Jump to content

- - - - -

มีความเป็นไปได้ไหมที่ยิ่งลัก เป็นผู้ไม่รู้หนังสือ เลยอ่านผิดๆ ถูกๆ

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

มองอีกมุม พอดีเห็นคนแก่นั่งชี้นิ้วอ่านหนังสือพิมพ์ผิดๆ ถูกๆ ดูแล้วคล้ายยิ่งลัก เคยมีผู้ทดสอบระดับความรู้หรือไม่

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#2 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:34

เป็น ไปไม่ได้ครับ

*
แล้ว การเขียน ถูกๆ ผิดๆ มีความเป็นไปได้ไหม เป็นผู้ไม่รู้หนังสือ :huh:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#3 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:42

จะเข้าข้างเอาใจเสียงข้างมากซักหน่อย ว่าชีจบนอก ไม่แตกภาษาไทย
แต่ดันนน..ภาษาอังกฤษ เจือกห่วยแตกด้วยอีกซิ โซง..กา..สัย จะโง่จริงๆ..กำ

#4 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:29

*
POPULAR

มองอีกมุม พอดีเห็นคนแก่นั่งชี้นิ้วอ่านหนังสือพิมพ์ผิดๆ ถูกๆ ดูแล้วคล้ายยิ่งลัก เคยมีผู้ทดสอบระดับความรู้หรือไม่

เป็นผลจากการไม่อ่านหนังสือ ไม่ฟังข่าว ไม่หาความรู้รอบด้านค่ะ

แล้วก็ไม่ฝึกซ้อมในสิ่งที่ตัวเองอ่อนด้อย

เช่น การไปใต้ คุณเป็นนายก แต่ไม่รู้จัก ศอ.บต.ทั้งที่คำๆนี้ มีในสารคดีของทหารทางช่อง 5 ว่าเป็นหน่วยงานที่ตั้งขึ้นมานาน

โดยมีวัตถุประสงค์แก้ไขปัญหาภาคใต้ โดยใช้หลักการสั้นๆ เข้าถึง เข้าใจ และพัฒนา เพียงพื้นฐานแค่นี้ ถ้าผู้นำมีไหวพริบปฏิภาณจะสามารถจำชื่อเต็มบวกกับชื่อย่อ

พร้อมคอนเซปต์ แล้วระหว่างพรีเซนต์งานก็สามารถดึงเอาประสบการณ์ที่มีหรือผ่านมา อายุ 45 แล้ว ไม่ใช่เด็กๆ กอปรกับเป็น CEO บริษัทใหญ รวมทั้งเรียนสาขารัฐศาสตร์ การเมือง

การปกครองมา ยังไงก็น่าจะมีศักยภาพมากกว่านี้
แล้วก็ทดลองงานเป็นนายกมา 1 ปีแล้วนะะ วันและเวลาไม่ได้สอนอะไรเธอเลยหรือ หรือไม่คิดจะเอาข้อผิดพลาดมาทบทวนแล้วแก้ไข

แต่สิงที่นางยกควรฝึก คือ การมีสมาธิจดจ่ออยู่กับงานหรือสิ่งที่ทำ มากกว่าผัสสะท้ั้ง 5 ที่มากระทบประสาทสัมผัสนะคะ

ถ้าอยุ่บ้านเดียวกัน จะให้สาม่ีเธอ เอาหนังสือธรรมให้อ่านวันละเล่ม แล้วก็สวดมนต์ทำวัตรเย็นก่อนนอน จะได้จิตผ่องใส

และสิ่งที่สำคัญคือ ตัดเรื่องพี่ชายเธอออกไป ถ้ายังอยากทำงานเพื่อชาติ ไม่ใช่ทำเพือคนๆ เดียว ไม่อย่างนั้น เธอจะตามพี่ชายลงไปนรกอย่างช่วยไม่ได้

เพราะสิ่งที่เธอทำ คือ กรรมที่เธอทำกับคนกว่า 65 ล้านคน

#5 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ไม่รับผิดชอบ ไม่ใส่ใจมากกว่าครับ รู้จักวิธีแอบหนีสภาได้ถือว่าคิดเป็นแล้วครับ -_-

#6 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

ก็บอกแล้วไงว่ามันโง่

อีปูสมองกลวง

เชื่อมะเดี๋ยวไอ้โอ๊ค อีเอม อีอุ๋งอิ๋ง ก็คงได้เป็นนายก

ไอ้แม้วมันเล่นอุตสาหกรรมครัวเรือน ระบบโรเตชั่น

แต่มันไม่ให้ลิ่วล้อมันขึ้นมาหรอก เดานะ คนที่มีสิทธิที่สุดก็ "ไอ้เพรียวพันธุ์ ดามาพงษ์"
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#7 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

White Stupid
  • OSR likes this
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#8 ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ถึงหนูจะสวยแต่หนูก็........โง่อ่าค่า าา าา า า า
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#9 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ผมรู้แล้วละ ทำไมบรรหารและพรรคร่วมถึงชมเธอนักหนา

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:43

นางยกจบเมืองนอกนะครับ เป็นไปไม่ได้ ที่ไม่รู้หนังสือ

ท่านพูดแบบนี้ไม่ดี ครับ ดูถูก ผู้นำ ตนเอง

เหมือน ลูกจ้าง ด่า นายจ้าง ทำไม่ได้ ก็ ไปอยู่เมืองนอก ครับ -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ท่าน นายกฯ ปู เป็นผู้รู้หนังสือ

แต่อย่าถามหาสาระในหนังสือกับท่านนายกฯ ปู
ถ้าไม่อยากหงายท้องหงายไส้ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

เพราะสิ่งที่เธอทำ คือ กรรมที่เธอทำกับคนกว่า 65 ล้านคน

like!

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#13 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:50

โถ พวกอำมาตย์
ใครจะสู้ คุณหนูมาร์ค ของพวกแมงวาบล่ะ

ยิ่ง อาแป๊ะ นี่ฉลาดเป็นกรด รู้ทันแม๊วทุกอย่าง
รู้ด้วยว่า เป๋าตังค์อยู่ไหน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:57

คงจะมีแต่ประเทศไทยนี่แหละครับ ที่มีพวกสลิ่มแมงสาปคอยพูดจาดูถูกผู้นำของประเทศตัวเอง
ประเทศที่เขาเจริญแล้ว เขาเคารพนับถือผู้นำประเทศของตัวเองกันทั้งนั้น
ไม่มาพูดจาเหยียดหยามหรือคอยจับผิดต่างๆ นานาแบบนี้หรอกครับ
เพราะผู้นำประเทศเป็นคนที่เสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว เขาจึงเคารพ
ถ้าพวกสลิ่มแมงสาปเลิกพฤติกรรมด้อยพัฒนาแบบนี้
รับรองภายใน 1 ปีประเทศไทยเจริญทัดเทียมนานาอารยประเทศแน่นอน
ใครๆ ก็รู้ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:05

ไม่เชื่อว่าไม่รู้
แกล้งไม่รู้มากกว่า

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:05

มีความเป็นไปได้ไหมที่ยิ่งลัก เป็นผู้ไม่รู้หนังสือ เลยอ่านผิดๆ ถูกๆ

Started by Son of Anarchy, Today, 14:22

เธอไม่'ทำการบ้าน'มากกว่า
จึงเรียกผิดเรียกถูก
เข้าใจผิดเข้าใจเพี้ยนอย่างที่เห็นในคลิบ....!

การพูดถึงการบริหารบ้านเมือง
การแก้ไขปัญหาของประเทศหน้ากล้องทีวี
ไม่เหมือนนั่งหัวโต๊ะเป็น"ประธาน"ในห้องประชุมบริษัท........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.'เธอ'ไม่คุ้นเคยการพูดแสดงความสามารถ ฉลาดเฉลียว
ซึ่งต้องมีความตั้งใจ ความเสียสละ ความเข้าใจปัญหา เป็นต้น

ไม่เหมือนการพูดถึงวิธีการทุจริต การฉ้อราษฎร์บังหลวง
การบิดเบือน การกระทำ white lie ที่ถนัด......ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:09

มองว่า 1 ปีที่ผ่านมาจนถึงวันนี้....
นายกคนนี้คงทราบตั้งใจที่จะแก้ปัญหาและปรับปรุง(อันนี้เอาแบบเชียร์ๆชีเลยนะ)
แต่ถ้าผลมันยังออกมาอย่างนี้...
แสดงว่าในหัวชีมันคงไม่มี..สมอง..(สงสัยสมองไปทัวร์)
ซวยจริงๆประเทศกรู...

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:43

ผู้นำไม่เป็นงาน เอาไม๊คร้าาาาาาาาาาาาา

ของแพงทั้งแผ่นดิน เอาไม๊คร้าาาาาาาาา

แกล้งโง่ทำได้ทันทีไม่ต้องรอ นะคร้าาาาา

........

......

....

...

..

.
อ้าว..................................................

ยังไม่ชินกันอีกเหรอคร้าาาาาาาาาาาาาาา

ทนๆเอาหน่อยนะคร้าาาาาาาาาาาาาาาาา

อีก 7 ปีเองคร่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48

ป่านนี้แกคงนั่งบ่น "ถ้ารู้ว่าจะได้เป็นนายก กรูตั้งใจเรียนแล้ว"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52

เธอโง่โดยธรรมชาติครับ

และความโง่ถูกขยายมากขึ้นเมื่อมีวงศ์ตระกูลคอยให้ท้าย ทำให้เธอเรียนจบอุดมศึกษาและปริญญาโทมาได้ด้วยการไม่ต้องเรียน

ที่โง่เป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยยิ่งง่าวหนัก
gladiator 1.jpg

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17

บางทีนายแม้ว อาจจะคิดว่า...บ้านเมืองนี้..
( คนแบบนี้ก็ปกครองได้ ) ไม่เห็นมีปัญหา..

อาจจะจริงของเขา ( ก็คนแบบนี้ ) ปกครอง-
บ้านเมืองนี้ ..เป็นปี..แล้ว ก็ปกครองได้นี่..

#22 ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

ใครจะสู้ คุณหนูมาร์ค ของพวกแมงวาบล่ะ

ยิ่ง อาแป๊ะ นี่ฉลาดเป็นกรด รู้ทันแม๊วทุกอย่าง

พ่องดิ

#23 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

คงจะมีแต่ประเทศไทยนี่แหละครับ ที่มีพวกสลิ่มแมงสาปคอยพูดจาดูถูกผู้นำของประเทศตัวเอง
ประเทศที่เขาเจริญแล้ว เขาเคารพนับถือผู้นำประเทศของตัวเองกันทั้งนั้น
ไม่มาพูดจาเหยียดหยามหรือคอยจับผิดต่างๆ นานาแบบนี้หรอกครับ
เพราะผู้นำประเทศเป็นคนที่เสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว เขาจึงเคารพ
ถ้าพวกสลิ่มแมงสาปเลิกพฤติกรรมด้อยพัฒนาแบบนี้
รับรองภายใน 1 ปีประเทศไทยเจริญทัดเทียมนานาอารยประเทศแน่นอน

ผมไม่ใช่สลิ่มหรือแมลงสาปครับ เพราะไม่ได้นิยมอะไรไอ้แป๊ะหรือ ปชป. แต่อยากบอกสักนิดว่า ความนับถืออะไรสักอย่างนึง มันไม่ใช่ว่าต้องนับถือเพราะเป็นผู้นำประเทศหรืออะไร....ความนับถือมันต้องสร้างด้วยตัวเองให้คนอื่นนับถือ ไม่ใช่มาบอกให้คนอื่นต้องนับถือชั้นเพราะเสียงส่วนใหญ่เลือกมา......

ถ้านายกปูเค้าน่านับถือจริง หรือแสดงวิสัยทัศน์ของผู้นำได้ด้วยตัวเองจริงๆ....สลิ่ม แมงสาปที่ไหนจะไปว่าได้ล่ะครับ

ปล.นายกที่มาจากเสียงส่วนใหญ่มีประสทธิภาพแบบนี้ มันแสดงถึงประสิทธิภาพกลุ่มคนที่เลือกมาด้วยหรือเปล่าครับ?? ว่าคงไม่แตกต่างกัน
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#24 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

เพราะเธอเป็นงี้แหละ เธอคือเสปคในฝันของผู้ชายหลายๆคนเลยนะครับ คือ...

สวย รวย โง่
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#25 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:09

พ่องดิ

กด Like ให้เลยครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#26 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:33

ของจริงครับ
โง่

#27 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35

ขำ จขกท อุสา หามุมมอง ได้เนอะ แล้วมองครบทุกมุมยังครับ

#28 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:45

ผมไม่ใช่สลิ่มหรือแมลงสาปครับ เพราะไม่ได้นิยมอะไรไอ้แป๊ะหรือ ปชป. แต่อยากบอกสักนิดว่า ความนับถืออะไรสักอย่างนึง มันไม่ใช่ว่าต้องนับถือเพราะเป็นผู้นำประเทศหรืออะไร....ความนับถือมันต้องสร้างด้วยตัวเองให้คนอื่นนับถือ ไม่ใช่มาบอกให้คนอื่นต้องนับถือชั้นเพราะเสียงส่วนใหญ่เลือกมา......

ถ้านายกปูเค้าน่านับถือจริง หรือแสดงวิสัยทัศน์ของผู้นำได้ด้วยตัวเองจริงๆ....สลิ่ม แมงสาปที่ไหนจะไปว่าได้ล่ะครับ

ปล.นายกที่มาจากเสียงส่วนใหญ่มีประสทธิภาพแบบนี้ มันแสดงถึงประสิทธิภาพกลุ่มคนที่เลือกมาด้วยหรือเปล่าครับ?? ว่าคงไม่แตกต่างกัน

ตกหลุม ดังโพล๊ะ

#29 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:10

เธออาจเป็นโรคที่มีความบกพร่องทางการอ่านก็ได้ เลยไม่อ่าน พอไม่อ่านจึงไม่รู้ พอไม่รู้จึงพูดไม่ได้
ถ้าไม่มาเป็นนายก จะไม่เป็นปัญหาอะไรของเราเลย แต่นี่สุดจะทนจริงๆ

#30 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:35

ไม่ได้เป็นโรคอะไรหรอก
ความสามารถไม่ถึง ความสามารถไม่มี + ไม่มีความสนใจ ไม่มีความใส่ใจ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#31 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

หล่อนมีความรู้ครับแต่หล่อนไม่พัฒนาหล่อนมีเลขาฯคอยป้อนข้อมูลประเภทแฟร์ชั่นฯละครนำ้เน่าเรื่องหวยกับคีย์ แล้วหล่อนก็นั่งหัวเราะเอิ๊กอ๊่าก แล้วหล่อนก็ไปช๊อปปิ้งกินอาหารหรูๆแล้วก็นัดไฮโซไป ว.5 4season

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:46

ไม่ได้เป็นโรคอะไรหรอก
ความสามารถไม่ถึง ความสามารถไม่มี + ไม่มีความสนใจ ไม่มีความใส่ใจ

ใครๆ ก็รู้ว่า 'มะม่วงบ่มแก๊ส' เป็นไง
ปกติ'มะม่วงบ่มแก๊ส'เพื่อให้สุก
แต่'มะม่วง'ผลนี้บ่มสุกๆดิบๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:26

อย่าไปว่าเธอเล้ยยย....ก็แค่
( พี่เค้าให้เป็น ) ฮ่าาาาาาาา!!!!

#34 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:40

เธออาจเป็นโรคที่มีความบกพร่องทางการอ่านก็ได้ เลยไม่อ่าน พอไม่อ่านจึงไม่รู้ พอไม่รู้จึงพูดไม่ได้
ถ้าไม่มาเป็นนายก จะไม่เป็นปัญหาอะไรของเราเลย แต่นี่สุดจะทนจริงๆ

อันนี้เถียงครับ พุ่มพวง ยังร้องเพลงได้เลยครับท่าน :wub:

#35 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:16

เราว่า
ยิ่งลักไม่ใส่ใจกับอะไรเลย ความเป็นจริงแล้ว เธอแทบไม่รู้อะไรเลย ไม่สนใจมีความรู้รอบตัว ที่นอกเหนือไปจากการแต่งตัวสวย ๆ ผมเผ้าดูดี หน้าเต่งตึง ถือกระเป๋าแพง ๆ และสิ่งสำคัญยิ่งของเธออีกอย่างคือ เธอชอบแต่ก้มหน้า ก้มตานั่งกดโทรศัพท์มือถือ ไม่รับรู้ไม่สนใจอะไรรอบข้าง ยิ่งลักไม่สามารถคิดไปไกลเกินกว่านี้ได้ ต่อให้ทีมงานติวเข้มอย่างไร ความสนใจและสมองไม่มีก็ได้เท่านี้ครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#36 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:30

จานิวัติ กองเพียร

“เมื่อคืนผมพูดถึงผู้บริหารประเทศที่มาจากกรรมการผู้จัดการบริษัททางธุรกิจ ที่ไม่มีประสบการณ์ในชีวิตนอกเหนือจากงานที่ทำอยู่เลย การพูดต่อหน้าสาธารณะบอกให้ผมรู้ว่าเธอไม่อ่านหนังสือ ท่าทางการแสดงออกบอกให้รู้ว่าเธอไม่ดูหนัง เสียงของเธอไม่น่าฟังแสดงว่าเธอไม่ฟังเพลง คนคนหนึ่งคนใดจะเข้ามาบริหารประเทศด้วยตำแหน่งนายกรัฐมนตรี ไม่น่าจะเป็นคนไหนก็ได้ เริ่มต้นตั้งแต่การต้องรู้จักตัวเองว่า จะทำงานนี้ได้ไหม และงานต้องทำอะไร การบริหารประเทศไม่ใช่การฝึกงานหรือมาทำแทนใครได้

“มันเป็นความผิดมหันต์นะครับที่มารับหน้าที่ที่ตัวเองไม่สามารถทำได้ มันจะเป็นอนุสาวรีย์ขายความอายต่อชาติตระกูลที่แทบจะไม่มีอะไรเหลืออยู่แล้ว มันทำร้ายประชาชนทั้งประเทศให้เจ็บปวดรวดร้าวแสนสาหัส เธอไม่มีสิทธิที่จะพูดว่าประชาชนเลือกเธอมา และไม่น่าจะมีสิทธิเป็นนายกรัฐมนตรีได้ถ้าเธอรู้จักตัวเอง

“ผมพูดอะไรออกไปอีกมากมายเหมือนคนเก็บกด เพราะมันเก็บกดจริงจริงครับ ผมไม่อยากเห็นเธอในจอทีวี ไม่อยากได้ยินเสียงเธอ ที่จริงผมเป็นคนที่ชอบผู้หญิงมากมาก โดยเฉพาะผู้หญิงเก่ง ฉลาด และจะยกย่องเชิดชูผู้หญิงเสมอเมื่อมีโอกาส เพื่อนคู่ชีวิตผมบอกผมว่า เธอรู้สึกเสียใจและอับอายที่มีผู้หญิงคนหนึ่งมาทำให้ความเป็นผู้หญิงเสียหายได้ถึงเพียงนี้” นายนิวัติระบุ

#37 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

เธอทำให้การเมืองมีสีสัน เธอทำให้สภาจริงกลายเป็นสภาโจ๊ก เธอทำให้ตำแหน่งนายกรัฐมนตรีประเทศกลายเป็นตำแหน่งสำหรับฝึกงาน เธอทำให้รู้แจ้งว่าประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศโง่งมงายหลอกง่าย
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#38 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:00

ก่อนที่เธอเดินทางไปถึงมันก็ต้องใช้เวลาพอสมควรใช่ไหม ผมสงสัยว่าระหว่างนั้นเธอนั่งทำอะไรอยู่ ไม่ได้เตรียมตัวที่จะไปพูดบ้างเลยหรือ?

#39 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:12

เห็นพี่น้องเสื้อแดงชื่นชมท่านนายกฯปูจัง

ถ้าเราชมพี่น้องเสื้อแดงว่า ฉลาดเหมือนนายกฯปู เขาคงดีใจเนอะ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#40 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:48

.....

พร้อมคอนเซปต์ แล้วระหว่างพรีเซนต์งานก็สามารถดึงเอาประสบการณ์ที่มีหรือผ่านมา อายุ 45 แล้ว ไม่ใช่เด็กๆ กอปรกับเป็น CEO บริษัทใหญ รวมทั้งเรียนสาขารัฐศาสตร์ การเมือง

...

เป็น CEO บริษัทหนึ่งซึ่งผลิตสินค้าออกมาขายต่อตลอด

สินค้าชนิดนั้นใช้ คอ นก รีด เป็นวัตถุดิบหลักใช่หรือไม่ครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:50

เพื่อนคู่ชีวิตผมบอกผมว่า เธอรู้สึกเสียใจและอับอายที่มีผู้หญิงคนหนึ่งมาทำให้ความเป็นผู้หญิงเสียหายได้ถึงเพียงนี้” นายนิวัติระบุ

ไม่มีความรู้สึกใด ชัดเจนตรงประเด็นเท่านี้อีกแล้ว
gladiator 1.jpg

#42 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:53

ดูข่าว... นั่งประชุมคู่กับฮิลรารี่
ฮิลรารี่มองกวาดไปทั่วดูสิ่งรอบข้าง

แต่ e.ปู นั่งตาล่อกแล่ก ไม่รู้จะทำอะไร ควักโทรศัพท์มานั่งกด
กดแบบเอาเป็นเอาตาย (สองมือถือ แล้วเอานิ้วโป้งสองนิ้วจิ้ม) .... กรูจะบ้าตาย...
*คุณ*ทำอะไรที่ดีกว่านี้ได้ไม๊....
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#43 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

ผมว่าเธอไม่ใส่ใจมากกว่าครับ
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#44 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:22

เห็นควายแดงชมกันนัก ก็เลยขออวยพรให้

ลูกหลานควายแดง ฉลาด ทำงานเก่งเหมือนอิปูทุกคน

แล้วช่วยกันไปสอนลูกๆให้มันเหมือนอินี่ด้วยนะ อย่าอยู่เฉยๆ

หวังว่าลูกหลานพวกเอง คงไม่ต้องไปรับจ้างขัดรองเท้าที่เขมรกันหรอกนะ

Edited by ID007, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25.

#45 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:47

It is very likely.
She is as dumb as she looks.
People all over the world have seen many examples of her uneducated expressions.

"Stupid Botox" the pride of red shirts ;)

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#46 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:19

ปูไม่เข้าใจ
คนไทยจะเอาอะไรกันนักกันหนากะปูคระ
เป็นนายกไม่ใช่ง่ายๆนะคระ
ปูต้องตื่นแต่เช้ามาแต่งหน้าขาวเพราะใช้แป้งผิดเบอร์ตามที่กระเทยช่างหน้าบอกว่ามันช่วยกลบรอยตีนกา
แถมต้องช่วยกันคิดกับช่างผมทุกวันว่าวันนี้จะทำผมทรงอะไรดี จะทำมวยก้อนขี้หมาแปะกบาลหรือจะปล่อยสยายไล่ลมแบบแม่นาก
ไม่ใช่ง่ายๆนะคะที่ต้องคิดทู้กวัน
ไหนจะชุดอีก ต้องตัดใส่ไม่ให้ซ้ำซักวันเดียว
ทั้งหมดนี่เป็นการทำงานแบบบูรณาการเลยนะคระ
ทั้งช่างหน้า ช่างผม สไตล์ลิสต์ และปูเอง..ลงงานด้านนี้อย่างจริงจังมากๆ
ทุกคนทำเต็มที่แล้ว
ถ้าผลงานที่ออกมามันไม่ดี ก็เป็นเพราะภัยธรรมชาติล้วนๆ
...
ส่วนเรื่องปลีกย่อยอื่นๆอย่างการบริหารประเทศปูก็ให้ผู้ที่รับผิดชอบดูแลกันไปแล้วนี่คระ
ผิดอะไรก็ต้องไปถามกันเองนะคระ เป็นอีกอันที่อยากตำหนิน้องๆนักข่าวมากนะคระ ชอบมาถามปูกันทุกเรื่องเลยเชียว

ตอนที่พี่แม้วบอกให้รับตำแหน่งปูอุตส่าห์ช่วยรับมานะคระ
ถือว่าเสียสละแล้วเพราะตำแหน่งนี้ก็ไม่ได้มีมงกุฎกับสายสะพายด้วยซ้ำนะคระ ถ้าปูรับตำแหน่งนางงามขี้หมูขี้หมาปูยังได้มงกุฎ
ที่พูดนี่ไม่ใช่งั้นงี้นะคระ
อยากให้รู้ว่าปูก็เสียสละอยู่
ด่าปูกันมากๆปูก็ชักเคืองแล้วนะคระ
กะว่าจะทำป้ายติดหน้าห้องบ้าง
......
มีวันนี้...เพราะพี่เ_ี้ย

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน