Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจพรรคประชาธิปปัตย์

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37

รู้สึกว่าจะพากันแถได้แถดีจริงๆ :)

มันไม่ถูกน้ำท่วมมันถึงแถ ไอ้พวกถูกน้ำท่วมดิแถกเหงือกเร้ย แถกได้แถกดี แมงสาบช่วยอะไรเป็นมั้ย

#52 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ทำดีไม่เป็น ก็ หัดเงียบ ๆ บ้าง ก็ ได้ทำดีแล้วล่ะ

เงียบๆก็ได้ ขอไปโชว์กระเป๋าได้เป่า

#53 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

แหม เขิลจัง ชมกันเกินไป หรือว่าเราชักฉลาดขึ้นหว่า

#54 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ตอนนี้ จะพยายามอ่านอย่างเดียวแบบท่านโจโฉแล้ว ไม่ว่าจะเขียนให้พวกฟายแดงมันเข้าใจความจริงว่า รบ.นี้ มันไร้น้ำยา บริหารประเทศไม่เป็น มันยังเสือกแถโยงไปเรื่องฝ่ายค้านทำไมไม่ไปเปิดโรงครัว ที่แม่มันน่ะ จะดีดจะดิ้นเดินชมนกชมไม้ พวกมันก็ตั้งหน้าตั้งตาเลีย อวยไปวันๆ มีความฝันลมๆ แล้งๆ ว่าจะมีกระดูกโยนให้มันแทะเล่นบ้าง ไม่อยากเสียเวลาตอบดีกว่า B)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#55 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:52

รู้สึกว่าจะพากันแถได้แถดีจริงๆ :)

หากคุณคิดว่า ความเห็น ความรู้สึกของสมาชิกเป็นการแถ
แล้วความห่วยแตกของรัฐบาลคุณ คุณคิดว่ามันเป็นอะไร
ความภาคภูมิใจของคุณงั้นเหรอ หรือมันแสดงออกคุณภาพของผู้สนับสนุนรัฐบาลอย่างคุณ
ว่าโหลยโท่ย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#56 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:52

ทำไมเเมงสาปเหลืองถึงได้ชอบ แถ แถ แถ ดีกันจัง อ่านและฟังแต่ละเม้นแล้วฮาดี :lol: :D :lol:

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้พรรคประชาธิปปัตย์

เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ??

ไม่เค้ย เห็นแต่ไปตั้งอยุธยา
ตั้งกระทู้แถๆอีกแระ

#57 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ก็มันท่วมทุกปีอยู่อยู่แล้วนี่ครับ อ้าวไม่เชื่อคอยดู

ครับ

แสดงว่าตอนมาร์คก็ท่วม แล้วท่านกล้ารับประกันไหมว่าเสื้อแดงไม่ด่ามาร์คก่อน? :lol:

แน่นอนครับ เสื้อแดงมีเหตุผลพอ ไม่ด่าใครโดยไม่มีเหตุผลหรอกครับ

แมงสาบไม่มีเหตุผล ด่ามาได้ไง เสื้อดำเผาบ้าน เผาเมือง เสื้อดำมีที่ไหน จับมาให้ดูหน่อย
เสื้อแดงอยากได้เหตุผลจากแมงสาบ

#58 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:02

รับความจริงไม่ได้หรือคะ ว่า รบ ของคุณไม่ได้เรื่อง

สมเพชตัวเองหน่อยก็ดีนะ

น้ำลายนายหญิงว่าเหม็นแล้ว ได้กลิ่นของขี้ข้าก็ไม่ต่างกัน

Edited by pinkpanda, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:03.

#59 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:08

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจและรักพรรคประชาธิปปัตย์

*
*

*

*

พรรคประชาธิปปัตย์ เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ

หรือทำครั้งนี้ที่สุโขทัยทำไปเพื่อสร้างภาพเพื่อประโยชน์การเมือง :(

กระทู้ ควายแดง :lol: :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#60 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:27

ใครกันแน่ที่แถ

ฝ่ายค้านมีหน้าที่บริหารงาน รัฐบาลมีหน้าทีโยนขี้ให้ฝ่ายค้านรึ (ใช้ความคิดหน่อย)
อยากให้ ปชป ทำ ง่ายๆ พวกแกก็ลาออกจากเป็นรัฐบาลสิ แล้วมาเป็นฝ่ายค้าน

#61 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:29

น้ำท่วมเชียงใหม่ ฝ่ายค้านต้องเปิดโรงครัวด้วยป่ะครับ

ถ้าไม่เปิดนี่โดนด่าด้วยมั้ย

#62 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:39

ชอบ จ ข ก ท จัง โง่แบบไม่เผื่อแผ่ แหลได้ไม่อายฟ้าดิน ดิ้นไปเรื่อยๆ ไม่เมื่อยตุ้มบ้างหรือไร

#63 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

น้ำท่วมพี่น้องภาคใต้ฐานเสียงที่เขาเลือก ที่เขาไว้ใจและรักพรรคประชาธิปปัตย์

*
*

*

*

พรรคประชาธิปปัตย์ เคยไปตั้งโรงครัวเลียวแลเอาใจใส่เขาบ้างไหมครับ

หรือทำครั้งนี้ที่สุโขทัยทำไปเพื่อสร้างภาพเพื่อประโยชน์การเมือง :(

หาภาพแปะด้วย หรือหาไม่ได้ สิ ตอนนี้

#64 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:21

ข่าวเก่า ลองดูซิ
http://morning-news....010620-2-1.html

Edited by ธนุส นิราลัย, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:22.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#65 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:35

ภาคใต้ท่วมเป็นเรื่องปกติ ไม่ท่วมชิแปลก ด้วยความที่ว่าฝนมันตกแบบไม่เห็นเดือนเห็นตะวัน 10-20วัน บางทีเป็นเดือน มันก็ไม่ต่างจากน้ำท่วมที่ไปไหนก็ลำบาก ของกินก็หายาก

#66 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

ก่อนอื่นคงต้องแยกระหว่างท่วมเป็นปรกติ กับท่วมผิดปรกติ
ถ้าท่วมเป็นปรกติ คนในพื้นที่ปรับตัวได้ รับมือได้ --> แก้ปัญหาระยะยาว
ท่วมผิดปรกติ --> เกิดภาวะวิกฤติ --> ต้องมีการแก้ปัญหาทั้งระยะสั้น ระยะยาว

ความรุนแรงของปัญหาก็ต่างกัน

คนใต้น้ำท่วมจนเป็นปกติ ยกเว้นบางเหตุการณ์ เช่น สึนามิ หาดใหญ่น้ำท่วม ซึ่งผมก็เห็นว่ามีหน่วยงานลงไปให้ความช่วยเหลือในช่วงวิกฤติ
แต่สุโขทัยน้ำท่วมแบบนี้เป็นน้ำท่วมตามปรกติหรือไม่ ถึงขั้นขาดแคลนอาหาร ดังนั้นนี่ไม่ใช่เพราะเขาไม่รู้จักพึ่งตนเองเลยต้องขอความช่วยเหลือ และประชาชนทั่วไปที่มีน้ำใจก็สมควรให้การช่วยเหลือ เป็นสิ่งที่น่าชื่นชม

ปัญหาคือ - ภาครัฐทำอะไรบ้าง หรือจะปล่อยให้ประชาชนช่วยกันเองอย่างเดียว
- จะเอาหน้าหรือไม่ ผมว่าไม่สำคัญเท่ากับเค้าช่วยเหลือจริงหรือไม่ ถ้าไปยืนถ่ายรูปแล้วไม่ได้ช่วยเหลือหรือสร้างประโยชน์ หรือติดชื่อตัวเองที่ของบริจาคซึ่งเป็นของคนอื่น หรือเพียงประกาศว่าตัวเองบริจาคทั้งที่ไม่ได้ทำ แบบนั้นสมควรตำหนิครับ

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07.

#67 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ว้าว... ท่านไร้สีไร้กลิ่นมาเม้นในกระทู้ผม นับว่าเป็นเกียรติมากครับ
ผมชื่มชมความคิดมานาน ตั้งแต่ท่านจวกพวกเดียวกัน
ที่มันปลุกระดมบิดเบือนพระราชดำรัสเพื่อจะให้ใช้ความรุนแรง

ความคิดการอ่านท่านดีมาก แต่เม้นบนยังไม่ได้อ่าน ขออ่านก่อนนะ :)
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#68 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

เงิบ ..

Attached Images

• 2909300 (1).jpg

#69 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:19

เขาไม่ตั้งหรอกครับ ที่นั้นมันของตาย เดี๋ยวปลายๆ พ.ย.หรือ ธ.ค. ก็จะท่วมแล้ว

เขาก็มีเหมือนกันละครับ สส.ในพื้นที่ลงมาตลอดเวลาน้ำท่วมจากบ้านผมไปบ้านสส.แค่5กิโลเมตรเอง B)

#70 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20

คือถ้าบ้านผมท่วมบ้านสส.เขตผมถึงหลังคาครับ ที่ทำการสาขาพรรคมิดหลังคาของปชป.อ่ะครับแต่พอดีผมมิได้เลือกว่ะก่อนหน้านี้เพิ่งเลือกครั่งที่ผ่านมา

#71 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:10

สุดท้ายหาเรื่องด่าไม่ได้ มันคงด่าว่าพี่น้องภาคใต้อุตส่าห์เลือก ปชป. มาเป็นรัฐบาล
ทำไม ปชป. ถึงไปเป็นฝ่ายค้าน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#72 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:13

น้ำท่วมเกี่ยวไรกะ สส วะ ด่า รัฐบาล สิโว๊ย งบ อยู่่่่่่ในมือ สมองควาย ไม่มีปัญญาแก้

#73 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:26

อ้าว 19 มงกุฎ โดนแบนฟอร์เมน แล้วหรือนี่

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#74 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:48

เห็นเมื่อไร กดไล้ค์เมื่อนั้น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#75 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:24

คราวหลัง แจกงบให้ สส ทั้ง สส ฝ่ายค้านและรัฐบาล จะได้เอางบไปช่วยน้ำท่วมได้ทันที ไม่ต้องมารอ เงินจากรัฐบาล

#76 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:20

คนใต้บ้านผม ไม่หนักหนาจริงๆ ไม่เคยนอนรอความช่วยเหลือครับ
ต่างคน ต่างช่วยกัน ไหนจะมี ท้องถิ่น คอยดูแลอีก
ไม่เหมือนบางที่ ทำอะไรไม่เป็น ดีแต่รอคอยความช่วยเหลือ
ไม่เคยคิดจะช่วยเหลือตัวเอง ไร้คุณภาพจริงๆ

#77 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:07

*คงรออาหารกล่องจากใครนะ(คนรบ.นส.ปู) ..ที่ทำอาหารกล่องช่วยน้ำท่วมปีที่แล้ว
ทำ(เบิกเงินรัฐ)ได้วันละเป็นแสนกล่อง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน