Jump to content

- - - - -

ขอทราบผลงานที่กำลังสร้าง ที่สร้างเสร็จแล้ว จากเงินที่กู้มา 3.5 แสนล้านหน่อยค่ะ

3.5 แสนล ้าน

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:05

เห็นน้ำยังท่วม บางคนบอกประมาณว่าต้องใช้เวลา ยังไม่เสร็จ งั้นขอทราบหน่อยเถอะที่กำลังสร้างอยู่ตอนนี้ จากงบที่กู้มา 3.5 แสนล้านนี่มีอะไรบ้าง เริ่มสร้างเมื่อใหร่ จะเสร็จเมื่อใหร่ หรือมั่นใจว่าปู เอาอยู่ อีกปี

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20

อยากรู้เหมือนกันว่าปีนี้มันทำอะไรบ้าง นอกจากพรบปรองดอง หวังว่าคงไม่ต้องไปกลูเกิลเองนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:27

คนกลางบอกว่า ขอเวลาหน่อยครับ เพิ่งกู้มาได้ไม่กี่เดือนเอง
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

มาปูเสื่อนอนรอฟังค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#6 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ตอนนี้เราพยายามเต็มที่ในการสร้างโฟร์ซีซั่นไว้ถึงเจ็ดชั้นเพื่อเป็นพื้นที่รับน้ำ จากงบห้าหมื่นสามแสน แต่เนื่องจากคอ-นก-รีดขาดแคลน หญ้าแพรกไม่เพียงพอเนื่องจากควายแดงเอาไปกินหมด ทำให้งานเราล่าช้า แต่รับรอง ไงๆก็ "เอาอยู่" ท่วมไม่ถึงซุนไกโกลกแน่นอนคร้าาา

Edited by Norachon, 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:45.

#7 butadad

butadad

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:52

น้ำท่วมสุโขทัย ไงผลงาน ไอ้โกร่งบอกกู้เงินแล้วน้ำไม่ท่วมชั่วนาตาปี

#8 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:52

กระดาษแผ่นเดียว ไม่มีรายละเอียด จนบัดนี้ ฝ่ายค้านทวงถาม ก็ไม่ สามารถให้ รายละเอียด ได้

#9 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

กระผมก็ไม่เห็น ท่านนายกปู จะทำHEREอะไรเป็นชิ้น เป็นอันเลยนะครับ

สวยใส ไร้สมอง โง่เหง้าเต่าตุ่น ไปวัน ๆ

ถ้าทำไม่ได้ ก็ไม่สมควรอยู่ ออกๆ ไปเถอะ เผื่อประเทศชาติจะดีขึ้นบ้าง

#10 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

เดี๋ยวมวลมหาประชาชนคนเสื้อแดง
คงได้นำข้อมูลมาตบหน้าพวกแมงวาป
ให้ได้หงายท้องหงายไส้กันทั้งบอร์ดแน่นอน

คอยรอดูเถอะ !! :angry:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#11 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

รออีกสิบวันนะคะ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นค่ะ

#12 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:05

เจอหลักฐานแล้ว
ชี..ได้กดปุ่มเตือนภัยแล้ว
ชีเก่งวะ..เตือนล่วงหน้าก่อนตั้งสิบกว่าวัน
v
v
v

#13 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ชีเก่งวะ..เตือนล่วงหน้าก่อนตั้งสิบกว่าวัน
v
v
v

ระวังหมูอวกากจะเอาไปเป็นผลงานนะครับ ช่วงนี้ทำยอดให้เข้าตานายใหญ่อยู่ :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#14 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

เท่าที่ทราบ งบ นี้ใช้เวลาก่อสร้างรวมๆ 4 ปี ครับ สำหรับสร้างเขื่อนรู้ศึกจะมากกว่านั้นด้วย

#15 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

350,000 ล้าน สิ่งที่รัฐบาลปู นำไปสร้างคือ "ภาพ" ค่า รัฐบาลหนูเน้น "สร้างภาพ" ค่า เพราะ "สร้างคุณภาพ" ไม่ได้ค่า ไม่มีปัญญาค่า

ผลงานหนูก็มีนะคะ

...เห็นผลงานหนูไหมคะ ป้ายประกาศตามทางด่วน ตามริมถนน ตามมอร์เตอร์เวย์.... รูปหนูสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ นี่แหละค่ะงานหนู ถ่ายรูปทำพรีเซนต์....แต่ไม่ต้องใช้สมองบริหารประเทศค่า
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#16 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:47

ความรู้คือสิ่งที่ต้อง ติดตามครับ มาแหกปาก หาพระแสงด้าม งาวทำไม่ คุณมีความสำคัญฉะไหน ถึงต้องเตรียมข้อมูลไว้ให้คุณไม่ทราบว่าเป็นรัฐมนตรี เงา กระทรวงไหนครับ
อยากรู้ไปหาเอาเองครับ ฮี้ๆๆๆๆๆ

#17 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ความรู้คือสิ่งที่ต้อง ติดตามครับ มาแหกปาก หาพระแสงด้าม งาวทำไม่ คุณมีความสำคัญฉะไหน ถึงต้องเตรียมข้อมูลไว้ให้คุณไม่ทราบว่าเป็นรัฐมนตรี เงา กระทรวงไหนครับ
อยากรู้ไปหาเอาเองครับ ฮี้ๆๆๆๆๆ

แล้วเอ็งเป็นใคร ถึงมาตั้งคำถามให้สมาชิกเขาตอบ อยากรู้ก็ไปหาเองซิโว้ยยยยย ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#18 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:09

รู้สึกว่าจะพากันแถได้แถดีจริงๆ :)

เนอะ..ไม่รู้ก็ไม่เห็นต้องเสียเวลาแถเลย :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#19 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:18

v
v
v

ระวังหมูอวกากจะเอาไปเป็นผลงานนะครับ ช่วงนี้ทำยอดให้เข้าตานายใหญ่อยู่ :D

เดี๋ยวมันอาจจะได้เลื่อนขั้นเป็นคนโพสต์เฟสของอ้ายโอคก็เป็นได้ :D :D :D

#20 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

v
v
v

เดี๋ยวมันอาจจะได้เลื่อนขั้นเป็นคนโพสต์เฟสของอ้ายโอคก็เป็นได้ :D :D :D

ถ้าได้ดิบได้ดีก็อย่าลืมกันละ 55555555

#21 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:41

แพไม้ไผ่ไง ปลอดเค้าทำเสร็จมาตั้งนานแล้ว

#22 โคนัน

โคนัน

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:28

ที่ผ่านมา เรื่องเร่งด่วน คือ พรบ ปรองดอง ช่วยแม้วกลับบ้าน แทนที่จะเอางบ 3.5 แสนล้าน ไปประชุมในสภา เอาเป็นกระทู้เร่งด่วน วาระเร่งด่วน

แต่ที่ด่วนกว่า คือเรื่องแม้ว งับ

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:26

เอาไปจัดนิทรรศการน้ำไง
นั่นง่ะชัดที่สุดเลยจ้ะ
gladiator 1.jpg

#24 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:28

ตอนกู้บอกเร่งด่วนต้องทำทันทีด้วยนะ 5555555555555555555

#25 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34

เท่าที่ทราบ งบ นี้ใช้เวลาก่อสร้างรวมๆ 4 ปี ครับ สำหรับสร้างเขื่อนรู้ศึกจะมากกว่านั้นด้วย

แสดงว่าตอนนี้ประชาชนต้องรับกรรมไปก่อน แล้วที่ปลอดออกมารับรองละ

#26 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:42

เท่าที่ทราบ จัดทำนิทรรศการน้ำ ที่เซ็นทรัล ใช้งบไป 12 ล้านฮะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#27 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:45

คอ-นค -รีต ที่สุโขทัยก็พัง สร้างใหม่หมาด แต่แหลว่าสร้างนานแล้ว สุดเลวจริงๆ ชาวบ้านเขารู้นะ

#28 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:52

แพไม้ไผ่ไง ปลอดเค้าทำเสร็จมาตั้งนานแล้ว

ใช้งบเยอะน่าดูเชียว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#29 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

แสดงว่าตอนนี้ประชาชนต้องรับกรรมไปก่อน แล้วที่ปลอดออกมารับรองละ

ครบ 4 ปีปุ๊บ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำท่วมแล้ว เพราะถึงวันนั้นประเทศไทยจะกลายเป็นเมืองบาดาล ปัญหาน้ำท่วมก็จะหมดไป
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ครบ 4 ปีปุ๊บ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำท่วมแล้ว เพราะถึงวันนั้นประเทศไทยจะกลายเป็นเมืองบาดาล ปัญหาน้ำท่วมก็จะหมดไป

ถ้าจะใช้ชีวิตต้องมีเรื่่อดำน้ำด้วยครับ เวลาไปไหนมาไหนต้องพก ออกซิเจน ตลอดเวลา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#31 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ถ้าจะใช้ชีวิตต้องมีเรื่่อดำน้ำด้วยครับ เวลาไปไหนมาไหนต้องพก ออกซิเจน ตลอดเวลา

และอีกซัก 100 ปีต่อมา คนไทยคงกลายพันธุ์เป็นมีเหงือก หายใจในน้ำได้เลยทีเดียว
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#32 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:47

กระผมก็ไม่เห็น ท่านนายกปู จะทำHEREอะไรเป็นชิ้น เป็นอันเลยนะครับ

สวยใส ไร้สมอง โง่เหง้าเต่าตุ่น ไปวัน ๆ

ถ้าทำไม่ได้ ก็ไม่สมควรอยู่ ออกๆ ไปเถอะ เผื่อประเทศชาติจะดีขึ้นบ้าง

อ่า.......ท่านเป้ครับ

คำนั้นท่านคิดงั้นจริงเหรอครับ

ผมว่า "แก่ เหี่ยว ลงพุง" น่าจะเหมาะกว่านะครับ :P :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#33 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:58

นายปลอด ประวัติรับราชการคือถูกไล่ออก
นังบ้านำมาเป็นรัฐมนตรี

สมน้ำสมเนื้อแล้วนี่
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#34 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:27

ผมว่า "แก่ เหี่ยว ลงพุง" น่าจะเหมาะกว่านะครับ :P :P :P

ผมก็ว่างั้น 5 5 5 5 5 +

#35 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:09

ท่านเป้ สายตามีปัญหาอะเปล่า :lol: :lol:

#36 ด้อยความรู้

ด้อยความรู้

น้องใหม่

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:16

เฮร้อ แมงวาปนี่ไม่รู้อะไร เขาสานนโยบาย"คนจนจะต้องหมดประเทศ"ต่างหาก นี่ผลงานแค่ปีเดียวนะเนี่ยรอให้ครบ8ปีก่อนเหอะจะขนาดไหน

#37 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:04

ท่านเป้ สายตามีปัญหาอะเปล่า :lol: :lol:

นั่นน่ะสิ ... สงสัยผมต้องไปเช็คสายตาซะหน่อยแล้ว 5 5 5 5 5+

#38 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:33

เพื่อแม้วคงกำลังเสียใจอยู่ที่วันนั้น ศาลรัฐธรรมนูญไม่ลงมติให้พรก.เงินกู้ไม่เร่งด่วน ไม่งั้น จะได้แพะตัวบักเอ้ก

Edited by odyssey, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:34.

#39 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:44

เป็นแค่คำถามธรรมดาๆจากประชาชนคนเสียภาษี....
ว่าตอนนี้เอาเงิน3.5 แสนล้านไปทำโครงการป้องกันน้ำท่วมอะไรอยู่เหรอค่ะ
เป้นคำถามธรรมดา เบๆพื้นๆมาก

แต่ฟายแดง และกลางชิดขอบ....เงียบ ช่วยรัฐบาลตอบไม่ได้ แถมแถอีกต่างหาก :rolleyes:

#40 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:51

v
v
v

ถ้าได้ดิบได้ดีก็อย่าลืมกันละ 55555555

อันนี้แหละที่ผมสงสัย

เมื่อมีระบบเตือนภัย ซึ่งผมถือว่าสำคัญนะ หากเตือนภัยดี เตือนเป็น เหตุการณ์จะไม่เลวร้ายมากนัก คนจะมีเวลาในการเคลื่อนย้ายและเตรียมตัว

ที่เห็นนี้ใช่งานได้จริงไหม? เพราะเห็นหนีน้ำท่วมไม่ทันสักคน

#41 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:58

v
v
v

อันนี้แหละที่ผมสงสัย

เมื่อมีระบบเตือนภัย ซึ่งผมถือว่าสำคัญนะ หากเตือนภัยดี เตือนเป็น เหตุการณ์จะไม่เลวร้ายมากนัก คนจะมีเวลาในการเคลื่อนย้ายและเตรียมตัว

ที่เห็นนี้ใช่งานได้จริงไหม? เพราะเห็นหนีน้ำท่วมไม่ทันสักคน

เมื่อวานชีบอกว่า..."ให้ประชาชนแจ้งเตือนรัฐบาลล่วงหน้า...เพื่อที่จะได้ช่วยไปรีบดำเนินการ"
เออ...เอากะชีดิ...แล้วจะสร้างภาพหาอะไรฟะ..ไอ้เครื่องเตือนภัยให้ประชาชนทราบ
กรู,,ละเง็งกะชีเลยกลับไปกลับมาตกลงจะให้ใครเตือนใคร....

#42 tigermao

tigermao

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02

เลิกดู สายล่อฟ้า แล้วหันไปดู รายการพวกปอกเปลือกข่าว หรือ รายการ คมชัดลึก.. บ้างก็ดีนะครับ.. มีการพูดไปหลายครั้งมากแล้ว
ว่าโครงการระยะยาว ระยะสั้น มีอะไรบ้าง...

#43 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:03

บรรดาลูก ๆ นังปูยังตอบไม่ไ้ด้เลยเหรอเนี่ย :blink:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#44 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:05

เราอ้างอิง สิ่งศักดิ์สิทธ์ สาบาล 7 วัดเลย ( เอ๊ะ ? ) มันเรื่องไรแน่นี่
ฟังคุณเหลิมแกเพลินไปหน่อย แกอาจจะชวนคุณวิทย์ ไปสาบาน ที่ไหน
ดีล่ะ ?? แต่ที่อ้างเรื่องนี้ เพราะอยากจะให้ ( ชวนคุณปลอดไปด้วย )
เราเชื่อว่าแกมีปัญหา 3.5 แสนล้าน กับปัญหา.น้ำท่วม ซึ่งไม่น่าจะเกิด
1. ปี ผ่านไป ทำอะไรบ้าง ?? ก็ไม่ได้บอกให้..เจ้าของเงิน...เขารู้บ้าง
งุบ.งิบ. ๆ เอาเงินเขาไปทำอะไรบ้าง ?? เขาติดตามกันอยู่นะ ขอร้อง
อย่า...หน้าด้าน...ให้มันมากนัก เงินชาวบ้านเขานะ..จำไว้..

#45 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:05

เลิกดู สายล่อฟ้า แล้วหันไปดู รายการพวกปอกเปลือกข่าว หรือ รายการ คมชัดลึก.. บ้างก็ดีนะครับ.. มีการพูดไปหลายครั้งมากแล้ว
ว่าโครงการระยะยาว ระยะสั้น มีอะไรบ้าง...

ผมดูคมชัดลึก บอกตรงๆฟังแล้วหลายคนตั้งคำถามว่าทำไหมและทำอะไร ที่ทราบคือการขุดลอก และไม่แน่ใจว่าเป็นการซ้ำเติมปัญหาไหม?

เพราะทางน้ำที่ลึกขึ้นและแคบ จะไหลเร็วขึ้น ทำให้ท่วมเร็วแรงขึ้น

กำแพงของคุณคือคำตอบมั่ง และจะแล้วเร็วด้วย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน