Jump to content

- - - - -

แว๊นซ์แดงเรียกรวมพลแว๊นซ์ สก๊อย ช่วยฮิปโปแคระ ดารุณี

• Please log in to reply
80 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:17

คนที่ไม่ได้ไป..อย่ามำทำบอกว้า..ยายดาไป...ไม่เกี่ยวกันเลย.ยายดาจะไปทำไมกองปราบเค้าไม่ได้เรียกตัวยายดา.อย่าออกมาจูงควาย.ผมไปอยู่ตั้งแต่เช้า.เพิ่งกลับมา..ความ***ของเสื้อแดงมีเยอะ..เดี่ยวจะเอาลงให้ดู..

***พวกมันชอบก่อความรุนแรงด้วยคำโกหก

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#52 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:17

คนที่ไม่ได้ไป..อย่ามำทำบอกว้า..ยายดาไป...ไม่เกี่ยวกันเลย.ยายดาจะไปทำไมกองปราบเค้าไม่ได้เรียกตัวยายดา.อย่าออกมาจูงควาย.ผมไปอยู่ตั้งแต่เช้า.เพิ่งกลับมา..ความ***ของเสื้อแดงมีเยอะ..เดี่ยวจะเอาลงให้ดู..

***พวกมันชอบก่อความรุนแรงด้วยคำโกหก

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#53 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ว่าจะมาตอบน้องการ์ตูนวิตถารเพิ่ม
แต่เห็นเรพของเพื่อนๆแล้ว

คาดว่าไม่ตอบเพิ่มดีกว่า
แค่นี้ก็ศพไม่สวยแล้ว

เตือนแล้วว่าอย่าเฮ้าเลี่ยน ไม่เอานะ น้องนะ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#54 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

เหอๆ... คำก็ไพร่... สองคำก็ รากหญ้า... สามคำก็... คุณภาพ...

ถามจริงๆครับ... ไปว่าเค้าอย่างนั้น... แล้ว คิดจะให้เค้าเลือก พวกเดียวกับคุณเนี่ยนะครับ...

บ้าไปแล้ว...

เพราะ คุณได้ ผลักเค้า และ ปิดประตูไม่ให้เค้าเข้ามาใน อนาจักรส่วนน้อย อันสูงส่งของคุณ ตั้งแต่ต้น...
ด้วยคำพูดที่ สร้างค่าให้ตัวเอง ฝ่ายเดียว...

ที่สำคัญ พอเค้าไม่เลือกเหมือน คุณ.... หาว่าโง่แถมอีก... :D

ผมเชื่อมันว่า ไม่ว่าแดงมากแดงน้อย หรือ คนไม่แดง ... ได้อ่านความเห็นอันสูงส่งของ พวก "คนดี"
.. เค้าจะรู้ได้เองครับว่า... "ก็แบบนี้ไง ถึงไม่เลือกมัน"

เห็นไต

ใครมันเริ่มผลักคนอื่นไปเป็นอำมาตย์ ให้พวกแดงกลายเป็นไพร่

เห็นตอนไอ้เต้นเรียกไพร่ หอนรับกันเกรียว

จะเอาอะไรกับอีเห็นตายสมองเสื่อม

#55 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

hentai เอ๋ย
อยู่ดี ๆ ไม่ว่าดี
ให้ชาวบ้านเค้ารุมด่า
ประสาทกลับหรือเปล่าครับ
แสดงถึงสติปัญญาอันสูงล้ำ ของกากแดงจริง ๆ

#56 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ฮิปโปแคระ !! Posted Image

Edited by แสนยานุภาพ, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:32.

#57 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:36

เหอๆ ได้รับการต้อนรับที่อบอุ่นเช่นเคย... จากแฟนคลับผม... :D
ขอบคุณ สหายเก่าด้วยนะครับ.... แต่ผม ไม่ได้ลิ้นพันกัน...
ผมเคยบอกแล้วไง ก่อน ตอบ สรท ผม คิดหลายรอบแล้ว... ว่าจะตอบอย่างไร... เพราะ คนแถวนี้.. หยุมหยิม...
ข้อเท็จจริงผมอาจผิดได้.... ไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง... แต่ ตรรก... ผมจะพยายามให้ผิดน้อยที่สุด....

พวกท่านเข้าใจความแตกต่างของ ประโยคชุดนี้ไหมครับ...

ผมมันโง่... จน... ไพร่.... เลย...
พวกเรามันคนชั้นสอง... การศึกษาน้อย.... ไม่ใช่ลูกคุณหนู๋.... เลย...

กับ

เองมันพวกโง่... จน... ไพร่... เลย...
พวกเองมันต่ำ.... ไร้การศึกษา... ไม่ีมีสกุล.. เลย...

ถ้ามองผิวเผินไม่คิด ดูแต่ตัวหนังสือ สักแต่ว่าอ่าน.... ก็คงบอกได้ว่า... "ก็เองพูดเอง ข้าก็แค่ บอกสิ่งที่เองพูดเอง..."
ผมไม่แน่ใจว่า ตอบแบบนี้ จะผ่าน o-net ภาษาไทย ม6 หรือป่าวนะครับ...

ถามใจท่านเองนะครับว่า... มันเหมือนกันหรือ ป่าว... คิดเองไม่ต้องตอบผม....

้ถ้าท่านยังคิดว่า.. "มันเหมือนกัน".... ไม่ว่ากันครับ...
เพราะ... ถ้าท่านคิดเหมือนผม... คงเลือกเหมือนผม... :D

Edited by hentai, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:43.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#58 notcomeng

notcomeng

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:46

:lol: :lol: :lol:

#59 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:48

:lol: :lol: :lol:

:P :P :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#60 nnnn43

nnnn43

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:55

ก็เองอยากเป็นเอง ข้าก็แค่ บอกสิ่งที่เองอยากเป็น :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#61 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:07

เหอๆ ได้รับการต้อนรับที่อบอุ่นเช่นเคย... จากแฟนคลับผม... :D
ขอบคุณ สหายเก่าด้วยนะครับ.... แต่ผม ไม่ได้ลิ้นพันกัน...
ผมเคยบอกแล้วไง ก่อน ตอบ สรท ผม คิดหลายรอบแล้ว... ว่าจะตอบอย่างไร... เพราะ คนแถวนี้.. หยุมหยิม...
ข้อเท็จจริงผมอาจผิดได้.... ไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง... แต่ ตรรก... ผมจะพยายามให้ผิดน้อยที่สุด....

พวกท่านเข้าใจความแตกต่างของ ประโยคชุดนี้ไหมครับ...

ผมมันโง่... จน... ไพร่.... เลย...
พวกเรามันคนชั้นสอง... การศึกษาน้อย.... ไม่ใช่ลูกคุณหนู๋.... เลย...

กับ

เองมันพวกโง่... จน... ไพร่... เลย...
พวกเองมันต่ำ.... ไร้การศึกษา... ไม่ีมีสกุล.. เลย...

ถ้ามองผิวเผินไม่คิด ดูแต่ตัวหนังสือ สักแต่ว่าอ่าน.... ก็คงบอกได้ว่า... "ก็เองพูดเอง ข้าก็แค่ บอกสิ่งที่เองพูดเอง..."
ผมไม่แน่ใจว่า ตอบแบบนี้ จะผ่าน o-net ภาษาไทย ม6 หรือป่าวนะครับ...

ถามใจท่านเองนะครับว่า... มันเหมือนกันหรือ ป่าว... คิดเองไม่ต้องตอบผม....

้ถ้าท่านยังคิดว่า.. "มันเหมือนกัน".... ไม่ว่ากันครับ...
เพราะ... ถ้าท่านคิดเหมือนผม... คงเลือกเหมือนผม... :D

คิดตั้งนาน พล่ามตั้งยาว ได้แค่เนี้ย :lol: :lol: :lol:

#62 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:23

เห็นหลายครั้ง ที่คุณเฮนพยายามชี้ประเด็นที่ว่า
ทำไมคนรากหญ้า จึงไม่มีวันกลับมาเลือกพรรคประชาธิปัตย์
ทำไม ความแตกต่างระหว่างคนสองกลุ่ม ยังไม่สลายหายไป
ก็คงจะเป็นอย่างที่คุณเฮนใส่ลายเซ็นเอาไว้ใต้ข้อความสนทนา
คนเรา มันมีโอกาสจะคิดต่างกันได้มากมาย
วันนี้ ภาพของคนใส่เสื้อแดง ใส่เสื้อเหลือง หรือเสื้อฟ้า หรือแม้แต่คนไม่มีสีเสื้อ
ยังแสดงให้เห็นชัดเจน ว่าใครเป็นใคร คิดยังไง

ส่วนตัวผม ทุกวันนี้ ผมแทบไม่มีความคิดที่จะอยากเปลี่ยนสีเสื้อใครอีกต่อไปแล้ว
เพราะเห็นถึงความต่างอันนี้ และไม่เห็นประโยชน์อันใด ที่จะต้องเปลี่ยนแปลงอะไรอันใด
เพื่อลบล้างตัวตน เพียงเพื่อหวังจะให้บางคน เปลี่ยนมาใส่เสื้อสีเดียวกันกับผม

พูดตรงๆ นะครับ
ถ้ามีกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง ที่เคยปฏิบัติการเผาบ้านเผาเมืองในปี 53
มาขอเข้าร่วม โดยขอให้ผมต้องทำหยั้งงั้น หยั่งงี้ ที่ไม่ใช่นิสัยโดยเนื้อแท้ของผม
ผมก็ไม่เห็นความจำเป็นจะเอาครับ

ใครจะตีความคำพูดผมเป็นอย่างไรก็แล้วแต่
แต่ผมหมายถึง ผมไม่เห็นจะสน หากเพียงเพราะเห็นประโยชน์บางอย่างที่ทักษิณหยิบยื่นให้
หากเพราเห็นความขัดใจของตนเองเป็นใหญ่เอาเสียขนาดนั้น
ก็ตามสบายเหอะครับ อยากเป็นไพร่ อยากเป็นขี้ข้าใคร
อยากเลือกใคร ก็ตามใจ เลือกแล้วก็รอรับผลนั้นเอาเองก็แล้วกัน

อย่าพยายามแสดงการหยามเยียดเพียงเพราะคนเหล่านี้ ไม่เลือกพรรคที่คนที่นี่เชียร์อะไรกันไปเลยครับ
ไม่มีประโยชน์หรอก
ถึงที่สุด คุณก็ได้เห็นเองอยู่แล้ว
เหมือนเช่นที่คุณเคยบอกไงครับ คุณเคยเลือกประชาธิปัตย์
จนกระทั่ง ประชาธิปัตย์ ไม่สามารถควบคุมม็อบเผาบ้านเผาเมืองได้
คุณเลยหันไปเลือกหัวหน้าม๋อบแทน

วันนี้ คนที่นี่ รวมทั้งผม ไม่เลือกเผาไทย เพราะมันควบคุมความเลว ความขี้โกง
และความป่าเถือนของพรรคและสาวกเสื้อแดงไม่ได้
นี่เคือเหตุผลที่ต่างกันของเราอยู่แล้วครับ

ถ้าให้ผมยืนข้างโจรเผาเมือง ที่ใส่เสื้อสีเดียวกะผม
ผมถอดเสื้อเดินก็ได้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#63 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37

รากหญ้าที่คิดว่าเป็นไพร่ก็เลือกหัวหน้าฝูงควาย เลดี กูกู้ กันต่อไป เลือกไปจนกว่าจะตายไปข้างนึงนั่นแหละ ให้มันรู้ไปเลยว่าอีเลดี้ กูกู้ กระอักความโง่ตาย หรือไพร่มันจะอดตายก่อนกัน

#64 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:13

ยํ้าๆๆๆๆๆๆเจ้ดายังโดนล้อมอยู่นะครับใครจะโพสอะไรเช็คข่าวก่อนนะครับ

ไอ้นี่ก็ สะตอ ซะ!
ยัยเตี้ยหัวแดงล้มละลายมันไปที่ไหนล่ะกองปราบวันนี้น่ะ

ควายแดงนี่โง่กว่าควายอีก ให้พวกก๊วนแดงด้วยกันสนตะพาย มันบ้ารึเปล่าครับเนี่ย????
มันกินหญ้ามาตั้งแต่ 3 ขวบกันรึไง
gladiator 1.jpg

#65 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:17

เหอๆ... คำก็ไพร่... สองคำก็ รากหญ้า... สามคำก็... คุณภาพ...

อ้าว เหียก
ตั้งสมญานามให้ตัวเองอย่างภูมิใจว่าไพร่ แถมยกตำแหน่งอำมาตย์ให้พวกตรูเอง
ดันดัดจริตมาโพสต์ว่าคนอื่นดูถูกพวกตัวเองว่าเป็นไพร่

นอกจากเหียกแล้วยังความจำเสื่อมอีกนะ

ปล. ใครเป็นแฟนคลับคุณหรือ? เจียมตัวซะบ้าง

#66 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:31

ถามจริงๆครับ... ไปว่าเค้าอย่างนั้น... แล้ว คิดจะให้เค้าเลือก พวกเดียวกับคุณเนี่ยนะครับ...

เพราะ คุณได้ ผลักเค้า และ ปิดประตูไม่ให้เค้าเข้ามาใน อนาจักรส่วนน้อย อันสูงส่งของคุณ ตั้งแต่ต้น...
ด้วยคำพูดที่ สร้างค่าให้ตัวเอง ฝ่ายเดียว...

ที่สำคัญ พอเค้าไม่เลือกเหมือน คุณ.... หาว่าโง่แถมอีก... :D

ผมเชื่อมันว่า ไม่ว่าแดงมากแดงน้อย หรือ คนไม่แดง ... ได้อ่านความเห็นอันสูงส่งของ พวก "คนดี"
.. เค้าจะรู้ได้เองครับว่า... "ก็แบบนี้ไง ถึงไม่เลือกมัน"

เห็นไต

ใครมันเริ่มผลักคนอื่นไปเป็นอำมาตย์ ให้พวกแดงกลายเป็นไพร่

เห็นตอนไอ้เต้นเรียกไพร่ หอนรับกันเกรียว

จะเอาอะไรกับอีเห็นตายสมองเสื่อม

อีเห็นตาย มันจะโต้ แบบควายๆ เสมอ ตอนนี้ไปไม่เป็น ถึงกับแกล้งทำเป็นความจำเสื่อมกันเลยทีเดียว

#67 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:31

ถ้าให้ผมยืนข้างโจรเผาเมือง ที่ใส่เสื้อสีเดียวกะผม

1000 Like สุดใจเลยครับ

Edited by Sujinno, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:32.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ผมเกทับ 10000 ไลค์เลย มีใครอยากขอเรียกดูอีกไหมครับ :D :D

#69 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:36

ผมเกทับ 10000 ไลค์เลย มีใครอยากขอเรียกดูอีกไหมครับ :D :D

10001
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#70 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:42

เสื้อแดง..ก็ครองตำแหน่ง..อันธพาล..เหมือนเดิม.
มีการปะทะเล็ก ๆ ดูอยู่ไกล ๆในรถ เขาไม่ยอมให้
ลงจากรถตู้ ก็เลยเห็นการชุลมุนห่าง ๆ ตำรวจเขา
ก็..นิ่ง เหมือนถังขยะ...ไม่ค่อยอยากเล่าหรอก เพราะ
เห็นอะไรไม่มากพอ เดี๋ยวจะผิด กลัวฝนมันจะตกด้วย
เลยรีบกลับ แต่ก็ไม่พ้น ถึงบ้านฝนตกบรรลัย น้ำท่วม
บ้านอีก 10 กว่าวันนี่ ท่วมบ้าน 4-5 ครั้ง แล้ว ปลงซ๊ะ
คิดมากก็เครียด. ( อยู่ห่าง ๆ กับสิ่งเลวร้าย )

#71 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:44

10001

หมดหน้าตัก :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#72 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:24

อ่า.... งั้นผมเรียกไพ่คืนแล้วกัน 5555

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#73 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:45

1000000 ไลค์ค่ะ อิๆๆๆๆๆ :lol:

#74 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:48

^^^^^^^^^^
ข้างบนเทหมดหน้าตักไปแล้ว 555

#75 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:55

เห็นไต ....โดนเละ :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#76 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:08

^^^^^^^^^^

ล้มโต๊ะฮะ คว้าชิปวิ่งหนี

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#77 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:09

กับ

ตรรกะคุณเบี้ยว แล้วล่ะ ใครเริ่มพูดก่อน แล้วคนอื่นคิดตามผิด งงมากมาย พ่อเทวดา :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#78 ant

ant

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:34

ชมครับ ของผมตองคิงส์
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#79 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:46

10001

^^^^^^^^^^

อ่า.... งั้นผมเรียกไพ่คืนแล้วกัน 5555

โอย..เพื่อนๆแต่ละคน.... ผมขำจนน้ำไหลเรยยย (น้ำตานะจ๊า.....)

#80 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:00

10001

^^^^^^^^^^

โอย..เพื่อนๆแต่ละคน.... ผมขำจนน้ำไหลเรยยย (น้ำตานะจ๊า.....)

ยังมีมุขอีกเยอะ บ้านอยู่เขาสามมุข มามุขไหนได้ทุกมุข 555

#81 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:48

สองคำก็ อำมาตย์ สามคำก็ ฆาตกร สี่คำก็ ชุมนุมสงบ ห้าคำก็ ประชาธิปไตย

ถามจริงๆ แล้วทางฝั่งเสื้อแดงเค้าเรียกอีกฝั่งนึงดียังงั้นเหรอครับพี่

เค้าก็ด่า ว่า พูดถึง อีกฝั่งแบบเสียๆหายๆ แรงๆเหมือนกัน

มันก็ใช้คำพูดที่ สร้างค่าให้ตัวเอง ฝ่ายเดียวเหมือนกัน

อย่ามาทำเป็นไร้เดียงสาเลยครับ

น่าเบื่อคนกลางในทางสีแดงว่ะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน