Jump to content

อยากจะถามแฟนคลับเพชรพระอุมาหน่อยนะคะ ว่าทำไมรพิทร์ในภาคสมบูรณ์ถึงเปลี่ยนไปมากขนาดนั้นคะ

เพชรพระอุมา

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
1 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ลายน้ำ

ลายน้ำ

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:03

คือ ก็อ่านแค่ภาคแรกนะคะรู้สึกว่ามันสนุกมากๆ ดิฉันเห็นเป็นภาพเคลื่อนไหวบรรยายได้สุดๆจริงๆ และชอบรพินทร์มากด้วย
แต่พอเห็นคนพูดถึงภาคสอง ดิฉันรู้สึกว่ารพินทร์ไม่เหลือเค้าเดิมเลย ออกจะเป็นผู้ชายซาดิสม์ซะด้วยซ้ำ อยากขอความเห็นจากสมาชิกที่เคยอ่านน่ะคะว่าเพราะอะไร

#2 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:54

ธรรมดานะครับสำหรับรพินทร์ที่นัดคุณหญิงดารินไว้แล้ว แต่ต้องมีเหตุที่ต้องไม่ได้พบกันหรืออาจไม่ได้พบกันอีก

แต่ผมมองอีกมุมนึงคือ

... ภาคแรก ถ้าเกิดเหตุพึลึกพิลั่น รพินทร์จะใช้เหตุผลโน้มนำกลุ่มพรานชาวกรุงไม่ให้ยึดถือเรื่องอาถรรพ์ หรือความเชื่อชาวป่า แต่จะพยายามอธิบายเหตุผลในเชิงวิทยาศาสตร์แทน

แม้บางเหตุการณ์จะอธิบายไปแบบน้ำขุ่น ๆ ก็ตาม แต่ก็แนะนำไม่ให้ดูถูก

.......แต่ภาคหลัง ๆ นี่รู้สึกว่ารพินทร์จะใช้วิชาฟุ่มเฟือยไปหน่อยนะ
ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก