี้มีหมูด้วย
:D :D :D :D

คือว่ามีพ่อเป็นควายไงครับ..เลยสืบทอดมาถึงลูกที่เป็นหมูสกปรก <_< <_< <_<

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#34 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:22

*ผมเห็นด้วยครับ ว่าการจัดงานเสวนาครั้งนี้ เป็นครั้งที่ดีที่สุดของปชป. ทุกคนที่ขึ้นไปพูด พูดได้ดีทุกคน
โดยเฉพาะคุณสุเทพ และตามมาด้วยเสียงในฟิล์มภาษาอีสาน
-สังเกตุดูสีหน้าของคนที่ไปฟังนะครับ มีสีหน้ารื่นเริง หัวเราะตลอดเวลา ไม่เหมือนพวกแดงที่เวลาฟังหัวแดง
ปราศรัยแล้ว เกือบทุกคนมีสีหน้ากะ***นกะหือรือ
-ผมอยากได้การถอดคำพูดของจ่าxxx เกี่ยวกับเรื่องตอนยังเป็นแดง ที่ว่าสามารถปลูกบ้านราคา7ล้านด้วย
เงินจากทักษิณ

-สำหรับผมคิดว่าส่วนที่เป็นจุดอ่อนที่สุดของการปราศรัยทุกครั้งคือตอนที่โฆษกบนเวที ถามปชช.ว่า
"สู้ไม่สู้" ปชช.ตอบว่า"สู้" บางครั้งถามมากไป โดยเฉพาะคุณองอาจ มีที่ถามเกือบ10ครั้ง ความ
คิดผมว่าถ้าถาม2-3ครั้ง จะดี เพราะถ้าเกินนั้น ..ผมรู้สึกว่ากำลังโดนจูงจมูก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#35 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:04

นี่ใช้สมองสุด ๆ แล้วได้แค่นี้หรอ

---------------------------------------

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:38

'หมูอวกาศ'เอ๋ย มีสติปัญญาเข้าใจความหมายของ....
เหมือนหมาที่เยี่ยวรดภูเขาทอง” บ้างไหม.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:58

ก่อนอำลาการเมืองหากสว.ลงมติถอดถอน เทพเทือกปราศรัยกินใจที่อุบล อ่านคำต่อคำที่นี่.

http://chaoprayanews...ารเมืองหากสว-ล/

ยังหาคลิปไม่ได้ครับ...เอาคำต่อคำไปก่อน

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:32

และการทำดี นำพระราชดำรัสไปประพฤติปฎิบัติ ไม่ทุจริตคอร์รัปชั่น ตรงนี้คือเจตนาของในหลวง

ถ้าใครรักในหลวงจริง ก็ต้องทำตามเจตนาของพระองค์

แล้วสุเทพฯทำได้อย่างนั้นหรือเปล่า ?

เอาแกนนำบิดาท่านให้รอดก่อนเถิด
เห็นบอกว่าสารภาพเพื่อลดหย่อนโทษ แต่จะสู้คดีถึงฎีกานี่นะ

ตัวเองยังสีดำ แต่เที่ยวไปด่าว่าคนอื่นเหมือนตัวเองสีขาวเสียเต็มประดา
คนแบบนี้ใช้ไม่ได้
gladiator 1.jpg

#39 กรกช

กรกช

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

เอาแกนนำบิดาท่านให้รอดก่อนเถิด
เห็นบอกว่าสารภาพเพื่อลดหย่อนโทษ แต่จะสู้คดีถึงฎีกานี่นะ

ตัวเองยังสีดำ แต่เที่ยวไปด่าว่าคนอื่นเหมือนตัวเองสีขาวเสียเต็มประดา
คนแบบนี้ใช้ไม่ได้

พอความเห็นผมทำให้ ปชป.เสียหายเมื่อไหร่ สนธิจะเข้ามาเกี่ยวข้องทันที
อารมณ์เดียวกับการคุยกับเสื้อแดงเลย ว่าทักษิณเมื่อไหร่ กลายเป็นสลิ่มทันที

ถึงวันนี้ผมก็อดสงสัยไม่ได้ว่า สมาชิกบางท่าน ไม่เข้าใจจุดยืนผมจริงๆ หรือเป็นเพราะอัตตา ?
เพราะจากการแสดงความเห็นของผมที่ผ่านๆมา ผมคิดว่าเข้าใจจุดยืนทางการเมืองของผมได้ไม่ยาก

เคยเห็นผมปกป้องสนธิแบบหน้ามืดตามัวไร้เหตุผลบ้างไหม ?
อย่างกระทู้สนธิรับเงินทักษิณ ผมบอกว่าสนธิมีลับลมคมในเรื่องกระเป๋าเงิน นี่ผมปกป้องสนธิหรือ ?
เพียงแต่ตั้งคำถามไว้ว่าใช่เงินทักษิณหรือเปล่า ? เพราะมันมีเหตุผลบางอย่างที่มันบ่งบอกว่าไม่น่าใช่
หรืออย่างเรื่องโหวตโน ผมก็โนโหวต โหวตโนก่อนพันธมิตรณรงค์เป็น 10 ปี อย่างนี้ผมสาวกสนธิหรือ ?

ผมว่ารัฐบาลอภิสิทธิ์เรื่องคุณ วีระ - ราตรี แต่ผมก็ปกป้องรัฐบาลอภิสิทธิ์เรื่องจราจล 52-53
คือผมไม่เห็นด้วยกับใครบางเรื่อง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะไม่เห็นด้วยหรืออคติกับเขาทุกเรื่อง

เช่นกัน

ผมเห็นด้วยกับใครบางเรื่อง ก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะต้องเห็นด้วยกับเขาทุกเรื่อง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน