Jump to content

- - - - -

คำรณวิทย์" ปลุกม็อบตำรวจ บุก " ปชป." 18 ก.ย.นี้ 11 โมง

• Please log in to reply
393 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:24

คำรณวิทย์" ปลุกม็อบตำรวจ บุก " ปชป." 18 ก.ย.นี้ 11 โมง หวังปรับทัศนคติวิสัยทัศน์นักการเมือง หลังถูกโจมตี "แม้ว" ประดับยศ พล.ต.ท.

วันที่17 ก.ย.พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น. กล่าวถึงกรณีนายราเมศ รัตนเชวง รองโฆษกพรรค และทีมกฎหมายพรรคประชาธิปัตย์ยื่นหนังสือ พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ผบ.ตร.ดำเนินการทางวินัยไม่จับก
ุม พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯและการกรณีเดินทางไปพบอดีตนายกฯประดับยศ พล.ต.ท.ในต่างประเทศว่า ไม่ทราบว่าพรรคประชาธิปัตย์เดินทางไปยื่นหนังสือที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติให้ตั้งคณะกรรมการสอบสวนวินัยร้ายแรงเมื่อใดเพราะไปดูงานต่างประเทศเพิ่งกลับมา

ผบช.น.กล่าวต่อว่า ความจริงตั้งใจเอาไว้ว่าจะไม่พูดถึงแล้ว เพราะถือว่าเราเป็นนักเรียนนายร้อยตำรวจรุ่นน้องแล้วเคารพรุ่นพี่ ซึ่งพ.ต.ท.ทักษิณสอนว่าให้ทำเพื่อประชาชน เราก็ถือแนวทางนี้ปฏิบัติมาตลอด การประดับยศนั้นเป็นเรื่องธรรมดา อย่างกรณีนายตำรวจอายุ 53 ปี ติดยศร.ต.ต. จะเห็นได้ว่านางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ให้ความสำคัญถึงขนาดไปยืนประดับยศด้วยตัวเองตั้งหลายชั่วโมง

"ทุกคนถือว่าเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระกูลของเขา ไม่เข้าใจว่าการที่พรรคประชาธิปัตย์มายื่นฟ้องผม เขามีวิสัยทัศน์เพียงแค่นั้นหรือ ผมไม่ได้พูดโจมตีใคร พรรคไหนไม่รู้ ผมมีแต่พรรคพวกพี่น้อง สีกากีแต่เลือดเป็นสีเลือดหมูเท่านั้นเองผมเพิ่งจะกลับจากต่างประเทศ ขอตรวจสอบรายละเอียดทั้งหมดก่อนว่าพรรคประชาธิปัตย์ไปยื่นหนังสือที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติอย่างไรบ้าง " ผบช.น.กล่าวและว่า

วันที่18 ก.ย. ตนจะเดินทางไปยื่นหนังสือให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ จะชี้แจงให้เข้าใจว่า ตนไม่ได้มีเจตนาร้ายแอบแฝง ที่ติดรูปคนที่เคารพรักไว้ในห้องส่วนตัว เวลาเดินผ่านเข้าห้องทำงานก็เห็นในสิ่งที่เขียนและเตือน ทำให้คิดเสมอว่าวันนี้จะทำอะไรเพื่อประชาชน แต่ถ้าเอารูปโจรไปติดก็ต้องคิดอีกอย่างว่าวันนี้จะหาทางตามจับมันได้อย่างไร ความคิดมันจะเกิดต่างกัน

ผบช.น.ชี้แจงว่า ทุกวันที่เดินเข้าห้องทำงานและเห็นรูปนั้น คิดเสมอว่าวันนี้จะทำอะไรเพื่อประชาชน ถ้าตนเองผิดจริง วันที่ 18 ก.ย.นี้จะไปยื่นหนังสือที่พรรคประชาธิปัตย์ เพื่อชี้แจงว่าไม่ได้มีเจตนาใดแอบแฝง การเมืองอย่ามายุ่งกับตน ตนทำเพื่อประชาชน อยู่สังกัดพรรคพวกพี่น้อง จะไปยื่นหนังสือให้กับหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เผื่อวิสัยทัศน์เขาจะดีขึ้นบ้าง ตำรวจคนใดจะไปกับผมก็ไปตอน 11.00 น....คมชัดลึก

แล้วใครอยากไปถามว่า...ติดให้วันไหน..แล้วไปติดที่ไหน..เพราะหลักฐานการบินออกในช่วงนั้นไม่มี...ประชาชนก็อยากรู้คำตอบเหมือนกัน...ก็ไปเจอกันได้นะครับก่อน11โมง..

#2 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:32

เมียแม้วสะดิ้งแบบนี้ทุกตัวรึเปล่า

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#3 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ระวังเดี๋ยวจะมีม็อบทหารบ้างนะฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#4 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

*
POPULAR

ทุเรศกับอาชีพนี้เหลือเกิน

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

ผบช.น.ชี้แจงว่า ทุกวันที่เดินเข้าห้องทำงานและเห็นรูปนั้น คิดเสมอว่าวันนี้จะทำอะไรเพื่อประชาชน

ประโยคดราม่า T_T

ทุกวันนี้ยังต้องคิดอยู่อีกหรอว่าจะทำอะไรให้ประชาชน
เขาไม่ได้สอนใน โรงเรียนนายร้อยตำรวจหรือไงกันนะ ?

ประชาชน หวังอยากให้ตำรวจทำหน้าที่ รักษากฎหมาย
เอาง่ายๆแค่เรื่องตามจับโจร เพราะ บุคคลเหล่านี้เป็นภัยต่อชาติบ้านเมือง
และผมมั่นใจว่าไม่มีประชาชนดีๆ คนไหน เขาอยากเห็นภาพตำรวจถ่ายรูปกับโจรด้วยความภาคภูมิใจ

ผบช.น.ชี้แจงว่า ทุกวันที่เดินเข้าห้องทำงานและเห็นรูปนั้น คิดเสมอว่าวันนี้จะทำอะไรเพื่อประชาชน

หากเห็นรูปอยู่ทุกวัน
แล้วยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี
ก็ไป...ห่านซะ จะถือเป็นผลงานที่ประชาชนจะจดจำ
เพราะเห็นภาพทุกวัน แต่กับอีแค่เรื่องหน้าที่ "จับโจร" ก็ยังไม่มีอยู่ในหัวสมองเลยสักนิดเดียว

หากเป็นอยู่แบบนี้แล้ว

ไม่แคล้ว คงได้เห็นโจรมันกร่างคับบ้านคับเมือง
ไม่แคล้ว คงได้เห็นคนดีๆค่อยๆหดหายไป -_-

Edited by MIRO, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:40.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:39

ซ่าอย่างนี้ก็ลาออกจากราชการมาเล่นการเมืองเหอะ อย่าเอาเวลาราชการในวันที่ 18 กันยายนไปทำเรื่องส่วนตัวเลย

#7 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:41

คำรณวิทย์ สู้ๆ :P

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

*
POPULAR

เอาให้ชัด เอาให้ชัด
เอาให้ถอยหลัง กลับลำไม่ได้เลยนะ
เวลา "หมดบุญ" แล้ว จะได้ไม่ต้องลังเลอะไรอีก

Edited by ม่านน้ำ, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:44.

#9 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

:lol: :lol: :lol:

#10 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:46

ทุเรศกับอาชีพนี้เหลือเกิน

นับวันยิ่งทำให้ศักดิ์ศรีของความเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎ์ตกต่ำจนชาวบ้านมองว่าเป็นโจรในเครื่องแบบไปแล้ว
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#11 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:47

สมมุติถ้าโอ๊คอ๊าคขับรถชนตำรวจแล้วหนีบ้าง ท่านคำรณวิทย์จะทำไงหว่า.. ??? :P :P

#12 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:48

เพราะถือว่าเราเป็นนักเรียนนายร้อยตำรวจรุ่นน้องแล้วเคารพรุ่นพี่
หุ หุ กล้ากล่าวประโยคนี้ด้วยนะคะ
ในฐานะที่มีเพื่อนเป็นตำรวจหลายคน
อย่าว่าแต่รุ่นพี่รุ่นน้องเลย
รุ่นเดียวกันนี่แหละุ..
กัดกัน กีดกัน ฆ่ากันตายไม่ติดคุกมันฆ่ากันไปแล้ว
ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน
นี่แหละสโลแกนของตำรวจชัดๆ -_-

Edited by juemmy, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:50.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#13 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:09

*
POPULAR

ประโยคดราม่า T_T

ทุกวันนี้ยังต้องคิดอยู่อีกหรอว่าจะทำอะไรให้ประชาชน
เขาไม่ได้สอนใน โรงเรียนนายร้อยตำรวจหรือไงกันนะ ?

ประชาชน หวังอยากให้ตำรวจทำหน้าที่ รักษากฎหมาย
เอาง่ายๆแค่เรื่องตามจับโจร เพราะ บุคคลเหล่านี้เป็นภัยต่อชาติบ้านเมือง
และผมมั่นใจว่าไม่มีประชาชนดีๆ คนไหน เขาอยากเห็นภาพตำรวจถ่ายรูปกับโจรด้วยความภาคภูมิใจ

หากเห็นรูปอยู่ทุกวัน
แล้วยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี
ก็ไป...ห่านซะ จะถือเป็นผลงานที่ประชาชนจะจดจำ
เพราะเห็นภาพทุกวัน แต่กับอีแค่เรื่องหน้าที่ "จับโจร" ก็ยังไม่มีอยู่ในหัวสมองเลยสักนิดเดียว

หากเป็นอยู่แบบนี้แล้ว

ไม่แคล้ว คงได้เห็นโจรมันกร่างคับบ้านคับเมือง
ไม่แคล้ว คงได้เห็นคนดีๆค่อยๆหดหายไป -_-

ภาพนี้ละครับ..เป็นสิ่งที่ผมอยากรู้..ว่าติดที่ไหน..และเมื่อไหร่..มีใครอยากไปกับผมบ้างครับ..ตอนนี้กลุ่มประชาชนทนไม่ไหว..และอีกหลายๆกลุ่มกำลัง..เช๊คเสียงกันอยู่...

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:13

เชิญตามสบาย
ถ้าวันนี้มะรึงไม่เห็นข้าว มะรึงจะไม่อยากกินข้าวใช่ไหม ??
เป็นถึง พล.ต.ท แต่ไม่รู้วัน ๆ จะทำห่านอะไร ต้องหาของมาเตือนความจำ ถุย !!!

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:13

แค่ท่านคำรณวิทย์ "ลาออก" จากอาชีพตำรวจ ก็ถือว่าเป็นการทำเพื่อประชาชนที่สุดยอดแล้วครับ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#16 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:17

แถไปได้เนอะตะกวดไทย ยิ่งดิ้นก็เหมือนลิงติดแห

#17 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:20

คำรณวิทย์สู้ตาย บุกเผาไปเลย
5555555555555555

จะได้เป็น case หนึ่งที่สนับสนุนยุบ ส.ตำรวจ

#18 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25

-_- หมดหวัง หมดศรัทธาไปนานแล้ว...ยังจะสร้างความเกลียดชังให้เกิดขึ้นเพิ่มไปอีก แค่โดนไถตามถนนก็เจ็บปวดสำหรับ ปชช. แล้ว นี่มันจะให้รู้ว่ากรูนี่แหละโจรตัวจริง เสียงจริงกันไปเลยหรือไง...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#19 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ตำรวจ เ หี้ ย ๆ

Edited by ongard370, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:30.

#20 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:30

"แต่ถ้าเอารูปโจรไปติดก็ต้องคิดอีกอย่างว่าวันนี้จะหาทางตามจับมันได้อย่างไร ความคิดมันจะเกิดต่างกัน"

ไอ้ที่ติดเอาไว้มันยิ่งกว่าโจรอีกนะครับ แล้วเคยคิดจะจับมันกลับมาบ้างไหม

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:34

มรึงนี่มันเหรี้ยได้ใจจริงๆนะคะเนี่ย
เฮ้ย...ไอ้คนข้างๆนี่มันสั่่งมา

ยุ่งหล่ะสิกรูงานนี้

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:34

หน้าด้าน

#23 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:38

บ้านนี้เมืองนี้มันเป็นอะไรกันไปหมดเนี่ย
โดนจับได้ก็ยกพวกไปกดดัน
เบื่อตำรวจไทยจริงๆ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#24 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:49

รู้ตัวว่าโดนแน่ๆล่ะสิถึงมาไม้นี้
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#25 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:55

เรื่องเอารูปไปติดในห้องไม่เห็นจะแครงใจ แต่สงสัยทำไมไม่ทำหน้าที่ตำรวจจับนักโทษมีหมายจับมากกว่า

#26 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:55

อาศัยพวกลูกน้องลูกกระแป๋งเยอะๆๆเป็นเกราะ แล้วไปทำความเข้าใจเชิงขู่ นี่แหละตะกวดไทย
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#27 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:59

เชียร์ให้ไปครับ และอย่าลืมจัด ผู้สื่อข่าวไปเยอะๆนะครับ

แล้ววันนั้นกรุณายืดอกลูกผู้ชาย ตอบข้อสงสัย เรื่องวันที่และสถานที่ด้วย

#28 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:06

แค่เรื่องส่วนตัวกับหน้าที่มันยังแยกแยะไม่ได้

#29 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

วันที่18 ก.ย. ตนจะเดินทางไปยื่นหนังสือให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ จะชี้แจงให้เข้าใจว่า ตนไม่ได้มีเจตนาร้ายแอบแฝง ที่ติดรูปคนที่เคารพรักไว้ในห้องส่วนตัว เวลาเดินผ่านเข้าห้องทำงานก็เห็นในสิ่งที่เขียนและเตือน ทำให้คิดเสมอว่าวันนี้จะทำอะไรเพื่อประชาชน แต่ถ้าเอารูปโจรไปติด ก็ต้องคิดอีกอย่างว่าวันนี้จะหาทางตามจับมันได้อย่างไร ความคิดมันจะเกิดต่างกัน

คดีแรก ศาลพิพากษา จำคุก2ปี ยังไม่เรียกโจรอีกหรือวะ ตำรวยหัวขวด

Edited by ไทยทรนง, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#30 nnnn43

nnnn43

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

รูปคนที่เคารพรัก :lol:

Edited by nnnn43, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:16

พรุ่งนี้ไปดูหน้าตำรวจใหญ่กันหน่อยใหมครับ ไปกันเยอะๆ

#32 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ถ้าตำรวจอย่างมึงดูไม่ออกว่าใครคือโจรใครคือพลเมืองดี
อยู่ไปประเทศชาติก็ยิ่งฉิบหายมากขึ้นเท่านั้นไอ้***

#33 intervention

intervention

น้องเก่า

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:27

แน่จริงทำไมไม่ไปคนเดียว..พวกปากกล้าขาสั่น..ทำไมต้องปลุกม็อบ...?
ไม่นิยมความรุนแรง..ไม่เอาแดง..ไม่เอาเหลือง.

#34 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ที่บอกมาว่าได้ดิบได้ดีเพราะพี่ให้

ไม่นับบุพการีที่มีลูกเนรคุณลืมบุญคุณ

พวกกรูนี่ละ
เงินเดือนเองก็มาจากหยาดเหงื่อภาษีที่กรูเสียให้
เสียข้าวสุก

#35 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:35

ก็อยากจะรู้เหมือนกันว่า จะมีใครกล้าไปด้วย
ส่วนตัวแล้วเชื่อว่า ตร.คนอื่นคงไม่มีใครอยากไปด้วย เพราะเป็นเรื่องส่วนตัว

จะมาลากตูไปเป็นแนวร่วม ตูก็มีอนาคตว๊อย 555+

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#36 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:38

*
POPULAR

ท่านคำรณวิทย์

ท่านเป็นนายตำรวจใหญ่

ท่านเติบโตมาด้วยอะไร หรือ ครับ

ถ้าไม่ใช่งบประมาณแผ่นดิน ที่ชุบเลี้ยงท่านมา ตั้งแต่สมัยเป็นนักเรียนเตรียมทหาร

เป็นนักเรียนนายร้อยตำรวจ และเพราะไม่ใช่เบี้ยหวัดเงินเดือนจากทางราชการหรือ ที่ทำให้ท่านมีทุกวันนี้...หือ

...

แต่ท่านกลับ พูดอย่างไม่อายปาก แสดงตัวอย่างชัดเจน ว่า ท่านเป็นทาสรับใช้นักการเมือง

( ถ้าเปลี่ยนรัฐบาล...ผมลาออกเลย ผม ไม่รอให้มาย้ายผมหรอก...)

ผมรู้ว่าท่านชัดเจน แบ่งฝ่ายชัดเจน รับใช้นักการเมืองชัดเจน

ชัดเจนจนดูน่าสมเพช....

นี่หรือ ข้าราชการ... ที่ประชาชนจะฝากฝีฝากไข้...

ผมว่าท่านลาออก ไปเล่นการเมืองเถอะครับ

ไปรับใช้นักการเมือง ให้สบายใจเสียเถอะ ข้าราชการที่ไร้ศักดิ์ศรี คงทำได้แต่เอาใจพวกพ้อง

ประชานชน คงพึ่งพา ท่านไม่ได้

อยู่ไปก็ เปลือง เปล่า อากร แผ่นดิน

#37 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:50

*
POPULAR

คุณปอง อัญชลี ประกาศทางบลูสกาย แล้ว พี่น้องที่รัก ปชป. ว่าพรุ่งนี้เจอกันที่พรรค ปชป. เวลา 10.00 น.

พรุ่งนี้ถ้า แจ๊สแน่จริง ใส่เสื้อแดงไปเลยยยยยยยยยยยยยย

#38 ant

ant

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:51

ตำรวจแดงมันก็ไม่ต่างจากพวกเสื้อแดง

ไม่พอใจใครก็ยกพวกไปขู่ ไปกดดัน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#39 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:52

หายไปคิดอยู่พักหนึ่ง เพิ่งได้รับคำสั่งหรือไง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#40 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

เอาเหอะแจ๊ส
จะทำก็ตามใจ

#41 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:55

*
POPULAR

คำรณวิทย์ เกิดไม่ทัน 14 ตุลา 16

สมัยนั้น สน.โดนเผา ตำรวจโดนตี ไม่กล้าแต่งเครื่องแบบไปทำงาน

อย่าให้คนดีโกรธนะตำรวยหัวขวด

ก็การใช้อำนาจบาทใหญ่แบบนี้แหละที่ประชาชนเค้าทนไม่ได้

ต้องไม่ลืมว่าบาดแผลของประชาชนจากการยิงระเบิดใส่เมื่อ 7 ตุลา 51 ยังไม่ได้ชำระสะสาง

คราวนี้อาจจะถึงเวลาสะสางกันจริงๆ จังๆ ซะทีละมั๊ง

Edited by Can Thai, 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00.

#42 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

เหลือจะทน

#43 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:01

นับวันตำหรวดไทย จะ.......

V
V
V
V
V
V
V
V
V
เจริญลง

#44 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ตะกวดไทย ทำได้ทุกอย่าง
ยกเว้นความดี และความถูกต้อง

#45 Maruay

Maruay

ขาประจำ

อืม ไป 11.00 นี่เวลาราชการใช่หรือไม่ครับ
ท่านเอาเวลาราชการที่ควรรับใช้ประชาชนไปทำเรื่องส่วนตัวเหรอครับ
กรุณาอย่าตอบว่า พักเที่ยงละครับ เพราะถ้าตำรวจทุกนายที่ตามท่านไปพักเที่ยงพร้อม ๆ กันแล้วใครจะดูแลประชาชนละครับ
ผมว่าคำพูดกับการกระทำของท่านมันแย้งกันนะครับ
ปากว่ารักประชาชน ทำเพื่อประชาชน แต่การกระทำของท่านมันไม่ใช่มั้งครับ ถ้าท่านเป็นตำรวจที่ดีจริง เอาเวลาไปรับใช้ประชาชนเถอะครับ
ความดีมันก็เหมือนกางเกงในแหละครับ ใส่ไว้แต่ไม่ต้องอวดหรอกครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#46 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:03

เอาวะ...ไม่ค่อยชอบ ปชป เท่าไรแต่พรุ่งนี้จะไปดูหน้า here ซะหน่อย :angry:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#47 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

สมมุติถ้าโอ๊คอ๊าคขับรถชนตำรวจแล้วหนีบ้าง ท่านคำรณวิทย์จะทำไงหว่า.. ??? :P :P

ขนสีกากีรีบรุดมาเต็มบ้าน พร้อมกับวิ่งเข้าไปในบ้่านอย่างไม่คิดชีวิต พอเจอไอ้โอ๊ควิ่งเข้าไป................................

คุกเข่า แล้วถามว่า... ท่านเจ็บตรงไหนมั๊ยคร๊าบบบบบบบบ

#48 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:09

เมื่อสักครู่ดู Bluesky เชิญชวนผู้ชมไปดูตัวจริงเสียงจริงเดอะแจ๊สและพรรคพวก...
อาจจะได้เห็นเจ้าหน้าที่ปะทะกับประชาชนก็งานนี้แหละ...

#49 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

คำรณวิทย์ เกิดไม่ทัน 14 ตุลา 16

สมัยนั้น สน.โดนเผา ตำรวจโดนตี ไม่กล้าแต่งเครื่องแบบไปทำงาน

อย่าให้คนดีโกรธนะตำรวยหัวขวด

ก็การใช้อำนาจบาทใหญ่แบบนี้แหละที่ประชาชนเค้าทนไม่ได้

ต้องไม่ลืมว่าบาดแผลของประชาชนจากการยิงระเบิดใส่เมื่อ 7 ตุลา 51 ยังไม่ได้ชำระสะสาง

คราวนี้อาจจะถึงเวลาสะสางกันจริงๆ จังๆ ซะทีละมั๊ง

นัด 10.00 น. นะลุงแคนฯ

#50 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

อ้าว!! งานนี้ถ้าจะมีม๊อบที่ไหนไพร่แดงไม่ต้องจ้างแล้วละ เอาตำรวยนี่หละไปประท้วง

ไปอย่างงี้มันกีดขวางการจราจรป่าว ทำผิดซะเองน่ะ ทีคนไปประท้วงเงินเยียวยาดันจับ.......

จริงๆ ท่านคำรณวิทย์ก็ทำถูกแล้วนี่ที่เอารูปที่เคารพยิ่งกว่าโคตรพ่อโคตรแม่ไปติดข้างฝา

เพื่อว่าก่อนเข้ามาทำงานจะได้กราบหนึ่งที พร้อมจุดธูปอัญเชิญดวงวิญญาน

ก็เหมือนเราเคารพบรรพบุรุษของเราน่ะแหละ.......แต่นี่ยิ่งกว่าอีกต้องกราบทั้งเช้าและเย็น

ดังนั้นเมื่อท่านไม่ผิดก็ไปกันเยอะๆนะ ใครไม่ไปท่านสั่งย้ายเลย มีอำนาจอยู่ในมือแล้วนิ........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน