Jump to content

- - - - -

วสิษฐ เดชกุญชร...ถึง คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง อ่านซะมั่ง นะครับ ดับวันนี้อาจจะเป็นเพราะพี่ให้ก็ได้

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:38

ถ้าตามภาพก็เวลา 18.27น. แต่เวลาประเทศไหนล่ะ? -_-

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#52 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:57

หมอนี่มันเขียนด่าทักษิณมานานแล้วนี่ อะไรที่เกี่ยวข้องกับทักษิณ มันด่าหมด

สมัยรัฐบาลปชป หลายเรื่องไม่ถูกไม่ต้อง ไม่เห็นมันออกมาห่วงบ้านเมือง สักนิด

ในกรณีนี้ท่านวศิษฐ์ กล่าวผิดอย่างไร ครับ ไหนแสดงทัศนะหน่อยซิครับ ท่าน

ทักษิณไม่มีผลทางกฎหมาย เขาจะติดยังไง ก็ไม่ผิด ถ้าผิด พี่แจ้ส ไปให้ พ่อแม่ พี่น้อง ญาติสนิท ติดให้ก็ผิด หรือ และเหตุการณ์นี้ก็ไม่ได้อยู่ในประเทศไทย ตำรวจนครบาลก็ไม่มีอำนาจในต่างประเทศ ไม่ใช่หน้าที่ของแจ้ส ถ้าผิดยังงั้นเสธหนั่น ไปพบทักษิณก็ผิดละสิ

แล้วที่เขาบอก ไปสนิทกับผู้ต้องหา ถามหน่อย ภาพถ่าย อภิสิทธิ์ กับแม่ อรรถวิทย์ หรือภาพถ่ายที่เสื้อแดง เขาเอาไปลงประจานพวกแมงสาปถ่ายกับผู้ต้องหา คนพวกนีก็ผิดหมดนะสิ

ตอบได้แค่นี้เหรอ โถ ไอ้กระจอก

ไม่น่าตั้งชื่อว่า หมูอวกาศนะ
น่าจะตั้ง ตะกวดอวกาศนะ จ๊ะหมูน้อย
แสดงความถ้อยสติปัญญา และความเรยาออกมาให้ชาวบ้านในบอร์ดนิเห็นธาตุแท้เลยนะจ๊ะ นายจ๋า

#53 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:51

หมอนี่มันเขียนด่าทักษิณมานานแล้วนี่ อะไรที่เกี่ยวข้องกับทักษิณ มันด่าหมด

สมัยรัฐบาลปชป หลายเรื่องไม่ถูกไม่ต้อง ไม่เห็นมันออกมาห่วงบ้านเมือง สักนิด

คนอย่างมัน ...มรึงจะให้เขาเขียนชมเรอะ :o :o :o

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#54 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:00

นึกว่าจะได้ประชุมเพลิงสะอีก หายไปไหนแล้วละ

#55 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ถ้าคุณหมูไม่ออกความเห็นสักกระทู้คงไม่มีใครว่าคุณไม่ทำงานนะ ขอเถอะกระทู้ดีๆอย่างนี้

#56 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:13

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:37

ชอบมากกกกกกก :)

ขอเพิ่มด้วยครับ
"กฎแห่งกรรมไม่มีอายุความ
ไม่มีรอลงอาญา
และหนีคดีไม่ได้ด้วย"
gladiator 1.jpg

#58 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ในกรณีนี้ท่านวศิษฐ์ กล่าวผิดอย่างไร ครับ ไหนแสดงทัศนะหน่อยซิครับ ท่าน

ทักษิณไม่มีผลทางกฎหมาย เขาจะติดยังไง ก็ไม่ผิด ถ้าผิด พี่แจ้ส ไปให้ พ่อแม่ พี่น้อง ญาติสนิท ติดให้ก็ผิด หรือ และเหตุการณ์นี้ก็ไม่ได้อยู่ในประเทศไทย ตำรวจนครบาลก็ไม่มีอำนาจในต่างประเทศ ไม่ใช่หน้าที่ของแจ้ส ถ้าผิดยังงั้นเสธหนั่น ไปพบทักษิณก็ผิดละสิ

แล้วที่เขาบอก ไปสนิทกับผู้ต้องหา ถามหน่อย ภาพถ่าย อภิสิทธิ์ กับแม่ อรรถวิทย์ หรือภาพถ่ายที่เสื้อแดง เขาเอาไปลงประจานพวกแมงสาปถ่ายกับผู้ต้องหา คนพวกนีก็ผิดหมดนะสิ

แม่ อรรถวิทย์ คดีความถึงที่สุดยังและศาลมีหมายจับป่าว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#59 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:44

ไอ้หมูนี่แยกแยะไม่เป็น เอาพ่อแม่พี่น้องไปเปรียบกับนักโทษหนีคุก มันเปรียบกันได้หรือไอ้หมู เพียงแค่นี้ก็สรุปได้ว่ารับเงินแน่นอน เพราะไม่อยากคิดว่าจะมีคนโง่ถึงขั้นแยกแยะความดีความถูกต้อง การควรมิควรไม่ออก
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#60 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:08

สมเพช
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน