Jump to content

- - - - -

นี่หรือน้ำใจเสื้อแดง

• Please log in to reply
95 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

ขออนุญาตก๊อบมาจาก ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค เมื่อ 10นาทีที่แล้วคะ

ได้รับแจ้งจากสมาชิกมาครับ ว่ามีการตั้งม๊อบเสื้อแดงอุบลเพื่อต่อต้าน พธม.จัดสัมมนาใน โรงแรมสุนีย์แกรนด์ โฮเตล จ.อุบล ทำให้ปิดถนนบริเวณนั้นจนรถพยาบาลที่รับผู้ป่วยหัวใจวายไม่สามารถผ่านได้ จนทำให้ถึงโรงพยาบาลล่าช้า ต้องถ่ายผู้ป่วยไปรถพยาบาลคันอื่น ล่าสุดผู้ป่วยเสียชีวิตแล้ว ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ
------------------------------
- ๑๑.๔๒ สงสารผู้ป่วยหัวใจหยุดเต้นจริงๆติดม๊อบที่
ตึกสุนีย์เเพทย์ต้องพาไปโรงพยาบาลให้เร็วที่สุดเเต่ก็ติดม๊อบทำให้ล่าช้าครับผม

๑ ในสาเหตุที่รถพยาบาลขนผู้ป่วยหัวใจหยุดเต้นยังไม่ีถึงโรงพยาบาล ขอให้เเฟนเพจหลีกเลี่ยงเส้นตึกสุนีย์ตั้งเเต่เวลานี้นะครับ

- ๑๔.๐๙ ขอไว้อาลัยเเก่ผู้เสียชีวิตที่หัวใจวายด้วยนะครับ จากกรณีที่รถพยาบาลไม่สามารถผ่านเเยกตึกสุนีย์ได้ทำให้เกิดความล่าช้าทำให้ต้องหารถพยาบาลมาถ่ายผู้ป่วยเเละส่งต่อ ขณะนี้ผู้ป่้วยเสียชีวิตเเล้วครับผมขอเเสดงความเสียใจด้วยครับผม

โดย มีด่านบอกด้วย อุบลราชธานี
-----------------------------------------
@มินพ่อลูกอ่อน

อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#2 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:44

หรือติดตามที่เพจนี้ก็ได้คะ http://www.facebook.com/Nopoliceubon

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยคะ...
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#3 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:48

เขาจะได้7.5ล้านไหมครับ
ตายเพราะประชาธิปไตย แบบแดง ๆๆด้วย

ขอไว้อาลัยเเก่ผู้เสียชีวิตอย่างยิ่ง ด้วยครับ

Edited by คนไทย916, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:58

เลวจริง ๆ แทนที่จะช่วยชีวิตผู้ป่วยก่อน แต่ดันไม่ให้รถผ่าน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ลองเข

หรือติดตามที่เพจนี้ก็ได้คะ http://www.facebook.com/Nopoliceubon

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยคะ...

เข้าไปดูแล้วครับ

ดุคลิปด้วยอ่ะ โหปิดถนนกันอย่างนี้เลยเหรอ

แม่วเลว แม้แต่รถพยาบาล ยังไม่ให้ผ่าน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:07

ยังไงเสื้อแดงก็ไม่ผิดครับ
เพราะทำเพื่อประชาติ๊บไตยและความยุติธรรม :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ผิดกฎหมายนะ แต่กฎหมายมันใช้สำหรับคน ควายคงไม่เข้าใจ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#8 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:16

แบบนี้ นิติราษฎร์กับพวกรณรงค์การเมืองไม่รุนแรง แตกต่างไม่แตกแยกทั้งหลายจะออกมามั้ยครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#9 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:22

ขอร้อง หมอ และ พยาบาลที่ ไม่เห็นด้วยกับการกระทำเยี่ยงนี้ ให้จดจำใบหน้า และถ้าให้ดี ชื่อ นามสกุล ถ้าบุคคลเหล่านี้มารักษา
ตามนั้นเลยครับ ผมเข้าใจว่า ท่าน รู้ความหมายในสิ่งที่นำเสนอ (ถ้ามีข่าวเช่นนี้เกิดขึ้นอีกครั้ง)
และ เสื้อแดงที่กระทำการเช่นนี้ ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย ช่วยกันเตือนทำในสิ่งที่ถูกบ้างเหอะ เห็นเรียกร้องในสิ่งที่ถูก แต่ไม่เคยเห็นเสื้อแดงทำในสิ่งที่ถูกสักครั้ง

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:22.

#10 David_GinoLa

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:30

http://youtu.be/HD6R_Lvu_ys

แบบนี้ นิติราษฎร์กับพวกรณรงค์การเมืองไม่รุนแรง แตกต่างไม่แตกแยกทั้งหลายจะออกมามั้ยครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#11 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:30

เป็นเครื่องหมายการันตีว่า....ไม่***...ไม่เลวสัตว์...เป็นควายแดงประชาติปไตยไม่ได้..

Edited by Gear2528, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:30.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43

-_- ไม่ว่าเรื่องนั้นจะเลวแค่ไหน แต่เสื้อแดงก็จะหาขอแก้ตัวได้เสมอครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:45

เขาจะได้7.5ล้านไหมครับ
ตายเพราะประชาธิปไตย แบบแดง ๆๆด้วย

ขอไว้อาลัยเเก่ผู้เสียชีวิตอย่างยิ่ง ด้วยครับ

ใช่เลยครับ.. ไว้อาลัยด้วยครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ไว้อาลัยด้วยคน
เรื่องี้เคยเกิดขึ้นมาครั้งนึงแล้ว

อีกกี่ชีวิตคนบริสุทธ์. ต้องมาตายให้เดนมนุษย์
และขอประณามแกนนำม็อบในครั้งนี้

#15 David_GinoLa

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:07

มารอดูแดงถ่อยทั้งหลายว่าจะแก้ตัวอย่างไร??

#16 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:18

ขอไว้อาลัยครับ

และถึงเวลาที่ประชาชนทนไม่ได้หรือยังครับ

#17 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:23

มันก็จะอ้างว่า ถ้า พธม. ไม่มี คนไข้ก็ไม่ตาย

#18 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:27

มาดูความเห็นเลวๆ ของพวกเสื้อแดงกัน (แต่ส่วนใหญ่รังเกียจพฤติกรรมเสื้อแดงนะครับ)

จากเพจ http://www.facebook.com/Nopoliceubon

Prince Joe ห้วยแจระแมว่างไม่ไปอ่ะ รถก็ไม่ติด ไม่น่าไปเลยนะนั้น กากจริง พวกมีสีสันSee Translation
about an hour ago via mobile · 3

Phongsuwan Sittisana ถ้าเป็นโรงพยาบาลสรรพสิทธิ์ ซึ่งไม่จำเป็นต้องไปเส้นชยางกูรก็ได้ คนขับรถพยาบาลต้องรู้เส้นทางในเมืองอุบลหรือมี วอ ไว้ติดต่อประสานงานกันอยู่แล้ว

ตระกูล ภู มีัด่านบอกด้วย อุบลฯ เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง

Atchara Wannasopha คนถึงคาดมันห้ามกันไม่ได้หรอกนะถ้าจะไม่มีแดงถ้าถึงคาดก็ตายอยู่ดี ไปโรงพยาบาลทันแล้วงั้นหรอ ไปถึงแล้วตายก็เยอะแยะไป

Kraisak Zaza Kulasan มันเปงเกม..การเมืองเชื่อผม..มันเปงแผน..มองให้ลึก..

Edited by HiddenMan, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:29.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 David_GinoLa

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:30

มาดูความเห็นเลวๆ ของพวกเสื้อแดงกัน (แต่ส่วนใหญ่รังเกียจพฤติกรรมเสื้อแดงนะครับ)

จากเพจ http://www.facebook.com/Nopoliceubon

Prince Joe ห้วยแจระแมว่างไม่ไปอ่ะ รถก็ไม่ติด ไม่น่าไปเลยนะนั้น กากจริง พวกมีสีสันSee Translation
about an hour ago via mobile · 3

Phongsuwan Sittisana ถ้าเป็นโรงพยาบาลสรรพสิทธิ์ ซึ่งไม่จำเป็นต้องไปเส้นชยางกูรก็ได้ คนขับรถพยาบาลต้องรู้เส้นทางในเมืองอุบลหรือมี วอ ไว้ติดต่อประสานงานกันอยู่แล้ว

ตระกูล ภู มีัด่านบอกด้วย อุบลฯ เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง เป็นเสื้อเหลือง

Atchara Wannasopha คนถึงคาดมันห้ามกันไม่ได้หรอกนะถ้าจะไม่มีแดงถ้าถึงคาดก็ตายอยู่ดี ไปโรงพยาบาลทันแล้วงั้นหรอ ไปถึงแล้วตายก็เยอะแยะไป

nopnop@nopnop2008
อธิบาย..ถนนหน้าตึกสุนีย์เป็นเส้นทางไปรพ.ราชเวช ถ้าตรงมาจากในตัวเมือง ส่วนหากรถพยาบาลมาจากอำนาจจะไปรพสรรพสิทธิ์ ก็ต้องใช้เส้นทางหน้าตึกสุนีย์

@kittinunn
ฝากถามเสื้อแดงที่คอมเม้นท์ว่า "ไปทันก็ตาย ไม่ทันก็ตาย" ถ้าเป็นพ่อ *คุณ* แม่ *คุณ* หรือคนที่พวก *คุณ*รัก *คุณ*จะรู้สึกเหมือนกันไหมวะคับ?

Edited by David_GinoLa, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:31.

#20 David_GinoLa

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:33

บางแหล่งข่าวบอกมีผู้เสียชีวิต บางแหล่งข่าวบอกไม่มี รบกวนเช็คด้วยครับ

Edited by David_GinoLa, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:21.

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:34

Kraisak Zaza Kulasan มันเปงเกม..การเมืองเชื่อผม..มันเปงแผน..มองให้ลึก..

สรุปว่า
1. รถพยาบาลผิดเอง รู้ว่าเสื้อแดงจะมาปิดถนนขับผ่านเส้นนี้ทำไม?
2. คนมัีนจะตายอยู่แล้ว ช่วยไงก็ตาย ไม่สนใจ ช่างมารดาท่าน (เชี่ยมากครับ อยากรู้ว่าถ้าคนบนรถเป็นบิดาไอ้คนโพสมาเนี่ย มันจะกล้าพูดอย่างนี้ไหม?)
3. เสื้อแดงไม่ผิด มีคนจงใจให้้ร้าย

รักษาคุณภาพต่ำๆ ไว้ได้อย่างเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37

ตอนนี้ในประเทศไทยแห่งนี้.ไม่มีอะไรที่ประชนชาวเสื้อแดงทำไม่ได้ครับ..ผมเชื่อว่าคนเสื้อแดงส่วนใหญ่คิดว่าตนเองมีอำนาจเหนือคนอื่น..ยิ่งปล่อยนานไป..ประเทศก็จะมีแต่คนหลงอำนาจ..ปล่อยนานไปคนดีจะต้องหนีไปอยู่ในรู..รองไปดูในเฟสซิครับ..คำพูดคำจาใหญ่กันทุกคนตั้งแต่ตัวเท่าหัวแม่ตี.จนถึงตัวโตกะโหลกกะลา..ใหญ่กันจริงๆ..

#23 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ชุมนุมไม่มีน้ำใจแยกแยะคนป่วยคนเจ็บนี่ โคตรเลว

#24 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:04

สรุปว่า
1. รถพยาบาลผิดเอง รู้ว่าเสื้อแดงจะมาปิดถนนขับผ่านเส้นนี้ทำไม?
2. คนมัีนจะตายอยู่แล้ว ช่วยไงก็ตาย ไม่สนใจ ช่างมารดาท่าน (เชี่ยมากครับ อยากรู้ว่าถ้าคนบนรถเป็นบิดาไอ้คนโพสมาเนี่ย มันจะกล้าพูดอย่างนี้ไหม?)
3. เสื้อแดงไม่ผิด มีคนจงใจให้้ร้าย

รักษาคุณภาพต่ำๆ ไว้ได้อย่างเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

ผมชอบตรรกะนี้จริงๆ
รถพยาบาลผิดเอง รู้ว่าถนนเส้นนี้มีปัญหา จะมาทำไม
คำพูดนี้ พูดหรือว่าสำรอกออกมาครับ???

ปวดหัวตึ๊บ
มันพูดอย่างนี้ใด้ยังไง

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#25 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:13

ล้ำเส้นคำว่า "สีสัน" ปชต อย่างจงใจ
แถหน้าด้านไม่อายห มา..เรื่องชั่วๆล่ะถนัดนักไอ้พวกการสร!

#26 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ผิดกฎหมายนะ แต่กฎหมายมันใช้สำหรับคน ควายคงไม่เข้าใจ

เคยได้ยินไอ้หงอก มท.1 มานบอกว่า ใครปิดถนนผิดกฎหมายให้จับหมด

แล้วที่ผ่านมาไม่รู้การปิดถนนกี่ครั้งต่อกี่ครั้ง ไม่เคยเห็นมันทำได้ตามที่โม้เอาไว้เลย

แสดงว่ากฎหมายมันเอาไว้ใช้กับฝ่ายที่อยู่ตรงข้ามกับรัฐบาลเท่านั้น

#27 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:16

กระทู้นี้ปลอดแดงตามความคาดหมาย

#28 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:26

นึกถึงวันที่คนดี ๆทนไม่ได้

อย่างกรณีนึงที่เคยพบ
ลูกชายถูกลูกคนมีอำนาจยิงตาย
วันขึ้นศาลคนที่ยิงยังเดินมาพูดกับแม่ผู้ตาย
Mung เอาเรื่องกรุไม่ได้หรอกเดี๋ยวกรุก็ถูกปล่อย

คุณว่าตอนจบเป็นไง

พอขาดคำคุณแม่ผู้ตายก็ควักปืนออกมายิงตาย 5 ตรงนั้น

เป็นเรื่องน่าเศร้า และเสื้อแดงกำลังปลุกความโหด***มในเหล่าคนดีให้ออกมา

#29 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:33

เป็นเรื่องจริงนี้
เสื้อแดง อย่างถ่อยเลย
ไอ้คำที่ว่า สันติ อหิงสา นี้ คำแปลมันเปลี่ยนใหม่แล้วใช่หรือป่าวครับ สำหรับคนเสื้อแดง

#30 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:39

ชาติชั่วมากครับ
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#31 David_GinoLa

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

เรื่องผู้เสียชีวิตยันไม่ยืนยันนะครับ

แต่เรื่องพนักงานห้างที่โดนแดงต่อย ยืนยันว่าจริง!!

#32 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:44

ขอให้อุบล เป็นจุดศุนย์กลางของ คนไม่เอาแดง ภาคอีสาน
ให้สำเร็จด้วยเถอะครับ

#33 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:03

เป็นเครื่องหมายการันตีว่า....ไม่***...ไม่เลวสัตว์...เป็นควายแดงประชาติปไตยไม่ได้..

สั้นๆ ต้อง *** เท่านั้น :angry: :angry: :angry:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:04

ลองเข

หรือติดตามที่เพจนี้ก็ได้คะ http://www.facebook.com/Nopoliceubon ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยคะ...

เข้าไปดูแล้วครับ ดุคลิปด้วยอ่ะ โหปิดถนนกันอย่างนี้เลยเหรอ แม่วเลว แม้แต่รถพยาบาล ยังไม่ให้ผ่าน

อย่าว่าแต่รถพยาบาลเลยครับ

รถของ "หลวงตาบัว" พวกมันยังไม่ให้ผ่านเลย
แถมยังขึ้นมาค้นรถเลยด้วย
จำเรื่องนี้กันได้ไหมครับเพื่อนๆ :( :( :(

ขอไว้อาลัยให้ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:51

เสื้อแดงใน สรท.ไม่แสดงความเห็นบ้างหรือครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#36 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

เสื้อแดงใน สรท.ไม่แสดงความเห็นบ้างหรือครับ

แดงใน สรท. ไม่ทำงานเสาร์ อาทิตย์ครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#37 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

ไม่เลวชาติระยาม ทำไม่ได้

#38 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ดีนะที่พวกมันไม่บอกว่า ถ้านอนอยู่บ้านจะคายไหม

#39 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:39

เสื้อแดงนี่มันมีแต่ความเลวความถ่อยสถุลย์เลยหรือไง เป็นพวกก้นบึ้งแห่งความเลวที่สุดของมนุษยชาติแล้วละมั้งเนี่ย

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49

นี่คือเหตุผลของสัตว์ในคราบคน ไม่แปลกใจนะครับ เพราะตรรกะของแดงควาย มันก็เป็นแบบนี้แหละ ไม่งั้นมันเป็นควายแดงไม่ได้หรอก

#41 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:53

http://www.komchadlu...ml#.UF89ko3ia69

มี link ข่าวมาให้เพิ่มเติม แต่ก็ยังไม่ยืนยันนะครับ

แต่ถึงยังไงเรื่องนี้ก็อาจเกิดขึ้นได้อีก และก็เห็นได้ว่าสันดอนพวกควายแดงมันก็ไม่คิดว่ามันผิด เหมือนตอนบุกโรงพยาบาล

หากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น เป็นงานถนัดของพวกควายแดงจริงๆ

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:57

บอกจริงๆ การกระทำแบบนี้ เค้าเรียกว่า *** มาก่อม๊อบไล่คนเห็นต่าง ผมว่ามันสุดจะทนจริงๆ

#43 norrakrok

norrakrok

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:37

ผมอยากรู้ พรุ่งนี้สื่อหลักจะมีเล่นเรื่องนี้ไหม

#44 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:54

ปิดถนนจนมีคนไข้ตาย นึกถึงเวปกะลาเดียวกันสมัยก่อน ไอ้หงอกสมเส็ดชอบมากกระทู้นี้ :D

#45 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:13

พวกนี้เลวสุดที่จะบรรยายจริงๆ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#46 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:03

อยากดูความคิดเห็นของคนกลาง

#47 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:19

โรงพยาบาลยังบุกมาแล้ว แค่นี้จิ๊บๆ <_<
We love fender.

#48 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:34

มีสองปัญหา...
1) ปัญหาคือการไม่รู้จักแยกแยะ...
2) ปัญหาในการรับสื่อ...

การที่ สื่อหลักไม่เล่น... ควรจะบอกได้ถึงความน่าเชื่อของข้อมูล ว่ามีมากแค่ไหน... คนทำสื่อเค้าเรียนมา เค้าถูกสอนให้ีมีจริยธรรมในการนำ้เสนอ..
ไม่เหมือน พวก อยากเป็นบ้าง เห็นอะไรได้ยินอะไร ก็ ขยายอย่างเดียว... ส่งต่ออย่างเดียว... ไม่มีความฉลาด หรือ ไม่ได้รับการสอนว่า
ควรจะ. เชคก่อนว่า มันจริงป่าวหว่า... เพราะ ถือไพ่ตายตาใส ท่องเป็น คาถา ป้องกันตัว อย่างไม่รู้ไม่ห็นว่า... "ก็ได้ยินมาแบบนี้ แค่ส่งต่อ" ..... หนู๋ไม่ผิด.. :D

เนื่องจาก ผมก็ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น.. ดังนั้น แยกความเห็นเป็น สองเคส..

A. สมมุติว่า... ไม่มีคนตาย...
อันน้ชัด ยิ่งมี social network... ผู้ลุ่มหลงและเสพ คิดไปเองว่าตัวองเทพกว่าคนอื่น.... ต้องรีบบอกต่อ..... ความเขลายิ่งกระจายไว... ไปให้พวกเดียวกัน...
และลามมา webboard เพราะ ด้วยความ "อยากเป็น hero ช่วยกระจายข่าว ความชั่ว"....
กี่ครั้งแล้ว ที่มีคนตกเป็นเหยื่อ.... ของ เหล่า hero wanna be พวกนี้... อนาถ

ฺB. สมมุติว่า... มีคนจริงตาย เพราะ ชุมนุมขวางถนนจริง..

ลองมองด้วยใจเป็น ธรรม... อย่าคิดจะด่ากันอย่างเดียว...

คนชุมนุมจะรู้ไหมว่า จะมีคนหัวใจวาย...
คนชุมนุมเสื่อสีอื่นจะรู้ไหมว่า จะมีคนหัวใจวาย หรือ มีความจำเป็น เร่งด่วน..และต้องใช้ทาง... ใช้ สนามบิน ใช้ รถไฟ...

ตัวอย่างที่ชัดกว่า... สมมุติว่า... มีคนหัวใจวายใช้ทางด่วนอยู่...
เกิด ทางด่วน... มีอุบัติเหตุข้างหน้า รถสะกิดกัน สองคัน แต่ทำให้ รถไปไม่ได้ ติดยาว.... เราจะด่าไอ้สองตัวที่ทำรถติดหรือไม่... (สงสัยจะด่าถ้ารู้ว่า เป็นเสื้อแดง... 555)
หรือ เกิด ทางด่วน... ติดภารกิจบางอย่าง... เราจะโทษ การทางพิเศษหรือไม่ที่รับภารกิจนั้น...
หรือ เกิด ถนนหน้า รพ มีการก่อสร้าง รถไฟฟ้า ทำให้ รถติดยาว.... เราจะโทษ พนักงานก่อ่สร้าง... ผู้อนุมัติโครงการ รถไฟฟ้าหรือไม่...
หรือ เกิด ถนนหน้า รพ มีน้ำท่วมขัง... เพราะ ฝนตก ท่อไม่ได้ลอก... จะมีใครโทษผู้ว่า ที่ไม่ได้ลอกท่อจนคนตายไหม.... หรือ จะโทษฝน... 555
คิดเอาเอง.... อย่า ปัดสวะแค่้ว่า... มันคนละเรื่อง หรือ มันไม่เหมือนกัน...

อย่าโยงเรื่องที่ไม่เกี่ยวกัน มาด้วยกัน...

ถ้าจะโทษว่าแล้ว ชุมนุมทำไม... ถนนอยู่ดีๆ... มันเคยวิ่งได้... ก็ต้องบอกว่า...

การชุมนุมประท้วงถ้าอยู่ในกรอบของกฏหมาย ไม่มีอาวุธ.... รัฐธรรมนูนรับรอง... สีอื่นก็ทำ... สลิ่มหลายสีเปลียนไปเลี่ยนมา ก็ทำ.... แต่ทำไมแดงทำทีไร... จะหาเรื่องให้ผิดให้ได้ทุกที...

ผมก็แปลกใจว่า ไอ้ตอนที่ เถื่อนถ่อยจริงๆ เห็นๆจะๆ ... ดันไม่ทำอะไร...
ทุบรถเห็นๆ... ทำลายการประชุมเห็นๆ... แจ้งความจับใครบ้างป่าว... จับได้บ้างหรือยัง... ถ้าไม่จับ... เป็นการส่ง message ให้รู้ว่า ทำแบบนั้นไม่ผิดหรือป่าว...

ผมไม่รังเกียจที่ญาติของผู้ตายจะโทษเสื้อแดง... ที่ปิดถนน... เค้ามีสาเหตุ..เค้าสูญเสีย.
ผมรังเกียจที่ คนอื่น จะดัดจริต สร้างข่าวทำลายฝ่ายตรงข้าม ... ยุยง สร้างความเกลียดชัง จากเรื่องที่ไม่มีใครอยากให้เกิดนี้...

ผมเชื่อว่า ไม่มีใครอยากให้ใครตาย... แต่ผมก็เชื่อว่า มีคนชอบใช้ความตายมาหาประโยชน์ ในคราบของ... คนดี...
(ใช้ได้กับทุกสี...)

Edited by hentai, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:40.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#49 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:36

ขาก..... <_<
We love fender.

#50 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:41

มองอย่างมนุษย์ปกติมอง
ถ้ามีรถพยาบาล แน่นอนต้องรู้ว่ามีคนเจ็บข้างใน
เพียงน้ำใจอันน้อยนิด สำนึกของคนธรรมดา
คือหลีกทางให้สักหน่อยพอรถผ่านได้

ถึงคุณจะอธิบายยาวเหยียดเพียงใด
ความจริงก็คือ

นี่คือน้ำใจของเสื้อแดง
ที่สำนึกของคนธรรมดาใช้ไม่ได้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน