Jump to content

- - - - -

CNN ยกย่องการต่อสู้ของ "คนเสื้อแดง" เป็นสุดยอดเหตุการณ์เปลี่ยนแปลงโลก!

• Please log in to reply
121 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:18

เข้ามาฮาเจ้าของมู้

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#102 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:41

คราวก่อนสื่อเสื้อแดงก็เอาภาพ นิตยสาร TIMES มาตัดต่อ บอกว่ายกย่องเสื้อแดงเป็นต้นแบบของลิเบีย ตูนิเซีย ต่างๆนาๆ ทั้งที่จริงเนื้อหาไม่มี หน้าปกก็ไม่ใช่ ทำแต่เรื่องแบบนี้กัน หลอกกันเอง ชมกันเอง

Edited by สยาม, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:49.

#103 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:52

เรื่อง " โง่ๆ " นี่ ไม่แบ่งใครเลยนะ เก็บไว้ตลอดเลยอะ :lol: :lol: :lol:

#104 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ไอ้โปก ตูว่า เอ็งกลับไปขับวินเหมือนเดิมเถอะ แถวนี้เค้ามีการศึกษากัน ถ้า CNN มันจะลงให้เป็นการเปลี่ยนแปลงโลก มันก็น่าจะเป็นเช่นนั้นแหละ ห่านเอ้ย เผาบ้านเผาเมือง ฆ่าเ้จ้าหน้าที่ กับคนบริสุทธิ์ ดันได้เป็นรัฐบาล เหมือนทำชั่วแล้วได้ดี คนมีสติปัญญามันก็คงจะ งง กับหลักของเหตุและผลอยู่หรอกว่ะ

สีซอให้ควายฟัง ควายยังจะฟังรู้เรื่องมากกว่าครับ
พูดไป เสื้อแดงเค้าฟังไม่รู้เรื่องหรอกครับ
นอกจากมีหญ้าัให้กิน กับเชือกจูงจมูก

#105 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:57

อ่านยังไงเค้าก็ด่าพวกเอ็งชัดๆ บรรทัดไหนยกย่องแว้

#106 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:04

ตั้งแต่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ที่มาจากประชาชนมาบริหารประเทศ ประเทศไทยก็ไม่เคยมีการใช้กำลังทหารมาปราบปรามผู้ชุมนุมประท้วงทางการเมืองอีกเลย ทั้งๆที่มีการทำผิดกฎหมายและการปิดถนนของผู้ชุมนุมอยู่หลายครั้ง ทั่วโลกสามารถเป็นพยานในเรื่องนี้ได้ ผมว่านี่เป็นหนึ่งในการเปลี่ยนแปลงที่สำคัญของประเทศอย่างนึง ส่วนในระดับโลกก็ได้มีปรากฎการณ์ Arab Spring โค่นผู้นำเผด็จการที่ผูกขาดอำนาจมาอย่างยาวนานในหลายๆประเทศ ซึ่งเกิดขึ้นหลังจากการประท้วงของคนเสื้อแดงในประเทศไทยครับ

บอกหน่อยครับว่ามีม็อบไหนที่มีอาวุธและใช้ความรุนแรงอย่างม็อบควายแดง จนถึงกับต้องใช้ทหารมาจัดการในรัฐบาลนี้ และไอ้ม็อบที่ปิดถนนจนชาวบ้านเดือดร้อนบ่อยๆไม่ใช่ม็อบควายแดงหรือ

#107 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:16

คำว่า"หน้าด้าน" มันยังดูน้อยไป

#108 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:35

ถา่มจริงๆนะโปก "ได้อ่านมั่งป่าววะ ที่ก็อบเอามาแปะเนี๊ย"

#109 Aerosmith

Aerosmith

น้องใหม่

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:36

อย่าลืมประเด็นที่คนเสื้อแดงและกลุ่มผู้ชุมนุม ออกไปแว๊นและลานคนอื่นไปทั่วนะครับ..

ตอนที่กลุ่มผู้ชุมนุมไปปิดถนนบริเวณเลยแถวรังสิตขึ้นไป จนรถติดระนาวไม่คิดถึงหากมีผู้ป่วย คนชราเด็ก คนแก๊สหมดน้ำมันหมดทำไง
คนไหนไม่พอใจออกมาต่อว่า พวกคนเสื้อแดงก้ลุมชก ลุมทุบรถเค๊า ผมอยู่ในเหตุการณ์ หลายครั้งที่เจอการกระทำของคนพวกนี้
ไม่่ว่าจะพกวขับวินแปลงกายแว๊นไปทั่วปล้น ทุบทำลายไปเรื่อย ตั้งแต่มาชุนุมที่เผากรุงเทพฯไปก่อนหน้านี้ และไอครั้งที่กลับมาเผาครั้งล่าสุด
ไอกระผมไม่มีวันลืมครับ ต่อให้กี่ชาติก็เถอะ มันยิ่งกว่าเข้ากระดูกดำ

ปล.ม๊อบอีกสีที่อยู่ตรงข้ามกับพวกคุณอ่ะ ผมว่าเค๊ายังมีจุดร่วมของคนในชาติมากกว่านะ เค๊ายังต่อสู้เพือผลประโยชน์ส่วนรวมนะ
และผมไม่เคยเห็นเค๊าไปทุบตีทำลายข้าวของไปละลานใครก่อน มีแต่ไอสีแดงเนี่ยไปไล่ทำร้ายเค๊าตลอดจนทุกวันนี้..

#110 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:39

แบบนี้เขาไม่เรียกว่ายกย่องหรอกครับเป็นการประจานเสียมากกว่า
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#111 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:44

ตั้งแต่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ที่มาจากประชาชนมาบริหารประเทศ ประเทศไทยก็ไม่เคยมีการใช้กำลังทหารมาปราบปรามผู้ชุมนุมประท้วงทางการเมืองอีกเลย ทั้งๆที่มีการทำผิดกฎหมายและการปิดถนนของผู้ชุมนุมอยู่หลายครั้ง ทั่วโลกสามารถเป็นพยานในเรื่องนี้ได้ ผมว่านี่เป็นหนึ่งในการเปลี่ยนแปลงที่สำคัญของประเทศอย่างนึง ส่วนในระดับโลกก็ได้มีปรากฎการณ์ Arab Spring โค่นผู้นำเผด็จการที่ผูกขาดอำนาจมาอย่างยาวนานในหลายๆประเทศ ซึ่งเกิดขึ้นหลังจากการประท้วงของคนเสื้อแดงในประเทศไทยครับ

ใช่เลยครับ ก็ไอ้รัดทะบานนี้แหละ ที่มันเอา mob ออกมาเผา ตอนนี้เลยสงบไง
เพราะถ้าไม่ใช่พวกมัน มันก็จะออกมาเผา อีก น่ากลัวโคตร
เหมือนโดนข่มขืน เสร็จแล้วมันบอกอีกว่า อย่านะไม่งั้นตรูทำอีกนะ กลัวมั้ย กลัวมั้ย

#112 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:53

ถูกครับ นอกจากจะไม่ใช้ทหารแล้ว
ยังมีตำรวยมาอำนวยความสะดวกในการทำผิดกฎหมายให้อีกต่างหาก
รัฐบาลโคตระประชาธิปไตยเลยครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#113 BaboonStory

BaboonStory

น้องใหม่

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:08

ไม่ค่อยได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นเท่าไหร่นัก

แต่อันนี้อดขำไม่ไหวเลยต้องมาโพสตอบหน่อย

โลกนี้มันยุคไหนแล้ว แต่ยังมีบาบูนไม่ทันโลกยั้วเยี้ยไปหมด
ทั้งตัดต่อคลิปเสียง ตัดต่อบิดเบือนข่าว ยังกะยุค WWII
แล้วหลงเชื่อเป็นตุเป็นตะ

ประเทศเรานี้สนุกจริงๆ
ตัวฉันจบมาเป็นหนุ่มประกัน ออกเยี่ยมลูกค้าทุกวัน จนตัวของฉันมันดำปิ๊ดปี๋

#114 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:00

***ไพร่แดง จอมบิดเบือน

Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

เอาหน้าไปทำสนามบินดีกว่ามั๊ง

จะแข่งใครสุดยอดความหน้าด้าน กับไอ้หมูหรือไง

#115 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:03

คราวก่อนสื่อเสื้อแดงก็เอาภาพ นิตยสาร TIMES มาตัดต่อ บอกว่ายกย่องเสื้อแดงเป็นต้นแบบของลิเบีย ตูนิเซีย ต่างๆนาๆ ทั้งที่จริงเนื้อหาไม่มี หน้าปกก็ไม่ใช่ ทำแต่เรื่องแบบนี้กัน หลอกกันเอง ชมกันเอง

ตอนโน่นผมดูช่องแดงเหมือนกันครับ เห็นแกโฆษณาใหญ่เลยว่าทำภาพหญิงเสื้อแดงมาขึ้นปกผมล่ะส่ายหัวเลย ไม่นึกว่าจะด้านได้ขนาดนี้

#116 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:25

ก็แค่อีกครั้งที่ฝ่ายอรรมชนะฝ่ายธรรมะ เปลี่ยนแปลงแน่ล่ะจากคนวิวัฒนาการผ่าเหล่าไปเป็นควาย
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#117 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:45

มือมืดเผาศาลาหมู่บ้านเสื้อแดงสงขลา

วันอังคารที่ 15 พฤษภาคม 2555

วันนี้ ( 15 พ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่าเมื่อกลางดึกที่ผ่านมา ได้เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบกลุ่มและจำนวน ลอบวางเพลิงศาลาประจำหมู่บ้าน ซึ่งตั้งอยู่ที่บริเวณหน้าบ้านเลขที่ 18/4 หมู่ 2 บ้านแคเหนือ ต.แค อ.จะนะ สงขลา ของ นายอาดีนันท์ บูหัส อายุประมาณ 35 ปี ได้รับความเสียหายทั้งหลัง โดยศาลาดังกล่าวตั้งอยู่ในหมู่บ้านคนเสื้อแดง

http://www.dailynews...th/crime/114675

มือมืดเนี่ยมันกลุ่มไหน??

แถได้อีกมั้ยแบบว่าข้าอยากฮาเอ็งเยอะๆๆๆๆ วะ
:huh: :huh: :huh:

:lol: :lol: :lol:

#118 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:47

แปลแบบมั่วเข้าข้างตัวเองสุดๆ เค้าใช้คำว่า beat back คือการตอบโต้กลับซึ่งชี้ให้เห็นว่าโดนทำก่อน และไม่มีส่วนไหนพูดถึงการที่แกนนำยอมแพ้"เพื่อรักษาชีวิตปชช." อย่างที่แปลแบบโกหก (ถ้าแกนนำอยากรักษาชีวิตปชช.จริง ก็ควรกลับบ้านตั้งแต่เจรจากันแล้วมาร์คยอมจะยุบสภาให้แล้วล่ะ)

ส่วน The surprising coda is how quickly the country returned to calm and comparative normality. คือตอนจบประเทศกลับสู่ความสงบได้อย่างรวดเร็ว แต่ก็ไม่ได้พูดเลยแม้แต่นิดว่าประเทศสงบเพราะ รบ.ยิ่งลักษณ์อย่างที่Jaggerแปลโกหกไว้ (ในความเป็นจริงปท.กลับเข้าสู่ความสงบได้เพราะ รบ.มาร์ค มาร์คยังเป็นนายกฯต่อมาอีกนาน และมาร์ครอจนประเทศสงบจริงมาร์คจึงยุบสภาให้ ไม่ใช่เพราะยิ่งลักษณ์มาทำให้ประเทศสงบ อย่างที่พูด) อันที่จริงยิ่งลักษณ์ไปร่วมอยู่ในผู้ชุมนุนด้วยซ้ำ แล้วรบ. she จะมาเป็นคนช่วยทำให้สถานการณ์กลับคืนสู่ความสงบได้ยังไง

ถามจริงไม่อายบ้างเหรอที่โกหกได้หน้าตาเฉยอย่างเงี้ย ? <_<

เป็นเสื้อแดงได้ ต้องมีคุณสมบัติสำคัญสูงสุดครับ คือ "หน้าด้าน"
ในใบสมัคร ต้องติ๊กช่องหน้าด้านด้วย ไม่งั้นสมัครไม่ผ่านครับคุณเคท :D :D
gladiator 1.jpg

#119 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:03

อยากรู้ว่า โปก อ่านภาษาอังกฤษ เป็นไหม แปลแต่ละเรื่องมีแต่เข้าตัวทั้งนั้น

#120 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

อยากรู้ว่า โปก อ่านภาษาอังกฤษ เป็นไหม แปลแต่ละเรื่องมีแต่เข้าตัวทั้งนั้น

ผมถึงว่าเขาเป็นแดงปลอม

:lol: :lol: :lol: :lol:
gladiator 1.jpg

#121 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:38

jagger ตั้งมู้บิดเบือนตบตาหลอกเบิกตั้งนะซิ

ก็คงจะเบิกได้กับเจ้าของเงินโง่เง่า เช่นเคย

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#122 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:05

ผมถึงว่าเขาเป็นแดงปลอม

:lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าโป๊กฯได้ไง แฟนสวิสเชียวหน่าา!!

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน