Jump to content

- - - - -

ไปชมเพื่อนบ้าน pantip .... ขอรูป 1.ชายชุดดำ หรือชายที่แต่งกายคล้ายทหาร-ตำรวจ

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

http://www.pantip.co.../P12679992.html

เผื่อใครไม่ได้อ่านหรือยังไม่เห็นรูปต่างๆ

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:39

อีกอันที่ สิง แตกประเด็นไป

[รักคนเสื้อแดง] ชายชุดดำของ "คอป" ใช่ชายชุดเดียวกับ ชายชุดดำถือปืนวิ่งเข้าไปในวัดปทุม ของ "สายล่อฟ้า" หรือเปล่าครับ{แตกประเด็นจาก P12643485}

http://www.pantip.co.../P12670369.html

Posted ImagePosted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#3 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:54

บางภาพไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:01

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

#5 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

Posted ImagePosted ImagePosted Image

#6 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ผมมองไม่เห็นอะไรนอกจาก ผู้คนบริสุทธิ์ที่เรียกร้องแต่ ประชาธิปไตย

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:11

สายตรงภาคสนาม

ถูกใจแล้ว · 3 นาทีที่แล้ว

ความจริงส่วนหนึ่งจาก คอป. กับบทบาท ของ สุพร อัตถาวงศ์แรมดบ้อีสาน ภาพจาก BLUESKY Channel

#8 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20

รูปนี้ไม่ใช่มั้งครับ น่าจะทหารจริงๆนิแหละ เพราะเห็นสัญญาลักษณ์พิสูจน์ฝ่ายที่เป็นลายธงชาติ และติดเทปกาวที่ปืนด้วย ส่วนข้อสังเกตที่ทำไม่ใส่คอมแบต ก็คงแล้วแต่ถนัดกันมั้งครับ เพราะรองเท้าผ้าใบมันคล่องตัวกว่าคอมแบทเยอะมว้ากกก

รูปนี่น่าจะมีการพูดถึงไปแล้วด้วยมั้งครับ :lol:

Edited by ควันหลง, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20.

#9 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:23

สงสัยรองเท้าโหลๆจัง....ตอนเป็นภาพวีดีโอไอ้บวมนี้ก็คล้ายๆ

Attached Images

Edited by bamak, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:24.

#10 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:28

นี้แถมครับ....

#11 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:29

555 อันนี้ชุดดำเทียม กระจอกจริงๆ เอาอีโบ๊ะไปสู้m16 ทหารไม่ต้องยิงมันก็จะแตกใส่หน้าอยู่แระ :ph34r:

• 88971-attachment - Copy.jpg

Edited by bamak, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:36.

#12 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:33

เด๊ยวแม่มมี "ชุดดำเทียม" อีก :D
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#13 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ภาพทุกภาพในกระทู้นี้ เป็นภาพล่องหนหรือไม่ก็ภาพตัดต่อ สำหรับพี่น้องเสื้อแดง :lol:

Edited by DumpDump, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:39.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#14 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42

555 อันนี้ชุดดำเทียม กระจอกจริงๆ เอาอีโบ๊ะไปสู้m16 ทหารไม่ต้องยิงมันก็จะแตกใส่หน้าอยู่แระ :ph34r:

เอาผ้าห่อ กันลายนิ้วมือ ซะด้วย อุบ๊ะ พวกนี้แดงเทียมแน่ครับ
เพราะแดงแท้ โง่กว่านี้เยอะ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#15 Tango

Tango

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ภาพนี้สังเกตที่มือ..ถือว่าคนในภาพ "เป็นงาน" กลัวมีลายนิ้วมือที่ปืนใช่หรือไม่...

#16 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ภาพทุกภาพในกระทู้นี้ เป็นภาพล่องหนหรือไม่ก็ภาพตัดต่อ สำหรับพี่น้องเสื้อแดง :lol:

ใช่ครับ.... โง่ไม่ปันใคร โง่ไม่ปันเพื่อน <_< -_-

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:58

ชุดดำ.jpg ชุดดำ2.jpg

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ภาพนี้สังเกตที่มือ..ถือว่าคนในภาพ "เป็นงาน" กลัวมีลายนิ้วมือที่ปืนใช่หรือไม่...

ผมดูจากสมองมันไม่น่าจะมีเยอะ มันไม่ได้กลัวลายมือติด แต่มันกลัวง่ามมือฉีก ถ้ามันฉลาดมันน่าจะรู้ว่าอีโบ็ะยิงระยะหวังผลไม่เกิน10เมตร..555

#19 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

พวกใช้โฟโฟ้ช็อบ ไม่มีฟามจิง

#20 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:08

เบื่อพวกบ้านี่แถ เดี๋ยวมันก็บอกทหารปลอมตัวมาเป็นชุดดำอีก

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#21 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:09

ด้วยการออกแบบตามหลักวิศวกรรมที่แย่ และขนาดกระสุนอันใหญ่โตมาโหราฬสำหรับปืนสั้น ทำให้เวลายิงอีโบ๊ะแล้วปืนมันตีมือค่อนข้างแรง จึงได้มีการนำผ้ามาห่อไว้

น่าจะเป็นผลมาจากเหตุนี้มากกว่ามั้งครับ :ph34r:

Edited by ควันหลง, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14.

#22 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

เบื่อพวกบ้านี่แถ เดี๋ยวมันก็บอกทหารปลอมตัวมาเป็นชุดดำอีก

:lol: :lol:

#23 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:26

การชุมนุมที่ สันติ อหิงสา ปราศจากอาวุธ :lol:

Edited by nnnn43, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#24 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

^
^
^
^
เอิ่มมม นิดนึง อย่าหาว่ายังงั้นยังงี้..... ภาพบนสุด อาก้าน่ะ กับภาพรองลงมาที่เป็น M4 ผมคิดว่าเป็นปืน BB ครับ
แต่ถ้าว่ากันตามกฎหมาย ก็ผิดอยู่ดี ถึงแม้จะเป็นสิ่งเทียมอาวุธปืนก็ตาม

Edited by นารายณ์สังหาร, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#25 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:03

การชุมนุมที่ สันติ อหิงสา ปราศจากอาวุธ :lol:

กระอัก ว่ะ ควายแดง

#26 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

อืม.........
ตัดต่อ
PHOTOSHOP
แดงเทียม
ดำเทียม
ทหารปลอมตัวเข้ามา
อาวุธปลอม
bb gun
กำลังจะไปยิงนกตกปลา
ไม่ใช่มติแกนนำ
เศษแดง ไม่เกี่ยวกับเสื้อแดง(เหวงเค้าว่ายังงั้น)
หุหุ.....

#27 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:17

อืม.........
ตัดต่อ
PHOTOSHOP
แดงเทียม
ดำเทียม
ทหารปลอมตัวเข้ามา
อาวุธปลอม
bb gun
กำลังจะไปยิงนกตกปลา
ไม่ใช่มติแกนนำ
เศษแดง ไม่เกี่ยวกับเสื้อแดง(เหวงเค้าว่ายังงั้น)
หุหุ.....

:wacko: :wacko: :wacko:

เพลียกับเหล่าควายแดง ใช่ไหมครับ

#28 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:29

ทำไม่ต้องหลอกตัวเอง...............ฟายเอ๋ย :ph34r:

#29 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:35

ทำไม่ต้องหลอกตัวเอง...............ฟายเอ๋ย :ph34r:

เสพสื่อแดงมากๆ ควายได้จริงๆ :( :lol: :lol:

#30 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:39

กลายเป็นกระทู้ปลอดแดงชัวร์ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#31 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:44

เดียวมันก็มา....มันจะมึนๆมา มันหลอกตัวเองไม่ยอมรับโลกภายนอก ขนาดเค้าเปิดฝากะลาให้มันยังไม่กระโดดออกมาเลย...โง่แล้วเสือกหยิ่ง...555 :ph34r:

#32 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ก็ยังเห็นควายแดงแถกันเยอะแยะนี่ครับในรากดำนา

เสื้อเหลืองปลอมตัวมาสร้างสถานการณ์ตามข่าวกรองมั่ง

ทหารปลอมตัวมามั่ง พวกเดียวกับทหารมั่ง

พวกตัวก็บอก แล้วไง ไม่เห็นมีชายชุดดำกับอาวุธสงคราม มีแต่หนังสติ๊กกับขวดน้ำมัน แล้วทำไมทหารเอาอาวุธสงครามมายิงประชาชน บลา บลา บลา

เปรียบประหนึ่งการเผาเมืองนั้นไม่ผิด

แต่คนที่ออกมาถือปืนยิ่งไล่พวกเผาเมืองกลับเป็นฝ่ายผิด

ยิ่งอ่านก็ยิ่งสมเพช

#33 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:50

เดียวมันก็มา....มันจะมึนๆมา มันหลอกตัวเองไม่ยอมรับโลกภายนอก ขนาดเค้าเปิดฝากะลาให้มันยังไม่กระโดดออกมาเลย...โง่แล้วเสือกหยิ่ง...555 :ph34r:

จ๊ากๆๆ

#34 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:51

ก็ยังเห็นควายแดงแถกันเยอะแยะนี่ครับในรากดำนา

เสื้อเหลืองปลอมตัวมาสร้างสถานการณ์ตามข่าวกรองมั่ง

ทหารปลอมตัวมามั่ง พวกเดียวกับทหารมั่ง

พวกตัวก็บอก แล้วไง ไม่เห็นมีชายชุดดำกับอาวุธสงคราม มีแต่หนังสติ๊กกับขวดน้ำมัน แล้วทำไมทหารเอาอาวุธสงครามมายิงประชาชน บลา บลา บลา

เปรียบประหนึ่งการเผาเมืองนั้นไม่ผิด

แต่คนที่ออกมาถือปืนยิ่งไล่พวกเผาเมืองกลับเป็นฝ่ายผิด

ปล่อยให้หมดเวรหมดกรรมไปเองล่ะครับ เกินเยียวยาครับ พวกนั้น

#35 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:54

ปล่อยให้หมดเวรหมดกรรมไปเองล่ะครับ เกินเยียวยาครับ พวกนั้น

ผมกลัวว่า ก่อนจะหมดเวรหมดกรรมไปนั้น

ประเทศเราจะฉิบหายก่อนหนะสิครับ

ขอโทษเพื่อนสมาชิกที่ใช้คำหยาบ แต่ผมคิดว่า คำนี้เหมาะสมที่สุดแล้วกับรัฐบาลนี้

#36 David_GinoLa

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:59

พวกแดงและแดงแอ๊บกลางหลายๆคนในเน็ตตอนเผาศาลากลางก็เป็นแบบนั้นเช่นกันครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#37 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:00

นังเดียร์บอกว่าเป็น รปภ.

#38 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19

^
^
^
^
เอิ่มมม นิดนึง อย่าหาว่ายังงั้นยังงี้..... ภาพบนสุด อาก้าน่ะ กับภาพรองลงมาที่เป็น M4 ผมคิดว่าเป็นปืน BB ครับ
แต่ถ้าว่ากันตามกฎหมาย ก็ผิดอยู่ดี ถึงแม้จะเป็นสิ่งเทียมอาวุธปืนก็ตาม

มันเป็นลูกเล่นของคนชั่วน่ะครับ

เอา BB มากร่าง ถูกจับก็บอกว่าเจ้าหน้าที่ตื่นตูม
แต่ BB มันยิงทหารไม่ตายนี่ครับ

แสดงว่า มันมีปืนจริงอยู่
ง่ายๆ แค่นั้นแหละครับ

#39 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:23

^
^
^
^

ผมชัวร์ว่านั้นเป็นภาพทหารครับ เพราะมีสัญญลักษณ์พิสูจน์ฝ่ายชัดเจน ทั้งที่แขนเสือที่ปืน อย่างที่ได้เขียนบอกไปแล้วครับ

จขกท. กรุณาเอาภาพออกด้วยครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดกันหมด

#40 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:23

พวกมัน ชุมนุมอย่างสันติ อหิงสา ปราศจากอาวุธ(สมอง) จิงงง จิ๊งงงง ครับ พี่น้อง

#41 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

อ่านอยู่ว่ะั
พยายามเข้า เก็บตรงโน้นนิด ตรงนี้หน่อย เดี๋ยวดีเอง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#42 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:58

อ่านอยู่ว่ะั
พยายามเข้า เก็บตรงโน้นนิด ตรงนี้หน่อย เดี๋ยวดีเอง

อ่านเยอะ ๆ ดีแล้ว พยายามอ่านแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#43 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:58

หมายถึงรูปใน คห.23 ครับ

แต่มองอีกมุม.....เหมือนขนาดนั้น ดันเอามาถือกร่าง.....ใครจะไปรู้ว่าของเล่น เค้าสอยเอาอ่ะถูกแล้วครับ

#44 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:05

ตกลงไอ้ชายชุดดำนี่มันยังไงกันแน่ มันรวมถึง คนใส่เสื้อดำกางเกงดำ ใส่เสื้อดำ กางเกงทหาร
เสื้อดำกางเกงยีนส์ หรือเสือดำคลุมทับด้วยเสื้อทหาร
อาวุธที่ใช้เป็นหนังสติกส์ หรือบ้องไฟ
โอ้ย...ถ้าอย่างนี้มีเพียบเลย :D :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#45 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13

NewYorkTime ชุดดำ.jpg
นิวยอร์กไทมส์แพร่ภาพชายสวมหน้ากากไอ้โม่ง ซึ่งนิวยอร์กไทมส์ระบุว่าเป็นการ์ด นปช. ถือปืนไรเฟิลทั้งที่บอกว่าสู้มือเปล่า ..หมายเหตุ:ชมภาพแล้วทำให้คิดไปถึงนักรบดำ ที่เสธ แดงบอกว่า "ยิงแม่นมากๆ"

Edited by Stargate-1, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#46 David_GinoLa

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:23

ตกลงไอ้ชายชุดดำนี่มันยังไงกันแน่ มันรวมถึง คนใส่เสื้อดำกางเกงดำ ใส่เสื้อดำ กางเกงทหาร
เสื้อดำกางเกงยีนส์ หรือเสือดำคลุมทับด้วยเสื้อทหาร
อาวุธที่ใช้เป็นหนังสติกส์ หรือบ้องไฟ
โอ้ย...ถ้าอย่างนี้มีเพียบเลย :D :lol:

ตายเมื่อไหร่ต้องรีบเอาเสื้อแดงมาสวมทับทันทีด้วยครับ :lol: :D

#47 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:25

ผมไม่รู้นะชายชุดดำอะไรของท่านหมายถึงอะไร แต่ที่แน่นอน ฝ่ายแดงมีอาวุธ ต่่างๆ มากมาย รวมถึงอาวุธร้ายแรงต่างๆด้วย ที่สามารถทำให้ผู้ไม่เกี่ยวข้องเสียชีิวตได้แน่นอน อันนี้ เป็นความจริง

อย่ามาบอกว่ามีแค่หนังสติกล่ะ เพราะพร้อมที่มันออกมามันมากกว่านั้นแน่นอน

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#48 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:35

น่าสงสารเนอะ เป็นแดงแล้วคิดเองไม่เป็น แกนนำสั่งสอนให้เชื่อแบบไหนก็แบบนั้น

เพราะไอเหวง กับ นังเดียร์ บอกไม่มี

แต่ที่ทหารโดนถล่มเนี่ยมันพวกในกันแน่ฟะ ถ้าจะให้ดีไปอ่านรายงาน คอป ใหม่

ขอสาปแช่ง ไอ้ อี ที่คิดการชั่ว ไม่หวังดี ต่อสยาม.........

ข้าแต่พระสยามเทวาธิราช พระกาฬชัยศรี เจ้าพ่อเจตคุปต์ พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง
พระหลักเมือง เทวดารักษาเศวตฉัตร และเทพยาดาอารักษ์ทั้งหลายอันรักษาภูมิภาค
ขอบขัณฑะสีมามณฑลแห่งประเทศไทยนี้

โปรดดลบันดาลให้ อ้ายอี***ที่ไม่หวังดีต่อแผ่นดินทั้งหลาย จงพินาศฉิบหายตายตกไปตามกัน

แม้นมันผู้นั้นมิตายก็ขอให้ทำการสิ่งไรไม่เจริญงอกงาม ให้เสื่อมลาภ เสื่อมยศ เสื่อมราศรี

ทั้งนี้อย่าให้พ้นในสามวัน อย่างให้ทันในสามเดือน อย่างให้เคลื่อนในสามปี เพื่อความผาสุก

ของสมณพราหมณาจาร์ยไพร่ฟ้าประชาราษฎร ส่ำสัตว์จัตุบททวิบาท
และความวัฒนาสถาวรของประเทศไทยสื่บไปในกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญ..

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#49 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:20

จริงๆๆ ไม่ต้องชุดดำอะไรหรอก .. ตอนนั้นแค่ผมเห็นชุดแดง มาร์ค ก็โดนผมด่าไปแล้วหลายรอบ ทำไม ยังปล่อยให้มันเผาเมืองได้ขนาดนี้ เป็นผมเป็นนายกตอนนั้นน่ะ สั่งฆ่าเรียบไปแล้ว .. นึกไม่ถึงว่า คนไทย ส่วนใหญ่ ยังเลือก โจร กลับมาเป็น ส.ส อีก แล้วมาร์คยังจะโดนคดีอีกเหรอเนี่ย .. คนไทย ลืมง่ายกันจริงๆๆ

#50 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:30

จากเพจของTukta Pearce
‎"ขอยืนยันว่าไม่มีชายชุดดำแต่อย่างใด อาจจะเป็นคนที่แต่งกายแล้วให้คนไปถ่ายรูป หรือไม่ก็เพียงแค่ถือปืนไปยิงนกตกปลาเท่านั้น" .... ธิดา โตจิราการ

****โอ๊ยยยยยย อยากลาตาย ขยะแขยงที่จะอยู่ร่วมโลก กับ อีบ้าโรคจิต แล้วยังหน้าด้านนนนน พูดเอาแต่ได้ แก้ตัวน้ำขุ่นขลั่ก กำลังจะเน่า เด็ก ป ๔ ยังไม่กล้าแถขนาดนี้เลย...

ฟังอิแก่นี่พูดแล้วปวดตับจริงๆ -_-

Edited by juemmy, 20 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:31.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน