Jump to content

- - - - -

ผบ.ทบ.ฮึ่มใส่ดีเอสไอเลิกชี้ทหารฆ่าประชาชน

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ผู้บัญชาการทหารบก ระบุ ไม่ควรด่วนสรุปว่าทหารผิด หลังกรมสอบสวนคดีพิเศษ ระบุมีผู้ชุมนุมทางการเมืองเสียชีวิต 11 คน จากการกระชับพื้นที่ ปี 2553

ผู้บัญชาการทหารบก พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ให้สัมภาษณ์กรณีกรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือ ดีเอสไอ ระบุว่า ผู้เสียชีวิต 11 คนจากการชุมนุมทางการเมืองเมื่อปี 2553 เกิดจากการกระชับพื้นที่ของเจ้าหน้ารัฐ ว่า ต้องรอการพิจารณาของก่อน ในฐานะเจ้าหน้าที่รัฐที่ปฏิบัติงาน ก็มีกฎหมายคุ้มครอง แต่ไม่ใด้พูดถึง เพราะเป็นการทำงานของเจ้าหน้าที่

"ขณะนี้ขั้นตอนอยู่ระหว่างการไต่ สวน ส่วนจะผิดหรือไม่ต้องพิจารณาตามพยานหลักฐาน ใครผิดก็ต้องรับผิด แต่หากถูกก็ต้องไปหาคนทำผิดใหม่ ซึ่งทุกอย่างทำตามขั้นตอน กองทัพบกต้องดูแลกำลังพล และปกป้องชื่อเสียงของกองทัพเหมือนกัน อะไรที่ไม่ชัดเจนก็ไม่ควรด่วนสรุป"พล.อ.ประยุทธ์ ระบุ

http://www.bangkokbi...ฆ่าประชาชน.html

***********************************************************************************************************

ธาริต เพียงเพื่อเศษเนื้อที่พวกทักษิณโยนมาให้ มันก่อศัตรูรอบด้านเลยนะ
gladiator 1.jpg

#2 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ธาริด
อ้อนตีนทหาร

#3 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

เฮ้อ ... ตำรวจ ก็คอยจะปรักปรำทหารตลอดแบบนี้ กลัวจะมีสงครามทหารกับตำรวจ

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

เฮ้อ ... ตำรวจ ก็คอยจะปรักปรำทหารตลอดแบบนี้ กลัวจะมีสงครามทหารกับตำรวจ

หา อะไรนะ ไม่จริงๆๆๆๆ ทหารกะตำรวจเค้าเลิฟๆกันจะตายครับ หึหึ B)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:27

ไอ้ ริตซี่ มัน คิด ยังไง ที่ไป ผลัก มิตร เป็น ศัตรู ไปหมด

สงสัย มันกำลังจะ จนตรอก.....................เหมือน???

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ไม่นานริดสีดวงคงแตก ระวังอักเสบจนเป็นมะเร็งล่ะธาริต
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#7 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

กลัวว่าจนถึงวันสุดท้าย ไอ้พวกตระกุลชินวัตรมันจะไม่ใช้หลักฐานอะไรเลยนะสิ ถ้าไม่ถูกใจมัน มันก็เกรณ์คนมาเผาบ้านเผาเมืองอีก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#8 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ไอ้ชั่ว เด็กเมิงยังยิงทิ้ง ไปหาผ้าถุงมาคลุมหัวไปป๊

#9 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:53

กล้าๆหน่อยครับ ท่านผบ.ทบ อย่าให้มันย่ำทหารไปมากกว่านี้เลย กัดเขาบ้างท่าน
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#10 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:58

"*คุณ*"มันไม่ตายดีแน่นอน

#11 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ไอ้ชั่ว เด็กเมิงยังยิงทิ้ง ไปหาผ้าถุงมาคลุมหัวไปป๊

ใครยิง
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ใครยิง?

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

เจ๊ยยยยย ท่านชาริฟ ตั้งคำถามเดียวกับผม ณ เวลา 16.00 เหมือนกันด้วย!!!!!!!!!!!!!

#14 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

"สัตว์จากนรกยิง"

#15 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

แล้วเมิงรู้ได้ไงว่าใครยิง ไอ้ไฟลนก้น

#16 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:04

"สัตว์จากนรกยิง"

ระวังเข้าพวกเดียวกันนะ ไอ้ฟาย

#17 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:05

รู้ได้ไงกระเป๋ายาไม่ใช่กระเป๋าระเบิดถึงเป็นกระเป๋ายาจริงแต่ลักษณะมันไม่เหมือยกระเป๋ายาทหารก็อาจสำคัญผิดว่ากระเป๋าใส่อาวุธ ตามกฏหมายผู้ใดกระทำการใดๆโดยสำคัญผิดซึ่ง.............ไม่ต้องรับโทษจากการกระทำนั้นผมจำใจความทั้งหมดไม่ได้ละเรียนมานานคืนอาจารย์หมด

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:09

อยากถามด้วยอีกคนนะ

#19 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ใครบอกว่ากระเป๋ายาครับ??? แกนนำ????

ในสงครามจะเด็ก จะแก่ .... ก็ไม่สนหรอกครับ ก็นี่คือ สงครามที่คนเสื้อแดงต้องการไม่ใช่เหรอครับ โดนยิงตายห่าเป้นหมาข้างถนน เพราะสงครามที่ตัวเองอยากได้แล้วมาเรียกร้องทำไม????
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#20 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:17

ยังมีควายแดงแถวนี้เอารูปศพมาหาแดร๊กได้อีก...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#21 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:22

แล้วมันมาทำไม นอนอยู่บ้านจะตายไหม
ยิงผู้ก่อการร้ายผิดด้วยเหรอ

#22 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

"กระเป๋ายา" จริงดิ
ทีหลังใช้กระเป๋าแบบมีล้อนะ ไม่งั้น คนเจ็บตายก่อน กระเป๋ายาจะมาถึง
ปล.ดูที่แขนดิ เกร็งซะอย่างแบกของหนักสิบกว่าโล

#23 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:26

สถานการณ์ตอนนั้นมันล่อแหลมมาก ไม่อยากคอมเม้นท์ถึงคนที่ตายมากนัก อยากให้ทางdsi สรุปเป็นรายๆว่าแต่ละศพตายด้วยอะไรจากใหนมากว่าการออกมาชี้เป้ารวมนะครับ อย่างกรณีของทหารที่เสียชีวิต ก็ต้องให้ความเป็นธรรมด้วย
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#24 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ยังมีควายแดงแถวนี้เอารูปศพมาหาแดร๊กได้อีก...

หรือว่า...................... นั้นแน่.......................จุ๊ๆๆๆๆ อย่าเอ็ดปายยยยยยยยยยยย!!!
555555+
ลีโอว๊ ขวด นึงครับ นั่งเล่นที่สนามหลวงต้องดื่มลีโออออออออออออออออออว

#25 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:55

เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ทหารครับ
เพราะเขาทำตามหน้าที่ รักษาความสงบเรียบร้อย

ไม่ให้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย

ไม่ให้ควายเผาบ้านคน

ระงับความวุ่นวาย ก่อนจะกลายเป็นกลียุค

มีกฎหมายรองรับ

การใช้ความรุนแรงที่เจ้าหน้าที่ใช้ มันไม่ใช่เกิดขึ้นเพราะเป็นความอยากกระหายที่จะฆ่า
แต่มันมีมูลเหตุ ที่ทำให้เกิดความรุนแรงทั้งสิ้น
ซึ่งล้วนแล้วแต่มาจากฝั่งเสื้อแดงทั้งนั้น

เพราะมันมีกองกำลังติดอาวุธ
มันหวังก่อสงคราม เพื่อกระต้นให้เกิดการฆ่ากัน
หวังที่จะชนะโดยไม่สนใจชีวิตคน ไม่ว่าจะเป็นชีวิตใคร

ปี2552 เหตุการณ์สลายการชุมนุมเป็นไปโดยไม่มีการสูญเสีย มีแต่เพียงบาดเจ็บซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา
เพราะปีนั้น มันไม่มีกองกำลัง

แต่ปี2553มันไม่ใช่ เรียกได้ว่ามันเตรียมทำสงครามเลย
การกระทำทุกอย่าง เป็นไปตามนิยาม ของคำว่า ก่อการร้ายทั้งสิ้น

ถ้าจะเอาผิดทหาร โดยอ้างการชุมนุมปราศจากอาวุธ ก็คงไม่ได้
เพราะเสื้อแดงเดินเกมรบ เปิดฉากใช้อาวุธ กับ เจ้าหน้าที่ ไม่เป็นไปตามหลักการชุมนุมตามระบอบประชาธิปไตย
ที่ทั่วโลกเขายอมรับ

ทุกวันนี้โลกก็ไม่ยอมรับการกระทำเมื่อปี 2553 ของคนเสื้อแดง
แต่เขาชื่นชมทหารที่คืนความสงบสู่สังคมได้อย่างรวดเร็ว

ปล.

ฝากถึงไฟลามทุ่ง

ถ้ามีการชุมนุมอีก อย่าให้เสื้อแดง พกอาวุธมาอีกนะ
และกรุณา อย่า "โง่" ให้เขาหลอกมาตาย เพื่อใช้ศพ มาเรียกร้อง หาผลประโยชน์ทางการเมืองอีก
หัวไม่ได้มีไว้กั้นหู เขามีไว้ให้คิดไตร่ตรอง ใช้หัวให้เป็นประโยชน์
ขอให้โชคดี

#26 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:59

กรูไม่เห็นกระเป๋ายาว่ะ

#27 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ไอ้ชั่ว แม้แต่เด็กตัวกระเปี้ยกเมิงยังเอามาเป็นโล่มนุษย์
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#28 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:06

ถ้าเป็นแค่เด็กวิ่งไปหยิบกระเป๋ายาจริง

ทำไมต้องมีกล้องตามเก็บรูปเสียหลายช๊อตเลย

แล้วแต่ละรูปนี่ก็นะ.... หลังเบลอ โฟกัสชัดแจ๋ว ไม่มีหลุดโฟกัสเลย

อย่างกับรูปที่จงใจถ่ายแบบ Portrait แน่ะ

ใช้หมองดีกว่า อิ อิ อิ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#29 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:10

ปัตตานี - แม่ทัพภาคที่ 4 กล่าวขอโทษ ญาติผู้เสียชีวิตทั้ง 4 ศพ และบาดเจ็บ เหตุเจ้าหน้าที่ทหารพรานยิง พร้อมที่จะให้ความเป็นธรรมทั้ง 2 ฝ่าย ขณะที่ชาวบ้านยื่น 3 เสนอให้กับแม่ทัพ

เมื่อเวลา 14.30 น. วันนี้ (31 ม.ค.) ที่โรงแรมซีเอส ปัตตานี พลโทอุดมชัย ธรรมสาโรรัช แม่ทัพภาคที่ 4 ได้นำพนักงานสอบสวนที่ตั้งขึ้นมาเพื่อติดตามคดี กรณีพิเศษ ประกอบด้วย ตัวแทนตำรวจ ทหาร และฝ่ายปกครอง เพื่อรายงานความคืบหน้าการสืบสวนคดี ตลอดจนนำ เจ้าหน้าที่ทหารพรานกรมทหารพรานที่ 4302 จำนวน 5 นาย ซึ่งเป็นชุดที่ใช้อาวุธปืนยิงรถยนต์ชาวบ้านเสียชีวิต 4 ราย และบาดเจ็บ 5 ราย

มาเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นภายในคืนเกิดเหตุต่อหน้า นายยา ดือราแม ซึ่งเป็นคนขับรถที่ได้รับบาดเจ็บ และญาติของผู้เสียชีวิต และได้รับบาดเจ็บจากเหตุดังกล่าว ซึ่งเป็นการเผชิญหน้ากันครั้งแรกของคู่กรณี หลังรัฐบาลออกมายอมรับความผิดพลาด ซึ่งบรรยากาศภายในเป็นไปด้วยความตรึงเครียดและไม่อนุญาติให้ผู้สื่อข่าวเข้ารับฟัง

ในขณะที่ แม่ทัพภาคที่ 4 ได้กล่าวขอโทษ และยอมรับที่จะช่วยเหลือเยียวยาผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ดังกล่าวอย่างเต็มที่ ถึงแม้แนวทางการสอบสวนจะออกมาในรูปแบบใด และตนจะให้ความเป็นธรรมและยุติธรรมทั้งสองฝ่าย และในการมาเจอกันทั้งสองฝ่ายครั้งนี้ก็เพื่อต้องการที่จะให้เกิดความเข้าใจกันต่อกัน

นายเจ๊ะเลาะ เจ๊ะสะมะแอ อบต.ปุโล๊ะปุโย อ.หนองจิก จ.ปัตตานี 1 ในตัวแทนเจรจาหาข้อยุติกรณีเหตุทหารยิงชาวบ้านเสียชีวิต 4 ศพ กล่าวภายหลังการเจรจาว่า ครั้งนี้ทางกลุ่มตัวแทนและญาติผู้เสียชีวิตได้ยื่นข้อเสนอ 3 ข้อ คือ 1.ให้มีการสับเปลี่ยนทหารพรานชุดคู่กรณีออกนอกพื้นที่ 2.แต่งตั้งคณะกรรมการอิสระเพิ่มเข้ามาช่วยดูแนวทางการสอบสวน 3.ให้มีการแก้ไขกรณีนายทหารให้ข่าวว่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นการปะทะกันของแนวร่วมซึ่งก่อให้เกิดความเข้าใจผิด ส่วนการเจรจาในวันนี้ทางชาวบ้านไม่ได้ติดค้าง แต่การเยียวยาหากเปรียบเทียบเงินกับชีวิตไม่อาจเทียบได้ ที่สำคัญที่สุดคือต้องการความเป็นธรรม

ด้าน พลโทอุดมชัย ธรรมสาโรรัช แม่ทัพภาคที่ 4 กล่าวว่า กรณีชาวบ้านเสนอมา 3 ข้อนั้นสามารถทำได้โดยเฉพาะในเรื่องของการสับเปลี่ยนกำลังออกไปก่อน เพื่อลดความหวาดระแวง ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตนมองว่าเจ้าหน้าที่ทำโดยแผนเผชิญเหตุ ซึ่งตนยังยึดมั่นที่จะให้ความเป็นธรรมกับทุกฝ่ายและไม่สามารถฟันธงได้ว่าใครผิดใครถูก ทุกอย่างก็ต้องรอผลการพิสูจน์หลักฐาน ซึ่งอาจจะไม่ถูกใจฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ตนในฐานะที่อยู่ตรงนี้ก็ฟังเสียงประชาชน และจะให้ความเป็นธรรมของทั้ง 2 ฝ่าย

อย่างไรก็ตามผลการเจรจายังไม่ได้ข้อสรุป แต่จากเหตุการณ์ในเรื่องที่ได้ยินเสียงปืนนั้นตรงกัน แต่ในส่วนของการก่อเหตุไม่ตรงกัน ซึ่งชาวบ้านบอกว่า ได้ยินเสียงปืนมาจากนอกรถ แต่ทางเจ้าหน้าที่ทหารพรานบอกว่า ได้ยินเสียงปืนออกจากในรถยนต์ แต่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นช่วงกลางคืนจึงกลายเป็นประเด็นที่ต้องมีการพิสูจน์จากหลักฐาน โดยเฉพาะปืนทั้งสองกระบอกที่ยึดได้จากในรถยนต์

ตกลงใครยิง?

คดีนี้ไปถึงไหนแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#30 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:57

ถ้าเป็นแค่เด็กวิ่งไปหยิบกระเป๋ายาจริง

ทำไมต้องมีกล้องตามเก็บรูปเสียหลายช๊อตเลย

แล้วแต่ละรูปนี่ก็นะ.... หลังเบลอ โฟกัสชัดแจ๋ว ไม่มีหลุดโฟกัสเลย

อย่างกับรูปที่จงใจถ่ายแบบ Portrait แน่ะ

รูปพวกนั้น... ผมว่าเค้า photoshop เพื่อ สร้างเรื่องราว นำเสนอ นะครับ....
ใช้หมองดีกว่า อิ อิ อิ :D

Edited by hentai, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:57.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#31 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:01

รูปพวกนั้น... ผมว่าเค้า photoshop เพื่อ สร้างเรื่องราว นำเสนอ นะครับ....

จินตนาการสำคัญกว่าคามรู้
ตอแหลกันชัดๆ ไม่รู้ว่าจริงๆ เป็นยังไง
กรูตอแหลไว้ก่อน

#32 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:13

เห็นด้วยค่ะ ยังกะเตี๊ยมไว้เลยว่าจะวิ่งผ่านมาทางนี้ แล้วก็โดนยิง
เอ๊ะ....หรือคนถ่ายรูปไว้กับคนยิงเป็นคนเดียวกันหว่า ;)
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#33 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:29

จินตนาการสำคัญกว่าคามรู้
ตอแหลกันชัดๆ ไม่รู้ว่าจริงๆ เป็นยังไง
กรูตอแหลไว้ก่อน

ผมว่า... ความไม่รู้... ไม่เข้าใครออกใคร... ก็หนักแล้ว...
แต่ การที่ตัวเองไม่รู้ แต่ คิดว่า คนอื่น เค้าเหมือนตัวเอง... ผมว่า หนักกว่า..

Edited by hentai, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:29.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#34 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:31

กระเป๋ายาจริงหรือ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#35 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ไอ้ ริตซี่ มัน คิด ยังไง ที่ไป ผลัก มิตร เป็น ศัตรู ไปหมด

สงสัย มันกำลังจะ จนตรอก.....................เหมือน???

เมื่อถึงคราวฆาต แม้ปัญญาก็วิปริต

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#36 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:04

ขอหลักฐานว่าใครยิง แล้วถ้าเอ็งมีหลักฐานก็ไปยื่นให้ธาริต ชื่อ,นามสกุล,อายุ,ที่อยู่, ผมมั่นใจว่า นั้นไม่ใช่กระเป๋ายาแน่นอน

หากิน(แดก)กับศพอีกแล้ว

Edited by plunk, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:07.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#37 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ไอ้ไฟลามทุ่ง หาย หัวไปไหนแล้ววะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#38 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:43

เห็นด้วยค่ะ ยังกะเตี๊ยมไว้เลยว่าจะวิ่งผ่านมาทางนี้ แล้วก็โดนยิง
เอ๊ะ....หรือคนถ่ายรูปไว้กับคนยิงเป็นคนเดียวกันหว่า ;)

คล้ายๆกับ "หัวหน้าผู้ก่อการร้าย คือ คนๆเดียวกับฆาตรกร" ประมาณนั้นครับ

แต่จะว่าไปรูปมันก็ชัดเกินความเป็นจริงไป

แล้วอีกอย่าง จะมัวมาจับภาพเด็กคนนี้ทำไม??

เหมือนกับกล้องที่ตั้งรอถ่ายพวกเสื้อแดงที่โดนยิงหัวในกลุ่ม ยังไงยังงั้นเลย

มันดูแล้ว "จงใจถ่ายเกินไปครับ" :angry: :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#39 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:59

ใครยิง?

ทักษิณสั่งยิง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน