Jump to content

- - - - -

จากข่าว "สุโขทัย" น้องน้ำมาอีกรอบแล้ว

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:41

มาร์ค........ไปเอาหน้า......อีกหรือยัง.......

หึๆๆๆชาวบ้านเขาเดือดร้อนกัน...
เห็นเป็นเรื่องสนุกได้เนอะ....

#52 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

มาร์ค........ไปเอาหน้า......อีกหรือยัง.......

มาร์์กมาแล้ว นายกมาแล้ว

มากันหมดแล้วครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#53 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:20

เพราะอภิสิทธิ์ มันจี้ให้รัฐบาลเร่งทำผนังกั้นน้ำตลอดแนวรำแม่น้ำ พอทุกจังหวัดทำ มันก็ไปบีับทางน้ำให้แคบ ทำให้น้ำสูงขึ้น และไหลแรงขึ้น

พื้นที่ที่ไม่ค่อยท่วม เลยโดนไปด้วย นี่ไงเขาเรียกโง่แล้วขยัน

ไอ้คนที่ไปยืนนั้นใจกล้าจัง ผมละกลัวมันจะพังใส่

เพราะมีตัวซวยขึ้นไปเหยียบ เพื่อให้ทีมโปรโมตถ่ายภาพ ก่อนหน้านี้ครับ

แสดงถึงแก่นรากสมองเลยนะเหนี้ยยย

#54 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:22

ใครดูข่าวสอ.วันนี้บ้าง เห็นไม่พูดถึงเลยนะว่าท่วมอีกรอบแล้ว
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#55 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

เพราะอภิสิทธิ์ มันจี้ให้รัฐบาลเร่งทำผนังกั้นน้ำตลอดแนวรำแม่น้ำ พอทุกจังหวัดทำ มันก็ไปบีับทางน้ำให้แคบ ทำให้น้ำสูงขึ้น และไหลแรงขึ้น

พื้นที่ที่ไม่ค่อยท่วม เลยโดนไปด้วย นี่ไงเขาเรียกโง่แล้วขยัน

คนมีหัวคิดแนะให้ทำ 1 ถึง 5 เป็นขั้นเป็นตอนเพื่อแก้ปัญหา แต่คนไม่มีหัวคิดเลือกทำแค่ข้อ 1 พอไม่ได้ผลก็โทษว่าคนที่แนะนำไม่มีหัวคิด
ตรรกกะแบบนี้คงมีไม่เกิน15ล้่านคนที่คิดได้

...ว่าก็ว่าผมสงสัยว่าคุณอภิสิทธิ์มีิอำนาจจี้รัฐบาลให้ทำเรื่องต่างๆได้ตั้งแต่ตอนไหนกัน???เพราะ
ให้เอานักโทษชายคนหนึ่งมาดำเนินคดีก็เงียบ
ให้ยกเลิกพาสปอร์ตให้คนที่มีคดีตัดตัวก็เงียบ
ให้เลิกโครงการจำนำข้าวก็เงียบ
ให้ปลดรัฐมนตรีที่ปปช.ชี้มูลความผิดก็เงียบ
ให้นายกเข้าตอบกระทู้สดในสภาก็เงียบ
ให้น่ยกเข้าร่วมประชุมสภาภายหลังลงชื่อเข้าประชุมก็เงียบ
ให้เตือนเสื้อแดงให้หยุดสร้่างสีสันทางการเมืองก็เงียบ
ฯลฯ
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#56 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ฝ่ายค้านไปยืนดูน้ำท่วมเพราะไม่มีงบในมือ ก็ได้แต่สงสารประชาชน แต่ฝ่ายรัฐบาลดีแต่ชี้นิ้วแล้วทำอะไรไม่ได้ทั้งๆที่งบอยู่ในมือ เขาเรียกว่าโคตรโง่

#57 soco

soco

เมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

งบนะ เอาใว้จัดนิทรรศการน้ำท่วม ให้งบที่กู้มา หมุนไป

และ เจ้าหน้าที่ ก็ต้องระดมมาวางแผนจัดการปล่อยให้น้ำเข้ากรุงเทพ

ดีนะที่ ระงับความบ้าคลั่งโดยการปล่อยน้ำเข้ากรุง ให้ท่วมดูซิ

ก่อนหน้านี้ได้
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#58 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:26

..ตรงนี้ๆๆๆๆ "สุโขทัยธรรมมาธิราช"..
ชี้โบ๊ชี้เบ๊ไปงั้นๆแหละ ในสมองไม่รับรู้อะไรหรอก

ถ้ารัฐบาลยิ่งลักษณ์ยังไม่มีแผนป้องกันน้ำท่วม 350,000 ล้านบาท และเตรียมทีมช่วยเหลือประชาชนอย่างทันท่วงที ผมแนะนำให้ใช้วิธีดั้งเดิมครับ ปักตะไคร้ ครับ รับรองใช้เงินไม่ถึง 350,000 ล้านบาทครับ เพราะอะไรถ้าไม่คิดจะทำอะไรวันๆลอยตัวอยู่เหนือปัญหา ไม่ตื่นตัวต่อสถานการณ์เท่าที่ควร ผู้วา สุโขทัย เตือนไปตั้งหลายรอบ แต่ก็ยังไม่จัดการอะไร?? ก็ต้องใช้วิธีนี้กันแล้วล่ะครับ

PK

#59 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:07

เปลี่ยนจาก "เอาอยู่" เป็น "เอาอีก"
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#60 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:12

ไอ้คนที่ไปยืนนั้นใจกล้าจัง ผมละกลัวมันจะพังใส่

เพราะมีตัวซวยขึ้นไปเหยียบ เพื่อให้ทีมโปรโมตถ่ายภาพ ก่อนหน้านี้ครับ

:lol: :lol: เอาเว้ย หมูอวกาก ไปไม่เป็น แถไม่ออก แล้ว เอาอีกๆ ขอ ฮาๆ หน่อย

เอาด้วยๆ ฮามาก คิดไม่ออกแล้วเว้ย :lol: :lol: :lol:

#61 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ฟังจากข่าวเรื่องน้ำท่วมสุโขทัยเรียกได้ว่า...แทบจะไม่มี
ยิ่งสรย้วย...โน้นลำปางอยู่โน้นเลย
เช้าขับรถ...ฟังเนชั่นสัมภาษณ์สดประมาณกรมชลฯหรืออะไรนี้แหละ..(ขออภัยครับจำไม่ได้)
บอกสถานะการณ์ก็ปกติน้ำมันมามากว่าปกติ แค่ผุดออกมาตามท่อระบายน้ำเล็กน้อย
ยิ่งตรงที่อุดไว้จากคราวแตกที่แล้ว ก็ปกติดี
ไม่มีน้ำล้นตลิ่ง...น้ำจากแม่น้ำก็เริ่มลดระดับแล้ว
คือว่านะ...ตอนนี้สรุปสื่อและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องมีคำสั่งให้ปิดข่าวรึเปล่า
จากน้ำท่วมรอบสองของจ.สุโขทัย
ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ช่างสุดแสนจะอัปยศและน่าอนาจจริงประเทศไทย
ชาวบ้านเดือดร้อนแต่ต้องปิดข่าวกลัวภาพลักษณ์ตัวเองเสียหาย
แต่ถ้าไม่ท่วมจริงก็ต้องขออภัยครับ
ยังไงส่งข่าวมาแจ้งกันนะครับ

#62 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:22

เฟ็ดเข้ นี่เป็นคำแก้ตัวจริงๆ หรือเอาฮา ถ้าเอาฮาก็ไม่ว่ากัน แต่ถ้าคิดจริงๆเนี่ย...........แสดงว่าผมดูถูกสติปัญญาของเสื้อแดงมากไปจริงๆ

"เสื้อแดงโง่ได้มากกว่าที่คุณคิด"

#63 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:25

รอบนี้น่าจะหนักกว่ารอบที่แล้วด้วยคะ น้ำเต็มตลิ่ง ขึ้นเร็วมากเลย และขยายพื้นที่กว้างขึ้นด้วย(รอบที่แล้วท่วมแต่ในเขตเทศบาล) พึ่งขนของลงได้สองวัน เก็บขึ้นอีกแล้ว T-T"

ขอให้ปลอดภัยนะคะ ทำใจได้เลย รบ. ชุดนี้ นายกฯไม่รู้ป่านนี้ไปเอ๋ออยู่แถวไหน เห็นแล้วเหนื่อยใจจริงๆ :(
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#64 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ถึงท่าน HellsAngel At JBake นะครับ
ยังไงส่งข่าวให้เพื่อนๆได้ทราบกันด้วยนะครับ
สถานะการณ์ทางด้านนั้นเป็นไงบ้างครับ
ฟังข่าวแล้วมันไม่ได้เรื่องจริงๆเลยครับ
เอาใจช่วยนะครับ

#65 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:30

เอ่อ สิ้นเดือนนายกจะไปประชุมที่ยูเอ็นนะคะ..22-28 ก.ย. อ่านของคุณเปลวสีเงินมีแวะไปกรุงโรมด้วยนะคะ สงสัยไป shopping กระเป๋าหลุยส์

ส่วนคนไทยที่นี่ก็ลอยคอกันต่อไปค่ะ

#66 HellsAngel At JBake

HellsAngel At JBake

น้องใหม่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:21

รายงานสถานการณ์ล่าสุดนะคะ น้ำในเขตเทศบาลลดลงเยอะแล้วนะคะ บริเวณที่ใกล้เคียงจุดเกิดเหตุที่เคยท่วมหนักตอนนี้ท่วมไม่ถึงพื้นฟุตบาธคะ น้ำในแม่น้ำลดลงประมาณ 1 ฟุตคะ แต่น้ำประปาไม่มา 2 วันแล้วคะ

#67 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:50

http://news.voicetv....land/39924.html
ปลอดประสพท้าลาออกถ้าน้ำท่วมปีนี้(24 พฤษภาคม 2555)

ตอนนี้ผมยังหน้าด๊าน หน้าด้านไม่ยอมลาออกเลยครับ
แค่คำพูดของตัวเองที่สัญญายังทำไม่ได้ แล้วแบบนี้ใครเขาจะเชื่อนั่น
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน