Jump to content

- - - - -

//////อีกสามวันจะครบหนึ่งเดือน จึงขอตั้งกระทู้ทวงถามความคืบหน้าในฐานะ"จำเลย" จาก "jaidee20" เรื่องการฟ้องร้องผมในชั้นศาล

• Please log in to reply
167 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ขอบคุณพี่โฉฯ....ขอบคุณใจดี...มีคนพูดว่า ( ปัญหามีไว้แก้)
ใน สรท.นี้ ถ้าคิดว่าเป็น ( นักประชาธิปไตย ) เสียงส่วนใหญ่
เขายกมือให้ใครแล้ว ก็ควรยอมรับ ถ้าไม่ยอมรับเราจะถือว่า
คุณไม่ใช่นักประชาธิปไตย...ปัญญาชน..ทั้งนั้น อย่าแถ...
มันจะเข้าตัวมากขึ้น ..ต้องขออภัยทั้ง สองท่าน.....

#152 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

วจนะของปราชญ์ กระผมขอจดจำใส่ใจ ส่วนตัวผมแค่คาใจนะครับ

มีคนประกาศจะฟ้องร้องเรา เราก็ดันคิดว่าอาจเกิดขึ้นได้เลยเรียกทนายมาพบ

และเล่าให้เขาฟัง ทนายเจ้ากรรมมันดันเป็นหลานผม เลยเอ็ดผมพักนึง

ว่ามันควรลงมาเล่นเวปบอร์ดแบบนี้ ก็แหม มันเข้ามาอ่านก็ได้อรรถรสดีในเสรีไทยนี่

ได้สาระ ได้ความรู้ ทนาย+กับไอทีบริษัทก็เลยช่วยกัน เตรียมการให้ทั้งหมด

ทั้งรวบรวมข้อมูล ทั้งเตรียมตัวขึ้นศาล เพราะผมตั้งใจจะขึ้นจริง!!!!

แพ้ ชนะ ไม่สำคัญแต่ที่สำคัญคือเราอย่าหนีกระบวนการยุติธรรมเหมือนใครบางคน

บ้านนี้เมืองนี้ มันแย่เพราะคนคิดแต่จะหนีคดีความดั่งนักโทษชายร่อนเร่

ดังนั้น ถ้าเขาจะฟ้องร้องผมก็ไม่หลบไม่หนี ไปดูโอลิมปิค พาราลิมปิค ที่ไหนทั้งนั้น

ไหมล่ะ ควายเจอคนจริงเข้าไป....
หงายเงิบบบบบบ

ปล. คนพาลไม่กลัว กลัวคนจริง ครับ :)
gladiator 1.jpg

#153 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ผมว่าน่าจะเป็นจุดยืนของคุณโจโฉ
ในการรับผิดชอบ การกระทำที่เป็นบรรทัดฐาน ต่อไป
ในการลงข้อความและเผยแพร่สิ่งต่างๆสู่สาธารณะ

หากไม่เช่นนั้น
ต่อไปใครออกมาใส่ร้าย ให้ความเท็จ ลงเวป แล้วไม่มีข้อมูลอ้างมา (พูดง่ายๆก็โกหกหาเรื่องใส่ร้าย)

ก็ไม่ต้องรับผิด(ชอบ) ทำให้ผู้อื่นที่เสื่อมเสียไปแล้ว โดยไม่ีมีการพิสูจน์

เป็นกำลังใจให้ความยุติธรรมที่จะดำเนินอยู่เคียงข้างคนดี
แม้จะใช้เวลานานในการพิสูจน์ก็ตาม

ด้วยจิตคารวะ

#154 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ผมว่าน่าจะเป็นจุดยืนของคุณโจโฉ
ในการรับผิดชอบ การกระทำที่เป็นบรรทัดฐาน ต่อไป
ในการลงข้อความและเผยแพร่สิ่งต่างๆสู่สาธารณะ

หากไม่เช่นนั้น
ต่อไปใครออกมาใส่ร้าย ให้ความเท็จ ลงเวป แล้วไม่มีข้อมูลอ้างมา (พูดง่ายๆก็โกหกหาเรื่องใส่ร้าย)

ก็ไม่ต้องรับผิด(ชอบ) ทำให้ผู้อื่นที่เสื่อมเสียไปแล้ว โดยไม่ีมีการพิสูจน์

เป็นกำลังใจให้ความยุติธรรมที่จะดำเนินอยู่เคียงข้างคนดี
แม้จะใช้เวลานานในการพิสูจน์ก็ตาม

ด้วยจิตคารวะ

เห็นด้วยครับ เพื่อคนอื่นจะได้สังวร และระวังต่อไป เพราะเดี๋ยวนี้มีหลายรายที่เข้ามาโพสข้อความที่เป็นเท็จตั้งหัวข้อให้น่าสนใจแล้วก็ทิ้งไปไม่รับผิดชอบกระทู้ของตัวเอง

Edited by Sujinno, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:06.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#155 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ส่วนตัวเริ่มเรื่องไม่ใช่อะไร ผมเองเป็นคนเอาไอพีแอดเดรสของเขามาลง

แล้วเขาประกาศฟ้องร้องผม ผมก็ยินดี พร้อมส่งข้อความไปบอกด้วยซ้ำ

ว่านัดเมื่อไรบอกมา เขาก็ยืนยันนั่งยันนอนยันว่าจะฟ้องผม แต่เขาไม่ได้โกรธเกลียดผม

แต่อยากให้เป็นบรรทัดฐาน ผมก็ตามนั้น ซึ่งผมเข้าใจว่ามันคงใช้เวลานาน

เลยปล่อยให้เจ้าตัวเขาเตรียมการไป เราก็เตรียมการของเราไป

และแล้วผ่านมาหนึ่งเดือน สรุปว่า "เขาไม่ฟ้อง เพราะกลัวเข้าทางผม"

เหตุผลประหลาดสิ้นดี ดูอย่างพวกดารา นักการเมือง พอเขาจะฟ้องใครแม้กระทั่งหมิ่นประมาท

เขายังลุยที่จะฟ้องเลย แต่นี่เหตุผลแปลกมากๆ :blink:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#156 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ผมน้อยใจที่เขาไม่ให้โอกาสผมได้ชมถึงความที่ไม่ใช่คนธรรมดา และ รถป้ายแดง

ของเขา ผมน้อยใจๆๆๆๆ!!!!!

เพลง ผมน้อยใจ

ทำนอง/เรียบเรียง สง่า อารัมภีร์

ขับร้อง สุเทพ คอรัส

มองฟ้ายังเจอะดาว บางคราวก็เจอะเดือน
ผมมองคุณกลับเบือน หลบเลือนลืมสัมพันธ์ที่ก่อนมี
มองน้ำยังเจอะปลา มองนัยน์ตายังเจอะไมตรี
โถคุณก็สวยดี มองหาไมตรีไม่เจอะเลย

คุณคงมีเพื่อนใหม่ พบเพื่อนเก่าจึงได้เมินเฉย
ผิดนิดผมยังไม่เคย คุณมาละเลยให้ผมน้อยใจ
มองฟ้ายังเจอะดาว วับวาวพราวไสว
รักมาแปรเปลี่ยนไป ผมน้อยใจอยู่ทุกวันคืน

ดนตรี.........
คุณคงมีเพื่อนใหม่ พบเพื่อนเก่าจึงได้เมินเฉย
ผิดนิดผมยังไม่เคย คุณมาละเลยให้ผมน้อยใจ
มองฟ้ายังเจอะดาว วับวาวพราวไสว
รักมาแปรเปลี่ยนไป รู้ไหมครับ
ผมน้อยใจอยู่ทุกวันคืน

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#157 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

อดเจอ ใจดี วิศวกรเงินเดือนหมื่นห้า ตัวเป็นๆเลย

Edited by DancingSatan, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56.

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#158 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

อย่ายอมนะครับ คุณ Jaidee 20

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#159 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ประโยคนี้ของคุณโจโฉ เล่นเอาหายง่วง :D

"ผมน้อยใจที่เขาไม่ให้โอกาสผมได้ชมถึงความที่ไม่ใช่คนธรรมดา และ รถป้ายแดง

ของเขา ผมน้อยใจๆๆๆๆ!!!!!"

#160 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ผมน้อยใจที่เขาไม่ให้โอกาสผมได้ชมถึงความที่ไม่ใช่คนธรรมดา และ รถป้ายแดง

ของเขา ผมน้อยใจๆๆๆๆ!!!!!

เพลง ผมน้อยใจ

ทำนอง/เรียบเรียง สง่า อารัมภีร์

ขับร้อง สุเทพ คอรัส

มองฟ้ายังเจอะดาว บางคราวก็เจอะเดือน
ผมมองคุณกลับเบือน หลบเลือนลืมสัมพันธ์ที่ก่อนมี
มองน้ำยังเจอะปลา มองนัยน์ตายังเจอะไมตรี
โถคุณก็สวยดี มองหาไมตรีไม่เจอะเลย

รักมาแปรเปลี่ยนไป ผมน้อยใจอยู่ทุกวันคืน

ดนตรี.........
รักมาแปรเปลี่ยนไป รู้ไหมครับ
ผมน้อยใจอยู่ทุกวันคืน

อย่างนี้ ผมก็อดไป สมน้ำหน้า ใจดี 20 เอ้ย อดไปให้กำลังใจท่านโจโฉสิครับ
ตายๆๆ ทำไมทำกันอย่างนี้เนี่ย
เอ ว่าแต่ว่า พฤติกรรมแบบนี้

ข้าฟ้องก็เข้าทางเอ็งสิวะ 55555555+++
ข้าคุยกับทนายข้าเรียบร้อยแล้วหว่ะ อย่าหวังว่าจะเป็นอย่างที่เอ็งคิดหว่ะ
สะใจโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย 555555555+++

เค้าเรียกว่าอะไรนะ หน้าตัวเมี- อะไรซักอย่างนี่แหละ แย่ๆ จริงๆเลย
ปล. ท่านโจโฉ ท่าจะชอบร้องเพลงนะครับ ถ้าชีวิตผมได้มีโอกาสได้พบบุคคลผู้มากความสามารถอย่างท่าน ก็อยากจะขอมีโอกาสร่วมร้องเพลงกันบ้างนะครับ

#161 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

แหม ตอนอารมณ์ดีก็มีเพลงผุดเข้ามาในหัวเลยครับ คุณ samin

ถ้าได้ขึ้นศาลกับใจดี ผมจะเหมาห้องคาราโอเกะร้องเพลงกับคุณ samin ครับ

#162 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ชักเป็นห่วงท่านโจ พวกเสื้อแดงมันไม่ชอบวีธีทางกฏหมาย
อย่าประมาทนะครับท่านโจ
เสื้อแดงธรรมดาก็ถ่อยอยู่แล้ว
เสื้อแดงโรคจิตนี่มันวิปริตเกินคาดนะครับ
กลัวมันฆ่าตัวตายครับ ห่วงท่านโจจริ๊งๆ

#163 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

ชักเป็นห่วงท่านโจ พวกเสื้อแดงมันไม่ชอบวีธีทางกฏหมาย
อย่าประมาทนะครับท่านโจ
เสื้อแดงธรรมดาก็ถ่อยอยู่แล้ว
เสื้อแดงโรคจิตนี่มันวิปริตเกินคาดนะครับ
กลัวมันฆ่าตัวตายครับ ห่วงท่านโจจริ๊งๆ

นั่นดิ ดูจากการตัดพ้อ นั่งเหม่อริมระเบียงคอนโดหรู 24 ชั้น ย่านสีลม

เกรงว่า ท่าจะจริง เอ....ว่าแต่ครั้งนี้ใจดีไม่มีทนายมาติดต่อผมบ้างเหรอนี้

เห็นว่าขอ Mod เปลี่ยนชื่อ log in ด้วย แบบนี้ศาลท่านจะระบุตัวตนของ jaidee20 ได้ไหมครับนี่

#164 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ครั้งก่อนลบคำพูดสบประมาทคุณพิ้งค์ไปผมก็ยอมรับว่าคุณมีความละอายแก่ใจบ้าง

แต่ครั้งนี้คุณมันเกินเยียวยาจริงๆ ที่จะล้อเลียนบุคลิกภาพของผู้อื่นเสียๆหายๆ

เลวร้ายเกินจะใช้คำว่า "บุรุษ" หรือ "เพศชาย" อีกต่อไป ควรเอากระโปรงมานุ่งได้แล้วครับ

ปล.ถ้าคุณจะฟ้องผมอีกกระทงก็เชิญนะ ผมรอมานานแล้ว

คุณนี่มันหาเรื่องวอนติดคุกจริงๆนะ คราวที่แล้วทนายของผมบอกว่าไม่สามารถเอาผิดอะไรคุณได้
แต่คุณอย่าเผลอทำผิดอีกก็แล้วกัน ผมเอาคุณแน่
ผมให้ทนายของผมเข้ามามอนิเตอร์อยู่ในเว็บเสรีไทยด้วย ระวังตัวไว้ให้ดี

นี่คือคำตอบล่าสุดเรื่องคดีความจากนายใจดีที่มีต่อผม

จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...ษ/page__st__100

#165 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:30
ผมขอใช้สิทธิ์พลาดพิง
โจโฉ คุณมันเลวมากนะ ที่ตัดต่อภาพ ปรักปรำผมว่าเป็นคนเดียวกับอาจารย์วุฒิพงษ์ เป็นพฤติกรรมที่บัดสบที่สุดครับ
ไอ้ภาพที่คุณเอามาใครๆก็ทำได้นะ

คุณเตรียมรอรับหมายศาลได้เลยครับ รวมทั้งผู้ที่ปล่อยให้มีการเปิดเผยภาพที่ทำให้ผมเสียหายทั้งหมด

จากกระทู้
รัฐบาลยิ่งลักษณ์เขามีนโยบายแจก Tablet นานแล้ว แต่วิศวกร+อาจารย์เงินเดือน 15000 อย่าง jaidee20 เพิ่งมีปัญญาหาคอมพิวเตอร์ไว้ใช้ครับ (read only)

http://webboard.seri...ย/page__st__200

ยังรออยู่ครับ เห็นว่านุ่งกระโปรงไปแล้วเป็นคดีความกับผู้หญิงมันไม่แมน

เรื่องคดีความยุติธรรมไม่แบ่งแยกเพศหรอกนะ

แต่ตัดสินกันที่ถูกผิดต่างหาก

#166 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ให้กำลังใจท่านโจโฉครับ
แต่ระวังทนายหนูดีเป็นมิสเตอร์จิมนะครับ
ทนายคนนี้ขนาดพูดจารหว่านล้อมให้ท่านเปาเผาศาลได้น่ากลัวจริงๆ

Edited by Oreki Houtarou, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:38.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#167 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ไม่ฟ้องสักที แถมมีส่งจดหมายมาถุยใส่อีก :blink:

#168 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ฟ้องน่ะฟ้องแน่ แต่รอก่อน ศาลรุ่นนี้เอียง ฟ้องไปก็แพ้อำมาตย์

รอฟ้องพ่อแบบไอ้โอ๊คดีกว่า

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน