Jump to content

- - - - -

////////// อยากเห็นอุโมงยักษ์ครับ ของจริงมันหน้าตาเป็นยังไง ได้ยินชาวบ้านเค้าเล่าต่อๆกันมา มันมีอยู่จริงไหมครับ?

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:38

อืมมีจริง แล้วทำไมน้ำยังท่วมกรุงเทพอยู่ครับ?

งั้นทะเลทำไมยังมีน้ำอยู่ล่ะครับ ในเมื่อมันระเหยไปตลอด ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#52 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:38

อืมมีจริง แล้วทำไมน้ำยังท่วมกรุงเทพอยู่ครับ?

เพราะยังมีคนปั้นน้ำเป็นตัว ไง น้ำมันจึงท่วม กรุงเทพ

#53 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:39

โถ ................. อีคางคูด ใจตุ๊ด

#54 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ประกาศ ปิด กระทู้ครับ

#55 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:51

คางคูด จิตเสื่อม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#56 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:12

ถ้าคุณคิดว่ายิ่งลักษณ์ โง่

และผมเชื่อว่าุณคิดเช่นนั้น ไม่แปลกที่คุณตะคิดว่าไม่มีอุโมงค์ เพราะหนึ่งในคนที่ไปชมของจริงมาแล้วคือ

ยิ่งลักษณ์

#57 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:32

*เพราะฝนมันตกที่กท.ครับ ถ้าตกที่เขมร น้ำไม่ท่วมกทม.แน่นอนครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#58 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:34

อุ้ย หลงเข้ามา

#59 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:40

อ่านแค่หัวกระทู้ ถึงกับอุทานในใจ

"โธ่..ไอ้ฟายยยยยยย"
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#60 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:49

///////// อยากเห็นอุโมงยักษ์ครับ ของจริงมันหน้าตาเป็นยังไง ได้ยินชาวบ้านเค้าเล่าต่อๆกันมา มันมีอยู่จริงไหมครับ?

Started by jaidee20, Today, 13:16

ภาพอุโมงค์ยักษ์ 2 แห่งปรากฏในจอทีวี
หน้าหนังสือพิมพ์และป้ายรถเมล์ใน กทม.......!
ถ้าอยากเห็นการปฏิบัติงานของ"อุโมงค์ยักษ์"
ต้องขออนุญาตจากผู้รับผิดชอบ กทม.ก่อน...

เวลานี้"อุโมงค์ยักษ์"กำลังปฏิบัติงาน......
ดังนั้น"jaidee20"ต้องเช้าอุโมงค์...
แล้วมุดลงใต้ขยะลงไปดูการทำงาน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#61 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:16

นี่ใจดี ถามจริงๆ เคยเห็นดาดฟ้า หรือระเบียง ข้างบนตึกหรือเปล่า เวลาฝนตกน้ำจะท่วมขัง เขาถึงต้องมีเดรน เป็นทางระบายน้ำลงจากดาดฟ้า แล้วจะต่อท่อลงมา

มันก็คล้ายๆ กับท่อระบายน้ำกับอุโมงใต้ดินนั่นแหละ

ถ้าจะโง่มาบอกว่ามีท่อระบายน้ำแล้ว อุโมงยักษ์ก็มีแล้วทำไมน้ำยังขังอีก

ไอ้ฟาย น้ำเต็ม ถนน แต่มีทางระบายน้ำออก ช่องเล็กนิดเดียว แต่ถ้าน้ำท่วมขังข้ามเป็นวันๆ แล้วค่อยมาด่าเขานะ

Edited by koong, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:17.

#62 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:19

*เพราะฝนมันตกที่กท.ครับ ถ้าตกที่เขมร น้ำไม่ท่วมกทม.แน่นอนครับ

:lol: :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#63 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:02

"อ๋อ...ได้"..... แปลว่า ไอ้ไข่

#64 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:39

นี่ใจดี ถามจริงๆ เคยเห็นดาดฟ้า หรือระเบียง ข้างบนตึกหรือเปล่า เวลาฝนตกน้ำจะท่วมขัง เขาถึงต้องมีเดรน เป็นทางระบายน้ำลงจากดาดฟ้า แล้วจะต่อท่อลงมา

มันก็คล้ายๆ กับท่อระบายน้ำกับอุโมงใต้ดินนั่นแหละ

ถ้าจะโง่มาบอกว่ามีท่อระบายน้ำแล้ว อุโมงยักษ์ก็มีแล้วทำไมน้ำยังขังอีก

ไอ้ฟาย น้ำเต็ม ถนน แต่มีทางระบายน้ำออก ช่องเล็กนิดเดียว แต่ถ้าน้ำท่วมขังข้ามเป็นวันๆ แล้วค่อยมาด่าเขานะ

ใจดีในฐานะที่เป็นวิศวกรสามย่าน เวลาสร้างคอนโด 24 ชั้น
น่าจะเอะใจว่าใน drawing ทำไมต้องสร้าง curb ไว้ ไม่ต้องสร้างก็ได้งิ ไม่ต้องทำ ปล่อยให้น้ำท่วมแม่มอยู่งั้นแหละ
รู้จักคำว่า water runoff มั้ย ทำไมเวลาสร้างอาคาร สร้างโรงงานต้องคิดด้วย

อา.. เปิด dict ด่วน
Veritas nunquam perit

#65 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#66 คนไทยครับ

คนไทยครับ

น้องเก่า

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:53

อยากเห็นคอนโด24ชั้นที่ใจดีคุมงานครับ ของจริงมันหน้าตาเป็นยังไง ได้ยินชาวบ้านเค้าเล่าต่อๆกันมา มันมีอยู่จริงไหมครับ?

:huh: :huh: :huh:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#67 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:00

เจ้าของกระทู้หายไปแร้ววว......

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#68 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:00

แล้วกู้ไป 3.5 แสนล้านบาทป้องกันน้ำท่วมอย่างเดียว แล้วทำไมน้ำยังท่วมสุโขทัยและอีกหลายจังหวัดอยู่ล่ะ...ตอบหน่อยสิ

#69 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:32

อุโมงค์รับน้ำจากคลองพระโขนงครับ เอาให้วิศวกรใหญ่ (Civil engineer) ผู้น่ารันทดว่า
1. ไม่เคยเห็นอุโมงค์ระบายน้ำ
2. รับค่าจ้างเพียงน้อยนิด ต่ำกว่าระดับ civil eng ทั่วๆ ไป (มากๆๆๆ)

ผู้ว่าฯกทม.สุขุมพันธ์มีข้อห้ามวิศวกรระดับไหนจึงเข้าไปดูอุโมงค์ยักษ์หรือไม่......?
อุโมงค์สร้างด้วยภาษีประชาชน
ดังนั้นอย่ากีดกันวิศวกรเล็ก วิศวกรใหญ่เลย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#70 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:40

แล้วก็หายหัวตามเคย

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#71 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:53

ยังไม่มีใครเคยเห็น ได้ยินแต่คนเล่าต่อๆกันมา
ยังไม่มีใครสามารถพิสูจน์เรื่องนี้ได้
คงเป็นเรื่องเล่ากล่าวขานไปยันชั่วลูกชั่วหลาน :D

ไม่ใช่คนกรุงเทพฯ ไม่อยากสอดรู้

แต่ถ้ากรุงเทพฯ น้ำท่วมเดือดร้อนเหมือนพี่น้องชาวไทยทั่วไป เช่น สุโขทัยล่าสุด

ก็จะไปบริจาคเงินที่มูลนิธิราชประชานุเคราะห์เพื่อเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ช่วยเหลือเพือนร่วมชาติที่เป็นคนไทยเหมือนกัน

แล้วคุณล่ะคะ คิดจะทำอะไรให้เป็นประโยชน์บ้าง นอกจากตั้งกระทู้เสียดสีคนอื่นอยู่ตลอดเวลา

ทุกนาทีของลมหายใจมีค่า อย่าใช้มันให้เปล่าประโยชน์

ถ้าอยากรู้ว่ามีหรือไม่มี ก็ติดต่อไปทาง กทม. เพื่อขอดูว่ามีหรือไม่มี

ถ้ารู้ตัวว่ามีตัวเองมีปัญหา ก็จงอย่าทำให้คนอื่นมาทุกข์กับปัญหาของเรา ไม่งั้นจะไม่คุ้มกับที่เกิดมาเป็นมนุษย์ผู้มีปัญญาหาทางสว่างให้ชีวิต

โตแล้ว ทำงานแล้ว เสียภาษีตามที่กล่าวอ้างแล้ว งานประสานงานง่ายๆ แค่นี้ เพิ่อขอดูอุโมงค์ยักษ์ หวังว่าคงทำได้แน่นอนค่ะ ไม่เกินความสามารถ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน