Jump to content

- - - - -

คอรับชั่นที่ไหนกัน เพื่อนเป็นผู้รับเหมายืนยันว่าแต่ละโครงการกำไรแค่10%

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:22

เพื่อนผมยืนยันอย่างนี้จริงๆครับ

สมมติประมูลงานมาได้100ล้านบาท ให้สส.เจ้าของพื้นที่30ล้านบาท

เหลืออยู่70ล้านบาท ขายโครงการให้ผู้รับเหมาอื่นรับช่วงไปเป็นเงิน60ล้านบาท

เพื่อนผมได้มาแค่10ล้านบาท หรือเท่ากับ10%เท่านั้น

ถามหาหลักฐานใบเสร็จไม่มีหรอกครับ

แต่ดูงานเตรียมรับมือน้ำท่วมทั้งถนน พนังกั้นน้ำฯลฯ

ผมเชื่อว่าจริง

#2 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:44

บางพื้นที่ต้องให้ สส. 30% แล้วก็ต้องแบ่งให้นายก 15% แล้วก็ปลัดอีก 5% ครับ

ปล. ผมโดนมาแล้ว ไปประมูลติดตั้งกล้องวงจรปิดมา... แต่ผมรับไม่ไหว เลยสละสิทธิ์

Edited by ทัชชี่, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:46.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#3 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:47

แล้วเนื้องานจริงจะเหลือเท่าไหรเนี้ย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#4 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ผมก็เชื่อครับ แต่ผมว่าตัวหารมีมากกว่าที่เพื่อนคุณชายน้ำบอกแน่ๆ

งานนี้มีคนรวยแค่เฉพาะบางกลุ่ม แต่คนที่จะซวยคงเกือบทั้งประเทศ

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:55

บางพื้นที่ต้องให้ สส. 30% แล้วก็ต้องแบ่งให้นายก 15% แล้วก็ปลัดอีก 5% ครับ

ปล. ผมโดนมาแล้ว ไปประมูลติดตั้งกล้องวงจรปิดมา... แต่ผมรับไม่ไหว เลยสละสิทธิ์

<_< ห๊ะๆๆ แถมต้องจ่ายก่อนด้วยชิมิ จ่ายไปแล้วต้องจ่ายใครอีกก็ไม่รู้ชิมิ สุดท้ายจะได้งานหรือเปล่าก็ไม่รู้อีกชิมิ ถ้าไม่ได้งานเงินก็ไม่ได้คืนด้วย ชิมิๆๆๆ

-_- วงจรอุบาทว์ *** เลวยันเงา พัฒนาจาก ไอ้นาย (มิสเตอร์) 20 เปอเซง...เจริญฮวบๆต่อไปคนจ่ายภาษี...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ทำงานจริงๆ ไม่เกิน 40% ของราคาหรอกครับ

ไม่ว่า ถนน พนังกั้นน้ำ หรืออะไรที่เกี่ยวกับ

การประมูลงานของรัฐทุกหน่วยงาน

อย่าไปหวังอะไรกับค่าแฟกเตอร์(F)

ไอ้ที่พอจะทำให้ผู้รับเหมามีกำไรหน่อยก็

เป็นงานประเภท "จัดซื้อจัดจ้างแบบพิเศษ"

เพราะมันจะเอื้อประโยชน์ให้พวกพ้องได้ง่ายกว่า

สงสารก็แต่พี่น้องประชาชนคนไทยแหล่ะครับ :( :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

มาอีกแล้ว เพื่อนผมมันยืนยันจริงๆครับว่ากำไร 100 % ไม่ทราบว่า เมื่อไรจะเลิกบอกให้คนอื่นเชื่อครับเลิกเถอะครับมันไม่รุ่งหลอกครับ
เปลี่ยนจากเพื่อนคุณ มาเป็นคุณ ยืนยันเองจะดูดีกว่าเยอะนะครับ จะขอยืนยันนอนยันตลอดไปๆๆๆๆ

#8 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

แหม พ่อคนกลาง เรื่องแบบนี้ใครๆ ก็รู้
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ถ้าประมาณร้อยล้าน แต่ได้สิ่งก่อสร้างจริง ๆ ไม่ถึง 40 % อย่างที่ คุณ RaRa ว่าจริง ๆ ครับ

แบ่งให้ สส 30 % นักการเมื่องท้องถิ่น 20 % ที่เหลือ ข้าราชการงาบไปกิน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:19

ทุกคนรู้กันทั้งนั้น เเละก็ยอมรับว่ามันจริง

เเสดงว่าประเทศนี้ต้องรีเซทกันใหม่เเล้ว

ประเทศนี้มีปุ่มรีเซทไหมครับผมอยากกดปุ่มนี้จัง

#11 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

ถ้าประมาณร้อยล้าน แต่ได้สิ่งก่อสร้างจริง ๆ ไม่ถึง 40 % อย่างที่ คุณ RaRa ว่าจริง ๆ ครับ

แบ่งให้ สส 30 % นักการเมื่องท้องถิ่น 20 % ที่เหลือ ข้าราชการงาบไปกิน

รู้ตัวเลขจริง ๆ จะยิ่งใจหายค่ะ
เพราะทำจริงประมาณ 10% กว่า ๆ ได้ ในบางโครงการ
เพราะบางงานมีการตัดเหมาช่วง ต่อ ๆ กันมาหลายช่วง
เท่าที่ทราบ คือผู้ทำคนสุดท้าย ไม้ที่ใช้ก็ต้องเลือกแบบที่ถูกที่สุด
ในการก่อสร้างศาลาหรือบางอย่างที่ต้องใช้ไม้เป็นโครงสร้าง
ใช้ตะปูตอกไปเลยไม่ได้ เพราะมันจะแตกหมด ต้องเอาสว่านเจาะก่อนค่อยตอกตะปู

เป็นความจริงที่เจ็บปวดจริง ๆ

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:43

นักการเมืองประเทศไทย ไม่ว่าจะระดับชาติ หรือ ระดับท้องถิ่น ไม่รู้ในเรื่องนี้ครับ จริงๆนะ ผมยืนยันได้ ว่า พวกเค้าไม่รู้เรื่องพวกนี้ จริงๆ :P

#13 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ผมเคยทำบัญชีงานก่อสร้างสะพานข้ามคลองกรมทางหลวง

จ้างกันมา 5ช่วง ตั้งแต่กรมทางหลวง นี่คือไม่นับพวกที่อยู่บนกรมทางหลวงขึ้นไปอีก

บัญชีอย่างชุ่ย ซื้อตาปูทีละกิโล บิลเงินสดบิลเล็กบิลน้อยโคตรปวดหัว
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#14 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ใครสนใจข้อมูลด้านนี้จริงจัง ลองไปสำรวจราคากลางของอุปกรณ์ก่อสร้างของงบจัดซื้อจัดจ้างดู แบบมีใบเสร็จ ตัวเลขชัดเจน เทียบกับสินค้าอันเดียวกันว่าราคาต่างจากที่ขายในท้องตลาดดู แล้วจะอึ้งว่าปูนกระสอบละเท่าไหร่ ทรายคิวละเท่าไหร่

#15 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:26

เรื่องข้าราชการและนักการเมืองที่ทำตัวเป็นเหลือบเกาะกินชาติไทย เป็นที่รู้กันทั่วไปแต่ไม่เห็นทางจะล้างให้สะอาดได้

หรือชาติเรามีคนชั่วคนเลวมากเกินไป

ด่าตำรวจว่ารีดไถโกงกิน แต่ดิ้นรนแม้แต่ติดสินบนให้ลูกได้เป็นตำรวจ

พอได้เป็นก็ฉลองกันยกใหญ่ ดีใจว่าลูกคนนี้อีกหน่อยจะพึ่งได้

ไปๆมาๆคงไม่ใช่แต่ข้าราชการและนักการเมืองที่เลว

ถ้าคนส่วนใหญ่ไม่มีความคดโกงในสายเลือด คนถ่อยพวกนี้จะขึ้นมามีอำนาจได้หรือ

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:41

มาอีกแล้ว เพื่อนผมมันยืนยันจริงๆครับว่ากำไร 100 % ไม่ทราบว่า เมื่อไรจะเลิกบอกให้คนอื่นเชื่อครับเลิกเถอะครับมันไม่รุ่งหลอกครับ
เปลี่ยนจากเพื่อนคุณ มาเป็นคุณ ยืนยันเองจะดูดีกว่าเยอะนะครับ
จะขอยืนยันนอนยันตลอดไปๆๆๆๆ

เมื่อคืนนี้ผมไปงานศพนักธุรกิจระดับชาติที่วัดเทพศิรินทร์.....
เจ้าภาพเชิญ"ยุทธ์ วอลเปเปอร์"ไปเป็นประธานพิธีจุดเทียน.....

มัน(ยุทธ์ วอลเปเปอร์)เดินเข้ามาในห้อง
ผ่านหน้าเจ้าภาพและคนมาร่วมงานศพ

มีคนทักบ้างไม่ทักบ้าง....
เพื่อนผมยืนอยู่ตรงนั้นด้วย
เพื่อนผมมองผ่านเหมือนไม่รู้จัก
และมองหน้าคนที่ทักทายมัน(ยุทธ์ วอลเปเปอร์)........

ผมนั่งห่างมาด้านหลัง....
ใกล้พอเอื้อมมือไปเข็กกบาลมัน(ยุทธ์ วอลเปเปอร์)ได้...
จะเรียกเพื่อนผมมานั่งด้วยเหมือนกัน
แต่กลัวเพื่อนผมจะจามใส่กบาลมัน(ยุทธ วอลเปเปอร์).....ฮา

Edited by ปุถุชน, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:41.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:46

เปลี่ยนจากเพื่อนคุณ มาเป็นคุณ ยืนยันเองจะดูดีกว่าเยอะนะครับ จะขอยืนยันนอนยันตลอดไปๆๆๆๆ

ใครๆเค้าก็รู้

ไปมุดอยู่ไหนมา :unsure:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#18 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:13

ผมอ่านเอกสารหอจดหมายเหตุ + ราชกิจจานุเบกษา สมัยก่อนการเปลี่ยนแปลงการปกครอง
ผมพบเจอเอกสารการสอบสวนทุจริตของข้าราชการในสมัยนั้น ผู้ใหญ่ในสมัยนั้นมีการตรวจสอบการทุจริตและลงโทษด้วยการไล่ออก และยึดทรัพย์ทั้งหมด บลาๆ
แม้ว่าผู้กระทำผิดเป็นญาติห่างๆ ก็ไม่มีข้อยกเว้น...

ผมว่าตั้งแต่ยุคเปลี่ยนแปลงการปกครอง ประเทศไทยเริ่มแย่ลงเรื่อยๆ ระบบต่างๆ ไม่มีความเข้มแข็งเท่าในอดีต ความถูกต้องเริ่มถูกความทุจริตเข้าแทนที่...
...ผมว่าถ้าไม่เปลี่ยนแปลงเรื่องนี้ ประเทศไทยคงจบแบบประเทศฟิลิปปินส์ครับ...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#19 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ผมอ่านเอกสารหอจดหมายเหตุ + ราชกิจจานุเบกษา สมัยก่อนการเปลี่ยนแปลงการปกครอง
ผมพบเจอเอกสารการสอบสวนทุจริตของข้าราชการในสมัยนั้น ผู้ใหญ่ในสมัยนั้นมีการตรวจสอบการทุจริตและลงโทษด้วยการไล่ออก และยึดทรัพย์ทั้งหมด บลาๆ
แม้ว่าผู้กระทำผิดเป็นญาติห่างๆ ก็ไม่มีข้อยกเว้น...

ผมว่าตั้งแต่ยุคเปลี่ยนแปลงการปกครอง ประเทศไทยเริ่มแย่ลงเรื่อยๆ ระบบต่างๆ ไม่มีความเข้มแข็งเท่าในอดีต ความถูกต้องเริ่มถูกความทุจริตเข้าแทนที่...
...ผมว่าถ้าไม่เปลี่ยนแปลงเรื่องนี้ ประเทศไทยคงจบแบบประเทศฟิลิปปินส์ครับ...

พูดถึงไทยกลายเป็นแบบฟิลิปปินส์แล้วน่ากลัวครับ และมีแนวโน้มว่าจะเป็นอย่างนั้น

คำยอดนิยมของเขาคือ Mabuhay คือเน้นความสนุกสนานสำราญและเฉลิมฉลองเป็นสาระสำคัญชีวิต

คิดและตัดสินใจแบบ Overnight sensation หรือแค่ความประทับใจชั่วข้ามคืน ทั้งชาติถูกมาร์คอสหลอกสูบเลือดสูบเนื้อหลายสิบปี มาร์คอสทำลายสัมมาทิษฐิของชาติเกือบหมดสิ้น

หรือเราจะได้ชินวัตรเป็น Marcos of Thailand

#20 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:06

เพื่อนผมมันยังเอาเอกสารมาให้ดูเลย เกี่ยวกับจัดจ้างการก่อสร้างประตูระบายน้ำที่ลพบุรี....3 แห่ง
มันบอกว่า...จันรายที่สุดเท่าที่เคยรับงานมา
หัวมันเล่นเอาไปจนไม่เหลือกำไรเลย มันบอกว่าสุดๆ เหลือแทบจะไม่พอจ่ายลูกน้อง

ปอลิง...มันเอาแบบมาให้ผมทำให้ ก้อเลยได้พูดคุยกับมัน
จึงได้รู้ว่าหัวที่มันรับงานมาเป็นใคร
แล้วต้องจ่าย ต้องผ่านอะไรบ้าง...
(กรูขอสาปแช่งมันทุกตัว ใครที่คอร์รัปชัน เงินหลวง เงินภาษี ขอให้มันลงอเวจีทุกตัว)

Edited by ปังตอ, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:08.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#21 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:18

ถ้าเฉยๆ ไม่ต่อสู้มันจะกลายเป็นเรื่องธรรมดาๆไป โกงได้แต่แบ่งเศษกระดูกให้กูบ้าง
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#22 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:22

^_^ ห๊ะๆๆ อยู่วงการนี้มายี่สิบปลายๆปี มันก็เป็นงี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ อย่างที่เคยบอกไม่ทำก็อยู่วงการนี้ไม่ได้ ไปทำมาหากินอย่างอื่นแมร่งก็มาเฟียเต็มไปหมดเหมือนกัน แทบจะเป็นรายได้หลักของนักการเมืองจากรุ่นสู่รุ่น จากยุคหนึ่งถึงอีกยุคเลย ไปตรวจสอบดูได้ผู้ประมูลงานราชการ, รัฐฯ ยันเทศบาล อบต. ฯลฯ 99% บริษัทเหล่านั้นเกี่ยวข้อง หรือมีนักการเมืองเป็นเจ้าของหรืออยู่เบื้องหลังทั้งนั้น...

<_< บางงานเคยเห็นมางบยังไม่ออกเลย ***สร้างเสร็จรองบออก ทำเรื่องประมูลยันส่งงานเสร็จเรียบร้อยไปแล้วยังมีเล๊ย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#23 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:25

ต้องจ่ายให้ไอ้พวกจบไหม่ๆเหลือบในตู้ ทำงานมาไม่ถึงห้าปี หามุมง่ายๆความรู้ม.3เเท้ๆ ก็ไม่เป็น ตั้ง 0.3 % อีกต่างหาก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#24 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

ขอรับฟังไว้ละกันนะครับ พอดีไม่มีประสบการณ์เรื่องการจัดซื้อจัดจ้างเลยไม่อาจตอบได้ว่าจริงหรือไม่
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#25 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:16

เรื่องจริงไม่อิงนิยาย นักการเมืองระดับชาติ ระดับท้องถิ่น แดกงบกันบานตะไท ไม่มีใบเสร็จ
คนซวยสุดไม่ได้แดก ไม่ได้อะไร คือข้าราชการท้องถิ่นตัวจ้อย รับกรรม

#26 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:01

งานล้านเก้าแสน
แต่คนที่ทำจริงๆได้เงินแค่แปดแสน
ทำมาแล้วแถวๆบ้านไอ้กี้ร์

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#27 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:09

มันรวยเปงหมื่นๆๆเเสนๆๆล้าน เเล้วเอาทำไรคับเนี้ย ถามจิงๆๆ เเค่พันล้านชาตินี้ก้อใช้ไม่หมดเเละน่ะ เพื่ออะไรคับเนี้ย ประเทศชาติให้ที่อยู่คุณอยู่กันมาหลายชั่วอายุ ไม่เคยขอไรหรือโกงกินไรคุณ เเต่คุณมาทำกับประเทศไทยเเบบนี้ได้ไง เห้อ สุดๆๆเน้อ ยิ่งไอ้ปลาไหลน่ะ ทรัพย์สินรวมไม่ต่ำกว่า4พันกว่าล้าน ใช้ไรคับนั่นถามจิง เเม้งก่ะเผาแบงค์พันจิงๆไปให้ปู ย่ามันเลยมั๊งเนี้ย

#28 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:13

เพื่อนผมยืนยันอย่างนี้จริงๆครับ

สมมติประมูลงานมาได้100ล้านบาท ให้สส.เจ้าของพื้นที่30ล้านบาท

เหลืออยู่70ล้านบาท ขายโครงการให้ผู้รับเหมาอื่นรับช่วงไปเป็นเงิน60ล้านบาท

เพื่อนผมได้มาแค่10ล้านบาท หรือเท่ากับ10%เท่านั้น

ถามหาหลักฐานใบเสร็จไม่มีหรอกครับ

แต่ดูงานเตรียมรับมือน้ำท่วมทั้งถนน พนังกั้นน้ำฯลฯ

ผมเชื่อว่าจริง

ไม่มีคอรัปชั่น แต่ชัก 30%
อืม..เมืองไทยเมืองพุทธ ซื่อไปก็อด คตแล้วจะรวย!!! :huh: :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#29 ไทยวิรักชาติ

ไทยวิรักชาติ

น้องใหม่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:19

แล้วประชาธิปัติย์ล่ะ กินไปเท่าไหร่ชั่งไข่น่ะ

#30 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:36

แล้วประชาธิปัติย์ล่ะ กินไปเท่าไหร่ชั่งไข่น่ะ

กาก....มุขนี้เค้าเล่นจนเบื่อแล้วหนู

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#31 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ถ้าคุณเห็นว่าโกง ก็เอาข้อมูลว่า โกงอย่างไรได้บ้างเอามาชี้ไปเลยครับ ไม่ใช่ว่าคิดเองว่าโกง

แล้วก็อย่าทำเป็น คนอื่นโกงกูด่า พวกตัวเองโกง กูเงียบนะครับ

^^

ตรรกะแบบนี้ก็ประมาณ ***ปิดสนามบินว่ะ อย่างไรอย่างนั้นล่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#32 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:28

กาก....มุขนี้เค้าเล่นจนเบื่อแล้วหนู

ใครที่ขายไข่ด้วยวิธีชั่งกิโลต้องแบ่งให้มาร์กกิโลละสามบาทครับ แม่ค่าที่ผมจีบเธอยืนยันได้

#33 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56

เปลี่ยนจากเพื่อนคุณ มาเป็นคุณ ยืนยันเองจะดูดีกว่าเยอะนะครับ
จะขอยืนยันนอนยันตลอดไปๆๆๆๆ

เมื่อคืนนี้ผมไปงานศพนักธุรกิจระดับชาติที่วัดเทพศิรินทร์.....
เจ้าภาพเชิญ"ยุทธ์ วอลเปเปอร์"ไปเป็นประธานพิธีจุดเทียน.....

มัน(ยุทธ์ วอลเปเปอร์)เดินเข้ามาในห้อง
ผ่านหน้าเจ้าภาพและคนมาร่วมงานศพ

มีคนทักบ้างไม่ทักบ้าง....
เพื่อนผมยืนอยู่ตรงนั้นด้วย
เพื่อนผมมองผ่านเหมือนไม่รู้จัก
และมองหน้าคนที่ทักทายมัน(ยุทธ์ วอลเปเปอร์)........

ผมนั่งห่างมาด้านหลัง....
ใกล้พอเอื้อมมือไปเข็กกบาลมัน(ยุทธ์ วอลเปเปอร์)ได้...
จะเรียกเพื่อนผมมานั่งด้วยเหมือนกัน
แต่กลัวเพื่อนผมจะจามใส่กบาลมัน(ยุทธ วอลเปเปอร์).....ฮา

ใครๆเค้าก็รู้

ไปมุดอยู่ไหนมา :unsure:

ก็บอกว่า เมื่อไรจะเลิกบอกให้คนอื่นเชื่อสักที่ครับ แล้วมาทำให้เค้าเห็นจริงๆว่ามันเป็นเช่นไรอ่ะครับ นี้มันยุคไหนแล้วครับ

#34 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:15

*ก่อนลูกชายจบถาปัด เขาเชิญนักธุรกิจมาอธิบายวิธีการ ยัดใต้โต๊ะ ครึ่งวันครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน