Jump to content

- - - - -

ขอขอบคุณ หมูอวกาศ เป็นอย่างมากครับผม

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ดัน
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#52 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

คือ วันๆ ผมทำงาน เลี้ยงลูก เลี้ยงครอบครัวและอีกหลายๆ ชีวิต
การที่จะมานั่งหาข่าวพรรคการเมืองที่ไม่ค่อยชอบขี้หน้า ย่อมเปลืองเวลา
แต่ได้คุณ หมูอวกาศ นี่แหละครับ ที่พยายามหา ความล้มเหลว ของ พรรคเก่าแก่
มาให้ได้อ่าน ได้แอบสะใจเล็กๆ ว่า พรรคเก่าแก่ คงต้องเป็นฝ่ายค้านไปอีก 7 ปี

เพื่อนๆ บางคน (อย่างผมด้วย) อาจสะใจที่คุณ หมูอวกาศ เอาเรื่องเลวทรามของเขา
มาเล่าให้ฟัง ในขณะที่บางคนก็ก่นด่าคุณ หมูอวกาศ ที่เอาเรื่องเหลวไหลของมาร์คมาเล่า

ต้องขอบคุณอีกครั้ง ที่นำเรื่อง ชั่วๆ ของ ปชป. ที่หาได้ยากยิ่งนัก มาเล่าสู่กันฟัง
ส่วนเรื่องทำนองเดียวกันของ พท. ไม่ต้องหาก็พอได้ยินอยู่ทุกวัน และ มากจนไม่ตื่นเต้น

อยากให้คุณ หมูอวกาศ ขุดคุ้ยเรื่องเลวๆ ของ ปชป. ต่อไปเรื่อยๆ ครับ เพราะแต่ละเรื่องล้วน หายากจริงๆ

555 หมูเข้าใจรึเปล่านี่
คงมัวแต่ดีใจล่ะสิ55

#53 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

คุณมั่วซังอยากเป็นแดงQC
ระวังจะเครียดเหมือนพี่สิงห์ลงอ่างนะคะ :D

:P :P :P :lol: :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#54 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ดัน ดัน :) :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#55 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ช่วงนี้ หมูอวกาศ ทำยอดมาก
ขอขุดหน่อยนะครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#56 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:15

ทำตัวเหมือนพวกสื่อขี้ข้าทักษิณ

โห คำว่า ขี้ข้าทักษิณ นี่ ท่าน Can Thai เป็นคนประดิษฐ์คำ นี่เอง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#57 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:36

ทำตัวเหมือนพวกสื่อขี้ข้าทักษิณ

โห คำว่า ขี้ข้าทักษิณ นี่ ท่าน Can Thai เป็นคนประดิษฐ์คำ นี่เอง

เดี๋ยวนี้ต้องใช้ "ขี้ข้าชายคนนั้น" นะครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน