Jump to content

- - - - -

////////// วันนี้ขอเป็นกระทู้สุดท้ายครับ สงสัยจริงๆ กทม.รู้ว่าน้ำจะท่วมทุกวัน ทำไมไม่สูบน้ำเผื่อไปหลายๆวันเลยครับ

• Please log in to reply
81 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

เหอๆๆ ใจดีนี่ โง่เหมือนอีปูโง่เลย

#52 ss_aong

ss_aong

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:42

ฮาฮาฮา ผมมาเฉพาะ คุณใจดี

#53 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ชิปหายละ ขนาดวิศวะกร ยังคิดได้แค่นี้

แล้วรัฐที่มันเชียร์จะขนาดไหนว่ะ

สงสัยปู จะเป็นปูจริง ๆ ที่ไม่มีสมอง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#54 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ไหนว่าเรียนวิศวกรภูมิประเทศ

ตอบหน่อยสิพ่อ กทม เป็นพื้นที่เขื่อนหรือ เลยใช่วิธสูบน้ำออกเพื่อพร่องน้ำรับน้ำท่วมได้

กทมนั้นเจอปัญหาจากฝนที่ตก ปัญหา กทม คือระบายไม่ทัน เนื่องจากโครงข่ายวางเพื่อรับน้ำปริมาณ 60 มม แต่ปัจจุบันตกที่ 100 - 140 มมทำให้เกิดภาวะน้ำท่วมขัง

#55 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:46

*ที่น้ำมันท่วมถนน เพราะน้ำมันไม่ไหลลง -ไหลออกจากผิวถนน
เหตุที่น้ำไม่ไหลจากผิวถนน เพราะรูระบายน้ำลงมันมีน้อยหรือรูเล็ก
แล้วไอ้ที่เล็กเพราะตอนสร้างไม่สร้างให้ใหญ่ แล้วมันตันเสียอีกส่วนหนึ่ง
เหตุที่มันตันเพราะมันมีขยะไปปิดรูเล็กน้อยนั้น

*เมื่อฝนตกมาก น้ำมันท่วมผิวถนน และพื้นที่ไกล้เคียง

*แต่ถ้าถามปลอด-ดี มันจะบอกว่าแค่แฉะๆ เพราะปลอด-ดี บอกน้ำท่วม
ต้องมีระดับเกิน1ฟุต จากผิวหน้า

****"วันนี้ขอเป็นกระทู้สุดท้ายครับ สงสัยจริงๆ กทม.รู้ว่าน้ำจะท่วมทุกวัน
ทำไมไม่สูบน้ำเผื่อไปหลายๆวันเลยครับ"
*เป็นกระทู้สุดท้ายของวันนี้ หรือจะไม่เข้ามาโพสท์อีก ครับ ..อ่านแล้ว
มันโต้งๆ ชอบกล

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#56 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:47

ใจตุ๊ด ตามเคย ;) ;) ;)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:00

////////// วันนี้ขอเป็นกระทู้สุดท้ายครับ สงสัยจริงๆ กทม.รู้ว่าน้ำจะท่วมทุกวัน ทำไมไม่สูบน้ำเผื่อไปหลายๆวันเลยครับ

Started by jaidee20, Today, 16:18

ทำไมไม่ขอ"บัตรเติมเงิน"ล่วงหน้า...
เผื่อไว้หลายๆกระทู้เลย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:00

โง่แล้วเจือกอยากเป็นวิศวกร :(

#59 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:25

ใจดีคงไม่รู้สินะ ว่า ดิน เมื่ออุ้มน้ำ ย่อมมีแรงหลายๆ แรง อยู่ที่ผิวสัมผัสระหว่างดินกับน้ำ
พูดภาษาชาวบ้านคือ ดินริมคลองมันจะมีสภาพเหลว อ่อนยวบยาบ ที่มันอยู่ได้ เพราะแรงดันน้ำคอยดัน คอยพยุงและหล่อเลี้ยงมันอยู่
แต่เมื่อใดที่สูบน้ำออก ดินจะไหลตามน้ำมาทันที เท่านี้ตลิ่งก็พังครับ บ้านที่อยู่ริมตลิ่งก็พังครับ

ผมจบไม่ได้จบโยธาบ้าง แต่จากการที่มีเพื่อนสร้างตึก 15-20 ชั้น (ไม่สูงเท่าของใจดี)
ก็พอเข้าใจที่เขาอธิบายเรื่องน้ำครับ

ปล.
ไปบอก รบ. ด้วย เรื่อง ดินอุ้มน้ำและดินไหลตามน้ำนี้ ทดลองกับกะละมังในบ้านก็ได้ครับ
ไม่ต้องเอา กทม. หรือ แม่น้ำทุกสายมาทดลอง ให้บ้านประชาชนพังเล่น
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#60 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:36

สูปจากเมฆไงละครับ

#61 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:43

ใจดี เอาง่ายๆนะ ถ้าบอกว่า ทำไม กทมไม่ทำตะแกรงท่อระบายน้ำยักษ์ มันยังดูฉลาดกว่านี้เยอะเลยนะ 555

#62 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

เก็บไว้ให้รัฐบาลของใจดีทำเองเถอะ

ขอถามหน่อย ใจดีไม่รู้เหรอว่าไอ้ที่ระบายน้ำไม่ทันมันไม่ได้เกิดจากน้ำที่อยู่ในคลองหรือแม่น้ำ
แต่มันเกิดมาจากท่อระบายน้ำ

ใจดีจบวิดวะมาได้ใงเนี่ย
เด็กบริหารธุรกิจอย่างเรายังรู้เลยอ่ะ

#63 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:12

นั่นสินะ ผู้ว่ากทม,นี่ไม่ไหวเลยไม่รู้จักบูรณาการทุกภาคส่วน สั่งตั้งไปเลยสิ กทม,โมเดล

#64 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:06

เดี๋ยวสุดท้ายก็ต้องตายอยู่ดี
ทำไมไม่ตายล่วงหน้าไปก่อนครับ

ตรรกะเดียวกันไหม??

#65 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:23

กินกระเพราไก่ดีกว่า ไม่ได้กินมานานละ กระทู้รัยเนี่ย

#66 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

นี่คือเหตุผลมี่ ใจดี20 จะออกแลนด์ โลว์...ว เว่อร์ ใช่ไหมไอ้ตูดหมึก

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#67 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ยังมีคนเชื่อว่าใจดี20เป็น วิดสวะ อีกเหรอครับ

#68 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

คนบางคนเคยบอกไว้ว่า อยากถามก็จงถาม คำถามโง่ๆ นั้นไม่มีหรอก
แต่วันนี้สงสัยต้องคิดใหม่ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#69 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:08

จะให้สูบจนปริมาณติด - เหรอวะ โอ้ยยยย เเม่งโคตรเงิบเลย 5555+
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#70 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:15

สามคำสำหรับไอ้หน้าด้านคนนี้....โง่กว่าควาย...

#71 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:26

สูบเผื่อไปหลายๆวันเลย มันจะได้รองรับน้ำฝนที่ตกมาใหม่ได้
ไม่ใช่สูบวันต่อวัน ท่วมทีก็สูบที ประชาชนเค้าเดือดร้อนครับ
ฝนตกทีไรระบายน้ำไม่ทัน ท่วมมันทุกวัน รถติดมากเวลาน้ำท่วม
ผมว่าบางทีการทำงานเราต้องมองภาพให้ออก มองภาพกว้างๆ
อยากให้ทาง กทม.ปรับปรุงในจุดๆนี้ครับ

วันนี้สวดมนต์รึยังคะ? อย่าคิดมาก จิตมันฟุ้งซ่าน

มามืด ไปมืด ไม่ดีหรอกค่ะ

#72 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:35

สงสัยมานาน ว่าเสื้อแดงที่ยกย่องยิ่งลักษณ์ว่าเก่งว่าดี. มันรับได้จริงๆเหรอ

หายสงสัยก็วันนี้ โง่ได้ใจจริงๆ

#73 นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:41

สงสัยมานาน ว่าเสื้อแดงที่ยกย่องยิ่งลักษณ์ว่าเก่งว่าดี. มันรับได้จริงๆเหรอ

หายสงสัยก็วันนี้ โง่ได้ใจจริงๆ

จะว่าโง่ก็ไม่ใช่ครับต้องบอกว่ามืดบอดด้วยอัคติที่มีอยู่มากกว่าพ่อผมบอกว่านายกเราฉลาดมากวางตัวเหนือปัญหาได้ดี พูดได้เก่งทั้งที่เธอพูดผิดเป็นนิจตกภูมิศาสตร์ประเทศตัวเองเป็นประจำแต่พ่อผมบอกเธอเก่งเพราะพ่อผมมีโล่ที่ว่ากูเกรียจปชป.เพราะแกคลั่งไคล้คณะราชมากพ่อผมพูดเสมอว่าปชป.และทหารคือตัวทำลายประเทศ พ่อผมไม่ได้โง่แน่นอนแต่อัคติมันบังตา

#74 soco

soco

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:44

หากไม่สร้างหลังคาคลุม ก็ต้อง มีเครื่องกวาดเมฆ ให้ตกที่อื่น

ยังคิดอยู่ให้ พื้นที่ปรับลาดเทได้ตามจังหวะ ยกสูงต่ำได้
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#75 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:50

รู้งี้ผมขรี้เผื่อวันพรุ่งนี้ด้วยดีกว่า ....

#76 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:52

จะว่าโง่ก็ไม่ใช่ครับต้องบอกว่ามืดบอดด้วยอัคติที่มีอยู่มากกว่าพ่อผมบอกว่านายกเราฉลาดมากวางตัวเหนือปัญหาได้ดี พูดได้เก่งทั้งที่เธอพูดผิดเป็นนิจตกภูมิศาสตร์ประเทศตัวเองเป็นประจำแต่พ่อผมบอกเธอเก่งเพราะพ่อผมมีโล่ที่ว่ากูเกรียจปชป.เพราะแกคลั่งไคล้คณะราชมากพ่อผมพูดเสมอว่าปชป.และทหารคือตัวทำลายประเทศ พ่อผมไม่ได้โง่แน่นอนแต่อัคติมันบังตา

คนที่ทำชั่วทุกคนสำหรับผมเป็นคนโง่ครับ เพราะคนฉลาดย่อมรู้ว่าสิ่งที่ได้มาจากการทำชั่วนั้นไม่จีรัง
และคนชั่วทีมีสมองฉลาด ก็ไม่ควรค่ากับการชื่นชมใดๆ

ผมไม่ได้เกลียดคุณยิ่งลักษณ์นะ.
สงสารที่ต้องมารับหน้าที่ที่เกินความสามารถไปมาก
สมเพชที่เธอไม่รู้ ว่าหน้าที่ทำอยู่นั้นเกินความสามารถ
ส่วนการวางตัวเหนือปัญหา ไม่ใช่คุณสมบัติที่ดี ไม่ว่าในหน้าที่การงานใด

#77 นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:04

พ่อผมเกิดปี2475นะครับเลยคลั่งคณะราชเอาเสียมากๆ

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:22

มามืด ไปมืด ไม่ดีหรอกค่ะ

อาว์..............แรงงงงงงงงงงงงงงงงง (ชอบครับ ชอบ :lol: )

กินกระเพราไก่ดีกว่า ไม่ได้กินมานานละ กระทู้รัยเนี่ย

โปรดอย่าเกรงใจ กล้าเขียนเลยครับ กระัทู้เจี้ยรัยเนี่ย
:D
gladiator 1.jpg

#79 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:53

มันน่าจะเป็นกระทู้สุดท้ายตลอดกาลเลยนะ ต่อไปไม่สมควรตั้งกระทู้อีกให้เปลือง คงไม่ต้องอธิบายหรอกนะว่าอะไร คุณจะให้สูบน้ำล่วงหน้าหลายวัน ใช้อะไรคิดเหรอครับ หัว (แม่เท้า) หรือเปล่า

#80 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:56

ผมว่า เค้าโรคจิตอ่อนๆ อ่ะ ประมาณชอบให้โดนด่าอะไรอย่างนี้หรือเปล่า

เห็นตั้งกระทู้แต่ล่ะครั้ง มันเชิญชวนให้โดนรุมด่า เป็นอย่างมากเลย

จขกท คงมีความสุขกับการกระทำแบบนี้ล่ะมั้ง ถึงไม่เคยเปลี่ยนพฤติกรรมเลยสักครั้ง

ผมว่าถ้าในชีิวิตจริงเค้าเป็นแบบนี้น่าเป็นห่วงนะ ผมว่าเค้าคือคนป่วยคนหนึ่งเลยล่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#81 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34

คนแบบ จขกท.เป็นวิศวกรได้ ... ระบบการศึกษาไทยมีปัญหาตกต่ำแล้วจริงๆ <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#82 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:32

โง่นะ คำนี้เหมาะกับใจดีที่สุดครับ ที่กทม.เป็นอยู่เค้าไม่เรียกท่วมครับ เค้าเรียกระบายน้ำไม่ทันเพราะความสามารถในการระบายน้ำของกทม.ตามท่อต่างๆนั้นอยู่ที่คะดับ 60-62 ลบซม/วิ แต่ปริมาณน้ำฝนเฉลี่ยมันเกอน 100ลบซม/วิ

ดังนั้นท่อของกทม ต่อให้รัฐบาลเพื่อไทยมามันก็ได้แค่นี้และคน กทม.เค้าเข้าใจกันดี ดังนั้นเวลาฝนตกเค้าจะไม่รู้สึกว่ามันคือการทำงานที่ไม่ดี แต่หากฝนหยุดตกฝปซัก 2-3ชม.แล้วน้ำไม่ลด ผู้ว่าคนไหนก็โดนสวดแน่นอน

ก่อนโพสอะไรศึกษาก่อนแล้วลดอคติก่อนเถอะเค้าจะได้ไม่ด่าคุณว่ส โง่

ปล.เสียดายโพสกับมือถือเน้นสีเน้นขนาดคำว่าโง่ไม่ได้

รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน