Jump to content

- - - - -

////////// วันนี้ขอเป็นกระทู้สุดท้ายครับ สงสัยจริงๆ กทม.รู้ว่าน้ำจะท่วมทุกวัน ทำไมไม่สูบน้ำเผื่อไปหลายๆวันเลยครับ

• Please log in to reply
81 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:18

สูบเผื่อไปหลายๆวันเลย มันจะได้รองรับน้ำฝนที่ตกมาใหม่ได้
ไม่ใช่สูบวันต่อวัน ท่วมทีก็สูบที ประชาชนเค้าเดือดร้อนครับ
ฝนตกทีไรระบายน้ำไม่ทัน ท่วมมันทุกวัน รถติดมากเวลาน้ำท่วม
ผมว่าบางทีการทำงานเราต้องมองภาพให้ออก มองภาพกว้างๆ
อยากให้ทาง กทม.ปรับปรุงในจุดๆนี้ครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20

1

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20

โถ ไอ้ ควาย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:21

โถ ไอ้ ควาย

อย่าด่ากันลอยๆสิครับ อธิบายเหตุผลด้วย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#5 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

โถ ไอ้ ควาย

อย่าด่ากันลอยๆสิครับ อธิบายเหตุผลด้วย

ยังต้องการรู้เหตุผลอีกเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#6 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:24

ที่มันท่วมมันก็ท่วมถนน ที่ว่าให้สูบน้ำเนี่ยะ จะให้สูบจากไหนไปไหนครับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#7 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ทันหน้า 1 ซะที

#8 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

สูบเผื่อไปหลายๆวันเลย มันจะได้รองรับน้ำฝนที่ตกมาใหม่ได้
ไม่ใช่สูบวันต่อวัน ท่วมทีก็สูบที ประชาชนเค้าเดือดร้อนครับ
ฝนตกทีไรระบายน้ำไม่ทัน ท่วมมันทุกวัน รถติดมากเวลาน้ำท่วม
ผมว่าบางทีการทำงานเราต้องมองภาพให้ออก มองภาพกว้างๆ
อยากให้ทาง กทม.ปรับปรุงในจุดๆนี้ครับ

ง่่วงจัง

#9 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ง่่วงจัง

จะเกยตื้นเหรอครับ 5555555++

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31

รู้ว่ารถจะติด แล้วขับรถทำไมล่ะ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:33

รู้ว่ารถจะติด แล้วขับรถทำไมล่ะ :lol:

ทำไมไม่พายเรือ :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#12 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:33

โธ่ อีปู (โง่กว่าควาย)

#13 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

น่าจะเป็นกระทู้สุดท้ายของชีวิตก็ดีนะ กระทู้อุโมงยักษ์ยังโชว์โง่ซะขนาดนั้น

ยังหน้าด้านตั้งกระทู้ควายๆอีก พอเหอะใจดี รกเซิร์ฟเว่อร์เค้าว่ะ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#14 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

ง่่วงจัง

กรุณาอย่าใช้สันดานเดิม
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#15 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

ง่่วงจัง

มั้งคะ หิวด้วย

#16 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35

ง่่วงจัง

น้ำขัง ท่อเล็ก และตัน ฝนตกน้ำก็ไหลไม่ทัน
แล้วฝนไม่ตก ก็ไม่มีน้ำ คุณจะให้สูบอะไรครับ

ผมโง่ครับ เลยตอบได้เท่านี้
ตาคุณแล้วครับ.........

#17 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35

ชักสงสัยว่าใจดีคือปอดเป็นศพปลอมตัวมารึเปล่า ดูแล้วโง่พอๆกัน

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตกลง เอ็ง เป็น วิศวะ หรือ วิดสวะ กันแน่ว่ะ? หลักการของน้ำคือ ไหลจากที่สูงลง ที่ต่ำ แต่ถ้าที่มันเป็นแอ่งกระทะ แบบ กทม น้ำมันก็จะท่วมขั่ง เป็นธรรมดา ให้สูบยังไงอ่ะ เอาท่ออ่อนไปวิ่งไล่สูบ แบบสูบส้วมเหรอ?

มันก็แค่ท่วมขัง เดี๋ยวก็ลงไปเองหมด แต่ถ้าน้ำเหนือที่มาทางเจ้าพระยา แล้วเราจะสูบไปไหนอ่ะ?

Edited by plunk, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 pinkpanda

pinkpanda

ง่่วงจัง

กรุณาอย่าใช้สันดานเดิม

ไม่เป็นไรค่ะ ***เค้าเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว สันดอนขุดได้ ***ขุดไม่ได้

เป็นผู้ชายว่าผู้หญิงแล้วมีความสุขก็ปล่อยเค้าไป อย่างน้อยคำว่าสุภาพบุรุษคงไม่เคยรู้จักหรอก

#20 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:42

ไม่มีสมอง อธิบายไปก็เท่านั้น

#21 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

ง่่วงจัง

คุณใจดี20 เริ่มจะใช้ นิสัยเลวทราม อีกแล้วนะครับ

ขอความกรุณาเถอะครับเก็บไว้ใช้กับคนใกล้ตัวคุณเถอะครับ

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๒๑ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๖.๔๖ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#22 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:46

เป็นวิศกรโยธา
เรื่องแค่นี้ยังไม่รู้อีกหรือ
ไปถามแมว หรือหมาข้างบ้างเอาละกัน

#23 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

เอาแผนที่บ้านใจดีให้ กทม.เลยครับเค้าได้สูบน้ำไปให้
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#24 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

จำได้ว่า เครื่องสูบน้ำที่จะระบายออกทะเล ส่วนใหญ่อยู่ในกำกับของ กรมชลฯ
ต้องถามว่า กรมชลฯมีหน้าที่จัดการน้ำของประเทศ รู้ว่าฝนตกหนัก ทำไมไม่สูบน้ำเผื่อไปหลายๆวันเลยละ

#25 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:21

*
POPULAR

สงสัยจริง ๆ jaidee20 รู้ว่าต้องกินน้ำทุกวัน ทำไมไม่กินน้ำเผื่อไปหลาย ๆ วันเลยครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#26 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:28

ง่่วงจัง

ผมขอเรียกร้องMODให้แบนJaidee20 จะเม้นที่ผมอ้างอิงมา เค้าทำสัน ดาน เดิม เหมือนที่เคยทำไว้ โดยไม่จดจำและรู้สำนึก

ขอบอกคำเดียวว่าคุณมันเลวคุณJaidee20

#27 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:30

สูบเงิน พ่อแม้ววววว ดีกว่ามั้ย

#28 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:31

ถ้าหมายถึงพร่องน้ำในคลองล่ะก็เค้าทำอยู่แล้วครับ หลังบ้านผมเป็นคลองก่อนฝนตกแทบจะไม่มีน้ำเลย
แต่หลังจากฝนตกหนักๆ น้ำจะเต็มคลองเพราะคลองจะรับน้ำมาจากท่อระบายเพื่อให้ระบายออกแม่น้ำ

ดังนั้นเรื่องที่ จขกท. เสนอแนะให้พร่องน้ำไว้ล่วงหน้าคงไม่จำเป็นแล้วล่ะครับ และนำที่ท่วมตามพื้นผิวถนนนั้น
มาจากการที่ท่อระบายน้ำไม่สามารถระบายน้ำได้ทันทีต้องใช้เวลาในการระบายสักระยะ

Edited by P2iUSz, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:32.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#29 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:34

ว่าจะไม่ตอบ

พี่วิศวกรโยธาครับ

พี่ไม่เคยเรียนเกี่ยวกับแหล่งน้ำหรือครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#30 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:34

*
POPULAR

#31 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:35

โถ............ อีคางคูด ใจตู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

#32 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:37

เอ้อ.....

แน่ใจนะว่า ใจดี จบ วิศวะ

#33 Ixora

Ixora

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

สงสัยจริง ๆ jaidee20 รู้ว่าต้องกินน้ำทุกวัน ทำไมไม่กินน้ำเผื่อไปหลาย ๆ วันเลยครับ

เยี่ยม !!!
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:59

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:09

วิศวกรคุมงานสร้างตึก24ชั้นแต่รับเงินเดือน15,000 คิดได้แบบนี้

ทำไมมรึงไม่เอาไปบอกนางปูบูรณาการวะ

ให้สูบน้ำออกไปจากแม่น้ำ ออกจากคลองให้หมดทั้งประเทศช่วงหน้าฝน

ฝนตกมาจะได้ไม่ท่วม สูบเผื่อไปเลยหลายๆวันหลายๆเดือนเลย ไม่ใช่รอให้ท่วม

กากใจดีอย่าลืม ไปบอกให้นางปูบูรณาการให้แหกตามองจะได้เห็นภาพกว้างมั่งนะครับ

ไม่ใช่ มัวมองแต่กระจกใน4ss

เมื่อไหร่มรึงจะไปจากบอร์ดนี้ซะทีวะ

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

เยี่ยม !!!

ยอด!!!

ปล. แต่ชอบคำเรียกใจดีว่าไอ้คางคูดนะครับ
เมาะเหมาะ
gladiator 1.jpg

#37 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:16

ถามจริง ๆ โง่ หรือแกล้งโง่อีกล่ะคราวนี้

มีการสูบน้ำเผื่อไว้หลาย ๆ วันได้ด้วยเหรอ น้ำในคลองนะเฮ้ย ไม่ใช่น้ำในโอ่งในตุ่ม ที่สูบออกแล้วมันจะได้แห้งหายไป ถ้ามันทำได้แบบนั้น ไม่ไปสูบน้ำในอ่าวไทย ไปทิ้งทะเลอันดามันล่ะ อ่าวไทยจะได้รองรับน้ำได้มากชึัน

ใจดีนี่ เป็นวิศวกร หรือ วิศวกะ วะ

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#38 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:18

:( :lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#39 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ถ้าเราเปิดน้ำก๊อกจากแท็งค์ แล้วเอาอ่างรอง
แป๊บเดียว อ่างก็เต็ม เราก็ค่อยตักน้ำจากอ่างไปทิ้ง ยังไงก็ไม่เต็มครับ
นั่นคือวิธีการที่ใจดีเสนอ

แต่ถ้าน้ำเต็มแท็งค์แล้วเปิดก๊อกไม่ออก ใจดีว่า
จะมีน้ำในอ่างให้ตักไปทิ้งมั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#40 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ผมเห็นใจ ใจดี..จริงๆ.ผมไม่รู้จะช่วยยังงัย..เอาเป็นว่า..ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ...สู้ๆนะครับ.อย่าหมดแรงก่อนที่จะไปถึงชัยชนะที่..ใจดีตั้งใจไว้..ทุกๆคนในห้องนี้ต่างเป็นแรงกำลังใจให้ครับ..จงก้าวต่อไปเดินต่อไปในแนวทางที่มุ่งหวังไว้..เฮ้อ..

#41 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:37

ความหน้าด้านเหลือเกินบรรยายจริงๆ สำหรับคนตั้งกระทู้

#42 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:41

ไร้คำบรรยาย

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#43 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ง่่วงจัง

ยังนิสัยสันดานเดิมเลยนะ ว่าแต่เมื่อไรผมจะได้กำหนดนัดหมายขึ้นศาลจากใจดีซะทีล่ะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#44 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:57

วิดวะกำ 42ชั้น ขี้โม้20

#45 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:58

แล้วจะสูบไปไหน มันไม่มีน้ำให้สูบ ถ้าฝนไม่ตก input=output เข้าใจเปล่าวิศวกร jaidee20 เคยได้ยินไหม 55555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#46 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:09

ว่าจะไม่ตอบกระทู้ตอแหลไร้สาระแล้วนะ
แต่อดไม่ได้ เมื่อมาอ่านเห็นความโง่ ...โง่ได้โล่ห์ จริงๆ
นอกจากตอแหล แล้ว ยัง เsือก โง่อีกนะ
..เฮ้อ...ไม่แปลกใจมาตรฐาน รัฐบาลนี้เลย พับผ่า
รัฐบาลโง่ ๆ ย่อมต้องมาจาก ผู้เลือกโง่ๆ เท่านั้น
ไอ้โง่ mึง รู้จัก กรวยมั๊ย เคยเห็นเวลาเขาเทน้ำใส่ขวดโดยใช้กรวยมั๊ย
ถ้าเราเทน้ำ เร็วๆ น้ำมันจะล้นกรวยมั๊๊ย
แปลกใจ ไอ้คนที่บอกเป็น วิศวกร mึงจบจาก มหาลัยใหนวะ
อย่าบอกว่า แถวสามย่านนะ Kูอายเค้า

Edited by ธนุส นิราลัย, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:13.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#47 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:23

คางคูดตอบมาตรงๆ เหอะว่าไม่ได้เป็นวิศวกร ตรรกะแบบนี้ ไปสร้างตึก คุมงานก่อสร้าง คงพังพินาศ

ไอตอแหล หน้าด้าน ด้านได้โล่ ทำให้วิชาชีพ วิศวกรเสื่อมเสีย ขอประนาม............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#48 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:28

อ๋อ..กระทู้สรุปว่า..บ้าจริง

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#49 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ถ้าเราเปิดน้ำก๊อกจากแท็งค์ แล้วเอาอ่างรอง
แป๊บเดียว อ่างก็เต็ม เราก็ค่อยตักน้ำจากอ่างไปทิ้ง ยังไงก็ไม่เต็มครับ
นั่นคือวิธีการที่ใจดีเสนอ

แต่ถ้าน้ำเต็มแท็งค์แล้วเปิดก๊อกไม่ออก ใจดีว่า
จะมีน้ำในอ่างให้ตักไปทิ้งมั๊ยครับ

ยากไปมั้งฮะ ใจดีคงไม่เข้าใจหรอก :(
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#50 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:31

อิ๊บอ๋ายแล้ว..ใจชั่วนี่มันวิดสะวะจริงเหรอวะเนี่ย

ถ้าถามแบบนี้ เอ็งไปแดรกไอโอดีนที่นังยกแจกไวๆเลย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน