Jump to content

- - - - -

ท่ามกลางความขัดแย้ง ความตึงเครียด ขอบคุณค่ะที่พวกคุณนำความสุขมาสู่คนไทย

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:00

จีนตัวจริงลงไม่ครบนะนั่นอะ แถมถ้าจีนมันเอาจริง ไม่มีทางสกอร์ แบบนี้หรอก

แต่ผิดกับเมืองไทย เพื่อไทย ไม่เอาตัวจริงลง เอาแค่สำรองมือ3 ก็ชนะตัวจริง ใ่ายตรงกันข้ามขาดลอย
:P ยังนี้แพ้ไม่พอต้องเอาถุงยางคุมหัวเดิน

ถ่วงความเจริญจริงๆว่ะ พวกขยะสังคม มือไม่พายแต่เสรือกเอาเท้าราน้ำ
ที่บ้านมีทีวีดูบ้างไหม รู้จักกีฬาชนิดนี้หรือเปล่า รู้จักนักกีฬาไทยตัวจริงตัวสำรองครบไหม รู้จักนักกีฬาจีนตัวจริงตัวสำรองไหม
เขาแสดงความชื่นชมยินดีกับความสามารถของนักกีฬาที่ไปทำชื่อเสียงให้กับประเทศชาติ แล้วพวกหนักแผ่นดินอย่างเสื้อแดง
นอกจากไม่เคยสร้างคุณงามความดีให้กับประเทศแล้วยังจะมาว่าคนอื่นเขาอีก สาดดดดด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#52 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:08

ชักจะสงสัยว่าคุณหมูอวกากเป็นคนไทยรึเปล่า
ขนาดเรามีเชื้อสายจีนแท้ๆ 100%
ปู่ย่าตายายเป็นคนจีนแผ่นดินใหญ่
อพยพมาไทยตั้งแต่หลายสิบปีก่อน
เรายังมีจิตใจเป็นคนไทยเต็มร้อย
เชียร์ทีมไทยแบบไม่ตะขิดตะขวงใจเลย
คุณหมูอวกากกลับดูถูกทีมไทยซะงั้น
เศร้าใจจัง :huh:

อะไรก็ได้ที่ต้องยืนฝั่งตรงข้ามไว้ก่อน
ไม่ลืมหูลืมตา
ว่าได้กระทั่งทีมชาติตัวเอง
แดงแท้ๆ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#53 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

จีนตัวจริงลงไม่ครบนะนั่นอะ แถมถ้าจีนมันเอาจริง ไม่มีทางสกอร์ แบบนี้หรอก

แต่ผิดกับเมืองไทย เพื่อไทย ไม่เอาตัวจริงลง เอาแค่สำรองมือ3 ก็ชนะตัวจริง ใ่ายตรงกันข้ามขาดลอย
:P ยังนี้แพ้ไม่พอต้องเอาถุงยางคุมหัวเดิน

ไอ้ ควาย

โทษ MOD ด้วยครับที่ใช้คำหยาบ กับ สัตว์เลื้อยคลาน

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#54 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:44

เพิ่มเติม

รางวัลผู้เล่นยอดเยี่ยม

ผู้ทำคะแนนสูงสุด....อรอุมา สิทธิรักษ์
ตบยอดเยี่ยม.....อรอุมา สิทธิรักษ์
ผู้เล่นทรงคุณค่า.....อรอุมา สิทธิรักษ์

เซตยอดเยี่ยม ......นุศรา ต้อมคำ

เจ๊โหดอรอุมา!!! สะใจขาโหด
มือเซ็ตหน้าหวานผลงานเด่นชัด ไม่ว่าจะแชมป์หรือไม่ รางวัลนี้เธอจอง
ลิเบอร์โร่ทีมไทยก็สุดยอด แต่ไทยใช้สองคนสลับกัน วรรณารับลูกตบ ปรียานุชรับลูกเสิร์ฟ

สงสารวรรณาตอนรับลูกตบของจีนนะคะ
ต้องยอมรับว่าจีนตบแรงจริงๆ
ทำเอาวรรณาสะบักสะบอมกระเด้งกระดอน :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#55 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:54

น่าจะบอก กกท. เอางบที่ให้สมาคมฟุตบอล มาให้วอลเล่ย์บอลดีกว่าผมว่า

ผลงานต่างกัน ฟ้ากะเหว...

Edited by Benten, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:55.

#56 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:07

เพิ่มเติม

รางวัลผู้เล่นยอดเยี่ยม

ผู้ทำคะแนนสูงสุด....อรอุมา สิทธิรักษ์
ตบยอดเยี่ยม.....อรอุมา สิทธิรักษ์
ผู้เล่นทรงคุณค่า.....อรอุมา สิทธิรักษ์

เซตยอดเยี่ยม ......นุศรา ต้อมคำ

เจ๊โหดอรอุมา!!! สะใจขาโหด
มือเซ็ตหน้าหวานผลงานเด่นชัด ไม่ว่าจะแชมป์หรือไม่ รางวัลนี้เธอจอง
ลิเบอร์โร่ทีมไทยก็สุดยอด แต่ไทยใช้สองคนสลับกัน วรรณารับลูกตบ ปรียานุชรับลูกเสิร์ฟ

สงสารวรรณาตอนรับลูกตบของจีนนะคะ
ต้องยอมรับว่าจีนตบแรงจริงๆ
ทำเอาวรรณาสะบักสะบอมกระเด้งกระดอน :D

แต่ไม่หวั่น ไม่ระย่อ ต่างกับลิเบอโร่สาวชุดแดงของจีนกล้องจับให้เห็นเธอหน้าเจื่อนบ่อยมาก

#57 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:19

นึกถึงตอน พ.ศ 2524 มีการแข่งระหว่าง ราชสีมาวิทยาลัย
กับสโมสรทหารอากาศ พี่อ๊อด ตบมันมาก
จนผมลึมทำหน้าที่ผู้กำกับเส้น

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#58 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:32

นึกถึงตอน พ.ศ 2524 มีการแข่งระหว่าง ราชสีมาวิทยาลัย
กับสโมสรทหารอากาศ พี่อ๊อด ตบมันมาก
จนผมลึมทำหน้าที่ผู้กำกับเส้น

โอว!! บวกลบคูณหารแล้ว..
คุณเมามายน่าจะมีอายุไม่ต่ำกว่า50ขวบ :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#59 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17

มีความสุขมากจริงๆค่ะเมื่อวาน ที่ทีมสาววอลเลย์บอลของไทยมีชัยเหนือจีนอีกครั้งนึงแล้ว
นี่ไม่ใช่ครังแรกด้วยที่ทีมสาวไทย ชนะสาวจีนชุดใหญ่ อาจเป็นครั้งที่ 4-5 แล้วหล่ะมั๊งค่ะ นับตั้งแต่
ทีมสาวไทยผงาดคว้าแชมป์เอเชียได้ในปี 2009 ที่เวียดนาม แบบตะลึงกันไปหมดทั้งวงการเลย ...ตอนแข่ง
เวิร์ดกรังปี หรือรายการ FIVB ทีมไทยก็อัดชนะจีนตั้งหลายครั้ง ทั้งที่เวลาแข่งกะญี่ปุ่นหรือเกาหลี จีนชนะสองทีมนี้ซะส่วนมาก
ไม่ค่อยมีปัญหาใดๆ แต่พอมาเจอทีมไทย เค้าแพ้ทางเราหรืออย่างไรไม่ทราบ จะแพ้เราบ่อยๆนะคะ ระยะหลังๆ
แปลกใจจังทำไมคนถึงมาตื่นเต้นว่าล้มจีนได้ครั้งนี้ ...ทั้งที่เราล้มเค้ามาได้ตั้งนานแล้วนะคะ และเป้นจีนตัวจริงด้วย ยืนยันค่ะ เป้นชุดเดียวกับที่ไปโอลิมปิคนั่นแหล่ะค่ะ แต่ตัวจริงบางคนก็บาดเจ็บแล้วเอามาลงทีหลังตอนปลายเซ้ท 3-4 แต่ฝีมือก็งั้นๆ ไม่ต่างก็ตัวที่แข่งหลักๆเลย

อ้อ..รายการนี้ไม่ใช่ชิงแชมป์เอเชียนะคะ ..แค่รายการชิงแชมป์โควต้าทีมจากเอเชียอีก 2 ทีมไปแข่งเวิร์ดกรังปีปีหน้าค่ะ
ชิงแชมป์เอเชียเค้าแข่ง 2 ปีหนค่ะ ปีล่าสุดคือปี2011ค่ะ ไทยได้ที่ 4 ค่ะ เห็นผลงานโคช อ๊อด แล้ว...ดิฉันว่า เอามาเป้นโคชฟุตบอลไทยบ้างดีไมค่ะ อิอิ :P เพราะฟุตบอลไทย ตกต่ำแบบน่าขายหน้ามากขนาดแชมป์อาเซียนยังวืดเลย ทั้งที่มีแข่งฟุตบอลลีกภายในประเทศ...แต่ทำไมวงการฟุตบอลนานาชาติกลับตกต่ำเอาๆๆ ...ไม่รู้มีฟุตบอลลีก เพื่อพัฒนาวงการฟุตบอล หรือ เป็นโต๊ะพนันบอลทางอ้อมกันแน่!!!!

ส่วนหมุอวกาก...ตายสนิท ศิษย์ส่ายหน้าค่ะ กระทู้นี้... และดิฉันเห้นด้วยว่า อี..เข้าขั้นบ้า อย่างที่คุณผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่บอกหล่ะค่ะ
พวกแดงนี่ บ้าจนหยดสุดท้ายจริงๆ

#60 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:54

เอา สัดส่วนไปดูเลยครับท่าน :wub:

#61 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ตอนภาพโหลดยังไม่เต็มเห็นแต่ช่วงบนนึกว่ายืนบนโพเดี้ยมแบบรับเหรียญทอง

#62 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:09

บั ด ซ บ ครับ

ผมสังเกตพวกเผ่าพันธุ์แดงนี้มาสักสองปีแล้วครับท่านอ่อนโลก
พวกนี้นิสัยเหมือนกันหมด
1. บูชาทักษิณ
2. เหยียบย่ำความเป็นชาติไทยของตัวเอง แล้วยกย่องชาติอื่น
3. เหยียบย่ำสถาบัน
4. เหยียบย่ำสิทธิคนอื่น บูชาสิทธิของตน
5. อารมณ์ด้านลบสูงมาก
6. มีอาการหลอกตัวเองสูง

เรียกว่า ใกล้บ้า เต็มที

เพิ่มให้อีกข้อ

7.เป็นพวกมีปมด้อย เห็นใครได้ดีกว่าตัวเองไม่ได้
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#63 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:10

ขอคาราวะเหล่านักวอลเลย์บอลหญิงทีมชาตไทยและสต๊าฟโค้ชทุกท่านจากใจ

:) :)
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน