Jump to content

- - - - -

คลิปแฉคำรณวิทย์สมัยอยู่นราธิวาสออกมากระจายแล้ว...

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:00

ผลงานผูกโบว์แดงของคำรณวิทย์ ยุคนายกรัฐมนตรีชื่อทักษิณ คือสลายผู้ชุมนุมชาวบ้านจะนะ ตำรวจได้เข้าจับกุมผู้ชุมนุมมต่อมาได้จับกุมชาวบ้านอีกหลายสิบคนไปดำเนินคดี
ดู!!
...

นายตำรวจที่ไม่ใส่หมวก เดินออกมานอกแผงเหล็กกั้นแล้วเข้าไปกระชากนักศึกษาที่นั่งทานข้าวกันอยู่และโบกมือให้ตำรวจปราบจลาจลเดินออกมานอกแผงเหล็กและเข้าสลายการชุมนุม จนทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมาก สนเหตุการณ์สลายการชุมนุมม็อบจะนะ ที่ชุมนุมหน้าโรวแรมเจบี หาดใหญ่ นั่นแหละคือเขาล่ะ พล.ต.ต.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง

ข้อมูล Paolo's Srisomwongse

#2 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:13

คนที่รู้จักกัน ลูกเขาเรียนนายร้อย พอเข้าปีแยกเหล่า

เขาดันลูกเข้าเหล่านายร้อยทหาร แทนที่จะเป็นนายร้อยตร. โอว... ช่างอาภัพ.

#3 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:16

ทำร้ายผู้หญิงด้วย แมนสุดๆ...

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:20

อ้างมา............

ทั้งนี้คำพิพากษาได้ระบุว่า จำเลยทั้งหมดได้ชุมนุมอย่างสงบ เปิดเผย ปราศจากอาวุธ
โดยได้รับความคุ้มครองตามรัฐธรรมนูญปี 2540 มาตรา 44 ซึ่ง เป็นกฎหมายที่บังคับใช้ขณะเกิดเหตุ......

ทั้งนี้มูลเหตุที่ทำให้เกิดการชุมนุมจนนำไปสู่การปะทะกันระหว่างชาวบ้านและเจ้าหน้าที่ในครั้งนั้น
เนื่อง จากชาวบ้านต้องการยื่นหนังสือคัดค้านโครงการท่อส่งก๊าซและโรงแยกก๊าซ ธรรมชาติไทย-มาเลเซีย
ต่อพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีในขณะนั้น เมื่อ ครั้งที่ไปจัดการประชุมคณะรัฐมนตรีสัญจร
ณ โรงแรมเจบี หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา จนกระทั่งเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าสลายการชุมนุม
ทำให้มีผู้บาด เจ็บ และทรัพย์สินเสียหาย กลายเป็นคดีความยืดเยื้อจนถึงทุกวันนี้

พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง เติบโตรวดเร็วพรวดพราดในยุคที่
อดีตนายกรัฐมนตรีทักษิณ ชินวัตร เป็นนายกรัฐมนตรี
เขาเป็นมือไม้ที่สำคัญในการดำเนินตามนโยบาย “ปราบโจรกระจอก”
ในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ของอดีตนายกรัฐมนตรีทักษิณในยุคนั้น
บางข่าวเล่าลือในความใจถึงเป็นมืออุ้มมือพิฆาต จนพื้นที่ 3 จังหวัดภาคใต้
ลุกเป็นไฟมาจนถึงปัจจุบัน วันนี้ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผู้บัญชาการตำรวจนครบาล
ได้รับการแต่งตั้งมาเพื่อทำหน้าที่ดูแลกลุ่มผู้ชุมนุมในกรุงเทพมหานคร
ก็อย่าลืมบทเรียนที่ท่านมีส่วนทำให้พื้นที่ 3 จังหวัดภาคใต้ลุกเป็นไฟก็แล้วกัน

Edited by RaRa, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:21.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:21

*
POPULAR

คนดีๆ ที่ไหน มันจะอุตส่าห์ข้ามน้ำข้ามทะเลไปให้ตัวเงินตัวทองติดยศให้แล้วถ่ายรูปเก็บไว้แบบนั้นละครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:32

ใช่ค่ะลุงแคน
นายตำรวจคนนี้ขึ้นชื่อเรื่องใช้ความรุนแรงกับประชาชน โดยเฉพาะที่ไม่อวยพี่ชายมาน

ตั้งแต่เริ่มมาประจำการเพื่อรับมือม็อบต้านพรบ.ปรองดองหน้าสภาแล้ว รายการอ.เจิมนำคลิปมาเปิดปูม ให้พวกเราระวังๆกันไว้

นักศึกษาที่ถูกลากออกมาจากรถบาดเจ็บจากการถูกลากนี้ด้วย เถื่อนมากไม่รู้ว่าขึ้นเป็นใหญ่ขนาดนี้ได้ยังไง

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:37

ทักษิณกล้าปูนบำเหน็จให้ลูกน้องที่สั่งฆ่าคนได้

#8 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:39

ถ้าบังเอิญ เน้นว่าบังเอิญ เกิดมีสงครามระหว่างควายกับคนขึ้นมา ไอ้ตัวนี้คงมีคนแย่งกันลากมันเป็นอันดับต้นๆ

#9 stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:45

http://www.manager.c...D=9550000068442

"เขาเป็นนายตำรวจคนหนึ่งที่ไม่เคารพกฎหมายขั้นตอนในการจัดการกับผู้ชุมนุม จนเป็นเหตุให้ผู้บัญชาการตำรวจในยุคนั้น (พล.ต.อ.สันต์ ศรุตานนท์) และนายตำรวจอีกหลายท่านต้องตกเป็นจำเลยอยู่ที่ศาลสงขลา"

ไม่เคารพกฎหมายขั้นตอนในการจัดการกับผู้ชุมนุม

แบบนี้แหละ spec พี่เลย

#10 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:29

ทำไมไม่เอาตำรวยพวกนี้มาสลายชมนุมเสื้อแดงตอนเผาบ้านเผาเมืองนะ :angry:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#11 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:37

โห...ประวัติชิ้นโบว์ดำแบบนี้ ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมถึงสนับสนุนลัทธิเสื้อแเดง
/人O ‿‿ O人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:25

แล้วความจริงก็จะปรากฎออกมาเรื่อยๆ
พวกเราจะได้เห็นภาพของคำรณวิทย์จริงๆ เสียที

อีกสักพักคงมีคดีวิสามัญ "โจ ด่านช้าง" มาให้อ่านกัน

Edited by ม่านน้ำ, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:30.

#13 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:35

หวังให้จุดจบพวกฮาร์ดคอร์แบบนี้เป็นแบบเสธ.แดง

Edited by zutto, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:35.

#14 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:50

ขี้ข้าทักษิณโดยแท้ ทำทุกอย่างเหมือนทักษิณหมด

สมัยอยู่ปทุมตำรวจคนนี้ติดป้าย PR ตัวเองจนเต็มท้องถนนไปหมด

ตอนนี้มาอยู่ บชน. ป้ายขึ้นพรึ่บพอๆกับนกแก้วสมองกลวงแล้วมั๊งใน กทม. อ่ะ

ปลุกม๊อบ สร้างภาพ คุ้นๆไม๊ .... มีวันนี้เพราะพี่ (สอนมาดี) อย่างนี้นี่เอง
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

มิน่าทักษิณถึงติดยศให้ ผมไม่แปลกใจเลย พวกสั่งได้นี่เอง :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#16 stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:14

ได้ยินแว่วๆเรื่องโจ ด่านช้างมาเหมือนกัน ข้อมูลเป็นไงใครทราบบ้างว่าเกี่ยวข้องอย่างไร

#17 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ตอนเขานั่งกันอยู่ดี ๆ ทำกร่างเดินนำ

พอเริ่มจะปะทะกัน ไอ้ลูกหมาเดินหางหดไปหลบอยู่หลังขนตูดลูกน้องเลยว่ะ (นาที 2.30)

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#18 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:57

โจ ด่านช้าง

อย่าลืม

สร้าง บุญนาค

#19 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:11

หึหึ สิ่งนึงที่ตำรวจที่ใต้ชอบทำคือ ชอบไป "ขอตัว" ผู้ต้องหาจากทหาร.....เพื่อประโยชน์ทางรูปคดี (และเอาหน้า)

รัฐตำรวจน่ะ พยายามเข้าละกัน เพราะเข้าใจว่ายังฝันเฟื่องถึงยุคตำรวจเฟื่องฟูเมื่อหลายสิบปีที่แล้ว....

เมื่อก่อนไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมเพื่อนที่อยู่เหล่า ตร. พอนานวันไปมันถึงเปลี่ยนไป

จนบางคนตอนนี้ผมไม่อยากคุยกับมันเลยทั้งๆที่ตอนเรียน โดนจวก โดนแด่ก มาด้วยกัน.. พอมาหลังๆถึงได้เข้าใจว่า วัฒนธรรมองค์กรของตำรวจมันเป็นแบบนี้ เปลี่ยนตำรวจดีๆให้เป็นตำรวจเลวๆได้ด้วย ยศ และ ตำแหน่ง อยากเป็นใหญ่ต้องเลี้ยงนาย เลี้ยงพี่....วัฒนธรรมองค์กรแบบนี้มันจะดูแลทุกข์สุขของประชาชนได้ยังไงวะ...
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:24

คนดีๆ ที่ไหน เค้าจะอยู่ข้างไอ้แม้ว มีแต่พวกชั่วๆ ทั้งนั้น

#21 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:43

จำไม่ได้ว่า เคยมีควา่ยแดงตัวไหนมาแถเรื่องการสลายม็อบตอนกลางคืน

ถ้าควายแดงตัวนั้นมาเห็นคลิปนี้ ก็ดูเอาไว้ซะว่า นี่แหละต้นแบบของการสลายม็อบตอนกลางคืนเลยหละ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#22 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:53

พิโธ่..พิธัง เมื่อวานซืนผมยังคิดว่าเขา "แมน" แต่เมื่อคืนผมตอบกระทู้เรื่องไอ้คนนี้ก็คิดว่า"ปอดแหก"ต้องชวนพวกไป ป.ช.ป
แต่วันนี้ผม "กระจ่าง" และมีความรู้สึกว่ามัน "ทุเรศ"กับดาวบนบ่าที่เขาได้มา..ถามเทอะภูมิใจจริงๆหรือ?

#23 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:21

สรุปคือเมพทั้งสลายและทั้งก่อม๊อบ .... แล้วแต่สถานการณ์ที่จะรับใช้เจ้านาย
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#24 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:41

ชอบจังนะ สลายการชุมนุมกลางคืน ไม่รู้เป็นไรกัน

#25 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:48

คำรณวิทย์@จะนะ

หลังจากกระชากตัวผู้ชุมนุมที่กำลังกินข้าวให้ลุกขึ้น
ไล่ชาวบ้านริมรั้วออก
และกำลังเอาตำรวจปราบจลาจลมายืนหน้ารั้วเตรียมลุย

หน้าตาคุณตอนนั้นไม่สามารถบอกได้ว่าคุณกำลังคิดอะไร
แต่ตอนนี้ผมเข้าใจคุณขึ้นเยอะแล้ว

Edited by ม่านน้ำ, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:52.

#26 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:50

คนดีๆ ที่ไหน มันจะอุตส่าห์ข้ามน้ำข้ามทะเลไปให้ตัวเงินตัวทองติดยศให้แล้วถ่ายรูปเก็บไว้แบบนั้นละครับ -_-

จริงของคุณ Ridkun

#27 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:36

ให้ล้าน LIKE ตรงใจที่สุด :)
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#28 สีโลเก

สีโลเก

น้องเก่า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:59

คนดีๆ ที่ไหน เค้าจะอยู่ข้างไอ้แม้ว มีแต่พวกชั่วๆ ทั้งนั้น

ผมถามหางแดงไปหลายทีแล้วครับไม่มีใครสามารถตอบได้เลยว่าคนดีที่ยืนข้างหางแดงและไอ้เหลี่ยมมีใครบ้าง 55555

เป็นดินรองพระบาท ยังดีกว่าเป็น ขี้เปียกข้างไข่ไอ้เหลี่ยม

++++++++++..........++++++++++..........++++++++++

ไม่มีคนดีคนใดยืนอยู่ข้างไอ้เหลี่ยมและพวกควายแดง

#29 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05

สำหรับผม กรณีนี้ ผมว่าเขาทำตามหน้าที่อยู่ครับ การสลายม๊อบ นี่ก็ไม่ถึงกับรุนแรง
หากสลายม๊อบ ให้เจ้าหน้าที่ไปยืนบอกให้เลิกม๊อบงั้นหรือ
บอกก่อนนะครับ ผมวิจารย์ สำหรับเรื่องนี้เท่านั้นคลิปนี้เท่านั้น

ส่วนเรื่องที่ปลุกม๊อบตำรวจไปที่ ปชป.กับที่โชว์รูปติดยศกับคนหนีคดี นี้คนละเรื่องนะครับ อันนั้นเลวครับ

#30 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:07

ทำไมไม่เอาตำรวยพวกนี้มาสลายชุมนุมเสื้อแดงตอนเผาบ้านเผาเมืองนะ :angry:

จะสลายได้ยังไง ในเมื่อมาร่วมชุมนุมอยู่
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#31 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:06

สำหรับผม กรณีนี้ ผมว่าเขาทำตามหน้าที่อยู่ครับ การสลายม๊อบ นี่ก็ไม่ถึงกับรุนแรง
หากสลายม๊อบ ให้เจ้าหน้าที่ไปยืนบอกให้เลิกม๊อบงั้นหรือ
บอกก่อนนะครับ ผมวิจารย์ สำหรับเรื่องนี้เท่านั้นคลิปนี้เท่านั้น

ส่วนเรื่องที่ปลุกม๊อบตำรวจไปที่ ปชป.กับที่โชว์รูปติดยศกับคนหนีคดี นี้คนละเรื่องนะครับ อันนั้นเลวครับ

จริงอยู่ที่มันเป็นคนละเรื่่อง แต่บังเอิญที่มันเป็นคนเดียวกันครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#32 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:56

แต่ควายแดงจะนะเค้าคงให้อภัยคำรณวิทย์แล้วมั่งครับ :D

#33 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:11

ผู้ริเริ่มหมู่บ้านแดง รูปร่างหน้าตาก็เหมือนควายเนอะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#34 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:41

ใช่ค่ะลุงแคน
นายตำรวจคนนี้ขึ้นชื่อเรื่องใช้ความรุนแรงกับประชาชน โดยเฉพาะที่ไม่อวยพี่ชายมาน

ตั้งแต่เริ่มมาประจำการเพื่อรับมือม็อบต้านพรบ.ปรองดองหน้าสภาแล้ว รายการอ.เจิมนำคลิปมาเปิดปูม ให้พวกเราระวังๆกันไว้

นักศึกษาที่ถูกลากออกมาจากรถบาดเจ็บจากการถูกลากนี้ด้วย เถื่อนมากไม่รู้ว่าขึ้นเป็นใหญ่ขนาดนี้ได้ยังไง

เค้าบอกว่าเค้าเป็นกลาง .... จากพฤติกรรมที่เห็นกันและจากกระทู้นี้ คงเป็นกลางดงฟายแดง กลางความเถื่อน-ถ่อยแล้วล่ะมั้ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน