Jump to content

- - - - -

คุยกับพี่น้องเสรีไทย-น้ำท่วมปีที่แล้ว ประสบการณ์อะไรที่"หลอน"คุณมากที่สุดครับ?

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52

ของผมเจอหลายหลอน ทั้งน้ำท่วมระดับสะโพกทั้งที่อยู่ที่นี่มาสิบกว่าปีไม่เคยเจอน้ำท่วมแม้แค่ตาตุ่ม
หรือประสบการณ์มองเห็นตึกสูงฝั่งตรงข้ามบ้าน จากที่เคยเป็นเนินสูงปูลาดให้รถขับขึ้นตึก
กลับกลายเป็น "ท่าจอดเรือข้ามฟาก" ซะงั้น(ไม่เคยคิดว่าจะได้เห็น)

แต่ที่ผมหลอนสุดคือ...ประสบการณ์การเห็นซูเปอร์ขนาดใหญ่เหลือแต่ชั้นว่างเปล่า ไม่มีของขายเลย!!
ผมน่ะชอบดูหนังซอมบี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เคยเห็นภาพนี้แต่ในหนังซอมบี้
หรือพวกหนังแนว apocalypse วันสิ้นโลกอย่าง I Am Legend ประมาณนั้น
ไม่เคยคิดว่าประเทศชาติผมจะต้องมาเจอสภาพข้าวของเกลี้ยงเมืองทั้งเมืองแบบนี้เลยง่า

หลอนไม่หาย ฮือๆ...นู๋กัวววว

นี่ผมก็ค่อยๆทะยอยซื้อของที่จำเป็นเก็บไว้แล้วครับ ไม่ซื้อแบบกักตุนนะครับ เพราะคนอื่นจะเดือดร้อน
แต่ค่อยๆทะยอยซื้อเก็บทีละแพ็ค ทีละชุด
สะสมแต้มครบ 5 แพ็คแลกเรือหนึ่งลำ เอ๊ย...ล้อเล่นนนนนน :lol:

มาแบ่งปันประสบกรรมหลอนสู่กันฟังดีกว่าครับ เอาเฮ(หรือเอาฮือๆดีเนี้ย? :o )

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:09.

gladiator 1.jpg

#2 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:00

ร้องเท้าบูท นางยก หลอนมาก

#3 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

ลำบากตรงไม่มีอะไรจะกินนี่ล่ะครับ มีเงินแต่หาซื้อไม่ได้

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#4 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:07

กระสอบทรายถุงละ 90 บาท!

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:10

ลูกค้าเลื่อนจ่ายเงิน -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:15

ฟังเสื้อแดงแถ
หลอนมากๆๆ

#7 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:17

อพยพหนีน้ำตอนเที่ยงคืนวันที่30ตค,54
เป็นฝันร้ายที่ยังฝังใจอยู่ไม่เลือนหาย
ก่อนหน้านั้นเฝ้ามองระดับน้ำที่สูงขึ้นเรื่อยๆด้วยใจระทึก
และที่ฝันร้ายทีสุดแล้วก็อยากจะตี่นซะที
คือการมีนายกรัฐมนตรีอย่างนางยิ่งลักษณ์ ชินวัตร
มาคอยหลอกหลอนทุกคืนวัน -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ข้าวเหนียวหมูฝอย แบบว่ากลัวไม่มีอะไรกิน
เลยซื้อตุนๆๆ.
สรุปเหลือบาน. กินตั้งนานกว่าจะหมด
จากหมูฝอยของโปรด ตอนนี้เห็นทีไร. สยองทุกที

#9 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:29

เดินลุยน้ำใกลๆนี่เมื่อยสุดๆครับ ดีที่ปลิงไม่เกาะ
พออพยพออกมาก็โดนเรื่องน้ำอัดลมหายากอีก

เหนื่อยสุดคือตอนช่วยกันขนกระสอบทรายปิดหมู่บ้าน สุดท้ายก็ไม่รอด

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:35

ร้าน 7 ไม่มีน้ำดื่มขาย ข้าวกล่องก็หมด

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:07

เพือนผมที่อยู่ กทม บอกว่า ข้าวหาซื้อไม่ได้ ยิ่งน้ำดืมนะ แทบไม่มีให้เห็น

มันไปซื้อจากข้างนอกมา แค่น้ำดื่่มโหล 100 กว่าบาท โหหหหหหหหหหห

เป็นผมคงหลอนไปเหมือนกัน

ขนาดเชียงใหมบ้านผมท่วมนิด ๆ หน่อย ๆ ยังไปไหนมาไหนลำบาก

ปีที่แล้ว ถนนแถวบ้านผม ถูกตัดขาดถึง 2 ทางอ่ะ แต่ยังมีอีกหลายทางนะ แต่มันอ้อมมาก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:11

- บิลค่าไฟครับ ตัดไฟฟ้าไปเป็นเดือน มิเตอร์น้ำท่วม แต่ค่าไฟใช้ค่าเฉลี่ยเท่าเดิม
- ส่วน สบู่ แชมพู ยาสีฟัน เคยใช้แบบธรรมดาๆ ต้องมาทนใช้ของไฮโซแบบแพงโครตๆครับ เพราะแบบปกติหมดทั้งชั้น (แชมพูยี่ห้ออะไรอ่านไม่ออก ภาษาเญี่ปุ่นขวดละ 200 ขวดเล็กนิดเดียว)

#13 คนที่ผ่านมา

คนที่ผ่านมา

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:23

ตอนนั้น เตรียมรับน้ำเต็มที่ แต่ว่าได้อานิสง มันไม่เอาน้ำมาทางฝั่งลาดกระบังเท่าไหร่ ไปจำเต็ม ฝั่งบางบัวทอง

แต่ก็เสียหายหนักเพราะ ค้าขายไม่ค่อยได้เลย คนหายหมด เกือบ 3 เดือน

#14 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:28

สำหรับผม ที่หลอนสุดคือ บอกอย่างนึง เหตุการณ์ตรงกันข้ามก็เกิดขึ้นแบบแทงสวนเมื่อไหร่ ตรงเมื่อน้ัน

นวนครเอาอยู่, ไม่ย้าย ศปภ, มวลน้ำได้ผ่านไปแล้ว ฯลฯ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:29

สำหรับผม ที่หลอนสุดคือ บอกอย่างนึง เหตุการณ์ตรงกันข้ามก็เกิดขึ้นแบบแทงสวนเมื่อไหร่ ตรงเมื่อน้ัน

นวนครเอาอยู่, ไม่ย้าย ศปภ, มวลน้ำได้ผ่านไปแล้ว ฯลฯ

ถ้าเป็นบอล คงแทงสวนเนอะครับ รับรองรวย ๆ

5555555555555555555555555555555

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:33

หลอนหรอครับ

เอาอยู่

คำนี้แพล่มออกมาเมื่อไหร่ หายนะบังเกิด

#17 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:46

หลอนรึ พวกโกงได้แม้แต่คนที่เดือดร้อน ลำบาก ขนาดมีคนตาย 500 ศพ ยังโกง

Edited by Shart, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:46.

#18 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:26

ภาพแรกคือวิภาวดีรังสิตช่วงลาดพร้าวถึงคลองบางซื่อกลายเป็นคลองครับ นั่งรถผ่านการบินไทยแล้วลงแถวนั้น น้ำท่วมเกือบถึงเอว
ภาพที่สองคือภาพรถจอดบนทางด่วนยกระดับทุกที ดูยังไงๆก็เหมือนหนังซอมบี้ครองเมือง
ส่วนภาพสุดท้ายคือภาพที่ปลอดประสบมาพูดให้กำลังใจ ประมาณว่าเราจะพ้นวิกฤตนี้ไปด้วยกัน หลอนไปคลื่นไส้ไป

#19 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:27

ที่หลอนที่สุดคือภาพที่ "อิกลวง" บอกว่า "เอาอยู่" ครับ

และปีนี้ผมเตรียมหาที่ซุกหัวนอนถ้าหากน้ำท่วมอีกไว้แต่เนิ่นๆ ครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#20 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:48

หลอนมากๆ คือไม่รู้จะเดินทางยังไง
วันแรกของการอพพยพกลับมาบ้าน
เสียเวลาไปหนึ่งวันเต็มๆ :rolleyes:
อ้อมไปอ้อมมาสุดท้ายกลับมาที่เดิม

คื่อนั่งรถ บขส. มาถึงอนุเสาวรีชัยก็สามทุ่มแล้ว
ไม่รู้จะไปยังไงก็ตัดสินใจนอนโรงแรมหนึ่งคืนที่สพานควาย
เก้าโมงก็เชคเอาท์ นั่งรถเมล์มาลงจตุจักร
ตรงนั้นน้ำท่วมแล้ว ก็ถามผู้คนที่สัญจรไปมาว่าผมจะไปรังสิตได้ยังไง
ก็ไม่รู้ ทหารก็ไม่รู้ บอกแต่ว่าไปใกล้ที่สุก็สะพานใหม่
ตัดสินใจขึ้นรถทหารไปลงสะพานใหม่วิ่งเส้นพหลโยธิน
ก็เห็นน้ำท่วมตลอดจนไปถึงสะพานใหม่ซึ่งมีอยู่ช่วงหนึ่ง
ที่น้ำไม่ท่วมไม่ถึง ซึ่งตรงนั้นก็ใช้เป็นตลาดนัดขายของ
และจุดเปลี่ยนรถ เพื่อเดินทางไปที่อื่น
ก็ถามชาวบ้านอีกว่าจะไปรังสิตไปยัง
เขาว่าต้องเหมาเรือไป ไม่รอก็รถทหารอาจจะมีไปไม่แน่นอน
จนมีอยู่คันหนึ่งเข้ามารับคนว่าจะไปวัดธรรมกาย
ก็ตัดสินใจขึ้นไปครับ แถมมีผู้หวังดีติครถบอกเส้นทางทหาร
เอาละใกล้เข้าไปทุกขณะ

รถทหารขับเข้าไปในกองทัพอากาศเพื่อจะออกถนนวิภาวดี
ผู้หวังดีที่จะบอกเส้นทางทหารก็พาขึ้นโทลเวย์แทนที่จะไปกลับรถ
ว่าแล้วรถทหารก็บึ่งไปทางดินแดง กำแท้ๆ ผมเพิ่งผ่านตรงนี้มาเมื่นคืนเอง
แล้วก็ต้องลงเพื่อกลับรถแถวรัชโยธิน กลับรถได้แล้ว
กำอีกพี่ท่านพาเข้าช่องผิด ต้องไปวนรถกลับมาใหม่
พอขึ้นโทล์เวย์ พี่ทหารเหยียบเต็มที่เหมือนโมโหคนบอกทาง
กว่าจะมาถึงจุดที่ปล่อยให้คนลงบนโทล์เวย์ก็ 5 โมงเย็น
เดินเท้าไปต่อรถบัสเพื่อเข้าสายคลองรถวิ่งถึงคลองเจ็ด
กว่าจะถึงบ้านก็สองทุ่มกว่า

Edited by phoosana, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:53.

We love fender.

#21 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:59

หลอนทั้งไอ้เข้จริงหลุด
และไอ้เข้หลุดจากปากนักการเมือง

#22 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ผมเศร้าเพราะไม่มีเธออยู่ใกล้ตอนน้ำท่วม

#23 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:11

ขี้แล้วกดไม่ลง หลอนมาก

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:44

ของผมหลอนตอนอาบน้ำตอนดึก ๆ แล้ว งูมาว่ายน้ำข้าง ๆ อ้ะ :(
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

หลอนน...มากกกก....

Now!  Restart Thailand  

#26 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ศปภ
ทุกสิ่งทุกอย่างของ " ศปภ " ทั้งที่มีชีวิตและไม่มีชีวิต
มัน " หลอกหลอน " มากๆ น่ากลัว น่าเกียจ บัดซบ โฉดชั่ว เชื่อถือไม่ได้

#27 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:13

ทุกวันนี้ยัง "รับประทานดัน" หลอนผมไม่เลิก
"เมีย" ผมเองเองครับ
ปีนี้เธอบอกเก้บของขึ้นชั้นบนไว้ก่อนเลย
เพราะปีที่แล้วไปไม่เชื่อกะเธอไว้(ก็ใครก็รู้กันอยู่ที่มันบอกว่าไม่ท่วม เอาอยู่ เฮงซวย)
ครั้งนั้นเลย ฉิ..หายไปหลายรายการ
ทำให้ปีนี้ทั้งปีต้องตกเป็นเบี้ยล่างไปตลอด
ตอนนี้กำลังทยอยขนของขึ้นแล้วคร๊าบบบ

Edited by raffy, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:14.

#28 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:24

หลอนนมากๆอีตอนล้างบ้านอ่ะ....เหนื่อยโคตรๆ....จะจ้างใครก็ไม่ได้เพราะว่าท่วมกันทั้งบาง 555++บ้านใครบ้านมัน

#29 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:28

ตอนเห็นฝูงเหลือบเบียดบังของและเงินบริจาคช่วยเหลือพี่น้องประชาชนที่ประสบภัย

#30 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:58

หาป๊อกกี้กับฮาจิบังราเมงกินไม่ได้ครับ

สยองมาก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#31 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:08

บ้านแฟนน้ำท่วม เลยต้องมานอนอยู่บ้านผมครับ ... หลอนที่สุดในชีวิต อดเปิดบ้านรับผู้ประสบภัยสาวๆเลย :(
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#32 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:16

หลอนกับการให้ข่าวของอีปูกับลิ่วล้อครับ ช่วงนั้นผมตามข่าวจากใน FB กับ สรท. อย่างเดียวเท่านั้น

มีเซอร์ไพรส์เล็กน้อยที่ไปเจอแฟนเก่าสมัยเรียนหนีน้ำไปอยู่ศรีราชา

#33 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

เดินผ่านหน้าโรงไฟฟ้าย่อย ขณะที่ น้ำท่วมสูงเกือบ 1 เมตร กลัวไฟฟ้าดูดมากๆ พยายามเดินห่างๆ

#34 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:47

ผมต้องต้มน้ำจากเครื่องกรองดื่มเป็นเดือนๆ ส่วนเรื่องน้ำประปา บางวันมีความรู้สึกเหมือนได้กลับไปเล่นน้ำคลองอีกครั้งนับจากวัยเด็ก :lol: :lol: :lol:

#35 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ผมหลอนตรงที่ น้ำจะมาเมื่อไหร่ เมือไหร่มันจะมา หรือว่ามันไม่มา หลอนมากมายครับ
Royal Thai Army

#36 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ดิฉันหลอนตรงต้องเหนื่อยกับผู้สูงวัยที่เคารพรักค่ะ
เพราะต้องพูดหว่านล้อมนานสองนาน กว่าท่านจะยอมย้ายออกไปจากบ้านที่กำลังจะท่วม

คนแก่นะคะ รักที่ หวงที่มาก ..ไม่อยากไปไหน
แล้วถ้าคราวนี้น้ำมาอีก สงสัยต้องเหนื่อยอีกรอบกะผู้สูงอายุค่ะ

#37 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:14

ปีก่อนโดนเผาบ้านเผาเมือง ก็ยังอยู่มาได้ พอเจอน้ำท่วมเพราะความโง่ของพวกเผาบ้านเผาเมือง ก็เลยไม่รู้สึกเท่าไร รายได้ก็เพิ่ม เพราะมีลูกค้ามาติดต่อเรื่องที่พักเยอะ

ปีนี้ถ้าท่วมอีก คิดว่าปีหน้าคงจะไปสมัครเป็นนักว่ายน้ำโอลิมปิคเเน่นอน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#38 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:27

หลอน มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับ

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#39 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:06

หลอนเรื่อง :
1. โกงของบริจาค / รถขนของบริจาคติดป้ายทรราชย์ที่อยู่แดนไกล
2. น้ำดื่มที่ได้รับบริจาคแต่แปะป้ายชื่อคางคกและเขียนว่าห้ามเคลื่อนย้าย ... ทำไปได้นะมรึง
3. ไอ้เก่งพังบิ๊กแบ็ค และขี่เจ็ทสกีช่วยน้ำท่วม ... เท่ห์กว่านี้ไม่มีอีกแว้วววววว
4. ผู้อพยพในศูนย์อพยพ ด่าอาสาสมัคร
5. เครื่องบินจมน้ำ
6. นอนตาไม่หลับทั้งที่ยังไม่ตาย กลัวนังน้ำมาเยือนกลางดึก

ฯลฯ

ขนของกันเถอะค่ะ
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#40 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:09

ประชา พรหมนอก และ เก่ง การุณ โดนลากไส้ในสภา
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#41 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:06

ที่หลอนเลยไม่มีน้ำเปล่ากิน น้ำประปาก็ทั้งสีทั้งกลิ่น ต้มแล้วกินไม่ไหว ข้าวตามสั่งแถวบ้าน ข้าวหมูกรอบ1จาน 35 บาท มีหมูกรอบชิ้นเล็กๆอยู่ 4 ชิ้น กินเสร็จแทบจะเลียจาน :ph34r:
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#42 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:10

บ้านผมไม่ท่วม
ที่หลอนที่สุดคือรัดถะบาน

ตั้งแต่คนไกล คนไกล้ ส.ส. รมต.
มันชั่วได้ใจจริงๆ
ของหลวง ของส่วนรวม
แม่ม ติดป้ายเป็นของตนหมด
เลวโคตร
หลอน จริงๆ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#43 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14

สำหรับผมก็แค่ได้บ้านที่มีที่กันน้ำเข้าบ้านสูงกว่าเดิมอีกหน่อย ฮาฮา พร้อม คันกันนาที่สูงขึ้น รอบนาทั้งหมด

การการเห็นการจัดการบริหารน้ำของรัฐบาลๆหนึ่ง ที่สาวก ต่างกล่าวถึงว่าโดนอำมารตย์แกล้ง จึงท่วม

ท่วมไม่ว่า แต่พี่ท่านพากันย่อยยับไปหมด ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#44 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ออกไปทำงานแล้วต้องลุ้นตลอดว่าจะติดเกาะอยู่ที่ทำงานหรือเปล่า พอกลับบ้านดึกๆ รถเมล์ก็หมดระยะกลางทาง บอกน้ำท่วมไปต่อไม่ได้แล้ว ต้องหาแท็กซี่กลางดึกอยู่บนถนนที่รถวิ่งไปมาไม่ค่อยได้

#45 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34

งูเหลือมเลื้อยเข้าบ้าน เห็นเองจะ 2 หน ในห้องน้ำ ตัวก็ประมาณ ท่อ pvc ขนาด 4-5 นิ้วอ่ะค่ะ

และพ่อเจอ 2 หน มันมากินแมวที่เลี้ยงไว้ ครั้งล่าสุดคือ เราเดินข้ามสะพานเดิน นอกบ้านอ่ะค่ะ ที่น้ำท่วม พอเราคล้อยหลังไป กันฉกรัดลูกแมวที่ป้วนเปี้ยน แถวนั้น แบบพอ เราเดินผ่านตรงนั้นหลัดๆ อ่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: อ้อ เจอตะขาบบนที่นอนด้วยนะ ^_^ ^_^

ปล. เรื่องใครหลอนสุด ได้รางวัลเป็นเรือ 1 ลำก้ดีนะ สนับสนุนรางวัล :D โดยริดกุน

Edited by koong, 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:35.

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:12

อ่านแต่ละท่าน ทั้งหลอนทั้งฮาครับ ครือ...ฮาแบบหลอนๆ :lol: :lol: :lol:

หาป๊อกกี้กับฮาจิบังราเมงกินไม่ได้ครับ

สยองมาก

เรื่องนี้ใหญ่มากครับ ปัญหาระดับซาดเลย เพิ่งได้ซื้อป๊อกกี้รสอร่อยแบบไทยแท้ได้เมื่อ 2 เดือนก่อนนี้เอง :rolleyes:

แต่ "น้ำเกลือ" ขาดจากตลาดตั้งแต่ตอนน้ำท่วมถึงบัดนี้เลยนะครับ เพราะโรงงานผลิตยังเปิดไม่ได้
เมื่อวานผมไปซื้อยาที่ร้าน มีคนเข้ามาถามหาน้ำเกลือ เภสัชกรบอกไม่มีขายเลย น้ำเกลือขาดตลาดตั้งแต่โรงงานโดนน้ำท่วม

โห....แบบนี้คนเจ็บคนป่วยจะทำยังไงกัน

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:42.

gladiator 1.jpg

#47 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:38

อีนังนายกค่ะ หลอนที่สุดคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
สยองขี้เยี่ยวแตกเลยค่ะท่าน

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน