Jump to content

- - - - -

บิ๊กแบ็กในตัวเมืองสุโขทัยพังแล้ว น้ำไหลทะลักเข้าตัวเมือง 12.43 น. (16 กันยายน) เฉาะแฉะอีกแล้ว ปอดปะผุ

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก @wichernp

สถานการณ์น้ำท่วมจังหวัดสุโขทัยธานี ล่าสุดมีรายงาน บิ๊กแบ็กในตัวเมืองสุโขทัยพังแล้ว น้ำเริ่มไหลทะลักเข้าตัวเมือง

ทั้งนี้ก่อนหน้านี้เมื่อคืนวันที่ 15 กันยายน เจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองสุโขทัยธานี ป้องกันจังหวัด ชลประทานจังหวัด ต้องระดมกำลังเจ้าหน้าที่กลางดึก หลังจากพบรอยรั่วที่บริเวณบิ๊กแบ็ก จุดล้อมกั้นโพรงน้ำที่ลอดพนังกั้นแม่น้ำยม และเป็นสาเหตุทำให้น้ำทะลักเข้าเขตเศรษฐกิจ อีกทั้งเครื่องสูบน้ำที่ประจำจุดนี้ ซึ่งใช้ไฟฟ้าต้องหยุดการทำงาน เนื่องจากน้ำที่เพิ่มสูงขึ้น ซึ่งเจ้าหน้าที่เกรงว่าจะเกิดไฟฟ้าลัดวงจรได้ ต้องตัดสินใจเปลี่ยนมาใช้เครื่องสูบน้ำจากชลประทาน ขนาด 12 นิ้ว จำนวน 2 เครื่องแทน

อย่างไรก็ตาม ล่าสุด ทวิตเตอร์ @wichernp รายงานว่า บิ๊กแบ็กในตัวเมืองสุโขทัยพังแล้วเมื่อเวลาประมาณ 12.43 น. วันนี้ (16 กันยายน) หลังจากมีน้ำไหลเข้ามาอย่างต่อเนื่อง โดยระดับน้ำท่วม จะถึงขอบกำแพงวัดราชธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย

ทางด้าน น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี พร้อมนายยงยุทธ วิชัยดิษฐ รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย นายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ในฐานะประธานคณะกรรมการบริหารจัดการน้ำและอุทกภัย (กบอ.) เรียกประชุมด่วนกับผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัยเพื่อเตรียมรับมือน้ำท่วม จังหวัดสุโขทัยโดยด่วน

http://thaiflood.kap.../view47309.html

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ไหนบอกว่า 2-3 วันจะลด แล้วไหนมาอีกอะ
อาปลอด หนูปู ตรูว่าและ ลงไปปุ๊บ แผ่นดินต่ำลงซะงั้น
น้ำเลยท่วมอีก

#3 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

แค่ แฉะเอง น่ะ แฉะไข่อ่ะ

#4 soco

soco

เมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:05

น้ำแฉะ ไม่ใช่น่ำแตก บ่นไรนักหนา
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#5 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:07

ยังไม่มิดรั้วนิ บ่นไปใย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#6 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ท่วมกี่รอบก็ได้ รัฐบาลไม่ผิด เพราะ 15 ล้านเสียงเลือกมาแล้ว

#7 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:10

ปอดปะผุ เคยด่าอภิสิทธิ์ เป็นนายกต้องลงมาดูเอง ไม่ใช่มอบหมายคนอื่น

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#8 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:11

และต้องรออีกอาทิตย์นึงฮะ ปูถึงจะได้รับรายงาน
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#9 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:16

#10 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:25

แค่แฉะ ๆ

#11 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:28

อาการน่าเป็นห่วง

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

มาวันเดียวกับหวยออกซะด้วย
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#13 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

:lol: :lol: น้ำจากทุ่งไหลเข้าแม่น้ำของปลอดเป็นอย่างนี้นี่เอง

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#14 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ชาวสุโขทัยกำลังรับน้ำแทนชาวนครสวรรค์อยู่

ไอ้เสี้ยมมันว่างั้น

#15 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ทำไมไม่แจ้งปูล่วงหน้า สั่งเหมือนสั่งขี้มูก
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#16 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

น้ำยมล้นตลิ่งชัวร์! คาดอีก 1-2 วัน “พรหมพิราม-บางระกำ” จมเพิ่ม
http://www.manager.c...D=9550000114021

พิษณุโลก - ชป.ระบุ มวลน้ำป่าหลากรอบใหม่เพิ่มขึ้นกว่าครั้งก่อนเกือบเท่าตัว ทะลุจากแพร่ ผ่านศรีสัชฯ-สวรรคโลก-ศรีสำโรง กำลังผันสู่น้ำยมสายเก่า จ่อท่วม“พรหมพิราม-บางระกำ” ใน 1-2 วันนี้แน่นอนเชื่อรอบนี้ล้นตลิ่งชัวร์

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า วันนี้ (16 ก.ย.55) ฝนที่ตกสะสมต่อเนื่องในพื้นที่ภาคเหนือ โดยเฉพาะจังหวัดแพร่ อุตรดิตถ์ ลำปาง ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ทำให้น้ำท่วมในหมู่บ้านหลายแห่ง ล่าสุดกระแสน้ำไหลบ่าเข้าสู่ อ.ศรีสัชนาลัย ช่วงเช้า ต่อเนื่องเข้าท่วม อ.สวรรคโลก ในเขตรอบนอก และกำลังไหลท่วมและค้างอยู่ในเขตตัวอำเภอศรีสำโรง จ.สุโขทัย (เนื่องจากพื้นที่ต่ำ) ในระดับ 1 เมตร ก่อนทะลักเข้าสมทบในเขตเทศบาลเมืองสุโขทัย ทำให้ช่วงค่ำคืนที่ผ่านมา เกิดปัญหามวลชน เมื่อคนสุโขทัยต้องการให้ชลประทาน เปิดประตูน้ำผ่านประตูหาดสะพานจันทร์ ให้ผันน้ำป่าลงคลองเมน หรือน้ำยมสายเก่าโดยเร็ว ไม่อยากให้น้ำป่าค้างอยู่ในเขตสุโขทัยเป็นเวลานาน จนเกือบมีการชกต่อยกันขึ้น แต่ในที่สุดก็ตกลงกันได้

นายบรรดิษฐ์ อินต๊ะ ชลประทานจังหวัดพิษณุโลก กล่าวว่า หลังจากฝนที่ตกในพื้นที่ภาคเหนือ 2-3 วันที่ผ่านมา ทำให้น้ำท่วมในหลายพื้นที่ ทั้งแพร่ และอุตรดิตถ์นั้น ก่อเกิดมวลน้ำไหลเข้าสู่ อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย จำนวน 1,600 ลบ.ม.ต่อวินาที ซึ่งถือว่ามากว่ามวลน้ำ ช่วงที่ท่วมสุโขทัยครั้งก่อน (9 ก.ย.) ซึ่งมีเพียง 1,055 ลบ.ม.ต่อวินาทีเท่านั้น ย่อมทำให้ระดับน้ำในแม่น้ำยมที่สุโขทัยจะเพิ่มระดับอีกครั้ง

และหลังจากนี้มวลน้ำลูกนี้จะไหลเข้ามาทางแม่น้ำยมสายเก่า และคลองหกบาท โดยระดับน้ำที่จะปล่อยอยู่ที่ 340 ลบ.ม.ต่อวินาที ซึ่งจะส่งผลให้ ต.วังวน ต.หนองแขม ต.พรหมพิราม ต.ท่าช้าง อ.พรหมพิราม ต.บ้านกร่าง อ.เมือง และ ต.ชุมแสงสงคราม ต.ท่านางงาม อ.บางระกำ จะมีระดับน้ำมากขึ้น มวลน้ำจะค่อยๆดันระดับน้ำเดิมขึ้นสูง บริเวณทั้ง 3 อำเภอที่ท่วมอยู่แล้ว น้ำก็จะเพิ่มสูงขึ้นต่อเนื่องอีก 50-70 ซม.บางพื้นที่อาจท่วมเกิน 1 เมตร มวลน้ำลูกนี้จะเข้าสู่จังหวัดพิษณุโลกในระยะ 1-2 วันข้างหน้า

“แม่น้ำยมที่เคยประเมินว่า จะล้นตลิ่งนั้น รอบนี้ แม่น้ำยมที่ไหลผ่าน อ.บางระกำ ต้องล้นแน่นอน จึงขอเตือนให้ประชาชนที่อาศัยอยู่ริมแม่น้ำยมขนของขึ้นสูงโดยเร็วก่อนที่น้ำจะเข้า”

สะพานข้ามแม่น้ำยม ศรีสำโรง ฝั่งโรงเรียนประชาอุทิศ

นายกฯพักผ่อนห่วงประชาชนอยู่บ้าน สั่งการ ยงยุทธ - ปลอดประสพ ประชุม ผวจ.ต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ 36 จังหวัด ร่วมกับ กบอ. หลังสุโขทัยท่วมรอบสอง สั่งประเมินสถานการณ์ ...

#17 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

เหนื่อยใจ จริงๆ

กับการจัดการน้ำแบบปัญญานิ่มของนางโยกและ บริวาร

#18 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

แมงวาปส่งคนไปเจาะบิ๊กแบ๊กชัวร์

จะมีคำแถแบบนี้มั้ย -_-

Edited by จอมโจรคิด, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#19 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:16

น้ำทะลักตรงหลังวัด เจออีกรอบแล้วสินะ T^T

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#20 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:17

ผู้ว่าผิดคับ ให้เงินไป2พันกว่าล้าน ทำได้เเค่นี้

#21 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:21

วันอาทิตย์นะครับผม นายกต้องหยุดพักผ่อนครับ

จะให้เธอไปทำงานหนักตรากตรำได้ไง ก็เธอเป็นผู้หญิงนะครับ

อภิสิทธิ์ต่างหาก ต้องเป็นสุภาพบุรุษ ไปดูแลเลยครับ

อ่าวเฮ้ยลืมไป มาร์ค ไม่ได้เป็นนายก อิอิอิ

#22 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

แมงวาปส่งคนไปเจาะบิ๊กแบ๊กชัวร์

แถเมพๆ แบบบ้านราด http://forum.banrasd...d.php?tid=14689

#23 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:42

แถเมพๆ แบบบ้านราด http://forum.banrasd...d.php?tid=14689

ไม่ไปเห็นน้ำมันล้นกำแพงเลย ไอ้คนพวกนี้นะ

ปล เครียดกันทำไม

ภาพจากสุโขทัยนิวส์

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#24 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

คนที่บอร์ดนั่นทำไมมัน ชั่ว อย่างนี้ล่ะครับ ยังมีหน้าโพทะนาความ ชั่ว ของตัวเองอีก ชั่ว ไม่มีที่ติเลยนะครับ

#25 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:50

คนที่บอร์ดนั่นทำไมมัน ชั่ว อย่างนี้ล่ะครับ ยังมีหน้าโพทะนาความ ชั่ว ของตัวเองอีก ชั่ว ไม่มีที่ติเลยนะครับ

นี่หล่ะ เหยื่อแกนนำล้างสมอง

#26 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:51

น้ำท่วม--->น้ำหลาก---->น้ำแฉะ---->น้ำล้น----->น้ำนอง---->....อ่ะ ต่อกันที.....

#27 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

#28 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:50

พลังธรรมชาติ ปูสู้ไม่ไหวหรอกค่ะ ทนๆเอาหน่อยก็แล้วกันนะคะ

#29 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:12

วันอาทิตย์นะครับผม นายกต้องหยุดพักผ่อนครับ

จะให้เธอไปทำงานหนักตรากตรำได้ไง ก็เธอเป็นผู้หญิงนะครับ

อภิสิทธิ์ต่างหาก ต้องเป็นสุภาพบุรุษ ไปดูแลเลยครับ

อ่าวเฮ้ยลืมไป มาร์ค ไม่ได้เป็นนายก อิอิอิ

จะให้เธอไปทำงานหนักากดำได้ไง

ขอแก้ไขครัล
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#30 son

son

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:43

สุโขทัย ส.ส.แมงสาป........ทำอะไรอยู่ครับ........
ปล่อยให้น้ำท่วมอีก.........นายกไปแก้ไข.....ให้รอบนึงแล้ว........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#31 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:45

สุโขทัย ส.ส.แมงสาป........ทำอะไรอยู่ครับ........
ปล่อยให้น้ำท่วมอีก.........นายกไปแก้ไข.....ให้รอบนึงแล้ว........

ถิ่นสมศักดิ์ เลยนะครับนั้น ฮาฮา

#32 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ช่วยอธิบายทีครับว่านายกเข้าไปแก้ไขอะไรไว้บ้างตอนไปสุโขทัย ช่วยเขียนเป็นข้อๆก็ดีครับ เขียนยาวๆก็ได้ครับคนแถวนี้ส่วนใหญ่อ่านได้เกินกว่า 3 บรรทัดครับ
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#33 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

เรียนท่านเจ้าของกระทู้

เฉอะแฉะ ไม่ใช่ เฉาะแฉะ ครับ ด้วยความเคารพ :D

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#34 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

เรียนท่านเจ้าของกระทู้

เฉอะแฉะ ไม่ใช่ เฉาะแฉะ ครับ ด้วยความเคารพ :D

ขอบคุณฮะ มือไวไปหน่อย :wub:

#35 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:11

ช่วยอธิบายทีครับว่านายกเข้าไปแก้ไขอะไรไว้บ้างตอนไปสุโขทัย ช่วยเขียนเป็นข้อๆก็ดีครับ เขียนยาวๆก็ได้ครับคนแถวนี้ส่วนใหญ่อ่านได้เกินกว่า 3 บรรทัดครับ

มีบทเรียน 2 ปีแล้ว ไม่จำใส่สมอง ฮ่าๆๆๆ :lol: :lol:

#36 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ผมรู้ว่าเขากลบเกลื่อนความเจ็บปวด ที่เห็นรัฐบวม ทำเรื่องงี่เง่าเอาไว้ 5 5 5
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#37 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

เอาอยู่คร่าาาาาา เราเอาอยู่คร่าาาาาา :D

#38 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:38

ผมรู้ว่าเขากลบเกลื่อนความเจ็บปวด ที่เห็นรัฐบวม ทำเรื่องงี่เง่าเอาไว้ 5 5 5

อับอายวิสัยทัศน์ผู้นำไพร่

#39 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:43

ปอดปะผุ เคยด่าอภิสิทธิ์ เป็นนายกต้องลงมาดูเอง ไม่ใช่มอบหมายคนอื่น

ปอด จะบอกว่า "นายกปู มีงานมาก เพราะไทยกำลังเป็นพยัคฆ์ติดปีกผงาด ต้องเข้าใจ นายก ต้องดูแลปัญหาเศรษฐกิจ ปัญหาของแพง (อ้าวลืมไป ของไม่ได้แพง) ต้องไปเปิดงาน ไปงานรับรางวัล เลยจำเป็นต้องมอบหมายงานบางอย่างให้ผู้อื่น ไม่เหมือน นายกมาร์ค ที่เมื่อบริหารประเทศ มีแค่ปัญหาน้ำท่วมอย่างเดียว........ บรา ๆๆ ๆ ..........."

ตบท้าย "ใคร ๆ ก็รู้"

#40 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:02

จะโทษใครวะเนี่ย
น้ำรัฐบาลล้วนๆ

Edited by THE THIRD WAY, 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06.

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#41 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:17

เอา 3.5 แสนล้านให้ ปชป เถอะ เค้าจะได้แก้ไขปัญหาน้ำท่วมแทนอีปู :lol:

#42 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:23

ปู+ปลอดนี่เจ๋งอ่ะ ทำได้ใกล้เคียงมาก ชาบู 8 ปีๆๆๆๆๆๆ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#43 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:32

น้ำปู น้ำปอด ล้วน ๆ

โทษใครไม่ได้

#44 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ปูกี้ เอาอยู่ กำลังแฉะ 555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#45 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:10

น้ำยมสูงท่วมหัวแถมไม่มีเขื่อนกั้น ผมล่ะกลัวแทนนครสวรรค์จริงๆ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#46 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 16 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:55

จะให้เธอไปทำงานหนักากดำได้ไง

ขอแก้ไขครัล

Dark กับ ดำ มันคำเดัยวกันครับ อิอิอิ

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:06

ช่วยไม่ได้ ไพร่เลือกมา

แต่คนทั้งประเทศซวยไปด้วย
gladiator 1.jpg

#48 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:59

ข่าวด่วน....ข่าวจากสายลับในพิ้นที่..แอบส่งโทรเลขมาบอกว่า..ได้มีกองกำลังกองทัพมดแอบไปเจาะถุงบิ๊กแบ๊ค..ในเวลากลางดึกของคืนนั้น(ก็คืนนั้นละ)โดยแบ่งกำลังออกเป็นสองกองกำลัง..กองที่1 มีจำนวน800-1000..กองที่สองอีกประมาณ..500-600..เท่าที่ทราบกองกำลังที่ 1คือมดแดง..กองกำลังที่2 มดคันไฟ..จากแหล่งข่าวในพื้นที่ว่าได้รับค่าจ้างจากฝ่ายไม่ทราบชื่อ เป็นเศษ ขนมหวานที่กินเหลือในวันที่ไปตรวจงาน..และที่ทราบกองกำลังสองกองนี้กำลังลอยนำมามุ้งหน้าเข้า กทม..เพื่อเจาะถุงบิ๊กแบ๊ก..ที่อื่นต่อไป...

#49 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:11

เอาอีก เอาอีก เอาอีก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#50 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:43

ปีนี้ท่าจะได้ไปพักผ่อนสัตหีบอีกแล้วสินะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน