Jump to content

- - - - -

*** คำทำนายหลวงพ่อเอื้อม อภิสิทธิ์หวนนั่งนายกฯ - หลุดพ้นทุกคดี

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39

*
POPULAR

วันจันทร์ ที่ 17 กันยายน 2555
*** คำทำนาย อภิสิทธิ์หวนนั่งนายกฯ - หลุดพ้นทุกคดี สะท้านใจคน "จะตกเก้าอี้มีคดีแถม" ***
Posted by นานาทัศนะ , ผู้อ่าน : 3707 , 11:59:17 น.
http://www.oknation....2/09/17/entry-2

พ้นทุกคดี

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก Abhisit Vejjajiva

พ่อ ท่านเอื้อม เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำปากพนัง เกจิชื่อดังของภาคใต้ ทำนายว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ จะได้รับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง รวมทั้งจะหลุดพ้นในทุกข้อกล่าวหา

เมื่อ วันที่ 16 กันยายน ที่ผ่านมา นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ผู้นำฝ่ายค้าน ได้เดินทางลงพื้นที่นครศรีธรรมราช โดยเป็นประธานฝ่ายฆราวาสในพิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคล พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ พระเถราจารย์แห่งภาคใต้ในวัย 108 ปี ที่วัดสุวรรณจัตตุพลปันนาราม หรือวัดบางเนียน หมู่ 4 ต.แม่เจ้าอยู่หัว อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช ท่ามกลางประชาชนที่มารอต้อนรับจำนวนมาก

สำหรับพ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ เป็นพระเกจิชื่อดังของภาคใต้ ที่ได้ปรารภกับบรรดาศิษยานุศิษย์ว่า ก่อนที่จะละสังขารอยากจะสร้างเจดีย์วัดบางเนียนให้แล้วเสร็จเสียก่อน และอยากพบนายอภิสิทธิ์ ซึ่งพ่อท่านเอื้อม ได้ทำนายว่า นายอภิสิทธิ์ จะกลับมาเป็นนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง และจะพ้นข้อกล่าวหาในทุก ๆ คดี

จาก นั้นในช่วงเย็น นายอภิสิทธิ์ ได้เดินทางไปเป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันฟุตซอลเดือนสิบ เทพไทคัพ ครั้งที่ 8 ณ ลานคนเมือง เทศบาลนคร จ.นครศรีธรรมราช และลงแข่งขันฟุตซอลคู่พิเศษระหว่างทีมพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งมีนายอภิสิทธิ์ เป็นหัวหน้าทีม กับทีมรวมนครศรีธรรมราช โดยมี ผศ.เชวน์วัศ เสนพงศ์ นายกเทศมนตรีนคร จ.นครศรีธรรมราช ให้การต้อนรับท่ามกลางประชาชนที่มาเชียร์จำนวนหลายร้อยคน

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมจาก

***********************************************************************************************

เพื่อนๆเสรีไทยเชื่อหลวงพ่อท่านไหมครับ
ผมเชื่อครับ
คนดีผีคุ้ม
gladiator 1.jpg

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:47

วันจันทร์ ที่ 17 กันยายน 2555
*** คำทำนาย อภิสิทธิ์หวนนั่งนายกฯ - หลุดพ้นทุกคดี สะท้านใจคน "จะตกเก้าอี้มีคดีแถม" ***
Posted by นานาทัศนะ , ผู้อ่าน : 3707 , 11:59:17 น.
http://www.oknation....2/09/17/entry-2

พ้นทุกคดี

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก Abhisit Vejjajiva

พ่อ ท่านเอื้อม เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำปากพนัง เกจิชื่อดังของภาคใต้ ทำนายว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ จะได้รับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง รวมทั้งจะหลุดพ้นในทุกข้อกล่าวหา

เมื่อ วันที่ 16 กันยายน ที่ผ่านมา นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ผู้นำฝ่ายค้าน ได้เดินทางลงพื้นที่นครศรีธรรมราช โดยเป็นประธานฝ่ายฆราวาสในพิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคล พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ พระเถราจารย์แห่งภาคใต้ในวัย 108 ปี ที่วัดสุวรรณจัตตุพลปันนาราม หรือวัดบางเนียน หมู่ 4 ต.แม่เจ้าอยู่หัว อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช ท่ามกลางประชาชนที่มารอต้อนรับจำนวนมาก

สำหรับพ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ เป็นพระเกจิชื่อดังของภาคใต้ ที่ได้ปรารภกับบรรดาศิษยานุศิษย์ว่า ก่อนที่จะละสังขารอยากจะสร้างเจดีย์วัดบางเนียนให้แล้วเสร็จเสียก่อน และอยากพบนายอภิสิทธิ์ ซึ่งพ่อท่านเอื้อม ได้ทำนายว่า นายอภิสิทธิ์ จะกลับมาเป็นนายกรัฐมนตรีอีกครั้ง และจะพ้นข้อกล่าวหาในทุก ๆ คดี

จาก นั้นในช่วงเย็น นายอภิสิทธิ์ ได้เดินทางไปเป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันฟุตซอลเดือนสิบ เทพไทคัพ ครั้งที่ 8 ณ ลานคนเมือง เทศบาลนคร จ.นครศรีธรรมราช และลงแข่งขันฟุตซอลคู่พิเศษระหว่างทีมพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งมีนายอภิสิทธิ์ เป็นหัวหน้าทีม กับทีมรวมนครศรีธรรมราช โดยมี ผศ.เชวน์วัศ เสนพงศ์ นายกเทศมนตรีนคร จ.นครศรีธรรมราช ให้การต้อนรับท่ามกลางประชาชนที่มาเชียร์จำนวนหลายร้อยคน

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมจาก

***********************************************************************************************

เพื่อนๆเสรีไทยเชื่อหลวงพ่อท่านไหมครับ
ผมเชื่อครับ
คนดีผีคุ้ม

มี'บัตรเติมเงิน''คนหนึ่งบอกว่า งมงาย......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49

*
POPULAR

ได้ยินคนในวงการพระเครืองว่า ท่านเป็นเกจิสายใต้ ที่หาตัวจับยาก ครับ

พลังจิตท่านเข้มแข็งมาก

ถ้าท่านพูดขนาดนี้แสดงว่า น่าจะเป็นจริง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่บุญของมาร์คแล้วละ

เมื่อก่อนเห็นหลวงพ่อจรัญ ท่านก้อพูดแบบนี้นะว่า มาร์คจะได้กลับมาเป็นนายก อีกรอบ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:53

เชื่อค่ะ

และมั่นใจว่าคนทำดีจะต้องได้ดี

#5 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54

สาธุ อนุโมทนา

สงสารกาสร ที่กำลังจะบาปหนัก เพราะด่าพระสุปฏิปันโน
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#6 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:56

*
POPULAR

http://www.tumsrivic...=539681&Ntype=5

ประวัติพ่อท่านเอื้อม

พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ วัดบางเนียน พระเกจิเอกด้านจตุคามฯ
พระเกจิอาจารย์ อายุเกิน100ปี นับวันจะเหลือน้อยลงทุกที ทางสายใต้ก็มีรูปนี้กำลังโด่งดังมาก ท่านมีนามคุ้นหูเป็นที่รู้จักกันดีในหมู่ลูกศิษย์ลูกหาและนักสะสมวัตถุมงคลสายใต้ "พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ" ปัจจุบันมักได้รับอาราธนานิมนต์ไปนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก และกดพิมพ์นำฤกษ์วัตถุมงคลยอดนิยม "จตุคามรามเทพ" อยู่บ่อยครั้ง แต่ส่วนใหญ่จะอยู่แถวภาคใต้ เพราะติดปัญหาเรื่องการเดินทาง ความชราไม่เป็นปัญหากับหลวงพ่อเอื้อม วัดบางเนียนด้วยความเมตตาที่เปี่ยมล้น อยากให้คณะศรัทธามีวัตถุมงคลมากพุทธคุณไว้บูชา วัดใกล้หรือไกลหากจัดพิธีพุทธาภิเษก-เทวาภิเษก พระเครื่องวัตถุมงคลแล้วทำใบฎีกานิมนต์มา ท่านไม่เคยปฏิเสธ บางครั้งศิษย์ของท่านเองต้องขอร้อง เพราะเป็นห่วงเรื่องสุขภาพ

ประวัติพ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ วัดบางเนียน
"1 ศตวรรษ 5 แผ่นดิน" พ่อท่านเอื้อม พระเกจิอาจารย์จอมขมังเวท ทองทั้งแท่ง เพชรแท้แห่งลุ่มน้ำปากพนัง เจ้าอาวาสวัดสุวรรณจัตตุพลปันนาราม (วัดบางเนียน)ต.แม่เจ้าอยู่หัว อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช ถือกำเนิด ณ บ้านเลขที่ 68หมู่ที่12ต.การะเกด อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช ปีระกา เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2449 นับถึงปัจจุบันสิริอายุ 101 ปี หลังจบการศึกษาเบื้องต้นที่โรงเรียนใกล้บ้านแล้ว ประกอบอาชีพทำนาช่วยเหลือครอบครัว

พ่อท่านเอื้อม อุปสมบทเมื่ออายุ 65 ปี เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน 2514 เวลา 13.45 น. ณ พัทธสีมา วัดปากเชียร อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช โดยมีพระครูถาวรบุญรัต เป็นพระอุปัชฌาย์ พระมานิต มานิโต เป็นพระกรรมวาจาจารย์ ได้รับฉายา "กตปุญโญ" ตามประวัติพ่อท่านเอื้อม ก่อนอุปสมบทท่านเคยเป็นเสือเก่ามาก่อน และได้เคยปะทะกับท่านพล.ต.ต.ขุนพันธรักษ์ราชเดช ต่างคนต่างมีวิชาสายสำนักเขาอ้อเหมือนกัน จนในที่สุดท่านทั้งสองคบหาเป็นสหายกัน ต่อมาท่าน พล.ต.ต.ขุนพันธรักษ์ราชเดช ได้แนะนำให้ท่านไปบวชกับพ่อท่านคล้าย วัดจันดี แต่หลวงพ่อคล้ายท่านชราภาพมากแล้ว จึงแนะนำให้ไปบวชกับพระรูปอื่น ก่อนบวชท่านได้บอกว่าถ้าบวชกับพระรูปไหนจะไปสึกกับพระรูปนั้น ในที่สุดท่านก็ได้อุปสมบทกับพระครูถาวรบุญรัต ในเวลาต่อมาท่านพระครูถาวรบุญรัตได้มรณภาพลง พ่อท่านเอื้อมจึงลาสิกขาไม่ได้ตั้งแต่นั้นมาจวบจนปัจจุบัน

หลวงปู่เอื้อม กตปุญโญ สำหรับด้านการศึกษาพุทธาคม หลังจากอุปสมบทแล้ว พ่อท่านเอื้อมอยู่จำพรรษาวัดปากเชียรศึกษาข้อวัตรปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน จากนั้นได้จาริกธุดงค์ตามป่าเขา ขึ้นเหนือถึงประจวบคีรีขันธ์ ลงใต้สำนักอาจารย์เขาอ้อ ไปสุดชายแดนมาเลเซีย ระหว่างธุดงค์ได้สร้างวัดตามสถานที่ต่างๆ รวมได้ 7 วัด ได้แก่ วัดท้ายทะเล อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช, วัดเนินธัมมัง อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช, วัดไสไท อ.เมือง จ.กระบี่, สำนักสงฆ์สะเดา อ.เมือง จ.ชุมพร, สำนักสงฆ์เขาวงแหวน อ.ห้วยยอด จ.ตรัง, สำนักสงฆ์ควรเขาดิน อ.พระแสง จ.สุราษฎร์ธานี และวัดบางเนียน อ.เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช กิตติคุณเป็นที่กล่าวขานเรื่องเมตตามหานิยม คงกระพันชาตรี แคล้วคลาดปลอดภัย

พระเครื่องและวัตถุมงคลเข้มพลังมากประสบการณ์ เช่น เหรียญพ่อท่านเอื้อม รุ่นแรก พ.ศ.2533 อายุ 82 ปี ตะกรุดผ้ายันต์ พระผง รูปหล่อบูชา เป็นต้น ซึ่งราคาค่านิยมในกลุ่มลูกศิษย์มีราคาค่อนข้างสูงสำหรับเหรียญรุ่นแรก

พ่อท่านเอื้อม ศึกษาและปฏิบัติธรรมอย่างมุ่งมั่นและจริงจัง ระหว่างธุดงค์ปักกลดตามป่า ถ้ำและเดินข้ามภูเขาน้อยใหญ่รวม 69 ลูก การปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดของพ่อท่านเอื้อมจึงเชื่อกันว่าพ่อท่านได้ บรรลุธรรมขั้นสูง นอกจากศึกษาค้นคว้าและปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดแล้ว พ่อท่านเอื้อมยังได้ศึกษาค้นคว้าทางไสยเวท และวิทยาคมทั้งศาสตร์อิสลาม พราหมณ์ ขอม และพุทธ มาตั้งแต่อายุ 16 ปีจนถึงปัจจุบัน จึงทำให้พ่อท่านเอื้อมมีความรู้แตกฉาน ลึกซึ้งและแกร่งกล้าทางด้านไสยศาสตร์ เวทมนตร์ คาถา อาคมในทุกด้าน

"หลวงพ่อเอื้อม วัดบางเนียน"ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์เพชรน้ำหนึ่งของภาคใต้ ที่มีตบะบารมีอันสูงยิ่ง วัตถุมงคลที่พ่อท่านเอื้อมอธิษฐานจิตหรือปลุกเสกจะมีอิทธิปาฏิหาริย์และ ประสบการณ์ทางด้านคงกระพัน แคล้วคลาด คุ้มครอง โชคลาภ และเมตตามหานิยม ซึ่งเกิดขึ้นกับผู้ที่นำไปบูชาจนนับครั้งไม่ถ้วน ศิษยานุศิษย์ ผู้ศรัทธาและบุคคลทั่วไปจึงเคารพนับถือศรัทธา แสวงหาวัตถุมงคลของพ่อท่านเอื้อมไว้บูชา และไปคารวะกราบไหว้พ่อท่านเอื้อมกันมากมายตลอดเวลา ปัจจุบัน "หลวงพ่อเอื้อม วัดบางเนียน" ได้ชื่อว่าเป็นพระเกจิเอกอุด้านจตุคามรามเทพรูปหนึ่ง
ที่มาคอลัมน์ มงคลข่าวสด

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#7 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 17 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:59

ต้องไปให้หมอดูอีที ทำนาย

รับรองไม่งมงายแน่ๆ :D
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#8 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:00

ไม่ขอเชื่อคำทำนายครับ แต่ผมเชื่อในกรรมและผลของกรรม
ถ้ามีตาสว่างมากขึ้นก็เพราะการกระทำเท่านั้น

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:09

*
POPULAR

ได้เป็นนายกฯอีกครั้ง!!!! ขอฟันธงตามหลวงพ่อเลยว่า ได้เป็นแน่!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:23

"ทำเหตุในปัจจุบันดี ผลในอนาคตย่อมต้องดี"

สมเด็จพุฒาจารย์(โต)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:26

ฮ่าๆ...คนดี "ตกนำ้ไม่ไหล ตกไฟ ไม่ไหม้" แต่ตอนนี้สิ "คน***" มีอำนาญ...เฮ้อ! ปวดตับ

#12 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:01

สาธุ ^_^
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#13 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:03

คดีเสื้อแดง ที่แดงใส่ร้าย ปชป ผมเชียร์ ปชปแน่แต่คดีโกงต่างๆ ของ ปชปผมเชื่อว่าไม่หลุดหรอกรวมทั้ง คดีประสาทพระวิหารที่มาร์คสมยอมเขมรซึ่งตอนนี้อยู่ใน ปปช ผมเชื่อว่ามาร์คไม่หลุดแน่

และขออย่าให้มาร์คกลับมาอีกเลยเข็ดแล้วว่ะ อยู่ในอํานาจเรื่องปราบแม้วเสื้อแดงไม่ทําขนาดถอดยศแม้วไม่ทําเลยเอือมมันแล้ว
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#14 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:07

กำลังนั่งนึกอยู่พอดี ว่าอยากหาวัตถุมงคล ที่ยังทันหลวงพ่อเก่งๆปลุกเสก ไม่น่าเกินสิ้นเดือนนี้คงได้ไปกราบท่านแน่ๆครับ ขอบคุณสำหรับข้อมุลครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#15 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:54

ผมเชื่อว่าทักษิณอ่านข่าวนี้..
คงรีบไปทำพิธีแก้กรรม....
เสริมดวงชะตา...
อะไรซักอย่างแน่ๆ....
เอิ้กๆๆๆ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#16 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:51

คุณ phat21 ไม่คิดจะตอบไปในแนวอื่นบ้างหรอครับ :lol:

#17 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:54

ไพร่แดงที่เข้ามาอ่าน

อย่าดิ้นแรงนะครับ เดี๋ยวโคลนกระเด็น ^_^

#18 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:32

เรื่องคำทำนายผมว่าน่าจะเป็นจริงนะ...แม้จะเป็นความเชื่อก็เหอะ
เออ...วัดนั้นผมเคยไปทำบุญที่วัดนั้นด้วยครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#19 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:06

เป็นนายกคราวนี้ท่านอภิสิทธิ์คงเหนื่อย
ตามล้างเยี่ยว ล้างขี้ ที่รัฐบาลปูบวมก่อไว้
แถมต้องสร้างขึ้นมาใหม่ แต่ผมขอให้จัดเต็มดำเนินคดีให้หมดกับพวกทุจริต
ทั้งนักการเมือง และข้าราชการที่เป็นขี้ข้านักการเมือง และตำรวจด้วย

#20 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:47

*ผมเชื่อด้วยครับ
*เรื่องที่เกี่ยวกับมาร์ก ทั้งรบ.ทั้งนักรบไซเบอร์ ที่ออกมาตีปี๊บ
เป็นเรื่องแก้เกี้ยวทั้งนั้น อย่างเรื่องสลายการชุมนุมมาร์กเคยออกมาบอกว่า
อยากให้คดีถึงที่สุด ...ผมกลัวเสื้อแดงจะออกมาระงับมากกว่า
*เมื่อถึงเวลานั้น ผมว่าแผ่นดินจะสูงขึ้นอีก เพราะอีแอบแดง จะเผยตัวอีกมากคน
ล้วนเป็นอีแอบตัวใหญ่ๆที่ม่อำนาจในวงราชการเสียด้วย พวกนี้แหละครับที่จะทำ
ให้แผ่นดินไทยสูงขึ้น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#21 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:57

สาธุ ขอคุณพระคุ้มครองคนดี

#22 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:10

งานนี้ได้มีแถกันมั้งละ
แดงไม่ยอม ๆ

#23 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:11

คดีเสื้อแดง ที่แดงใส่ร้าย ปชป ผมเชียร์ ปชปแน่แต่คดีโกงต่างๆ ของ ปชปผมเชื่อว่าไม่หลุดหรอกรวมทั้ง คดีประสาทพระวิหารที่มาร์คสมยอมเขมรซึ่งตอนนี้อยู่ใน ปปช ผมเชื่อว่ามาร์คไม่หลุดแน่

และขออย่าให้มาร์คกลับมาอีกเลยเข็ดแล้วว่ะ อยู่ในอํานาจเรื่องปราบแม้วเสื้อแดงไม่ทําขนาดถอดยศแม้วไม่ทําเลยเอือมมันแล้ว

ลองเสนอมาซักชื่อซิ....ว่าใครควรเป็นนายกคนต่อไป :)

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:15

ผมก็เชื่อเหมือนกันครับ จากความรู้สึกผมเองนะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:23

พระอริยสงฆ์ ผู้มีบารมี มีอภิญญา วาจาของท่านจะศักดิ์สิทธืยิ่งนัก

อวยพรให้ใคร คนนั้นจะเจริญขึ้นร้อยเท่าพันทวี สาปแช่งใคร ผู้นั้นจะได้รับวิบากกรรมแสนสาหัส

เป็นบุญของมาร์คแล้ว

#26 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:29

ไม่ได้ลบหลู่นะ คือใครทำนายเราก็ไม่เชื่อทั้งนั้นเเหละ เเต่เราทำนายเองเลยเเล้วกัน ว่า สุดท้ายเเล้วคนอย่างอภิสิทธิ์จะพบความสุขในชีวิต

เเต่ไอ้ทักษิณที่คิดว่ายึดอำนาจทั้งประเทศไว้ในกำมือได้เบ็ดเสร็จ บั้นปลายชีวิตของมัน ต้องจบชีวิตอย่างขมขื่นอ่ะ :lol: :lol: ตก

Edited by จีรนุช, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#27 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:32

*
POPULAR

อภิสิทธิ์อาจไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบไปทุกอย่าง อาจมีข้อผิดพลาดในการทำงานบ้าง แต่ในมุมมองของนักกฎหมาย ผมขอชื่นชมอภิสิทธิ์ในแง่ที่เขาปฏิบัติหน้าที่ภายในกรอบของกฎหมาย และยอมรับกระบวนการตรวจสอบตามระบอบประชาธิปไตยและกระบวนการยุติธรรม ซึ่งต่างจากพวกอมนุษย์หมาหมู่ที่ปราศจากความยำเกรงในกฎหมายและมุ่งที่จะใช้อำนาจโดยปราศจากการควบคุม

#28 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:12

สำหรับพัดแล้ว คงไม่มีใครดีเท่าแป๊ะลิ้มแน่
แต่ อย่าลืมสมัดสส.ล่ะ

#29 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:20

เห็นเหมือนสมาชิกหลายๆท่านครับ มาร์คยิ่งทำความดีย่อมมีคนชั่วเข้ามาใส่ร้าย ตรงนี้เป็นบททดสอบบารมีของมาร์ค

และผมเห็นว่า มาร์คผ่านบททดสอบบารมีเหล่านี้แล้วครับ ขอแค่รักษาความดีอย่างสม่ำเสมอ

คนชั่วที่ยังกินบุญเก่าอยู่ หมดบุญเมื่อไหร่ เวรกรรมที่สร้างไว้ หนีอย่างไรก็ไม่พ้นครับ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#30 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:27

อ่านอยู่ดีๆ ขนลุกซุ่ โดยไม่ทราบสาเหตุ!!!

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#31 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:43

แล้วแต่ใครจะเชื่อนะครับ แค่จะมายืนยันว่า 3 ร่มโพธิ์ปรากฏแล้ว ทั้งพระธรรมิกราช พระโพธิสัตว์ พระมหาจักรพรรดิ ประเทศไทยจะได้พ้นจากความยุ่งยากต่างๆเสียที(ได้ยินว่าหลังปี 25562 ประเทศไทยจะพ้นภัยต่างๆหรือเป็นประเทศมหาอำนาจนี่ล่ะจำไม่ได้ หวังว่าคงจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงเร็วๆนะ)

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:45.

#32 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:48

แล้วแต่ใครจะเชื่อนะครับ แค่จะมายืนยันว่า 3 ร่มโพธิ์ปรากฏแล้ว ทั้งพระธรรมิกราช พระโพธิสัตว์ พระมหาจักรพรรดิ ประเทศไทยจะได้พ้นจากความยุ่งยากต่างๆเสียที(ได้ยินว่าหลังปี 25562 ประเทศไทยจะพ้นภัยต่างๆหรือเป็นประเทศมหาอำนาจนี่ล่ะจำไม่ได้ หวังว่าคงจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงเร็วๆนะ)

อีกตั้งสองหมื่นกว่าปีเลยเหรอคะ ป่านนั้นโลกแตกแล้วมั้ง

แซวเล่น อย่าคิดมาก :P

#33 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:54

เลือกตั้งครั้งหน้าอภิสิทธิ์ได้เป็นนายกแน่นอน

#34 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:10

พวก 10 ล้านเสียง โม้ น้ำลายกระเด็นไปเรื่อย พึ่ง ไสยศาสตร์ งมงาย

ดูอย่างอดีตนายกฯ ไม่เคยงมงาย ไม่พึ่งคุณไสยฯ

มีแต่พวกคนสนับสนุนท่านทำให้ท่านทั้งนั้น ... ทั้ง บังสกุล เป็น บัง.... ตาย เป็นต้น

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:10.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#35 ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:25

2562 คับ
พิมพ์ผิดโทษที :lol:

ปล. ช่วงนี้ต่างชาติทะเลาะกันวุ่นวายหลายประเทศ ประเทศเราก็พยายามยึดมั่นในศีลธรรมไว้ละกันนะ
ปล.2 ถึงคห.บน แล้วใครไปนั่งให้เขาบังสุกุล ใครเอาเลือดมาสาดในกรุง นี่ยังไม่รวมที่ทำเรื่องคุณไสยต่ำๆอีกหลายเรื่องนะ

Edited by ไร้สีไร้กลิ่น, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:37.

#36 ไทยวิรักชาติ

ไทยวิรักชาติ

น้องใหม่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ประเทศเค้าพัฒนาไปไหนเเล้วยังงมโข่งเชื่อถือคำพูดจากคนๆเดียวอีกเหรอ แล้วคนอีก 15 ล้านเสียง ล่ะ

#37 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:32

ประเทศเค้าพัฒนาไปไหนเเล้วยังงมโข่งเชื่อถือคำพูดจากคนๆเดียวอีกเหรอ แล้วคนอีก 15 ล้านเสียง ล่ะ

คนนี้เหรอ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#38 ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:43

เห็นด้วยว่าต้องมีหลักกาลามสูตร แต่คำพูดของผู้มีศีลมีธรรม ไม่โกหกหลอกลวง ย่อมน่าเชืื่อถือกว่าคำพูดของคนปลิ้นปล้อนเห็นแก่ตัวไม่ใช่เหรอครับ

#39 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ต้องทำแบบนี้ครับ

ไม่โง่งมงาย

Attached Images

• images (1).jpg

#40 idecon

idecon

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

ได้เป็นนายกฯอีกครั้ง!!!! ขอฟันธงตามหลวงพ่อเลยว่า ได้เป็นแน่!!!

กำหนดเวลาให้ทราบหน่อยครับ
วิบากกรรมจะสิ้นสุดเมื่อไหร่
เพิ่มกำลังใจในการสู้กับน้องน้ำปีนี้

#41 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:29

เฮ้ออ......วันนี้รู้สึกเหนื่อยใจหยั่งไงไม่รู้

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

เฮ้ออ......วันนี้รู้สึกเหนื่อยใจหยั่งไงไม่รู้

เหนื่อยใจที่เทือกไม่โดนยื่นถอดถอน
หรือมาร์คกับเทือกยังไม่ติดคุก
หรือที่คดี 98 ศพไม่เคยไปศาลโลก
หรือตะกวดคำรณวิทย์หัวหด ปล่อยให้ลูกน้อง 3 กองร้อยตบเท้ารอเก้อล่ะน้องดอน???

2562 คับ
พิมพ์ผิดโทษที :lol:

ปล. ช่วงนี้ต่างชาติทะเลาะกันวุ่นวายหลายประเทศ ประเทศเราก็พยายามยึดมั่นในศีลธรรมไว้ละกันนะ
ปล.2 ถึงคห.บน แล้วใครไปนั่งให้เขาบังสุกุล ใครเอาเลือดมาสาดในกรุง นี่ยังไม่รวมที่ทำเรื่องคุณไสยต่ำๆอีกหลายเรื่องนะ

ตามดวงเมือง เราจะวุ่นวายมากๆตั้งแต่ปี 51 แล้ว และไปสิ้นสุดเอาปี 2559 ครับ
ดังนั้นหลังปี 59 เราจะรุ่งเรืองขึ้นเรื่อยๆ และจะเจริญมากตามที่ท่านไร้สีฯเกริ่นไว้
ทนอีก 4 ปีกว่าเองนะ

#43 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:43

เลิกอิจฉา จะได้ไม่เหนื่อยใจ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#44 เขียวใสหัวใจพองโต

เขียวใสหัวใจพองโต

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

แล้วใครจะเลือกเค้าละครับ

#45 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

เชื่อว่า คนดีผีคุ้ม

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

เลิกอิจฉา จะได้ไม่เหนื่อยใจ

ท่านไข่ฯ จุ๊จุ๊ เดี๋ยวหลุดโผคิวซีออฟเดอะเยียร์น้า :P :P

#47 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:24

ลองเสนอมาซักชื่อซิ....ว่าใครควรเป็นนายกคนต่อไป :)

ผมขอเสนอ น้องแพรดครับ อย่างน้อยน้องแพรด ก็จะไม่โดนกล่าวหาว่าหนีตะหานแบบพี่มาร์ค เพราะน้องแพรดหนีตะหานจริงๆ -_-

#48 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:52

โอ้ก หน่อย

#49 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:00

ผมก็มีความเชื่อโดยส่วนตัวว่าคนอย่างอภิสิทธิ์ไม่ธรรมดา

และเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นกับอภิสิทธิ์เหมือนกับเป็นการทดสอบ "ขันติบารมี" ว่าเขาจะอดทนต่อคำกล่าวร้ายและยังสามารถดำเนินชีวิตได้อย่างถูกต้องได้หรือไม่

#50 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:07

ตามดวงเมือง เราจะวุ่นวายมากๆตั้งแต่ปี 51 แล้ว และไปสิ้นสุดเอาปี 2559 ครับ
ดังนั้นหลังปี 59 เราจะรุ่งเรืองขึ้นเรื่อยๆ และจะเจริญมากตามที่ท่านไร้สีฯเกริ่นไว้
ทนอีก 4 ปีกว่าเองนะ

ต้องรอถึงโอลิมปิก/พาราลิมปิก ที่บราซิลเลยเชียว .........
หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน