Jump to content

- - - - -

“ศาสดาสนธิ” โฟนอิน เผยชาติใกล้ล่มสลาย ฝากอย่าท้อ-ลั่นอีกไม่นานได้ออกมาสู้ครั้งสุดท้าย ควายเหลืองจงพร้อม

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:49

ผมเคยออกตัวล้่อฟรี เตือน phat21 ไปแล้วในกระทู้ก่อนๆ

ผมคิดว่า เป็นคนที่มี "ความคิดบางครั้งที่น่าสนใจ"

แต่มาคราวนี้ phat21 ก็ยังคง "ผลัก มิตร ให้ เป็น ศัตรู" อีก

ผมก็ว่ามันแปลกๆ ยังไงพิกลนะ หรือว่า......จะเป็นดังที่

เพื่อน ๆ ใน สรท. หลายๆ คน วิเคราะห์ ว่า phat21 ไม่ได้

เป็น "เหลืองแท้" ........................เป็น "แดงแฝงกาย" แทน :o :o

ก็เขาจ้างมาด่า ปชป หรือเปล่า .. เท่าที่เคยรู้สมัยทักษิณก็ไม่เคยเห็น ล๊อกอิน อันนี้น่ะครับ เพิ่งเคยเห็นตอนสื่อชั่วมาโจมตี ปชปPosted Image

อย่ามาเดาสุ่มๆเลยผมไม่ได้มารับจ้างไอ้ทักษิณใดๆทั้งนั้น รู้ทั้งรู้ว่าเหตุผลที่พันธมิตรต้องผลักใส ปชปผมไม่อยากพูดซํธาเพราะพูดจนเบื่อแล้วพวก ปชปยังหัวแข็งบ้าไอ้มาร์คได้ อีก ดินแดนจะเสียนํ้ามันก็แพงไอ้มาร์คทําไรได้มั่งไม่ได้ ปชปยังหัวแข็งบ้าไอ้มาร์คอีก

ผมไม่ใช่แดงแฝงกายไรทั้งนั้น ผมเสื้อเหลืองไม่ยอมรับใช้พรรคแม้วหรือแม้แต่ ปชปเองไม่เอาด้วยหรอก ไปหามาสิ ผมแดงยังไงหาไม่ได้อย่ามากล่าวลอยๆ

ผมไม่ได้ว่าคุณรับจ้างทักษิณซักคำ ผมหมายถึงคุณรับจ้างสนธิต่างหาก Posted Image แหม ... โปรดอย่าเคืองที่กระผมคิดเช่นนี้ เพราะพฤติกรรมตะแบงของคุณไม่ต่างจากเสื้อแดงเลยนะครับ ทำให้เข้าใจเป็นแบบนั้น Posted Image

#52 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:06

ทำไมผมรู้สึกเหมือนว่า

ไอ้เหลี่ยมกำลังจะใช้บริการไอ้แป๊ะอีกครั้ง
เหมือนตอนโหวตโนตอนนั้น ก็ไม่รู้แฮะ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#53 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

DARKKNIGHT # 39 ตามความเห็น 2 ข้อของคุณ รวมแล้วมันก็คือ ทิฏฐิ -
ของแกนนำ. จริงอยู่ บางกลุ่ม ( ให้เว้นวรรคการเมือง ) บางกลุ่มให้ต่อเนื่อง
พูดตรง ๆ ก็คือ ( ให้ ปชป ) ต่อเนื่อง แต่ ก็มีข้อแย้งว่า ( ถ้า ปชป ต่อเนื่อง )
มีความเด็ดขาดพอไหม ? เพราะว่าก็เป็นที่รู้เห็นว่า ( ผู้นำโง่ ) ก็เป็นที่อับอาย
( ผู้นำ ที่ถูก อันธพาล ) ไล่ทำร้าย ก็อับอาย แล้ว ถาม( ถ้าเขาขึ้นเป็นผู้นำ )
เขาเอา..อันธพาล..อยู่ไหม? เรื่องราวเหล่านี้แหละที่ แกนนำ ควรจับมือหารือกัน

แต่เราดูแล้ว คงยาก แต่ละกลุ่ม ต่างถือความเห็นของตนเป็นสิ่งถูกต้อง การ

ร่วมมือไม่มี ความสำเร็จก็คงอีกไกล ใคร ๆ ก็รู้ว่า มวลชนแดง เขามีกองกำลัง-
เราก็แสดงความเห็นได้แค่นี้แหละ ขอบคุณครับ...

#54 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:16

ไอ้เหลี่ยมกำลังจะใช้บริการไอ้แป๊ะอีกครั้ง
เหมือนตอนโหวตโนตอนนั้น ก็ไม่รู้แฮะ

เสื้อแดงแม่มไอ้ ปชปสู้ไรมันไม่ได้จงใจไม่สู้แกล้งแพ้ แต่ทีใส่ร้ายกล่าวหาสนธิรับเงินแม้วแม่มขยันจริง ผมบอกแล้วไงว่า ปชปหาวิธีกําจัดแม้วให้ได้ก่อนยิ่งปชปก่อม๊อบไล่แม้วเองยิ่งดีผมสนับสนุน แล้วค่อยมากล่าวหาพันธมิตร สรัด เบื่อพวกขี้เกียจ แต่ขยันเสี้ยม
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#55 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:42

เสื้อแดงแม่มไอ้ ปชปสู้ไรมันไม่ได้จงใจไม่สู้แกล้งแพ้ แต่ทีใส่ร้ายกล่าวหาสนธิรับเงินแม้วแม่มขยันจริง ผมบอกแล้วไงว่า ปชปหาวิธีกําจัดแม้วให้ได้ก่อนยิ่งปชปก่อม๊อบไล่แม้วเองยิ่งดีผมสนับสนุน แล้วค่อยมากล่าวหาพันธมิตร สรัด เบื่อพวกขี้เกียจ แต่ขยันเสี้ยม

โห... เถียงแทนแป๊ะคอเป็นเอ็นเลยเว้ยเฮ้ย

น้องบอกพี่ทีสิ ว่าทุึกวันนี้ แนวร่วมเสื้อเหลืองมันหายไปไหนหมด(ว่ะ)
น้องนับแค่แกนนำดูก็ได้ ยังอยู่กันครบ พร้อมหน้าพร้อมตาเหมือนแต่ก่อนไหม
แล้วมันเป็นเพราะใคร ถ้าไม่ใช่เพราะพฤติกรรมของไอ้แป๊ะลิ้มเอง

ิแล้วจะบอกอะไรให้รู้อย่างนะ
เพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นอาจจะเอ็นดูน้อง
แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะคิดอย่างนั้น
อย่างน้อยก็มีพี่คนหนึ่งล่ะ ที่รำคาญกับเหม็นหน้าน้อง
เพราะฉะนั้น อย่ามาปีนเกลียว เข้าใจนะ

Edited by ชามู, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:45.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#56 ryukendo

ryukendo

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ไอ้เพี้ยนนี่มันฟุ้งซ่านด่าเสื้อแดงแค่พอเป็นพิธีเท่านั้นเอง กว่า 50%ที่เหลือ ด่า ปชป.+ม๊ากอย่างเดียว...

...........ม๊ากรับเงินแม้ว ก๊ากกกกกกกกกกกกก :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#57 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

บัตรเติมเงิน(เหลือง) ย่อมเข้าใจ บัตรเติมเงิน(แดง)

คนอาชีพเดียวกัน ไม่ควรด่าให้ร้ายกัน ... :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#58 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

DARKKNIGHT # 39 ตามความเห็น 2 ข้อของคุณ รวมแล้วมันก็คือ ทิฏฐิ -
ของแกนนำ. จริงอยู่ บางกลุ่ม ( ให้เว้นวรรคการเมือง ) บางกลุ่มให้ต่อเนื่อง
พูดตรง ๆ ก็คือ ( ให้ ปชป ) ต่อเนื่อง แต่ ก็มีข้อแย้งว่า ( ถ้า ปชป ต่อเนื่อง )
มีความเด็ดขาดพอไหม ? เพราะว่าก็เป็นที่รู้เห็นว่า ( ผู้นำโง่ ) ก็เป็นที่อับอาย
( ผู้นำ ที่ถูก อันธพาล ) ไล่ทำร้าย ก็อับอาย แล้ว ถาม( ถ้าเขาขึ้นเป็นผู้นำ )
เขาเอา..อันธพาล..อยู่ไหม? เรื่องราวเหล่านี้แหละที่ แกนนำ ควรจับมือหารือกัน

แต่เราดูแล้ว คงยาก แต่ละกลุ่ม ต่างถือความเห็นของตนเป็นสิ่งถูกต้อง การ

ร่วมมือไม่มี ความสำเร็จก็คงอีกไกล ใคร ๆ ก็รู้ว่า มวลชนแดง เขามีกองกำลัง-
เราก็แสดงความเห็นได้แค่นี้แหละ ขอบคุณครับ...

ยังพอมีทางครับ เมื่อเวลามาถึง ก็อาจจะรวมตัวกันได้

ก็ได้แต่หวัง :( :(

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#59 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:38

บัตรเติมเงิน(เหลือง) ย่อมเข้าใจ บัตรเติมเงิน(แดง)

คนอาชีพเดียวกัน ไม่ควรด่าให้ร้ายกัน ... :lol: :lol: :lol:

โอ แมลงวาป(ฟ้า) ก็เข้าใจด้วย.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#60 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:53

โอ แมลงวาป(ฟ้า) ก็เข้าใจด้วย.... :D

เข้าใจ"คนกลาง"ด้วยครับ ... เข้าใจว่าต้องคอยทำหน้าที่ด่าแมงวาปเท่านั้น ไม่ว่าเรื่องนั้นจะเกี่ยวกับแมงวาปหรือไม่ก็ต้องโยงมาให้ด่าให้ได้ ... :wub: ...
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน