Jump to content

- - - - -

"ปู" รับคำท้า! เชิญ"มาร์ค" ถกไฟใต้ ยันมารับฟังด้วยตัวเอง 18 กย. นี้

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:08

ผมไม่เคยเชื่อเลยว่าเธอจะมา

#52 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:16

ผมไม่เคยเชื่อเลยว่าเธอจะมา

โถๆๆๆ เชื่อหน่อยสิ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#53 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:53

กลัวแต่ ชีจะบอกต้องแก้ปัญหาไฟใต้โดยการ สร้างเขื่อน คอ-นก-รีต อะซิ

#54 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:57

เรา คงจะได้เจอ การสื่อสาร แบบ ทางเดียว(one way)แน่นอน

ถูกต้องนะครับ... เพราะ เค้าจะไม่ให้ใครพูด... :D

ตามธรรมชาติน่ะครับคุณ Plunk คนไม่ค่อยมีสมองอย่างอีโง่นี่ มันจะไปเก่งเท่าคนฉลาดอย่างมาร์คได้ไงล่ะครับ
ขนาดเรื่องง่ายๆอย่างเช่น วันที่ 24 ส.ค. 55 ที่มีประชุมสภา แทนที่จะ เข้าประชุมตามหน้าที่ ดันเสือก กระแดะ ไปเป็นประธานในพิธีเดินเครื่องหัวเจาะอุโมงค์รถไฟฟ้า ที่ รฟม. กับ อิตาเลียนไทยเชิญไป (เก่งทำแต่เรื่องไม่เป็นเรื่อง) ซึ่งถ้าปูมีสมองจริง ก็คงคิดได้ว่า ไม่ควรไปร่วมพิธีในวันนั้น ให้เลื่อนไปก่อนก็ได้ รอให้สมัยการประชุมสิ้นสุดก่อนค่อยไปวันหลังก็ได้ เพราะเพื่อนผมที่เป็นระดับ Senior ที่ รฟม. บอกว่า กำหนดการเดินเครื่องหัวเจาะที่แท้จริงถูกเลื่อนไปเป็นเดือนธันวาคม 2555 และงานดังกล่าวก็เป็นกิจกรรมต่อเนื่องของงานฉลองการก่อตั้ง รฟม. ครบอายุ 20 ปีจะเลื่อนไปอีก 1 อาทิตย์ หรือ 1 เดือน ก็ได้ ไม่มีผลกระทบต่องานก่อสร้าง แต่อีโง่เลือกที่จะโดดประชุมสภา มาทำงานเสนอหน้าที่ชอบมากกว่า
คุณ Plunk คิดว่า ถ้าเป็นมาร์ค จะทำอะไรโง่ๆแบบนี้ไหมล่ะครับ ?
ว่าแต่เห็นไอ้การ์ตูนลามก บ้างไหมครับ เห็นเข้ามาเหน็บพี่มาร์คไปแล้ว มาเจอข้อเท็จจริงอย่างนี้ ไม่รู้จะว่ายังไงน้า
สงสัยจะชมว่าปูมีความสามารถดีเยี่ยม มีวิจารณญาณเยี่ยมยอดรึเปล่าน้า 555+

#55 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:59

กลัวแต่ ชีจะบอกต้องแก้ปัญหาไฟใต้โดยการ สร้างเขื่อน คอ-นก-รีต อะซิ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#56 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:22

เอาล่ะ...ถ้าเป็นจริง ภาระไปที่คนทำโพย

ขอตัวโตๆ อ่านง่ายๆแต่กระดาษต้องแผ่นเล็กๆกว่าที่เคยทำมาด้วย โอเค๊??

(ฮ่าๆๆ เอาเรื่องจริงคนทำโพยมาเมาท์เลยนะเออ ขอบอก)

#57 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:59

เค้าบอกพวกมรึงหลายเรื่องแล้วก็ไม่เคยฟัง พวกมรึงจะถกทำไมให้เสียเวลา

Edited by Fus Ro dah, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:00.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#58 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:51

ผมกลัวแต่ถึงเวลาจะมีฝูงกระบือแดงมาปิดล้อมทางเข้าออกมากกว่า

#59 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:56

ผมนึกถึงภาพนี้

และนึกถึงนพดล แบบนี้

ไม่รู้สิ นายปรามหมาไม่เห่า

และนายก็ออกมาบอกว่า

ผมเชื่อแบบนั้น

Edited by sigree, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน