Jump to content

- - - - -

คำรณวิทย์" ปลุกม็อบตำรวจ บุก " ปชป." 18 ก.ย.นี้ 11 โมง

• Please log in to reply
393 ความเห็นในกระทู้นี้

#301 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ชอบ.

Attached Images

#302 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:15

กุ๊ยสมัยนี้ห้อยป้ายชื่อด้วยเหรอครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#303 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน เพราะพวกคุณกินเงินจากภาษีประชาชน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#304 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ขอไว้อาลัย ไอ้คำรวญ ไอ้ตำหนวดไร้ศักด์ศรี อย่างนี้โจรไม่กลัวหรอก ***

#305 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ก็พี่มันสอนไว้ ให้โฟนอิน (หรือแถลงออกทีวี) ให้เกณฑ์ ไพร่ สถุล กุลี ขี้ข้า ไปตายดาบหน้า ส่วนตัวข้าจะมุดกระโปรงหนี
มันก็ทำตามที่พี่มันสอนไว้ให้ชัดๆ เลย *คุณ*ช่างเ็ป็นน้องที่เชื่อฟังพี่จริงๆ
ไอ้กากเอ๊ยยย

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#306 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:29

กุ๊ยสมัยนี้ห้อยป้ายชื่อด้วยเหรอครับ

ไม่เห็นมีตำรวจ มีแต่ตัวเห้ ใส่เครื่องแบบ

เป็นตัวเห้ที่ออกมาชุมนุมมากที่สุด

เห็นแบบนี้อยากปาระเบิดเข้าไปซักลูกสองลูก แผ่นดินคงสูงขึ้นเยอะ........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#307 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:35

หมดกัน ศักดิ์ศรีตำรวจไทย จะทำอะไรไม่คิดกันบ้างเลย โง่ตั้งแต่หัวหน้ายันลูกน้อง

#308 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:40

'กรณ์' ประชดให้คนกรุงฯดูแลตัวเอง ตร.ไม่ว่าง

"กรณ์" โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว แนะคนกรุงดูแลตัวเองหลังตำรวจถูกเกณฑ์มากดดันที่พรรคประชาธิปัตย์ หลัง "ผบช.น." เตรียมเข้ายื่นหนังสือถึงมาร์ค ขอความเป็นธรรมกรณีภาพถ่ายกับทักษิณ

เมื่อวันที่ 18 ก.ย. นายกรณ์ จาติกวณิช รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว Korn Chatikavanij ว่า "วันนี้ชาวกรุงเทพฯ ดูแลตัวเองด้วยนะครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจถูกเกณฑ์มากดดันพวกเราที่พรรคประชาธิปัตย์ กลายเป็นกองกำลังการเมืองไปแล้วอย่างเปิดเผย การแสดงผลงานแทนที่จะเป็นการดูแลประชาชน กลับกลายมาเป็นการข่มขู่ฝั่งตรงข้ามของเจ้านาย"

ทั้งนี้ เนื่องจาก พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น.เตรียมเดินทางมายื่นหนังสือขอความเป็นธรรมกรณีรูปถ่ายกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ฮ่องกง ต่อนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ต่อมาพล.ต.ท.คำรณวิทย์ ตัดสินใจยกเลิก เพราะเกรงว่าจะเกิดภาพลักษณ์ตำรวจขัดแย้งกับประชาชน.

พล.ต.ต ชัยวัฒน์ ฉันทวรลักษณ์ เป็นตัวแทน "คำรณวิทย์" นำหนังสือมายี่นที่ พรรค ปชป.

ผมถามว่า "เป็นตัวแทนหรือครับ"
เขาตอบว่า "ใช่"
ผมถามต่อว่า "ทำไมตัวจริงไม่มา ไม่กล้ามาหรือครับ อยากเจอตัวจริง"
คำตอบคือ...เงียบ

#309 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:48

พวก " ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน" ในเครื่องแบบ :lol:

#310 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:53

"คำรณวิทย์" แฉม็อบเชียร์ ปชป. รับ 300

ทำเนียบรัฐบาล (18 ก.ย.) พล.ต.ท.คำรณวิทย์ รูปกระจ่าง ผบช.น. กล่าวกรณีไม่ได้เดินทางไปพบนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ว่า ไม่อยากให้เสื่อมเสียภาพพจน์ตำรวจที่ต้องไปเผชิญหน้ากับประชาชน ซึ่
งเป็น สิ่งที่ไม่ดี ตนจึงได้ประสานไปยังพล.ต.ต.ฉันทวิทย์ รามสูต ผู้บังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ (ผบก.ตปพ.)191 เป็นตัวแทนไปยื่นหนังสือ อย่างไรก็ตามสำหรับคนที่มาให้กำลังใจพรรคประชาธิปัตย์ได้รับค่าจ้าง 300 บาท (ที่มา สนข.เนชั่น)

คิดไว้แล้ว แมงสาบจ้างหัว 300 บาท :angry:

ดูจากสภาพการแต่งตัว แล้วคิดว่า 300 บาทน่าจะซื้อได้เนอะ เพราะส่วนมากน่าจะเป็นคนในสังคมโซเชียลออนไลน์ แล้วชักชวนคนที่รู้จักกันไป :) :P :D :lol:

ผมไม่เห็นได้เลย..ผมไป..ไม่มีใครจ้าง..อย่างงี้ถือว่าหมิ่นประมาทกันหรือเปล่าครับ..เป็นตำรวจแล้วดูถูกประชาชนแบบนี้..แบบนี้ฟ้องได้ป่าวครับ..

#311 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ให้สมุนมาแทน

กากเอ้ย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#312 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ตาคำรณวิยท์นี่แก่แล้วแต่ทำอะไรยังกับเด็กไม่รู้จักคิด อิตอนถ่ายรูปนักโทษติดยศให้มาแปะหน้าห้อง
ก็ดันไม่รู้ถึงความเหมาะสมว่าตัวเองอยู่ในฐานะอะไร พอคนเขาประนามก็ทำฮึดฮัดไม่ยอมรับว่าตัวเองผิด
แถมยังปากดีจะยกพวกมาขู่โดยอ้างว่า "ยื่นหนังสือ" อีก (คงคิดว่าเอากุ๊ยเครื่องแบบมาขู่แล้ว
ชาวบ้านเขาจะกลัวล่ะสิถึงได้กล้าท้า) แต่พอเห็นชาวบ้านเขากล้ายกพวกมาเยอะหน่อยก็ตุ๊ดแตก
ไม่กล้าโผล่หัวมาซะงั้น ทำมาอ้าง "ไม่อยากให้เกิดการเผชิญหน้า" ถ้าเอ็งไม่อยากให้เกิดการเผชิญหน้าจริง
แล้วออกปากว่าจะยกพวกมา "ยื่นหนังสือ" แต่แรกทำไม? ไปเกณฑ์ไพร่พลกันมาตั้งเยอะแต่ตัวเองกลับ
ปอดแหกไม่มาเองมันต่างจากไอ้ตุ๊ดเหลี่ยมที่ดีแต่ยุแยงอยู่นอกประเทศส่งขี้ข้ามาตายแทนตรงไหน?

เชื่อแล้วว่าตานี่มัน "ได้ดีเพราะพี่ให้" จริงๆ ทั้งขี้ขลาดทั้งเฮียถอดแบบพี่กันมาเปี๊ยบ

ปล. กุ๊ยธรรมดาไม่น่ากลัว กุ๊ยที่น่ากลัวคือ "กุ๊ยมีพรรคพวก" ที่น่ากลัวกว่ากุ๊ยมีพรรคพวกคือ
"กุ๊ยมีพรรคพวกและมีปืน" ที่น่ากลัวกว่ากุ๊ยมีพรรคพวกและมีปืนคือ "กุ๊ยมีพรรคพวกและมีปืนแถมใส่เครื่องแบบ"
ประชาชนตาดำๆ ทั้งหลายในยุคที่กุ๊ยมีเครื่องแบบครองเมืองดูแลตัวเองกันดีๆ เน่อ

*แก้คำผิด

Edited by Alone, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:23.

#313 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ถ่ายติดผมด้วยอ่ะ....เขิลจัง :wub:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#314 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:09

ยุคนี้ เป็นยุค ที่คนเกลียดตะกวดมากที่สุด ขอบอกไว้ว่า คนที่ไปให้กำลัง ปชป เค้าไม่กลัวพวกมรรึง ไอ้ตะกวดเลียโจร

#315 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ถ่ายติดผมด้วยอ่ะ....เขิลจัง :wub:

ภาพไหนคะ ^_^
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#316 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:19

อ้าว เป็นตะกวดในเครื่องแบบหรือ
:P

#317 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:19

ให้กำลังใจปชป ก็พวกน้ำดื่มชูกำลังยี่ห้อนึง จ้างมาไงละ

หวังทำลายท่าน คำรณวิทย์ได้ จะได้คนใหม่มาทำคดีให้อ่อน

Edited by หมูอวกาศ, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:20.

#318 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:23

นี่หรือคน ประกาศตัว ว่าตำรวจ
สุดเจ็บปวด ในหัวใจ ทำไปได้
ยกกำลัง จะไปฟาด ฟันกับใคร
อ๋อ ที่ไป เพราะสำคัญ ท่านสั่งมา

โอ้ว่า ประเทศ ไทยเรานี้
ไม่เคยมี เหตุการณ์ ดังที่ว่า
เพราะตะกวด ในเครื่องแบบ สร้างเรื่องมา
บันทึกไว้ บนแผ่นฟ้า ช่างน่าอาย
  • OSR likes this
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#319 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:24

กุ๊ยสถุน สมุนโจร

แน่จริง ตัว ๆ เอามั๊ยไอ้สมุนโจรทั้งหลาย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#320 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ไปสำรอกไกลๆเลย หมูสำรอกขี้

#321 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

จากเพจของTukta Pearce

กรูขอแย้งหน่อยนะไอ้hereวิด....

พล.ต.ท.คำรณวิทย์แถลงว่า เรื่องนี้ไม่มีอะไรเลย เจตนาของตนไม่มีอะไร เนื่องจากช่วงที่ตนไม่อยู่ไปต่างประเทศ ตัวแทนของพรรคประชาธิปัตย์ได้มีการไปยื่นหนังสือสอบวินัยตน เมื่อตนกลับมาจึงได้ทำหนังสือไปทำความเข้าใจกับพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งมีข้อความว่าตนไม่มีเจตนาอื่นใดแอบแฝง กรณีมีนายตำรวจรุ่นพี่ประดับยศ และก็ได้มีการเขียนคำสอน

****(ไม่มีอะไรเลย..แล้วมรึงประกาศ เรียกลูกน้อง และมีคำสั่งลับระดมพลไปที่ พรรค ปชป ทำไม ไอ้สัสสส... ถ้าไม่มีจริงๆ แค่ ตอบไปเป็นลายลักษณ์อักษร ตามขั้นตอนก็ จบแล้ว )

เรื่องอื่นใดแอบแฝงไม่มี และยืนยันว่าหากไปยื่นเอาผิดผมก็ไปยื่นได้ แต่ต่อไปหากพรรคประชาธิปัตย์เป็นแกนนำในการจัดตั้งรัฐบาล และผมเกิดอึดอัดใจใจการทำงาน ก็ยืนยันว่าพร้อมลาออกจากตำแหน่ง ผบช.น. และลาออกจากชีวิตตำรวจด้วย"พล.ต.ท.คำรณวิทย์กล่าว

****(ถ้าเป็นตำรวจดี*คุณ*จะกลัวอะไรกับการเปลี่ยนขั้วรัฐบาล ล่ะไอ้hereวิด)

กระผมถือว่าเหตุการณ์ครั้งนี้พรรคประชาธิปัตย์มีวิสัยทัศน์ที่คับแคบ ไร้เหตุผล ปราศจากความเป็นธรรม ต้องการให้กระผมถูกตั้งกรรมการสอบสวน มีความผิดทางวินัย ซึ่งทั้งหมดเป็นเพียงเรื่องส่วนตัวของกระผม ไม่ควรที่ผู้ใดจะมายุ่งเกี่ยว อีกทั้งยังเป็นประเพณีของสังคมไทยที่สืบต่อกันมายาวนาน

****(แล้วที่ตำรวจตบเท้า เรียงหน้ากระดาน รอมรึงทั้งๆที่เป็นเวลาราชการ และอยู่ในเครื่องแบบด้วย มันหมายถึง เรื่องส่วนตัว ตำรวจส่วนตัวของมรึงล่ะสิ )

:lol:

:lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#322 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

แค้นละสิที่นครบาล เขากวาดอาวุธปืนพวกอำมาต กวาดยาเสพติด ผู้มีอิทธิพล

พวกนี้สนับสนุนอำมาต และแมงสาปทั้งนั้น ดิ้นพล่าน ป้ายสีหาว่าเปนโจร เวลานายหัวชวน ถ่ายรูปบังรอน นายมาร์คถ่ายข้างแม่อรรถวิทย์ บอกเป็นเทวดา

:D หมดราคา

#323 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

อ้าว เป็นตะกวดในเครื่องแบบหรือ

5555

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#324 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:26

ขออนุญาตปักป้ายนะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#325 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

พวกขี้ครอก เมื่อรู้ว่า อภิสิทธิ์ไปบรรยายพิเศษให้นางปู ฟัง

ก็รีบเผ่นกันไป ตัวใครตัวมัน

***การเอาตัวรอด

#326 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:30

ให้กำลังใจปชป ก็พวกน้ำดื่มชูกำลังยี่ห้อนึง จ้างมาไงละ

หวังทำลายท่าน คำรณวิทย์ได้ จะได้คนใหม่มาทำคดีให้อ่อน

ท่านนี้ชอบสร้างศัตรูเหรอครับ :blink:

#327 juemmy

juemmy

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ ชายเหวง จอมโง่

ตบแถว แถวหน้ากระดาน ไปรอนาย.. แต่นายใจเล็กกว่าจิ๋มมด ..ปล่อยให้ลูกน้องเผชิญหน้า แต่ตัวเองออกมาให้สัมภาษณ์ แล้ว ว่าที่ไม่ไปเพราะไม่ต้องการเผชิญหน้า ถุยสสสสส ไอ้สาระเลวhereวิด ..
ประกาศไว้ ในประวัติศาสตร์ ม๊อบตำรวจในเวลางาน ในเครื่องแบบ ยกโขยงไปข่มขู่ภาคประชาชน hereสุดตรีนมาก ผัวใคร พ่อใคร มองหาดูเอาเองนะ .. ไม่มีสามัญสำนึกเหลืออยู่เลย ...

เมื่อโจรไปช่วยโจร ประเทศไทยจะมีแต่โจร

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#328 juemmy

juemmy

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

****ซ้ำค่ะ*****

Edited by juemmy, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:32.

#329 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:36

จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้ความเข้าใจ
สำหรับพี่น้องเสื้อแดง...เห็นจะจริงครับ

ยกตัวอย่าง -_-

แค้นละสิที่นครบาล เขากวาดอาวุธปืนพวกอำมาต กวาดยาเสพติด ผู้มีอิทธิพล
พวกนี้สนับสนุนอำมาต และแมงสาปทั้งนั้น ดิ้นพล่าน ป้ายสีหาว่าเปนโจร เวลานายหัวชวน ถ่ายรูปบังรอน นายมาร์คถ่ายข้างแม่อรรถวิทย์ บอกเป็นเทวดา

:D หมดราคา

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#330 juemmy

juemmy

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

จากเพจของTukta Pearce

ตัวอย่างข่าวอ่านแล้วสะใจมากกก.... ขอบคุณพี่น้องผองเพื่อนที่ไปจัดให้ ขอบคุณจริงๆ

....ได้มีเจ้าหน้าที่ตำรวจส่วนใหญ่เป็นชั้นประทวนยศนายดาบและนายร้อย 53 ที่ได้รับการเลื่อนยศเป็นนายร้อยในอายุ 53 ปี ทยอยเดินทางมาสมทบกว่า 200 นาย นำโดยพ.ต.อ.วัชรพงศ์ ดำรงค์ศรี รองผบก.น. 4 ซึ่งไม่ใด้รับผิดชอบในพื้นที่บางซื่อเดินนำขบวนเป็นแถวยาวมาที่หน้าพรรคประชาธิปัตย์ แต่ถูกประชาชนตะโกนด่าสารพัดก็ไม่สนใจ
.... สุดท้ายพอโดนตะโกนว่า “ตำรวจก่อม็อบ ผลาญภาษีประชาชน” ทำให้ขบวนตำรวจได้แตกฮือถอยกลับไปปักหลักที่ร้านชูจันทร์หัวถนนเศรษฐศิริ
....กลุ่มผู้ชุมนุมได้ยื่นหมายจับพ.ต.ท.ทักษิณ ให้กับพล.ต.ต.ชัยวัฒน์ พร้อมกล่าวว่าถ้าเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจทำไมไม่ดำเนินการจับกุมผู้ต้องหาหลบหนีคดี แต่พล.ต.ต.ชัยวัฒน์ ไม่ตอบและเดินหนีไป พร้อมกับมีการวิทยุเรียกเจ้าหน้าที่ตำรวจให้นำรถตู้มารับหน้าบริเวณโรงพยาบาลวิชัยยุทธ ขณะที่กลุ่มผู้ชุมนุมพากันเดินตามพร้อมตะโกนด่าผลาญภาษีประชาชน

#331 juemmy

juemmy

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ตัวเลือก

จากเพจของขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ nity

nity
    "คำรณวิทย์" แฉม็อบเชียร์ ปชป. รับ 300

ทำเนียบรัฐบาล (18 ก.ย.) พล.ต.ท.คำรณวิทย์ รูปกระจ่าง ผบช.น. กล่าวกรณีไม่ได้เดินทางไปพบนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ว่า ไม่อยากให้เสื่อมเสียภาพพจน์ตำรวจที่ต้องไปเผชิญหน้ากับประชาชน ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่ดี ตนจึงได้ประสานไปยังพล.ต.ต.ฉันทวิทย์ รามสูต ผู้บังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ (ผบก.ตปพ.)191 เป็นตัวแทนไปยื่นหนังสือ อย่างไรก็ตามสำหรับคนที่มาให้กำลังใจพรรคประชาธิปัตย์ได้รับค่าจ้าง 300 บาท (ที่มา สนข.เนชั่น)

#332 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ที่บ้านไม่มีใครเป็นครับ และไม่คิดเป็นด้วย แล้วคุณล่ะเป็นรึเปล่า :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#333 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:55

ที่บ้านไม่มีใครเป็นครับ และไม่คิดเป็นด้วย แล้วคุณล่ะเป็นรึเปล่า :D

งั้นก็ดี อย่าไปเป็นเชียว :P

#334 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:56

แล้ว คำรวยวิด เธอมีอายุราชการเหลืออยู่เย๊อะมั๊ย

พอจะขึ้นตำแหล่งสูงกว่านี้ได้อีกป่าว

เห็นเธอบอกจาลาออกหาก ปชป.บริหารประเทศ

แล้วก่อนนี้ทำไมมันไม่ลาออก

#335 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ตัวเลือก

จากเพจของขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ nity
    nity

ทำเนียบรัฐบาล (18 ก.ย.) พล.ต.ท.คำรณวิทย์ รูปกระจ่าง ผบช.น. กล่าวกรณีไม่ได้เดินทางไปพบนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ว่า ไม่อยากให้เสื่อมเสียภาพพจน์ตำรวจที่ต้องไปเผชิญหน้ากับประชาชน ซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่ดี ตนจึงได้ประสานไปยังพล.ต.ต.ฉันทวิทย์ รามสูต ผู้บังคับการตำรวจปฏิบัติการพิเศษ (ผบก.ตปพ.)191 เป็นตัวแทนไปยื่นหนังสือ อย่างไรก็ตามสำหรับคนที่มาให้กำลังใจพรรคประชาธิปัตย์ได้รับค่าจ้าง 300 บาท (ที่มา สนข.เนชั่น)

ผมบอกแล้วไม่เชื่อ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

ตอบ วันนี้, 05:19

#336 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:58

ทำไมตำรวจเลว ถึงเย๊อะในยุคนี้ครับท่านทั้งหลาย

งานการไม่ทำ เอาแต่เลียแข้งเลียขาเลียไปถึงไข่

#337 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:00

:lol: เป็นตำรวจแท้ๆ แต่กล่าวหา โดยไม่มีหลักฐาน

ถึงจะหน้าด้าน แต่ก็น่าจะละอายบ้างนิดๆนะ

มิน่าชอบจับแพะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#338 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ตำรวจควายๆ ไม่มีใครกลัวหรอกโว๊ย แน่จริงจับให้หมดประเทศสิวะ ดีแต่เห่าเห็นท่าไม่ดีหดหัวอยู่ในกระดอง โธ๋*** ไปหลบใต้กระโปรงอีโง่เลยไป๊ :angry: :angry:

#339 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:05

อย่าเหมารวมนะ ตำรวจดีๆก็มีครับ ถึงแม้มันแทบจะโดนกลืนไปหมดแล้ว โดยส่วนตัวผมยังคงเชื่อใจ และยึดมั่นมิตรภาพไม่เปลี่ยนแปลงกับเพื่อน ตร. ที่เป็น ตชด. พวกนี้ทำงานจริง เสี่ยงจริงเพื่อชาติและประชาชน

แต่ต้องเข้าใจว่าพวกนี้มันมาจากวัฒนธรรมองค์กร ไม่ได้มาจากตัวของตำรวจเอง

ไม่อยากให้ด่าเหมา สตช.ครับ ตำรวจดีๆจะเสียกำลังใจ

ตชด.แหละที่เป็นหน่วยสังหารพันธมิตรเมื่อ ๗ ตุลา

#340 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ตัวเลือก

nity

หมูอวกาศ

ขาประจำ

หมูสกปรก สารเลว

#341 juemmy

juemmy

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ตัวเลือก

nity

หมูอวกาศ

ขาประจำ

ไม่เชื่อทั้งคุณหมูอวกากทั้งไอ้วิดนั่นแหละค่ะ :D

#342 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:20

:lol: เป็นตำรวจแท้ๆ แต่กล่าวหา โดยไม่มีหลักฐาน

ถึงจะหน้าด้าน แต่ก็น่าจะละอายบ้างนิดๆนะ

มิน่าชอบจับแพะ

กำลังจะตอบพอดี โดนตัดหน้าซะแระ :D

ใช้ จินตนาการกล่าวหาคนอื่น ของ ผบช.น คำรณวิทย์ ผมก็ว่าฮาแล้ว แต่หากเหลือบดู สาวกแม้วบางคนข้างบนนู่นยิ่งฮาเข้าไปใหญ่
ทึกทักเอาว่า จินตนาการของ คำรณวิทย์ เป็นเรื่องจริง แล้วก็ไปยกเอา จินตนาการ ของตัวเองในอดีตมาสรุปจินตนาการของคำรณวิทย์ อีกที

เรียกว่าเป็นการพัฒนาการด้าน "จินตนาการ" ของพี่น้องเสื้อแดง ชนิดที่เรียกว่าคาดไม่ถึงเลยทีเดียวเชียวครับ
จินตนาการซ้อนจินตนาการ :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#343 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:25

อย่าเหมารวมนะ ตำรวจดีๆก็มีครับ ถึงแม้มันแทบจะโดนกลืนไปหมดแล้ว โดยส่วนตัวผมยังคงเชื่อใจ และยึดมั่นมิตรภาพไม่เปลี่ยนแปลงกับเพื่อน ตร. ที่เป็น ตชด. พวกนี้ทำงานจริง เสี่ยงจริงเพื่อชาติและประชาชน

แต่ต้องเข้าใจว่าพวกนี้มันมาจากวัฒนธรรมองค์กร ไม่ได้มาจากตัวของตำรวจเอง

ไม่อยากให้ด่าเหมา สตช.ครับ ตำรวจดีๆจะเสียกำลังใจ

ตชด.แหละที่เป็นหน่วยสังหารพันธมิตรเมื่อ ๗ ตุลา

พันธมิตรฝ่าฝืนกฎหมาย พรบ.ฉุกเฉินถูกต้องหรือไม่ครับ ???

พันธมิตรเองก็ปิดถนน ก่อความเดือดร้อนให้กับประชาชนชาวกรุงเทพเช่นกันใช่หรือไม่ครับ.???

ที่สำคัญผมเจอกับตัวเอง คุณพ่อเพื่อนผมกำลังจะไปโรงพยาบาลจุฬา เพราะอาการป่วยกำเริบ เพื่อนผมต้องเปลี่ยนเส้นทางเพราะพันธมิตรชุมนุมหน้าพารากอน ทำเอาการจราจรแถวนั้นเป็นอัมพาตและพ่อเพือนผมอาการหนักมาก จนท้ายสุดเสียชีวิตเพราะถึงมือหมอช้า......พันธมิตรโดยไอ้สุริยะใส บอกว่า ประชาชนต้องเสียสละ....พันธมิตรมีสิทธิอะไรมาบังคับให้คนอื่นเสียสละเพื่อตัวเองก่อม้อบได้ครับ????

พันธมิตร กับ นปช. เนื้อแท้นั้นไม่ต่างกัน ล้วนโง่ดักดาน และถูกชักนำง่ายเพื่อผลประโยชน์ทางการเมืองของคนกลุ่มเดียวครับ ไม่ต่างกันในสายตาผมและควรตายตกไปตามกันครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#344 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:28

พี่แจ้สครับ ผมรู้ว่าพี่แจ้ส สนิทและเอ็นดู ผู้การตุ้ม ผบ191 คนนี้เขาเก่งด้านสืบ จากเทคโนโลยีค ทุกด้าน

พี่ก็ส่งซิก ให้เขาสืบจากมือถือ ไอที พวก.....คุยกันที จะได้ป้องกันพวกคิดชั่ว
แล้วเอาเรื่องชั่วๆพวกมัน มาเปรย เป็นคำใบ้ มันรู้ตัว จะได้หุบปากสักที

:D

#345 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:30

เกรงว่า ตำรวจจะไม่กล้านะครับ หมูอวกาศ หึหึหึ

มันกล้าจริงที่ไหนเห็นๆกันอยู่ ยังจะหวังลมๆแล้งๆอีกเหรอครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#346 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:31

พี่แจ้สครับ ผมรู้ว่าพี่แจ้ส สนิทและเอ็นดู ผู้การตุ้ม ผบ191 คนนี้เขาเก่งด้านสืบ จากเทคโนโลยีค ทุกด้าน

พี่ก็ส่งซิก ให้เขาสืบจากมือถือ ไอที พวก.....คุยกันที จะได้ป้องกันพวกคิดชั่ว
แล้วเอาเรื่องชั่วๆพวกมัน มาเปรย เป็นคำใบ้ มันรู้ตัว จะได้หุบปากสักที

ต่ำครับ ความคิดนี้ของคุณ ช่างสวนทางกับประชาธิปไตยเพื่อประชาชนคนไทย
ที่พวกคุณเรียกร้องหาเหลือเกิน
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#347 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:32

เป็นตำรวจ แต่นับถือโจร

จะเอาหน้่าไปอวดอ้างใครได้อีก

เป็นได้แค่ ตำรวจเลวล่ะัครับ

#348 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:35

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ ชายเหวง จอมโง่
ตบแถว แถวหน้ากระดาน ไปรอนาย.. แต่นายใจเล็กกว่าจิ๋มมด ..ปล่อยให้ลูกน้องเผชิญหน้า แต่ตัวเองออกมาให้สัมภาษณ์ แล้ว ว่าที่ไม่ไปเพราะไม่ต้องการเผชิญหน้า ถุยสสสสส ไอ้สาระเลวhereวิด ..
ประกาศไว้ ในประวัติศาสตร์ ม๊อบตำรวจในเวลางาน ในเครื่องแบบ ยกโขยงไปข่มขู่ภาคประชาชน hereสุดตรีนมาก ผัวใคร พ่อใคร มองหาดูเอาเองนะ .. ไม่มีสามัญสำนึกเหลืออยู่เลย ...

เมื่อโจรไปช่วยโจร ประเทศไทยจะมีแต่โจร

หน้าพวกมัน เหมือนโจรจริงๆ

#349 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ต่ำครับ ความคิดนี้ของคุณ ช่างสวนทางกับประชาธิปไตยเพื่อประชาชนคนไทย
ที่พวกคุณเรียกร้องหาเหลือเกิน

งานถนัดพวกเสื้อแดง หากดักฟังแล้วไม่ได้อะไร ก็ใช้ตัดต่อเอา :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#350 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:36

พวกเดียวกัน ย่อมกลมกลืนกันไป

ลูกพี่ใหญ่ เป็นโจรหนีคุก

นี่หว่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน