Jump to content

- - - - -

ชายชุดดำ...ก็แค่คำกล่าวอ้าง

• Please log in to reply
126 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:59

อ้าว..แล้วที่เมธีถูกสอบปากคำจนรับสารภาพสิ้น พร้อมทั้งกันตัวไว้เป็นพยานหล่ะ

คอปสรุปว่าชายชุดดำทำให้มีคนตาย9 คน!!
ถ้ามีคนคิดว่าชายชุดดำไม่มีความผิดจะเอาตัวมาลงโทษทำไมครับ

งั้นผมถามท่านคืนเสื้อแดงบ้างได้ไหมว่าทหารคนใหนครับที่ยิงประชาชน ระบุตัวหน่อยซิครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#52 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:00

ทั้งหลายทั้งพวง ถ้าไม่สลายม๊อบตอนกลางคืน ก็คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้ให้มานั่งเถียงกัน
ผมยังสงสัยอยู่ว่า การที่ ศอฉ สลายมอ๊บตอนกลางคืน เหมือนจงใจจะให้มีการสวมรอยสร้าง
สถานการณ์ของมือที่สาม และคิดเลยเถิดไปว่า ดีไม่ดีไอ้คนกลุ่มนั้นเป็นคนของ
คนหน้าดำก็ได้

ศอฉ. จงใจจะให้มีการสวมรอยสร้างสถานการณ์ เพื่อประโยชน์อะไรครับ.. คุณคิดว่า ศอฉ. ต้องการให้มีคนตายงั้นเหรอ
หลังจากคนตาย..ใครได้ประโยชน์ครับ ใครที่ถูกตราหน้าว่าหากินกับศพครับ ผมถามหน่อย

ก็คุณไม่เห็นเหรอ หลังเหตุการณ์วันนั้น เริ่ม มีคำว่าผู้ก่อการร้าย ประชาชนถูกยิงตายเริ่มโยนให้ชายชุดดำ
ทั้งที่หลังจากวันนั้น ไม่เห็นมีชายชุดดำสักคน ผมถึงตั้งข้อสังเกตุไง
ถามว่าจะสวมรอยสร้างสถานการณ์เพื่ออะไร ก็เพื่อหาเหตุในการเข้าสลายการชุมชมได้
โดยวิธีการรุนแรงไงครับ

Edited by ดอนยอ, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:01.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#53 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

http://www.manager.c...D=9530000067222
ชายชุดดำยิงเอ็ม 79 จำนวน 3 ลูก ใส่แฟลตตำรวจสน.ลุมพินี ตกใส่ห้องพัก
ดาบตำรวจเจ็บทั้งครอบครัวรวม 5 ส่วนอีกลูกโชคดีไม่ระเบิด รอง ผกก.สั่ง
ลูกน้องเร่งอพยพเพื่อความปลอดภัยระดมวางแผนป้องกัน จากนั้นผู้การ 5
เรียกลูกน้องประชุมเครียดถึงสถานการณ์ที่เกิดขึ้น แต่ไม่ทันไรโดนถล่มซ้ำ
รอบโรงพักอีก 8 ลูก โดยมี 3 ลูกตกใส่ด้านหน้าลานจอดรถ และจุดจอด จยย.
ของโรงพัก ตำรวจต้องปิดไฟกันทั้งโรงพักเพื่อความปลอดภัยกันตกเป็นเป้า

ไม่รู้ว่า ตอนนี้ สน.ลุมพินีทำสำนวนเสร็จหรือยัง :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Edited by สมชายสายชม, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21.

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#54 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

เอาภาพมาช่วยคุณ bird ครับ

การชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ???

ต้นเหตุความขัดแย้ง

ไอ้เหวงบอกไม่มี "ชายชุดดำ" แล้วตัวอะไรอยู่หลังมัน ???

ขอประณาม ไอ้คนที่มัน โป้ปด มดเท็จ

เพียงหวังแค่เพียง ให้มันได้อยู่ในอำนาจ

บนคราบน้ำตา ของประชาชน :angry: :angry: :angry:

:( :(

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#55 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ใครเผา 'ไฟฟ้าคลองเตย'

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#56 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:28

ใครเผา 'เซนเตอร์วัน'

#57 Ballbk

Ballbk

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:28

ทั้งหลายทั้งพวง ถ้าไม่สลายม๊อบตอนกลางคืน ก็คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้ให้มานั่งเถียงกัน
ผมยังสงสัยอยู่ว่า การที่ ศอฉ สลายมอ๊บตอนกลางคืน เหมือนจงใจจะให้มีการสวมรอยสร้าง
สถานการณ์ของมือที่สาม และคิดเลยเถิดไปว่า ดีไม่ดีไอ้คนกลุ่มนั้นเป็นคนของ

ศอฉ. จงใจจะให้มีการสวมรอยสร้างสถานการณ์ เพื่อประโยชน์อะไรครับ.. คุณคิดว่า ศอฉ. ต้องการให้มีคนตายงั้นเหรอ
หลังจากคนตาย..ใครได้ประโยชน์ครับ ใครที่ถูกตราหน้าว่าหากินกับศพครับ ผมถามหน่อย

ก็คุณไม่เห็นเหรอ หลังเหตุการณ์วันนั้น เริ่ม มีคำว่าผู้ก่อการร้าย ประชาชนถูกยิงตายเริ่มโยนให้ชายชุดดำ
ทั้งที่หลังจากวันนั้น ไม่เห็นมีชายชุดดำสักคน ผมถึงตั้งข้อสังเกตุไง
ถามว่าจะสวมรอยสร้างสถานการณ์เพื่ออะไร ก็เพื่อหาเหตุในการเข้าสลายการชุมชมได้

ไม่เรียก ไอ้หมูอวกาศ มาช่วยหน่อยวะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#58 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:31

"ถ้าพวกคุณยึดอำนาจ พวกผมเผาทั่วประเทศ เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง แล้วใครจะจับใครจะอะไรมาเอากับผม ถ้าคุณยึดอำนาจ เผา” และ “ใครอยู่ใกล้ตรงไหนก็ตกใจตรงนั้น เช่นอยู่ใกล้เซ็นทรัลเวิลด์ ก็ตกใจเซ็นทรัลเวิลด์ ใกล้เกษรฯ ก็ตกใจเกษรฯ ใกล้พารากอน ก็ตกใจพารากอน ถ้าทหารหลายหมื่นคนเข้ามา คนหลายหมื่นคนเป็นแสนต่างคนต่างวิ่ง ต่างคนต่างตกใจ ชนข้าวของในห้างเขาระเนระนาดไปหมด...แล้วคนเสื้อแดงตกใจวิ่งชนของแพงเท่านั้นนะครับ”
"พี่น้องนัดกันคราวหน้า ถ้ารู้ว่าเขาจะปราบปราม ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก มาด้วยกัน ขวดแก้วคนละใบ มาเติมน้ำมันเอาข้างหน้า บรรจุให้ได้ ๗๕ ซีซี ถึง ๑ ลิตร ถ้าเรามาหนึ่งล้านคนในกรุงเทพมหานคร มีน้ำมันหนึ่งล้านลิตร รับรองว่า กทม.เป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน"
"นึกว่ายุทธวิธีแบบนี้จะทำให้พี่น้องแตกฉานซ่านเซ็นกลับบ้าน ไอ้เรื่องแตกกลับบ้าน เป็นไปได้ แต่จะบอกให้รู้ไว้ว่า ไฟจะลุกท่วมทั่วตารางนิ้วของประเทศไทย”

คุ้น ๆ กันไหมครับ
อันพูดเล่น ๆ แกล้งพูดเล่น ๆ เช่นกัน

ที่มา http://www.thaipost....ws/200912/62615

มีต่อ

"ขอให้เสื้อแดงซึ่งอยู่ต่างจังหวัด ฟังภารกิจดังต่อไปนี้ ให้ไปรวมตัวกันอยู่ที่ศาลากลาง รอเวลาให้มีการปราบเมื่อไหร่ ตัดสินใจได้ทันที ทุกจังหวัดให้ไปศาลากลาง ฟังสัญญาณจากที่นี่ จอมืดเมื่อไหร่แสดงว่ามีการปราบแล้ว พี่น้องมีดุลพินิจจัดการได้ทันที ห้างเซ็นทรัลเวิลด์ก็เช่นเดียวกัน ไม่ต้องไปกลัวอะไรกับประชาชนเลย เพราะประชาชนที่เขามาชุมนุม ถ้าเขาคิดไม่ดีกับห้างพวกคุณนี่ คุณปิดห้างคุณก็ฉิบหาย ถ้าคนคิดจะทำชั่วกับพวกคุณ แต่เรามาดี ไม่มีปัญหาอะไรเลย”
"ถ้ามีการปฏิบัติเมื่อไหร่....ส่วนคนที่อยู่ต่างจังหวัด แกนนำตามภูมิภาค ให้เป้าหมายศาลากลางทันที และแน่นอนที่สุด เข้าไปอยู่ศาลากลาง อากาศคืนนี้ที่อุดรฯ มันหนาวยิ่งนัก มันจำเป็นต้องก่อไฟผิงกันสักหน่อย"

Edited by serithai11, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:34.

#59 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:33

ผมว่าคุณอาจจะขาดข้อมูลบางด้านไป คลิปที่อยู่ตอนท้ายของเว็ปเหล่านี้เป็นรายงานสดในวันที่ 10 เม,ย. 53 จะเห็นได้ชัดว่าใครเริ่มก่อน มีการใช้ระเบิดและปืนกลยิงเข้าใส่ทหารอย่างต่อเนื่อง มีแต่ชายชุดดำเท่านั้นที่ทำได้
http://www.oknation....t.php?id=582238
http://www.manager.c...D=9530000050350
http://www.manager.c...D=9530000050401

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#60 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ตาบอดสีไงมองไม่เห็นชายชุดดำ :lol:
ก็อยู่ในกลุ่มเดี่ยวกันแท้ๆๆทำเป็นมองไม่เห็น :lol:

Edited by nnnn43, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:49.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#61 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

เรื่องของนายเมธี ผมขออธิบายความแก้ไขข้อมูลคุณ Tam-mic-ra. สักเล็กน้อยครับ
ภายหลังเหตุการณ์หยุดยิงสงบแล้ว นายเมธีที่ปรากฎตัวบนเวทีถึงค่อยหยิบปืนที่ยึดมาจากทหาร
วิ่งลงจากเวที แล้วขับรถหนีออกไปครับ (ไม่ใช่หยิบไปต่อสู้)

---

กลับเข้าสู่ประเด็นกระทู้นะครับ

ทั้งภาพและคลิปชายชุดดำที่นำมาลงในกระทู้นี้ข้างต้น ชายชุดดำทำให้ใครตายบ้างครับ?
ถ้าเป็นไปได้คุณ bird หรือสมาชิกชาวเสรีไทยช่วยแจงแจงรายละเอียดไว้ในกระทู้นี้ยิ่งดีครับ อาทิ

ชุดดำคนที่ 1 ชื่อ xxx ทำให้ทหารหรือนาย yyy เสียชีวิต ขณะนี้ถูกจับและดำเนินคดีข้อหาฆาตกรรมทหารหรือนาย yyy แล้วเป็นต้น

ทั้งนี้ผมขอเอาใจช่วยให้เจ้าหน้าที่รัฐสามารถเอาตัวคนทำผิดมาลงโทษ หรือ สนับสนุนให้ดำเนินคดีตามกฎหมายอย่างถึงที่สุดด้วยอีกคน
ประเด็นชายชุดดำมีและได้ใช้อาวุธสงครามนั้น อาทิ ที่สี่แยกคอกวัวในวันที่ 10 เมษายน 2553
แม้ชายชุดดำจะไม่ได้ทำอันตรายหรือฆ่าใครตาย ผมก็สนับสนุนให้นำตัวมาลงโทษนะครับ

ดังนั้นอย่าเข้าใจผิดคิดว่าผมช่วยแก้ตัวให้พวกชายชุดดำล่ะครับ

บอกว่ามีชายชุดดำ คุณจะกลายเป็นแดงเทียมทันทีนะครับ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#62 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ตาบอดสีไงมองไม่เห็นชายชุดดำ :lol:

ก่อนจะตอบนี่มันอ่านบ้างหรือเปล่าเนี่ย
หรือตีประเด็นไม่แตกว่าเขาต้องการจะสื่ออะไร

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#63 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:52

ก่อนจะตอบนี่มันอ่านบ้างหรือเปล่าเนี่ย
หรือตีประเด็นไม่แตกว่าเขาต้องการจะสื่ออะไร

สรุปว่ามีชายชุดดำจริง :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#64 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:03

ที่สี่แยกคอกวัว แต่ไม่มีใครรู้ว่าเป็นใคร และได้ตั้งข้อสังเกตุไว้แล้ว
แต่ที่อื่นไม่เห็น

#65 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ถามชาวบ้าน เค้าบอกว่าจะไม่มีชุดดำได้ไง

เห็นผ่านตามาตลอด

คนที่บอกไม่มี ไม่เกี่ยวกับเสื้อแดงนี่ ปัดให้พ้นๆไปแล้วจะสะอาด คิดได้แค่นี้จริงๆหรือ

#66 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

ที่สี่แยกคอกวัว แต่ไม่มีใครรู้ว่าเป็นใคร และได้ตั้งข้อสังเกตุไว้แล้ว

มีเมธี คนนึงฮะ ธาริตเป็นคนบอก -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#67 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ทำมั้ยไม่รู้ ที่แท้แดงด้วยกันเอง :lol:

ที่อื่นมองไม่เห็น นี่ที่อื่นป่าวข้างหลังที่ถือขวดเอาไปให้ใครกิน :lol:

Edited by nnnn43, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36.

#68 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

เข้ามาศีกษาวิชาหน้าด้าน

#69 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:15

เสื้อแดงหน้าไม่อาย ใช้ชายชุดดำแต่งกายเลียนแบบพระสงฆ์ไปกี่คน ชั่วร้ายที่สุดในประวัติศาสตร์ ไม่เคยเห็นมีใครกลุ่มไหนคิดชั่วทำชั่วขนาดนี้

Edited by สยาม, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17.

#70 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

Friday, 23 April 2010

เมธี สารภาพ ....

<a href="http://4.bp.blogspot...ages_99711.jpg" onblur="try {parent.deselectBloggerImageGracefully();} catch(e) {}">Posted Image
นาย เมธี
ถูกตำรวจจับได้เมื่อวันที่ ศุกร์ ที่ 22 เมษายน ที่ผ่านมา ตามหมายจับที่พบภาพวีดีโอในคลิป และเขามีอาวุธสงครามที่ยึดไปจากทหาร
หลังจากนั้น อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ DSI ได้เข้่าไปพูดคุยกับนายเมธี
และได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อ
เมธี กล่าวด้วยความภาคภูมิใจ ในเหตุการณ์เมื่อวันที่ 10 เมษายน 2553 เขาอยู่ในเหตุการณ์และเป็นแนวหน้าปะทะกับทหารในบริเวณอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย เขาได้ยินเพื่อนด้วยกัน บอกว่าให้ใช้อาวุธสงครามต่อสู้ (เขาบอกชื่อออกมาด้วย ตามที่ท่านอธิบดีให้สัมภาษณ์ แต่ยังไม่เปิดเผยกับสื่อ)
นายเมธี บรรยายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเหมือนคนมีอุดมการณ์และพร้อมจะตาย

นอกจากนั้น เมธี ยังบอกว่า กลุ่มแกนนำเสื้อแดงใช้สถานที่สาธารณะรอบที่ชุมนุม ในการวางแผนกันทุกวัน ขณะที่แกนน้ำเสื้อแดงหลังจากรู้ว่านายเมธีสารภาพแล้ว กลับพยายามบอกว่าเป็นเรื่องของนายเมธี คนเดียวไม่ได้เกี่ยวกับการเคลื่อนไหวของกลุ่มคนเสื้อแดง

อนึ่ง น่าสังเกตุ ว่ามีการนำภาพนายเมธี ไปเทียบกับชายชุดดำ ที่ถูกถ่ายไว้ได้โดยนักข่าวของนิวยอร์คไทม์ เนื่องจากแววตาและคิ้วที่คล้ายกัน แต่ตัวเขายังไม่ได้บอกว่าเป็นเขาเองหรือไม่

link
http://www.komchadlu...ระหารชีวิต.html

(พบอาวุธสงครามของทหารและชุดโม่งดำ ในรถนายเมธี)
http://www.manager.c...D=9530000056098

#71 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:20

ตอนนี้ประเด็นไม่ใช่แค่ชายชุดดำทำอะไร แต่ ตอนนี้คนเสื้อแดงแกนนำ นปช และแกนนำในรัฐบาลปฏิเสธเลยอย่างสิ้นเชิงว่าไม่มี

ถ้าคุณยอมรับว่ามี ชายชุดดำไม่ว่าจะทำอะไรหรือไม่ก็ตาม ก็คือคุณยอมรับว่า นปช แกนนำเสื้อแดงและแกนนำพรรคเพื่อไทย โกหก

Edited by สยาม, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32.

#72 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ก็อยู่ในกลุ่มเดี่ยวกันแท้ๆๆทำเป็นมองไม่เห็น :lol:

ธาริตสีดวงทวาร

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#73 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

https://www.facebook...100004098309696

#74 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:34

คำว่า " ไม่มีชายชุดดำ " แกนนำเขาหมายถึงว่า มันไม่ใช่มติของแกนนำที่จะจัดตั้งกองกำลังติดอาวุธครับ

"ไอ้หน้าด้าน"

#75 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:46

คำว่า " ไม่มีชายชุดดำ " แกนนำเขาหมายถึงว่า มันไม่ใช่มติของแกนนำที่จะจัดตั้งกองกำลังติดอาวุธครับ

"ไอ้หน้าด้าน"

พวกมันหากินกับคนตายของจริง

#76 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49

ส่งเข้าประกวดด้วยครับ

แต่เป็นแค่ผู้เรียกร้องประชาติ๊ปไต เล่นไล่จับ กันนะครับ

คลิปจากคุณวันดี

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#77 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

วันเดียว เละเลยตรู จะเคลียร์กับล๊อคอินไหนก่อนดีว๊ะเนี่ยเรา :P แต่ผมก็อ่านครบทุกท่านน่ะ ท่านโพสต์ไม่เสียเปล่าหรอก

ไม่ค่อยว่างเท่าไร เอาต้นฉบับไปดูกันก่อนละดัน เป็นต้นฉบับคลิปของศรอรชุน #76 ที่ดัดแปลงใส่ข้อความเข้าไปในคลิป

การทำร้ายทหารวันนั้น มันเป็นเหตุการณ์เย็นวันที่ 14 พค. 53 และพาไปดูคลิปเหตุการณ์ก่อนหน้านั้น จากกล้องตัวอื่นดูเพิ่มเอา

Edited by Tam-mic-ra., 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:55.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#78 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ภาค 2 ต่อจาก rep บน

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#79 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ตั้งกระทู้ใหม่ไร้สาระเยอะๆ
คัดลอก ตัด แปะ มาวาง
โปรยหัวล่อหน่อย
จะได้ดันกระทู้ดีๆมีสาระ
ให้ตกไปแค่นั้นเองครับ
ไม่มีอะไร

อ้าว ไปว่าคุณ bird คนสวยสุดในเสรีไทย สะแล้ว

คุณ bird... ถ้าเป็นผม ๆไม่ยอมนะเนี่ย :D

#80 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ความจริงที่คู่ขนานมากับ"ชายชุดดำ"คงจะเป็น"ควายชุดแดง"ครับ :rolleyes: :rolleyes:

จะดำหรือจะแดง ถ้าทำผิดพรก.ฉุกเฉิน และใช้อาวุธสงครามยิงถล่ม หรือทำร้ายประชาชนทั่วไป เช่นกรณีสีลม เป็นต้น
ก็สมควรได้รับโทษทางกฏหมาย หรือวิสามัญครับ!!! :angry: :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#81 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ตกลงไอ้ชายชุดดำนี่มันรวมถึง คนใส่เสื้อดำกางเกงดำ ใส่เสื้อดำ กางเกงทหาร
เสื้อดำกางเกงยีนส์ หรือเสือดำคลุมทับด้วยเสื้อทหาร
อาวุธที่ใช้เป็นหนังสติกส์ หรือบ้องไฟ
โอ้ย...ถ้าอย่างนี้มีเพียบเลย :D :lol:

#82 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ตกลงไอ้ชายชุดดำนี่มันรวมถึง คนใส่เสื้อดำกางเกงดำ ใส่เสื้อดำ กางเกงทหาร
เสื้อดำกางเกงยีนส์ หรือเสือดำคลุมทับด้วยเสื้อทหาร
อาวุธที่ใช้เป็นหนังสติกส์ หรือบ้องไฟ
โอ้ย...ถ้าอย่างนี้มีเพียบเลย :D :lol:

นี่ก็เสื้อดำกางเกงดำทำมั้ยไม่พก หนังสติกส์ หรือบ๊องไฟอย่างที่บอก
ทหารตาบอดป่าวที่ไปจับ :lol: :lol:

Edited by nnnn43, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57.

#83 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:00

อย่าลืมสิครับ กฎของแดง

"ทำผิดถูกจับได้เป็นแดงเทียม ตายเมื่อไหร่เป็นแดงแท้" :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#84 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:00

ถ้ามันไม่เกี่ยวกับเสื้อแดง แล้วตอนไอ้กี้ประกาศแก้ว 3 ประการ บนเวที ฝูงควายแดงมันดีใจอะไรกันนักหนา...

:D

#85 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:42

ถ้ามันไม่เกี่ยวกับเสื้อแดง แล้วตอนไอ้กี้ประกาศแก้ว 3 ประการ บนเวที ฝูงควายแดงมันดีใจอะไรกันนักหนา...

:D

#86 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

เรื่องของนายเมธี ผมขออธิบายความแก้ไขข้อมูลคุณ Tam-mic-ra. สักเล็กน้อยครับ
ภายหลังเหตุการณ์หยุดยิงสงบแล้ว นายเมธีที่ปรากฎตัวบนเวทีถึงค่อยหยิบปืนที่ยึดมาจากทหาร
วิ่งลงจากเวที แล้วขับรถหนีออกไปครับ (ไม่ใช่หยิบไปต่อสู้)

---

กลับเข้าสู่ประเด็นกระทู้นะครับ

ทั้งภาพและคลิปชายชุดดำที่นำมาลงในกระทู้นี้ข้างต้น ชายชุดดำทำให้ใครตายบ้างครับ?
ถ้าเป็นไปได้คุณ bird หรือสมาชิกชาวเสรีไทยช่วยแจงแจงรายละเอียดไว้ในกระทู้นี้ยิ่งดีครับ อาทิ

ชุดดำคนที่ 1 ชื่อ xxx ทำให้ทหารหรือนาย yyy เสียชีวิต ขณะนี้ถูกจับและดำเนินคดีข้อหาฆาตกรรมทหารหรือนาย yyy แล้วเป็นต้น

ทั้งนี้ผมขอเอาใจช่วยให้เจ้าหน้าที่รัฐสามารถเอาตัวคนทำผิดมาลงโทษ หรือ สนับสนุนให้ดำเนินคดีตามกฎหมายอย่างถึงที่สุดด้วยอีกคน
ประเด็นชายชุดดำมีและได้ใช้อาวุธสงครามนั้น อาทิ ที่สี่แยกคอกวัวในวันที่ 10 เมษายน 2553
แม้ชายชุดดำจะไม่ได้ทำอันตรายหรือฆ่าใครตาย ผมก็สนับสนุนให้นำตัวมาลงโทษนะครับ

ดังนั้นอย่าเข้าใจผิดคิดว่าผมช่วยแก้ตัวให้พวกชายชุดดำล่ะครับ

งั้นรบกวนคุณสิงห์และคุณแต๋มช่วยชี้แจงข้อมูลเหล่านี้หน่อยครับ
คงไม่บอกว่าเป็น "แดงเทียม" หรือ "ทหารปลอมตัวมาสร้างสถานการณ์ใส่ร้าย" นะครับ

http://apacnews.net/news/?p=23869

#87 bird

bird

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:33

แล้วนี่...

http://youtu.be/oipEtiL9RjI

ส่วนนี่ฝากให้...เดียร์..

Edited by bird, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:35.

#88 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:58

ช่วยขุดครับ เผื่อ "คนมีปัญหาทางสายตามองไม่เห็นชายชุดดำ" จะได้เห็นชายชุดดำกันซักที :)

#89 Gop

Gop

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:40

ส่วนการลุกมาจับปืนสู้ของบุคคลไม่ทราบฝ่าย ผมว่ามันก็เป็นการกระทำที่ยากต่อการควบคุม ใครไปห้ามก็อาจโดนยิงเอาได้
และชุดดำที่จับปืนยิงที่แยกคอกวัวตามในคลิปนั้น เขาก็โผล่มาหลังการบาดเจ็บ-ตาย ของผู้ชุมนุม

ผมสนใจประเด็นนี้ครับ ทำไมคุณ Tam-mic-ra ถึงมั่นใจว่าทหารใช้อาวุธสงครามก่อน พอจะมีหลักฐานอ้างอิงมั้ยครับ เพราะผมคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นอย่างนั้นซักเท่าไหร่ ที่ถนนดินสอ ทหารก็โดนระเบิดก่อน อย่างที่คอกวัว ก็อาจโดนพลซุ่มยิงบนตึกกองสลากเล่นงานก่อนก็ได้ ( เป็นแค่ข้อสันนิษฐานนะครับ )

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#90 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:52

#91 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:43

คลิปชิ้นนี้ ก็บอกได้ว่า ชายชุดดำ อยู่บนเวที นปช. อย่างน้อง สองคน คนแรก ตัวจมูกแหลม ยืนติดนัดวุด ตอนดูศพ 2.2-2.30
คนที่สอง นี้ ชัดจำง่ายมาก ชุดดำตัวใหญ่ที่นักข่าวแอบถ่าย ยืนคุมทหารที่ถูกจับ ใส่ชุดทหาร ถุงมือสีขาว ไอ้นี่ชัดมาก นาที 3.55

เออ แต่มันไม่ได้แต่งชุดดำ เว้ยเห้ย !!

Attached Images

Edited by susu, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:46.

#92 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:55

อย่าให้ต้องพูดเลยครับ กับพวกสันดานตัวเงินตัวทองเช่นนี้

แต่ผมยังสงสัยอยู่ว่า ช่วงก่อนเกิดเหตุการณ์ 10 เมษาเนี่ย มีการเจรจากันระหว่างกลุ่มนปชกับรัฐบาลใช่หรือไม่(ปล. นานแล้วจำไม่ค่อยได้)

หาก มีจริง ก็มีความเป็นไปได้มากว่า การเจรจาครั้งนั้น เป็นเพียงการซื้อเวลาเพื่อเตรียมการวางแผน และหายุทโธปกรณ์เพื่อใช้ในเหตุการณ์นี้

ซึ่งผลลัพท์คงไม่ต้องอธิบายแล้วว่า เกิดอะไรขึ้นในวันที่ 10 เมษา และอีกหลาย ๆ เหตุการณ์

ซึ่งเห็นได้ว่า พวกเขามีการวางแผนนี้มาตั้งแต่แรก มิใช่เกิดขึ้นเอง

ปล.นี่เป็นเพียงการวิเคราะห์เท่านั้น แต่ถ้าใครบางคนคิดว่าไม่จริงก็ลองหาเหตุผลมาหักล้างไห้ได้ก็แล้วกัน
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#93 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:00

คำว่าชายชุดดำก็คือ เสื้อแดงติดอาวุธแหละครับ เรียกสั้นๆง่ายๆ

ด้วยการที่มันไม่มีการขึ้นทะเบียน เพราะฉะนั้น แค่โยนอาวุธทิ้งบ่อน้ำวัดปทุม ก็กลายเป็นผู้ชุมนุมธรรมดา ที่เดินออกจากที่เกิดเหตุได้สบายๆแล้วครับ
เหมือนโจรใต้แหละครับ ไปยิงคน โยนอาวุธทิ้ง กลายเป็นชาวบ้านธรรมดา

น่าจะยอมรับความจริงกันบ้างนะ ว่ามีกลุ่มติดอาวุธในที่ชุมนุมจริงๆ

#94 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:21

ถ้าโดนจับได้ ให้รับครึ่งหนึ่ง
:(

#95 PrisonX

PrisonX

น้องใหม่

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:37

ชายชุดดำเอา M79 มายิงนกตกปลา

ถ้าผมเชื่อผมก็เป็นควายไปแล้วล่ะครับ
the writer lies to tell the truth,the politician lies to hide the truth."ศิลปินใช้เรื่องโกหกเพื่อบอกความจริง แต่นักการเมืองใช้เรื่องโกหกเพื่อปกปิดความจริง"

#96 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:15

คำว่า " ไม่มีชายชุดดำ " แกนนำเขาหมายถึงว่า มันไม่ใช่มติของแกนนำที่จะจัดตั้งกองกำลังติดอาวุธครับ ไม่งั้นเราคงเห็นทหารตายบาดเจ็บมากกว่านี้ แบบตะวันออกกลาง

ถ้าคุณ Bird แม่นข่าวสารจริง จะรู้ว่าแกนนำตอนนั้นก็ไม่ค่อยยอมรับแนวทางการแสดงออกของเสธแดงเท่าไร
ขนาดว่าเสธเขายังเคยพูดว่า "คุณไม่เอาผม แต่ผมจะเอาคุณ"

ส่วนการลุกมาจับปืนสู้ของบุคคลไม่ทราบฝ่าย ผมว่ามันก็เป็นการกระทำที่ยากต่อการควบคุม ใครไปห้ามก็อาจโดนยิงเอาได้
และชุดดำที่จับปืนยิงที่แยกคอกวัวตามในคลิปนั้น เขาก็โผล่มาหลังการบาดเจ็บ-ตาย ของผู้ชุมนุม
เท่าที่ผมเห็นข้อมูลก็มีนายเมธีคนนึง ที่ฝืนมติ หยิบปืนวิ่งเข้าไปตรงจุดปะทะ
แต่ผมว่าคนที่กำลังยิงในคลิปน่าจะเป็นชุดที่มาจากรถตู้สีขาวที่ขับมาจากทางถนนตะนาวอีกฝั่ง มากกว่า

และประโยคที่คุณ Bird บอกว่า "จิตใจพวกคุณทำด้วยอะไร..."
คำนี้ผมอยากให้คุณถามคนหล่อนักพูดขวัญใจของคุณมากกว่าครับ ที่เอาอาวุธสงครามและทหารออกมายิงผู้ชุมนุมมือเปล่าตั้งแต่ปี 2552 แล้ว

เพิ่มเติม ส่วนคำว่าแก้วสามประการนั้น ดูดีๆเขาก็พูดขู่ไปงั้นเองหล่ะครับ
ช่วงชุมนุม53นั้น ในม๊อปมีนักข่าวหรือ จนท.รัฐ แฝงตัวเข้าไปทำข่าวได้ตลอด
แล้วเขาเจอชุดดำติดอาวุธมากมายขนาดไหนล่ะครับ

ถุยๆๆๆๆๆๆๆ

#97 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:02

สำหรับเสื้อแดงที่คิดว่า ชายชุดดำ เกิดขึ้นโดยฝีมือเจ้าหน้าที่รัฐคือ มาร์ค กับ สุเทพ เพื่ออ้างเหตุสลายการชุมนุม
ขอบอกว่า เป็นการแก้ตัวที่ทุเรศมากที่สุด

ไม่มีใครที่กล้าเอาชีวิตทหารระดับ ผู้บังคับบัญชา นายพัน นายพล มาตาย เพื่อหาเหตุสลายการชุมนุมแบบนี้หรอก
คิดดูนะ ทหารเหล่านี้ จบจาก จปร. มีพี่มีน้องเหนียวแน่นกลมเกลียว
ถ้ามาร์คกับสุเทพ กล้าทำแบบนี้ พี่น้องจปร.ทั้งหลายเขาจะยอมเหรอ
มันมีต้นทุนที่สูงมากเกินไป
มากจนทำให้ ผมไม่สามารถเชื่อตามที่พวกเสื้อแดงทั้งหลายอ้างได้

คนที่กล้าคิดแบบนี้ ก็คงจะเป็นคนที่ ยอมรับ ความชั่ว เลวทรามต่ำช้า เหล่านี้ได้
เหมือนกับ การเอาชีวิตเสื้อแดงบางคนมาสังเวย เพื่อที่จะอ้างเหตุ ทหารฆ่าประชาชน ทำลายความชอบธรรมของรัฐบาล
และ กลับมาเป็นรัฐบาลอีกครั้ง
นั่นแหละ
  • Gop likes this

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#98 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

เอ้า..ดูมุมมองคนอื่นบ้าง

#99 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:39

โอเค ผมเข้าใจมุมมองของไอ้หัวขวดที่คุณโพสแล้ว

ที่นี้ ขอฟังมุมมองของคุณบ้างสิ ว่า ชายชุดดำมีจริงหรือไม่

#100 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

โอเค ผมเข้าใจมุมมองของไอ้หัวขวดที่คุณโพสแล้ว

ที่นี้ ขอฟังมุมมองของคุณบ้างสิ ว่า ชายชุดดำมีจริงหรือไม่

ผมตอบไปแล้วใน #46
ดอนยอ

Edited by ดอนยอ, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:02.

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน