Jump to content

- - - - -

หน้าบวมมาก เป็นสาเหตุของโรคอะไรได้มั้งครับ

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 19:22

ตื่นเช้ามายังคิดว่าตัวเองหล่อ แต่พอมีคนทักเอ๊ะทำไมหน้าบวมจัง ผมเป็นโรคอะไรมั้งครับเนี่ย (ถามผิดห้องหรือปล่าวครับ)

#2 rufer

rufer

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 19:26

เปนโรคไต ไง

#3 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 19:32

อุ้ย ถ้าไตผมเสียจะหาเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ

#4 gu_view

gu_view

น้องเก่า

Posted 10 September 2012 - 19:37

ผมว่าไปตรวจดีกว่าครับ ชัวร์กว่าด้วย

#5 zutto

zutto

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 19:41

ไปเปลี่ยนกับ Hentai...

ปล.แพ้อะไรมาหรือเปล่า

#6 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 19:57

แพ้อากาศ ฝุ่นเป็นไปได้หมด

ว่าแต่บวมที่อื่นด้วยป่าว

เช่น เท้า หรือ หน้าแข้ง อะคับ

ถ้าบวมน้ำจะกดแล้วจม อาจเกี่ยวกับไตได้

จะให้ดีปรึกษาหมอชัวร์สุดครับ !!!

#7 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 10 September 2012 - 19:59

บวมมากๆ ระวังมันจะหนักแผ่นดินนะครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#8 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

Posted 10 September 2012 - 20:07

ตื่นเช้ามายังคิดว่าตัวเองหล่อ แต่พอมีคนทักเอ๊ะทำไมหน้าบวมจัง ผมเป็นโรคอะไรมั้งครับเนี่ย (ถามผิดห้องหรือปล่าวครับ)

ระวังจะเป็นโรคแบบพุ่มพวงนะครับ

#9 patcha

patcha

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 20:10

บวมมากๆ ระวังมันจะหนักแผ่นดินนะครับ ^_^

คำตอบนี้คงเป็นคำตอบที่ตรงกับคำถามมากที่สุดใช่ไหมคุณริดกุน
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#10 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 10 September 2012 - 20:11

ถ้าตั้งแต่ตื่นนอน จนถึงเวลาขณะตั้งกระทู้ยังบวมอยู่

ไปโรงพยาบาลครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#11 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 10 September 2012 - 20:33

ถ้าบวมแล้วดูหน้าออกเหลี่ยมๆ แนะนำให้ไปรักษาที่ดูไบครับ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 10 September 2012 - 20:51

ในสถานการณ์นี้
แผ่นดินทรุด
น้ำท่วมไร่นา
ชาวบ้านไร้ที่อยู่.....

บรรยายไปแล้ว
สลดใจสังเวช....
คนหนักแผ่นดิน......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 22:17

เหอ เหอ เหอ ถ้าเป็นหน้าเจ้าของกระทู้ แนะนำให้ไปหาสาเหตุ
ที่โรงพยาบาล แต่ถ้าเป็นหน้า ไอ้นั่น Let it be 555555555

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 10 September 2012 - 22:19

นี่หมายถึงรูปนี้พี่ให้มาใช่ไหมครับ

บวมยาก็อาจเป็นได้ครับ แถมผิวหน้าดูเหลืองๆด้วย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะแสงไฟหรือเพราะเหลืองดีซ่าน
gladiator 1.jpg

#15 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

Posted 10 September 2012 - 22:25

เดาว่ากินเยอะเลยบวม

#16 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

Posted 10 September 2012 - 23:26

ถ้าเป็นคนที่ถ่ายรูปคู่กับน้องรัก ก็เพราะมะเร็งแดรกไข่ ระบายออกไม่ได้ เลยออกทางหน้าครับ

แต่ถ้าเป็นท่านเจ้าของกระทู้ ถ้าน้ำหนักไม่ขึ้น ก็แนะนำให้ปรึกษาหมอครับ..

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#17 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 10 September 2012 - 23:32

จะเป็นโรคไม่ไว้ใจหมอมั้งถึงได้มาตั้งกระทู้ถาม
ไปหาหมอน่าจะดีกว่าครับ :lol:
We love fender.

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 11 September 2012 - 00:04

ต้องรีบนะ เวลาเหลือน้อย :rolleyes: :rolleyes:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 11 September 2012 - 11:10

*บวมยาครับ ถ้าอยู่ไกล้ๆกลิ่นยาหึ่ง ออกมาตามรูขนเลยครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#20 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 11 September 2012 - 11:28

แนะนำให้รีบไปรักษากับคุณหมอ เหวง โตจิราการ ครับ ท่านเป็นแพทย์ที่เก่งที่สุดในประเทศไทยแล้วตอนนี้

ผลงานชิ้นเอกของท่าน... สามารถเปลี่ยนเลือดไพร่ผสมกับเลือดหมูให้กลายเป็นเลือดอำมาตย์ได้
แต่ต้องพยายามเข้าใจท่านหน่อยนะครับ เพราะท่านมีศัพท์ชั้นสูงที่คนทั่วไปได้ฟังอาจไม่เข้าใจได้นะครับ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#21 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 11 September 2012 - 11:49

น่าจะ steroids ค่ะ

ฉีดระงับอาการ :rolleyes:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#22 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 11 September 2012 - 12:08

น่าจะ steroids ค่ะ

ฉีดระงับอาการ :rolleyes:

แต่ถ้าหน้าบวมแล้วออกเหลี่ยมๆ แนะนำให้ฉีดฟอร์มาลีนครับ :)
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#23 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 11 September 2012 - 12:28

ควรไปตรวจไต....เบาหวาน..
ให้ละเอียด ..หมอเคยบอกไว้..

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users