Jump to content

- - - - -

////////// อยากเห็นอุโมงยักษ์ครับ ของจริงมันหน้าตาเป็นยังไง ได้ยินชาวบ้านเค้าเล่าต่อๆกันมา มันมีอยู่จริงไหมครับ?

• Please log in to reply
70 replies to this topic

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 21 September 2012 - 13:16

ยังไม่มีใครเคยเห็น ได้ยินแต่คนเล่าต่อๆกันมา
ยังไม่มีใครสามารถพิสูจน์เรื่องนี้ได้
คงเป็นเรื่องเล่ากล่าวขานไปยันชั่วลูกชั่วหลาน :D

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 21 September 2012 - 13:17

อยู่ต่างจังหวัดคงไม่มีทางได้เห็นหรอกขี่ควายต่อไปอะดีแล้ว

#3 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 21 September 2012 - 13:19

อยู่ต่างจังหวัดคงไม่มีทางได้เห็นหรอกขี่ควายต่อไปอะดีแล้ว

มีรูปให้ดูป๊ะ ตัวเป็นๆอ่ะ :lol:

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#4 10Mz

10Mz

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 13:19

อ้าว ไหนเอ็งบอกไม่อยากอยู่กรุงเทพแล้วไง(ปกติก็ไม่ได้อยู่อยู่แล้ว เจือกแอบอ้าง) แล้วเอ็งมายุ่งอะไรกับของคนกรุงเทพเค้าวะ ใจดี

#5 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 21 September 2012 - 13:20

อยู่แต่ในกะลา จะเห็นได้ไงเล่า
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#6 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 13:20

จะไปโดดอุโมงค์ตายหรือคับ ผมพาไปได้เอาไหมช่วย ถีบให้ 555+

Edited by MIXIM55, 21 September 2012 - 13:20.

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:21

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#8 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 21 September 2012 - 13:24

ไปขอเด็จผีสิ เขามีรูป

ถ้าอยากเห็นแนะนำให้ไปมุดรูท่อระบายน้ำครับ เดี๋ยวก็ไปโผล่อุโมงค์ยักษ์เองครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#9 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 21 September 2012 - 13:25

http://www.youtube.com/watch?v=N9-MKsOixMA

หักหน้าใจดีแบบนี้ บอกเลยว่าเซ็ง ถ้าผมเป็นใจดีผมไปลาหมาตายดีกว่าครับ อยู่ไปก็อายหมา
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#10 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:28

ไปขอเด็จผีสิ เขามีรูป

ถ้าอยากเห็นแนะนำให้ไปมุดรูท่อระบายน้ำครับ เดี๋ยวก็ไปโผล่อุโมงค์ยักษ์เองครับ

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#11 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 21 September 2012 - 13:29

อ้าว ไหนเอ็งบอกไม่อยากอยู่กรุงเทพแล้วไง(ปกติก็ไม่ได้อยู่อยู่แล้ว เจือกแอบอ้าง) แล้วเอ็งมายุ่งอะไรกับของคนกรุงเทพเค้าวะ ใจดี

กำลังจะถามใจดีอยู่เชียว!! :lol: :lol:

บริษัทเก่าที่ผมทำงานให้ บริาษัทในเครือนำหัวขุดเจาะเข้ามาทำอุโมงค์ระบายน้ำให้กทม ร่วม10ปีมาแล้วครับ
ใจดีไปอยู่ใหนมาจึงไม่ทราบว่ากทมเค้ามีอุโมงค์ยักษ์!!! :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#12 Ballbk

Ballbk

Posted 21 September 2012 - 13:29

มีคนเอาให้ดูแล้ว ว่าไง ไอ้ตัวลวงโลก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#13 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 13:30

5555 เจอแต่ละเม้นโครตขำเลย :lol: :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#14 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 21 September 2012 - 13:31

อ้อ..อุโมงยักษ์เค้าไว้ช่วยเร่งระบายน้ำที่ท่วมขังบนพื้นผิวการจราจรออกไปสู่แม่น้ำเจ้าพระยานะครับ ไม่ใช่เอาไว้กันน้ำท่วม หรือไว้ดูดน้ำบนดินลงได้ดิน
อย่าคิดอะไรแปลกๆ!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#15 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:32

My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

โดย jaidee20,

http://webboard.seri.../page__st__2100

#16 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:32

ตรงสะพานข้ามคลองแสนแสบระหว่างประตูน้ำ
ข้ามไปเซ็นทรัลเวิร์ลก็มีโผล่มาให้เห็นนานหลายปีดีดักแล้ว
ไม่เคยไปราชประสงค์หรือ หรือไปไม่ได้ผ่านเส้นนี้

Edited by phoosana, 21 September 2012 - 13:33.

We love fender.

#17 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 21 September 2012 - 13:36

อืมมีจริง แล้วทำไมน้ำยังท่วมกรุงเทพอยู่ครับ?

#18 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 21 September 2012 - 13:36

รออ่านคอมเม้นท์ใจดีอย่างใจจดใจจ่อ

เจอหักหน้าแบบนี้ท่านใจดีวีรบุรุษแห่งบอร์ดจะว่าเยี่ยงไร

Edited by Fus Ro dah, 21 September 2012 - 13:37.

#19 Ballbk

Ballbk

Posted 21 September 2012 - 13:37

อ้อ..อุโมงยักษ์เค้าไว้ช่วยเร่งระบายน้ำที่ท่วมขังบนพื้นผิวการจราจรออกไปสู่แม่น้ำเจ้าพระยานะครับ ไม่ใช่เอาไว้กันน้ำท่วม หรือไว้ดูดน้ำบนดินลงได้ดิน

คางคูด มันไม่อ่านอ่ะครับ :(

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:38

อืมมีจริง แล้วทำไมน้ำยังท่วมกรุงเทพอยู่ครับ?

:o :o

#21 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 21 September 2012 - 13:40

เป็นวิศวกรน่าจะคิดออกนะครับ

ฝนตกลงพื้นทั่วไป จะไปไหน มันไหลลงท่อระบายน้ำ รูก็ไม่ใหญ่ เศษใบไม้ เศษขยะ ลอยไปอุดน้ำจะไหลได้สะดวกไหมครับ

ฝนตกจริง ตกหนักด้วย ปริมาณน้ำก็มา น้ำลงท่อช้า แต่ ครึ่งชั่วโมงถึงสองชั่วโมง แล้วแต่พื้นที่ ก็ระบายหมด

ก็ถึงแนะนำให้ไปมุดรูท่อระบายน้ำไง จะได้รู้ว่าน้ำเดินทางสะดวกไม่สะดวกยังไง

Edited by จอมโจรคิด, 21 September 2012 - 13:43.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#22 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 21 September 2012 - 13:40

มีคลิปให้ดูมันก็ยังไม่ดู มันยังมีหน้ามาถามว่าทำไมน้ำยังท่วมกรุงเทพอยู่อีก 555+

Edited by Fus Ro dah, 21 September 2012 - 13:41.

#23 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 21 September 2012 - 13:42

ตกลง ใจดีไม่ได้อ่านหลายๆ กระทู้ที่เค้าพูดถึงน้ำท่วม กทม กันใช่มั๊ย
ผมแนะนำ ... ถ้าใจดีมีเวลา หลังจากชั่งใจแล้ว ว่าจะเลือกกลับตัวกลับใจ
หรือจะกลับไปเป็นเหมือนใจดีคนเดิมแล้ว
ลองไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ดูนะครับ ใจดีจะได้รู้ความจริง ว่าทำไม น้ำยังท่วม กทม

แต่ถ้าแค่ตั้งใจจะตั้งกระทู้เล่น ก็ไม่ต้องไปอ่านครับ เสียเวลา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#24 โคนัน

โคนัน

Posted 21 September 2012 - 13:42

ยังไม่มีใครเคยเห็น ได้ยินแต่คนเล่าต่อๆกันมา
ยังไม่มีใครสามารถพิสูจน์เรื่องนี้ได้
คงเป็นเรื่องเล่ากล่าวขานไปยันชั่วลูกชั่วหลาน :D

ผมอยากเห็น สลิป 15000 มากกว่า ครับ ของปลอมเคยดูแล้ว แต่อยากดูของจริงมั่ง ได้ป่ะ

#25 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 21 September 2012 - 13:43

รอดูดอนยอจะช่วยเพื่อนยังไง

#26 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:46

ฝนตกลงพื้นทั่วไป จะไปไหน มันไหลลงท่อระบายน้ำ รูก็ไม่ใหญ่ เศษใบไม้ เศษขยะ ลอยไปอุดน้ำจะไหลได้สะดวกไหมครับ

ฝนตกจริง ตกหนักด้วย ปริมาณน้ำก็มา น้ำลงท่อช้า แต่ ครึ่งชั่วโมงถึงสองชั่วโมง แล้วแต่พื้นที่ ก็ระบายหมด

ก็ถึงแนะนำให้ไปมุดรูท่อระบายน้ำไง จะได้รู้ว่าน้ำเดินทางสะดวกไม่สะดวกยังไง

ขยายขึ้นไปอีกก็มองภาพชีวิตประจำวันอันมักง่ายของผู้คนใน กทม. แผงลอย คนสูบบุหรี่ กินลูกชิ้น ทิ้งขยะกันบนถนนเกลื่อนกราด ไหนจะเศษใบไม้ กิ่งไม้อีก ... ต่อให้ขุดลอกท่อทุกสัปดาห์ ยังไงก็ไม่ทัน <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#27 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 13:54

ผมอยากเห็น สลิป 15000 มากกว่า ครับ ของปลอมเคยดูแล้ว แต่อยากดูของจริงมั่ง ได้ป่ะ

:lol: :lol: :lol:

#28 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 21 September 2012 - 14:01

มีคลิปให้ดูมันก็ยังไม่ดู มันยังมีหน้ามาถามว่าทำไมน้ำยังท่วมกรุงเทพอยู่อีก 555+

เป็นแดงอย่างสมบูรณ์คับ ตาบอดในเรื่องจริง คิดได้ในเรื่องเท็จ :( :(

#29 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 14:17

อ้าวแล้วที่ใจดีมุดอยู่ใต้กระโปงนางยกล่ะ ในนั้นไม่ได้เรียกว่าอุโมงยักษ์หรอกเหรอ??????????

#30 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 14:19

*
POPULAR

อยากเห็นคอนโด24ชั้นที่ใจดีคุมงานครับ ของจริงมันหน้าตาเป็นยังไง ได้ยินชาวบ้านเค้าเล่าต่อๆกันมา มันมีอยู่จริงไหมครับ?

:huh: :huh: :huh:

Edited by er6n, 21 September 2012 - 14:20.

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#31 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

Posted 21 September 2012 - 14:30

จ้างวิศวกรอย่างใจดีเดือนละ 5000 บาท ไม่มีทางคุ้มเลย ฉลาดน้อยซะขนาดนี้

#32 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 21 September 2012 - 14:30

อุโมงยักษ์ อุโมงมาร ที่ไหนไม่รู้ ..
เชิญมาดูได้เลย จะว่าไอ้แก่โกหก
ฝนตกกะติ๊ดเดียว ท่วมถนนหน้าบ้าน
อีกแล้ว มาเลย เลี้ยวมาเลย ศุภราช
ท่ามตอนนี้ กำลังตก กำลังท่วม...
มาแหกตาดูกันเลยมา....เวรแท้ ๆ

#33 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 14:31

ไอ้นี่น่ารู้น่ะ ถามแล

#34 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 21 September 2012 - 14:34

อ้าวแล้วที่ใจดีมุดอยู่ใต้กระโปงนางยกล่ะ ในนั้นไม่ได้เรียกว่าอุโมงยักษ์หรอกเหรอ??????????

นั่นมันรูปู กลวงโบ๋จากสมองลงมาถึงนั่นเลยหรอ!!! :o :o

Edited by darkknight, 21 September 2012 - 14:35.

#35 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 21 September 2012 - 14:35

มันต้องเป็นโรคจิตแน่ๆเลย

#36 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 14:38

อยากเห็นกระทรวง ICT ลอกท่อกทม.อ่ะครับ

มีแต่ป้ายติดไว้ตามชุมชนโฆษณาเอาหน้า

แต่พอน้ำมาก็ท่วมกทม.เหมือนเก่า

เอางบไป 271 ล้านบาทหายเข้ากระเป๋าไป

วัดผลอะไรก็ไม่ได้ พอท่อตันก็โทษว่าเศษขยะเข้าไปใหม่

ผมอยากรับงานลอกท่อกทม.บ้าง ใจซาม30 พอจะมีวิธีไม๊คับ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#37 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 14:41

อยากเห็นพาสปอร์ตของใจดีตอนไปไต้หวันอะครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#38 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 21 September 2012 - 14:42

อยากเห็นกระทรวง ICT ลอกท่อกทม.อ่ะครับ

มีแต่ป้ายติดไว้ตามชุมชนโฆษณาเอาหน้า

แต่พอน้ำมาก็ท่วมกทม.เหมือนเก่า

เอางบไป 271 ล้านบาทหายเข้ากระเป๋าไป

วัดผลอะไรก็ไม่ได้ พอท่อตันก็โทษว่าเศษขยะเข้าไปใหม่

ผมอยากรับงานลอกท่อกทม.บ้าง ใจซาม30 พอจะมีวิธีไม๊คับ.. :D :D :D

#39 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 14:43

ขยายขึ้นไปอีกก็มองภาพชีวิตประจำวันอันมักง่ายของผู้คนใน กทม. แผงลอย คนสูบบุหรี่ กินลูกชิ้น ทิ้งขยะกันบนถนนเกลื่อนกราด ไหนจะเศษใบไม้ กิ่งไม้อีก ... ต่อให้ขุดลอกท่อทุกสัปดาห์ ยังไงก็ไม่ทัน <_<

ถ้ามองๆดูดีๆ....อาจจะไม่ใช่คน กทม. โดยแท้นะครับ ลองไปนั่งฟังเค้าพูดสิ ว่ามาจากไหน
แล้ว...เค้ามีความนิยมในเสื้อสีไหน....

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#40 butadad

butadad

Posted 21 September 2012 - 14:49

เล่นไม่เลิกใช่ไหมเรื่อง สลิป 15,000 นี่ คนจะขับ land rover เงินเดือนมันต้อง 15,000 อยู่แล้วใครๆก็รู้

#41 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 21 September 2012 - 15:05

อยาากเห็นคอนดอม42ชั้น ตัวเป็นๆ มีจริงป่าววว โม้มั่ง ฮาาาาาา ขี้โม้20

-----------------------------------------------------------------------------------

ฝันที่ใกล้เป็นจริง Land Rover LRX

Edited by redfrog53, 21 September 2012 - 15:06.

#42 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 15:14

คิดง่ายๆ ปริมาณน้ำไม่สัมพันธ์กับการระบายน้ำ น้ำมันจึงท่วมนั่นแล

ขนาด กทม.มีแม่น้ำเจ้าพระยา ใหญ่กว่า ยาวกว่า อุโมงค์ยักษ์ไม่รู้กี่สิบเท่า น้ำยังท่วม

ถ้าคิดว่าเมื่อมีอุโมงค์ยักษ์ใหญ่ยาวแล้วน้ำต้องไม่ท่วม อันนี้มันความคิดของเด็กประถมป.4 ซ้ำชั้น

เออ... แม่มโพสออกมาได้ เอาอะไรคิดฟะ ตูนี่ทั้งขำทั้งสมเพช

#43 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 21 September 2012 - 15:21

ไปถามท่านปูสิ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#44 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 21 September 2012 - 15:27

มีแค่ 2 ท่อ เอง อยากให้ไม่ท่วม ก็ให้นังโง่ เอางบมาให้ กทม. เพิ่มซิืไอ้ตอแหล
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#45 Entropy

Entropy

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 15:40

อุโมงค์รับน้ำจากคลองพระโขนงครับ เอาให้วิศวกรใหญ่ (Civil engineer) ผู้น่ารันทดว่า
1. ไม่เคยเห็นอุโมงค์ระบายน้ำ
2. รับค่าจ้างเพียงน้อยนิด ต่ำกว่าระดับ civil eng ทั่วๆ ไป (มากๆๆๆ)
Veritas nunquam perit

#46 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 15:54

เป็นตั้งวิศกร
ใช้กูเกิ้ลเสิรช์หาเองไม่เป็น??

น่าสงสารบริษัทที่ทำงานให้นะครับ

#47 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 15:58

ท่านปูก็คงจะตอบว่าตอนนี้ได้สั่งการให้หงอกยงยุทธ พร้อมทั้งปอบประสบเป็นผู้ดูแล

พร้อมทั้งจะบูรณาการน้ำทุกภาคส่วน เพื่อนำมาศึกษาว่าทำไมมีอุโมงค์ยักษ์แล้วน้ำจึงจะยังท่วมกรุงเทพฯ

แล้วจะนำรายละเอียดมาจัดทำเป็นบางระกำโมเดส และมี one stop service สำหรับรับเรื่องร้องทุกข์ของประชาชนแล้ว

5555 ฟอร์แมทเดิมๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#48 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 21 September 2012 - 17:07

ใจดี20 ไม่ไปกิน ไอโอดีน กับ แม่ปู เหรอครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#49 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 17:22

ใจดีเค้าคงไม่กลับมากระทู้นี้แล้วล่ะครับ ใจหมาแดกใจดีแล้ว 555

#50 PriFa

PriFa

ขาประจำ

Posted 21 September 2012 - 17:35

ประกาศ จขกท. หาย
ผู้ใดพบเห็น ช่วยพากลับมาด้วย
จะได้เห็นอุโมงค์ยักษ์

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users