Jump to content

- - - - -

“กรณ์” ยังอ่อนหัด “พิชัย”หนุน“คุณชาย”ลงอิสระ

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:59

“กรณ์” ยังอ่อนหัด “พิชัย”หนุน“คุณชาย”ลงอิสระ

นายพิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ในฐานะรองประธานสภาที่ปรึกษาพรรค ให้สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ ถึงกรณีที่พรรคเตรียมจะคัดเลือกตัวแทนพรรคเพื่อลงสมัครรับเลือกตั้ง กทม. ว่าขณะนี้ยังไม่ทราบว่าพรรคจะเสนอใคร แต่ส่วนตัวการเลือกตั้งผู้ว่าครั้งหน้า ตนสนับสนุน ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ลงเลือกตั้งอีกครั้งอย่างเต็มที่ เพราะตั้งแต่ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เป็น ส.ส. จนกระทั่งเป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงต่างประเทศ และมาเป็นผู้ว่า กทม. ก็ทำงานได้ดีมาก
เมื่อถามว่ามีกระแสข่าวการจะเปลี่ยนตัวส่งนายกรณ์ จาติกวณิช รองหัวหน้าพรรคภาค กทม. ลงรับสมัครแทนนั้น นายพิชัยกล่าวว่า หากเป็นนายกรณ์ ก็จะเปรียบเทียบกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ไม่ได้ มือยังไม่ถึง นายกรณ์เป็นสมาชิกพรรคเพียงไม่กี่ปี เข้าพรรคโดยการเป็นเพื่อนกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ทำงานก็พอใช้ได้ แต่คนละฝีมือกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์
ทั้งนี้ในฐานะที่ตนเป็นสมาชิกพรรค หากการเลือกตั้งครั้งนี้ ทำให้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ต้องไปลงสมัครในนามอิสระ ตนก็จะลงคะแนนให้กับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ และยอมรับว่า กรณีดังกล่าวจะเป็นการตัดแต้มกันเองอย่างแน่นอน แต่เรื่องนี้ก็ต้องแล้วแต่ผู้บริหารของพรรคที่จะพิจารณา ซึ่งตนเห็นว่าไม่น่าจะเกิดขึ้นจริง
คุณชายสุขุมพันธุ์มีผลงานมากกว่า คุณกรณ์ยังอ่อนหัดมาก และคุณชายสุขุมพันธุ์ก็มีผลงานในช่วง 4 ปีที่ผ่านมา มองเห็นอย่างชัดเจน มีทีมเวิร์ก มีรองผู้ว่าฯ ที่ดีมาก ซึ่งคุณกรณ์ยังต้องเรียนรู้อีกมากเพราะเป็นคนใหม่” นายพิชัยกล่าว
และว่าหากพรรคตัดสินใจส่ง ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ลงเลือกตั้งอีกครั้ง และพ่ายแพ้ก็ไม่เป็นไร หากมีการพิจารณาที่ดีแล้ว ก็ส่งลงไป ตนจะสนับสนุนอย่างเต็มที่ และเชื่อว่าประชาชนก็จะลงคะแนนให้อย่างแน่นอน

http://www.manager.c...D=9550000111040

ผมว่า คุณพิชัยต้องไม่ชอบ ผู้บริหาร ปชป ยุคนี้แน่ๆ.. ออกมา อัดหลายครั้งแล้ว...

อ่านจบก็สงสัยว่า...
สมมุติว่า ถ้า ปชป ไม่เอาคุณหม่อมลง แต่ เอาคุณกรณ์ ... คนที่เคยชื่นชอบ คุณหม่อม หนักหนา ในผลงานเรื่องน้ำท่วม หรือ เรื่องต่อสัญญา BTS จะยังชื่นชมพอที่จะไปลงคะแนนให้..เหมือน คุณ พิชัย หรือป่าว.... หรือว่า... จะ ชื่ินชมเฉพาะตอนเป็น คน ปชป 5555
คุณ หม่อมจะได้รู้สักทีว่า... กำลังใจ ทีได้ มันมาจาก ... แม่ยกปชป หรือ คนเห็นผลงานจริงๆ...

ผมละกลัวใจ แมลงสาบจริง.... :D

Edited by hentai, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:00.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#2 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04

นายพิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ในฐานะรองประธานสภาที่ปรึกษาพรรค ให้สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์ ถึงกรณีที่พรรคเตรียมจะคัดเลือกตัวแทนพรรคเพื่อลงสมัครรับเลือกตั้ง กทม. ว่าขณะนี้ยังไม่ทราบว่าพรรคจะเสนอใคร แต่ส่วนตัวการเลือกตั้งผู้ว่าครั้งหน้า ตนสนับสนุน ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ลงเลือกตั้งอีกครั้งอย่างเต็มที่ เพราะตั้งแต่ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ เป็น ส.ส. จนกระทั่งเป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงต่างประเทศ และมาเป็นผู้ว่า กทม. ก็ทำงานได้ดีมาก
เมื่อถามว่ามีกระแสข่าวการจะเปลี่ยนตัวส่งนายกรณ์ จาติกวณิช รองหัวหน้าพรรคภาค กทม. ลงรับสมัครแทนนั้น นายพิชัยกล่าวว่า หากเป็นนายกรณ์ ก็จะเปรียบเทียบกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ไม่ได้ มือยังไม่ถึง นายกรณ์เป็นสมาชิกพรรคเพียงไม่กี่ปี เข้าพรรคโดยการเป็นเพื่อนกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ทำงานก็พอใช้ได้ แต่คนละฝีมือกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์
ทั้งนี้ในฐานะที่ตนเป็นสมาชิกพรรค หากการเลือกตั้งครั้งนี้ ทำให้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ต้องไปลงสมัครในนามอิสระ ตนก็จะลงคะแนนให้กับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ และยอมรับว่า กรณีดังกล่าวจะเป็นการตัดแต้มกันเองอย่างแน่นอน แต่เรื่องนี้ก็ต้องแล้วแต่ผู้บริหารของพรรคที่จะพิจารณา ซึ่งตนเห็นว่าไม่น่าจะเกิดขึ้นจริง
คุณชายสุขุมพันธุ์มีผลงานมากกว่า คุณกรณ์ยังอ่อนหัดมาก และคุณชายสุขุมพันธุ์ก็มีผลงานในช่วง 4 ปีที่ผ่านมา มองเห็นอย่างชัดเจน มีทีมเวิร์ก มีรองผู้ว่าฯ ที่ดีมาก ซึ่งคุณกรณ์ยังต้องเรียนรู้อีกมากเพราะเป็นคนใหม่” นายพิชัยกล่าว
และว่าหากพรรคตัดสินใจส่ง ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ลงเลือกตั้งอีกครั้ง และพ่ายแพ้ก็ไม่เป็นไร หากมีการพิจารณาที่ดีแล้ว ก็ส่งลงไป ตนจะสนับสนุนอย่างเต็มที่ และเชื่อว่าประชาชนก็จะลงคะแนนให้อย่างแน่นอน

http://www.manager.c...D=9550000111040

ผมว่า คุณพิชัยต้องไม่ชอบ ผู้บริหาร ปชป ยุคนี้แน่ๆ.. ออกมา อัดหลายครั้งแล้ว...

อ่านจบก็สงสัยว่า...
สมมุติว่า ถ้า ปชป ไม่เอาคุณหม่อมลง แต่ เอาคุณกรณ์ ... คนที่เคยชื่นชอบ คุณหม่อม หนักหนา ในผลงานเรื่องน้ำท่วม หรือ เรื่องต่อสัญญา BTS จะยังชื่นชมพอที่จะไปลงคะแนนให้..เหมือน คุณ พิชัย หรือป่าว.... หรือว่า... จะ ชื่ินชมเฉพาะตอนเป็น คน ปชป 5555
คุณ หม่อมจะได้รู้สักทีว่า... กำลังใจ ทีได้ มันมาจาก ... แม่ยกปชป หรือ คนเห็นผลงานจริงๆ...

ผมละกลัวใจ แมลงสาบจริง.... :D

ถ้าจะพูดถึงกรณีของบุคคลและพรรคการเมือง

ตัวที่จะเปรียบเทียบได้ดีกว่ากรณีเลือกตั้งผู้ว่าหนนี้ คือกรณีเลือกตั้ง สส. คราวที่ผ่านมาครับ

อย่างคุณปูกับพรรคเพื่อไทยไง

#3 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05

พิชัยบอกให้คุณชายลงผู้ว่า

แล้วก็บอกให้แม้วกลับมาเข้าคุกด้วยนะ

It's us against the world

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:08

*
POPULAR

สมมติในเรื่องที่เป็นไปไม่ได้นั้นเปล่าประโยชน์ โดยเฉพาะเรื่องการเมือง
เหมือนสมมติว่ายิ่งลักษณ์กับโอ๊กอ๊ากตั้งพรรคแข่งกัน แล้วเสื้อแดงจะเลือกพรรคไหน
จะสมมติทำไม ในเมื่อมันไม่มีวันเกิดขึ้น -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:14

เป็นมู้ จินตนาการ คุณภาพอีกมู้
ไม่รู้จะแขวะอะไร ก็ยังอุตส่าห์สมมติสร้างจินตนาการเพื่อมาแขวะเขาได้อีก

เมพที่สุด :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:20

เป็นมู้ จินตนาการ คุณภาพอีกมู้
ไม่รู้จะแขวะอะไร ก็ยังอุตส่าห์สมมติสร้างจินตนาการเพื่อมาแขวะเขาได้อีก

ขอโทษ ครับ คำว่าจินตนาการ นั้น คนกลางเขาไว้ใช้คนในนี้ครับ ของเขาไม่มีหรอครับ เขามันแน่น พอๆกับใครๆก็รู้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#7 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

คนมันเจ็บน่ะ

พรรคอื่นมีตัวเลือกแย่งกันลง
พรรคพานทองแท้ คนหนี....ไม่มีใครกล้าลง

คนกรุงเทพรู้ว่า การทำงาน ต้องเป็นทีม
สุขุมพันธุ์มาถึงจุดนี้ เพราะพรรคหนุน

ไม่ใช่อวดเก่งราคาคุย เก่งมีคนหลงเชื่อ ไปกราบไหว้มาเป็นหัวหน้าพรรคแล้วโม้ว่าจะแก้รถติดใน 6 เดือน สุดท้ายทำพรรคพัง มีสส. คนเดียวมาแล้ว การเมืองในเมืองหลวง ที่ว่าแน่ พังมาแยะแล้ว เพราะคนลงคะแนนไม่ได้ถูกสนตะพาย...ยกเว้นเขตที่โจรคุม ซึ่งก็ลดลงเรื่อยๆแล้ว

ชาตินี้ทักษิณอย่าหวังมีผู้ว่ากทม. อยู่ใต้อุ้งตรีนเลย
ไปหากินกับพวกขายนาแลกมือถือเหอะ

#8 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:25

คุณกรณ์ กับคุณอภิิรักษ์ เป้น กก.สรรหาฯด้วย และเสร็จแล้วตั้งแต่ปลายเดือน สย. 55 แล้ว
ไม่คิดว่า เห็นไต เอา Mng. มาเล่น ถ้าเป็นรูฟะ ก้อโอเค เหมาะกับปัญญาดี
หากพลาดก้อ ก้อรับในกติกา รอไปเข็นต่ออีก 4 ปีข้างหน้า และรอดูผลงานทีมที่เข้ามาใหม่เท่านั้นเอง

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:26

อ่านหัวข้อผ่านๆ นึกว่าโปกลุก หรือ รูเฟอะ มาตั้งกระทู้นะเนี่ย -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:31

พยายามเข้าครับ
จับประเด็นให้เกิดข้อคิดเห็นขัดแย้งแบบแยบคายกว่านี้หน่อย
ผมว่าไม่ใช้สมองคิด ใช้ ไต คิดยังดีกว่าเสนอข้อมูลแบบนี้อีก
มันต้องสักกระทู้สิน่าที่จะเข้าท่า
ระดับมันสมองขนาดนี้ปีหน้าได้มีโอกาสรับแทปเลตตามอายุสมอง
ในโครงการรัฐบานแน่ๆ

#11 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:42

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะคะ กับคุณพิชัย รัตตกุล ดิฉันไม่ได้อคติต่อท่าน
แต่ท่านเป้นนักการเมืองที่ที่ค่อนอ่อนไหว ออกไปในเชิงอ่อนแอด้วยซ้ำ
ผลงานท่านที่ผ่านมาไม่โดดเด่นอะไร....ถ้ายังจำกันได้ ขนาดลูกชายท่าน ดร พิจิตร รัตตกุล
ยังถอดใจลาไม่เอาแล้วกับตำแหน่งผู้ว่าเลยไม่ใช่หรือค่ะ

คนในพรรคเกรงใจท่านเพราะท่านเป้นผู้ใหญ่ ..เท่านั้นเอง
แต่การแสดงความคิดเห้นของท่านดูไม่หนักแน่น หลักลอย

มันหลักลอยพอๆกับที่คุณเฮ็นไต หยิบเอาคำพูดของท่านมาโพสต์นี่แหล่ะค่ะ

#12 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ไปยุ่งอะไรกับพรรคแมงสาบล่ะครับ

สนใจพรรคเพื่อไทยดีกว่า ส่งใครลงดี ถึงจะชนะ ^_^

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:59

สมมติในเรื่องที่เป็นไปไม่ได้นั้นเปล่าประโยชน์ โดยเฉพาะเรื่องการเมือง
เหมือนสมมติว่ายิ่งลักษณ์กับโอ๊กอ๊ากตั้งพรรคแข่งกัน แล้วเสื้อแดงจะเลือกพรรคไหน
จะสมมติทำไม ในเมื่อมันไม่มีวันเกิดขึ้น -_-

ผมไม่รู้ว่าท่านมีข้อมูลดีอย่างไรถึงบอกว่าเป็นไปไม่ได้... ถามว่า ตอนนี้ ... ปชป ส่งใครลงผู้ว่า กทม ครับ... หรือว่าท่านรู้แล้ว ผม ตกข่าว...
คุณ พิชัย คงตกข่าวด้วย....

ผมบอกแล้วไง เมื่อมันไม่อยากตอบ หรือ ตอบลำบาก... ทางที่ดีที่สุดคือ.... มันไม่มีวันเกิดขึ้น... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ผมถามคำถาม โดยบอกอย่างชัดเจนว่า สมมุติ... เพื่อให้ ได้คิดกันว่า ถ้าเป็นแบบนั้นแล้ว จะเป็นอย่างไร ใครจะทำอะไร...
ผมว่า แบบนี้ไม่ได้เรียกว่า จินตนาการครับ... เพราะ ผมบอกเองว่า สมมุติ..
ใครคิดไปเองว่า เป็นเรื่องจริง ก็ อ่านหนังสือไม่แตกแล้ว..เพราะ ผู้เขียนบอกเอง..

ใครคิดว่า ปัญหา สมมุติเลยไม่ต้องตอบ.... โจทย์ เลข และ วิทย์ ตอนเด็กๆที่ท่านทำ ทุกข้อ ก็ สมมุติทั้งนั้น... รวมทั้ง case ของ MBA...

จินตนาการของจริง ต้องแบบนีครับ...

"น้ำท่วมอยุธยาเพราะรัฐบาล ทดลองปล่อยน้ำ...."

หาความต่างเจอหรือยังครับ... :D

#15 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะคะ กับคุณพิชัย รัตตกุล ดิฉันไม่ได้อคติต่อท่าน
แต่ท่านเป้นนักการเมืองที่ที่ค่อนอ่อนไหว ออกไปในเชิงอ่อนแอด้วยซ้ำ
ผลงานท่านที่ผ่านมาไม่โดดเด่นอะไร....ถ้ายังจำกันได้ ขนาดลูกชายท่าน ดร พิจิตร รัตตกุล
ยังถอดใจลาไม่เอาแล้วกับตำแหน่งผู้ว่าเลยไม่ใช่หรือค่ะ

คนในพรรคเกรงใจท่านเพราะท่านเป้นผู้ใหญ่ ..เท่านั้นเอง
แต่การแสดงความคิดเห้นของท่านดูไม่หนักแน่น หลักลอย

มันหลักลอยพอๆกับที่คุณเฮ็นไต หยิบเอาคำพูดของท่านมาโพสต์นี่แหล่ะค่ะ

พอไม่ถูกใจ ก็หลักลอย...
ถ้าถูกใจ... มีหลักการ...
แบบนี้ เค้าถึงเรียกว่า... หลักเสื่อม.. :D

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16

คุณกรณ์ กับคุณอภิิรักษ์ เป้น กก.สรรหาฯด้วย และเสร็จแล้วตั้งแต่ปลายเดือน สย. 55 แล้ว
ไม่คิดว่า เห็นไต เอา Mng. มาเล่น ถ้าเป็นรูฟะ ก้อโอเค เหมาะกับปัญญาดี
หากพลาดก้อ ก้อรับในกติกา รอไปเข็นต่ออีก 4 ปีข้างหน้า และรอดูผลงานทีมที่เข้ามาใหม่เท่านั้นเอง

ตกลง ปชป ส่งใครครับ
ทำไมไม่มีใครรู้...

สรุปว่า ถ้า ต่อจากนี้ไป ถ้ามีใคร เอา ข่าว Mgr มาเล่น ผม quote คำพูดท่านเลยนะครับ " ถ้าเป็นรูฟะ ก้อโอเค เหมาะกับปัญญาดี"
เพื่อนๆ แมลงสาบ อย่าพลาดนะครับ... :D

#17 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:22

พอไม่ถูกใจ ก็หลักลอย...
ถ้าถูกใจ... มีหลักการ...
แบบนี้ เค้าถึงเรียกว่า... หลักเสื่อม.. :D

เหรอค่ะ...หลักเสือมไม่เสื่อม เด่วก็รู้ค่ะ
คุณลองดูการตัดสินใจของ พรรค แมงสาบที่คุณว่า...กันสักตั้งไหมหล่ะค่ะ
ว่าเค้าจะตัดสินใจไปทิศทางไหน

พยายามสอดแนวพรรคคู่แข่งฟายแดงไว้รายงานเป้นระยะๆนะคะ
ดิฉันขอเป้นกำลังใจให้ :)

#18 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:28

ผมไม่รู้ว่าท่านมีข้อมูลดีอย่างไรถึงบอกว่าเป็นไปไม่ได้... ถามว่า ตอนนี้ ... ปชป ส่งใครลงผู้ว่า กทม ครับ... หรือว่าท่านรู้แล้ว ผม ตกข่าว...

ผมบอกแล้วไง เมื่อมันไม่อยากตอบ หรือ ตอบลำบาก... ทางที่ดีที่สุดคือ.... มันไม่มีวันเกิดขึ้น... :D

มันก็เป็นจุดมุ่งหมายของคุณอยู่แล้วที่จะจินตนาการสร้างเรื่องที่ตอบลำบากขึ้นมา
เพราะว่าเรื่องจริงที่ตอบลำบาก มันไม่มีจะให้เล่นใช่หรือไม่
ปชป. จะส่งใคร ผมไม่รู้ แต่ไม่มีทางที่หม่อมกับกรณ์ จะลงสมัครพร้อมกันแน่นอน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#19 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

มันก็เป็นจุดมุ่งหมายของคุณอยู่แล้วที่จะจินตนาการสร้างเรื่องที่ตอบลำบากขึ้นมา
เพราะว่าเรื่องจริงที่ตอบลำบาก มันไม่มีจะให้เล่นใช่หรือไม่
ปชป. จะส่งใคร ผมไม่รู้ แต่ไม่มีทางที่หม่อมกับกรณ์ จะลงสมัครพร้อมกันแน่นอน -_-

ดีครับ... อย่างน้อยก็ยอมรับเองว่า ตอบลำบาก...
จริงไม่จริง เด๋วก็รู้ครับว่า... จะเป็นแค่ ตอบลำบาก หรือ เลือกลำบาก หรือ เลือกแล้วตอบเพื่อนลำบาก.... :D

#20 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:46

บ้านเมืองกำลังน้ำท่วม hentai น่าจะไปสนใจฟากรัฐบาลว่าสมควรปลดท่านปลอด แล้วจะเอาใครมาเป็นรมต.วิทย์ฯดีกว่านะ
เพราะหาทั้งพรรคก็คงหาคนที่มีความสามารถจริงๆไม่เจอ กลุ้มใจแทนคนเสื้อแดงทั้งประเทศจริงๆ!!! :( :( :( :(

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#21 MIRO

MIRO

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

ผมถามคำถาม โดยบอกอย่างชัดเจนว่า สมมุติ... เพื่อให้ ได้คิดกันว่า ถ้าเป็นแบบนั้นแล้ว จะเป็นอย่างไร ใครจะทำอะไร...
ผมว่า แบบนี้ไม่ได้เรียกว่า จินตนาการครับ... เพราะ ผมบอกเองว่า สมมุติ..
ใครคิดไปเองว่า เป็นเรื่องจริง ก็ อ่านหนังสือไม่แตกแล้ว..เพราะ ผู้เขียนบอกเอง..

ใครคิดว่า ปัญหา สมมุติเลยไม่ต้องตอบ.... โจทย์ เลข และ วิทย์ ตอนเด็กๆที่ท่านทำ ทุกข้อ ก็ สมมุติทั้งนั้น... รวมทั้ง case ของ MBA...

จินตนาการของจริง ต้องแบบนีครับ...
"น้ำท่วมอยุธยาเพราะรัฐบาล ทดลองปล่อยน้ำ...."

หาความต่างเจอหรือยังครับ... :D

หากบอกว่า ถามคำถามโดยบอกว่า "สมมติ"
ก็แสดงว่าต้องการคำตอบจาก "จินตนาการ"

จะบอกว่าใช้คำว่า สมมติ หรือ จินตนาการ สำหรับในเรื่องนี้ก็คือเรื่องที่ไม่ได้เกิดขึ้นจริงๆอยู่ดี
หรือมันเกิดขึ้นแล้ว ก็บอกผมนะเผื่อผมตกข่าว จะได้ไปหาอ่านข้อมูลเพื่อเอามาตอบครับ
คุยการเมือง มานั่ง สมมติ นั่ง จินตนาการ มันยิ่งเลอะเทอะกันไปใหญ่โต

หากจับเรื่องสมมติไปชนเรื่องโจทย์เลข ผมก็สงสัยมันเกี่ยวอะไรกับเรื่อง กรณ์ หรือ สุขุมพันธ์ ลงผู้ว่าครับ ?
โจทย์เลข มันมีสูตรคำนวณตายตัว คนตอบได้โดยไม่ต้องใช้จินตนาการ
แต่หากคุณ hentai นิยมจินตนาการตอบโจทย์เลข ผมก็หยวนๆให้นะ ไม่ว่ากัน
แต่เรื่องที่ คุณ hentai สมมติขึ้นมา มันเป็นการให้หาคำตอบโดยการ จินตนาการ

ยกตัวอย่าง

สมมติแบบคณิตศาสตร์ : สมมติแม่มีปลา 3 ตัว แมวคาบไปกิน 2 ตัว แม่เหลือปลากี่ตัว ?
แบบนี้หาคำตอบได้ทันทีเพราะมีกฎทางคณิตย์ศาสตร์เรื่องบวกลบตายตัวอยู่แล้ว คือ 3 - 2 = 1

สมมติแบบคุณ hentai : สมมติว่า hentai มีปีก โบยบินไปในท้องนภา อยากรู้จริงหนอว่ามันจะเป็นเช่นไร ?
โจทย์แบบนี้ทั้งคำถามหรือคำตอบ มันก็เลอะเทอะทั้งนั้นแหละครับ

หาความต่างเจอยังครับ :lol:

Edited by MIRO, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ไม่ตกเป็นเหยื่อคนกลางทั้งสามโลก

#23 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:05

งั้น ผมขอตอบ

สมมุติว่า คุณกรณ์ ลงสมัครผู้ว่าในนามพรรประชาธิปัตย์
หม่อม ลงสมัครในนามอิสระ

สมมุติให้คะแนนทั้งสองท่านเท่ากันเด๊ะ
จึงสมมุติให้เป็นปรากฏการณ์ใหม่ระดับโลก
ด้วยการมีผู้ว่า กทม ทีเดียว สองท่าน

ผู้ว่าทั้งสองท่าน ต่างแบ่งงานกันทำอย่างขมักขเม้น
ทหให้กรุงเทพมหานครดีขึ้นผิดหูผิดตา
จนกลายเป็นเมืองหลวงอันดับหนึ่งของโลก
และเศรษฐกิจของกรุงเทพดีเป็นอันดับหนึ่งของโลก
กรุงเทพฯ น้ำไม่ท่วม เขียวขจี เต็มไปด้วยสวนสาธารณะ
รวมถึงสวนโคลนขนาดใหญ่ ไว้รองรับการชุมนุมทางการเมืองในอนาคต

ดีมั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:07

ยกตัวอย่าง
สมมติแบบคณิตศาสตร์ : สมมติแม่มีปลา 3 ตัว แมวคาบไปกิน 2 ตัว แม่เหลือปลากี่ตัว ?
แบบนี้หาคำตอบได้ทันทีเพราะมีกฎทางคณิตย์ศาสตร์เรื่องบวกลบตายตัวอยู่แล้ว คือ 3 - 2 = 1

สมมติแบบคุณ hentai : สมมติว่า hentai มีปีก โบยบินไปในท้องนภา อยากรู้จริงหนอว่ามันจะเป็นเช่นไร ?
โจทย์แบบนี้ทั้งคำถามหรือคำตอบ มันก็เลอะเทอะทั้งนั้นแหละครับ

หาความต่างเจอยังครับ :lol:

ไม่เจอครับนอกจากความเลอะเทอะของท่าน...
เอาอันแรก... โจทย์ท่านเอง...

ถ้าผมเป็นแมงสาบ ผมจะตอบแบบนี้ครับ...
เป็นไปไม่ได้...วะ MIRO อย่าถามคำถามที่เป็นไปไม่ได้... สมมติในเรื่องที่เป็นไปไม่ได้นั้นเปล่าประโยชน์
เพราะ บ้านข้าไม่มีแมว... 5555

เข้าใจยังครับ... อย่างเหมือนเลย...

สงสัยจะยังไม่เข้าใจ... เอาโจทย์ เก่าผมสมัย อยู่ที่ บอร์ดเก่า...

คำถาม Physic ม4
ถ้า superman มีหลอดที่ แข็งแรงมาก มีความสูง h ถามว่า h จะมีค่าสูงสุดได้เท่าไร ที่ยังทำให้ superman สามารถดูดน้ำบนโลกจาก หลอดอันนั้นได้...

แมงวาป#1 superman ไม่มีจริงครับ...
แมงวาป#2 คำถาม โดยใช้ จินตนาการ เลอะเทอะ...
แมงวาป#3 มันก็ต้อง อินฟินิตี้ซิโว้ย .superman นะโว้ย... หมูจัง...

ท่านจะให้คะแนน สามแมงวาปนี้ คนละเท่าไรดี.... 5555 :D
ท่านว่า แมงวาป#1 กับ #2 มีปัญญาคิดป่าวครับ...

Edited by hentai, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08.

#25 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

เอาน่า เจ้าของกระทู้ ผมเสนอแนวคิดให้อย่างแล้วกันว่า ส่วนใหญ่พรรคประชาธิปัตย์ มักจะสรรหา และ พยายามหาบุคคลที่เหมาะสม และ มีความรู้ความสามารถ (ทุกพรรคการเมืองแหละครับ วางแนวอย่างนี้ทุกพรรค)ผมว่ายังไง ท่านผู้ว่าก็ต้องลงต่อเพราะ เกิดข้อผิดพลาดในการทำงานที่ทำให้คนกรุงเทพเดือดร้อนน้อยมาก ถึงมีก็รีบแก้ไข ส่วน คุณกรณ์ คงไม่มาลง เพราะหน้าที่ดูแล ที่ต้องรับผิดชอบที่พรรควางไว้ คือระดับประเทศ ในด้านเศรษฐกิจ

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:10

สรุปมันก็เป็นแค่คำถามจินตนาการอยู่ดี
เหมือนคนมาถามว่า ถ้าพ่อกับแม่ผมคนใดคนหนึ่งต้องตาย ผมจะเลือกใคร
ถามว่าทำไม และมีเหตุผลอะไรที่ผมต้องตอบครับ -_-

#27 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

งั้น ผมขอตอบ

สมมุติว่า คุณกรณ์ ลงสมัครผู้ว่าในนามพรรประชาธิปัตย์
หม่อม ลงสมัครในนามอิสระ

สมมุติให้คะแนนทั้งสองท่านเท่ากันเด๊ะ
จึงสมมุติให้เป็นปรากฏการณ์ใหม่ระดับโลก
ด้วยการมีผู้ว่า กทม ทีเดียว สองท่าน

ผู้ว่าทั้งสองท่าน ต่างแบ่งงานกันทำอย่างขมักขเม้น
ทหให้กรุงเทพมหานครดีขึ้นผิดหูผิดตา
จนกลายเป็นเมืองหลวงอันดับหนึ่งของโลก
และเศรษฐกิจของกรุงเทพดีเป็นอันดับหนึ่งของโลก
กรุงเทพฯ น้ำไม่ท่วม เขียวขจี เต็มไปด้วยสวนสาธารณะ
รวมถึงสวนโคลนขนาดใหญ่ ไว้รองรับการชุมนุมทางการเมืองในอนาคต

ดีมั๊ยครับ

ดีครับ... ผมอยากใ้้ห้ ปลอด มา เป็น ผู้ว่าร่วมด้วยอีกคน ... ไหนๆก็ไหนๆ... :D

#28 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:22

สมกับเป็นท่าน hentai จริงๆ ไม่พูดแตะเพื่อไทยซักคำเลย

แต่ถ้าเกี่ยวกับ ปชป รีบโพสในทันใด

กลัวคนหาว่าไม่กลางจริงเหรอครับ? :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#29 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:27

บอกตรงๆ ผมไม่ชอบแนวคิดคุณ พิชัย

นี้ไม่ใช่หนแรก หลายครั้งแล้ว

มีหลายเหตุผลที่คนในพรรคแขวนแกบนหิ้ว และก็เป็นเหตุผลที่มีคนไปสัมภาษณ์แกเพื่อเป็นข่าว

#30 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32

สมกับเป็นท่าน hentai จริงๆ ไม่พูดแตะเพื่อไทยซักคำเลย

แต่ถ้าเกี่ยวกับ ปชป รีบโพสในทันใด

กลัวคนหาว่าไม่กลางจริงเหรอครับ? :lol:

ผมดูข่าวนี้มา สองวันแล้ว... ไม่มีคนเล่นเลยใน สรท เลยต้องทำหน้าที่แทนขาประจำ... .. ไม่อยากให้ เพื่อนๆ ตกข่าว... :D
และก็อยากรู้ว่าจะคิดเห็นกันเช่นไร....

ส่วนเพื่อไทย มีคนเล่นเยอะแล้วครับ... ท่านไม่ต้องห่วง... พูดผิดยังเล่น... ผมคงไม่ต้องเสริม...
ผมว่า ผมคอยเสริมส่วนที่ขาด ดีกว่า...

#31 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

ผมว่า ผมคอยเสริมส่วนที่ขาด ดีกว่า...

ไม่จำเป็นครับ ผมแค่อยากเห็นท่าน hentai ด่าพรรคเพื่อไทยบ้างก็เท่านั้นเอง :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#32 MIRO

MIRO

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ไม่เจอครับนอกจากความเลอะเทอะของท่าน...

ถ้าผมเป็นแมงสาบ ผมจะตอบแบบนี้ครับ...
เป็นไปไม่ได้...วะ MIRO อย่าถามคำถามที่เป็นไปไม่ได้... สมมติในเรื่องที่เป็นไปไม่ได้นั้นเปล่าประโยชน์

ผมระบุชัดเจนครับว่า ยกตัวอย่างโจทย์คณิตศาสตร์ครับ และก็ไม่ได้เป็นการตั้งคำถามเพราะผมสรุปให้เบ็ดเสร็จในตัวอย่างแล้ว
แต่คุณ hentai ดันมาบอกว่าผมตั้งโจทย์ถามเฉยเลยนะ

อ่านไม่แตก แล้วก็มาแดกดันกันซะงั้น
เฮ้อ..คนเรา

"บ้านข้าไม่มีแมว"

ทำไปได้ 555 :lol:

#33 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:45

คุณ hentai ครับ

ที่บ้านผม ลูกทุกคนเกิดก่อน พ่อ แม่ ครับ
Imagination is more important than knowledge... Albert Einstein
US (German-born) physicist (1879 - 1955

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#34 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:51

เรื่องคุณ พิชัย ผมไม่ วิจารณ์นะครับ... ก็เป็นความเห็นท่านไป... สิทธิของท่าน

แต่ที่ ผมคิดคือ อย่างที่ถามไว้ ละครับ... ลองคิดดู และถามตัวเองนะครับ... ไม่ต้องตอบครับ..
เพราะ ผมรู้ว่า ท่านไม่กล้าตอบกันหรอก....
ผ่านมา 30 กว่าความเห็น... ยังหาคนปากใจ ตรงกันตอบไ่ม่ได้เลย...

1) การที่ ท่านชื่นชอบ คุณ หม่อม... ชอบจริงๆ เพราะผลงาน หรือ เค้าเป็น คนของ ปชป ส่งมา
หรือ อีกนับหนึ่ง.. ที่ชอบๆ รักๆ อวยๆ กันเนี่ย... เพราะ ความสามารถจริงๆ หรือ เพราะ ข้าง...

2) ถ้าต้องเลือกจริงๆ... ท่านจะเลือกใคร...
- ท่านจะให้รางวัลแก่คนที่พยายามทำงาน แม้ว่าพรรคอาจไม่ส่ง ด้วยเหตุต่างๆนาๆ
หรือ
- ท่านจะเชื่อว่า พรรค เลือกดีแล้ว และเอาตามนั้น ว่าไงว่าตามกัน...

#35 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ใครจะลงเลือกตั้ง มันเป็นเรื่องของพรรคซึ่งจะโวตกันขึ้นมาว่าจะส่งใครลง ซึ่งมันไม่เหมือนพรรคที่มีนายทุนหนุนว่าจะชี้ขาดให้ใครลง

ว่าแต่เห็นไตไปเกี่ยวอะไรกับเขาละครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#36 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ผมระบุชัดเจนครับว่า ยกตัวอย่างโจทย์คณิตศาสตร์ครับ และก็ไม่ได้เป็นการตั้งคำถามเพราะผมสรุปให้เบ็ดเสร็จในตัวอย่างแล้ว
แต่คุณ hentai ดันมาบอกว่าผมตั้งโจทย์ถามเฉยเลยนะ

อ่านไม่แตก แล้วก็มาแดกดันกันซะงั้น
เฮ้อ..คนเรา

"บ้านข้าไม่มีแมว"

ทำไปได้ 555 :lol:

ต่างอะไรกับที่ ผมตั้งโจทย์ว่า ปชป ส่งกรณ์.. แล้ว คุณ หม่อม ลง อิสระ...
ยังมีคนบอกเลยว่า... เป็นไปไม่ได้... ทั้งๆที่ ผม "สรุปให้เบ็ดเสร็จในโจทย์แล้ว"

แล้ว นักเรียน แมงสาป สามตัวของผม ... หาทางไป เจอหรือยัง... :D

#37 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ใครจะลงเลือกตั้ง มันเป็นเรื่องของพรรคซึ่งจะโวตกันขึ้นมาว่าจะส่งใครลง ซึ่งมันไม่เหมือนพรรคที่มีนายทุนหนุนว่าจะชี้ขาดให้ใครลง

ว่าแต่เห็นไตไปเกี่ยวอะไรกับเขาละครับ

โอ ลืมไป มี มุกนี้อีกอัน... เอา ผม เพิ่มได้ อีกตัวแล้ว...

คำถาม Physic ม4 (แก้ไขครั้งที่1)
ถ้า superman มีหลอดที่ แข็งแรงมาก มีความสูง h ถามว่า h จะมีค่าสูงสุดได้เท่าไร ที่ยังทำให้ superman สามารถดูดน้ำบนโลกจาก หลอดอันนั้นได้...

แมงวาป#1 superman ไม่มีจริงครับ...
แมงวาป#2 คำถาม โดยใช้ จินตนาการ เลอะเทอะ...
แมงวาป#3 มันก็ต้อง อินฟินิตี้ซิโว้ย .superman นะโว้ย... หมูจัง...
แมงวาป#4 แล้วคนถาม มันไปเกี่ยวข้องอะไรด้วยละ...

ท่านจะให้คะแนน แมงวาปเหล่านี้ คนละเท่าไรดี.... 5555 :D
ท่านว่า แมงวาป มีปัญญาคิดป่าวครับ...

Edited by hentai, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01.

#38 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ที่บ้านผม ลูกทุกคนเกิดก่อน พ่อ แม่ ครับ
Imagination is more important than knowledge... Albert Einstein
US (German-born) physicist (1879 - 1955

อันนี้เนี่ย... ยอมรับว่า ลึกซึ้งมาก.... ผมไม่เข้าใจจริงๆ.. หรือ อีกนัยหนึ่ง... ผมไม่สามารถอ่านแตกได้...
่ช่วย ถอด รหัส หน่อย... ว่าั มุกของท่าน

แปลว่าอะไร... ผมเรียนมาน้อย ไม่เข้าใจ... :D

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:06

เรื่องคุณ พิชัย ผมไม่ วิจารณ์นะครับ... ก็เป็นความเห็นท่านไป... สิทธิของท่าน

แต่ที่ ผมคิดคือ อย่างที่ถามไว้ ละครับ... ลองคิดดู และถามตัวเองนะครับ... ไม่ต้องตอบครับ..
เพราะ ผมรู้ว่า ท่านไม่กล้าตอบกันหรอก....
ผ่านมา 30 กว่าความเห็น... ยังหาคนปากใจ ตรงกันตอบไ่ม่ได้เลย...

1) การที่ ท่านชื่นชอบ คุณ หม่อม... ชอบจริงๆ เพราะผลงาน หรือ เค้าเป็น คนของ ปชป ส่งมา
หรือ อีกนับหนึ่ง.. ที่ชอบๆ รักๆ อวยๆ กันเนี่ย... เพราะ ความสามารถจริงๆ หรือ เพราะ ข้าง...

2) ถ้าต้องเลือกจริงๆ... ท่านจะเลือกใคร...
- ท่านจะให้รางวัลแก่คนที่พยายามทำงาน แม้ว่าพรรคอาจไม่ส่ง ด้วยเหตุต่างๆนาๆ
หรือ
- ท่านจะเชื่อว่า พรรค เลือกดีแล้ว และเอาตามนั้น ว่าไงว่าตามกัน...

ตัวแปรมันมีมากกว่านั้นหรือเปล่าครับ เช่น ทำไมหม่อมถึงลงอิสระ
จุดยืนทางการเมืองที่ลงอิสระคืออะไร ทีมงานสนับสนุนมีหรือไม่
นโยบายที่นำเสนอเปรียบเทียบกันเป็นอย่างไร
ส่วนที่บอกว่าชอบเพราะว่า ปชป. มันก็มีส่วนอยู่แล้ว พูดยังไงก็ไม่ผิด
แต่ถ้า สมมติ ปชป. ส่งเก่ง การุณ ลงสมัคร ถามว่าคนกทม. จะเลือกไหม
คุณ hentai จินตนาการล้ำเลิศ คงตอบตัวเองได้กระมัง
สำหรับ ปชป. พรรคไม่ใช่ทุกอย่างหรอกครับ พรรคก็มีส่วน บุคคลก็มีส่วน

ส่วนการจะลงคะแนนให้ใคร ไม่ใช่การให้รางวัลครับ
ผมเชื่อว่าคนเลือก ปชป. คงน้อยคนที่จะคิดแบบนั้น -_-

#40 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ผมมองว่า เวลานี้ กรณ์ไม่เหมาะกับสนามเล็กไปแล้วครับ
บทบาทของขุนคลังอันดับหนึ่ง ถ้าได้ทำงานร่วมกับอภิสิทธิ์
น่าจะเหมาะสมกับความรู้ความสามารถมากกว่าครับ

ดังนั้น ผมไม่คิดว่าประชาธิปัตย์จะเลือกกรณ์เข้ามาลงชิงครับ
ที่พูด ไม่ได้หมายความว่าตำแหน่งนี้กระจอกไปสำหรับกรณ์หรอกนะครับ
แต่ความเหมาะสม น่าจะเป็นคุณชาย หรืออภิลักษณ์เสียมากกว่า

ผมเชื่อว่า การจะเลือกใครลงตำแหน่งอะไร
พรรคประชาธิปัตย์มีการยกมือโหวตกันอยู่แล้ว
ไม่ได้ทำตามอาวุโส หรือเล่นเส้นเหมือนบางพรรค
ดังนั้น เมื่อถึงเวลานั้น จะเป็นใคร ก็น่าจะผ่านฉันทามติเป็นที่ชัดเจนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#41 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ไม่จำเป็นครับ ผมแค่อยากเห็นท่าน hentai ด่าพรรคเพื่อไทยบ้างก็เท่านั้นเอง :lol:

จะมีวันนั้นเหรอครับ ท่าน 3

นี่คนกลางแห่งสามโลกนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ :D :D :lol: :lol: :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#42 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35

ใครก็ได้ของ ปชป. กูเลือกหมด

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

ที่จริงกรณีปชป. นี่ ผมว่าเป็นเรื่องปกติของระบอบประชาธิปไตยนะ
คือทุกอย่างอยู่ที่การคัดเลือกมาโดยลำดับ

เหมือนโอบามา แม้ว่าเป็นประธานาธิบดีอยู่ ก็ไม่ได้รับประกันว่าพรรคจะส่งลงชิงอีก
เพราะไม่มีใครรู้มติพรรค

แต่มีอยู่พรรคนึง คนๆ เดียว
โอเวอร์รูลมติพรรคได้

คนๆ เดียว รู้ว่า พรรคจะส่งใครลงชิงเก้าอี้นายก

คนๆ เดียว รู้ว่าใครจะได้เป็นรัฐมนตรีกระทรวงใหน

คนๆ เดียว รู้ว่า รัฐมนตรีคนต่อไป ชื่ออะไร

ยัยงั่งที่ใหนไม่รู้ นั่งเฝ้ากระเป๋าเงินอยู่ที่บ้าน
จู่ๆ ก็ต้องลงสมัครปาร์ตี้ลิสต์เบอร์ 1
เจ้าตัวยังไม่รู้เลย แต่คนๆ หนึ่ง รู้แล้ว

สาวกพรรคนี้ก็เลยว่างมาก ต้องไปเที่ยวสอดรู้กิจการของพรรคอื่น
เพราะพรรคตัวเอง
ตัวเองไม่มีสิทธิ์มีเสียงอะไรทั้งนั้น

Edited by amplepoor, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37.

#44 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

อันนี้เนี่ย... ยอมรับว่า ลึกซึ้งมาก.... ผมไม่เข้าใจจริงๆ.. หรือ อีกนัยหนึ่ง... ผมไม่สามารถอ่านแตกได้...
่ช่วย ถอด รหัส หน่อย... ว่าั มุกของท่าน

แปลว่าอะไร... ผมเรียนมาน้อย ไม่เข้าใจ... :D

แล้วบอกว่าเป็นแดงคุณตะพาบ

ขอลองตอบแทนท่านจักรพงษ์นะครับ

มันเป็นเรื่องตรรกะไงครับ

ลูกทุกคน เกิด ก่อน พ่อ แม่

เป็นไปได้ไหมครับ???

เหมือนกันครับ

เรื่องที่ Hentai สมมติมา

เป็นไปได้ไหมครับ??? :D :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#45 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:49

นี่แหละ เนื่องจากพรรคเพื่อไทย ไม่รู้จะเอาใครมาลงแข่ง
เลยต้องตัดกำลังให้ท่านสุขุมพันธุ์ เป๋อิอิ
แต่เป๋ในกลุ่มพวกควายเดียวกันไม่รู้ว่าจะส่งใคร
เพราะว่าปชป. ตัวเลือกเยอะ

#46 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:54

มิน่าหละ เรียนมาน้อยเลยโง่เหมือนนางยก เลยอวยนางยกโง่กันเข้าไปอย่างเดียว

สมกับเรียกตัวเองว่าเป็น "คนกลาง" จริงๆ :lol:

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

จะให้วิจารณ์ความเห็นใครต้องดูความน่าเชื่อถือของคำพูดด้วยครับ

เอาแค่คำพูดที่คุณพิชัยแกบอกว่า

แค่นี้เจ้าของคำพูดก็หมดความน่าเชื่อถือในทันตาแล้วครับ

ปล่อยๆคนแก่ว่างงานแกไปเถอะ ไปสนใจแกอะไรมากมายคุณเห็นไต
gladiator 1.jpg

#48 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ขอยืมคำพูด "ฮัวหยง" ที่บอก "ตั๋งโต๊ะ" ไว้ว่า "จะฆ่าไก่ใยต้องใช้มีดเชือดโคเล่า"
ระดับความกากของคู่แข่ง ปชป. ในสนาม กทม. ก็เป็นดั่งคำกล่าวของ "ฮัวหยง" นี่ละ

Edited by Ricebeanoil, 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:46.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:22

พรรค ปชป เลือกคนมาลงแข่ง ตามมติพรรค ไม่ใช่เหมือนบริษัทเพื่อไทย เลือกคนมาลงแข่ง ตามคำสั่งไอ้แม้ว

#50 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:42

ทำไมช่วงนี้ กองเชียร์ เพื่อไทย ร้อนเนื้อร้อนตัว ออกอาการ
เรารู้ว่านายผิดหวัง เราเข้าใจ หายใจลึก พยามเข้า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน