Jump to content

- - - - -

สมมุติว่าอภิสิทธิ์ถูกศาลตัดสินประหารชีวิต จะเกิดอะไรขึ้น?

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:50

ถ้ามาร์ค โดน ไอ้พวกแกนนำแดง ยิ่งหัวหดแน่นอน เพราะ กรูไม่รอดแน่ ทั้งเผาทั้งข่มขู่สารพัดแล้วไหนที่ทหารตายอีก

เอาเลย เอาให้หมด

#52 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:59

ถึงกับออกัสซั่ม เลย พวกดมขี้แม้ว หาวิธีจินตนาการน้ำแตกแปลกๆว่ะ เอ็ง

Edited by อมพระมาพูด, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:59.

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#53 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:09

สมมุติว่า ควายแดงไม่โง่ ไม่เห็นแก่เงินยังจะง่ายกว่า

#54 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:10

สมมุติว่าอภิสิทธิ์ถูกศาลตัดสินประหารชีวิต จะเกิดอะไรขึ้น?

Started by ไฟลามทุ่ง

ง่ายๆเลยนะไฝฯ คุณกล้าท้าพนันกับผมไหม วางเดิมพันเท่าไหร่คุณว่ามา
ผมท้าพนันว่าแกนนำนปช.กับฟักแม้วมีสิทธิ์โดนประหารชีวิตก่อนคุณอภิสิทธิ์

ในชีวิตผมเกลียดการพนันที่สุด และไม่เคยเล่นพนันที่ไหนมาก่อนเลยแม้แต่พนันบอลกับเพื่อนกินตังค์สิบบาทก็ไม่เอา
แต่เรื่องนี้ ผมกล้าท้าพนันกับคุณหมดหน้าตักเลย ไฝฯกล้าจริงรึเปล่า
ให้มันรู้ไปว่าไฝจะเป็นพวก "ดีแต่เห่าอยู่หน้าจอคอมพ์"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:11.

gladiator 1.jpg

#55 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:22

ก็แค่..ไม่มีโอกาสได้ไปดูโอลิมปิคที่ยาวนานที่สุดในโลก....

ตกลงครั้งที่ไอ้แม้วไปดูมันแข่งกันจบไปหรือยังเนี่ย?

#56 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:26

เอ็งเข้าใจอารายผิดไปหรือเปล่า

กองเชียร์อย่างข้าไม่ได้นับที่ตัวบุคคล

อภิสิทธิ์เป็นอุดมการณ์ของ ผู้นำที่ไม่โกงบ้านกินเมือง

คนเราหนีตายไม่พ้น

แต่อุดมณ์การณ์ของท่านมีผู้สานต่อแน่นอน มันไม่มีวันตาย

ว่ะ ฮ่าๆๆๆ

#57 tu249cm

tu249cm

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:10

หากเป็นแบบนั้นจริงพรรคปชป.ก็ยังดำรงอยู่ได้ต่อไปแต่หากแม้วโดนประหารชีวิต(ตอนนี้มันก็เหมือนตายทั้งเป็นอยู่แล้ว)
พรรคเพื่อไทยคงสูญสิ้นล่มสลายแน่นอน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#58 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:10

จขกท. คิดอย่างไรกับคนที่หนีคดีครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#59 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ถ้าไทยเป็นเจ้าภาพโอลิมปิค แม้วจะกลับมาดูมั้ยครับ :D :D
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#60 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:15

ถ้าจะมองแล้วเปรียบเทียบสองพรรคระหว่างเผาไทยกับแมงสาบ

ถ้าทักษิณตายแบบเท่ๆ เงินที่ควายแดงจะเอามาใช้ก็คงจะสะดุด
เพราะคนกำตังค์ ไม่มีเหตุผลที่จะใช้ควายแดงแล้ว แกนนำควายแดง
ก็คงจะพยายามหาแหล่งเงินทุนใหม่ๆ ซึ่งก็น่าจะลำบากยากเย็นอยู่

ถ้าอภิสิทธิ์ถูกตัดสินประหารชีวิต ซึ่งก็คงจะอีกนานมั่กๆ แต่เอาละ
เห็นใจควายแดงมัน จินตนาการตามันซักหน่อยก็ได้ว่า อภิสิทธิ์
ถูกตัดสินประหารชีวิต พรรคแมงสาบก็คงจะหาหัวหน้าพรรคใหม่
ซึ่งก็มีอีกหลายตัวเลือกพรรคนี้ไม่ได้ยึดโยงกับเงินเป็นหลัก
ผู้ที่เลือกพรรคนี้ก็ไม่ได้เลือกเพราะเห็นแก่เงิน

สรุป อภิสิทธิ์ ตาย แมงสาบก็ยังอยู่ ทักษิณ ตาย ควายแดงตายหมด

อ้าว!!ลืมไปแล้วหรือคะ ท่านมูน
ว่าท่านเป็นแกนนำทรชนควายแดง
ควายแดงตายหมดแล้ว
แกนนำอย่างท่านจะไม่คิดทำอะไรเลยหรือ :angry:

ทรชนควายแดงอย่างผม ไม่ยึดโยงกับควายแดงเหรือพรรคเผาไทยหรอกครับ
เรายึดโยงกับความถูกต้องของบ้านเมืองเป็นหลัก ประชาธิปไตยของผม
ก็เขีัยนคนละอย่างกับพวกควายแดงและพวกเผาไทย

พวกควายแดง เขารับเงินจากพวกเผาไทย ส่วนทรชนควายแดงอย่างผม
หาตังค์เองเป็น และจะไม่ยอมทำตัวเป็นไพร่ เพื่อให้อำมาตย์ใหม่เสวยสุข
อย่างเดียว เหมือนกับพวกควายแดงแถวนี้เขาทำกันหรอกครับ

ถ้าทักษิณตาย ทรชนควายแดงจะผงาด สวนทางกับควายแดงที่เตรียมตัว
ล่มสบาย เพราะแกนนำสู้แล้วรวยอำมาตย์ใหม่ ก็คงจะไม่กล้าจ่ายให้พวก
ควายแดงเห็นแก่ตัวทอดทิ้งพี่น้องควายแดงที่ตายห่านไปหรอกครับ

ถึงวันนั้น ความจริงจะปรากฏ ความดีจะถูกค้นพบ ควายแดงก็จะตาสว่าง
หันหน้ามาเข้าร่วมกับทรชนควายแดงอย่างแน่นอน

หุหุ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#61 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:21

"ถ้าพวกคุณยึดอำนาจ พวกผมเผาทั่วประเทศ เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง แล้วใครจะจับใครจะอะไรมาเอากับผม ถ้าคุณยึดอำนาจ เผา” และ “ใครอยู่ใกล้ตรงไหนก็ตกใจตรงนั้น เช่นอยู่ใกล้เซ็นทรัลเวิลด์ ก็ตกใจเซ็นทรัลเวิลด์ ใกล้เกษรฯ ก็ตกใจเกษรฯ ใกล้พารากอน ก็ตกใจพารากอน ถ้าทหารหลายหมื่นคนเข้ามา คนหลายหมื่นคนเป็นแสนต่างคนต่างวิ่ง ต่างคนต่างตกใจ ชนข้าวของในห้างเขาระเนระนาดไปหมด...แล้วคนเสื้อแดงตกใจวิ่งชนของแพงเท่านั้นนะครับ”
"พี่น้องนัดกันคราวหน้า ถ้ารู้ว่าเขาจะปราบปราม ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก มาด้วยกัน ขวดแก้วคนละใบ มาเติมน้ำมันเอาข้างหน้า บรรจุให้ได้ ๗๕ ซีซี ถึง ๑ ลิตร ถ้าเรามาหนึ่งล้านคนในกรุงเทพมหานคร มีน้ำมันหนึ่งล้านลิตร รับรองว่า กทม.เป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน"
"นึกว่ายุทธวิธีแบบนี้จะทำให้พี่น้องแตกฉานซ่านเซ็นกลับบ้าน ไอ้เรื่องแตกกลับบ้าน เป็นไปได้ แต่จะบอกให้รู้ไว้ว่า ไฟจะลุกท่วมทั่วตารางนิ้วของประเทศไทย”
"ขอให้เสื้อแดงซึ่งอยู่ต่างจังหวัด ฟังภารกิจดังต่อไปนี้ ให้ไปรวมตัวกันอยู่ที่ศาลากลาง รอเวลาให้มีการปราบเมื่อไหร่ ตัดสินใจได้ทันที ทุกจังหวัดให้ไปศาลากลาง ฟังสัญญาณจากที่นี่ จอมืดเมื่อไหร่แสดงว่ามีการปราบแล้ว พี่น้องมีดุลพินิจจัดการได้ทันที ห้างเซ็นทรัลเวิลด์ก็เช่นเดียวกัน ไม่ต้องไปกลัวอะไรกับประชาชนเลย เพราะประชาชนที่เขามาชุมนุม ถ้าเขาคิดไม่ดีกับห้างพวกคุณนี่ คุณปิดห้างคุณก็ฉิบหาย ถ้าคนคิดจะทำชั่วกับพวกคุณ แต่เรามาดี ไม่มีปัญหาอะไรเลย”
"ถ้ามีการปฏิบัติเมื่อไหร่....ส่วนคนที่อยู่ต่างจังหวัด แกนนำตามภูมิภาค ให้เป้าหมายศาลากลางทันที และแน่นอนที่สุด เข้าไปอยู่ศาลากลาง อากาศคืนนี้ที่อุดรฯ มันหนาวยิ่งนัก มันจำเป็นต้องก่อไฟผิงกันสักหน่อย"

#-----------------
ร้อยหนึ่งเอาขี่หมากองเดียว อภิสิทธิ์ กับ สุเทพ ไม่ผิด

ถ้าผมเป็นทหาร ผมจะบอกว่า ผมก็ตกใจว่า พันคำกอง จะวิ่งไปเอาขวดน้ำมันไปศิริราช
เลยยัดหัวกระสุนให้ซะ เรามีสิทธิ์ตกใจเท่าเทียมกัน

Edited by เชียร์คนดี, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:24.

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#62 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ถ้าถูกประหารก็ตายทั้งนั้น

ถามทำไม

#63 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:10

ถ้าท่านเคยอ่านประมวลกฎหมายอาญาและอ่านคำพิพากษาศาลฏีกาท่านจะรู้ว่ามันเปนไปไม่ได้อยู่ละ :rolleyes:

#64 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04

ศาลเจ้าแม่กาลี แห่งรัฐไทยใหม่
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#65 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ถ้ามาร์ก ตายตอนนี้
*จะเป็นการเปิดนรกทุกขุม ที่มีอยู่
*สัตว์นรกทุกตัว ในทุกขุมจะได้รับอานิงสง ถูกปลดปล่อย
*เมืองไทยจะเป็นขุมนรกแทน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#66 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

สมมุติว่า ควายแดงไม่โง่ ไม่เห็นแก่เงินยังจะง่ายกว่า

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#67 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:49

ถ้าไทยเป็นเจ้าภาพโอลิมปิค แม้วจะกลับมาดูมั้ยครับ :D :D

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#68 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:21

เอาแบบตรงไปตรงมาตามกระทู้เลยนะครับ..อภิสิทธิ์ถูกศาลตัดสินประหารชีวิต..จริงๆ.ก็ตายงัยครับ..แต่การตายครั้งนี้จะเป็นการตายที่ยิ่งใหญ่..เพรามันจะมีผลให้มีคนตายตามไปอีกเยอะเลยครับ..รับรองได้ว่าตัวหัวๆของเสื้อแดงจะไม่เหลือเลย..เพราะคดีมันมีผลโยงไปถึงอีกฝ่ายที่ต้อง..ทำให้รัฐบาลในขณะนั้น..ต้องปกป้องประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศครับ.(15ล้านกว่าไม่ใช่ส่วนใหญ่นะครับ.)

#69 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:51

เรามีสิทธิ์ตกใจเท่าเทียมกัน

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน