Jump to content

- - - - -

แบบนี้เสื้อแดงอย่ายอมนะครับว่า

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54

มีแต่เขาด่าทั่วทุ่งคลองแสนแสบ ว่า อีนังปูโง่แบบไม่เผื่อแผ่ให้ชาวบ้าน

แถมชาวบ้านชาวละครช่อง7ยังหาว่า นายกอภิสิทธิ์ฉลาดและเหมาะสมกับเป็นนายกกว่า นังโง่ยิ่งเละ

แบบนี้ควายๆ15.7 ล้านตัวจะยอมได้งัย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:06

เรื่องไปไงมาไง แถลงเยอะกว่านี้ซักหน่อยค่ะ ยังงงๆ อยู่

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34

เห็นเด็กวินแถวบ้าน มันด่ารัฐบาลนี้เฉยเลย เมื่อก่อนมันติดป้ายพรรคเผาไทยที่หน้าวินมันซะด้วยซ้ำ แต่ด่ารัฐบาลนี้ แล้วบอกว่า ขอขึ้นราคาค่าวิน เพราะน้ำมันแพง เออ มีงี้ด้วย ทีตอนนั้น พวกมรรรึงไปเลือกมันมาไม่ใช่หรือ ข้าวของก็ไม่แพงนี่ อีปูมันบอก ตอนนี้พวกควายแดงขับวิน เสือk ยอมรับว่าข้าวของแพงจริงๆ

#4 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:43

เห็นฟายเเดงเเถวบ้าน ตอนเเรกก็ชมนังปูว่าดี อย่างนู้นดีอย่างนี้ เเต่ตอนนี้กลับกลายเป็นว่าด่านังปูซะเเล้ว สงสัยแดงเทียม :lol: :lol:

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#5 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:17

เห็นฟายเเดงเเถวบ้าน ตอนเเรกก็ชมนังปูว่าดี อย่างนู้นดีอย่างนี้ เเต่ตอนนี้กลับกลายเป็นว่าด่านังปูซะเเล้ว สงสัยแดงเทียม :lol: :lol:

ชัวส์

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:24

ไม่จริงครับ พวกเราเสื้อแดง 15.74419 ล้านเสียง จงรักภักดีต่อท่านยิ่งลักษณ์ยิ่งกว่าบุพการี
ไม่มีทางที่ใครจะออกนอกลู่นอกทาง กล่าวหารัฐบาลท่านยิ่งลักษณ์แบบนั้นเป็นอันขาด :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:30

คิดกันไปเองหรือเปล่าว่าเค้าด่าปู แดงอย่างผมไม่เชื่อครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#8 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:42

ไม่จริงครับ พวกเราเสื้อแดง 15.74419 ล้านเสียง จงรักภักดีต่อท่านยิ่งลักษณ์ยิ่งกว่าบุพการี
ไม่มีทางที่ใครจะออกนอกลู่นอกทาง กล่าวหารัฐบาลท่านยิ่งลักษณ์แบบนั้นเป็นอันขาด :angry:

ไอ้เสียงสุดท้ายนี่มันไม่เต็มคนเหรอครับคุณริดกุน :P
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20

กระทู้ปลอด..............................อีกแล้ว :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

คิดกันไปเองหรือเปล่าว่าเค้าด่าปู แดงอย่างผมไม่เชื่อครับ

เรื่องของมฺึงดิ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#11 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

เรื่องไปไงมาไง แถลงเยอะกว่านี้ซักหน่อยค่ะ ยังงงๆ อยู่

พอดีรับพนักงานชุดช่าง Mobile Service ได้เด็กจากอุดรทั้งชุด (เพราะให้เด็กเก่าช่วยกันหา พวกมันจึงเอาเพื่อนมายกทีม)

ชุดเก่าเมื่อก่อนก็ไอ้แม้วอย่างเดียว ชมตลอด หลังน้ำท่วม เริ่มมีการเปลี่ยนแปลง

แต่พอชุดใหม่เข้ามาเสริมเริ่มเปลี่ยน ด่านังไง่ตลอด พวกเมียที่ตามมาด้วยยิ่งแล้วใหญ่เปิดทีวีเห็นหน้านังยกไม่ได้รีบเปลี่ยนช่องทันที
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

พอดีรับพนักงานชุดช่าง Mobile Service ได้เด็กจากอุดรทั้งชุด (เพราะให้เด็กเก่าช่วยกันหา พวกมันจึงเอาเพื่อนมายกทีม)

ชุดเก่าเมื่อก่อนก็ไอ้แม้วอย่างเดียว ชมตลอด หลังน้ำท่วม เริ่มมีการเปลี่ยนแปลง

แต่พอชุดใหม่เข้ามาเสริมเริ่มเปลี่ยน ด่านังไง่ตลอด พวกเมียที่ตามมาด้วยยิ่งแล้วใหญ่เปิดทีวีเห็นหน้านังยกไม่ได้รีบเปลี่ยนช่องทันที

ยินดีด้วยครับ

#13 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ยังไงก็ยังหนับหนุน ปู 8 ปีค่ะ คนจนจะได้หมดประเทศ :lol: :lol:

#14 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ก็ถือว่าเป็นนิมิตหมายอันดี.........แค่เพียงเขารู้จักแยกแยะผิดชอบชั่วดีออกก็โอเคแล้ว.......เรื่องเห็นต่างกันบ้างช่างมันเถอะแค่ยอมรับซึ่งกันและกัน แค่นี้บ้านเมืองก็สงบแล้ว -_-

ป.ล.เขียนไปเขียนมาดูเป็นคนกลางยังไงไม่รู้...............ไม่ใช่นะ! ผมเป็นแมงสาปปป :lol: :lol:

#15 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:05

มีแต่เขาด่าทั่วทุ่งคลองแสนแสบ ว่า อีนังปูโง่แบบไม่เผื่อแผ่ให้ชาวบ้าน

แถมชาวบ้านชาวละครช่อง7ยังหาว่า นายกอภิสิทธิ์ฉลาดและเหมาะสมกับเป็นนายกกว่า นังโง่ยิ่งเละ

แบบนี้ควายๆ15.7 ล้านตัวจะยอมได้งัย

เมาใบกระท่อมมารึเปล่าวะนี้ เขียนแค่ 3 บรรทัด ไม่รู้เรื่องเลยวะ รึว่าข้าฉลาดเกินไป เลยไม่เข้าใจ หึหึ

#16 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:08

เมาใบกระท่อมมารึเปล่าวะนี้ เขียนแค่ 3 บรรทัด ไม่รู้เรื่องเลยวะ รึว่าข้าฉลาดเกินไป เลยไม่เข้าใจ หึหึ

ฉลาดน้อยเกินไป :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#17 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ลงชื่อไม่เชื่อครับว่าเขาด่าอีปูโง่กัน

ถ้าด่าจริงต้องเป็นแดงเทียมครับ

แดงเเท้ต้องเชิดชูบูชาทักษิณและลิ่วล้อโคตรติวงศ์ษาญาติทักษิณดั่งเทพเจ้าก็ยังน้อยไป

-_-

ปล. ผมแดงชินเขต น้ำท่วมฉิบหาย ของไม่แพง เพราะแดงเเดรกหญ้าแหง่บ ครับ

#18 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:42

กระทู้ปลอด..............................อีกแล้ว :lol: :lol: :lol:

คาราบาว ชุดที่ 10

#19 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

อยากฟังควายตอบอ่ะ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#20 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:59

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: 55555555555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#21 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:24

QC ผ่าน อิอิอิ

#22 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:34

555นานๆๆผ่านทีครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#23 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:47

555นานๆๆผ่านทีครับ

เดี๋ยวจะแอบลองวิชาบ้างนะ อิอิอิ

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:55

แม่ผมครับ บูชาทักษิณ เลือกเพื่อไทยตัวจริงเสียงจริง
เจอกันไม่กี่วันก่อน...ด่ารัฐบาลไม่ได้เรื่อง
แต่แม่ก็เสียงอ่อยว่า "ยังไงก็ไม่เลือกประชาธิปัตย์หรอกนะ เลือกตั้งคราวหน้าแม่ก็ไม่ออกไปเลือก แค่นั้น"
ผมเลยคิดได้ว่า...อา..นี่แหละกลยุทธ์
เราไม่ต้องทำถึงขนาดให้คนอีสานคนเหนือเลือกพรรคสีฟ้าหรอกครับ
แค่พวกแดงเถือกไม่ออกไปเลือกตั้งก็...จบแล้วครับ ฟ้าชนะเห็นๆ
quote-dear god.jpg
gladiator 1.jpg

#25 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 15 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:19

การเปิดประเด็นกระทู้ อาจมีหลายแบบหลายสไตล์ สไตล์ใคร สไตล์มัน คนฉลาดน้อยๆ อย่างอะตอมจึงไม่เข้าใจ

#26 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ตามลายเซ็นต์ ข้างล่างของผมเลย
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน