Jump to content

- - - - -

แค่แดงโดนด่า ตำรวจแดงรีบเร่งสนอง สึ่อแดงรีบลงข่าว สามัคคีแดง

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:49

กองปราบออกหมายเรียกอดีตครู รร.นานาชาติ

กรณีด่าเจ๊หัวแดง ที่สยามพารากอน

http://www.matichon....1&subcatid=0100

#2 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:23

มติชินเขียนข่าวน่าเกลียดมาก ตั้งใจดิสเครดิตคุณครูผู้กล้า
พวกเราช่วยกันตามหน่อยนะคะอย่าให้เธอต้องโดดเดี่ยว

Now!  Restart Thailand  

#3 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ทีพวกมันไล่ปิดล้อมตามด่าคนอื่น มันบอกว่าเป็นสีสัน....

โถ...ไอ้พวกสันดานหมาขี้เรื้อน...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#4 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ประจานคนอื่นให้อับอายต่อหน้าสาธารณะชน ด้วยข้อความอันเป็นเท็จ เอาให้หนักครับ ขอให้ รร.นานาชาติ ไล่มัีนออกไปเลย

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:34

*
POPULAR

ประจานคนอื่นให้อับอายต่อหน้าสาธารณะชน ด้วยข้อความอันเป็นเท็จ เอาให้หนักครับ ขอให้ รร.นานาชาติ ไล่มัีนออกไปเลย

ขนาดบรรทัดแรกมันยังไม่อ่านเลย "อดีต" ครูโรงเรียนนานาชาติ เชื่อแล้วว่าไม่เรียนหนังสือ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:36

มีรูปเด็ดๆมาฝากไปหาดูนะ อ้อไม่ไปร่วมระลึก แถวถนนเหรอ วันนี้ เรารอภาพนายอยู่นะ

#7 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:38

ขนาดบรรทัดแรกมันยังไม่อ่านเลย "อดีต" ครูโรงเรียนนานาชาติ เชื่อแล้วว่าไม่เรียนหนังสือ

ถ้าไปสมัคร รร นานาชาติที่ใหน ก็อย่าไปรับมัน

#8 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ถ้าไปสมัคร รร นานาชาติที่ใหน ก็อย่าไปรับมัน

ไว้หมูอวกาก เป็นเจ้าของโรงเรียนก่อนละกัน ว่าแต่เคยไปโรงเรียนหรือเปล่า กร๊ากกก

Edited by HiddenMan, 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:55.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ไว้หมูอวกาก เป็นของโรงเรียนก่อนละกัน ว่าแต่เคยไปโรงเรียนหรือเปล่า กร๊ากกก

5555555555555555555555555555555555555+กร๊ากกกกกกกกกกกกกกซ์

#10 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ไว้หมูอวกาก เป็นของโรงเรียนก่อนละกัน ว่าแต่เคยไปโรงเรียนหรือเปล่า กร๊ากกก

5555555555555555555555555555555555555+กร๊ากกกกกกกกกกกกกกซ์

ถึงไม่มีงานทำ ถ้าเป็นลูกหลาน ผม ก็ไม่ให้เป็น ตำรวจ บ้านเราแน่ แค่นั้นล่ะ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#11 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:00

*
POPULAR

ฝากกระจายข่าว อย่าให้เธอต้องสู้คนเดียว

Akeyuth Anchanbutr(เอกยุทธ อัญชันบุตร)

สมาชิกท่านใดรู้จักสุภาพสตรีที่ถามยัยไฮซ้อ(ดารณี)จอมปลอมว่า "ด่าในหลวงทำไม" และโดนตำรวจออกหมายเรียก....กรุณาติดต่อมาครับ..ผมจะจัดทีมทนายและจะจัดการกับเจ้าหน้าที่ ที่ละเมิดสิทธิ ปชช.ในมาตรา 157 ติดต่อมาครับ..ผมยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ..อย่ามาอวดอำนาจและกร่างใช้กฏหมายอย่างลุแก่อำนาจ..

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#12 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:13

ผมอ่านตรงนี้แล้วขำจริงๆ ครับ ตลกดีครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#13 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:16

โห ไม่เคยเห็น พวกเสื้อแดง ไปล้อมอภิสิทธิ์ ชูป้าย ฆาตกร
ต่างๆนาๆ ตำรวจ ยังไม่จับหมาสักตัว

ที่แบบนี้สนับสนุนให้จับ งงเบยย

#14 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:20

สรุปว่ามรึงสนับสนุนคนให้ด่าในหลวงสินะ?
กรูว่ามรึงย้ายไปอยู่เขมรดีกว่าไหม
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#15 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:26

ไอ้หมูมันมีบ้านหรือ สมองอนาถาขนาดนั้น

สรุปว่ามรึงสนับสนุนคนให้ด่าในหลวงสินะ?
กรูว่ามรึงย้ายไปอยู่เขมรดีกว่าไหม

#16 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:47

ไอ้หมูมันมีบ้านหรือ สมองอนาถาขนาดนั้น

ไปหามาอ่านซะนะ :angry: :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ช่วงนี้เดินทางไกล ใส่เสื้อแดงใว้ก่อน เพื่อความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สิน

ให้ดีควรมีรูปตะกวดแดนไกลติดใว้กระจกหน้ารถ

#18 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:50

เป็นพ่อเค้าเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#19 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:06

เชื่อละว่าเสื้อแดงส่วนมาก ด้อยคุณภาพชีวิตและการศึกษาจริงๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#20 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:17

คดีนี้ถ้าตำรวจตั้งข้อหาหมิ่นประมาท ด้วยการป่าวประกาศจริง ตำรวจหน้าแหกแน่ เพราะไม่เข้าองค์ประกอบความผิดฐานหมิ่นประมาท ด้วยการป่าวประกาศ การด่าเป็นความผิดฐานดูหมิ่นซึ่งหน้า ไม่ใช่หมิ่นประมาท ถ้าฟ้องผิดข้อหา ศาลก็ยกฟ้อง และถ้าเป็นความผิดฐานหมิ่นประมาท แต่ผู้ถูกกล่าวหาสามารถนำสืบได้ว่าเป็นเรื่องจริงก็ไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาทครับ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#21 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

อ้าว ถ้าไม่รับ แล้วจะ ไ่ล่ออก ได้ยังไง

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:55

บรรทัดเดียว *คุณ*ยังอ่านไม่ครบเลย คำว่า อดีต อ่ะ ไอ้ ค ว า ย

Edited by plunk, 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:58.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 พลฯซุ่มดู

พลฯซุ่มดู

น้องเก่า

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:21

บรรทัดเดียว *คุณ*ยังอ่านไม่ครบเลย คำว่า อดีต อ่ะ ไอ้ ค ว า ย

กดไลค์ 5 ล้านครั้ง :lol:

#24 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:22

จุ๊ๆ มันยังนึกว่ามันเป็นหมูอยู่

#25 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:38

คดีนี้ถ้าตำรวจตั้งข้อหาหมิ่นประมาท ด้วยการป่าวประกาศจริง ตำรวจหน้าแหกแน่ เพราะไม่เข้าองค์ประกอบความผิดฐานหมิ่นประมาท ด้วยการป่าวประกาศ การด่าเป็นความผิดฐานดูหมิ่นซึ่งหน้า ไม่ใช่หมิ่นประมาท ถ้าฟ้องผิดข้อหา ศาลก็ยกฟ้อง และถ้าเป็นความผิดฐานหมิ่นประมาท แต่ผู้ถูกกล่าวหาสามารถนำสืบได้ว่าเป็นเรื่องจริงก็ไม่มีความผิดฐานหมิ่นประมาทครับ

หรือตำรวจมันแค่ทำให้เป็นข่าวเชิงข่มขู่ว่า หัวโจกไพร่แดงใครอย่ามาแหยม

แล้วค่อยปล่อยให้เรื่องเงียบไป เพราะขืนทำคดีไปจริงพอขึ้นศาล

ป้าหัวแดงอาจจะต้องโดนคดีหมิ่นเสียเอง

#26 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39

โอ้ยกรูฮาไอ้ หมูเอาวะกาก อีกแล้ว 3 บรรทัดยังพอทน นี่บรรทัดเดียวมันยังอ่านไม่จบ

น้ำตาเล็ดเลยกรู เอิ๊กๆๆๆๆ กำลังเครียดๆ เจอหมูเอาวะกาก ...อวดฉลาด 2 กระทู้

ฮากว่าดูหม่ำอีก

#27 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 19 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:43

ท่านตำรวจครับ...ท่านได้ตามหา"คุณสุภาพสตรี ผู้ส่งเกียรติ" เธอผู้ปกป้องเกียรติ สถาบันฯอันเป็นที่รักยิ่ง"ของปวงชนชาวไทย" ขอบพระคุณครับ ช่วยบอกเธแด้วยคร้บ"ใจเธอหล่อกว่ากว่าผู้ชาย"อีกหลายคน ที่เป็น"ทาสทักษิณ"เยอะเลยครับ...สู้ๆครับ ด่าอีปากห.าจะเป็นอะไร พวกเผาบ้าบเผาเมืองยังเป็น"ร.ม.ต"ได้เลย.

#28 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:05

อ้าว ถ้าไม่รับ แล้วจะ ไ่ล่ออก ได้ยังไง

อยากให้เวบบ์ เพิ่มปุ่ม "ฮากระจาย" ครับ

Edited by IFai, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:07.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#29 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:22

อย่ามาว่าพี่หมูผมนะถึงพี่หมูจะโง่ แต่ก็จริงใจกับนางยกคนเดียว

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#30 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:30

ช่วงนี้เดินทางไกล ใส่เสื้อแดงใว้ก่อน เพื่อความปลอดภัยในชีวิต และทรัพย์สิน

ให้ดีควรมีรูปตะกวดแดนไกลติดใว้กระจกหน้ารถ

อย่าเอารูปมันมาติดให้เป็นเสนียดจางรายกับรถเลยครับท่าน

ผมนับถือหลวงปู่ทวด แขวนหลวงปู่ทวดเวลาเดินทางไกลแล้วอุ่นใจ...
ดีกว่าเอารูปอ้ายจางรายนั้นมาติดรถ -_-

#31 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ผู้เสียหาย เค้าไปแจ้งความไว้.... ตำรวจก็เผอิญว่างจากงานประจำ (ตั้งด่าน,ตบเท้าแสดงพลัง) มาจับงานนี้พอดี...

... ผมก็สงสัยว่า การทำตามหน้าที่ มันไม่ถูกต้องอย่างไร....
ถ้าตำรวจไม่ทำอะไร... งานนี้ จะโดน หาว่า ละเว้นหรือไม่...

แมลงสาปนี่เอาใจยาก ถ้าทำ... ก้ด่า.. ไม่ทำ ก็ด่า...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#32 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:57

ผู้เสียหาย เค้าไปแจ้งความไว้.... ตำรวจก็เผอิญว่างจากงานประจำ (ตั้งด่าน,ตบเท้าแสดงพลัง) มาจับงานนี้พอดี...

... ผมก็สงสัยว่า การทำตามหน้าที่ มันไม่ถูกต้องอย่างไร....
ถ้าตำรวจไม่ทำอะไร... งานนี้ จะโดน หาว่า ละเว้นหรือไม่...

แมลงสาปนี่เอาใจยาก ถ้าทำ... ก้ด่า.. ไม่ทำ ก็ด่า...

ไอ้การไปก่อม๊อบ ไปกดดัน ประชาชน นี่ เรียกว่าหน้าที่ป่ะ แถมพกอาวุธอีกต่างหาก
แต่ไอ้ตัวจ่าฝูง แม่มใจหมา ไม่กล้าไป ก็เลยโยนขี้ ให้ขี้ข้า ไปแทนเนี่ย เรียกว่าไงอ่ะ
ตำรวย... เอาหน้ายัดรูตูดหมา ดีกว่ามั้ง พ่อคนกาง......

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#33 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:21

ถ้ามัน ถูกต้อง ตามหน้าที่ ก็ทำไป คงจะไปว่าอะไรไม่ได้

ประชาชน ที่ไม่ได้เป็นเสื้อแดง และคนกลาง ก็ได้แต่หวัง ลมๆแล้งๆ ว่าจะมี มาตรฐานเดียว

ในการดูแล และเอาผิด กับคนที่ไม่ใช่ พวกเดียวกัน ด้วย

ไม่ใช่ว่า ด่าม๊าก เป็นเสรีภาพ ข่มขู่ม๊าก เป็นสีสัน บุกเวทีม๊าก เป็นประชาธิปไตย

แล้วอย่าคิดว่า ก่อม๊อบเป็นหน้าที่ ที่ตำรวจควรจะทำล่ะ :D

#34 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34

ไอ่ที่โพสต์มายังงี้เนี่ย คงคิดว่าฉลาด เฉียบแหลมสุดแล้วกระมัง 5555 :D

#35 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:39

เจียว...แม่มมมม....เลยยยยย......อีกสักรอบ.....งั่มๆๆๆๆๆๆๆ.

กาก....หมูนะ :lol: :lol: :lol:

#36 คนไทยครับ

คนไทยครับ

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ไอ้เรื่องที่น่าทำกลับไม่ทำ แต่เรื่องแบบนี้รีบทำนัก

#37 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:26

สีสันประชาธิปไตย มาดัดจริตทำเป็นรับไม่ได้นะอีดารณ๊

#38 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:35

เฮ้อ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#39 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:27

แด่ตะกวดรัดไทยใหม่
เรื่องดีดีมีไม่ทำ เรื่องรายัมทำทุกที
-_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:28

จุ๊ๆ มันยังนึกว่ามันเป็นหมูอยู่

ถอยหมู มึนได้ใจ :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#41 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49

งั้นนอกจากชาวเสื้อเเดงแล้ว ประชาชนคนธรรมาตำรวจก้ไม่มีเวลาว่างไห้งั้นสิ เช่นคดีที่มีป้าคนนึงมากระทำการไม่เหมาะสมกับรูปของในหลวง คนไปแจ้งความกันเป็นร้อย ตำรวจไม่เห็นจะทำอะไรไห้ คุณพูดแบบนี้เหมือนคุณสนับสนุนไห้คนด่าในหลวงเลยนะ

#42 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

อย่าเอารูปมันมาติดให้เป็นเสนียดจางรายกับรถเลยครับท่าน

ผมนับถือหลวงปู่ทวด แขวนหลวงปู่ทวดเวลาเดินทางไกลแล้วอุ่นใจ...
ดีกว่าเอารูปอ้ายจางรายนั้นมาติดรถ -_-

แบบว่า ลับ ลวง พราง ครับท่าน..555

#43 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

http://www.manager.c...D=9550000115896
“สุวัตร อภัยภักดิ์”ทนายความพันธมิตรฯ ยินดีช่วยอดีตครู รร.นานาชาติ ถาม“เจ๊ดา” ด่าในหลวงทำไม กลางห้างดัง กลับถูก ตร.กองปราบออกหมายเรียกแจ้งข้อหาหนัก ชี้ถามซึ่งหน้า เปิดโอกาสให้ตอบ ไม่เข้าข่ายหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ ซัด ตร.จงใจกลั่นแกล้ง

จากกรณีที่ตำรวจกองปราบปรามได้ออกหมายเรียกหญิงสาวอดีตครูโรงเรียน นานาชาติ วัย 31 ปี มารับทราบข้อกล่าวหาหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ ต่อนางดารุณี กฤตบุญญาลัย หรือ “เจ๊ดา” แนวร่วมคนเสื้อแดง ในวันที่ 25 ก.ย.นี้ หลังจากที่ครูสาวคนดังกล่าวได้ตะโกนถามนางดารนีกลางห้างสยามพารากอนว่า “ด่าในหลวงทำไม” เมื่อวันที่ 31 ส.ค.ที่ผ่านมานั้น นายสุวัตร อภัยภักดิ์ ทนายความพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย เปิดเผยกับ ASTVผู้จัดการออนไลน์ว่า ตนไม่ได้รู้จักกับคุณครูรายนี้เป็นการส่วนตัว แต่เมื่อดูจากข่าวที่ปรากฏ เห็นว่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นเพียงการเข้าไปถามนางดารุณีว่า ด่าในหลวงทำไม ซึ่งเป็นการเปิดโอกาสให้นางดารุณีได้ตอบว่า ด่าทำไม หรือไม่ได้ด่า และเป็นการถามซึ่งหน้า ไม่ถือเป็นการใส่ความนางดารุณีต่อบุคคลที่สาม เพราะฉะนั้น การกระทำดังกล่าวจึงไม่เข้าข่ายเป็นการหมิ่นประมาทด้วยการใส่ความผู้อื่นให้ เสียชื่อเีสียงถูกดูหมิ่นเกลียดชังตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 326 รวมทั้งไม่เป็นการหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ ตามมาตรา 328 ตามที่ตำรวจแจ้งข้อกล่าวหา ทั้งนี้ การเข้าไปถามนางดารุณีดังกล่าว อาจมีท่าทีที่เกินเลยไปบ้าง แต่ความผิดอย่างมากก็เป็นการหมิ่นประมาทซึ่งหน้า ซึ่งเป็นคดีลหุโทษ

นายสุวัตร กล่าวต่อว่า การที่ตำรวจตั้งข้อหาหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ (ซึ่งมีโทษจำคุกไม่เกิน 2 ปี ปรับ 2 แสนบาท) เป็นการตั้งข้อหาที่ทุเรศ และจงใจกลั่นแกล้งคนที่ไม่ใช่พรรคพวกของตนเอง ดังนั้น หากครูคนดังกล่าวยังไม่มีทนายความสู้คดี ตนก็ยินดีที่จะรับว่าความให้ เพื่อให้ได้รับความยุติธรรมอย่างเท่าเทียมกัน และไม่ให้ตำรวจกลั่นแกล้ง เหมือนกับที่เคยทำกับพันธมิตรฯ ในหลายกรณีที่ผ่านมา โดยหากครูคนดังกล่าวต้องการความช่วยเหลือให้ติดต่อมาได้ทาง เอเอสทีวี หรือโทรศัพท์ 087-5840110

“เราเห็นว่าคุณครูคนนี้เป็นคนจงรักภักดีต่อพระมหากษัตริย์ เราต้องช่วยกันปกป้องเขา และในวันที่ 25 ก.ย. ผมจะไปที่กองปราบปรามด้วย” นายสุวัตรกล่าว

#44 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:42

http://www.manager.c...D=9550000115896
“สุวัตร อภัยภักดิ์”ทนายความพันธมิตรฯ ยินดีช่วยอดีตครู รร.นานาชาติ ถาม“เจ๊ดา” ด่าในหลวงทำไม กลางห้างดัง กลับถูก ตร.กองปราบออกหมายเรียกแจ้งข้อหาหนัก ชี้ถามซึ่งหน้า เปิดโอกาสให้ตอบ ไม่เข้าข่ายหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ ซัด ตร.จงใจกลั่นแกล้ง

จากกรณีที่ตำรวจกองปราบปรามได้ออกหมายเรียกหญิงสาวอดีตครูโรงเรียน นานาชาติ วัย 31 ปี มารับทราบข้อกล่าวหาหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ ต่อนางดารุณี กฤตบุญญาลัย หรือ “เจ๊ดา” แนวร่วมคนเสื้อแดง ในวันที่ 25 ก.ย.นี้ หลังจากที่ครูสาวคนดังกล่าวได้ตะโกนถามนางดารนีกลางห้างสยามพารากอนว่า “ด่าในหลวงทำไม” เมื่อวันที่ 31 ส.ค.ที่ผ่านมานั้น นายสุวัตร อภัยภักดิ์ ทนายความพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย เปิดเผยกับ ASTVผู้จัดการออนไลน์ว่า ตนไม่ได้รู้จักกับคุณครูรายนี้เป็นการส่วนตัว แต่เมื่อดูจากข่าวที่ปรากฏ เห็นว่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นเพียงการเข้าไปถามนางดารุณีว่า ด่าในหลวงทำไม ซึ่งเป็นการเปิดโอกาสให้นางดารุณีได้ตอบว่า ด่าทำไม หรือไม่ได้ด่า และเป็นการถามซึ่งหน้า ไม่ถือเป็นการใส่ความนางดารุณีต่อบุคคลที่สาม เพราะฉะนั้น การกระทำดังกล่าวจึงไม่เข้าข่ายเป็นการหมิ่นประมาทด้วยการใส่ความผู้อื่นให้ เสียชื่อเีสียงถูกดูหมิ่นเกลียดชังตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 326 รวมทั้งไม่เป็นการหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ ตามมาตรา 328 ตามที่ตำรวจแจ้งข้อกล่าวหา ทั้งนี้ การเข้าไปถามนางดารุณีดังกล่าว อาจมีท่าทีที่เกินเลยไปบ้าง แต่ความผิดอย่างมากก็เป็นการหมิ่นประมาทซึ่งหน้า ซึ่งเป็นคดีลหุโทษ

นายสุวัตร กล่าวต่อว่า การที่ตำรวจตั้งข้อหาหมิ่นประมาทด้วยการป่าวประกาศ (ซึ่งมีโทษจำคุกไม่เกิน 2 ปี ปรับ 2 แสนบาท) เป็นการตั้งข้อหาที่ทุเรศ และจงใจกลั่นแกล้งคนที่ไม่ใช่พรรคพวกของตนเอง ดังนั้น หากครูคนดังกล่าวยังไม่มีทนายความสู้คดี ตนก็ยินดีที่จะรับว่าความให้ เพื่อให้ได้รับความยุติธรรมอย่างเท่าเทียมกัน และไม่ให้ตำรวจกลั่นแกล้ง เหมือนกับที่เคยทำกับพันธมิตรฯ ในหลายกรณีที่ผ่านมา โดยหากครูคนดังกล่าวต้องการความช่วยเหลือให้ติดต่อมาได้ทาง เอเอสทีวี หรือโทรศัพท์ 087-5840110

“เราเห็นว่าคุณครูคนนี้เป็นคนจงรักภักดีต่อพระมหากษัตริย์ เราต้องช่วยกันปกป้องเขา และในวันที่ 25 ก.ย. ผมจะไปที่กองปราบปรามด้วย” นายสุวัตรกล่าว

ดีครับขอให้ทุกๆคนช่วยกัน ปชป.เองก็น่าจะส่งสส.ที่เป็นทนายไปช่วยด้วย

ถ้าไม่อยากเอาพรรคเข้ามาเกี่ยวข้อง ก็ทำในนามส่วนตัว

ขอเป็นกำลังใจให้อดีตคุณครูครับ คุณแมนกว่าตะกวดแดงเยอะ

#45 kang1983

kang1983

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:16

หุหุหุ ความคิดของกาก........หมู

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน