Jump to content

- - - - -

หน้า ม.กรุงเทพเมื่อชั่วโมงที่ผ่านมา

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

เมื่อวานช่วงหัวค่ำผ่านบริเวณนั้นพอดี นั่งรถตู้จากหน้าฟิวเจอร์รังสิตไปอยุธยา ฝนตกหนัก ลมแรงตั้งแต่ทุ่มกว่า
ทางคู่ขนานตั้งแต่ช่วงม.กรุงเทพฯ(รังสิต) นวนคร ประตูน้ำพระอินทร์ มีน้ำท่วมขัง แบบในรูปตลอดทาง เสมอฟุตบาท
มากน้อยตามแต่ระดับสูงต่ำ ทั้งเส้นทาง

เป็นน้ำจากฝนที่ตกลงมามากจนระบายไม่ทัน

#52 Frankie26

Frankie26

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11

บางระกำ ไกล้แล้วคับ ทุกปีเลย

ปล.คนพิดโลก
ข้องใจตรงไหน..ติดต่อทางเมลล์ มีตัวตน ไม่แอบ ไม่หนี ไม่หลบใคร rabbit_690@hotmail.comคนสองแคว...

#53 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:25

พี่น้องเสื้อแดงต่างเชื่อว่า ทุกจังหวัดที่น้ำท่วมล้วนเป็นความผิดผู้ว่าฯกทม.ครับ :lol:

:lol: :lol: :lol: :lol:
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#54 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:44

"ปลอด"บอกว่าถ้าท่วมอีกจะรับผิดชอบไงนะ :huh:

เห็นบอกว่าจะคว้านท้องตายครับ

ถ้าเป็นรมต.ของญี่ปุ่นน่ะนะครับ
แต่คนหน้าด้านแบบไอ้นี่มันคงแถต่อว่า "น้ำท่วมก็จริงแต่ไม่ท่วมหนักเท่าปีที่แล้ว ดังนั้นผมจะอยู่ต่อ(เพราะยังแดรกงบไม่อิ่ม)"
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#55 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

อ๋อ ก้ดีแล้วนิท่วมแถวนั้นอ่ะ

ใจร้ายมาก เห็นคนไทยด้วยกันเดือดร้อนเป็นเรื่องดี

ลืมไปหมอนี่เป็นต่างด้าว

หน้า ม กรุงเทพ ไอ้ ม นี้ มัน สมครวนแล้ว ท่าระบายน้ำ ใน ม มันตันเองหรือป่าว คริๆ

คุณเขียวใสไร้สติ..เมนท์แบบนี้หมายความว่ายังไงคะ
ม.กรุงเทพทำอะไรผิดคะ ถึงสมควรถูกน้ำท่วม
หลายปีก่อนทักษิณยังเคยตามไปกราบกะโปกผู้ก่อตั้งม.กรุงเทพถึงเยอรมัน
มาถึงวันนี้ขี้ข้าทักษิณอย่างคุณมาสมน้ำหน้าที่ม.ถูกน้ำท่วมซะงั้น
ปล.ที่เขียนมานี้มิได้มีเจตนาจะหมายความว่า..คุณสุรัตน์ โอสถานุเคราะห์
เป็นผู้สนับสนุนทักษิณนะคะ

เรื่องของ มันนะถ้ามันอยากจะกราบตะโปดใคร
ส่วน ว่า ม นี้มันทำอะไรก็ให้ดู ม อื่น เป็นตัวอย่าง ครับว่ามหาวิทยาลัย ครวน แสดงออกเช่นไร ในทางการเมือง

#56 intseo16

intseo16

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:01

เป็นเรื่องปกติครับ ยิ่งแถวหน้าเชียร์รังสิต ตรงป้ายรถเมย์ ฝนตกหนักๆ สักครึ่งชั่วโมง น้ำท่วมถึงเอวครับ รถต้องเข้าเส้นกลาง
ติดตามผลบอลลีกต่างๆ ได้ที่นี่รับทราบผลบอลสดก่อนใคร

#57 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:47

ใจร้ายมาก เห็นคนไทยด้วยกันเดือดร้อนเป็นเรื่องดี

หน้า ม กรุงเทพ ไอ้ ม นี้ มัน สมครวนแล้ว ท่าระบายน้ำ ใน ม มันตันเองหรือป่าว คริๆ

คุณเขียวใสไร้สติ..เมนท์แบบนี้หมายความว่ายังไงคะ
ม.กรุงเทพทำอะไรผิดคะ ถึงสมควรถูกน้ำท่วม
หลายปีก่อนทักษิณยังเคยตามไปกราบกะโปกผู้ก่อตั้งม.กรุงเทพถึงเยอรมัน
มาถึงวันนี้ขี้ข้าทักษิณอย่างคุณมาสมน้ำหน้าที่ม.ถูกน้ำท่วมซะงั้น
ปล.ที่เขียนมานี้มิได้มีเจตนาจะหมายความว่า..คุณสุรัตน์ โอสถานุเคราะห์

เรื่องของ มันนะถ้ามันอยากจะกราบตะโปดใคร
ส่วน ว่า ม นี้มันทำอะไรก็ให้ดู ม อื่น เป็นตัวอย่าง ครับว่ามหาวิทยาลัย ครวน แสดงออกเช่นไร ในทางการเมือง

ม.กรุงเทพทำอะไรผิดคะ
แล้วควรจะดูมหาวิทยาลัยอะไรเป็นตัวอย่าง
คุณเขียวใสต้องแจงให้กระจ่างนะคะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#58 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:40

นี่เขาไม่รู้เรื่องกันเหรอว่าตั้งแต่ช่วง ตลาดสี่มุมเมือง เซียร์รังสิต

ฟิวเจอร์รังสิต ลงมานี่เป็น "พื้นที่จังหวัดปทุมธานี" ทั้งนั้น

รวมถึง ม.กรุงเทพด้วย เห็นปล่อยไก่มาตั้งแต่ "jaidee20" แล้ว

ว่าจะปล่อยๆไป แต่ไม่นึกว่ามีคนคิดว่าเป้นพื้นที่ กทม. เยอะขนาดนี้

กำลังจะออกจากบ้านไปจ่ายตลาดที่พารากอนยังไงก็ต้องผ่านตรงนั้น

เดี๋ยวมาถ่ายรูปและแจ้งให้ทราบถึงสถานการณ์ปัจจุบันของตรงนั้นอีกที

แต่มีเรื่องหนึ่งที่หลายท่านอาจไม่ทราบพื้นที่ตรงนั้นฝนตกหน่อยน้ำก็ท่วมขังแล้ว

เป็นตั้งแต่หมู่บ้านไวท์เฮ้าส์แล้ว คาดว่างบกู้หลายแสนล้านของรัฐบาลจะหย่อนไม่ถึง

พื้นที่จุดนี้ เดี๋ยวเจอกันตอนเย็นหรือค่ำครับ

ทั้งชีวิตเคยไปต่างจังหวัดพวก กทม. ไม่เกินสิบครั้ง และก็อยู่แค่วันสองวัน ผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วย B)

ไม่เป็นไรครับ ผิดพลาดกันได้ แถมมีมหาวิทยาลัยชื่อ ม.กรุงเทพ ไปตั้งแถวนั้นอีก

คนไม่รู้ก็คิดว่าเป็นพื้นที่กรุงเทพไปได้เหมือนกัน

สถานการณ์เมื่อช่วง 11.00 และ 17.00 คือช่วงเวลาทีผมผ่านตรงนั้นทั้งขาไป

และขากลับขอรายงานว่าสภาพน้ำท่วมขังมีในระดับปกติที่ขังทั่วๆไป

ไม่ได้หนักหนาดั่งภาพ เนื่องจาก (ตามความเข้าใจผม) มีเครื่องสูบน้ำอยู่บริเวณก่อนถึง

หมูบ้านไวท์เฮ้าส์ ตรงที่ดินโรงงานร้าง ที่มีข่าวเผาไล่ที่เมื่อปีก่อน

ทำการสูบน้ำเป็นเรื่องปกติ ถ้าใครอยู่แถวพหลโยธินนี้ตั้งแต่เซียร์ รังสิต ตลาดสี่มุมเมือง

หมูบ้านเมืองเอก หมูบ้านไวท์เฮ้าส์ ม.กรุงเทพ สนามกอล์ฟไพรน์เฮิร์ท

คงจะรู้แน่ว่าพื้นที่ที่ผมกล่าวถึงฝนตกหน่อยเดียวน้ำก็ท่วมขังสาหัสดั่งรูปหัวกระทู้แล้ว

ก็รอดูว่างบหลายแสนล้านจะหย่อนมาถึงตรงนี้ไหม เพราะเห็นกรมทางหลวง

แปะป้ายว่าจะปรับปรุงพื้นผิวจราจรเนื่องจากเหตุมหาอุทกภัยมานานแล้ว

ยังไม่เห็นคืบหน้าไปไหนสักที
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#59 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:42

แล้วควรจะดูมหาวิทยาลัยอะไรเป็นตัวอย่าง
คุณเขียวใสต้องแจงให้กระจ่างนะคะ -_-

เขาเขียนยังคนอ่านยังจับใจความลำบากเลย อย่าไปคาดหวังให้คนเช่นนี้ทำอะไรให้กระจ่างเลยครับ

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:42.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#60 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48

เขาเขียนยังคนอ่านยังจับใจความลำบากเลย อย่าไปคาดหวังให้คนเช่นนี้ทำอะไรให้กระจ่างเลยครับ

ต้องให้คุณเขียวใสมาให้ความกระจ่างค่ะลุงโจ
จะมาเที่ยวให้้ร้ายมหาวิทยาลัยกรุงเทพแบบนี้ไม่ได้
ถ้าไม่มาถือว่าใส่ร้ายป้ายสี หน้าด้าน จิตใจชั่วค่ะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#61 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:12

สงสัยต้องแสดงออกแนวเดียวกับรัตนบัณฑิตหรือราชมงคลธัญบุรีมั้ง
ไปแสดงความยินดีกับนายกทักษิณ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#62 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:15

อ้าว ไหนว่าแดงหัวใจประชาธิปไตยไง
ที่แท้ก็เผด็จการรากหญ้าตะบักตะบวยนี่เองหรอกรึ?!!
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน