Jump to content

- - - - -

ความบัดซบคนเลว ของคนที่อาศัยเครื่องแบบ "ตำรวจ" อ่านแล้วรับไม่ได้จริง ๆ

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 soco

soco

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ดีเอสไอเล็งรับคดี 'หมอตำรวจอุ้มฆ่า' คนงานแฉชอบใช้ความรุนแรง

ดีเอสไอลงพื้นที่เล็งรับคดี "หมอตำรวจอุ้มฆ่า" พบพยานคนงานชาวพม่าแฉสิ้นพฤติกรรมหมอตำรวจชอบใช้ความรุนแรง อ้างกระดูกที่เจออาจเป็นคนงานพม่าที่หมอเคยบังคับกินยาจนตาย และตนเป็นผู้ฝัง...

จากกรณีนายสามารถ นุ่มจุ้ย กับ น.ส.อรษา เกิดทรัพย์ สองสามีภรรยา หายตัวไปพร้อมรถกระบะโตโยต้า ไทเกอร์ เมื่อกว่า 3 ปีที่ผ่านมา กระทั่งมีการพบรถกระบะที่บ้านร้างแห่งหนึ่งใน จ.นนทบุรี นายสว่าง นุ่มจุ้ย บิดานายสามารถ ได้เข้าแจ้งความที่ สภ.ท่าไม้รวก อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี และเข้าร้องเรียนต่อ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กระทั่งมีการสั่งการให้เร่งรัดคดีเข้าตรวจค้นบ้านเลขที่ 65 และ 225 หมู่ 2 ต.กลัดหลวง อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี ซึ่งเป็นบ้าน และไร่ของ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ เลาหะวัฒนะ อายุรแพทย์ รพ.ตำรวจ กรุงเทพฯ กระทั่งพบอาวุธปืนสั้น-ยาวกว่า 40 กระบอก และมีการขุดค้นหาศพตามคำบอกเล่าของพยานจนพบโครงกระดูกมนุษย์ถูกฝังไว้ในไร่ลึกลงไปในดินกว่า 3 เมตรนั้น

ความคืบหน้าเมื่อเวลา 09.30 น. วันที่ 21 ก.ย. เจ้าหน้าที่กรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) นำโดย พ.ต.อ.วรณัน ศรีล่ำ ผอ.ศูนย์บริหารคดีพิเศษ และนายธงชัย สมานัติจิราภรณ์ ผอ.ส่วนรับเรื่องราวร้องทุกข์ กรมสอบสวนคดีพิเศษ เดินทางมาที่กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดเพชรบุรี เพื่อประสานงานขอข้อมูลเบื้องต้นจาก พล.ต.ต.วิรัช วัชรขจร ผบก.ภ.จว.เพชรบุรี เพื่อติดตามคดีดังกล่าว และตรวจสอบข้อมูล ข้อเท็จจริง และหาหลักฐานเพิ่มเติมถึงการหายตัวไปของสองสามีภรรยา เป็นคดีอาญา หรือถูกฆ่าหรือไม่ และถูกผู้ทรงอิทธิพล หรือข้าราชการชั้นผู้ใหญ่กระทำให้ตายหรือไม่ หรือเป็นประเด็นที่ซับซ้อนหรือไม่ หากเข้าข้อดังกล่าว กรมสอบสวนคดีพิเศษจึงจะสามารถดำเนินการได้

ต่อมาเวลา 11.00 น. พ.ต.ท.ปรีชา รอดคงที่ รอง ผกก.สภ.ท่าไม้รวก นำกำลังเข้าไปที่ไร่ยูคาลิปตัส หมู่ 10 บ้านวังข้าวสาร ต.กลัดหลวง อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี เชิญตัวนายกะลา แรงงานชาวพม่า ลูกจ้างคนสนิทของ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ หลังได้รับข้อมูลจากญาติผู้เสียชีวิตว่าอาจเป็นเบาะแสสำคัญเนื่องจากทำงานในไร่ให้กับ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ มานาน เมื่อไปถึงพบหญิงเลี้ยงวัวอยู่ในพื้นที่ จากการสอบถามทราบว่าเป็นภรรยาของนายกะลา เจ้าหน้าที่ต้องแสดงตัวและรับรองความปลอดภัย หญิงสาวดังกล่าวจึงยินยอมบอกว่า นายกะลาหลบซ่อนตัวอยู่ในป่ายูคาลิปตัส

ขณะที่เจ้าหน้าที่กำลังเดินเข้าไปเพื่อตามตัวปรากฏว่ามีรถกระบะสีบรอนซ์ และรถยนต์โตโยต้าฟอร์จูนเนอร์ สีบรอนซ์ทอง ไม่ทราบหมายเลขทะเบียน ลักษณะมีพิรุธมาจอดอยู่บริเวณใกล้เคียง เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจพบเห็นจึงรีบหลบหนีไป เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจเชิญตัวนายกะลามาสอบ พบว่านายกะลาเป็นชาวพม่า อายุราว 30 ปี แขนขวาขาด เดินขากะเผลกไม่สมบูรณ์ ขณะพบตำรวจนายกะลามีลักษณะท่าทางหวาดกลัวเป็นอย่างมาก ตัวสั่น พูดจาไม่เป็นประโยค แววตาลุกลี้ลุกลน เจ้าหน้าที่พยายามปลอบและรับรองความปลอดภัยอยู่นาน จึงสงบอารมณ์ได้

นายกะลา เผยว่า ตนทำงานเป็นลูกจ้างรับใช้ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ ในไร่ ที่หมู่ 2 ต.กลัดหลวงมานานกว่า 18 ปี ตลอดเวลาถูกใช้ให้ทำงานหนักโดยไม่ได้รับค่าจ้าง เพียงแต่ได้อาหารประทังชีวิตไปวันๆ ต่อมาเมื่อประมาณ 4-5 ปีที่ผ่านมา อ้างว่า พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ ได้ใช้ให้ตนบดต้นข้าวโพดโดยใช้เครื่องบดไฟฟ้า ขณะทำงาน พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ กล่าวต่อว่าตนที่ทำงานในไร่ไม่ได้ดั่งใจ และใช้กำลังจับมือขวาของตนดันเข้าไปในเครื่องบดที่กำลังทำงานจนถูกตัดขาด แล้วปล่อยให้ตนบาดเจ็บก่อนเดินหนีไป โดยไม่สอบถามหรือพาตนไปรักษาพยาบาลแต่อย่างใด ส่วนที่ขาตนกะเผลกเดินไม่สะดวกนั้น อ้างว่า พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ บังคับให้ตนปีนต้นมะพร้าว เมื่อตนตกลงมาก็ไม่ดูดำดูดี

"คุณหมอปกครองลูกจ้างโดยใช้วิธีรุนแรงมาตลอด เมื่อไม่พอใจก็ใช้ไม้หน้า 3 ตี หรือใช้มีดปาดใบหูทิ้งอยู่บ่อยครั้ง มีอยู่ 2 ครั้ง ที่คุณหมอก่อเหตุรุนแรงและตนถูกบังคับให้มีส่วนร่วม เมื่อประมาณ 2 ปีเศษ คุณหมอไม่พอใจเพื่อนคนงานชาวพม่าที่ทำงานไม่ได้ดั่งใจ 2 คน จึงบังคับให้คนแรกกินยาพิษจนตายไปต่อหน้า ก่อนใช้ปืนยิงหัวคนงานอีก 1 คนจนเสียชีวิต แล้วให้ผมนำศพทั้ง 2 คน ใส่ถุงปุ๋ยขนาดใหญ่นำไปทิ้งที่บ่อน้ำแห้งขนาดเล็กใต้ต้นไผ่ที่ในไร่ แล้วใช้รถไถกลบ ตนต้องทนอยู่กับหมอด้วยความหวาดกลัวแต่ไม่สามารถหลบหนีได้ กระทั่งเกิดคดีจึงสบโอกาสเหมาะหลบหนี" นายกะลา เล่า

อย่างไรก็ดี นายกะลา กล่าวต่อว่า ก่อนที่เจ้าหน้าที่ตำรวจจะมาพบตน เมื่อช่วงเช้าคุณหมอได้โทรศัพท์เข้ามาหาตน 3 ครั้ง อ้างว่าจะพาไปหลบซ่อนตัวที่กรุงเทพฯ ตนกลัวว่าคุณหมอจะพาตนไปฆ่าทิ้งปิดปากเหมือนกับที่ตนเคยพบเห็น จึงหวาดกลัวมาก โชคดีที่ตำรวจมาพบตนก่อน ขอให้ตำรวจช่วยคุ้มครองตนด้วย.

http://www.thairath....t/region/292795

อยากจะให้อ่านให้จบ เลยไม่เน้นข้อความ

หากอ่านแล้ว ส่วนหนึ่งปักใจเลยว่า มีคนเลวอยู่ในไร่นั้นจริง ๆ

และไม่ใช่ แค่ 3 ศพ เท่านั้น

ใครมีหน้าที่ ขุดมันต่อไป

ลากโจรมาสำเร็จโทษซ่ะ

เพราะเป็นหน้าที่
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#2 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:49

ผมสรุปสั้นๆให้ล่ะกันน่ะครับว่าเรื่องมันเป็นยังไง ถ้าใครรู้อะไรเพิ่มเติม ช่วยบอกด้วยน่ะครับ ตามความเข้าใจของผม คือ เีืรื่องนี้เริ่มมาจาก คุณพ่อได้ไปพบรถของลูกชายที่หายตัวไป จอดอยู่ในบ้านร้างแห่งหนึ่งในจังหวัดนนทบุรี จึงได้แจ้งความให้ตำรวจท้องถิ่นนั้นมาตรวจสอบ พอตำรวจตรวจสอบคนแถวนั้น คนแถวนั้นแ้จ้งว่าบ้านหลังนี้ร้างมานานแล้ว ตำรวจเลยลากรถไปจากบ้าน หลังจากนั้น ตำรวจคงตรวจสอบว่า บ้านหลังนี้ เป็นของ ตำรวจท่านหนึ่ง จึงได้มีการขอหมายค้นจากศาลค้นบ้านของตำรวจท่่านนี้ที่อยู่ในจ.เพชรบุรี จนกระทั่ง พบทั้งอาวุธปืนจำนวนมากกับพบโครงกระดูก ทั้งสองคน ซึ่งตอนนี้ยังไม่ทราบว่าเป็นลูกชายหรือลูกสะใภ้ที่หายไปหรือปล่าว จนกว่าจะมีการตรวจสอบ DNA ว่า ตรงกันหรือไม่ ?

#3 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57

เราเตือนคุณแล้ว
อยู่ในประเทศนี้ โปรดระวังตำรวจ

Edited by THE THIRD WAY, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57.

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#4 soco

soco

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:57

พ่อเสี่ยสับปะรดชี้โครงกระดูกเป็นลูกชายแน่ เตรียมแจ้งฆ่าโดยเจตนา

วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2555 เวลา 22:02 น.

พ่อเจ้าของเสี่ยสับปะรดที่หายสาบสูญ รุดมาดูโครงกระดูกที่ตำรวจขุดเจอ ชี้เป็นกระดูกลูกชายแน่นอน จำฟันหน้าที่บิ่นได้ชัดเจน ย้ำเป็นพ่อทำไมจะจำลูกไม่ได้ เตรียมแจ้งความข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา กับพ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ เลาหวัฒนะ

วันนี้ (21 ก.ย.) มีรายงานว่า หลังเจ้าหน้าที่ขุดพบโครงกระดูก ในไร่สับปะรดของ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ เลาหวัฒนะ ทางด้าน นายสว่าง นุ่มจุ้ย พร้อมญาติผู้สูญหายได้เดินทางมาร่วมตรวจสอบโครงกระดูกดังกล่าว ซึ่งจากการพิจารณาอย่างละเอียด นายสว่าง ให้การว่า เป็นโครงกระดูกของนายสามารถ นุ่มจุ้ย ลูกชายที่หายตัวไปแน่นอน เนื่องจากตนเป็นพ่อ สามารถจำลูกชายตัวเองได้แน่นอน โดยเฉพาะฟันหน้าที่หักบิ่นนั้น ตรงกับฟันลูกชาย น่าจะไม่ใช่เรื่องบังเอิญที่จะมาเหมือนกันพอดีได้ ขณะนีกำลังปรึกษากับทางญาติ ก่อนจะเข้าแจ้งความกับทางพนักงานสอบสวน สภ.ท่าไม้รวก เพื่อให้ดำเนินคดีกับ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ ข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา ในวันพรุ่งนี้ (22 ก.ย.).

http://www.dailynews...th/crime/156610
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#5 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:04

น่ากลัวจัง หยั่งกับหนังสยองขวัญเลย

#6 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ตำรวจเลวจริงๆ

#7 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:01

ผมคิดว่าตอนนี้คงจะำกำลังพยายามหลบหนีออกนอกประเทศแน่นอน
อยู่ให้โง่เรอะ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#8 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:49

ตำรวจระดับนายพันอีกแระ คนนี้เป็นถึงพันตำรวจเอกนายแพทย์เป็น ฆาตกร

ก่อนหน้านี้ก็ พันตำรวจเอกระดับ ผกก.อำเภอ ก็เป็น โจรปล้นรถขนเงิน

ส่วนตัวสุดท้ายนี่คำนำหน้ายาวหน่อย พะนะทั่น พันตำรวจโท Dog เต้อ

เป็น ทรราช และยังไม่เห็นโดนจับเลยซักกะตัว

#9 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:57

ยุคนี้ทำไมตำรวจเลวมันเยอะจัง ไม่เข้าใจ

#10 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:58

เมืองไทย
ตำรวจไม่มีเลวครับ
มีแต่ ดี(ไปหมด) กับ ดีเหลือหรือเปล่า

#11 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:38

น่าเสียดาย ผมไม่ใด้ไปดูที่เกิดเหตุว่ามันยังไงตรงไหน
ผมอยู่แแก่งกระจาน ห่างจากท่าไม้รวกไม่กี่กิโลเมตร
หากมีโอกาส จะเอารูปมาให้ดูครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#12 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:23

ยุคนี้เป็นยุคของตำรวจครองเมือง หลายต่อหลายเรื่องไม่เห็นจะมีข่าวดีๆของตำรวจออกมาให้อุ่นใจเลย

ตำรวจเลวๆกำลังเหิมเกริม ฮึกเหิม ตั้งแต่มีหญิงแต่งเป็นตำรวจถือปืนขู่ ตำรวจสรุปว่าคนนั้นคนนี้บ้าที่ออกมาทำร้ายคนเพราะบ้า

ทั้งๆที่ยังไม่มีสรุปจากทางแพทย์ เป็นลูกน้องมหาโจร บลาๆๆ เรื่องเลวๆทั้งนั้น แต่ก็แปลกทำไมตำรวจดีถึงนิ่งเฉยหรือว่ามันน้อยจนหาไม่ได้

พวกนี้เอาภาษีประชาชนเลี้ยงไปก็เปลืองข้าวสุก เกิดเป็นคนไทยตอนนี้แมร่งโคตรซวยเลย น่ากลัวจริงๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#13 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:29

ถ้าคำพูดของคนงานเป็นจริง สุดยอดเลย ใจคออำมหิตสุด ๆ T^T

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:37

มันมีมานานแล้ว..เพียงแต่ยุคนี้ มันมีคนคุ้มกบาล
มันก็เลยกล้า แสดงออก. ล่าสุดนี่ก็มีภาพ ชนิด
แทบจะกราบบาทาอภิมหาโจร ..ปล้นชาติ..ถ้า-
เรื่องเลว ๆ มันเกิดซ้ำซาก บ่อยเข้า ความเลว
มันก็จะกลับเป็น..ถูกต้อง.ไป เพราะมีผู้ทำเลว
เป็น.ปกติ.เป็นวัตรปฏิบัติ. เหมือนที่มี นักการเมือง
ไปหา.นักโทษ ขอให็นักโทษติดยศให้ .ขอตำแหน่ง
จากนักโทษ ขอประโยชน์ จากนักโทษ ทำจนเป็น
เรื่องธรรมดา. ตกลงคณะรัฐบาลที่ แต่งตั้งโดยนักโทษ
ก็กลายเป็นเรื่องปกติอีก(จบ.ผู้ปกครองประเทศไทย)..

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:12

"รัฐตำรวจ" ครองเมืองจริงๆ

ใครจะทำอะไร หรือ ค้าขายอะไร

กับคนใน "เครื่องแบบประเภทนี้"

ระวังตัวกันให้ดีหน่อยนะครับ....เป็นห่วงครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 zeus

zeus

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

พบโครงกระดูกโครงที่สาม แล้ว

http://www.dailynews...th/crime/156693

#17 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ไอ้แม้ว ก็ตำรวจ ไม่แปลกที่มันทำชั่ว

#18 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:56

ทำไมตำรวจถึงเลวอย่างนี้

#19 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:15

อยากให้ดันกระทู้นี้ไว้ครับ

รอข้อมูลใหม่ๆ อยู่ครับ
น่าติดตามมาก

#20 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:01

คงต้องรอวันประชาชนจะสะสางตำรวจเสียที

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

รวบแล้ว!พ.ต.อ.หมอโหดคาหาดปึกเตียนคุมสอบเครียด

http://www.thairath....t/region/293060

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#22 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:55

โฉมหน้า พ.ต.ท.นพ.สุพํฒน์ เลาหะวัฒนะ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#23 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:07

โฉมหน้า พ.ต.ท.นพ.สุพํฒน์ เลาหะวัฒนะ

เลวๆๆๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#24 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:19

ความจริงเปิดเผยเพราะปัญหาเรื่องมรดกของพี่ชาย กับน้องชายครับ ปัญหาเรื่องที่กว่า 500 ไร่ เลยไปบอกพ่อเหยื่อให้ทราบว่ารถอยู่ไหน ศพมีมากว่า 3 ศพ แต่ที่ไม่เป็นข่าวเพราะศพเป็นพม่า คนหายไม่มีคนตาม

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#25 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:49

แสดงว่าครอบครัวก็รู้ แต่ช่วยกันปกปิดสินะคะ เฮ่ย เลวทั้งครอบครัว

#26 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:46

น.ส.วิมล กล่าวอีกว่า สาเหตุที่ นายสุเทพ นำเรื่องรถยนต์มาบอก เนื่องจาก นายสุเทพ กับ พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ มีปัญหาฟ้องร้องกันเรื่องมรดกอยู่ โดย พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ ได้ขอให้ตนช่วยเป็นพยานต่อศาลเรื่องการดูแลมารดา พอ นายสุเทพ ทราบเรื่องจึงโทรศัพท์มาคุยกับตน กระทั่งทราบเรื่องของน้องชายและน้องสะใภ้ที่หายตัวไป นายสุเทพจึงโทรฯไปสอบถามแหล่งข่าวรายหนึ่งและบอกเบาะแสเรื่องรถกระบะให้ฟัง ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า ได้พยายามโทรศัพท์ติดต่อเพื่อสอบถามเรื่องดังกล่าวจาก พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ เลาหะวัฒนะ โดย พ.ต.อ.นพ.สุพัฒน์ ได้รับสายพร้อมกับบอกว่าให้ติดต่อมาพูดคุยกันอีกครั้งในช่วงเย็น เนื่องจากยังติดธุระ แต่เมื่อผู้สื่อข่าวโทรศัพท์กลับไปอีกครั้งปรากฏว่าไม่สามารถติดต่อได้แล้ว

http://www.dailynews...th/crime/155847

----------------------------------------------------------------------------
มันฆ่าน้องเขา... แล้วยังขอให้เขามาช่วยเป็นพยานให้อีก.....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:23

อยากจะบอกว่า หลายคน.หลายสถานที่. มีเรื่องราวแบบนี้
แม้แต่ ทนายสมชาย. ก็เจอปัญหานี้ เพียงแต่ จะกล้าขุด
กล้าค้นกันอย่างจริงจังแค่ไหน ? ยุคหนึ่ง มีคำพูดว่า
..อุ้มไปเก็บ.. ทำให้หายไป. คำนี้เคยได้ยินกับหู. เรื่อง-
ของตำรวจ.เรื่อง..ดำ ๆ .มันมีอยู่มาก แค่ไม่มีใครกล้า
พูด เพราะคำว่า..โอษฐภัย...พวกเขาใช้อำนาจได้ทุก
เวลา. แถมมีคำว่า..ขัดขืนการจับกุม..อีก.โอยยล้นฟ้า
จริง ๆ ชาวบ้านธรรมดา จึงมักจะถือการ..หุบปาก..ไว้
ปลอดภัยดี......( ไม่รู้จะลงท้ายยังไง ) จบ...

#28 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:56

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:44

จริงๆ ไม่อยากให้เหมารวมครับ ผมเชื่อว่าตำรวจดีนั้นมีจริง
ส่วนมีเยอะหรือมีน้อยนั้นไม่ทราบ แต่การพูดแบบเหมายกเข่ง
ก็คงทำให้ตำรวจดีๆ เสียกำลังใจมิใช่น้อย -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:50

^
^
ท่านวสิษฐ์ และท่านประทิน คือตัวอย่างจริงๆด้วย
พลตำรวจเอกเพียรอีกท่านหนึ่ง... ตำรวจดีถูกตำรวจเลวกดหัวไว้หมดเลย

ปล. ทำไมท่านธานีหายไปเลยล่ะครับ?
หลังเกษียณท่านหายไปไหน เพื่อนๆทราบไหมครับ?
gladiator 1.jpg

#31 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:59

เรื่องนี้ ขอให้ เป็นไปตามกระบวนการดีกว่า ครับ

ส่วนเรื่อง ตำรวจนั้นในเรื่องอื่นก็อย่างที่เห็นเอากันชัด ๆ คือ ก่อม๊อบ สนับสนุนม๊อบ พกอาวุธเ้ข้ามาร่วมชุมนุม

#32 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:04

http://www.youtube.com/watch?v=SzCO1cTp70w

ขนาดแม่ผู้ให้กำเนิดยังพูดขนาดนี้ ผมว่าเขาเลวจริงๆ ครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:24

ทุกหมู่ทุกเหล่า ย่อมมี..คนดี-คนเลว..ปนกันอยู่ครับ เรื่องนี้ทุกคนทราบ
แต่ถ้า.คนดี.เอาแต่หุบปาก.ก็จำเป็นต้องเหมารวมครับ คุณ RIDKUN # 29
ถ้าคนดี..รักศักดิ์ศรี..ของคนดี ก็ต้องรวมกลุ่มคนดี ออกมาชนกับคนเลว
โดยไม่หวั่นอะไร ที่ผมเห็น มีแต่ปล่อยให้คนเลวจูงจมูก..จนบ้านเมืองจะ-
ลงเหวอยู่แล้ว ( หน้ากองปราบ.เมื่อวาน 25 ก.ย 55 ) บันทึกไว้ได้เลยว่า
ตำรวจทำอะไร ? แสดงออกอย่างชัดแจ้ง มีคลิปมากมาย ถ่ายไว้ ผมเอง
ยอมรับว่าไม่เห็นโดยละเอียด เพราะถูกห้ามไม่ให้ลงจากรถ แต่กลับมาเปิด
เฟซฯ เพื่อน ส่งคลิปมาให้ดู 3-4 คลิป ถ้าใครอยากดู เชิญเข้า เฟซฯ .จาริยา
ประชาชน ฯ แล้วจะเห็น เหตุนี้แหละครับ ผมจึง (เหมารวม)ทั้งที่รู้ ว่ามันไม่ได้
เป็นอย่างนั้น แต่จุดประสงค์ผมแค่...ให้คนดีรวมตัวกัน...แข็งข้อกับคนไม่ดี..
ถ้าเป็นไปได้ บ้านเมืองก็พอมีความหวังครับ .....ขอบคุณครับ..

#34 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:27

อาชีพนี้มันเอื้อให้ทำชั่วได้ง่ายมาก เปิดโอกาสให้ใช้อำนาจซึ่งหน้าได้เลย ใครคุมตัวเองไม่ไหวเข้า dark side ก็ไปโลด น้าชายภรรยาผมขืนตัวเองเป็นอยู่ได้ไม่นาน ไม่ยอมเข้ากระบวนการชั่วไปด้วย สุดท้ายต้องลาออกมาทำตลาดนัด อยู่ไม่ไหว

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#35 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:45

สไปเดอร์แมน - อำนาจที่ยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับความรับผิดชอบที่ยิ่งใหญ่

รำตรวจไทยแลนด์ - อำนาจที่ยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับเงินก้อนใหญ่ๆ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#36 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:54

คนดีที่มันยอมทำตาม คนไม่ดี ผมไม่นับว่าเป็น คนดีนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน