Jump to content

- - - - -

AssTV บอกว่าทหารยิงประชาชนผู้บริสุทธิ์???

เสื้อเหลือง ASTV

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:44

เปิดไปดูเนชั่น เจอ "เหวง" เลยเปลี่ยนช่อง มาเจอ AssTV
ทนายพันทะมิดบอกว่า ทหารยิงประชาชน นายวสันต์ (ช่ายเปล่าหว่า?)
เป็นประชาชนผู้บริสุทธิ์ โดนทหายิงตั้งหลายนัด ทั้งๆ ที่ใช้ m16
ยิงแค่นัดเดียวก็พอ ไปดูรถสิพรุนไปหมด แล้วก็โดนสั่งให้ปิดทีวี
ผมไม่แน่ใจว่าฟังถูกหรือเปล่า ใครดูบ้าง ช่วยบอกหน่อย

ปล. จะมีใครบอกว่า อย่าด่า AssTV เพราะมีจุดหมายเดียวกันอีกหรือเปล่า?

#2 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:46

พวกคงใส้แห้งเต็มทน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#3 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ผมคนหนึ่งที่คิดอย่างไรก็บอกไปอย่างนั้น ไม่สนว่า เมพ หรือมาน..ยา55 ชั่วแยกกอง ดีแยกหน่อ แต่หากเห็นว่า น่าสมน้ำหน้า ก็ 55

#4 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:49

http://www.oknation....0/05/18/entry-1

ทหาร ..... ยิงผู้สื่อข่าว เนชั่น

#5 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

http://www.oknation....0/05/18/entry-1

ทหาร ..... ยิงผู้สื่อข่าว เนชั่น

อย่าหนีกระทู้เลย ตอบมาตรงๆ ดีกว่าว่า "เมื่อไหร่จะได้ไปส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงให้อภิสิทธิ์และสุเทพ" เนี่ย

http://webboard.seri...ผ/page__st__100
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#6 phat21

phat21

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

เปิดไปดูเนชั่น เจอ "เหวง" เลยเปลี่ยนช่อง มาเจอ AssTV
ทนายพันทะมิดบอกว่า ทหารยิงประชาชน นายวสันต์ (ช่ายเปล่าหว่า?)
เป็นประชาชนผู้บริสุทธิ์ โดนทหายิงตั้งหลายนัด ทั้งๆ ที่ใช้ m16
ยิงแค่นัดเดียวก็พอ ไปดูรถสิพรุนไปหมด แล้วก็โดนสั่งให้ปิดทีวี
ผมไม่แน่ใจว่าฟังถูกหรือเปล่า ใครดูบ้าง ช่วยบอกหน่อย

ปล. จะมีใครบอกว่า อย่าด่า AssTV เพราะมีจุดหมายเดียวกันอีกหรือเปล่า?

จะเอาเห้ไรครับ เขาก็แค่อ่านคําพิพากษาและวิเคราะห์คําพิพากษาเท่านั้นและตั้งข้อสังเกตว่าทหารไม่ได้ตั้งทนาย มาเลยและการต่อสู้คดีไม่มีทนายหรือผู้บัญชากับกองทัพมาช่วยหรือเตรียมการปล่อยให้อัยการทนายเสื้อแดงยัดความข้างเดียวมันถึงแพ้ไงอย่ามามั่ว อย่ามาตั้งลอยๆได้ไหม

Edited by phat21, 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:39.

• OSR likes this
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#7 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:37

คดีไรว่ะ

ทหารเกี่ยวไร ที่ต้องตั้งทนาย

่ใครเป็นจำเลย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#8 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ไม่เหมือนคดี ยึดสนามบินนะครับ

#9 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48

เหอ เหอ เหอ เป็นคดีของนายพันธ์ ที่ศาลตัดสินว่าทหารยิงนั่นแหละ
เขาเอาคำพิพากษามาอธิบายรายละเอียด อย่าง Phat บอกนั่นแหละ
แต่ดันบอกครึ่งเดียว 5555555555555555555

#10 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:02

เรื่องtaxiที่ตาย ยังไงก็ไม่น่าเข้าคดีเจตนาฆ่าอย่างที่ธาริตพ่นไว้

#11 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:04

ปั๊ดโท่

พวกจินตนาการน้ำแตกนี่เอง

#12 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:13

ทหารเขาปฏิบัติหน้าที่ภายใต้สถานการณ์ฉุกเฉิน

หากใครคิดว่าทหารปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบก็ต้องพิสูจน์ให้ศาลเห็นตามว่าการประกาศภาวะฉุกเฉินนั้นผิดกฎหมาย

ไม่ใช่ว่ามีคนตายจากเจ้าหน้าที่แล้วเจ้าหน้าที่จะต้องเป็นฝ่ายผิดนะครับ

เพราะตำรวจยิงคนร้ายตาย หรือมีลูกหลงไปถูกผู้บริสุทธิ์ก็มีอยู่เรื่อยๆปีนึงไม่รู้กี่ราย

ตำรวจค้องรับโทษเข้าคุกไหมล่ะครับ

ตำรวจยิงเข้าไปในรถปราบยาบ้าลูกหลงถูกเด็กตายก็ยังมีมาแล้ว

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#13 eAT

eAT

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:31

จะเอาเห้ไรครับ เขาก็แค่อ่านคําพิพากษาและวิเคราะห์คําพิพากษาเท่านั้นและตั้งข้อสังเกตว่าทหารไม่ได้ตั้งทนาย มาเลยและการต่อสู้คดีไม่มีทนายหรือผู้บัญชากับกองทัพมาช่วยหรือเตรียมการปล่อยให้อัยการทนายเสื้อแดงยัดความข้างเดียวมันถึงแพ้ไงอย่ามามั่ว อย่ามาตั้งลอยๆได้ไหม

ตุ๋ย เอ็งตอบให้ตรงคำถาม ตกลงมันเป็น "ประชาชนผู้บริสุทธิ์" หรือเปล่า
ขับรถพุ่งเข้าไปในเขตที่เขาประกาศ อ้ายสัดเห้เอ้ย เอ็งด่าได้ หรือว่าคนอื่นด่าไม่เป็น

#14 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:23

เฮ้อ!

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:56

ตุ๋ย เอ็งตอบให้ตรงคำถาม ตกลงมันเป็น "ประชาชนผู้บริสุทธิ์" หรือเปล่า
ขับรถพุ่งเข้าไปในเขตที่เขาประกาศ อ้ายสัดเห้เอ้ย เอ็งด่าได้ หรือว่าคนอื่นด่าไม่เป็น

ดูท่าจะเป็นแผนนะเนี่ย ขนาดว่าจัดการเสื้อแดงไม่เด็ดขาดตามที่ม็อบกู้ส้วมเรียกร้อง พอมีคนตายยังมาว่ายิงประชาชนผู้บริสุทธิ์ สงสัยถ้าจัดการเด็ดขาดตามคำเรียกร้อง จะมาแนวไหนหว่า มาร์คเลอร์ทรราชผู้สังหารหมู่ประชาชนผู้บริสุทธิ์?

Edited by Solidus, 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:18.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 eAT

eAT

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ดูท่าจะเป็นแผนนะเนี่ย ขนาดว่าจัดการเสื้อแดงไม่เด็ดขาดตามที่ม็อบกู้ส้วมเรียกร้อง พอมีคนตายยังมาว่ายิงประชาชนผู้บริสุทธิ์ สงสัยถ้าจัดการเด็ดขาดตามคำเรียกร้อง จะมาแนวไหนหว่า มาร์คเลอร์ทรราชผู้สังหารหมู่ประชาชนผู้บริสุทธิ์?

มันเป็นขั้นตอน
ตอนชุมนุม บอกว่ามาร์คไม่จัดการให้เด็ดขาด
พอเสร็จแล้วขานรับเสื้อแดง ออกมาโจมตีมาร์ค 98 ศพ
พอศาลออกคำตัดสิน บอกประชาชนผู้บริสุทธิ์

ถึงตอนนี้ผมคิดว่าคงฟังไม่ผิดแล้ว เพราะไม่มีใครมาแก้ตัว

#17 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

เบื่อเสื้อเหลือง เพราะมันเป็นพวกเดียวกับเสื้อแดง เบื่อ ปชป เพราะไม่กล้าเอาความรู้ไปให้ชาวบ้านสร้างพรรคการเมืองชาวบ้าน เพื่อให้ชาวบ้่านสามารถต่อสู้กับนายทุนในระบบรัฐสภาได้
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#18 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:50

เหอ เหอ เหอ น้า eat ฟังไม่ผิดหรอก แต่ดูเจตนาการพูดแล้ว
มันเป็นการพูดเหมือนจะกล่าวหาผู้บังคับบัญชาของทหารว่าไม่ดูแล
ทหารที่ถูกกล่าวหา ไปยอมให้เขาสอบทั้ง ๆ ไปปฏิบัติหน้าที่ให้เกิด
ความสงบ ทำนองว่า ถูกไอ้นักการเมืองพรรคนั้นมันหลอกนั่นแหละ
เลยต้องพูดให้มันดูเหมือนว่าเป็นเรื่องเลยนะนั้น เพราะผู้ถูกยิงไม่ใช่
ผู้ร่วมชุมนุม มันก็เป็นสไตล์ของเขาแหละครับ 555555555555

#19 eAT

eAT

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:11

เหอ เหอ เหอ น้า eat ฟังไม่ผิดหรอก แต่ดูเจตนาการพูดแล้ว
มันเป็นการพูดเหมือนจะกล่าวหาผู้บังคับบัญชาของทหารว่าไม่ดูแล
ทหารที่ถูกกล่าวหา ไปยอมให้เขาสอบทั้ง ๆ ไปปฏิบัติหน้าที่ให้เกิด
ความสงบ ทำนองว่า ถูกไอ้นักการเมืองพรรคนั้นมันหลอกนั่นแหละ
เลยต้องพูดให้มันดูเหมือนว่าเป็นเรื่องเลยนะนั้น เพราะผู้ถูกยิงไม่ใช่
ผู้ร่วมชุมนุม มันก็เป็นสไตล์ของเขาแหละครับ 555555555555

ผมฟังไม่หมด เพราะปิดทีวีไปก่อน
แต่ว่าไม่ว่าจะพูดด้วยเจตนาอันใด
บอกว่าคนที่ขับฝ่าเข้าไปเป็น
"ประชาชนผู้บริสุทธิ์" แม่มันเกินความเป็นคน
เข้าไปสู่ความเป็นสัดนารกทีละนิดแล้วล่ะนั่น

หลังจากใช้ตะแกรงร่อน เสื้อเหลืองมีแตัวตัว.....ยั้วเยี้ยเต็มไปหมด
คนแล้วนี้ยังอยากจะเป็น "พันทะมิด" อยู่อีกหรือ????

#20 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:16

คดี นายพัน อะไรเนี๊ยะ ไม่ได้เป็นคำพิพากษานะคะ เป็นเพียงคำวินิจฉัยผลการชันสูตรแล้วก็ไม่ใช่คำพิพากษาศาลต้นเหมือนเด็จผีเข้าใจแล้วเอาไปบอกต่อ คดีนี้มันยังไม่เริ่มฟ้องกันเลยค่ะ ต้องรอทำการสอบสวนกันก่อนแล้วก็มีคำสั่งฟ้องหรือไม่ฟ้องอีกทีนะจ๊ะ
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#21 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:19

คดี นายพัน อะไรเนี๊ยะ ไม่ได้เป็นคำพิพากษานะคะ เป็นเพียงคำวินิจฉัยผลการชันสูตรแล้วก็ไม่ใช่คำพิพากษาศาลต้นเหมือนเด็จผีเข้าใจแล้วเอาไปบอกต่อ คดีนี้มันยังไม่เริ่มฟ้องกันเลยค่ะ ต้องรอทำการสอบสวนกันก่อนแล้วก็มีคำสั่งฟ้องหรือไม่ฟ้องอีกทีนะจ๊ะ

ใครๆก็รู้ แต่ควายแดงไม่รู้ เพราะยังไม่มีคนบอก โพยมาแบบไหนก็ว่าไปตามนั้น

Edited by ID007, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:20.

#22 โคนัน

โคนัน

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:49

แล้วตอนที่น้ำท่วม นักการเมือง หรือทหารว่ะ ที่ออกมาช่วยพวกเอ็ง

#23 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30

เหอๆ คนเรานี่ก็แปลก.... เห็นด่าจังเลย ค่ายแป๊ะเนี่ย... แต่ไหง ดูกันจัง เหมือนกัน...

ข่าวก็เป็นแบบที่เห็น...

โดยศาลพิเคราะห์คำเบิกความ และพยานหลักฐานของพยานที่เห็นเหตุการณแล้วเห็นว่านายพัน คำกอง ผู้ตายแล้วฟังได้ว่า ผู้ตายเสียชีวิตหน้าสำนักงานงานขายไอดีโอ คอนโดมิเนียม ถนนราชปรารภ เมื่อวันที่ 15 พ.ค.53 ขณะออกมาดูรถยนต์ตู้ที่ฝ่าฝืนขับเข้ามาในเขตพื้นที่ควบคุมของทหาร ซึ่งเจ้าหน้าที่ทหารบอกให้หยุดรถ แต่คนขับอ้างว่าไม่ได้ยิน เพราะเปิดวิทยุฟัง และปิดกระจกเปิดเครื่องปรับอากาศ โดยนายพันถูกยิงด้วยกระสุนขนาด .223 หรือ 5.56 ม.ม.จากอาวุธปืนกลเล็กที่ใช้ในราชการสงคราม ขณะที่คนขับและผู้โดยสารได้รับบาดเจ็บสาหัส

สำนักไหนก็ต้องรายงานแบบนี้... คงจะให้ ดัดจริตรายงานว่า ถูกยิงตายโดยทหารเพราะเป็นเสื้อแดงและจะมาก่อการร้าย... คงไม่ได้...

ถามว่า ผู้ตายเป็นประชาชนบริสุทธิหรือไม่.... ก็ต้องถามกลับว่า เค้าทำความผิดอะไร... ความผิดที่ทำ.. โทษถึงตายไหม...

ถ้าใช้ตรรกเดียวกัน... เวลาเดินลัดสนาม ที่มีป้ายห้ามเดิน... สามารถถูก ยามยิงตายได้งั้นเหรอ...
ถ้าใช้ตรรกเดียวกัน... นักเรียนไว้ผมผิดรัเบียบ... สามารถ ถูกครูฝ่ายปกครอง ยิงตายได้หรือ...

ผมถึงบอกไง... ถ้า ผู้มีอำนาจในตอนนั้น ใช่้อำนาจเป็น.. ไม่มัวห่วงหน้าตา... ทหารของชาติคงไม่ต้องมา แก้คดีแบบนี้...
คดีแบบนี้ ... ถ้าขึ้นศาลทหาร... เหอๆ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#24 eAT

eAT

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:50

เหอๆ คนเรานี่ก็แปลก.... เห็นด่าจังเลย ค่ายแป๊ะเนี่ย... แต่ไหง ดูกันจัง เหมือนกัน...

โดยศาลพิเคราะห์คำเบิกความ และพยานหลักฐานของพยานที่เห็นเหตุการณแล้วเห็นว่านายพัน คำกอง ผู้ตายแล้วฟังได้ว่า ผู้ตายเสียชีวิตหน้าสำนักงานงานขายไอดีโอ คอนโดมิเนียม ถนนราชปรารภ เมื่อวันที่ 15 พ.ค.53 ขณะออกมาดูรถยนต์ตู้ที่ฝ่าฝืนขับเข้ามาในเขตพื้นที่ควบคุมของทหาร ซึ่งเจ้าหน้าที่ทหารบอกให้หยุดรถ แต่คนขับอ้างว่าไม่ได้ยิน เพราะเปิดวิทยุฟัง และปิดกระจกเปิดเครื่องปรับอากาศ โดยนายพันถูกยิงด้วยกระสุนขนาด .223 หรือ 5.56 ม.ม.จากอาวุธปืนกลเล็กที่ใช้ในราชการสงคราม ขณะที่คนขับและผู้โดยสารได้รับบาดเจ็บสาหัส

สำนักไหนก็ต้องรายงานแบบนี้... คงจะให้ ดัดจริตรายงานว่า ถูกยิงตายโดยทหารเพราะเป็นเสื้อแดงและจะมาก่อการร้าย... คงไม่ได้...

ถามว่า ผู้ตายเป็นประชาชนบริสุทธิหรือไม่.... ก็ต้องถามกลับว่า เค้าทำความผิดอะไร... ความผิดที่ทำ.. โทษถึงตายไหม...

ถ้าใช้ตรรกเดียวกัน... เวลาเดินลัดสนาม ที่มีป้ายห้ามเดิน... สามารถถูก ยามยิงตายได้งั้นเหรอ...
ถ้าใช้ตรรกเดียวกัน... นักเรียนไว้ผมผิดรัเบียบ... สามารถ ถูกครูฝ่ายปกครอง ยิงตายได้หรือ...

ผมถึงบอกไง... ถ้า ผู้มีอำนาจในตอนนั้น ใช่้อำนาจเป็น.. ไม่มัวห่วงหน้าตา... ทหารของชาติคงไม่ต้องมา แก้คดีแบบนี้...
คดีแบบนี้ ... ถ้าขึ้นศาลทหาร... เหอๆ... :D

อีเห็นก็ยังคงจิตใจสกปรกโสมมเช่นเดิม
ถ้าอยู่กับบ้านจะตายไหม เขาประกาศสถานการฉุกเฉิน
รู้กันทั้งบ้านทั้งเมือง ไหนจะขับรถฝ่าเข้าไป มีอะไรอยู่ในรถบ้าง
ก็ไม่รู้ ก็ต้องยิงสกัด ใครเขาลงโทษกัน ทหารและรัฐบาล
ก็ปฏิบัติตามหน้าที่ ขนาดคนอยู่บ้าน ถ้าโดนลูกหลงจาก
การยิงต่อสู้กับคนร้าย ยังไม่ผิดเลย

มีแต่สัตว์นรกที่ชอบบิดเบือนความจริง

#25 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:54

คดีไรว่ะ

ทหารเกี่ยวไร ที่ต้องตั้งทนาย

่ใครเป็นจำเลย

มันยังไม่มีใครเป็นจำเลยทั้งนั้น แค่ท่าน ผู้พิพากษา ชี้ให้เห็นว่า ทหารเป็นคนยิง คนขับรถแท๊กซี่ อัยการก็รอสั่งฟ้อง แต่ไม่รู้จะฟ้องใคร เพราะก็ต้องรอ ตำรวจ สืบสวนสอบสวน ทำรายละเอียดให้ อัยการ ยื่นฟ้องศาลต่อไป ส่วนอัยการจะแย้งให้ สืบหรือรีบยื่น ก็ แล้วแต่ การพิจารณาในชั้นอัยการ เสร็จแล้ว ศาลจะประทับรับฟ้อง แล้วมีการสืบพยาน กันต่อไป

ส่วนผลจะออกมาเป็นอย่างไร หึหึหึ เวลา ออกมาแล้ว ก็อย่าดีดดิ้นก็แล้วกัน

#26 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:05

เหอ เหอ เหอ ข่าวมันคงเป็นอย่างที่เห็นแบบน้า hentai บอกนั่นแหละ
แต่ประเด็นมันคือ เขาไม่ได้พูดตามข่าว เลยทำให้เกิดความไม่พอใจ 5555

แต่ผมว่าจะพูดอย่างไร มันก็ไม่มีผลกับคดี ไม่ว่าจะบอกว่า "ทหารยิงประชาชน
ผู้บริสุทธิ์" คนเชียร์ทหารได้ยินย่อม ปรี๊ดแตกแน่ ถ้าบอกว่า "ทหารยิงโจรเสื้อแดง"
คนเชียร์เสื้อแดง ก็ต้อง ปรี๊ดแตก แต่ประเด็นของคดีมันไม่ได้อยู่ที่ว่า ยิงผู้บริสุทธิ์
หรือ ยิงโจร ประเด็นมันอยู่ที่ว่า เป็นการยิงโดยชอบหรือไม่ ก็ต้องไปพิสูจน์กันในศาล

เพราะฉะนั้น คนที่พูดวาทกรรมแบบนี้ มันก็อาจมองได้แค่ว่า มีวุฒิภาวะแค่ไหน หรือ
มีเจตนาอะไร เท่านั้น

#27 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:30

เมื่อวานผมนั่งดู ASTV .. ในรายการไรไม่รู้ มี 3 คน นั่งด่า ปชป. เรื่อง ปรส.

เละเลยๆๆ :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#28 eAT

eAT

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

เมื่อวานผมนั่งดู ASTV .. ในรายการไรไม่รู้ มี 3 คน นั่งด่า ปชป. เรื่อง ปรส.

สมกับเป็นฟายแดง ใครพูดก็ไม่รู้
ดันเอามาคุย

#29 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

เมื่อไหร่ ASSTV จะนั่งด่าสนธิหว่า ??????? ขำขำ

#30 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:06

อย่าหนีกระทู้เลย ตอบมาตรงๆ ดีกว่าว่า "เมื่อไหร่จะได้ไปส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงให้อภิสิทธิ์และสุเทพ" เนี่ย

http://webboard.seri...ผ/page__st__100

ไอ้ถอยหมู :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#31 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:24

สมกับเป็นฟายแดง ใครพูดก็ไม่รู้
ดันเอามาคุย

ทำไม อีท โชว์เซ่อซ้ำๆ เรื่อยๆจัง .. อ่าน นส. ออกไหมเนี่ย

ผมบอกว่าชื่อรายการอะไรไม่รู้ ไม่ได้บอก ว่าไม่รู้จักคนพูดสักหน่อย

Edited by Tam-mic-ra., 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:24.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#32 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:53

แล้วเชื่อเค้ามั๊ยล่ะ

:D

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02

http://www.youtube.com/watch?v=SzfiQH0jM2A&feature=relmfu

Edited by Stargate-1, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:42.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

สมัคร ถ้านอนอยู่กับบ้าน จะตายไหม

คำว่า "ถ้า" ต้องใช้ยังไงถึงเหมาะสม
ถ้าแม้วไม่ลงมาเล่นการเมือง
ถ้าแม้วยอมติดคุก
ถ้า.....

Edited by phoosana, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:35.

We love fender.

#35 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:27

ผมฟังไม่หมด เพราะปิดทีวีไปก่อน
แต่ว่าไม่ว่าจะพูดด้วยเจตนาอันใด
"ประชาชนผู้บริสุทธิ์" แม่มันเกินความเป็นคน
เข้าไปสู่ความเป็นสัดนารกทีละนิดแล้วล่ะนั่น

หลังจากใช้ตะแกรงร่อน เสื้อเหลืองมีแตัวตัว.....ยั้วเยี้ยเต็มไปหมด
คนแล้วนี้ยังอยากจะเป็น "พันทะมิด" อยู่อีกหรือ????

นิสัยเลวทรามต่ำช้าเนี่ย สงวนสิทธิ์เฉพาะคุณจริงๆ
ชอบเหลือเกิน กับไอ้การบิดเบือน แล้วก็เสี้ยมให้คนเขาตีกัน
คงไม่ต้องพูดอะไรมาก กับนิสัยแบบนี้
ไม่เข้าใจว่า สังคมเสรีไทย ที่ต่อต้านคนเลวอย่างใจดี20
ยังยอมรับกับคนที่ชอบบิดเบือนแบบคุณได้ยังไง

รายการอะไร วันไหน
เวลาเท่าไหร่
ก็ไม่พูด
แถมยังบอกว่า ฟังไม่ชัด
ฟังไม่ชัดแล้วกล้าเอามาโพสต์ด่า ตั้งกระทู้รุนแรง ใส่ร้ายเขา
ด้วยข้อหา ทนายพันธมิตร ด่าทหาร ว่าฆ่าคนบริสุทธิ์
ทำไมถึงไม่เคยสำนึกถึงความเลวทรามที่ตัวเองทำอยู่บ้าง
ละอายใจบ้างไหม หนังหน้าเวลาหยิกนั่นรู้สึกหรือเปล่า
หรือมันด้านไปหมดแล้ว

คนอะไร กล้าด่าเสื้อแดงว่าเลว ชอบบิดเบือน
แต่ตัวเองก็ประพฤติตัวไม่ต่างกัน
ชอบทำตัวบิดเบือน ตัดเอาแค่บางส่วน ไปบิดเบือนด่าเขา
คนอย่างคุณ กำลังทำตัวเน่าเหม็น ไม่มีใครเขาอยากยุ่งด้วย
แล้วยังนึกว่าตัวเอง แน่ เก่งกาจ ไม่มีใครกล้า

ถ้าไม่มาตั้งกระทู้เลวๆว่า ด่าทหารว่าฆ่าคนบริสุทธิ์
ผมก็ไม่อยากเข้ามาเหยียบกระทู้คนนิสัยอย่างคุณหรอก

นี่คุณยังมีความเป็นคนอยู่หรือเปล่า
คุณเกลียดไอ้แป๊ะ จะด่าผมไม่ว่า
แต่ทำไมคุณต้องทำการ บิดเบือน และ ใส่ร้าย ให้ เขาไปมีเรื่องกับทหาร
ซึ่งมันไม่เป็นความจริง

คนอย่างคุณ ไม่ได้ทำงานให้พรรคประชาธิปัตย์
คุณไม่ใช่สาวกพรรคประชาธิปัตย์
คุณมันก็คือไอ้เสื้อแดงที่แฝงตัวมาป่วน สร้างความวุ่นวายในสังคมแห่งนี้
ให้คนมาทะเลาะกัน สร้างความร้าวฉาน
ด้วยการ "บิดเบือน" ข้อมูลอย่างหน้าด้านๆ

บอกมาว่ารายการไหน วันไหน เวลาเท่าไหร่
จะไปหาเทปมาฟัง
เพราะผมมั่นใจว่า มันไม่ใช่อย่างที่คุณบิดเบือนมา
คนอย่างคุณ
พร้อมที่จะบิดเบือนและ ตอแหล เพื่อด่าคนพันธมิตร
ไม่มีแยกแยะดีชั่วเลย
พร้อมที่จะสาดโคลนใส่ทุกคนที่ใส่เสื้อเหลือง
ทำไมเหรอ
อยากให้เสื้อเหลืองมันพินาศ ถึงขั้นกล้าบิดเบือนเลวทรามต่ำช้าอย่างนี้เลยหรือ
อยากทำลายแนวร่วม อยากทำลายคนเสื้อเหลืองถึงขนาดนี้เลย
เพื่ออะไร
รักประชาธิปัตย์มาก อยากให้คนมารักประชาธิปัตย์มากๆใช่ไหม
เห็นแต่ก่อนตอนเสื้อแดงชุมนุม คุณเองก็ด่า ปชป. นิ
หรือจริงๆแล้ว คุณต้องการให้พลังเสื้อแดงเข้มแข็งกว่า
หรืออะไรกันแน่

ระวัง สิ่่งที่คุณทำ มันจะย้อนกลับไปหาคุณเอง
ถ้าวันนี้
ผมบิดเบือนมั่งว่า
คุณต้องการบิดเบือนชวนเชื่อให้คนคิดว่า "ทหารฆ่าคนบริสุทธิ์"
คุณจะทำยังไง

ประชาคมเสรีไทย จะทำยังไงครับ
หรือจะยอมรับการบิดเบือน ถ้า เป็นการด่าไอ้แป๊ะ
บิดเบือนได้
ถ้าด่าพันธมิตร บิดเบือนได้
หรือถ้าด่าเสื้อแดง บิดเบือนได้
เรายอมรับความเลวกันแบบนี้แล้วใช่ไหมครับ

Edited by มังกือดำ, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:29.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#36 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:58

นิสัยเลวทรามต่ำช้าเนี่ย สงวนสิทธิ์เฉพาะคุณจริงๆ
ชอบเหลือเกิน กับไอ้การบิดเบือน แล้วก็เสี้ยมให้คนเขาตีกัน
คงไม่ต้องพูดอะไรมาก กับนิสัยแบบนี้
ไม่เข้าใจว่า สังคมเสรีไทย ที่ต่อต้านคนเลวอย่างใจดี20
ยังยอมรับกับคนที่ชอบบิดเบือนแบบคุณได้ยังไง

รายการอะไร วันไหน
เวลาเท่าไหร่
ก็ไม่พูด
แถมยังบอกว่า ฟังไม่ชัด
ฟังไม่ชัดแล้วกล้าเอามาโพสต์ด่า ตั้งกระทู้รุนแรง ใส่ร้ายเขา
ด้วยข้อหา ทนายพันธมิตร ด่าทหาร ว่าฆ่าคนบริสุทธิ์
ทำไมถึงไม่เคยสำนึกถึงความเลวทรามที่ตัวเองทำอยู่บ้าง
ละอายใจบ้างไหม หนังหน้าเวลาหยิกนั่นรู้สึกหรือเปล่า
หรือมันด้านไปหมดแล้ว

คนอะไร กล้าด่าเสื้อแดงว่าเลว ชอบบิดเบือน
แต่ตัวเองก็ประพฤติตัวไม่ต่างกัน
ชอบทำตัวบิดเบือน ตัดเอาแค่บางส่วน ไปบิดเบือนด่าเขา
คนอย่างคุณ กำลังทำตัวเน่าเหม็น ไม่มีใครเขาอยากยุ่งด้วย
แล้วยังนึกว่าตัวเอง แน่ เก่งกาจ ไม่มีใครกล้า

ถ้าไม่มาตั้งกระทู้เลวๆว่า ด่าทหารว่าฆ่าคนบริสุทธิ์
ผมก็ไม่อยากเข้ามาเหยียบกระทู้คนนิสัยอย่างคุณหรอก

นี่คุณยังมีความเป็นคนอยู่หรือเปล่า
คุณเกลียดไอ้แป๊ะ จะด่าผมไม่ว่า
แต่ทำไมคุณต้องทำการ บิดเบือน และ ใส่ร้าย ให้ เขาไปมีเรื่องกับทหาร
ซึ่งมันไม่เป็นความจริง

คนอย่างคุณ ไม่ได้ทำงานให้พรรคประชาธิปัตย์
คุณไม่ใช่สาวกพรรคประชาธิปัตย์
คุณมันก็คือไอ้เสื้อแดงที่แฝงตัวมาป่วน สร้างความวุ่นวายในสังคมแห่งนี้
ให้คนมาทะเลาะกัน สร้างความร้าวฉาน
ด้วยการ "บิดเบือน" ข้อมูลอย่างหน้าด้านๆ

บอกมาว่ารายการไหน วันไหน เวลาเท่าไหร่
จะไปหาเทปมาฟัง
เพราะผมมั่นใจว่า มันไม่ใช่อย่างที่คุณบิดเบือนมา
คนอย่างคุณ
พร้อมที่จะบิดเบือนและ ตอแหล เพื่อด่าคนพันธมิตร
ไม่มีแยกแยะดีชั่วเลย
พร้อมที่จะสาดโคลนใส่ทุกคนที่ใส่เสื้อเหลือง
ทำไมเหรอ
อยากให้เสื้อเหลืองมันพินาศ ถึงขั้นกล้าบิดเบือนเลวทรามต่ำช้าอย่างนี้เลยหรือ
อยากทำลายแนวร่วม อยากทำลายคนเสื้อเหลืองถึงขนาดนี้เลย
เพื่ออะไร
รักประชาธิปัตย์มาก อยากให้คนมารักประชาธิปัตย์มากๆใช่ไหม
เห็นแต่ก่อนตอนเสื้อแดงชุมนุม คุณเองก็ด่า ปชป. นิ
หรือจริงๆแล้ว คุณต้องการให้พลังเสื้อแดงเข้มแข็งกว่า
หรืออะไรกันแน่

ระวัง สิ่่งที่คุณทำ มันจะย้อนกลับไปหาคุณเอง
ถ้าวันนี้
ผมบิดเบือนมั่งว่า
คุณต้องการบิดเบือนชวนเชื่อให้คนคิดว่า "ทหารฆ่าคนบริสุทธิ์"
คุณจะทำยังไง

ประชาคมเสรีไทย จะทำยังไงครับ
หรือจะยอมรับการบิดเบือน ถ้า เป็นการด่าไอ้แป๊ะ
บิดเบือนได้
ถ้าด่าพันธมิตร บิดเบือนได้
หรือถ้าด่าเสื้อแดง บิดเบือนได้
เรายอมรับความเลวกันแบบนี้แล้วใช่ไหมครับ

มีอยู่สองยืนยันแล้วว่าพูดแบบนี้
คุณยืนยันว่าไม่ได้พูดใช่ไหม?
จริงแล้วต้องเป็น 3 คน รวมคนสั่งเปลี่ยนช่องด้วย

#37 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:03

http://www.manager.c...115194&TabID=2

#38 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

สิ่งที่หางแดงกลัวที่สุด ก็คือการรวมกลุ่มของคนหลายๆ กลุ่มเพื่อไล่พวกมัน ดังนั้นด้วยความคิดที่พวกควายแดงคิดว่าฉลาดสุดๆ ก็คือ พยายามเสี้ยม อย่างตอนเขาชุมนุมต้าน พรบ. ยกโทษให้แม้ว มีทั้งม็อบหลากสีหมอตุลย์ กลุ่มล่อสายฟ้า และม็อบแป๊ะลิ้มไปร่วมกันคัดค้าน จำได้ว่าอยู่ล็อกอินแดงเนียน eAT เข้ามาตั้งกระทู้ด่าม็อบแป๊ะ ซึ่งผิดวิสัยมาก ตอนนั้นผมจำได้ว่ากลุ่มหมอตุลย์โดนตำรวจล้อม พวกม็อปแป๊ะยกคนไปช่วย คนอื่นในบอร์ดก็สนับสนุนให้สามัคคี มีแต่ eAT ทนไม่ไหวรีบออกมาตั้งกระทู้ด่าม็อปแป๊ะ เหมือนพยายามให้ทะเลาะกัน พฤติกรรมแบบนี้มันน่าสงสัยมากๆ

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#39 Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ยังไงต้องรอดูพฤติกรรมอีกสักพัก แต่บอกไว้ก่อนว่า หากม็อบทุกม็อบรวมกันเพื่อขับไล่รัฐบาลเน่า ไม่ว่าจะเป็น 13 สยามไท ม็อบเสธอ้าย ม็อบสายล่อฟ้า ม็อบหมอตุลย์ ม็อบแป๊ะลิ้ม แล้วล็อกอิน eAT ยังพยายามทำเป็นควายแดงเนียนเสี้ยมให้ม็อบเกลียดกัน เจอกันแน่ครับ ตอนนี้เหตุการณ์ยังปกติต้องรอไปก่อน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#40 Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ไม่ใช่ผมคนเดียวที่สงสัยพฤติกรรม คนอื่นก็เหมือนกันแต่เขาไม่พูด สังเกตดูเวลาตั้งกระทู้เสี้ยมให้ฝ่ายต่อต้านแม้วด่ากัน มักจะมีไม่กี่คนที่เข้าร่วมตอบ เพราะเขาสงสัยพฤติกรรมของนาย eAT ว่าเป็นแดงเนียนมาเสี้ยมหรือเปล่า ยังไงก็ต้องดูกันยาวๆ

#41 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ไม่ใช่ผมคนเดียวที่สงสัยพฤติกรรม คนอื่นก็เหมือนกันแต่เขาไม่พูด สังเกตดูเวลาตั้งกระทู้เสี้ยมให้ฝ่ายต่อต้านแม้วด่ากัน มักจะมีไม่กี่คนที่เข้าร่วมตอบ เพราะเขาสงสัยพฤติกรรมของนาย eAT ว่าเป็นแดงเนียนมาเสี้ยมหรือเปล่า ยังไงก็ต้องดูกันยาวๆ

จะต้องดูนานแค่ไหน ผมเล่นมาตั้งแต่ก่อนตั้งบอร์ดนี้ด้วยซ้ำ
จะดูนานแค่ไหน จนถึงวันตายเลยหรือเปล่า?

#42 Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13

จำคำพูดตรงนี้ของผมไว้เลยครับ รอจัดหนักได้หากมีพฤติกรรมควายแดงมาเสี้ยมกลุ่มไล่แม้วให้ทะเลาะกัน จัดหนักแน่รอได้เลย

หากม็อบทุกม็อบรวมกันเพื่อขับไล่รัฐบาลเน่า ไม่ว่าจะเป็น 13 สยามไท ม็อบเสธอ้าย ม็อบสายล่อฟ้า ม็อบหมอตุลย์ ม็อบแป๊ะลิ้ม แล้วล็อกอิน eAT ยังพยายามทำเป็นควายแดงเนียนเสี้ยมให้ม็อบเกลียดกัน เจอกันแน่ครับ

#43 Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15

เล่นบอร์ดมาก่อนแล้วทำไมครับ ***หมาลายจุดก็เล่นบอร์ดนี้ ไอ้สมศักดิ์เจียมก็เคยเล่น ทำไมควายแดงเนียนบางตัวที่คิดว่าตัวเองฉลาด เข้ามาเสี้ยมจะไม่เคยเล่นละ พฤติกรรมส่อยังไงหางต้องโผล่ วันไหนคนทุกม็อบทุกสีทนไม่ไหวออกมาไล่รัฐบาลเน่า ยังมาเสี้ยมเจอกันครับ จัดหนัก รอได้เลย

#44 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:20

ก่อนจะถามผมว่าผมีเสี้ยมหรือเปล่า ผมจะมีน้ำยาอะไร ไร้ชื่อไร้เสียง
ดูอย่างนี้ก่อนดีกว่า ว่าแบบนี้เรียกว่าอะไร????

#45 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:22

สนธิ

#46 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:23

#47 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:31

หนูอยากเเสดงความเห็นจัง เเต่เกรงว่าจะเป็นการสร้างความเเตกเเยกอ่ะ

^_^ อิ อิ อิ

#48 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ไปเจอคลิปนี้มา ปกติจะเจอแต่พูดถึงทักษิณ แต่นี่เอา
เวลาพูดถึงนายกคนอื่นด้วย

#49 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:36

#50 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:37

ซัดเจิมศักดิ์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน