Jump to content

- - - - -

ขอตั้งคำถามต่อคนเสื้อแดงตัวโตๆทีครับ ว่า "แก้รัฐธรรมนูญประชาชนได้อะไร"

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:15

ได้คำตอบมา1แล้วครับ ท่านโจโฉ
แก้แล้วประชาชนได้อะไรไม่รู้ เพราะเค้าจะแก้อะไรบ้างก็ไม่รู้

ก็เป็นเหตุผลที่ดีถ้าผมตัดสินละก้อ เอาไปเลยตั๋วเครื่องบินจากท่านโจโฉ

Edited by kwun, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:16.

#52 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:37

รัฐบาล พท ผลักดัน... แต่ไม่ได้เป็นคน ร่างนะครับ... ยังไม่มีใครรู้ว่าหน้าตา รธนใหม่จะเป็นอย่างไร...
สิ่งนึงที่หาเสียงคือ มี รธนใหม่... เพราะเค้าว่า ของเก่ามาจาก รัฐประหารเค้าไม่ชอบ.. ก็เท่านั้น...
ส่วนจะว่าอย่างไรต่อ... ก็เป็นไปตามเสียงส่วนใหญ่ของประชาชน...

โดยปกติ ถ้ายังไม่เห็น ของใหม่ แล้ว จะทราบอย่างไรครับว่า ประชาชนจะได้อะไร...

เหมือนตอนนี้ ท่านมี iPhone4... แล้วท่านถามว่า
"แมลงสาปตอบหน่อยดิว่า... ถ้าเปลี่ยน iPhone4 แล้วตรูจะได้อะไร"...

แมลงสาปที่มีความคิด เค้าจะถามท่านกลับว่า... เปลี่ยนเป็นอะไรละครับท่าน...
iPhone6 ,SAMSUNG S4... ก็ยังไม่เกิด.. . แล้วผมจะทราบไหมว่า...
ท่านจะได้ประโยชน์อย่างไรกับการเปลี่ยน...

ท่านทราบแล้วหรือครับว่า รธณ ใหม่เค้าว่าอะไรบ้าง...
ท่านทราบแล้วหรือครับว่า สสร ใหม่ มีใครบ้าง แล้ว เค้าจะร่างอะไรออกมา...
ถ้ายังไม่ทราบ แล้ว จะมาบอกว่า ประชาชน จะได้อะไรหรือไม่ได้อะไร... ผมว่า แปลกๆนะครับ..

ผมว่า รอถามใหม่ตอนรู้ว่า จะให้เปลี่ยนเป็นอะไร... ดูดีกว่านะครับ.. :D

ทำไมท่านแกล้งโง่เก่งจังครับ พูดเหมือนไม่ได้เป็นคนไทยอยู่ในประเทศไทย
ถามจริงๆ คนกลางเชื่อจริงเหรอครับ ว่าเขาจะแก้รัฐธรรมนูญเพราะว่ามาจากรัฐประหาร
ไม่ใช่แค่ "ข้ออ้าง" ในการแก้ อย่าบอกว่าข้ออ้างหรือจุดประสงค์แท้จริงมันไม่สำคัญ
เพราะเนื้อหาที่มันจะออกมา มันจะไม่ได้มาจากข้ออ้าง แต่มาจากจุดประสงค์ที่แท้จริงนั่นแหละ

แล้วหวังว่าผมคงไม่ต้องตอบคำถามโง่ๆ แบบแกล้งโง่อีกนะว่า สสร. ไม่ใช่ พท.
แล้ว พท. จะบังคับให้รัฐธรรมนูญออกมาหน้าตาแบบไหนได้ยังไง -_-

ถ้าเล่นขนาดออกตัวว่า สสร เป็น พท... (ทั้งๆที่ จะมาจาก สภา ที่ประชาชนเลือก...)
ถ้าเริ่่มจากไม่ยอมรับกติกา... สภาคงไม่สามาถ เลือกใคร สร้างอะไร ออกเสียงอะไรได้... เพราะ สภา=พท... พวกมัน ไม่ใช่พวกเรา... เจริญ...

ตรรกแบบนี้... เสื้อแเดงชอบนะครับ..เพราะเค้าอ้างอยู่ แล้ว แมลงสาบก็ เถียงยิกๆว่า ตามระบบ.
คตส ... เป็น อะไรดีละครับ... มาจาก ไหนครับ...
ปปช .. เป็น อะไรดีละครับ... มาจาก ไหนครับ...
ตลก .. เป็น อะไรดีละครับ... มาจาก ไหนครับ...
สสร 50 ... เป็น อะไรดีละครับ... มาจาก ไหนครับ...

แล้วตอนแก้ครั้งที่แล้ว... สภา = ปชป + ภท ตอนนั้น... ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ... "ทำเพื่อประชาชน" เนอะ...

สรุปว่า ไม่เอา ระบบ รัฐสภาใช่ไหมครับ.... แล้วจะเอาอย่างไร... ให้ คมช แต่งตั้งชอบแล้ว... แบบ สสร 50...
อย่าอ้างว่า ประชาชนลงมติรับ... เพราะ ฉบับนี้เค้าก็จะให้ลงมติเหมือนกัน....

คมช(ทหาร) -แต่งตั้ง-> สสร 50 = ชอบแล้วดีแล้ว... ดีที่ซู๊ด แก้ไขไม่ได้แล้วนะ...
สภา(ตัวแทน ประชาชน) -ลงมติ-> สสร ใหม่ = ไม่ได้ ไม่ได้ ... มาจาก สภา = พท...

เฮ้ย ... จะเอาไงเนี่ย... สรุปว่า ชอบแบบตะหารก็ บอกมาเลย อย่าอ้อมค้อม..
อย่างน้อยๆ พท ประชาชนส่วนใหญ่ เค้าก็เลือกมา ไม่ใช่ ทหารที่จะเสียอำนาจ... แต่ คนชื่นชอบ พรรคที่ มีชื่อว่า
ประชาธิปไตย... ดัน ไปยอมรับ ทหาร... มากกว่า สภาจาก ประชาชน...

ผมว่า ... ยังได้อีก... :D

รัฐธรรมนูญนี้ ผ่านประชามติแล้วครับ hentai จะบอกว่า คนส่วนใหญ่ยอมรับทหารมากกว่าเหรอ
ส่วนแก้ครั้งที่แล้ว เป็นการแก้เล็กครับ อย่าใช้นิสัยจับผิดหยุมหยิมของพวกแมงวาปสิครับ ^_^

ประเด็นของผมคือ คนกลาง ไม่ยอมรับว่าการแก้รัฐธรรมนูญครั้งนี้ มีจุดประสงค์อะไร เป้าหมายคืออะไร
แต่กลับแถไปว่า ถูกต้องไม่ผิดกติกา ไม่มีใครเถียงครับเพราะรัฐสภาจะออกกฎหมายอะไรก็ได้ไม่ผิดกติกา
แต่ในฐานะประชาชนย่อมมีสิทธิท้วงติงคัดค้านในฐานะเจ้าของประเทศที่แท้จริง
โดยไม่สมควรที่จะโดนใครเอาคำว่ากติกามาอุดปากหรอกครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#53 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:48

ได้ประชาธิปไตย

แบบ สว. องค์กรอิสระ กกต. ก็ของเรา :angry:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#54 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:00

แต่ ฉบับ ปี 50 ก็ ผ่าน การยอมรับ และ การทำประชามติ แล้ว นะครับ ถ้า เพื่อไทย จะ แก้ ทำไมไม่กล้า ทำประชามติ ล่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#55 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:03

เอาดิ แก้ดิ มีใครห้ามแก้หรอ เข้าประเด็นคำถามเถอะ เสื้อแดง

ปูรู. ท่านโจโฉให้รางวัลเฉพาะคนเสื้อแดง จะลำเอียงรักคนเสื้อแดงมากไปหน่อยมั้ย

#56 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ผมเคยฟาดกัแดงมาเรื่อง แก้ไขกฏหมายรัฐธรรมนูญ ในเมื่อเสื้้อแดงต้องการแก้ไข โดยบอกว่าต้องการเป็นรัฐธรรมนูญฉบับประชาชน ผมก็โอเคเห็นด้วย

ดังนั้น ขอถามเห็บว่า รัฐธรรมนูญฉบับประชาชน ควรให้ประชาชนมีส่วนร่วมใช่หรือไม่

#57 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

เห็น ระดม ความคิดตั้งหลายรอบ แล้ว สรุปแล้ว ก็ยังไม่รู้จะแก้อะไร เห็นตอนนี้ ก็ สุมหัวกันอยู่ จริง ๆ มันน่าจะตกผลึกไปตั้งนานแล้ว ตั้งสมัย รัฐบาลสมัคร นั่นแหละ

#58 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:06

แก้แล้วน้ำจะไม่ท่วม
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#59 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:12

"แก้รัฐธรรมนูญประชาชนได้อะไร"

ได้ประชาธิปไตย แต่ทำไมเหล่าขี้ข้าอำมาตย์ถึงไม่อยากให้แก้

ทุกวัันนี้ไม่เป็น "ประชาธิปไตย" เหรอ

ว่าแล้ว............อ่านหนังสือ

ไม่เกินสามบรรทัดจริงๆด้วย :( :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#60 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:24

รัฐบาล พท ผลักดัน... แต่ไม่ได้เป็นคน ร่างนะครับ... ยังไม่มีใครรู้ว่าหน้าตา รธนใหม่จะเป็นอย่างไร...
สิ่งนึงที่หาเสียงคือ มี รธนใหม่... เพราะเค้าว่า ของเก่ามาจาก รัฐประหารเค้าไม่ชอบ.. ก็เท่านั้น...
ส่วนจะว่าอย่างไรต่อ... ก็เป็นไปตามเสียงส่วนใหญ่ของประชาชน...

โดยปกติ ถ้ายังไม่เห็น ของใหม่ แล้ว จะทราบอย่างไรครับว่า ประชาชนจะได้อะไร...

เหมือนตอนนี้ ท่านมี iPhone4... แล้วท่านถามว่า
"แมลงสาปตอบหน่อยดิว่า... ถ้าเปลี่ยน iPhone4 แล้วตรูจะได้อะไร"...

แมลงสาปที่มีความคิด เค้าจะถามท่านกลับว่า... เปลี่ยนเป็นอะไรละครับท่าน...
iPhone6 ,SAMSUNG S4... ก็ยังไม่เกิด.. . แล้วผมจะทราบไหมว่า...
ท่านจะได้ประโยชน์อย่างไรกับการเปลี่ยน...

ท่านทราบแล้วหรือครับว่า รธณ ใหม่เค้าว่าอะไรบ้าง...
ท่านทราบแล้วหรือครับว่า สสร ใหม่ มีใครบ้าง แล้ว เค้าจะร่างอะไรออกมา...
ถ้ายังไม่ทราบ แล้ว จะมาบอกว่า ประชาชน จะได้อะไรหรือไม่ได้อะไร... ผมว่า แปลกๆนะครับ..

ผมว่า รอถามใหม่ตอนรู้ว่า จะให้เปลี่ยนเป็นอะไร... ดูดีกว่านะครับ.. :D

เปลี่ยนมือถือ ก็ได้เครื่องใหม่แน่นอน บ้างคนถึงกับบ้าเปลี่ยนทุกปี ก็มี แต่บ้างคนก็ยังชอบเครื่องเดิมที่ใช้อยู่ แต่บ้างคน ใช้หลายเครื่องได้เลย เพราะมีคนหนึ่งได้หลายซิม

ตรรกะ เปลี่ยน รธน กับเปลี่ยน มือถือ คนละเรื่องเลยว่ะ :lol: :lol: เปลี่ยนมือถือ มันต้องมีทำประชามติ หรือเปล่าว่ะ

#61 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:44

เปลี่ยนมือถือ ก็ได้เครื่องใหม่แน่นอน บ้างคนถึงกับบ้าเปลี่ยนทุกปี ก็มี แต่บ้างคนก็ยังชอบเครื่องเดิมที่ใช้อยู่ แต่บ้างคน ใช้หลายเครื่องได้เลย เพราะมีคนหนึ่งได้หลายซิม

ตรรกะ เปลี่ยน รธน กับเปลี่ยน มือถือ คนละเรื่องเลยว่ะ :lol: :lol: เปลี่ยนมือถือ มันต้องมีทำประชามติ หรือเปล่าว่ะ

"เปลี่ยนมือถือ ก็ได้เครื่องใหม่แน่นอน" ถ้าท่านมี iPhone4 อยู่ดีๆ จะเปลี่ยนไป Nokia ราคา 1000 บาทไหม "เครื่องใหม่แน่นอน"ไง...

คำถามง่ายๆอย่าแกล้ง naive แล้ว บอกว่า คนละเรื่อง...

"รู้หรือยังว่าเค้าจะเปลียนเป็นอะไร... ก่อนจะถามว่า... เปลี่ยนแล้วได้อะไร.. " :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#62 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

"เปลี่ยนมือถือ ก็ได้เครื่องใหม่แน่นอน" ถ้าท่านมี iPhone4 อยู่ดีๆ จะเปลี่ยนไป Nokia ราคา 1000 บาทไหม "เครื่องใหม่แน่นอน"ไง...

คำถามง่ายๆอย่าแกล้ง naive แล้ว บอกว่า คนละเรื่อง...

"รู้หรือยังว่าเค้าจะเปลียนเป็นอะไร... ก่อนจะถามว่า... เปลี่ยนแล้วได้อะไร.. " :D

แสดงว่าตอนนี้ไม่มีใครซักคนในโลกนี้รู้เลยใช่มั้ยครับว่า เค้าจะแก้เป็นอย่างไร

ก็เลยต้องรอให้รู้ก่อนว่าเค้าจะแก้อย่างไร จขกท ถึงมีสิทธิถามได้ใช่มะ

#63 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ผมเคยฟาดกัแดงมาเรื่อง แก้ไขกฏหมายรัฐธรรมนูญ ในเมื่อเสื้้อแดงต้องการแก้ไข โดยบอกว่าต้องการเป็นรัฐธรรมนูญฉบับประชาชน ผมก็โอเคเห็นด้วย

ดังนั้น ขอถามเห็บว่า รัฐธรรมนูญฉบับประชาชน ควรให้ประชาชนมีส่วนร่วมใช่หรือไม่

hentai ว่าไง

#64 โคนัน

โคนัน

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:02

เปลี่ยนมือถือ ต้องได้เครื่องใหม่เสมอหรือ ???? อิบอาย ละ ระวัง เจอเครื่อง second hand นะ :lol: :lol: :lol:

ถ้าเอาตรรกะแบบเอ็ง แก้ 50 ได้ รธน อันใหม่ แบบนี้ คงต้องแก้ทุกปีละ เพราะจะได้ รธน ใหม่ทุกปี เลยที่เดียว

แต่ก็ระวัง อย่าเปลี่ยนมือถือ เพื่อสนองตัณหาของใครบ้างคน อีกอย่าง มือถือมันส่วนตัว รธน มันส่วนรวม หึหึ

Edited by โคนัน, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:05.

#65 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ผมว่าคนกลาง 3 โลกกับสาวกศาสนาชินฯ หลงประเด็นแล้วล่ะ

ตามความคิดผม รธน. 50 ก็เหมือนกับกับรถคันหนึ่งที่วิ่งได้ดี
แต่อยู่มาวันหนึ่งรัฐบวมแดงก็บอกว่า "เฮ้ย..ไอ้รถคันนี้ต้องรื้อทั้งคันมาซ่อมใหม่"
พอคนที่เขาใช้รถอยู่ถามว่า "มันเสียตรงไหนทำไมต้องซ่อมก็เห็นยังวิ่งได้ดีนี่"
รัฐบวมแดงก็ตอบไม่ได้แต่ยืนยันว่า "ไม่รู้ล่ะ ยังไงก็ต้องรื้อต้องซ่อม
ขอรื้อชิ้นส่วน (ให้มันเจ๊ง) ดูก่อนเดี๋ยวก็รู้ว่าต้องซ่อมตรงไหน"

ขอถามว่าเจ้าของรถ (ประชาชนทั้งประเทศ) ได้ยินอย่างนี้แล้วจะกล้า
ให้เขารื้อรถเพื่อซ่อมไหม?

#66 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:18

ผมว่าคนกลาง 3 โลกกับสาวกศาสนาชินฯ หลงประเด็นแล้วล่ะ

ตามความคิดผม รธน. 50 ก็เหมือนกับกับรถคันหนึ่งที่วิ่งได้ดี
แต่อยู่มาวันหนึ่งรัฐบวมแดงก็บอกว่า "เฮ้ย..ไอ้รถคันนี้ต้องรื้อทั้งคันมาซ่อมใหม่"
พอคนที่เขาใช้รถอยู่ถามว่า "มันเสียตรงไหนทำไมต้องซ่อมก็เห็นยังวิ่งได้ดีนี่"
รัฐบวมแดงก็ตอบไม่ได้แต่ยืนยันว่า "ไม่รู้ล่ะ ยังไงก็ต้องรื้อต้องซ่อม
ขอรื้อชิ้นส่วน (ให้มันเจ๊ง) ดูก่อนเดี๋ยวก็รู้ว่าต้องซ่อมตรงไหน"

ขอถามว่าเจ้าของรถ (ประชาชนทั้งประเทศ) ได้ยินอย่างนี้แล้วจะกล้า
ให้เขารื้อรถเพื่อซ่อมไหม?

เปรียบเทียบได้ดีครับ hentai น่าจะเปรียบเทียบแบบนี้นะ เอา รัฐธรรมนูญไปเปรียบกับมือถือมันดูแปลกๆอยู่นะ มือถือ มันของส่วนตัว เเต่รัฐธรรมนูญมันของคนทั้งชาติเน้อ

#67 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

แหม ช่างน่ายินดีจริงๆ คำถามสั้นๆง่ายๆแค่ประโยคเดียว

"แก้รัฐธรรมนูญประชาชนได้อะไร"

หรือจะให้ขยายความนิดนึงก็ได้ว่า "แก้รัฐธรรมนูญประชาชนได้ประโยชน์อะไร"

ผมว่าคำถามผม "สั้น" "ง่าย" "ได้ใจความ" นะครับ

แต่เอาเถอะไหนๆเป็น "คนที่มีความเห็นตรงไปตรงมาที่สุดในสามสิบโลก"

มาตอบคำถามนี้ ผมก็ยินดีไม่แพ้ "คนเสื้อแดงแท้ๆ" มาตอบแหละครับ

ไหนๆเฮนไตก็เปรียบเทียบกับ "i phone" แล้ว ก็ยิ่งดีใหญ่

ถ้างั้นผมจะคุยเปรียบเทียบให้เฮนไตเห็นแบบ "i phone" ล่ะกัน

เฮนไต เคยเห็นทุกครั้งก่อน "i phone" จะเปิดตัวไหมครับ

ไม่ว่าเวอร์ชั่นไหนๆก็ตาม มักจะมีการ "แพลมๆสเปค" ออกมาให้เพื่อยั่ว.......อะไรก็ตามแต่

ยกตัวอย่างง่ายๆ เผยสเปคกล้อง 5 ล้าน ถ่ายภาพคุณภาพ HD ความเร็ว 3G ระดับไฮสปีด

รูปทรงโค้งมน หรือ หน้าเหลี่ยม ก็ว่ากันไป การแก้รัฐธรรมนูญเช่นกัน

พวกที่จ้องจะแก้ก็ต้อง "แพลมๆสเปค" มาแล้วเช่นกัน จะแก้มาตราไหน หมวดไหน

มิฉะนั้นจะถามเหรอว่า "แก้รัฐธรรมนูญประชาชนได้อะไร" เพราะมาตราที่ตั้งป้อมว่าจะแก้

"ไม่มีเรื่องที่จะทำให้ประชาชนอยู่ดีมีสุข" สักนิดเดียวเลย หรือ มีแต่ผมไม่รู้ก็ขอคำชี้แนะด้วย!!!!

กลับมาต่อที่ "i phone" ไหนเฮนไตก็ยกตัวอย่างเป็น "i phone" แล้ว

เฮนไตเห็นด้วยกับผมไหมว่า "i phone 2G,3G,3GS" มันล้วนแต่ทรงเดียวกันหมด!!!!

i phone 3G พัฒนาจาก ตัวแรกเรื่องการใช้งาน 3G กล้อง ซอฟท์แวร์

ส่วน 3GS พัฒนาจาก 3G แค่ S ที่มาจากคำว่า "speed" แต่ข้อเสียที่ชัดและแย่กว่ารุ่นเดิม

คือ "แบตหมดไว" การเปลี่ยนแปลงแก้ไขถ้าได้ประโยชน์ก็ดีไป แต่แก้แล้วมีข้อเสีย

ก็ต้องท้วงติง แล้วการเปลี่ยนแปลงของทั้งสามรุ่นที่ผมพูดถึงคนใช้ไม่ได้ประโยชน์อะไร

เห็นได้ชัดๆในช่วงห่างของการออก 3G และ 3Gs มันสั้นและเร็วมากๆ แถมแบตหมดไวอีก

เพราะฉะนั้นสรุปเห็นๆเลย "แอปเปิ้ลได้เงินเพิ่ม" ในการนำสินค้าเข้าสู่ท้องตลาดในเวอร์ชั่นใหม่

แต่อะไหล่ฮาร์ดแวร์การผลิตส่วนใหญ่อาจใช้ของเดิม!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#68 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ขอถามเพิ่มเติมจากท่านโจล่ะกันน่ะครับว่า....

แก้รัฐธรรมนูญเพื่ออะไร.......???

เพื่ออะไร ท่านร้อยตรีอภิสิทธิให้เหตุผลไว้อย่างดีเพราะอะไรบ้าง เคยดูปะเนี้ย :angry: :angry:

“อภิสิทธิ์” พูดตอนนั้นว่าอย่างไร เชิญฟังกันดู

“ผม (อภิสิทธิ์) มั่นใจว่าการแก้ไขรัฐธรรมนูญต้องเกิดขึ้นแน่นอน ที่ผมกล้าพูดอย่างนี้เพราะพรรคการเมืองมี 2 พวก
พวกที่ไม่เอารัฐธรรมนูญฉบับนี้อยู่แล้ว และพวกที่รับรัฐธรรมนูญไว้ก่อนแล้วค่อยแก้ไขต่อไป” <_< <_<

“ผม (อภิสิทธิ์) บอกได้เลย ถ้าผมได้ รับเลือกตั้งเป็น ส.ส. ผมจะยกมือสนับสนุนการแก้ไขรัฐธรรมนูญ
ผมเชื่อว่ามี ส.ส. ส.ว. เกินกึ่งหนึ่งของสภาฯ สนับสนุนการแก้รัฐ-ธรรมนูญ ผมขอย้ำว่ารัฐธรรมนูญฉบับนี้ แก้ไขได้ครับ” <_<

แหลจิงๆ :wacko:

เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#69 nnnn43

nnnn43

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:46

ขอถามเพิ่มเติมจากท่านโจล่ะกันน่ะครับว่า....

แก้รัฐธรรมนูญเพื่ออะไร.......???

เพื่ออะไร ท่านร้อยตรีอภิสิทธิให้เหตุผลไว้อย่างดีเพราะอะไรบ้าง เคยดูปะเนี้ย :angry: :angry:

“อภิสิทธิ์” พูดตอนนั้นว่าอย่างไร เชิญฟังกันดู

“ผม (อภิสิทธิ์) มั่นใจว่าการแก้ไขรัฐธรรมนูญต้องเกิดขึ้นแน่นอน ที่ผมกล้าพูดอย่างนี้เพราะพรรคการเมืองมี 2 พวก
พวกที่ไม่เอารัฐธรรมนูญฉบับนี้อยู่แล้ว และพวกที่รับรัฐธรรมนูญไว้ก่อนแล้วค่อยแก้ไขต่อไป” <_< <_<

“ผม (อภิสิทธิ์) บอกได้เลย ถ้าผมได้ รับเลือกตั้งเป็น ส.ส. ผมจะยกมือสนับสนุนการแก้ไขรัฐธรรมนูญ
ผมเชื่อว่ามี ส.ส. ส.ว. เกินกึ่งหนึ่งของสภาฯ สนับสนุนการแก้รัฐ-ธรรมนูญ ผมขอย้ำว่ารัฐธรรมนูญฉบับนี้ แก้ไขได้ครับ” <_<

ศาลยกคำร้องแล้วทำมั้ยไม่แก้ กลัวอะไร :lol:

อภิสิทธิ์ เเนะรัฐบาลเดินหน้าแก้ รธน.ตามคำสั่งศาล

http://news.voicetv....land/44658.html

Edited by nnnn43, 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#70 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:43

ตกลงว่าผมโง่หรือคุณโง่กันแน่...
มีประโยคไหนที่ผมถามถึงคุณอภิสิทธิ์....แล้วให้คุณอภิสิทธิ์มาตอบ
เฮ้อออ...ยกอะไรมาคิดสัดนิดได้ป่ะ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#71 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:23

ถามวัวตอบควาย รธน 50 ไม่ดีตรงไหนทำไมต้องแก้ไข

คนถามเค้าถามว่า...

แก้รัฐธรรมนูญประชาชนได้อะไร
ไม่ใช่
รธน 50 ไม่ดีตรงไหนทำไมต้องแก้ไข

ตัวก็โต... มองไม่เจอหรือ อ่านไม่แตก...
ผมก็ตอบว่า ... แล้วรู้หรือยังว่าจะแก้เป็นอะไร.... ถ้าไม่รู้...แล้วใครจะตอบได้ว่า ประชาชนได้อะไร

เหอๆ หาให้หน่อยนะครับ ว่า จขกท เค้า ถามว่า
รธน 50 ไม่ดีตรงไหนทำไมต้องแก้ไข ตรงไหน...

หาเจอแล้วค่อยมา ด่าผม... ก็ ยังไม่สาย...

หรือ จขกท จะช่วย.. ว่า "ผมก็กะตั้งใจจะถามแบบนั้น".. ไป แบบนี้ผมก็รับได้นะครับ... ถือซะว่า ผมอ่าน ไม่ดี :D

คำถามผมชัดเจนครับ!!!! ยกเว้นแต่ว่าเฮนไตตีความไม่แตกซะเอง

โดยการตอบมาว่า "ไม่รู้ว่าหน้าตาเป็นเช่นไร" ทั้งๆที่มีการเปิดเผยมาแล้วบ้างว่าจะแก้

มาตราไหน หมวดไหน ถ้าใช้ตรรกะที่ว่า

"แล้วรู้หรือยังว่าจะแก้เป็นอะไร.... ถ้าไม่รู้...แล้วใครจะตอบได้ว่า ประชาชนได้อะไร"

ก็พออนุมานได้ว่า เฮนไตจะบอกว่าปล่อยๆให้เขาแก้ไปก่อน แล้วผมค่อยถามถูกต้องไหมครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#72 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:30

ได้คำตอบมา1แล้วครับ ท่านโจโฉ
แก้แล้วประชาชนได้อะไรไม่รู้ เพราะเค้าจะแก้อะไรบ้างก็ไม่รู้

ก็เป็นเหตุผลที่ดีถ้าผมตัดสินละก้อ เอาไปเลยตั๋วเครื่องบินจากท่านโจโฉ

ผิดกติกาของผมครับ เนื่องจากผมตั้งกระทู้ให้ "คนเสื้อแดงแท้ๆ" มาตอบ

แต่ "คนที่มีความเห็นตรงไปตรงมาที่สุดในสามสิบโลก" ไม่เคยบอกว่าตัวเอง

เป็น "คนเสื้อแดง" และเช่นเดียวกับไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็น "คนกลาง"

แต่บอกว่า "เป็นคนที่มีความเห็นตรงไปตรงมา" ดังนั้นจึงไม่อยุ่ในกลุ่มเสื้อแดง

ของรางวัลจึงมอบให้แดงคุณภาพท่านต่อไป!!!! :D

#73 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:44

เอาดิ แก้ดิ มีใครห้ามแก้หรอ เข้าประเด็นคำถามเถอะ เสื้อแดง

ปูรู. ท่านโจโฉให้รางวัลเฉพาะคนเสื้อแดง จะลำเอียงรักคนเสื้อแดงมากไปหน่อยมั้ย

ในเมื่อของรางวัลของผมอาจทำให้พวกเขา

เอาไปต่อยอดได้โอกาสงามๆในชีวิตหลายอย่างเชียวนะครับ

ยกตัวอย่าง "หมวดเจี๊ยบ" ยอมทิ้งงานทิ้งการใช้เงินเก็บ+ขายสมบัติ เพื่อแลกตั๋วเครื่องบิน

ไปดักรอพบนักโทษชาย ที่ลอนดอน ตื้อไปตื้อมาตอนนี้เป็นไงครับ รวย!!!! และ เป็น ส.ส.

เช่นกันผมจะใช้สมการยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น มี "อดีต" สมาชิกท่านหนึ่งตามโจทย์ของผมนะครับ

"นายเวร" ได้รับรางวัลจากผมเป็นตั๋วเคื่องบินไปไม่กลับ

"นายเวร" ถึงที่หมายแล้ว รีบเสาะหาที่อยู่นักโทษชายโดยด่วน

"นายเวร" หาที่อยู่เจอแล้วรีบแจ้งคนของนักโทษชายว่าขอพบ

"คนของนักโทษชาย" ก็จะถามกลับว่าได้นัด "นักโทษชาย" ไว้หรือเปล่า

"นายเวร" ตอบกลับว่า ไม่ได้นัด แต่ผมอยาก "ดมขี้ของนักโทษชาย สักครั้งหนึ่งในชีวิต"

"คนของนักโทษชาย" เหตุผลแปลกและดีมากขอเข้าไปแจ้ง "นาย" ก่อน

"นักโทษชาย" ให้เข้าพบแล้วถามว่าทำไมมาหาตั้งไกลขนาดนี้ ทำไมถึงอยากดมขี้นัก

"นายเวร" ผมรักและเทิดทูนบูชาท่านมากครับ อยาก "ดมขี้" หรือ "*****" ท่านมากครับ

ผมมีตั๋วเครื่องบินขาไปไม่มีขากลับผมไม่มีอะไรจะเสียแล้วครับ ยังไงผมต้องดมขี้

หรือ ***** ท่านให้ได้ (ระหว่างนี้ตีหน้าเศร้าๆไปด้วยความสงสารยิ่งทวีคูณ)

"นักโทษชาย" คิดในใจ ไอ้นี่เข้าท่าดี จะให้มันเป็นตำแหน่งอะไรดีน้า......

ว่าแล้ว เข้าห้องน้ำ "เบ่งขี้" ให้ "นายเวร" มันดมก่อนดีกว่า เบ่งไปนึกไปเดี๋ยวก็นึกออกเอง 5555

#74 Ballbk

Ballbk

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:04

คน กาง แม่ม สุดยอดจริง ๆ อ่ะ นับถือเลยว่ะ :blink:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#75 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:58

ต่างกรรม ต่างวาระ ต่างเจตนา ดูสภาพการณ์ก่อนเถิดค่อยตอบแบบนี้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน