Jump to content

- - - - -

ธาริศ ไม่ได้เปลี่ยนสี นะคร้าบ

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:59

ได้มาฟังแวบๆ ใครฟังฉบับเต็มบ้าง คาดเดาว่า ต้องมีชาวเสื้อแดงนำไปตั้งประเด็นแน่นอน เลยมาดักไว้ :D
ที่แน่ๆ แกบอก แกไม่ได้เปลี่ยนสี ให้ไปดูรายงาน คอป (ตกลงจะรับหรือไม่รับคับทั่น) ว่า คำสั่ง ศอฉ มีความบกพร่อง (ทีงี้ล่ะยอมรับนะ)
ซึ่งหากคำสั่งบกพร่อง คนสั่งก็ย่อมจะมีความผิดตามกฎหมาย (ตัดสินเลยเรอะ) และบอกว่า ตอนนี้นับไปนับมา ศพที่ตายเพราะ จนท รัฐ มีจำนวน 36 ศพ แล้ว (ตาย 98 นะท่าน)

#2 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ธาริตชั่งไข่
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#3 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:24

ฟังแกแถลงทางข่าวทีวีแล้วปวดตับครับ .... ผมไม่มีสี ผมเป็นข้าราชการ

พูดอย่างนี้โคตะระลอยตัว ... ข้าราชการทำอะไรก็ไม่ผิดเหรอไง? นักการเมืองตอนเป็นรัฐบาลก็ทำเพื่อราชการครับ ถ้าเค้าทำไม่ถูกคุณที่ร่วมกับคณะก็ต้องรับผิดชอบด้วย ไม่งั้นก็ควรลาออกจาก ศอฉ. แต่ตอนนั้นครับ แถลงแต่ตอนนั้นว่าไม่เห็นด้วยเพราะ บราๆๆๆๆๆ

เห็นบ่นว่าได้รับความรังเกียจจากทุกฝ่ายทั้งแดงและผู้สนับสนุนอภิสิทธิ์ ... ก็พฤติกรรมอย่างนี้มันจะได้รับคำชมจากใครได้นอกจากทรราชย์! ช้าราชการที่ดีไม่ใช่ทำตามที่นักการเมืองสั่งโดยไม่คำนึงถึงความถูกต้องแต่ต้องเพื่อสนองพระเดชพระคุณและประชาชนไม่ใช่รึ?

ตรรกะตนไทยท่าจะเพี้ยนไปใหญ่ .... สีแดงจะกลืนประเทศหรืออย่างไร?

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:47

ฟังแกแถลงทางข่าวทีวีแล้วปวดตับครับ .... ผมไม่มีสี ผมเป็นข้าราชการ

พูดอย่างนี้โคตะระลอยตัว ... ข้าราชการทำอะไรก็ไม่ผิดเหรอไง? นักการเมืองตอนเป็นรัฐบาลก็ทำเพื่อราชการครับ ถ้าเค้าทำไม่ถูกคุณที่ร่วมกับคณะก็ต้องรับผิดชอบด้วย ไม่งั้นก็ควรลาออกจาก ศอฉ. แต่ตอนนั้นครับ แถลงแต่ตอนนั้นว่าไม่เห็นด้วยเพราะ บราๆๆๆๆๆ

เห็นบ่นว่าได้รับความรังเกียจจากทุกฝ่ายทั้งแดงและผู้สนับสนุนอภิสิทธิ์ ... ก็พฤติกรรมอย่างนี้มันจะได้รับคำชมจากใครได้นอกจากทรราชย์! ช้าราชการที่ดีไม่ใช่ทำตามที่นักการเมืองสั่งโดยไม่คำนึงถึงความถูกต้องแต่ต้องเพื่อสนองพระเดชพระคุณและประชาชนไม่ใช่รึ?

ตรรกะตนไทยท่าจะเพี้ยนไปใหญ่ .... สีแดงจะกลืนประเทศหรืออย่างไร?

ทำตัวเป็นนกสองหัว หมาสองราง ไม่มีศักดิ์ศรีความเป็นคน ทุจริตต่อหน้าที่ก็เป็นแบบนี้แหละครับ หุหุ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02

ธาริตมันก็พูดถูกว่ามันไม่มีสี เอาเป็นว่าพรรคไหนเป็นรบ.ธาริตมันก็อยู่ฝ่ายนั้น
ไม่ใด้เข้าฝ่ายไหนหรอกแต่เพียงแค่เอาตัวรอดเท่านั้นมันทำได้ทุกอย่างแหละ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:02

มันกำลังขวัญเสียอยู่น่ะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:13

ธาริตมันก็พูดถูกว่ามันไม่มีสี เอาเป็นว่าพรรคไหนเป็นรบ.ธาริตมันก็อยู่ฝ่ายนั้น
ไม่ใด้เข้าฝ่ายไหนหรอกแต่เพียงแค่เอาตัวรอดเท่านั้นมันทำได้ทุกอย่างแหละ

ถ้าปชป.กลับมาเป็นรัฐบาลอีกครั้ง กรุณาเก็บธาริตไว้
แล้วให้ธาริตทำงานตามที่ได้พูดไว้ คือทำงานให้กับรัฐบาล
แต่เรื่องบางเรื่องไม่ต้องให้รัฐบาลสั่ง ให้ธาริตใช้สมองคิด
ทำเอาเอง ไม่ถูกใจค่อยให้ไปทำงานที่ภาคใต้ แต่อย่าปลด
ออกจากราชการเด็ดขาด ให้เอาความรู้ ที่ได้มาจากรัฐบาล
เพื่อไทยไปใช้งานในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#8 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:16

ไม่มีคำว่าชายชุดดำ ไม่มีกองกำลังติดอาวุธ มีแต่ นปช ฮาร์ดคอร์

นายมันคงสั่งให้พูดอย่างนี้ ริดสีดวงเอ๊ย :D :D

#9 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:21

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#10 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:08

ผมเห็นด้วยนะที่ว่า.... ไม่มีกองกำลังชายชุดดำ

แต่มีกองกำลังติดอาวุธโดยเสื้อแดง (ซึ่งก็คือ นปช)

ฉะนั้น ชายชุดดำ ก็คือ พวกเสื้อแดง....กลุ่มคนเดียวกัน

#11 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:17

ไม่แปลกหรอกที่จะโดนเกลียดชังจากทั้งสองฝ่าย ในเมื่อคุณเป็น

ข้าสองเจ้า บ่าวสองนาย
นกสองหัว
เมื่อหมดประโยชน์แล้ว สุดท้ายก็ไม่มีใครเอา

Now!  Restart Thailand  

#12 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:17

ผมเห้นว่า 2 ปี ที่ผ่านมา ประเทศไทยเรา สงบสุข ไม่มีเหตุการ์ณ รุนแรง ใดๆๆเลย ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:03

ก็ไม่มีอะไรจะพูดถึง สิ่งมีชีวิต ประเภทนี้

เพราะศักดิ์ศรี มันไม่มีเหลือแล้ว

ก็ได้แต่ รอผลของกรรมที่มันกระทำ

กับบ้านเมืองและคนที่เสียชีวิต

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:06

#15 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:21

สุดท้ายดูไม่จืดแน่ พันธ์แบบนี้ หมาหัวเน่าแหง่มๆ คดีที่กะฝังไว้โดนลากมาเล่นหมดแน่ๆ ไม่มีฝั่งไหนอยากเก็บไว้เป็นหอกข้างแคร่แน่ๆ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#16 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

เชื่อว่าคนเเบบนี้ไม่ตายดีเเน่นอน

ที่ยืนในสังคมก็จะไม่มี

ลูกเต้าก็จะอายเพื่อนฝูง

สุดท้าย....อัตตวิ........

#17 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:44

สมควรแล้วที่ไม่มีใครเอา ทำตัวน่ารังเกียจแบบนี้

#18 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ไม่เปลี่ยนสีนั่นมันคุณ ถวิล ส่วน ธาริต นั่นมันจิ้งจกเรียกพี่ ป่านนี้ลูกมันเอาปิ๊บคลุมหัวไป โรงเรียนแล้วมั้ง

#19 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:12

จริง ๆ ก็เข้าใจ นะ แต่ อยากจะบอก ธาริตเรื่องนึง

ไม่จำเป็นต้องจ้อรายวัน และการจ้อรายวันในแต่ละครั้ง มันบ่งบอกว่า คิดอย่างไร การที่จ้อรายวัน แล้วบอกว่า เสื้อดำไม่มี หรือบอกว่า ได้บอก นายกอภิสิทธิ์ ว่า ทหารยิงพลเรือนตายไป เป็นสิบคน ก็ สอบสวนสิครับ ไม่ใช่ออกมาจ้อ แบบนี้

ถ้า เป็นกลางจริง ดำเนินคดีเป็นไปตามกฏหมายและข้อเท็จจริง

ที่เขาด่า น่ะ ก็เพราะจ้อรายวัน และแถมยังปั้นเรื่อง อีก

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:21

มันเปลี่ยนเป็นคนใหม่ทั้งหมดตั้งแต่หัว(สมอง)จนถึงเท้า ไม่ใช่แค่สี

เพราะมันจำอดีตไม่ได้เลย ว่าเคยพูดเคยทำอะไรใว้บ้าง

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:28

ฉัน มิได้เปลี่ยน "สี"

แต่

ฉันแค่เปลี่ยน "สัน..."

#22 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:13

ไม่เคยเปลี่ยนสี แต่เปลี่ยนจากความเป็นคนมากกว่า

DSI ตั้งขึ้นเพื่อดูแลคดีที่ตำรวจอาจไม่กล้ายุ่ง ตำรวจมีอำนาจไม่พอ หรือเกิดความเอนเอียงในการทำคดี

แต่ไอ้นี่ เสีอกบอกว้า ข้าราชการ ไม่มีกฎว่าต้องวางตัวเป็นกลาง แต่มีกฎว่าต้องทำตามคำสั่งผู้บังคับบัญชา ถามหน่อยเถอะ ขนาดอธิบดี DSI พูดแบบนี้ ประชาชนจะหาความยุติธรรมได้ที่ไหน ถ้าผู้บังคับบัญชาเอ็งทำผิด แต่มาสั่งให้เอ็งช่วยให้ไม่ผิด เอ็งก็ต้องทำตามงั้นหรือ แล้วถ้าผู้บังคับบัญชาสั่งให้ไปตายล่ะ จะไปไหม เป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ แต่ทำทุกอย่างเพื่อประโยชน์ตนเอง ทำเพื่อไม่ให้ตัวเองโดนกลั่นแกล้ง ไม่คิดทำอะไรที่ถูกที่ควร ผมว่า อายหมาเถอะ ทารีส

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:15

คนโกหก ไม่ทำชั่วไม่มี เหมาะกับไอ้ธาริตจริงๆ

#24 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ขอมอบให้นายริดสีดวงเปลี่ยนสี -_-

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:19

ไอ้ริดสีดวงมันไม่ได้เปลี่ยนสีครับ แต่มันเปลี่ยนจากคน เป็นตัวเหรรี้ย

#26 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

นาย ธาริต เขาไม่ได้เปลี่ยนสี แต่เขาเป็น "จิ้งจก"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน